หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: มีแฟนสาวอายุมากกว่า 5 ปีผิดไหมในสังคมไทย  (อ่าน 2559 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 11 มี.ค. 10, 16:41 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมโดนแฟนทิ้งได้ 2 อาทิตย์เลยได้คุยกันกับพี่ที่ทำงานจนเกิดเห็นใจกัน และเกิดเป็นความรักขึ้นมา พี่เขาห่างจากผม 5 ปี น้องสาวเขาดัยเป็นเพื่อนกับผมอีก ครอบครัวการงานของเขาดีมาก แต่ผมสิ จบ ม.6 ที่ยังต้องเช่าเขาอยู่ ครอบครัวทำนา ห่างกันมาก แต่ พี่เขายอมรับผมได้ไม่เข้าใจ ใครเคยเจอเหตุการณ์ อย่างผมบ้าง ต้องสู้ต่อไปหรือ ถอยห่างออกมาครับ.

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 มี.ค. 10, 17:48 น »

ถ้าทางฝ่ายหญิง เค้าไม่ได้แคร์ กับเรื่อง ที่อายฺต่างกัน, ฐานะ, และหน้าที่การงาน

ก้อเดินหน้าต่อไปค่ะ... ขอให้สมหวังกับความรักนะค่ะ... q*063
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มี.ค. 10, 18:08 น »

.... q*025

Tags:
Guest
ป้าแช่ม
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 11 มี.ค. 10, 19:19 น »

ถ้าทางฝ่ายหญิง เค้าไม่ได้แคร์ กับเรื่อง ที่อายฺต่างกัน, ฐานะ, และหน้าที่การงาน

ก้อเดินหน้าต่อไปค่ะ... ขอให้สมหวังกับความรักนะค่ะ... q*063

เอาตามนี้แหละ q*095q*077 รักกันจริง ลุยไปเลย q*057

ลุงก็อ่อนกว่าป้า 5 ปี โฮะโฮะโฮะ q*020
Tags:
Guest
คนผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 11 มี.ค. 10, 20:06 น »

ผมว่าบางคนห่างกัน 20 ปีไม่เห็นจะเป็นไรเลยครับ แต่ว่าผู้ชายอายุน้อยได้กับสาวอายุมากมันก็ไม่น่าเกลียดถ้าสาวมีเงิน
แต่ถ้าสาวอายุน้อยได้กับชายแก่เนี่ยมี่แต่บ่นครับเพราะว่ามันไม่ค่อยดีเหมือนพ่อกับลูกเดินด้วยกันนะครับแต่สังคมไทยสมัยนี้ก็แปลกแม่ไปเอากับลูก แต่ผมก็ไม่รู้นะครับ ผมกับแม่ไปแต่งงานกันเพราะว่ามีคุณผู้ชายคนหนึ่งมันทำแม่ท้องแล้วก็ทิ้งครับ
แย่ครับ แล้วก็ผมก็แย่เจอปัญหาโรงแรมตรงรัชดาที่ดังๆ มันมีปัญหา เอาเงินไปเข้าห้องสูทแล้วมันยกของออกหมดไม่ยอมให้ออกมาไม่ต้องรับดีๆจะเอา สองหมื่นบาทครับไปหาเอาเองแล้วกันครับจริงๆ ก็ตายครับปิดข่าว ผมก็ไม่รู้จะว่ายังไงเหมือนกัน
ผมลูกที่แก่แล้วนะครับ แก่จริงๆรุ่นใหญ่ครับแม่ผมไปลงทุนขายของที่เทสโก้สาขาฟอร์จูนโดนสาวทรูผู้ยิ่งใหญ่มันไปทำไงไม่รู้เอาร้านแม่ผมออกไปเลยครับร้านเล็กๆเองนะครับ

Tags:
Guest
babel252421
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มี.ค. 10, 14:50 น »

q*031 อืมจะสู้ต่อไปครับ ขอบคุณทุกกำลังใจ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 12 มี.ค. 10, 15:36 น »

ถ้าคุณเปนคนดี กตัญญู ซื่อสัตย์ มีความรับผิดชอบ รักเธอคนเดียว แค่นี้ก็เพียงพอสำหรับผู้หญิงแล้วละคะ และยิ่งเธอรับได้ในสิ่งที่คุณเปน ก็ถือว่าคุณโชคดีที่สุดแล้วคะ เดินหน้าต่อไป อย่าได้แคร์ q*060

แต่ที่สำคัญต้องพิสูจน์ตัวเองให้ครอบครัวเธอเห็นด้วยนะคะ q*060
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 มี.ค. 10, 00:34 น »

ของเรา 9 ปี
เรา ผญ นะ
เค้า 24
เรา 33

แต่อนาคต ไม่แน่นอน เพราะหนุ่มๆ บางทียังมีอะไรให้เจออีกเยอะ..ก็ต้องลองดูต่อไป
สำหรับเรา ยังไม่แน่นอนเลย

Tags:
Guest
เก็บตก
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 19 มี.ค. 10, 02:10 น »

ป้าอายุ 41 ปี แฟนอายุ 21 ปี คบกันมาได้เกือบ 2 ปีแล้ว เคยทำงานที่เดียวกัน ต่างฝ่ายต่างก็ไม่คิดอะไรกัน ครั้งแรกที่ป้าเห็นแฟนก็แค่คิดว่าเด็กคนนี้น่ารักดี ไม่เคยคิดเลยว่าจะคบกันเป็นแฟน เพราะเขาเป็นผู้ชายที่หน้าตาดีมีผู้หญิงแท้ผู้หญิงเทียมมารุมชอบหลายคน บางคนจะยอมทิ้งลูกทิ้งผัวมาคบกับเขาก็มี และเขาเป็นเด็กผู้ชายที่ร่าเริงสดใสมากในสายตาป้า แต่สุดท้ายมาคบกับป้าได้ไงก็ไม่รู้ เราคบกันด้วยใจมากกว่า เขาค่อยเป็นห่วงป้า แค่นี้ป้าก็ปลื้มแล้วไม่คิดอะไรมาก หากวันใดเขาจะไปป้าก็ไม่โกธรไม่ดึงเขาไว้หรอกนะ เพราะอนาคตเขายังอีกไกล แค่ตอนนี้เราคบกันแล้วสบายใจสุขใจแค่นี้ก็พอแล้ว... q*006q*006

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 19 มี.ค. 10, 07:02 น »

ป้าอายุ 41 ปี แฟนอายุ 21 ปี คบกันมาได้เกือบ 2 ปีแล้ว เคยทำงานที่เดียวกัน ต่างฝ่ายต่างก็ไม่คิดอะไรกัน ครั้งแรกที่ป้าเห็นแฟนก็แค่คิดว่าเด็กคนนี้น่ารักดี ไม่เคยคิดเลยว่าจะคบกันเป็นแฟน เพราะเขาเป็นผู้ชายที่หน้าตาดีมีผู้หญิงแท้ผู้หญิงเทียมมารุมชอบหลายคน บางคนจะยอมทิ้งลูกทิ้งผัวมาคบกับเขาก็มี และเขาเป็นเด็กผู้ชายที่ร่าเริงสดใสมากในสายตาป้า แต่สุดท้ายมาคบกับป้าได้ไงก็ไม่รู้ เราคบกันด้วยใจมากกว่า เขาค่อยเป็นห่วงป้า แค่นี้ป้าก็ปลื้มแล้วไม่คิดอะไรมาก หากวันใดเขาจะไปป้าก็ไม่โกธรไม่ดึงเขาไว้หรอกนะ เพราะอนาคตเขายังอีกไกล แค่ตอนนี้เราคบกันแล้วสบายใจสุขใจแค่นี้ก็พอแล้ว... q*006q*006

โห! ป้า สุดยอดเลยฮะ ข้าฯ ผู้น้อย ขอคารวะและนับถือ q*013

ขอฝากเนื้อฝากตัวเป็นศิษย์ด้วยคนนะฮะ q*020

และขออวยพรให้ความรักของป้าคงมั่นนะฮะ รักแท้ แพ้อายุแห่งกาลเวลา q*054
Tags:
Guest
หมอ อนันต์
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 24 มี.ค. 10, 23:15 น »

นี้ บางคนชอบ คนเดกๆ ใช่มะ เดก ๆเบื่อแล้ว
ชอบคนมี่ อายุ 80 กําลังดี
555

Tags:
Guest
รักเด็กเช่นกานค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 26 มี.ค. 10, 20:28 น »

q*036 เราอายุ37 มีแฟนอายุ21 เรียนวิศวะ ปี3
ปัญหาคือ เราไม่สนสถานะ แค่เด็กคบกะเรา รู้กาน2คนพอละ ทุกวันนี้ มีความสุขดี ถ้าได้เจอกาน ไม่คิดไรมาก แค่ ต่างคนต่างรู้สึกพอ สังคม คนภายนอก ไร้สาระ เข้าใจกาน ถ้าวันนึง เค้าจะไป เราก็ ยอมรับความจิง เราแก่37ละ จะตายวันไหนไม่รู้ แค่ไม่เปงชู้คัย ไม่มีคัยเดือดร้อน พอละค่ะ ชีวิต ความสุ๘จิงๆ หายาก ถ้ามีโอกาศ ขอเก็บความรู้สึกดีดีไว้ รักต๊ะนะ เด็กดี

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 20 มิ.ย. 10, 03:44 น »

คือผมคิดว่าเรื่องของอายุมันไม่น่าจะเป็นอะไรหรอกนะครับ
เพื่อนของผมห่างกับแฟนตั้ง 9 ปี ก้เห็นพวกเค้ารักกันดี
แล้วอีกอย่างแฟนพี่ก็บอกว่ารับในตัวของพี่ได้นิครับดังนั้นผมคิดว่าน่าจะโอเคครับ

Tags:
Guest
\แวะมา
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 14 ก.ค. 10, 22:29 น »

เรา21แฟน19เพื่อนๆๆรุ้หมดญาติทางเค้าก้อรู้ว่าคบกันแต่เราม่ะค่อยมั่นใจเท่ารัยเพราะเค้าหน้าตาดีมีญ มาขอเบอร์เค้าตลอดญ หน้าตาดีซะด้วยบางคนโทรมาที่แผนกเลยเราหน้าตาม่ะค่อยดีเท่ารัยแต่เค้าบอกว่าน่ารักดีเราก้อแอบดีใจนิดนึงคบกันไปเรื่อยๆๆๆรอดูว่าเค้าจริงจังกะเราแค่ไหน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 31 ม.ค. 11, 17:34 น »

อายุเป็นเพียงตัวเลข ความรักความเข้าใจเป็นสิ่งสำคัญ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม