หน้า: 1 2 3 4

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ถ้าผู้หญิงส่ง sms หาสามีคุณแบบนี้...  (อ่าน 47575 ครั้ง)
Guest
คนตาก
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 12:22 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สืบหาดูว่าอีคนนั้นมันเป็นใครสืบประวัติทุกอย่าง แล้วก้อลุยมันเลย อย่าได้มีโอกาสให้มันตั้งตัวได้

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
พลอยนภาดา
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 12:23 น »

พึ่งเจอมากับตัวเองเลยค่ะ ผู้หญิงเล่นประกาศตัวเป็นแฟนกับสามีเราบนhi5 ตอนแรกปร๊ดแตกเลยค่ะ ก็ถามสามีตอนแรกไม่ยอมรับค่ะ ก็เลยทำใจเย็นคุยดีดี สุดท้ายยอมรับ เราเลยบอกว่า คุณคิดดูละกัน ระหว่างเขากับฉัน คุณเลือกไคร จะคบไคร จะไปก็ไปไม่ว่า เขาบอกว่าเลือกเรา แต่ก็ไม่ได้เชื่อหรอกนะค่ะ
ผู้หญิงคนนั้นทำงานไกล้กับแฟนเรา ทุกวันนี้ยังใช้ชีวิตด้วยกันกับสามี แต่แปลกที่เรากลับไม่รู้สึกอะไรกับเขาแล้ว ไม่โวยวายไม่ตาม เขากลับเป็นฝ่ายถามเราว่า ยังรักเขาหรือเปล่า เราไม่มีคำตอบให้เขาหรอกค่ะ มีแต่เงียบให้เขาคิดเอาเอง ตอนนี้อยู่ระหว่างการตัดสินใจ จะให้อภัยหรือจะไปจากเขาดี ผู้หญิงคนนั้นอายุมากกว่าเขาเจ็ดปีค่ะ และก็รู้ว่าเขามีเราแล้ว แต่จะเอา เราเลยคิดว่าจะยกให้ไปเลย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
น่าเบื่อ
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 12:37 น »

โอ้ยย นั่นน่ะเด็กๆ
เราสิ โทรมาเบอร์เราเลย ขอสายแฟน บอกว่านัดไว้แล้วไม่ยอมมาหา รออยู่นานแล้ว
เราเลยยิงคำถามเป็นชุด จนมันนึกคำโกหกไม่ทันเลย ถามว่ารุ้จักกันที่ใหน เมื่อไร นู๋น นี่ นั่น พอมันนึกไม่ทันก้ตอบว่า
หนูจำไม่ได้ค่ะ หนูเมา ตอบเป็นอยู่แค่นี้
เลยสอนไปว่า ผู้ชายเขาไม่โง่เอาเบอร์แฟนไปให้ผู้หญิงหรอกนะคะ จะปั่นหัวช่วยวางแผนให้ดีๆ หน่อย
แต่แฟนเราก้ดีหน่อย พอไปหาแล้วเล่าให้ฟัง เขาก้โทรกลับไป ด่าเป็นชุดจนอีตัวดีนั่นวางสายแทบไม่ทัน
แล้วก้ให้เพื่อนมันโทรมาบอกว่าแฟนเราไปจีบมัน เพราะมันสวย
พอเห็นตัวจริงแค่นั้นแหละ ทำไมกล้าพูด ทั้งอ้วน ตาเหลือก(มากๆๆ) แถมตาเหล่ด้วยอ่ะ

Guest
โมบาย
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 12:48 น »

ก็เจอนะมีผัวอยู่แล้วยังมายุ้งกะของเราอีกของเราก็ใช่ย่อยที่ไหนทำงานด้วยกันทำไปทำมามันเสร็จกันเราเสียใจมากมันโทรมาด่าเราเราบอกคนของเราเค้าไม่เชื่อหาว่าเราใสความนังแรดนั้น มัน SMS มาหาคนของเราเปิดเจอหลายครั้งแต่ทำเป็นไม่รู้ แต่คนของเราเค้ารู้ว่าเรารู้เรื่องแล้ว เค้าก็เลยพยามออกห่างแต่นั้งแรดมันยังวนเวียนมาหาโดยเลือกเวลาเราไม่อยู่บ้าน บางครั้งเราอยู่มันก็ยังมา แต่เราทำไม่รู้ จนทนไม่ไหวถามคนของเราไปว่าจะเลือดใคร เค้าก็บอกว่าเลือกครอบครัว เราก็เลยฝากบอกเพื่อนนังแรดไปบอกว่าเรารู้เรื่องหมดแล้ว มันแกล้งบีบนำตาฝากขอโทษเราว่ามันไม่ได้ตั้งใจ ทุเรศมากเลย มันส่ง sms ว่าอยากนอนกะคนของเราเนี้ยนะเป็นครั้งสุดท้าย แต่คนของเราก็ไม่ไปเจอมัน ใจเย็นๆๆๆนะค่ะ

Guest
นานนานที
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 13:02 น »

ต้องเข้มแข็งและมีสติก่อนจะทำอะไรลงไปนะคะ เราต้องคุยกับสามีให้รู้เรื่องและคุยกันอย่างมีสติและคุยกันอย่างผู้ใหญ่ไม่ใช้อารมณ์นะคะ เพราะผู้ชายชอบผู้หญิงที่พูดเพราะๆและคุยกันรู้เรื่อง อย่าใช้อารมณ์นะคะ เพราะคนที่แย่และเสียความรู้สึกที่สุดคือตัวเราเอง ทุกปัญหามีทางแก้ค่ะ แต่แก้ให้ถูกจุดและจบลงด้วยความเข้าใจ คำว่ามีสติและคิดก่อนลงมือทำ ผู้หญิงทุกคนควรจำเอาไว้นะคะ แล้วคุณจะชนะทุกอย่างไม่ว่าจะสามีหรือบุคคลที่3 และที่สำคัญคุณชนะใจตัวเองด้วยค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 13:08 น »

เคยโดนเหมือนกันค่ะ....มันหน้าด้านมากส่ง Sms หาสามีเราบ่อยมาก...จนตอนนี้มันไปอยู่ด้วยกันแล้ว..บ้านมันอยู่ซเรวดี....เลวแค่ไหน....จริงๆก็ไม่อยากจะไปสนใจสวะพวกนี้หรอกนะค่ะ...แต่ติดตรงที่มีลูกด่วยกัน...มันคบกันมานานมากแล้ว...ของมันเคยๆกันเพราะเคยเป็นแฟนเก่ากัน...แต่ที่เลิกกันไม่รู้ว่าสาเหตุอะไร....แต่ตอนนี้มันกับมาทำลายครอบครัวของฉัน...ฉันเกลียดมันมากรวมไปถึงสามีฉันเดียวฉันมันเลวด้วยกันทั้งคู่.....หน้าตามันสารรูปมันเหมือนผูหญิงอย่างว่า....เลยค่ะ...ส่ง SMS หากัน...จนมันเอาสามีฉันไป...เพราะความที่เชื่อใจสามี..ไม่คิดว่าจะทำกันได้ลงคอ.....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 13:36 น »

เคยมีคนที่เค้ามีแฟนอยู่แต่ยังไม่ได้แต่งงาน แล้วมาชอบเราหมือนกันนะ แต่เราก็บอกเค้าว่า เราจะไม่ยุ่งกับคนที่มีแฟนแล้ว เค้าเข้าใจและตกลงกันว่าจะเป็นพี่น้องกัน ตั้งแต่นั้นเรามีอะไรก็ช่วยเหลือกันมาตลอด แต่ไม่เคยโทรหากัน นัดกันไปไหน ไม่มีสักครั้ง ยามทุกข์เราก็ปลอบพี่เค้าซึ่งสาเหตุก็มาจากแฟนเค้าทั้งนั้น แล้วเราเดือดร้อนก็ได้พี่แกเป็นที่ปรึกษานี่แหล๊ะ มีอยู่วันนึงพี่เค้ามีปัญหาครอบครัวหนักมากถึงขั้นจะลาออกจากงาน ด้วยความเป็นเพื่อนเป็นน้องก็เลยโทรไปถาม และพี่เค้าก็ส่ง sms กลับมาว่า ไม่เป็นอะไรมากหรอก กำลังทำใจ เดี๋ยวก็ผ่านมันไปได้เองคับ แค่นี้เป็นเรื่องแฟนเค้าโทรมาหา มาถามว่า เราเป็นกิ๊กแฟนเค้าเหรอ เรางงปนโมโห แต่ก็อธิบายให้เค้า ฟังแล้วบอกเค้าว่าต่อไปหนูไม่คุยกับพี่เค้าก็ได้ เรื่องงานก็จะเขียน mail อย่างเดียว เค้าก็บอกไม่ได้ว่าอะไร แค่ถาม แต่ก็ยังแอบโทรไปถามเพื่อนชายที่บริษัทของเราอีก คนอื่นก็เลยมาถามเรากันใหญ่ วุ่นวายไปหมด เราเซ็งมากก แล้วพี่ผู้ชายก็เครียดลาบวชอยูตอนนี้ เราอยากบอกแฟนพี่เค้าว่า การคุยกันโทรหากัน อาจไม่ใช่กิ๊กเสมอไป ให้คิดให้ดี สืบให้ดี เพราะคนอื่นเค้าเสียหาย และอีกอย่าง ถ้าไม่อยากให้เค้าคุยกับใครเลยก็ ให้ล่ามโซ่เอาไว้ที่ห้องเลยค่ะ ใจร้ายยยยยยยยยยยยยยยย

Guest
มะมวง
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 13:38 น »

เราเขวี้ยงโทรศัพท์กระจายต่อหน้าเขาเลย แล้วยังไม่ยอมรับว่าติดต่อพูดคุยกัน เราเลยคว้ามีดขว้างใส่ เขาหลบเรากระโจนลงจากบ้านบรรได5 ขั้นนี่ไม่เป็นปัญหาเลยจับมีดที่ขว้างไม่โดนวิ่งตามแทงอีกรอบบ้าน 2 รอบ จนเราเหนื่อยวิ่งตามไม่ไหว เลยวางมีด บอกให้มาคุยกันตกลงกันวาจะเอายังไง เราบอกว่าจะเอามันก็เลิกกับเราแล้วไปเลย เขาก็บอกพอแล้วไม่ทำแล้ว ก็เลยกลับมาอยู่กันอีก ต้องตัดใจเลย เลิกเป็นเลิก ดีกว่ามานั่งเจ็บใจคนเดียวบ่อยๆ

Guest
ผู้ญิ๋งคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 13:41 น »

คุน ๆ คะ ไม่ลองพิจารณาดูหน่อยล่ะ ว่าของแบบนี้ มันจะตบมือข้างเดียวได้ไงคะ
จะไปโทษผู้หญิงฝ่ายเดียวก็ไม่ถูก ถ้าคุณทำตัวดี ผู้ชายเค้าจะนอกใจคุณได้ยังไง
แล้วคุณเป็นเจ้าชีวิตเค้าเหรอ ถึงได้มีสิทธิ์ไปบีบบังคับเค้า ของแบบนี้ มันว่ากันไม่ได้หรอกค่ะ
ถ้าไม่พอใจก็เลิกสิคะ ทำไมต้องไปนั่งยื้อแย่งเพื่อให้เค้าคืนมา แบบนี้ล่ะที่เค้าเรียกว่า ไม่มีปัญญา
จิงมะคะ แสดงว่าฝ่ายนั้นมีดีกว่าคุณ ผู้ชายคุณถึงวิ่งไปหาเค้า

Guest
ไม่สวยแต่เลือก
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 13:43 น »

[/size]นิ่งค่ะ น้ำนิ่งไหลลึก...ทำเหมือนไม่รู้อะไร...รวบรวมหลักฐานจับมันให้อยู่หมัด...รอเวลาถ้าพร้อมแล้วก็เก็บกระเป๋าเส้อผ้าให้มันไปจากชีวิตเรา ถ้ามันเห็นเราเอาจริง มันก็จะกลับมาตายรังเอง..แต่จะเอามันไว้มั้ยก็แล้วแต่คุณ สำหรับเรา..มันจะไปตายที่ไหนก็ไปเถอะ...ชีวิตยังอีกไกล น่าเสียดายถ้าจะต้องเอาเวลาหาความสุขไปเสียให้กับผู้ชายเลวๆคนนึง...อย่าได้แคร์อ่ะค่ะ...คนเราต้องอยู่ให้ได้ด้วยตัวเอง อยู่แล้วตายก็ให้มันรู้ไปสิ

q*025q*025q*025q*025q*025q*025

Guest
ออ
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 13:44 น »

q*021ยิ้มค่ะ ใจเย็นๆ นิ่งๆไว้นะคะ เราก็เคยโดนมาแล้ว ก็เลยถามสามีแบบตรงๆว่าอยากเลี้ยงลูกกาฝากมั้ยเพราะเรายังไม่มีลูกด้วยกัน เค้าเลยเงียบ กลัวโดนเมียสวมเขาให้ ซะใจดี55555555+

add
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 13:46 น »

อาละวาดอย่าให้เขามีโอกาสส่งข้อความมาได้อีก ทุบโทรศัพท์ทิ้งไปเลย หรืออาละวาดสามีอย่าให้เขาได้รับ หรือส่งข้อความได้อีก เอาให้อยู่ตอนนี้ มิฉะนั้น เขาจะไปนอนกับผู้หญิงคนอื่นจนไม่หวนกลับมาอีก
ทำอย่างนี้เค้ายิ่งจะโกรธ และก้อไปหาผู้หญิงคนนั้น
คุยกับเขาตรงๆดีกว่า บอกว่าเราไม่ชอบแบบนี้นะ
แล้วนิ่งๆไว้ก่อนและถ้ายังมีอีกค่อยจัดการ ให้โอกาสเขาก่อน
แต่ไม่ใช้ให้พ่ำเผื่อ จนได้ใจ เราต้องมีสิติและใช้สมอง
โวยวายไปไม่มีประโยชน์ค่ะ q*095
add
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 13:47 น »

[/size]นิ่งค่ะ น้ำนิ่งไหลลึก...ทำเหมือนไม่รู้อะไร...รวบรวมหลักฐานจับมันให้อยู่หมัด...รอเวลาถ้าพร้อมแล้วก็เก็บกระเป๋าเส้อผ้าให้มันไปจากชีวิตเรา ถ้ามันเห็นเราเอาจริง มันก็จะกลับมาตายรังเอง..แต่จะเอามันไว้มั้ยก็แล้วแต่คุณ สำหรับเรา..มันจะไปตายที่ไหนก็ไปเถอะ...ชีวิตยังอีกไกล น่าเสียดายถ้าจะต้องเอาเวลาหาความสุขไปเสียให้กับผู้ชายเลวๆคนนึง...อย่าได้แคร์อ่ะค่ะ...คนเราต้องอยู่ให้ได้ด้วยตัวเอง อยู่แล้วตายก็ให้มันรู้ไปสิ

ปล.ผู้หญิงสมัยนี้หน้าด้านค่ะ... q*025

add
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 13:50 น »

เป็นไปไม่ได้ที่ฝ่าย ญ จะไม่คิดอะไรเลย
แต่เค้าคงกะลังห้ามใจอยู่ล่ะมั้ง
แต่จะให้ดีดูฝ่าย ช ด้วยว่ามีท่าทีกะฝ่าย ญ มั้ย
ถ้าไม่มีก้อเคลียร์กะฝ่าย ญ ไป
แต่จะให้ดีนัดมาเคลียร์กันต่อหน้าทั้ง 3 คนดีกว่า
การลุยใส่ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งหรือทั้ง 2 ฝ่ายอาจทำให้คุณเสียมากกว่าได้
ตั้งสติดีๆ ก่อนจะทำอะไร
คิดถึงผลที่จะตามมาก่อนดีกว่า
อย่างน้อยคิดสักนิดว่าลูกคุณจะได้รับผลกระทบยังไง
ไม่ได้บอกให้ปล่อยไว้เฉยๆ นะคับ
แต่บอกให้คิดถึงลูกก่อน
วิธีการที่จะลุยน่ะมันมีเยอะ
แต่การนัดมาเคลียร์กัน 3 คนดีที่สุด

Guest
แม่น้องน้ำ
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 14:03 น »

เคยผ่านประสบการณ์แบบนี้มาแล้วค่ะ แต่ผู้หญิงส่งเป็นรูปภาพmmsค่ะ ก้อหน้าตาดีนะแต่ทำไมต้องมายุ่งกับสามีเรา พวกนี้มักรู้อยู่แล้วว่ามีครอบครัว แต่ว่าจะเอาใครจะทำไม...อยากแนะนำว่าใจเย็นๆ สืบเรื่อยๆว่าชื่ออะไรทำงานที่ไหน ต่อจากนั้นก้อลุยเลย เมียน้อยแฟนเราเป็นพนักงานแบงค์ไทยธนาคาร แต่เรื่องก้อ3ปีแล้ว สามีก้อกลับมาเหมือนเดิม...เพราะเรามีลูกด้วยกันไง.ใจเย็นๆๆนะ เพื่อลูก q*039

Guest
mee too
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 14:03 น »

เราก็เคยมีเหมือนกัน แสบสุดสุด ส่งมาว่า "ไหนบอกว่ารักเค้านักหนา ตอนนี้อยู่ไหนทำไมไม่ยอมรับโทรศัพท์" (พ่อตัวดีอยู่กะแม่ตัวจริงจะรับได้ไง) เรานึกสงสัยเลยเปิดโทรศัพท์ดู เห็นข้อความปุ๊บ เหอๆๆๆ มีเฮเลยคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 14:09 น »

จัดการที่สามีค่ะ บอกสามีว่า อย่าให้เห็นข้อความทำนองนี้อีก ถามว่ามันเป็นใคร พาฉันไปเจอด้วย และโทรไปหาหญิงคนนั้นด้วย บอกไปว่าอย่ามายุ่งกับกุ ไม่งั้นอย่าหาว่าไม่เตือน
ยังไงๆเราต้องเหนือกว่าสามีอยู่แล้ว

Guest
เจอเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 14:18 น »

ผู้หญิงประเภทนี้จะหน้าหนา หน้าด้านเป็นพิเศษค่ะ
สิ่งสำคัญคือ คุณต้องคุยกับสามีก่อนว่า เราไม่ชอบและไม่อยากให้เกิดแบบนี้อีก
และคุณก็ต้องดูทีท่าของสามีคุณด้วย
สิ่งที่ฉันจะให้คุณสังเกต คือเนื้อหาของข้อความค่ะ

"ตื่นไปทำงานทันหรือป่าว"
ถ้าเป็นฉันๆคงจะคิดว่า เขาอยู่ด้วยกันหรือป่าว(ยังไม่ได้หมายถึงว่าเป็นเมียน้อยนะคะ)
แต่หมายถึง ทำไมเค้าต้องส่งมาว่าตื่นทันรึป่าว เหมือนเค้าไปไหนด้วยกันมากลัวจะตื่นไม่ทันทำงาน
อะไรอย่างนี้ คุณลองสังเกตุนะคะ ก่อนหน้าวันนั้นเค้าไปไหน ทำอะไร กลับบ้านเมื่อไหร่
คุณต้องดูตรงนี้ ถ้าสามีเค้าอยู่กับคุณก็อีกเรื่อง อย่าเพิ่งไปคิดมากค่ะ

ฉันเคยเจอยิ่งกว่านี้ค่ะ แบบว่าเขาจะยกย่องตัวเองให้สูงกว่า ว่าสามีเรารักเขามากกว่า
(ตอนนั้นยังไม่ได้แต่งนะคะ) เราทำทุกวิธี ทั้งด่า ทั้งเฉย ผลก็คือ

พอด่า มันจะด่ากลับ ด่าเก่งมากๆ และคล่องกว่าเรามาก ผลก็คือ ด่าไม่ทันมัน อิอิ
พอเฉย ที่เฉยนี่คือว่าเราจะต้องทำตัวให้สูงกว่ามัน คือนึกภาพมันกำลังด่ามันเหมือนคนไม่มีการศึกษาอ่ะค่ะ
(ก็ไม่มีจริงๆนั่นแหละ ไม่ได้เรียนเที่ยวอย่างเดียว สักเต็มหลังเลย ) แต่เราเรียนสูงกว่ามัน ฐานะดีกว่ามัน ทำไมเราต้องลดตัวไปด้วย
สรุปก็คือ เฉย ไปก่อน แต่มันสิคะ กลับคิดว่าเราไม่กล้า ทำนองนี้

อยากจะบอกคุณอย่างหนึ่งค่ะ อย่าไปด่ากับมัน เพราะมันเหมือนลดตัว
คุยกับสามีนะ ดูท่าทีเขาด้วย ทางออกคือ ตามสืบเงียบๆ ตีสนิทกับเพื่อนเขาไว้จะได้คอยถามว่า
เขาไปไหนมาไหนบ้างในแต่ละวัน หรือทางที่ดี เปลี่ยนเบอร์ หรือถ้าเปลี่ยนไม่ได้ก็แลกเครื่องกันใช้
หรือเด็ดขาดไปเลยก็คือ บอกคนนั้นไปว่า ไม่ต้องส่งมาอีกเราไม่ชอบ

ถ้ายังไม่เลิกอีก ก็คงต้องลุย ค่ะ q*013
เป็นกำลังใจให้นะคะ อย่าไปยอม

Guest
โมจิ
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 14:39 น »

จดทะเบียนกันไหมคะ ถ้าจดแจ้งความจับเลย ข้อหาสร้างความเสื่อมเสียให้เรา แล้วฟ้องหย่าผู้ชายให้หมดตัวซะ ถ้าลูกต้องมีพ่อแล้วเป็นตัวอย่างที่ไม่ดี สู้ไม่มีจะดีกว่าค่ะ เข้มแข็งไว้ค่ะ

Guest
อดีต
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 14:52 น »

เราเคยเจอผู้หญิงทั้งโทรหาส่งข้อความหา.เมื่อก่อนเรากะแฟนทำงานคนละที่พอเรากลับไปหาแต่ละครั้งแฟนเราก็ปิดเสียงโทรศัพท์ไม่ให้เรายุ่งกะโทรศัพท์เขาซึ่งต่างจากเมื่อก่อนเขาจะฝากโทรศัพท์ไว้กับเราตลอดมีครั้งหนึ่งตอนเที่ยงคืนขณะที่เราและแฟนกำลังนอนหลับชีก็โทรเข้ามาเราเลยเอาโทรศัพท์ไปให้แฟนเรารับต่อหน้าเขาไม่กล้ารับและกดโทรศัพท์ทิ้งชีก็โทรเข้ามา5สายสุดท้ายก็เลยส่งข้อความมาบอกว่าเธอไม่ห่วงเราแล้วเหรอ..เราทนไม่ไหวเลยต่อสายให้แล้วบอกว่าจะคุยหรือไม่คุยเขาไม่กล้าคุยเราเลยถามแฟนเราว่ามันเป็นใครโรคจิตหรือไงทั้งๆที่รู้ว่าเขามีแฟนยังโทรมา(ต่อสายผู้หญิงคนนั้นยังฟังอยู่และกดสายทิ้ง)เราร้องไห้ทั้งคืนเก็บกระเป๋าจะกลับทั้งๆที่ยังไม่สว่างแต่เขาขอร้องไว้ตลอดระยะเวลา6เดือนเราร้องไห้ทุกครั้งที่ไปหาเขาร้องไห้บ่อยมากจนเราเหนื่อยล้าเต็มทีสุดท้ายเราเป็นคนขอเลิกเองและตอนนี้คนที่ร้องไห้กลับเป็นแฟนเราขอร้องให้เรากลับไปหาเขาพอเราเปลี่ยนเบอร์เขาก็พยายามค้นในเนตโทรหาที่ทำงานแต่เราไม่เอาแล้วทุ่มเทให้เขาทั้งกายและใจผลตอบแทนที่ได้กลับมีแต่ความเสียใจ...ให้เขาสองคนไปรักกันให้พอ

Guest
แม่พระ(เพลิง)
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 14:52 น »

ไม่ต้องไปเจอมันให้เสียเวลากับผู้หญิงแบบนี้
เรา แค่กดส่งต่อข้อความ ทุกเบอร์ในเครื่อง
มันอยากประกาศก็ช่วยสงเคราะห์ให้
สามีเรา เขาไม่อายที่จะอ่านเพราะฉะนั้นให้สังคมของเขาตัดสินเองซิคะว่ามันสมควรไหม?

Guest
murde13
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 14:53 น »

เคยเจอแบบนี้นะค่ะ

ขอแนะนำท่านผู้ ญ เรา ๆ ที่เป็นเมียถูกต้องตามกฏหมายไว้นะค่ะว่า

ชี กำลังเล่นสงครามประสาทกะคุณ คุณอย่าหลงกลชีเลยทีเดียว ยิ่งคุณโมโหแล้วแสดงให้เค้าเห็น

เค้ายิ่งชอบใจและสะใจแถมหัวเราะเยาะคุณอีกนะค่ะ

แฟนเราที่เป็นสารวัตรมีอย่างนี้ค่ะ พอชีรู้ว่าเรารู้ ชีก็ยิ่งส่งมา

ประมาณว่าอยากให้เราทะเลาะกันกะแฟน ทั้งส่ง เมสเสส ทั้งโทล่ะค่ะ ชีแร๊งมาก เพราะชีเป็นเมียฝรั่งค่ะ

เราเลยรับที่ชีโทมา ชีด่าฉันนะค่ะ ด่าอย่างนู้อย่างนี้ อีโน้นอีนี่ เราเปิดโฟนให้แฟนเราฟังด้วยไง

แต่ละคำที่ชีด่าน่ะ แสดงถึงสันดานชีทั้งนั้น ฉันก็เงียบฟัง บางคำก็ขอบคุณชีด้วยซ้ำ สุดท้าย ก่อนที่ฉันจะว่าง ฉันเลยพูดขึ้นว่า

"ขอบคุณนะค่ะที่คุณแสดงให้ฉันและสามีฉันเห็นว่า คุณเป็นผู้ ญ ยังไง" และวางค่ะ

สรุป ชีร้อนเองค่ะ โทกลับมาหลาย ๆ สาย แต่ สามีฉันปิดเครื่องซะ

ฉะนั้นเราอย่างตามเกม อย่าโมโห สิ่งที่ฉันทำมันทำให้สามีฉันเห็นว่าชี สันดานแค่ไหน แล้วผู้ชายจะชอบไหมค่ะ

เท่านี้ล่ะค่ะ คุณก็จะชนะทุกอย่าง

สนใจจะนำวิธีเราไปใช้ก็ได้นะค่ะ 555 ปล.สะใจดีค่ะ
ขอบคุณจะจำไว้ทำมั้ง 55+
Guest
ลูกผู้หญิงด้วยกัน ค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 15:01 น »

อย่าไปยอม !!! ถามผู้หญิงคนนั้น ว่า เธอมีแฟนป่าว ถ้ามีขอเบอร์หน่อย เดี๋ยวดิฉันจะส่งข้อความนี้ ไปให้เค้าเช่นกัน
แต่ไม่มีอะไรนะ เพราะฉันไม่อยากแย่งของใครๆ อิอิ ...

Guest
kkk
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 15:07 น »

ยอม ๆ ไปเหอะ ผู้ชายมีน้อย แบ่ง ๆ กันใช้ 555+ q*013

Guest
คนเคยโดน
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 15:12 น »

รักษาฐานที่มั่นไว้ค่ะ (อย่าออกจากบ้านไม่ว่ากรณีใดๆ) เคยมาแล้วเหมือนกัน..
ตอนแรกอาละวาดแหลกเลยค่ะ.. ต่อมาสามีก็พูดมาคำนึงว่า " ทำไมเธอไม่ลองอยู่นิ่งๆบ้างหล่ะ "
จากที่อาละวาดแหลก ก็นิ่งเลย จากที่เคยโทรตาม ทุก2ชม. ทั้งวันเราไม่โทรเลย ตอนเย็นทำกับข้าว
ไว้ให้ จะกินหรือไม่กินก็ไม่ต้องไปมอง เลี้ยงลูกให้ดี ทำหน้าที่เราให้ดีที่สุด.. สุดท้ายเขาก็เลิกกันไปเอง
เป็นปีที่ทำอยู่อย่างนี้ ทุกวันนี้จะไปไหนก็จะให้ไปด้วยตลอด จนเพื่อนๆยังแปลกใจ เชื่อเถอะเขาเลือกที่จะแต่งงานกับเรา
พื้นฐานมันมาจากความรัก อย่าให้อะไร มาบังตาเรานะคะ...

Guest
กูรู
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 15:13 น »

เคยเจอเหมือนกันบางทีเจอหนักยิ่งกว่านี้อีกแต่ก็ไม่รู้จะทำยังงัยดี แต่สุดท้ายก็เล่นมันทั้งสองคนเลย เราเจ็บมันต้องเจ็บกว่าเรา q*049

Guest
โปรดอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 15:14 น »

ทำตัวเองให้ดีที่สุดเท่านั่นพอค่ะ นิ่งสงบ สยบความเคลื่อนไหว ผู้ชายไม่ชอบคนจุ้จี้ จุกจิก ลองทำจัยแฟร์ๆดู เค้าอยากทำรัยก้อปล่อยเค้าไปให้เค้าสนุกไปก่อน เด๋วเค้าก้อเบื่อเองละคะ แล้วเราก้ออย่าทำตัวเองให้ว่าง อย่าบ่อยตัวเองให้โทรมหมดสภาพ แล้วก้ออย่าไปรื้อไปค้น ไปกดดู ไปเช็คอะรัยๆของเค้าน่ะคะ มันจะทำให้เราหลุดเฟรม เปนแม่ที่ดีของลูก เปนเมียที่ดีของสามี เท่านี้ ผู้ชายก้อไม่หนีไปไหนแล้วค่ะ บางคครั้งต้องเสียอะรัยไปบ้างเล็กน้อยเพื่อแลกกับสิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่เราต้องการ ผู้ชายรักสนุก ก้อปล่อยให้เค้ากินขนมบ้างคงไม่เปนรัยหรอกคะ ขอแค่เค้าดีกับเรา กับลูกเหมือนเดิมก้อน่าจะพอแล้ว แต่ถ้าเค้าเปลี่ยนไปก้อคิดซะว่าเราเลือกผิดคน ทำใจซะ เราเปนฝ่ายเสียเปรียบมาตั้งแต่แรกแล้วหนิ มีอะรัยยอมด้ายก้อยอมไปเถอะค่ะ สัจธรรมของชีวิต แล้ววันสุดท้ายของชีวิตเราก้อได้รุ้เองว่าครัยกันที่รักเรามากที่สุด
Guest
คนเคยโดน
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 15:15 น »

รักษาฐานที่มั่นไว้ค่ะ (อย่าออกจากบ้านไม่ว่ากรณีใดๆ) เคยมาแล้วเหมือนกัน..
ตอนแรกอาละวาดแหลกเลยค่ะ.. ต่อมาสามีก็พูดมาคำนึงว่า " ทำไมเธอไม่ลองอยู่นิ่งๆบ้างหล่ะ "
จากที่อาละวาดแหลก ก็นิ่งเลย จากที่เคยโทรตาม ทุก2ชม. ทั้งวันเราไม่โทรเลย ตอนเย็นทำกับข้าว
ไว้ให้ จะกินหรือไม่กินก็ไม่ต้องไปมอง เลี้ยงลูกให้ดี ทำหน้าที่เราให้ดีที่สุด.. สุดท้ายเขาก็เลิกกันไปเอง
เป็นปีที่ทำอยู่อย่างนี้ ทุกวันนี้จะไปไหนก็จะให้ไปด้วยตลอด จนเพื่อนๆยังแปลกใจ เชื่อเถอะเขาเลือกที่จะแต่งงานกับเรา
พื้นฐานมันมาจากความรัก อย่าให้อะไร มาบังตาเรานะคะ...

add
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 15:16 น »

q*037 บางที่คนของเราก็มีใจให้เค้าหรือไม่ก็ให้ความหวังเค้าไว้บาง เพราะฉะนั้นต้องรีบตัดบัวอย่าเหลือใย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 15:22 น »

ถ้าผู้ชายไม่เล่นด้วยเรื่องก้อคงไม่เกิด นี่แสดงว่าทั้งหยิงและชาย ถ้าจะเล่นต้องเล่นทั้งคู่

add
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 15:23 น »

ทำตัวเองให้ดีที่สุดเท่านั่นพอค่ะ นิ่งสงบ สยบความเคลื่อนไหว ผู้ชายไม่ชอบคนจุ้จี้ จุกจิก ลองทำจัยแฟร์ๆดู เค้าอยากทำรัยก้อปล่อยเค้าไปให้เค้าสนุกไปก่อน เด๋วเค้าก้อเบื่อเองละคะ แล้วเราก้ออย่าทำตัวเองให้ว่าง อย่าบ่อยตัวเองให้โทรมหมดสภาพ แล้วก้ออย่าไปรื้อไปค้น ไปกดดู ไปเช็คอะรัยๆของเค้าน่ะคะ มันจะทำให้เราหลุดเฟรม เปนแม่ที่ดีของลูก เปนเมียที่ดีของสามี เท่านี้ ผู้ชายก้อไม่หนีไปไหนแล้วค่ะ บางคครั้งต้องเสียอะรัยไปบ้างเล็กน้อยเพื่อแลกกับสิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่เราต้องการ ผู้ชายรักสนุก ก้อปล่อยให้เค้ากินขนมบ้างคงไม่เปนรัยหรอกคะ ขอแค่เค้าดีกับเรา กับลูกเหมือนเดิมก้อน่าจะพอแล้ว แต่ถ้าเค้าเปลี่ยนไปก้อคิดซะว่าเราเลือกผิดคน ทำใจซะ เราเปนฝ่ายเสียเปรียบมาตั้งแต่แรกแล้วหนิ มีอะรัยยอมด้ายก้อยอมไปเถอะค่ะ สัจธรรมของชีวิต แล้ววันสุดท้ายของชีวิตเราก้อได้รุ้เองว่าครัยกันที่รักเรามากที่สุด
Guest
++
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 15:27 น »

เรา ให้ทาน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 15:29 น »

นิ่งสงบสยบความเคลื่อนไหว่ค่ะ
แล้วคุณจะเปนฝ่ายชนะเอง^^

Guest
ระย้า
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 15:31 น »

ก็ SMS ตอบมันไปสิจากเครืองสามีคุณ

"ขอบคุณครับ ไม่ว่างครับ กำลังจะร่วมกับเมีย วันนี้ผมหงี่กับเมียมาก เอากันทั้งนอกบ้าน ในบ้าน ห้องรับแขก ตอนนี้เมียผมไปล้างเนื้อล้างตัว เดี๋ยวจะลองที่บันไดอีกรอบ"

ตอกหน้าให้มันหน้าหงายไปสิ ประสาทมา เราก็ประสาทไป อิอิ

Guest
ป้าแก่ๆๆๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 15:31 น »

เป็นเราก็จะต้องส่งข้อความที่หวานกว่าผู้หญิงคนนั้นน่ะ ทำตัวเป็นนางมารร้ายก็ดีแต่จะทำให้สามีเบื่อขี้หน้าและอยากไปหาสาวอื่น ผู้หญิงไม่ได้มีคนสองคนในโลกนี้ ไม่มีทางไหนที่คุณจะหยุดคนมาจีบสามีคุณได้หรอก ยกเว้นผู้ชายเค้าเลือกจะไม่ทำเพราะเค้ารักคุณมากกกกกกก

งง....งงงงงงงงงง แปลว่าอะไร ?? ยังไง??? ไฉนนะหล่อน....
add
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 15:55 น »

เราก็เป็นคนหนึ่งที่โดนแบบนี้ ตอนนั้นทุกข์มาก สามีเปลี่ยนไปเลย จับได้คาหนังคาเขา ยังไม่ยอมรับเลยนะ เราไม่รู้จะทำงัย กลับบ้านไปก็ร้องไห้อย่างเดียว พอดีได้คุยกับเพืี่อนสนิท เพื่อนเป็นคนชอบดูดวงมาก เลยชวนเราไปดูดวง ตอนนั้นไม่รู้จะทำงัย ไปก็ไป ตระเวนไปหลายที่มาก ผลสุดท้ายก็เหมือนเดิม จนกระทั่งเราได้นั่งดูรายการ โทรทัศน์ ช่อง 11 นะ รายการ the taxi พอดีตอนที่เราดูเป็นตอนที่เชิญหมอดูดังๆๆมาออกนะ แต่มีอาจารย์อยู่ท่านหนึ่ง น่าสนใจ ชื่ออาจารย์บารมี เราเลยตัดสินใจลองหาข้อมูลของท่านจากเวป แล้วก็โทรไปหาท่านนะ แปลกมาก อาจารย์ทักช่วงเวลาที่เรามีัปัญหาได้ตรงมาก บอกถึงนิสัยแฟนเราได้ถูกต้อง และแนะำนำวิธีแก้ปัญหาให้เรา ตอนนี้ก็ดีขึ้นเรื่อยๆๆ วิธีแก้ของอาจารย์ อาจารย์บอกว่ามันจะค่อยๆเป็น ค่อยไปนะ ไม่ได้เห็นผลใน 3-5 วันนะ ซึ่งมันก็ดีจนมาถึงทุกวันนี้ เพื่อนๆๆ ลองโทรไปดูได้นะ ค่าดูก็ไม่แพง เบอร์อาจารย์ 0851635566 อาจารย์บารมี ธรรมะบันดาลจ้า เห็นผลจริงๆๆ แม่นมากด้วยนะ ขอบอก เราไปหารูปจากในเวปมาลงให้ดูเพื่อการันตี นะและนี้คือเวปอาจารย์นะ http://classified.sanook.com/item/4558401

Guest
999999
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 15:56 น »

ฆ่ า มั น ทั้ ง คู่ เ ล ย ค่ ะ

เ ก็ บ ไ ว้ ก็ เ ห มื อ น โ ร ค ร้ า ย

ถ้ า ไ ม่ รั ก ษ า ตั ว เ ร า เ อ ง ก็ ต า ย !

q*011q*011q*011q*011q*011

add
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 16:09 น »

เราก็เคยส่งข้อความหาแฟนคนอื่น (แต่คนๆนั้นเคยเป็นแฟนเรามาก่อนและตอนนี้เขาก็ยังไม่ได้แต่งงาน) แต่จะส่งตอนวันเกิด รึวันใหนที่เกิดคิดถึง(นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆส่งที) เพียงแค่คิดถึงเป็นห่วงตามปะสาคนเคยรัก(ตอนรี้ก็ยังรักอยู่) แต่เราก็ไม่ได้คิดอะไรนะแค่อยากเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน (เราแต่งงานแล้ว) อยากคุยกันได้ถึงจะเลิกกันแล้วก็ตาม อยากรู้ข่าวคราวความเป็นไปแค่นั้นจิงๆๆ

ปล.คิดถึงเสมอแม้ไม่เหมือนเดิม

Me Too....
Guest
อยากเป็นอิสระ
เรทกระทู้
« ตอบ #83 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 16:11 น »

ตอนนี้ฉันกำลังโดนอยู่ในขณะนี้ มากกว่าของคุณอีก ทั้งโทรมาคุยหลังเลิกงาน ประมาณ 2 ถึง 3 ครั้ง ๆ ละ ครึ่ง ชั่วโมง ส่ง sms มาว่าจะลาออกจากงานดีมั๊ย เพราะไปรักคนมีเจ้าของ บางครั้งส่งมาบอกสามีเราว่าฝากความคิดถึงลูกเราด้วย บางครั้งส่งมาบอกว่าคิดถึงมาก ๆ แต่ตอนนี้สามีหายไปตั้งแต่วันศุกร์จนกระทั่งตอบกระทู้ของคุณ ก็ยังไม่กลับ แต่ฉันรู้สึกเฉย ๆ กับการกระทำของเขานะ เพราะนี่เป็นครั้งที่3 แล้วที่รู้เรื่องนะ (ที่ไม่รู้ถือว่าไม่นับ เคยขอเค้าหย่าหลายครั้งแล้วเค้านิ่ง ไม่ตอบ) ครั้งนี้ดูท่าสามีจะเป็นเอามาก วันหยุดแทบจะไม่ได้อยู่บ้านเลย บอกว่ามีงานตลอด แต่ในกระเป๋าตังค์กลับมีบัตรสะสมแต้มดูหนัง ตอนนี้กู้เงินซื้อบ้านหลังที่ 2 ทั้ง ๆ ที่หลังแรกยังไม่หมดเลย รถก็ยังผ่อนไม่หมด คุณคิดว่าฉันโดนหนักกว่าคุณมั๊ย ฉันอยากหย่ามากเลย ทำไงดี
add
เรทกระทู้
« ตอบ #84 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 16:18 น »

ผู้หญิงสมันนี้ก็แปลกดีน่ะรู้ทั้งรู้ว่าเค้ามีครอบครัวแล้วก็ยังจะเอา
ไม่รู้ว่าจิตใจทำด้วยอะไรกัน หรือว่าโลกมันเปลี่ยนไป ทำให้ความละอาย
ในตัวคนมันหายไปด้วย

Guest
ป๋อม
เรทกระทู้
« ตอบ #85 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 16:47 น »

นิ่งๆ ทำเฉย ๆ และสืบให้ได้ว่ามีอะไรกับสามีเรารึยัง ไปไหนด้วยกัน ไปนอนด้วยกันที่ไหน ฟ้องผู้หญิงเลย ผู้หญิงแบบนี้ อย่าเก็บไว้
ในเมื่อไม่มีสำนึก ฟ้องเรียกค่าเสียหายเลย เกลียดนักผู้หญิงใจบาป ไร้ยางอาย จ้างทนายไม่แพงหรอกค่ะ ตอนนี้ก็เจอปัญหานะ
เป็นผู้หญิงทำงานโรงงาน อยู่อมตะชลบุรี ชื่อศรัญญา เนื่องจำนงค์ บ้านอยู่ ตำบลหนองข้างคอก จังหวัดชลบุรี เลิกงานไปทำอาชีพ
***ที่งานเลี้ยงโรงพัก แต่งชุดพนักงานไปด้วยนะค่ะ จิตใจมันต่ำทรามมาก ๆ ค่ะ เราไปพบมันนอนอยู่กับสามีที่บังกะโล
แล้วมันยังส่งข้อความหาสามีเราอีก มันรู้อยู่ว่าเขามีเมียแล้ว มันยังทำไปได้

Guest
amittaput
เรทกระทู้
« ตอบ #86 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 16:48 น »

กำลังเจออยู่ตอนนี้เลย สี่ห้าทุ่ม sms มาบอกคิดถึงอย่างงั้นอย่างงี้ แฟนเรานอนหลับกอดเราอยู่ เค้าไม่สนใจจะเปิดดูด้วยซ้ำ น่าสงสารผู้หญิง
มีลูกมีสามีแล้ว ยังแอบมาส่ง sms ถึงชายอื่น เราก็ไม่อยากทำไรไป แกล้งไม่รู้ไม่เห็น แต่ถ้าเมื่อไรทนไม่ไหว ว่าจะส่งข้อความที่เค้าส่งมา
กลับไปให้ลูกเค้าดูจะได้สั่งสอน ตักเตือนแม่ตัวเอง...

Guest
วินนี่
เรทกระทู้
« ตอบ #87 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 16:51 น »

เราก็เคยส่งข้อความหาแฟนคนอื่น (แต่คนๆนั้นเคยเป็นแฟนเรามาก่อนและตอนนี้เขาก็ยังไม่ได้แต่งงาน) แต่จะส่งตอนวันเกิด รึวันใหนที่เกิดคิดถึง(นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆส่งที) เพียงแค่คิดถึงเป็นห่วงตามปะสาคนเคยรัก(ตอนรี้ก็ยังรักอยู่) แต่เราก็ไม่ได้คิดอะไรนะแค่อยากเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน (เราแต่งงานแล้ว) อยากคุยกันได้ถึงจะเลิกกันแล้วก็ตาม อยากรู้ข่าวคราวความเป็นไปแค่นั้นจิงๆๆ

ปล.คิดถึงเสมอแม้ไม่เหมือนเดิม

ค่ะ ถ้าเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน มันก็ไม่เท่าไร แต่เราเคยเจอคล้ายกรณีนี้

บอกว่าเป็นเพื่อนกัน แต่ส่งข้อความบอกว่าคิดถึง ไปที่นู่นที่นี่แล้วคิดถึง

แบบนี้เพื่อนกัน มันต้องการอะไรกันแน่อ่าคะ
Guest
หมีพูห์
เรทกระทู้
« ตอบ #88 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 16:53 น »

ตอนนี้ฉันกำลังโดนอยู่ในขณะนี้ มากกว่าของคุณอีก ทั้งโทรมาคุยหลังเลิกงาน ประมาณ 2 ถึง 3 ครั้ง ๆ ละ ครึ่ง ชั่วโมง ส่ง sms มาว่าจะลาออกจากงานดีมั๊ย เพราะไปรักคนมีเจ้าของ บางครั้งส่งมาบอกสามีเราว่าฝากความคิดถึงลูกเราด้วย บางครั้งส่งมาบอกว่าคิดถึงมาก ๆ แต่ตอนนี้สามีหายไปตั้งแต่วันศุกร์จนกระทั่งตอบกระทู้ของคุณ ก็ยังไม่กลับ แต่ฉันรู้สึกเฉย ๆ กับการกระทำของเขานะ เพราะนี่เป็นครั้งที่3 แล้วที่รู้เรื่องนะ (ที่ไม่รู้ถือว่าไม่นับ เคยขอเค้าหย่าหลายครั้งแล้วเค้านิ่ง ไม่ตอบ) ครั้งนี้ดูท่าสามีจะเป็นเอามาก วันหยุดแทบจะไม่ได้อยู่บ้านเลย บอกว่ามีงานตลอด แต่ในกระเป๋าตังค์กลับมีบัตรสะสมแต้มดูหนัง ตอนนี้กู้เงินซื้อบ้านหลังที่ 2 ทั้ง ๆ ที่หลังแรกยังไม่หมดเลย รถก็ยังผ่อนไม่หมด คุณคิดว่าฉันโดนหนักกว่าคุณมั๊ย ฉันอยากหย่ามากเลย ทำไงดี

ฟ้องหย่าเลยค่ะ หลักฐานขนาดนี้แล้ว
add
เรทกระทู้
« ตอบ #89 เมื่อ: 14 มี.ค. 10, 16:55 น »

ก็เล่นสงครามประสาทกับมันกลับไป เช่น sms กลับไปว่า พี่เขาตื่นไม่ทันไปทำงานหรอกเพราะเมื่อคืนหนักไปหน่อย แหมก็พี่เขา...ยันเช้าเลย คุณน้องไม่ต้องเป็นห่วงนะคะ พี่ดูแลผัวพี่อย่างดีค่ะ แล้วก็อย่าให้สามีเรารู้หล่ะ เดี๋ยวเขาจะว่าเราเป็นนางร้าย ทำเฉยๆต่อหน้าสามีเราเดี๋ยวเขาเกรงใจและก็หยุดกับคนนั้นเองแหละ..

หน้า: 1 2 3 4

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม