หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เจอคลิปสามีกับแฟนเก่า  (อ่าน 40914 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 16 มี.ค. 10, 11:32 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

บัญเอิญไปเจอแผ่นซีดี ข้างในเป็นคลิปสามีกับแฟนเก่ากำลัง...
เราเพิ่งแต่งงานกับเค้าไม่นานนี้เอง
พอเจอแล้วก็ทำอะไรไม่ถูก มันชาไปหมดทั้งตัว
เบลอๆไปหมด ตอนแรกไม่เห็นหน้า พอได้ยินเสียงเท่านั้นแหละ
จำได้ทันที เค้าถ่ายเองทุกอย่าง มันทุเรศเกินกว่าที่เราจะทนได้
ถึงจะเป็นคลิปที่ถ่ายนานแล้ว แต่เรารับไม่ได้
เราควรให้อภัยเค้าอยู่มั้ย และเราควรจะทำใจรักเค้าต่อไปมั้ย
จะทำยังไงต่อไปดี

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มี.ค. 10, 13:44 น »

มีกระทู้เหมือนกันอยู่ข้างล่างฮะ เอาความเห็นเหมือนกันไปก็แล้วกันนะฮะ q*012q*012

เมื่อเจอคลิปสามีมีอะไรกับแฟนเก่า จะทำใจได้ไหม
ตอบ #2 เมื่อ: 15 มี.ค. 10, 08:22 น

อย่าพึ่งคิดเอง เออเอง (เหมือนไข่เจี๊ยว q*013 )

q*010q*010 มีพิงๆพาดๆ q*075q*037

ไข่สงสารแฟนเก่าเค้ามากกว่าฮะ ถูกไขในที่แจ้งแบบนี้ q*027

อย่าไปใส่ใจ และไม่ควรดูต่อนะฮะ ใจเขาใจเรา ..

และก็ระวังตัวเองแบบหางเปียบอกด้วยนะฮะ ระวังจะเป็นนางเอกอีกคนนึงในของสะสมของเค้า q*027q*00

ผู้ชายนี่..ใจร้ายจริงๆ q*040

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 16 มี.ค. 10, 14:32 น »

เขาเป็นคนเดียวกัน กับเจ้าของกระทู้ ไข่เจี๊ยวเพื่อนรัก

อาจจะยังไม่ได้คำตอบที่ต้องการก็ได้ q*028

Tags:
Guest
เจอเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 16 มี.ค. 10, 16:48 น »

ผมเคยเจอแบบนี้ แต่บังเอิญเธอเก็บไว้ในคอมพิวเตอร์ ไม่ได้เข้าไปเปิดดูเองหรอกแต่ว่าเธอเปิดคาทิ้งไว้แล้วคอมมันแฮ็งค์ก็เลยได้เห็น อาการเป็นเหมือนคุณนั่นแหละแต่โชคดีที่ผมยังไม่ได้แต่งงานกับเธอ หลังจากวันนั้นไม่นานก็เลิกกัน เธอเป็นฝ่ายขอเลิกเพราะทนรับกับสภาพตัวเองกับผมไม่ได้ ก็ไม่ค่อยเข้าใจความหมายนะ ก็ถ้าอยากเลิกก็เลิกกันเลย ทีนี้ก็เลยอยากบอกว่ามันก็ยังฝังใจอยู่กับภาพเหล่านั้น มันคงลบเลือนออกไปได้ยากแม้จะผ่านมานานก็ตาม ผมเชื่อมั่นว่าคุณต้องทะเลาะกันในเรื่องนี้อีกในเวลาอันใกล้ แล้วคงคิดว่าเป็นคุณแน่ๆๆที่เปิดประเด้นก่อน ถึงตอนนั้นคงต้องใช้ความอดทนอย่างสูงเพื่อฝ่าด่านนี้ไปให้ได้ ส่วนสามีคุณเขาคงบอกกับคุณได้แค่ว่ามันเป็นอดีตที่ผ่านมาแล้วจะให้ทำไง ก็อยู่ที่คุณแล้วแหละจะอยู่ต่อหรือเลิกภาพและเสียงที่เคยเห็นก็จะวนเวียนอยู่กับคุณตลอดไป ช่วยได้แค่นี้แหละ

Tags:
Guest
ไข่เจี๊ยว
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 16 มี.ค. 10, 19:10 น »

เขาเป็นคนเดียวกัน กับเจ้าของกระทู้ ไข่เจี๊ยวเพื่อนรัก

อาจจะยังไม่ได้คำตอบที่ต้องการก็ได้ q*028

q*021 ก็คิดอยู่ฮะ แต่ไข่กำลังฝึก ไม่คิดเองเออเองอ่ะฮะ ยากนะฮะ ยังแยกไม่ออก ว่าการคิดเองเออเอง กับการประเมินสถานการณ์ กับสมมุติฐาน ซึ่งตอนเรียน ครูบอกว่าคือการเดาคำตอบอย่างมีเหตุผลนั้น ทั้งหมดต่างกันอย่างไร q*031

หรือว่าคือสิ่งเดียวกัน q*031

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 16 มี.ค. 10, 22:06 น »

q*021 ก็คิดอยู่ฮะ แต่ไข่กำลังฝึก ไม่คิดเองเออเองอ่ะฮะ ยากนะฮะ ยังแยกไม่ออก ว่าการคิดเองเออเอง กับการประเมินสถานการณ์ กับสมมุติฐาน ซึ่งตอนเรียน ครูบอกว่าคือการเดาคำตอบอย่างมีเหตุผลนั้น ทั้งหมดต่างกันอย่างไร q*031

หรือว่าคือสิ่งเดียวกัน q*031

มันต้องอาศัยองค์ประกอบหลาย ๆ อย่างนะเพื่อน หากอ่านกระทู้ดี ๆ จะเห็นว่า เขาใช้ภาษาเขียนคล้ายคลึงกันมาก ในกรณีนี้ไม่รวมถึงการดูไอพีนะ เด็กนาไม่ได้หมายความรวมนั้น หากเปิดกระทู้หลาย ๆ กระทู้ดู เราก็จะสามารถแยกแยะ หรือวิเคราะห์ได้ การวิเคราะห์ กับการประเมินสถานการณ์จะแตกต่างกันนะ แต่สามารถใช้รวมกันได้ การจะตั้งสมมติฐาน เราต้องหาวัตถุประสงค์หรือจุดมุ่งหมายให้ได้ก่อน ถึงจะสามารถตั้งข้อสมมติฐานได้ คล้าย ๆ ต้องเดาไปในทางที่ถูกต้อง และมีเหตุมีผล เด็กนาวิเคราะห์ว่า คำตอบของ จขกท. เขาต้องการให้หลากหลายคนมาแสดงความคิดเห็น แล้วพินิจพิเคราะห์ ซึ่งตรงนี้ต้องขึ้นอยู่กับวุฒิภาวะของเขาด้วย เขาไม่รู้จักพวกเรา จึงไม่ทราบเจตนาของพวกเราว่า ควรฟังความคิดเห็นเรา แล้วสามารถนำไปปฏิบัติได้ไหม ตรงนี้ต้องเข้าใจเขาด้วย เขาอาจจะไม่ได้เข้ามาบ่อย เลยไม่รู้จักไข่เจียว และไม่รู้จักเด็กนา ซึ่งส่วนใหญ่กระทู้เก่า ๆ ของเขา จะมีพวกเรา และคนนอกเพียงไม่กี่คน ก็เลยคิดว่า มันอาจจะเป็นคำตอบที่ไม่เหมาะสม หรือไม่ถูกใจเขา ซึ่งเด็กนาคิดว่า เขามีคำตอบในใจเขาแล้ว เพียงแต่ต้องการฟังความคิดเห็นของแต่ละท่าน เพื่อช่วยย้ำความคิดเห็นของเขาว่า สิ่งที่เขาคิดนั้นถูกต้องหรือไม่ ก็เท่านั้นเอง ใจเขาใจเรายากแท้หยั่งถึงนะไข่เจี๊ยวเพื่อนรัก เจตนาของไข่เจียวนะดี แต่บางครั้ง คนที่เข้ามาโพสกระทู้ เขารุ่มร้อน และมองข้ามสิ่งเหล่านั้นไปนะเพื่อน อย่ากังวลเลย เรารักนายก็พอ q*002 อิอิ เกี่ยวไหม q*020
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 16 มี.ค. 10, 22:11 น »

ตอนนี้ จขกท. กำลังคิดว่า สามีเขากับผู้หญิงในคลิปเป็นใคร และนอกเหนือจากหญิงคนนี้แล้ว ยังมีคนอื่นอีกไหม และจะเกิดเหตุการณ์นี้อีกหรือไม่ ถ้าลับหลัง สามีจะไปทำแบบนี้กับใครอีกหรือไม่ ตอนนี้ความระแวงมากกกกกกกกกกกกกก

เพราะก่อนจะแต่งงานกัน สามีไม่นอกลู่นอกทาง จึงตกลงปลงใจแต่งงานด้วย
แต่เมื่อมาเห็นคลิปแล้ว ทำให้รู้สึกไม่สบายใจ เหมือนเขาโกหก เหมือนเขาหลอกลวง
ตอนนี้ ในใจ สับสนไปหมด ตามนั้น อิอิ จบข่าว เด็กนามิติ q*028q*013

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 17 มี.ค. 10, 12:16 น »

ขอบคุณทุกๆคำตอบนะคะ จขกท เองค่ะ
นี่ก็ผ่านมาสามวันแล้ว ยังติดตากับภาพพวกนั้นอยู่
สามีก็รู้ว่าเราแปลกไป จะพยายามเค้นเอาคำตอบให้ได้ว่าเราเป็นอะไร
แต่มันพูดไม่ออกจริงๆค่ะ กระดากปากมากที่จะพูดถึงเรื่องนั้น
ก็กลัวเค้าจะอายด้วย และกลัวว่าถ้าพูดไปแล้วต่อจากนี้จะเป็นยังไง
มันตื้อๆไปหมด ร้องไห้ต่อหน้าเค้าไปแล้วครั้งนึง เพราะมันทนไม่ไหวทุกครั้งที่มองหน้าเค้า
ก็รู้ว่าเค้ารักเรามาก แต่เราทำใจไม่ได้จริงๆค่ะ
ตอนกลางคืนไม่อยากให้เค้ามาโดนตัวเลย
รู้สึกรังเกียจ(มั้ง?) มันอึดอัดทุกวันเลย
แต่เค้าก็อึดอัดเหมือนกัน แถมโกรธเราด้วยที่เป็นยังงี้
เฮ้อ อยากจะพูดเคลียร์กับเค้าอยู่หรอก แต่มันพูดไม่ออกจริงๆค่ะ

Tags:
Guest
Ibrara
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 17 มี.ค. 10, 12:30 น »

ต้องคุยกันแล้วนะคะ ไม่งั้นคงไม่เคลียร์ กล้าคุยไปเลยค่ะ เพราะคุณบอกเองนะคะ ว่าเค้ารักคุณมาก เพราะอย่างนั้น คุณคงไม่ต้องไปใส่ใจกับเรื่องวันวานของเขากับใครหรอกค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 17 มี.ค. 10, 12:32 น »

เรียน คุณ จกขท.

พี่เด็กนา ผ่านตรงนั้นมาเยอะแล้วนะ จะเอามาอวดก็ใช่ที q*013
คนทุกคนมีอดีตด้วยกันทั้งนั้น อยากให้นึกถึงปัจจุบันมากกว่า
ต้องโทษไอทีด้วย ที่มันนำสมัยเกินไป แต่สำหรับผู้ที่เจอกับตัวแล้ว
ต้องใช้เวลานะ ต้องถามใจตนเองก่อนว่ารักเขาไหม

เรื่องการผ่านการมีเพศสัมพันธ์กับหญิงอื่นนั้น มันเป็นเรื่องปกตินะของผู้ชาย
แต่ถึงกับถ่ายคลิปไว้ เขาอาจจะไม่ได้ตั้งใจก็ได้
คือเมื่อก่อน ไอทีมันยังไม่น่ากลัวขนาดนี้ คือ ถ่ายเก็บไว้ดู แต่ไม่ได้คิดเอาไปเผยแพร่
หรีอประจานฝ่ายหญิงที่ร่วมกระทำกามกิจ

อยากให้ถามใจตนเองนะ ว่า "แต่งงานกับเขา" เพราะอะไร
เพราะ "รัก" หรือเปล่า และเขามี "ความดี" อื่น ๆ ไหม
เมื่อเป็นคู่ชีวิตกันแล้ว พร้อมจะร่วมทุกข์และร่วมสุข ต้องพยายามที่จะฝ่าฟันปัญหาให้ได้
อย่าเอาเรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ มาใส่ใจมากนัก เพราะมันจะทำให้ชีวิตคู่ของเราบั่นทอน
การให้ "ทาน" และ "อภัย" ถือเป็นบารมีสูงสุดนะ
และที่สำคัญ เขาเป็นคนที่เรารัก และพร้อมที่จะจูงมือกันเดินก้าวไปข้างหน้า
ภาพความหลังมันอาจจะฝังใจนะ บางทีก็ควรเปิดปากพูดกันดี ๆ แต่ควรพูดด้วยน้ำเสียงที่เข้าใจ
และใช้สายตาทอดอาลัย เพื่อแสดงให้เขาเห็นว่า ไม่ว่าในอดีตที่ผ่านมาเขาจะเป็นอะไร
คุณ ก็พร้อมที่จะเผชิญร่วมกับเขา คนเราทำผิดพลาดกันได้นะ แต่ก็ต้องการคนให้โอกาส
และให้อภัยเสมอ ท้ายที่สุดแล้ว อย่าเอาความหนักใจ มาสร้างปัญหาให้เรา
ทางออกที่ดีที่สุดคือ เผชิญกับปัญหา หาทางออกและต่อสู้กับมันอย่างดีที่สุด
เพื่อหาหนทางให้กับคนทั้งสองคน อย่าลืมซิ เขาคือ "คู่ชีวิต" ของคุณนะ

และที่สำคัญ เขา เป็นผู้ชายที่คุณรักไม่ใช่เหรอ ลองให้อภัยเขาดูสักครั้ง

และเพื่อ โอกาส สำหรับคุณด้วย อย่ายิ้มทั้งน้ำตาซิสาวน้อย เข้มแข็งเข้าไว้

วันนึงข้างหน้าคุณก็ต้องเป็นแม่คนนะสาวน้อย ยิ้มเข้าไว้ สู้กับมัน ไม่ว่าจะเจออะไรก็ตาม

เอาใจช่วยนะจ๊ะ q*021

บางครั้ง สิ่งที่พวกพี่แนะนำ มันอาจจะไม่ใช่ก็ได้ เพราะคนที่รู้คำตอบดีที่สุด ก็คือ สามีของน้องนะ
พร้อมเมื่อไหร่ ใจสงบนิ่งเมื่อไหร่ ก็ลองคุยกับเขาดูนะ q*054
พี่ไข่เจี๊ยว พี่เด็กนา เพื่อน ๆ พี่ ๆ ในบอร์ด ทั้งขาประจำ และขาจร เอาใจช่วยเสมอฮะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 17 มี.ค. 10, 15:42 น »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากนะคะที่ช่วยเป็นกำลังใจให้
รู้สึกดีใจที่ได้ระบายออกมาและได้รับฟังความคิดเห็นต่างๆ
เรื่องแบบนี้จะพูดให้ใครฟังก็ไม่ได้
ตอนแรกที่เก็บเรื่องนี้ไว้ในใจคนเดียว เกือบจะเป็นบ้าตาย
ตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ
จะพยายามทำวันต่อๆไปให้ดีที่สุดค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 17 มี.ค. 10, 16:36 น »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากนะคะที่ช่วยเป็นกำลังใจให้
รู้สึกดีใจที่ได้ระบายออกมาและได้รับฟังความคิดเห็นต่างๆ
เรื่องแบบนี้จะพูดให้ใครฟังก็ไม่ได้
ตอนแรกที่เก็บเรื่องนี้ไว้ในใจคนเดียว เกือบจะเป็นบ้าตาย
ตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ
จะพยายามทำวันต่อๆไปให้ดีที่สุดค่ะ

ชีวิตมันต้องต่อสู้ ไม่มีอะไรโรยด้วยกลีบกุหลาบเสมอไปหรอก q*028

เครียด ซึม เศร้า เหงา รัก บอร์ดแห่งนี้ ยินดีเป็นเพื่อนใจเสมอ

มิตรภาพมีให้เต็มเปี่ยม ไม่จำเป็นต้องร้องขอ แต่ยินดีหยิบยื่นให้ด้วยใจปรารถนาดี q*054

ไม่จำเป็นต้องบอกว่าเราเป็นใคร ทำงานอะไร บ้านรวยไหม ชื่ออะไร สวยแค่ไหน จนมากมายไหม

ก็ยินดีที่รู้จัก ให้กำลังใจ แบ่งปันความคิดดี ๆ ชื่นชม หยอกล้อ เหมือนดั่งคนบ้านเดียวกัน q*021

ยินดีที่ได้รู้จักอีกครั้งนะฮะ

พี่ชื่อ พี่เด็กนาน่ะ ส่วนไข่เจียว ไม่ต้องไปเรียก ไข่เจียวนะ ให้เรียก "ไข่เจี๊ยว" แทน q*013

ลองออกมาดูโลกกว้าง มองปัญหาคนอื่นบ้าง แล้วจะรู้ว่า ปัญหาของเรา อาจเล็กเพียงนิดเดียว

ฟังคนอื่น อ่านคนอื่น เพื่อใช้วิจารณญาณ หากดีนำไปปรับใช้ หากไม่ดี จำไว้เป็นอุทาหรณ์สอนตน
Tags:
Guest
nongnuy
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 17 มี.ค. 10, 16:59 น »

q*006
ค่ะ มีอะไร ก็เปิดอกคุยกัน อย่าเก็บไว้ให้มันอึดอัดใจ
อะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด
ถ้าเป็นคู่กันแล้วคงไม่แคลวกันหรอกค่ะ และที่สำคัญถ้าเค้ารักเราจริง เค้าก็ต้องปรับตัวเองเป็นคนใหม่ จะทำตัว
เหมือนที่ผ่านมาไม่ได้ สุดท้าย...คำว่าผู้ชาย ไม่มีคำว่ารู้จักพอหรอก

Tags:
Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 17 มี.ค. 10, 18:34 น »

พี่ชื่อ พี่เด็กนาน่ะ ส่วนไข่เจียว ไม่ต้องไปเรียก ไข่เจียวนะ ให้เรียก "ไข่เจี๊ยว" แทน

พี่ชื่อไข่เจียว (รูปหล่อ) ฮะน้อง .. q*027 (เผลอไม่ได้เชียว ยัยหางเปียตัวแสบ q*022)

"อดีตไม่สำมะคัญ ปัจจุบัน ผมรักคุณ" นะฮะน้อง q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 17 มี.ค. 10, 22:03 น »

พี่ชื่อ พี่เด็กนาน่ะ ส่วนไข่เจียว ไม่ต้องไปเรียก ไข่เจียวนะ ให้เรียก "ไข่เจี๊ยว" แทน

พี่ชื่อไข่เจียว (รูปหล่อ) ฮะน้อง .. q*027 (เผลอไม่ได้เชียว ยัยหางเปียตัวแสบ q*022)

"อดีตไม่สำมะคัญ ปัจจุบัน ผมรักคุณ" นะฮะน้อง q*021

อดีตเป็นอย่างไร ก็ไม่สำมะคัญ ปัจจุบัน เด็กนาขอตุน (หนุ่ม ๆ) ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
Tags:
Guest
จิพาพัทธ์
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 21 มี.ค. 10, 12:09 น »

ลืมอดีต เเล้วทำวันนี้ให้ดีที่สุดนะค่ะ เราเชื่อว่าเขาคงไม่อยากให้เป็นเเบบนี้หรอกค่ะ เป็นกำลังใจนะค่ะ สู้ๆๆๆ

Tags:
Guest
tarrr
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 21 มี.ค. 10, 22:35 น »

ผมถามหน่อยครับ ผู้ชายหลายๆคน ที่ได้ผู้หญิงมาเยอะๆ และผู้หญิงที่เสียตัวให้กับผู้ชายมามากกว่า สองสามคน

แต่พอเป็นแฟนกัน เพราะคุณรัก คุณเข้าใจกันไม่ใช่เหรอครับ " อดีตใครจะกลับไปแก้ไขได้หละครับ" คุณถามตัวคุณเองครับ ว่า รักแฟนที่อะไร ที่อดีต หรือ ที่ ปัจจุบันที่เค้าเป็นครับ ถ้าคุณรัก อดีต คุณก็เลิกกับเค้าครับ แต่ถ้าคุณอยากมีอนาคต คุณก็คิดเองครับ คำตอบมันตายตัวอยู่แล้ว

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 21 มี.ค. 10, 22:43 น »

ง่ายมากครับ...................เลิกกับมันซะ คนยังงี้ไม่ใจไม่ได้เลย เชื่อเหอะ

Tags:
Guest
ppp
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 21 มี.ค. 10, 22:46 น »

มาให้กำลังใจพี่ จขกท ค่ะ
อดีตก็คืออดีต ถ้าจำแล้วเราเจ็บช้ำ เลือกที่จะจำว่าตอนนี้แฟนพี่รักพี่คนเดียวดีกว่าเนอะ
ทำวันนี้ของเราให้มีความสุขค่ะ แล้วพรุ่งนี้พี่จะมีความสุขกว่าเดิมเชื่อนู๋นะ >_สู้สู้ค่ะ

Tags:
Guest
ชะเอม
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 21 มี.ค. 10, 22:52 น »

อดีตคืออดีตนะคะ เคยเจอรูปเมียเก่าสามี รูปเปลือยอก (ทำมา) เราก็เอ๊ะ ไมยังเก็บไว้ เค้าบอกว่าติดกระเป๋ามาตอนย้ายบ้าน เหตุผลคืออยู่ไกลกันเลยเก็บไว้ หย่ากันก็รอๆ ว่าเผื่อจะคืนดีกัน แต่สุดท้าย 7 ปีผ่านไปก็ไม่มีไรดีขึ้นเลยหย่า สามีบอกว่าถ้าเราอยากเผาอยากทิ้งเชิญเลย เค้าไม่แคร์แล้ว (เลยฉีกเป็นชิ้นๆ แล้วทิ้งขยะ)

ห้าปีผ่านไปก็ไม่คิดไรแล้วค่ะ (แรกๆ ก็สงสัยอยู่ว่าเก็บมาทำไม แต่ถ้าเชื่อใจกันก็ไม่มีปัญหาหรอกค่ะ)

Tags:
Guest
ปกหกห
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 21 มี.ค. 10, 23:39 น »

คำตอบง่ายๆ ตัวผมผ่านมาหลายคน แต่ผมก็หยุดลงที่คนคนนึง ที่ผมรัก ผมอยากจะแต่งงาน อยากมีครอบครัวที่อบอุ่น

แฟนผมก็รู้ ผมเล่าให้ฟัง แต่เล่าหลังจากคบกันนาน ตอนแรกก็ไม่กล้าเล่า กลัวเขารับไมได้ แต่ในความเป็นจริงแล้ว

ผมรักเขามาก แล้วเขาก็รักเรามาก อย่าคิดมาก อดีตไม่ใช่สิ่งสำคัญ ตอนนี้ผมกำลังปั้นอนาคตกับแฟนอยู่

เรารักกันมาก อดีตไม่ใช่สิ่งสำคัญอีกต่อไป

บอกเขา แล้วคุยกับเขาอย่าเก็บไว้ใจ เชื่อว่าจะเข้าใจกันได้ด้วยดี

Tags:
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 21 มี.ค. 10, 23:47 น »

ลองคิดอย่างนี้
1.ถ้าไม่เจอ ชีวิตก็ดำเนินต่อไป สุขทุกข์อย่างไรไม่มีใครบอกอนาคตได้
2.สามีไม่เคยใช้ชีวิตวัยหนุ่มเหรอ แล้วคุณคิดอย่างไรล่ะ ขยะแขยงไม๊
3.ตอนนี้เจอแล้ว ชีวิตข้างหน้าจะเปลี่ยนไปไม๊ ไม่มีใครตอบได้ เป็นเรื่องของข้างหน้า

แล้วจะให้เรื่องนี้มาตกตะกอนเพิ่มอีกทำไม ชีวิตข้างหน้ามีอีกแยะ แต่มีเวลาจำกัด ทุกๆรอบอายุลองกลับมาคิดถึงเรื่องนี้อีกที คุณอาจจะคิดไม่ออกแล้ว เพราะมีเรื่องราวในชีวิตเข้ามามากมายเหลือคณานับ คุณอาจจะเลิกกับเขาไปแล้ว อาจมีสามีใหม่ เขาก็อาจจะมีคลิปอีกชุดอีก คุณก็บอกตัวเองว่า ทำไมชั้นมันซวยอย่างนี้ ชีวิตต้องมาเจอกับสามีพระเอกหนังโป๊ตลอด พออีกรอบอายุหนึ่ง คุณอาจจะลืมเรื่องเหล่านี้ไปแล้ว อาจจะเห็นเป็นขำๆ อาจจะเล่าสู่กันฟังกับเพื่อนสนิทซึ่งอาจจะเป็นนางเอกหนังของสามีคุณก็ได้ เห็นไม๊ ชีวิตมีอะไรตั้งเยอะแยะแล้วจะมาเสียเวลาจมอยู่กับอดีตบ๊องๆนี่อยู่ทำไม ถ้า12ปีผ่านไปนับจากวันนี้ แล้วคุณยังจำเรื่องนี้อยู่อีก ยังเสียใจอยู่อีก ยังรังเกัยจสามีอยู่อีก คุณก็คงประสาทรับประทาน คุณคงไม่มีลูก กลายเป็นยายเพิ้งอมทุกข์ ถึงตอนนั้นจะมาคิดว่า รู้งี้....ฯลฯ ก็สายไปแล้ว แถมยังไม่สามารถย้อนกลับไปแก้อะไรได้อีกเลย คิดดูนะ ถ้ารับไม่ได้ก็เลิกเลย หรือบอกเขาเลยตอนนี้ว่า คุณเจอซีดีเจ้ากรรมนั่น ช่วยเอาไปทุบทิ้งซะ แล้วอย่าให้เห็นอีก จบนะ

Tags:
Guest
b_stiffler
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 00:18 น »

อดีตมันก็ส่วนอดีต

ปัจจุบันเพียงแค่เค้าดีต่อเราไม่ไปนอกลู่นอกทาง

ก็โอเคแล้วละนะ ถ้ายืดติด ชีวิต รักปัจจุบันมันก็จะล่มเอา

ทุกคนไม่ได้ สมบูรณ์แบบ ไปทุกอย่างหรอก q*006

Tags:
Guest
panwa
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 00:48 น »

ไม่รู้ดิ เราแค่เห็นแฟนถ่ายรูปกับแฟนเก่า และยังมีเบอร์โทรแฟนเก่าในเครื่องแถมยังตั้งชื่อใหม่ที่เราไม่รู้จักเพื่อจจะแอบไม่ให้เรารู้ สิ่งแรกที่เราทำคือขอเลิกทันทีและจะไม่คืนดีเด็ดขาด จะเจ็บปวดทรมาณเพียงใดก็ยอม เจ็บครั้งเดียว ดีกว่าต้องตกนรกทั้งเป็นชั่วนาตาปี โชคดีที่เราเพิ่งตัดสินใจคบเขา ทุกวันนี้ภาพความเจ็บปวดยังไม่หายสิ้นหรอก แต่ก็ยังดีกว่าโดนตอนแรก ๆ เยอะเลย ผ่านมาห้าปีกว่า เขายังโทรมาประจำ ส่งเมสเสสมาขอคืนดีอยู่เสมอ แต่เสียใจไม่มีทางเด็ดขาด ยิ่งภาพที่เราจินตนาการว่าเขามีอะไรกับคนอื่นที่ไม่ใช่เรายิ่งรู้สึกเกลียดเขาขึ้นมาทุกที รับไม่ได้จริง ๆ เราเป็นคนที่ทำใจให้รับเรื่องร้าย ๆ ยากมากและจะไม่ยอมให้เกิดขึ้นในชีวิตอีก ถ้าไม่รู้ไม่เห็นจะดีกว่า ยังไงให้กำลังใจนะพูดคุยกับเขาซะ ถ้าคุณรับได้ก็บใช้ชีวิตร่วมกับเขาต่อไป แต่ถ้าคุณคิดว่าไม่ไหวก็เลิกเหอะ อย่าให้นรกมันเกาะกินใจเลย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 02:08 น »

ก็น่าคิดนะ ว่าเค้าเก็บไว้ทำไม คิดไม่ดีกับผู้หญิงหรือเปล่า คุณคิดถึงความปลอดภัยของตัวเองมั่งก็ดีนะ ถ้าเค้าจะเก็บไว้ดู ไม่ได้คิดไม่ดี ก็ปล่อยวางเถอะค่ะ แคร์ทำไมคะ ขนาดไม่มีคุณเขายังเลิกกันได้ แล้วตอนนี้มีคุณอยู่ทั้งคน คงกลับมาดีกันยาก อย่าระแวงเรื่องถ่านไฟเก่า คิดเรื่องอื่นดีกว่า ถ้าเรื่องแค่นี้คุณยังหวั่น คุณคงอยู่กันไม่ยืดค่ะ มีคนเคยบอกว่าผู้ชายมักไม่จำผู้หญิงคนแรก แต่เขาเลือกจำผู้หญิงคนสุดท้าย อยู่ที่คุณแล้วว่าอยากเป็นคนสุดท้ายของเขาหรือเปล่า

Tags:
Guest
๋Jan
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 03:05 น »

มันเป็นอดึตไปแล้วก็ปล่อยมันไปเลยค่ะ เรามาทำวันนี้ำให้ดีที่สุดดีกว่า เราเป็นคนที่เขาแต่งงานด้วยก็แสดงว่าเราดีกว่าคนเก่าอยู่แล้ว ชีวิตรักที่ยั่งยืนคืนการให้อภัยซึ่งกันและกัน ควรที่จะุขอให้สามีของคุณกำจัดวีดีโอคลิปนั้นเสีย โดยอ้างว่าไม่อยากให้มันบั่นทอนชีวิตรักของเรา ถ้าสามีคุณเขาชอบเรึ่องแบบนี้ ก็ชวนมาถ่ายคลิปของเราแทนดีกว่า(สำคัณเก็บให้พ้นมือเด็กหน่อยล่ะ) ของเก่า ๆ เก็บทิ้งหรือทำลายไปเลย ไม่ต้องเก็บไว้ให้รกลูกกะตาอีก

Tags:
Guest
แยกกันซะ
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 03:35 น »

แนะนำให้เลิกดูซะ แล้วตัดใจเสียเถอด คิดแก้ปัญหาเหตุการ์ณวันหน้า ผิดวัตถุประสงค์ก็ไล่มันไปซะ ไม่มีอะไรมาก

Tags:
Guest
good will
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 07:41 น »

Be careful, he might do the same thing to you. Watch out!!!!!

Tags:
Guest
Nudtahiso
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 08:21 น »

ลองฟังเรื่องของผมดูนะครับ ผมทำอาชีพเป็นคอรัสอยู่ค่ายเพลงค่ายนึง แต่ผมก็รับงานส่วนตัวคือมีร้องเพลงตามอีเว้นท์ ตามงานจัดแสดงต่าง ๆ
เรื่องมันเกิดขึ้นเมื่อวันที่ 25 พ.ย. 51 ขณะที่ผมมีงานคอนเสริ์ตที่เขาใหญ่ ผมมีแพลนว่าจะไปทำงาน 3 วัน คือ ศุกร์ เสาร์ และอาทิตย์ แต่เผอิญผมไม่สบายเลยต้องขอตัวกลับโดยประสานงานให้น้องอีกคนที่ทำงานเหมือนเราทำหน้าที่แทนไป ก็ได้กลับมาที่กทม. ระหว่างกลับมาก็ซื้อของมาฝากแฟนเยอะมาก ทั้งของกินของใช้ แต่ไม่โทรบอกแฟนว่าเราจะกลับ กะว่าจะเซอร์ไพซ์ บอกก่อนนะครับว่าผมอยู่กับเขามา 5 ปีกว่า เขาเป็นคนนิสัยดีมาก ไม่เคยทำให้ผมหนักใจ เข้าใจงานผม รวมถึงไม่เคยนอกใจแม้แต่ครั้งเดียว
แต่ครั้งนี้มันกลับกัน ผมกลับมาถึงบ้าน โดยจะเอารถไปจอดไว้บ้านน้องชายซึ่งอยู่อีกซอยถัดไป กลับมาถึงบ้านก็พบว่าบ้านรกมาก ครัวก็สกปรกสุด ๆ เลยไม่ได้คิดอะไร ทำความสะอาดชั้นล่างก่อน ก่อนที่จะขึ้นไปนอน ทั้ง ๆ ที่เราปวดหัวมาก แต่ก็ต้องทำ เพราะมันสกปรกเกินกว่าจะรับได้
ผมอาบน้ำอาบท่าเสร็จ ก็เข้าไปในห้องนอน ปรากฏว่าผมเจอแฟนผมนอนอยู่กับใครไม่รู้ ในชุดวันเกิด นอนในตำแหน่งของผม มีอุปกรณ์สำหรับการมีเพศสัมพันธ์ตกอยู่ ความรู้สึกผมตอนนั้นมันแย่เกินกว่าที่ผมจะรับได้ มันสกปรก มันทุเรศ ฯลฯ มันบรรยายออกมาเป็นคำพูดไม่ได้ แต่ผมก็ได้แต่ร้องไห้อย่างเดียว

ผมเข้าใจความรู้สึกคุณครับว่าเป็นอย่างไร แต่เชื่อไหมครับว่าบาปกรรมมีจริง เขาเลิกกับผมไป โดยที่ผมไม่สนใจเขาอีก เขามีคนใหม่เรื่อย ๆ แล้วพอถึงปีใหม่ปี 52 เขาโดนไฟลวกที่ซานติก้าผับ หน้าเขาเป็นแผลเป็น ทุกวันนี้ก็ไม่มีใครสนใจหรือจริงใจกับเขาเลย

แต่สำหรับคุณนั้น ผมอยากให้คิดพิจารณาถึงอะไรหลาย ๆ อย่างว่า เราอยู่กับเขาเพราะอะไร ถ้าเรื่องในอดีตที่เขาผิดพลาดแล้วเขาพร้อมจะแก้ไข ก็ให้อภัยเขาเสีย อย่างน้อยความรักมันก็ทำให้เรามีความสุขไม่ใช่เหรอครับ เรื่องของผมอาจจะร้ายแรงกว่าที่คุณคิดก็ได้ ลองเก็บไปคิดดูนะครับ
Tags:
Guest
สวยใส ไม่มีไรต้องกลัว
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 08:25 น »

ขอความเห็นส่วนตัวสุด ๆ ค่ะ

ขอเลิก จบ

ถึงจะเสียใจทีหลังแต่ไม่กลัวหรอก จิงอยู่หากถ่ายแล้ว เมื่อมาคบเราแล้วควรลบทิ้ง หรือ ทำลายซะ
แต่ส่วนใหญ่ผู้ชายมันชอบเก็บไว้ เพราะภูมิใจ (อันนี้คิดเอง)

แต่อย่าได้คิดว่าเลิกแล้ว ผู้ชายจะง้อเรา ไม่มีทาง ผู้ชายมันทนกับความเหงาได้ไม่นานหรอกค่ะ เดี๋ยวก็หาใหม่ เพราะงั้น
ถ้าคุณคิดว่าเลิกแล้ว จะไม่เสียใจในภายหลัง ก็ถึงเวลาต้องตัดสินใจค่ะ เรื่องแค่นี้ ต้องเข้าใจว่ามันคือธรรมชาติ

ที่สำคัญ ผู้ชาย ก้อต้องเข้าใจ ธรรมชาติ ผู้หญิง ด้วย

Tags:
Guest
รอน
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 08:43 น »

ไม่ต้องไปดูอีกเก็บทิ้งไปซะ อยู่กับปัจจุบัน แต่ก็ต้องระวังตัวรักตัวเองด้วย อะไรที่บ่งบอกว่าเขาไม่ดี ตกระดับที่ที่ผู้ชายที่จะเป็นพ่อของลูกเราควรจะเป็นก็ค่อยถอยออกไปจากเขาซะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 08:47 น »

พี่ก็เจอมาแล้ว แต่เป็นของเมียเก่ากับเค้านะคิดว่า เมียจะเป็นคนถ่ายเอาไว้ดูสนุก ๆ ดูแล้วก็รู้สึกไม่ดีเหมือนกันแต่ว่าความรู้สึกอาจต่างกันเพราะว่าเป็นเมียเก่าไง ก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะเค้าดีกับเราที่สุดปัจจุบัน แล้วไม่มีปฏิกริยาว่าจะเป็นคนชอบในเรื่อง อย่างว่าอะไร ก็ใช้ชีวิตปกติไปนะ

Tags:
Guest
montri
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 08:54 น »

คุณก็ต้องทำให้เก่งกว่าแฟนเก่าเค้าสิครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 08:58 น »

จะมัวไปโง่งมกับของเก่าทำไม รื้อฟื้นมาแล้วทำไรได้ ของมันผ่านมา แล้ว เข้าใจไหม คำว่า อดีต

Tags:
Guest
koala
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 09:03 น »

เจอคลิปเค้ากับแฟนเก่ายังดีกว่า เจอคลิประหว่างเค้ากับเมียน้อยนะคะ
แบบนั้นน่ากลุ้มใจกว่านั้นอีกมาก
แต่ถ้าคุณทนไม่ไหวจริงๆ ก็บอกกับเค้าตรงๆ
แต่นุ่มนวล ว่าคุณบังเอิญไปเจอคลิปนี้เข้า
และขอร้องไม่ให้เค้าเก็บไว้อีก เพราะมันทำให้คุณไม่สบายใจ
และกังวลมาก ถึงมันจะเป็นอดีตไปแล้วก็ตาม
เค้าน่าจะเข้าใจคุณนะคะ

Tags:
Guest
บีบี๋
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 09:19 น »

สวัดดี...เป็นกำลังใจไห้นะ...รู้นะว่ามัยยาก.เเต่เชื่อเถอะว่าไม่ได้มีคุณคนเดียวที่เจอเหตุการณ์ร้ายๆ...ตอนนี้คนที่รู้คำตอบที่ดีที่สุดว่าจะทำอย่างรัย..เเต่เเนะนำนิดนึ่งว่าอย่าเอาเรื่องนี้ไปปรึกษาใครนะควรจะคิดด้วยตัวเอง...เพราะถ้าคุณบอกคนรอบข้างเเล้วในที่สุดคุณตัดสินใจ..ที่จะประคองชีวิตคู่ต่อไป..เเล้วจะดำเนินชีวิตต่อไปอย่างรัย..เพราะทุกคนที่รู้จะมองอย่างรัย...อย่าลืมจะว่าเราไม่ได้อยู่โลกเพียงคนเดียว...ยังงัยเราก้อเป็นกำลังใจไห้ผ่านเหตุการณ์ไปได้ด้วยดีนะ...ถึงมันจะยากก้อตาม
คุณรู้คำตอบดีที่สุด...

Tags:
Guest
เอาใจช่วยนะคะ
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 09:22 น »

คนเราต้องมีอดีตทุกคนค่ะ เรื่องที่ผ่านมาแล้วเราไม่สามารถกลับไปแก้ไขอะไรได้

ถ้าคนเรารู้อนาคตล่วงหน้าได้ก้อไม่อยากให้เกิดขึ้นหรอกค่ะ

ถามใจตัวเองว่ารักเขาไหม และหันหน้าเข้าคุยกัน ถามเขาดี ๆ เพราะยังคุณก้อได้แต่งงานกับเขาแล้ว

หากใจคุณตอบว่าไม่อยากคุย ไม่อยากรับรู้ ก้อคงต้องจบ โดยที่คำถามยังค้างอยู่ในใจ

ถ้ารักเขาก้อให้อภัยเขาเถอะค่ะ เชื่อเถอะว่าถ้าเขาไม่จริงจังกับคุณ เขาคงไม่เลือกให้คุณมาเป็นแม่ของลูกหรอกค่ะ

สู้ ๆ นะคะ ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ

Tags:
Guest
หนูเอง
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 09:26 น »

เจอเหตุการณ์เดียวกันค่ะ แต่พบก่อนแต่งเข้าใจความรู้สึกมาก.กก..ก. แต่ไม่ทราบว่าสิ่งในอดีตนั้นยังเกิดขึ้นอีกหรือป่าว ถ้าไม่..ก้อไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงให้มองว่าเป็นเรื่องส่วนตัวของคนรัก ที่ต้องมีกันทุกคน และถ้าเป้นเราก้อหวังว่าจะได้รับการให้อภัยจากคนรักเราเหมือนกัน

Tags:
Guest
คนเคยมีประสบการณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 09:42 น »

เพิ่งเข้ามาเห็นกระทู้นี้ อาจตอบช้าไปนิด ผมเองก็มีประสบการณ์แบบนี้ ลองมาวิเคราะห์เหตุการณ์ดูนะ
ข้อแรก คนเคยใช้ชีวิตร่วมกันนานๆ ก็คงมีสิ่งของที่ร่วมกันเยอะพอควร ตอนเค้าแต่งกับคุณก็คงพยายามทิ้งแล้ว แต่อาจหลง
หูหลงตาไป เมื่อคุณบังเอิญเจอเข้าก็บอกเขาไปตรงๆ ชีวิตคู่ต้องการการพูดแบบตรงๆ ในบางเรื่อง เพื่อความกระ
จ่าง
ข้อสอง คนทุกคนย่อมเคยมีอดีตทั้งนั้น เชื่อว่าคุณเองก็อาจเคยมี ลองคิดกลับกันถ้าเป็นคุณอยู่ในซีดี แล้วแฟนคุณมาเห็น
เข้า ถ้าเค้าบอกว่ารับไม่ได้ คุณจะรู้สึกอย่างไร ก่อนแต่งคุณก็คงบอกว่ารักเค้าหมดใจแล้ว ลืมอดีตไปแล้ว ทำไม
เค้ายังไม่เชื่อใจคุณอีก แต่ตรงข้ามแฟนคุณบอกว่าไม่เป็นไร นั่นมันอดีตสำคัญที่ปัจจุบันกับอนาคต ผมว่าคุณคงรู้
สึกว่าคุณเลือกคู่ไม่ผิด และคงรักเค้ามากจนไม่มีใครมาแทนได้ จริงไหม
ข้อสาม อดีตคือเรื่องที่ผ่านไปแล้ว คุณจะเอาอดีตมาเป็นปัญหาชีวิตในปัจจุบันทำไม อดีตที่เจ็บปวดไม่มีใครอยากไปจำมัน
แฟนคุณก็คงเช่นกัน ไม่งั้นเค้าคงไม่มาแต่งกับคุณ ชีวิตคู่สำคัญที่ปัจจุบันกับอนาคต
ลองคิดดูดีๆ ชีวิตคู่ของคุณเพิ่งเริ่มต้น อย่าให้มันพังลงเพียงเพราะภาพอดีต ไม่มีใครอยากทำผิด ถ้าย้อนกลับได้ทุกคนก็คงไม่อยากทำสิ่งที่ผิดพลาด

Tags:
Guest
gwing
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 09:48 น »

อย่าให้อดีตทำลายปัจจุบัน เพราะแต่งงานกันแล้ว ถ้าเขาเป็นคนดีกลับตัวแล้ว คุณก็คิดถึงแต่สิ่งดีๆ ไว้ ให้อภัยจะดีกว่า และลบคลิปทิ้ง.. ถึงไปเจอผู้ชายคนใหม่ มันก็เหมือนๆกัน ถึงไม่มีคลิปเก็บไว้ แต่มันก็ผ่านเรื่องแบบนี้มาเหมือนกันหมด

Tags:
Guest
ผู้หญิงคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 09:55 น »

ในฐานะที่เป็นผู้หญิงเหมือนกัน ฉันรู้สึกได้ถึงความสารเลวของผู้ชายคนนี้ ที่นับวันผู้ชายดี ๆ มันเหลือน้อยลงไปทุกที
แต่ในฐานะที่เขาคือสามี คุณควรจะรู้ว่าเขาตั้งใจหรือไม่ ที่จะให้ภาพและเรื่องราวดังกล่าวหลุดออกมา แต่ถึงไม่ตั้งใจ
ความมักง่าย และเห็นแก่ตัวของเขาก็ได้ทำลายชีวิตของผู้หญิง 2 คนลงไปพร้อม ๆ กัน คือ ผู้หญิงในซีดี และ คุณ
ขนาดคุณยังบังเอิญได้ขนาดนี้ แล้วทางฝ่ายผู้หญิงคนนั้น เขาจะไม่มีคนรู้จักไปบังเอิญบ้างเลยหรือ และระวังว่าตัวคุณ
เองนั่นแหละ ที่จะเป็นเหยื่อกับความมักง่ายของคุณชายคนนี้...เป็นรายต่อไป

Tags:
Guest
C.T
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 09:59 น »

ลองอ่านดูหลายๆคห.แล้ว มีคนที่เจอหนักกว่าคุณมาก รวมถึงตัวดิฉันเองตอนเป็นแฟนกันใหม่ๆเคยเจอภาพแฟนเก่าเค้าเก็บไว้ เค้าก็บอกจะทิ้งก็ทิ้งไปเค้าไม่ได้ตั้งใจเก็บ มันก็ผ่านไป แต่ก่อนหน้านี้ 3 ปีที่แล้ว เคยเจอคลิปสามีกับเมียน้อยเค้ากำลัง.. ทุกอย่างเกือบจบสิ้น แต่ ณ วันนี้เค้าก็เลือกที่จะมีเราและเปลี่ยนตัวเองใหม่ แล้วเราก็ผ่านมาได้แม้ภาพนั้นมันยังฝังลึกอยู่ในใจ ของคุณยังดีที่มันคืออดีต แต่ดิฉันเจอทั้งที่เป็นปัจจุบันพร้อมลงหลักปักฐานกับเค้าแล้วมีลูกด้วยกันแล้ว คิดดูนะคะว่ามันยากที่จะทำใจแค่ไหน แต่ก็ผ่านมาแล้ว ลองพิจารณาดูค่ะ

Tags:
Guest
เนี่ยแหละชีวิตคู่
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 10:00 น »

เข้าใจความรู้สึกของคุณดีว่าเป็นอย่างไร เพราะเราก็ตกอยู่ในปัญหานี้เหมือนกัน เราเจอคลิปสามีกับกิ๊กของเขา ที่ดูมีความสุขมาก เห็นไหมคะว่าไม่ใช่คุณคนเดียวที่เจอเรื่องแบบนี้ ยังมีผู้หญิงอีกหลายคนที่ต้องทนอยู่ในสภาพเช่นนี้ ผู้ชายอาจจะไม่เข้าใจ ว่ามันเหมือนภาพหลอนในชีวิตผู้หญิงไปจนตาย อยากให้กำลังใจนะคะ ชีวิตคนเราต้องเดินไปข้างหน้า ถ้าเราตัดสินใจแล้วว่าจะแต่งงานใช้ชีวิตกับผู้ชายคนนี้ ก็ต้องอดทนนะคะ เพราะยังงัยผู้ชายก็ยังต้องเป็นผู้ชาย ถึงคุณไปเจอผู้ชายคนใหม่ ก็อย่าวาดฝันว่าชีวิตจะสวยงามไปซะทุกอย่าง เพราะชีวิตคู่ คือความอดทน เข้าใจ และให้อภัย คุณพึ่งแต่งงาน ยังเจอปัญหาแค่นิดหน่อย แต่ชีวิตที่ดำเนินไปเรื่อย ๆ นี่จะมีปัญหาอีกมากมายรอเราอยู่อีกมากเหลือเกิน ถ้าคนไหนทนได้ ก็จะผ่านมันไปได้ คนไหนทนไม่ได้ ชีวิตคู่ก็ล้มไม่เป็นท่า เรื่องแบบนี้ไม่มีใครสอนเราได้แม้แต่พ่อแม่ แต่มันคือใจเราต่างหากที่จะเป็นคนตัดสินใจ

ฉันตัดสินใจใช้ชีวิตอยู่กับเขาต่อ และได้คุยกันว่าขอให้เลิกซะ และลบมันให้หมด อย่าเก็บไว้เป็นเสนียตกับครอบครัว และขอให้เป็นตัวอย่างที่ดีกับลูก แต่มันไม่ได้ผ่านไปโดยดีหรอกค่ะ เราทะเลาะกันเกือบทุกวัน เพราะหลังจากนั้นก็มีความลับเปิดเผยขึ้นมาอีกมากมาย แต่ฉันก็คิดจะเริ่มต้นนับศูนย์กับเขาใหม่ เพราะคิดแล้วว่า การไปเริ่มต้นนับศูนย์กับผู้ชายคนใหม่ ก็ใช่ว่าชีวิตคู่จะโรยด้วยกลีบกุหลาบ เราอาจจะต้องเจออะไรที่มากกว่านี้ก็ได้ แต่ที่เราตัดสินใจง่ายแบบนี้เพราะเรามีลูกด้วยกัน

Tags:
Guest
m_rose
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 10:01 น »

อดีตคือสิ่งที่ผ่านมาไม่สามารถแก้ไขได้นะ แต่เราอ่ะอยู่ในปัจจุบันและอนาคต อยากให้คุณมองโลกในแง่ที่ดีๆบ้างสิ่งที่แฟนคุณทำอ่ะมันก้อคือธรรมชาตินะอย่างหนึ่งซึ่งเราทุกคนก้อเคยผ่านมา และเป็นความคะนองในช่วงเวลาในวัยรุ่น เรามาถึงขั้นนี้เร้วควรให้อภัยซึ่งกันและกันจะดีกว่านะ เพื่อชีวิตรักที่ดีขึ้น หรือคุณต้องการที่จะเลิกร้างกันไปแค่เรื่องอดีตที่แฟนคุณทำไว้ ซึ่งมันก้อไม่ได้ร้ายแรงมากนะ เพียงแต่มีผลทางจิตใจ(ซึ่งเราสามารถแก้ไขได้นะ) เค้าอาจจะเป็นคนดีคนหนึ่งที่เคยผิดพลาดในชีวิตมาก้อได้นะ...หรือคุณไม่เคยทำผิด????????

Tags:
Guest
สาวโสด
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 10:02 น »

ดิฉันรู้สึกเห็นใจคุณนะคะ แต่ก็อยากให้กำลังใจ คลิบนั้นถ่ายก่อนเป็นแฟนคุณก็อย่าไปสนใจเลยคะทุกคนก็ต้องเคยมีอดีต แต่ถ้าเป็นคลิบที่ถ่ายหลังจากคุณแต่งงาน กับเค้า ก็ค่อยมาว่ากัน ไม่อย่างนั้นก็ทุกข์เพราะติดกับอดีต ในเมื่อแต่งงานกันแล้วก็เดินไปข้างหน้าซิคะ และเมื่อคุณเปิดดูแล้วก็ศึกษาข้อมูลไปเลยว่าสามีชอบแบบไหนจะได้ ปฏิบัติให้ครบถ้วน มีความสุขทั้งคู่ อย่าทะเลาะกันเลยนะคะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม