หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เจอคลิปสามีกับแฟนเก่า  (อ่าน 40914 ครั้ง)
Guest
เรียว
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 10:04 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

แล้วเขาเป็นคนแรกของคุณไหม
ถ้าไม่จะแครือะไรนักหนา
มันเป็นอดีต
หรือคุณไม่มีอดีต

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
zxc
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 10:38 น »

รู้ครับว่าอดีตเจ็บปวด เเต่ก็ไม่สามารถย้อนเวลาได้ ปัจจุบันคือสิ่งที่เป็นอยู่ จะเจ็บอยู่ทำไมกับเรื่องที่ผ่านมา ก็เหมือนหมาเน่าที่ลอยน้ำมาติดที่หน้าบ้าน ใครๆก็เอาไม้เขี่ยให้ลอยน้ำไปไม่อยากให้ติดอยู่ที่บ้าน เเละรู้ทั้งรู้ว่าไม้ที่เขี่ยหมาเน่ามันเหม็นก็ยังเอามาดมอีก ทิ้งมันไปเถอะครับ ไม้เขี่ยหมาเน่า

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
แอฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 10:45 น »

น่าเห็นใจนะ คงเจ็บปวดมากที่ได้เห็น ผู้หญิงเราลืมยาก เรื่องแบบนี้ แต่ในเมื่อตัดสินใจอยุ่กับเค้าแล้ว ก้ ให้อภัยเหอะ เค้าเองก้ไม่ผิดอะไร ทุกคนย่อมมีอดีต และวันนี้เค้าเลือกเรา เลือกที่จะอยุ่กับเราเพราะ เค้ารักเรานั่นเอง

Guest
ying111
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 11:05 น »

tige191
คุณคนนี้น่ารักจัง q*063

Guest
Danny
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 11:07 น »

ถ้ามัวแต่ยึดติดกับอดีต ก็ไม่มีทางเห็นอนาคตนะครับ
เห็นด้วยกับ คห.43

Guest
วัดเสาหลิน.th
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 11:08 น »

ความรัก บน พื้นฐานของ ความระแวง ความไม่เข้าใจ ความขุ่นมัว ของความรู้สึก มันลำบากนะ คุนต้องถามตัวเอง แต่งงานมาถึงปัจจุบันเป็นยังไง ความสุขหรือความทุกข์ที่ได้รับมากกว่ากัน สามี-ภรรยา คุยกันดีๆ แล้ว ฟังดุว่าเค้าจะให้เหตุผล หรือ คำแก้ ตัว แล้วค่อยตัดสินใจ นะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 11:09 น »

อืม..เราเห็นหัวข้อกระทู้แล้ว จี๊ดดด แทนเลยค่ะ แต่..ก้อไม่รุจะช่วยได้อย่างไร เราไม่เคยเจอแบบนี้หรอกค่ะ แต่ก้อคล้าย ๆ คลึงกับ จขกท. บ้าง แรก ๆ เราก้อรับไม่ได้กับเรื่องแบบนี้หรอกนะคะ เพราะมันยังวนเวียน ๆ อยู่ในหัวสมองของเราเนี่ยแหละ ก่อนที่เรากับแฟนจะแต่งงานกัน เค้าเคยมีแฟนมาก่อนเราแล้ว (2 - 3 คนได้) และมี่อยู่คน ๆ นึง เค้าจะแต่งงานกันด้วย (โดยที่เราไม่รู้มาก่อนเลย) และกว่าเราจะมีวันนี้ เราต้องเจอสารพัดกับพวก แฟน ๆเค้าทั้งหลาย ทั้งโทรมาด่า ว่า พูดให้เจ็บใจต่าง ๆนา ๆ แรก ๆ เราก้อรับไม่ได้หรอก แต่เพราะที่เรารักเค้า และดูเค้าจะรักหลงเรามากด้วย ในช่วงนั้น ทำให้เรามีแรงที่จะยืนอยู่อีกครั้ง และในอีกไม่นานวัน เค้าก้อไปแต่งงานกับอีกคน โดยที่เราไม่รู้ และเค้าไม่ส่งข่าวให้เราได้รับรู้เลย เค้าหายยยไป... เราก้อโทรไปหาเค้าที่บ้าน เราถึงรู้ว่าเค้าได้แต่งงานไปแล้ว คิดดูสิ ว่าเราจะเจ็บขนาดไหน เค้าไม่เคยบอกเราเลยเราเสียใจมาก เราเลยเขียนจดหมายไปหาเค้าที่บ้าน พอเค้าได้รับจดหมายเรา เค้าก้อโทรกลับ เราคุยกะเค้าตั้งนาน เค้าบอกว่าเค้าขอโทษ เพราะที่เค้าทำไปเพราะแม่เค้าบังคับ เค้าไม่รู้จะบอกเราว่าอย่างไรดี ในตอนนั้นเราก้อแค้นมากนะที่แม่เค้าเป็นแบบนี้ทำกะเราแบบนี้ เราเลยจะแก้เผ็ดเอาคืนซะหน่อย เราเลยนัดแฟนเรามาเจอที่ ๆ นึง เราไม่โวยวาย เราพยายามพูดให้เค้าคลายกังวล เราบอกเราไม่โกรธหรอก ไม่เป็นไรนะ (ประมาณนี้) และพอมาอีกวัน เค้าบอกเราว่าเค้าต้องไปหาภรรยาเค้าที่ต่างจังหวัดทุกวันอาทิตย์ เพราะแฟนเค้าทำงานและอยู่ ตจว. วันนั้นเค้าไปส่งเราที่ รร. รู้มั้ยก่อนที่เค้าจะไปเราบอกเค้าว่า ไม่ไปไม่ได้หรอ เราร้องไห้แทบจะบ้าเมื่อรู้ว่าเค้าจะต้องไปหาภรรยาเค้า เฮ้อ...... - - และสุดท้ายอีกไม่กี่วันเค้าก้อเลิกกัน เค้าแต่งงานกันได้ไม่เกิน 4 วันมั้ง เราก้อไม่รู้ว่าเค้าบอกภรรยาเค้าหรือว่าภรรยาเค้ารู้เองไม่รู้สิ เพราะอยู่ ๆ เค้าก้อไม่ไปหาภรรยาเค้าอีกเลย ทำให้ภรรยาเค้าขู่ว่าถ้าเลิกกับเค้า และถ้าไม่กลับไปหาเค้าเค้าจะฆ่าตัวตายยยย ... แต่เค้าก้อไม่กลับ และในที่สุดเค้าก้อกลับมาหาเราอีกครั้ง เราก้อไม่รู้ว่าเราไปแย่งเค้า หรือว่าเค้าแย่งเรา รึเปล่านะงานนี้ แต่เราก้อสงสารภรรยาเค้านะ แต่..ทำไงได้ล่ะ ก้อเรารักเค้านี่ อิอิ และปัจจุบัน เราอยู่กันมา 10 ปีแล้ว มีลูกด้วยกัน 1 คนค่ะ เป็นกำลังใจให้เ จขกท. นะคะ ถ้าคุณรักเค้า คุณควรจะให้อภัยเค้านะคะ เพราะ รักคือการให้ (อภัย)

Guest
เมีย4ลูก2
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 11:41 น »

ถามเค้าว่าเค้าทำแบบนั้นจริงมั้ยถ้าเค้ายอมรับความจริง คุณก็ควรที่จะให้อภัยเค้าถ้าเค้าไม่รักเราเค้าคงจะโกหก และอีกอย่างนึง ถ้าหากว่าเค้าไม่ยอมรับความจริง เราก็เอาหลักฐานออกมาให้เค้าดู และถามเค้าว่าทำไมต้องโกหก แต่ไม่ใช่ว่าเค้าจะเป็นคนไม่ดี บางทีเค้าอาจจะแคร์ความรู้สึกของเราถึงได้โกหกออกมา และการที่คุณจะตัดสินใจเลือกว่าจะเลิกหรือคบกันต่อ คุณอย่าได้ใช้สมองคิดน๊ะครับ สมองมันจะสั่งให้คุณเห็นตัวเองดีเสมอ และเห็นคนอื่นเป็นคนไม่ดี *จงใช้ใจของคุณ เชื่อใจตัวเอง*(ความรักมันเข้าใจยาก ต้องรู้ว่าเราปรับตัวเข้าหาเค้าได้มั้ย และเค้าปรับตัวเข้าหาเราได้มั้ย นี้มันถึงจะเป็นความรัก)

Guest
elle
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 11:44 น »

เราก้เจอเหมือนกัน แต่ของเราอยู่มีลูกด้วยกันแล้ว แต่เคายังเจ้าชู้เหมือนเดิม เราคิดผิด
ตอนนี้เราก้อยู่กับความทุกข์ใจตลอด เรารักเค้านะ แต่เคาคิดที่จะมีเมียน้อยตลอดเวลา

และไม่ให้เราไปยุ่งด้วย คงอยู่ด้วยกันได้ไม่นาน วันนึงความอดทน เราก้จะสิ้สุดลง

เค้าทำร้ายเราทุกอย่าง แม้กระทั่งร่างกาย แต่เราก้ทน เพราะความรัก...

ทุกคนอยู่ได้ เพราะความรัก เท่านั้น แหละ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

เพราะอีกหน่อยเราก็คงได้เจอกับสภาพนั้นเหมือนกัน *-*

Guest
ถูกสามีสวมเขา
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 11:44 น »

เราเป็นคนนึง ที่เจอเหตุการณ์นี้ แต่เชื่อมะ ของเราเป็น คลิป ที่สามีเรา ไปมีอะไร กับเพื่อนเขา หลังจากที่แต่งงานกับเราแล้ว และที่สำคัญ ผู้หญิง คนนั้น ก้อแต่งงานแล้วเหมือนกัน เท่ากับว่า ทั้ง 2 คน เล่นกัน ลับหลัง คนรัก ของแต่ละคน
ตอนนั้น อึ้งนะ มันจุกในอกมากกก แต่ก้อตัดสินใจเลิกกับเขานะ (แต่งกันครบ 2 ปี พอดี) มันเจ็บมาก ทุกวันนี้ ยังจำภาพ พวกนั้นได้อยู่ มันไม่ยอมหายไปไหนเลย แต่ละวัน ที่ผ่านไป ยากมากกกก แต่ทุกวันนี้ ก้อพยายามร่าเริง เข้าไว้ เพื่อคนที่รักเรา สู้ๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้

Guest
number2
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 11:50 น »

q*054q*054ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ต่อไปเถอะค่ะ อดีตก็คืออดีต ขอให้พูดคุยกันให้เข้าใจ โดยใช้สติ เราก็เป็นคนนึงที่อยู่กับแฟนมาแปดปี โดยที่แฟนเคยมีภรรยามาก่อนแต่เลิกกันเพราะภรรยาคบชู้ นับครั้งไม่ถ้วนที่เค้ายังพูดถึงว่าภรรยาเก่าเค้าน่าตาดี ดีอย่างโน้นอย่างนี้ ใหม่ ๆก็ทำใจรับไม่ได้หรอกค่ะ แต่นานไปก็ทำใจได้ เพราะใช้สติค่ะ ระลึกอยู่เสมอว่าเราคือปัจจุบัน เอาความดีที่เค้าดีกับเราและคำพูดพล่อย ๆของเค้ามาชั่งน้ำหนักว่าอันไหนมากกว่ากัน เพื่อเป็นเกณฑ์ในการตัดสินใจค่ะ และถ้าอยากให้เค้าทำดีกับเราอย่างไร เราก็พึงปฏิบัติสิ่งเหล่านั้นต่อเค้าโดยสม่ำเสมอ ครอบครัวก็จะเป็นสุขค่ะ q*060q*060

Guest
/*--*/
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 11:51 น »

หย่า แล้ว หา ใหม่

Guest
จีจ้า
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 12:06 น »

แล้วรู้ได้ไงว่าเป็นแฟนเก่าละค่ะ?????? q*022

add
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 12:28 น »

จขกท เองค่ะ ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะคะ
หลังจากอีดอัดมานาน ดิฉันก็ได้บอกกับเค้าให้รับรู้เรื่องนี้แล้วค่ะ
เค้าบอกว่ามันเป็นอดีตที่เค้าไม่สามารถกลับไปแก้ไขได้
มันนานจนเค้าลืมไปแล้วด้วยซ้ำ เค้าบอกว่าตั้งแต่คบกันเค้าไม่เคยทำอะไรไม่ดีแบบนั้น
อยากให้ลืมไปซะ ดิฉันก็รู้สึกดีขึ้นที่ได้บอกออกไป เหตูการณ์ตอนนี้ดูปกติแล้ว
แต่ในใจมันก็ลืมภาพพวกนั้นไปไม่ได้ซักที รักเค้าก็ต้องอดทน ทำต่อไปให้ดีที่สุดค่ะ
เค้าก็เป็นแฟนคนแรกและคนเดียวของเราด้วย เราอาจจะคาดหวังในตัวเค้ามากเกินไป
พอได้รับฟังเรื่องของคนอื่นๆ ก็ได้รู้ว่ามีคนที่เจออะไรหนักๆกว่าเรามาอีกเยอะ
ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนเลยนะคะ พยายามประคับประคองครอบครัวของเราให้ดีที่สุดนะคะ

Guest
๋Jan
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 13:07 น »

ครั้งแรกที่ได้เห็นคลิป... จะจัดเป็นความรู้สึกการวางตัวไม่ถูกหรือเปล่า ไม่รู้จะตอบสนองความรู้สึกนั้นอย่างไร ขำขัน หึง อิจฉา น้อยใจ ขยะแขยง หมั่นไส้ ละอายต่อบาป หรือว่ารับไม่ได้อย่างแท้จริง ลองเปิดดูอีกสักครั้ง แล้วศึกษาดูใจตัวเองก่อนดีกว่านะจ๊ะ นึกเสียว่าเมื่อเรายังเด็กพฤติกรรมอยากรู้อยากเห็นเป็นเรื่องปรกติ แม้กระทั่งเป็นผู้ใหญ่แล้วก็ตาม อยากจะถ่ายรูปเซ็กซี่ของตัวเองก็ไม่กล้าไปอัดที่ร้านถ่ายรูป ตอนนี้เทคโนโลยีเจริญก้าวหน้ามากจนทำให้คนกล้าใช้ในทางที่ผิดง่ายขึ้น สามีดิฉันเคยมีรูปแฟนเก่า 3 คน ใส่ชุดว่ายน้ำ ชุดเซ็กซี่ไว้ในแอลบัมส์กอดกันเกลียวเชียว ดิฉันเห็นแล้วก็ไม่สบอารมณ์เท่าไรน้อยใจนะ เปิดดูต่อหน้าเขา 2-3 ครั้ง ชมว่าแฟนเก่าเขาก็สวยเหมือนกันทุกคนนะคุณถึงชอบเก็บไว้ใช่ไหม ทีนี้คุณสามีสุดที่รักกลับคิดขึ้นมาได้ว่าควรที่จะทิ้งมันไป แล้วเขาก็ทิ้งไปหมดเลยจริง ๆ กับแฟนเก่าก็ไม่ร้ายแรงมากเป็นแค่อดีต ถือเสียว่าเรียนรู้รสนิยมทางเพศซึ่งกันและกันแบบเพศศึกษา ถามเขาไปเลยว่าชอบแบบไหน พยายามทำให้เขารักเราให้มากขึ้นทุกวันดีกว่า ดูแลเอาใจใส่ตัวเองและคนในครอบให้มีึุึุความสุข หันหน้าพูดคุย เข้าใจและให้อภัย ประมาณว่าฉันสวยครบเครื่อง เกาะเธอไม่ปล่อยเหมือนกันนะ ป.ล. I love you foever and this is the true love.

Guest
พี่สาสว
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 13:19 น »

เอาจริงๆนะ เรื่องทั้งหมดอยู่ที่คุณนะแหละ วันนี้ทนได้ก็ทนไป แต่วันหน้าถ้าทนไม่ได้ก็แตกหักแน่นอน คุณเป็นคนรู้ความลับของแฟนเขาไม่เดือดร้อนหรอก แต่มาคิดอีกทีคนเรามีชีวิตอยู่เพือ่ปัจจุบัน ไม่ใช่อดีต

Guest
ฟิล
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 13:36 น »

เราก็เจอเหมือนกัน เจ็บปวดมาก ตัวสั่นไปหมด ทำอะไรไม่ถูก แล้วเขาทำร้ายจิตใจกับเราหลายครั้ง ไม่ใช่ครั้งเดียว เข้าใจความรู้สึกค่ะ เป็นกำลังใจให้

Guest
นั่นสิ
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 13:48 น »

เก็บไว้เป็นของที่ระลึก

Guest
Jan อีกรอบนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 13:48 น »

ยินดีด้วยค่ะที่เคลียร์กันแล้ว ขอให้ชีวิตรักของคุณจงยั่งยืนและมีความสุขตลอดไป q*054q*014q*057

Guest
sefe
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 14:06 น »

มันเป็นเหตุการ์ที่ลืมยาก..ต้องใช้เวลา และความเข้าใจ...บางสิ่ง มันหนักหนาสาหัส เกินจะเยี่ยวยา...ถ้าเราผ่านมันไปได้ เราจะแกร่ง .......
Guest
ขอตอบ
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 14:23 น »

ทุกคนมีอดีตทั้งนั้น อีกอย่างเรามาทีหลังก็ต้องรับเรื่องเก่าๆให้ได้
บางทีเราเองก็ยังมีอดีตเลย ถ้ารักกันก็ลืมมันไปซะ
อย่างน้อยคุณก็ได้แต่งงานแล้ว

Guest
ปล่อยวาง
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 15:11 น »

ไม่มีหรอก ผู้ชาย มือหนึ่ง ทำใจ แต่เขาไม่น่าเอามาวางลืมไว้ แค่เล่าให้ฟังก็พอว่าอดีพเคยทำอะไร น่าจะดีกว่า ให้มันแล้วแล้วไป ก็แค่ตัดใจให้ลืมเท่านั้น

Guest
mica 11
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 15:20 น »

เราเจอหนักกว่าคุณเยอะเลย คบกันมา 6 ปี ปีที่สองนอกใจหนึ่งครั้งจับได้ ทำใจรักเค้ามากคิดว่าเป็นความผิดของเราที่ไม่ดี ปีที่ 4 เราพาเค้าไปทำงานที่ทำงานเดียวกับเรา แต่ดันไปคบกับคนที่ทำงานเดียวกับเราเป็นผู้หญิงที่ได้กับผู้ชายทุกคนที่นั่น เค้าก็รู้ เคยได้กับพี่ที่สนิทกับเราเค้าก็รู้จักแต่ก็ยังทำได้ เราต้องลาออกจากงานเพราะทนสายตาคนอื่นมองไม่ไหว ถึงขนาดพากันไปงานรับปริญญา 2 วัน เราได้ไปวันจริงวันเดียว เราขอเลิกเค้าแต่เค้าไม่ยอมเลิกเราก็โง่ตามสไตล์ผู้หญิง ก็เลยย้ายไปอยู่กับพี่ชาย แต่เค้าก็ไม่สำนึก ยังคบกันต่อแบบสบายใจ ไปเที่ยวชะอำกันถ่ายคลิปตั้งแต่เริ่มถอดยันจบ เลย เราเห็นทุกอย่าง(เจอในคอมของเค้า) อาการเหมือนคนบ้า ผ่านไปเป็นปีแล้ว ตอนนี้แต่งงานกัน มีลูกชายอายุ 3 เดือนแล้ว ทุกวันนี้ภาพนั้นก็ยังอยู่ แต่ชีวิตก็ต้องเดินต่อไป ให้อภัยไม่ได้ แต่ก็ทำใจเพราะรัก

Guest
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 15:44 น »

เราเป็นคนนึง ที่เจอเหตุการณ์นี้ แต่เชื่อมะ ของเราเป็น คลิป ที่สามีเรา ไปมีอะไร กับเพื่อนเขา หลังจากที่แต่งงานกับเราแล้ว และที่สำคัญ ผู้หญิง คนนั้น ก้อแต่งงานแล้วเหมือนกัน เท่ากับว่า ทั้ง 2 คน เล่นกัน ลับหลัง คนรัก ของแต่ละคน
ตอนนั้น อึ้งนะ มันจุกในอกมากกก แต่ก้อตัดสินใจเลิกกับเขานะ (แต่งกันครบ 2 ปี พอดี) มันเจ็บมาก ทุกวันนี้ ยังจำภาพ พวกนั้นได้อยู่ มันไม่ยอมหายไปไหนเลย แต่ละวัน ที่ผ่านไป ยากมากกกก แต่ทุกวันนี้ ก้อพยายามร่าเริง เข้าไว้ เพื่อคนที่รักเรา สู้ๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้

โฮ...อ่านไปเจออันนี้ถ้าเป็นเรา จะเชิญเพื่อนๆมากินสังสรรค์แล้วเปิดให้ดูเลย ประจ่านไปเลย อ่านแล้วแค้นแทนนนนนนq*011
เราเลยกลัวการแต่งงานเลย ทำไมผู้ชายถึงไม่รักจริงเหมือนกับผู้หญิงนะเราไม่เข้าใจ
Guest
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 15:50 น »

จขกท เองค่ะ ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะคะ
หลังจากอีดอัดมานาน ดิฉันก็ได้บอกกับเค้าให้รับรู้เรื่องนี้แล้วค่ะ
เค้าบอกว่ามันเป็นอดีตที่เค้าไม่สามารถกลับไปแก้ไขได้
มันนานจนเค้าลืมไปแล้วด้วยซ้ำ เค้าบอกว่าตั้งแต่คบกันเค้าไม่เคยทำอะไรไม่ดีแบบนั้น
อยากให้ลืมไปซะ ดิฉันก็รู้สึกดีขึ้นที่ได้บอกออกไป เหตูการณ์ตอนนี้ดูปกติแล้ว
แต่ในใจมันก็ลืมภาพพวกนั้นไปไม่ได้ซักที รักเค้าก็ต้องอดทน ทำต่อไปให้ดีที่สุดค่ะ
เค้าก็เป็นแฟนคนแรกและคนเดียวของเราด้วย เราอาจจะคาดหวังในตัวเค้ามากเกินไป
พอได้รับฟังเรื่องของคนอื่นๆ ก็ได้รู้ว่ามีคนที่เจออะไรหนักๆกว่าเรามาอีกเยอะ
ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนเลยนะคะ พยายามประคับประคองครอบครัวของเราให้ดีที่สุดนะคะ

ยินดีด้วยค่ะ q*054q*054q*054q*054 q*057q*059
ขอให้ครอบครัวของพี่มีความสุขมากๆ แล้วก็ขอให้แฟนพี่รักพี่มากๆรักพี่เจ้าของกระทู้คนเดียวนะค่ะ ยินดีด้วยค่ะ q*021
Guest
เด็กภูเก็ต
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 15:55 น »

เห็นใจน่ะลูกผู้หญิงด้วยกัน แต่ทุกอย่างจะผ่านไปได้ด้วยดีเวลาจะช่วยบรรเทาความเจ็บปวดของคุณได้ดีที่สุด
ขอแนะนำว่าให้ห่างกันสักพัก ไปอยู่บ้านพ่อแม่หรือญาติคนไหนก็ได้เพื่อให้ลืมเรื่องนี้ไปสักพัก แล้วลองทบทวนถามตัวเองดู
ว่าเรายังเราเขาอยู่ไหม รักเขาที่ตรงไหน นึกถึงวันดีๆที่ผ่านมาด้วยกัน เอาความดีของเขามาลบล้างสิ่งที่เขาทำผิดพลาดไป การให้อภัยเป็นทานอันยิ่งใหญ่น่ะ คิดดูคนที่เราไม่รู้จักเขาเรายังให้อภัยได้เลย แต่นี่เขาก็เป็นคู่ชีวิตคุณแล้ว ทางเดียวที่จะใช้ชีวิตอยู่ร่วมกันคือหันหน้ามาคุยกัน ใช้ความกล้าหาญของคุณที่มีทั้งหมดเปิดใจคุยกันเขาและให้อภัยและขอคำมั่นสัญญาว่าให้สิ่งนั้นมันเป็นความผิดพลาดครั้งสุดท้ายได้ไหม ถ้ามันผ่านไปได้ต่อไปไม่ว่าเขาจะทำอะไรเขาจะเกรงใจคุณเสมอ ผู้ชายก็ต้องการคนที่เข้าใจเห็นใจเขาเท่านั้น และที่สำคัญจงภูมิใจที่เขาแต่งงานกับคุณเพราะนั่นหมายความว่าเขาได้เลือกให้คุณเป็นผู้หญิงคนสำคัญในชีวิตและเป็นแม่ที่ดีของลูกเขาแล้ว ผู้ชายส่วนมากก็เป็นแบบนี้ทำอะไรไม่ค่อยคิดทำไปเพราะความคึกคะนอง

ปล.คิดก่อนทำ ไม่ใช่ทำแล้วคิด และจงอย่าคาดหวังให้ใครเป็นไปตามที่คุณต้องการเพราะตัวคุณยังไม่มีใครสามารถบังคับใจคุณได้...จริงไหม

Guest
นิยม
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 16:02 น »

เรียน คุณ จกขท.

พี่เด็กนา ผ่านตรงนั้นมาเยอะแล้วนะ จะเอามาอวดก็ใช่ที q*013
คนทุกคนมีอดีตด้วยกันทั้งนั้น อยากให้นึกถึงปัจจุบันมากกว่า
ต้องโทษไอทีด้วย ที่มันนำสมัยเกินไป แต่สำหรับผู้ที่เจอกับตัวแล้ว
ต้องใช้เวลานะ ต้องถามใจตนเองก่อนว่ารักเขาไหม

เรื่องการผ่านการมีเพศสัมพันธ์กับหญิงอื่นนั้น มันเป็นเรื่องปกตินะของผู้ชาย
แต่ถึงกับถ่ายคลิปไว้ เขาอาจจะไม่ได้ตั้งใจก็ได้
คือเมื่อก่อน ไอทีมันยังไม่น่ากลัวขนาดนี้ คือ ถ่ายเก็บไว้ดู แต่ไม่ได้คิดเอาไปเผยแพร่
หรีอประจานฝ่ายหญิงที่ร่วมกระทำกามกิจ

อยากให้ถามใจตนเองนะ ว่า "แต่งงานกับเขา" เพราะอะไร
เพราะ "รัก" หรือเปล่า และเขามี "ความดี" อื่น ๆ ไหม
เมื่อเป็นคู่ชีวิตกันแล้ว พร้อมจะร่วมทุกข์และร่วมสุข ต้องพยายามที่จะฝ่าฟันปัญหาให้ได้
อย่าเอาเรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ มาใส่ใจมากนัก เพราะมันจะทำให้ชีวิตคู่ของเราบั่นทอน
การให้ "ทาน" และ "อภัย" ถือเป็นบารมีสูงสุดนะ
และที่สำคัญ เขาเป็นคนที่เรารัก และพร้อมที่จะจูงมือกันเดินก้าวไปข้างหน้า
ภาพความหลังมันอาจจะฝังใจนะ บางทีก็ควรเปิดปากพูดกันดี ๆ แต่ควรพูดด้วยน้ำเสียงที่เข้าใจ
และใช้สายตาทอดอาลัย เพื่อแสดงให้เขาเห็นว่า ไม่ว่าในอดีตที่ผ่านมาเขาจะเป็นอะไร
คุณ ก็พร้อมที่จะเผชิญร่วมกับเขา คนเราทำผิดพลาดกันได้นะ แต่ก็ต้องการคนให้โอกาส
และให้อภัยเสมอ ท้ายที่สุดแล้ว อย่าเอาความหนักใจ มาสร้างปัญหาให้เรา
ทางออกที่ดีที่สุดคือ เผชิญกับปัญหา หาทางออกและต่อสู้กับมันอย่างดีที่สุด
เพื่อหาหนทางให้กับคนทั้งสองคน อย่าลืมซิ เขาคือ "คู่ชีวิต" ของคุณนะ

และที่สำคัญ เขา เป็นผู้ชายที่คุณรักไม่ใช่เหรอ ลองให้อภัยเขาดูสักครั้ง

และเพื่อ โอกาส สำหรับคุณด้วย อย่ายิ้มทั้งน้ำตาซิสาวน้อย เข้มแข็งเข้าไว้

วันนึงข้างหน้าคุณก็ต้องเป็นแม่คนนะสาวน้อย ยิ้มเข้าไว้ สู้กับมัน ไม่ว่าจะเจออะไรก็ตาม

เอาใจช่วยนะจ๊ะ q*021

บางครั้ง สิ่งที่พวกพี่แนะนำ มันอาจจะไม่ใช่ก็ได้ เพราะคนที่รู้คำตอบดีที่สุด ก็คือ สามีของน้องนะ
พร้อมเมื่อไหร่ ใจสงบนิ่งเมื่อไหร่ ก็ลองคุยกับเขาดูนะ q*054
พี่ไข่เจี๊ยว พี่เด็กนา เพื่อน ๆ พี่ ๆ ในบอร์ด ทั้งขาประจำ และขาจร เอาใจช่วยเสมอฮะ

[ตอบได้ดีครับ q*062
Guest
ความจิง
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 17:04 น »

เรื่องมันผ่านมานานแล้ว ลืมเถอะค่ะ ยังงัยวันนี้คนที่เค้าเลือกก็คือคุณ คิดถึงอนาคตเถอะค่ะ ดีกว่าเจอคลิปแฟนกับเมียน้อยนะคะ......

Guest
คนดี
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 17:11 น »

ชีวิตนี้เป็นของคุณ อยากทำอะไรก็ทำ ทำแล้วมีความสุขทำเล้ย เลิกแล้วมีความสุขมากกว่าก็สนับสนุนให้เลิก แต่ถ้าเลิกแล้วทุกข์มากกว่าก็ไม่ต้องเลิก ไม่ต้องแคร์สังคมว่าจะต้องเป็นแม่หม้ายผัวหย่าหรือหย่าผัว เขาไม่ถือกันแล้วถ้าคุณเป็นคนดีมีคนที่ดีๆอยากได้คุณไปเป็นคู่ถมเถไป

Guest
พ่อบ้าน
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 17:12 น »

อย่างที่หลายๆความเห็นว่าไว้ ว่าทุกคนก็ต้องมีอดีตกันบ้าง โดยเฉพาะเค้าเป็นผู้ชาย อาจดูเป็นการเห็นแก่ตัวไปหน่อย แต่ก็ต้องยอมรับกันว่า เรื่องแบบนี้คุณคงไม่หวังว่าจะได้เจอคู่ครองที่ยังไม่เคยผ่านใครมาเลยใช่มั๊ยครับ เพราะคงจะยากมากๆ สู้ลืมมันไปซะ แล้วมาร่วมกันสร้างครอบครัวที่อบอุ่นและมีแต่ความรักและการให้อภัยกันไม่ดีกว่าหรือครับ

Guest
เข้าใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 17:28 น »

แต่งงานกันแล้วไม่ใช่เหรอ แล้วเรื่องนั้นก็ผ่านมานานแล้วไม่ใช่เหรอ จะสนใจทำไม ไม่ชอบใจก็ทิ้งคลิปนั่นไปเลย จะได้ไม่ต้องเจอให้ช้ำใจอีก คนเราย่อมมีอดีตทั้งนั้น แต่ละคนแต่ละอย่าง ไม่มีใครดี 100% หรอก แค่วันนี้เขาดีกับเราก็น่าจะพอแล้ว
add
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 20:33 น »

เรื่องของคนสองคน คุณน่าจะรู้ดีเองมากที่สุด
ว่าตลอดเวลาที่คุณกับเค้าคบกันมานั้น เค้ามีนิสัยเป็นอย่างไร ดูถูกผู้หญิงหรือเปล่า
เรื่อง นิสัย ใจคอ รวมถึง พื้นเพ การกระทำกิริยาต่าง ๆๆ มันเป็นอย่างไร

อย่าเพิ่งตัดสินใจอะไรด้วย อารมณ์ ลองมองย้อน กลับไปสักนิดน่ะค่ะว่า

จริง ๆๆ แล้ว นิสัย เค้าเป็นอย่างไร เป็นคนที่เจ้าชู้น่ารังเกียจ แบบที่คุณกำลังรู้สึกอยู่ตอนนี้หรือเปล่า
คนเราน่ะ ย่อมมีอดีตที่ผิดผลาดเหมือนกันทุกคน เพียงแต่ว่ามันจะเป็นเรื่องอะไร ก็แค่นั้นเอง
ถ้าคุณ ทนรับ ไม่ได้ จริง ๆๆ กับการกระทำครั้งนี้ของเค้าทั้ง ๆๆ ที่มันเป็น แค่ อดีต แล้ว อย่างนี้ ตลอดเส้นทางเดินของชีวิตคู่
ของคุณ จะอยู่รอดปลอดภัยได้อย่างไร ถ้าหากว่า คุณขาดคำว่าการให้อภัย อดีตน่ะ ก็คืออดีต ไม่ใช่ปัจจุบันหรอกเหรอที่มันสำคัญกว่าน่ะ ใช้เหตุผลด้วยน่ะค่ะ แล้วคุณ จะหาทางออกที่ดี ได้ด้วยตัวคุณเอง
Guest
wiwa
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 22:13 น »

อดีตเค้าตอนนั้น เค้ายังไม่รู้จักคุณ ไม่มีคุณเป็นแฟนนี่คะ
แต่ตอนนี้เค้ามีคุณแล้ว เค้าก้อไม่ได้มีใคร..อย่าคิดมากค่ะ

Guest
พระสถิตย์ ฐิตปุญโญ
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 23 มี.ค. 10, 10:23 น »

(พระ)ว่าต้องหันหน้าคุยกันนะ ต่างคนต่างอึดอัดด้วยกันทั้ง2ฝ่าย ในเมื้อเราตัดสินใจแต่งงานกับเขาแล้วมีอะไรเราก็ต้องคุยกัน ไม่ใช่เก็บมาทุกข์คนเดียว (พระ)เข้าใจว่ามันเปงเรื่องที่อยากที่จะบอกเขา ไม่วัยไดวัน1สามีของ(โยม)ก็รู้ -สู้โยมคุยไปเลยดีกว่า- (โยม)ต้องสู้กับปัญหาอย่าไปหนีมัน/ปัญหามันมีทางแก้แต่อยู่ที่(โยม)จะแก้ปัญหายังไงและถูกทางหรือเปล่า ----(พระ)(แนะนำ) ให้โยมรอง(สวดมนต์)(นั่งสามธิ)ดูเพื่อมันจะช่วยอะไร(โยม)ได้-จิตใจจะได้สงบจะได้มีสติปัญญาในการแก้ไขปัญหาต่างๆ พระเชื่อว่า-โยม-ต้องแก้ไขปัญหาได้
พระสถิตย์ ฐิตปุญโญ วัดสวนส้ม

Guest
จบ
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 23 มี.ค. 10, 10:24 น »

.......

Guest
ไม่อยากจำ แต่มันตำเอง
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 23 มี.ค. 10, 17:33 น »

อดีตที่ฝังใจ มันก็จดจำอยู่มาถึงปัจจุบัน

ไม่ใช่ที่ผู้หญิงจะลืมภาพนั้นยาก

ผู้ชาย ที่เจอเรื่องแบบนี้ ก็รับไม่ได้เหมือนกัน

ผู้ชายที่ไม่เคยผ่านผู้หญิงคนไหน..แต่ผู้หญิงกลับผ่านผู้ชายอื่นมาแล้ว

รับความจิงอยากมาก

Guest
kkk
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 23 มี.ค. 10, 22:52 น »

พูดไปก็คิดมากนะ เอางี้ ถ้ารักเขาจริง ให้มองในความดี ที่เขามี และพยายามลืม อดีตปล่อยไป แล้วมันจะผ่านไป แต่ถ้าปัจจุบันหรืออนาคตนี่สิ ถ้าเขาคิดนอกใจ ก็ ว่ากันอีกที อย่างนี้ เลิกซะ ถ้ามันไม่ดีจริง

Guest
เกด้ก
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 7 เม.ย. 10, 18:45 น »

ชวนมาสวิงแลกเปลี่ยนรสชาติสะเลย
รับรองสามีไม่ไปไหนรอดหลอกเทอ
อย่าไปหลงฟัง่กะพวกปากมาก
ชอบเหนสามีภรรยาแตกแยก เหมือนตัวมันเลย
เคยได้ยิน เสียทองเท่าหัว ไม่ยอมเสียผัวให้ใครบ้างป่ะ
สามีดีๆใครๆก้ออยากเอาเปนผัว
คิดบ้างสิเทอ
อย่าเปนเมียโง่
แดกอุดมคติแบบเดิมๆเลย
เคยได้ยินต่อไปอีกรึป่าว หยิงหนึ่งในดวงใจ หยิงต่อไปๆกำไรชีวิต
คงไมมีผัวคนไหนไปหลงเอากะหรี่ อีตัวหมอนวด เพราะว่า รักหลอกนะ ถึงเอากันกันได้
ชายนะเอาแค่ความต้องการเท่านั้น
ไม่ต้องมีความรักปะกอบเหมือนหยิง แบบเราๆหลอกนะ
ตาสว่างสะหนุเอ้ย
แล้วชวนมันมาสวิง2รุม1สะเลยเทอเ
ชื่อพี่เทอะค่ะแต่ท่าผัวไม่ไหวทำเสร็จไม่ได้ทั้ง2คน
ก้อบอกว่าเลิกสะเถอะหมดน้ำยาแบบนี้
อายเค้านะเด่วมันก้อหมดท่า
ขายขี้หน้าไม่กล้าเอาอีกเลย
Guest
เข้าใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #83 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 14:41 น »

เราคิดว่า มันเป็นเรื่องของอดีตนะไม่ใช่ปัจจุบัน หากแฟนเรารักเข้าใจเราก็ไม่ต้องเก็บไปคิดเรื่องมันผ่านไปแล้ว
เราก็ทำตัวให้น่ารักกว่าแฟนเก่าดิเขาจะได้ไม่ทิ้งเราและหลงเรา ใช่มะ ผู้หญิงหากเลิกกับแฟนมีแต่เสียกับเสีย
ผู้ชายเค้าเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ แต่เราหญิงไทยมีแต่เสียเปรียบ ตอนรักแรกๆก็บอกอดีตไม่สำคัญแต่นานไปก็เริ่มมีปากเสียง
เราว่าที่เจอคลิปเก่าๆ ก็ทำเป็นไม่รู้ดีกว่าทำเป็นโง่ น่ารักดีออก ผู้ชายไม่ชอบให้เราพูดเรื่องที่ผ่านมาหรอก ลองคิดในทางกลับกัน บังเอิญแฟนคุณเจอคลิปที่คุณมีอะไรกันกับแฟนเก่าหล่ะ ลองคิดถึงใจเขาใจเรา ปัจจุบันเค้าดีกับเราก็พอ
มองข้ามมันไป และคิดให้กว้างแค่ไปเสียเวลากับอดีตมันทำให้เราไม่สบายใจเฉยๆ เราเป็นกำลังใจให้นะ......เข้าใจนะ

Guest
1234
เรทกระทู้
« ตอบ #84 เมื่อ: 21 ก.ค. 10, 14:40 น »

แน่ใจรึเปล่า ว่าเลิกกับคนนี้ไปเจอคนใหม่จะไม่บังเอิญเจอแบบเดียวกัน
บางทีสิ่งที่อยู่ตรงหน้า ยังอาจต้องการเวลาเพื่อทำการเรียนรู้และปรับตัวอีกมาก
ให้โอกาสเค้าเถอะ สักวันเราก้อยาจผิดพลาดได้เหมือนกัน

Guest
เจี๊ยบบ
เรทกระทู้
« ตอบ #85 เมื่อ: 29 มิ.ย. 16, 23:54 น »

เข้าใจความรู้สึกของคุณเลยนะ เราก็พึ่งแต่งงานแล้วก็เเปิดซิงมีเซ็กส์ครั้งแรกกับสามีนะ ก็ยอมรับว่าสามีเราให้ความสุขเราแบบล้นหลามแบบเซ็กส์ของเขาสุดยอดเลยนะ รู้สึกอายมากๆในช่วงแรกที่ร่วมเพศกันแต่ก็ยอมรับว่าชอบมากๆขาดเซ็กส์ไม่ได้อยากร่วมเพศกับสามีนะ เซ็กส์ของเราเพอร์เฟ็คมากๆ เพื่อนสาวแต่ละนางฯของเราบอกว่าท่าทางสามีเราชำนาญนะเพราะชม บินสูงน่าดู แต่เพื่อนสาวนางหนึ่งพูดว่า ใครได้นอนด้วยรับรองติดใจเลย ถามเราว่าติดใจหล่ะซิ เราก็พยักหน้าว่าแน่นอน เราไม่ได้เอะใจเพราะว่าบางทีเราเม้ามอยเรื่องแบบนี้กันนะในหมู่เพื่อนสาวแถมนางแนะนำเทคนิคบนเตียงให้เราด้วยนะ ถามว่าเราปรับตัวกับความต้องการของสามีได้ยัง ตอนเข้าห้องหอก็อวยให้เจอจัมโบ้ไซส์ถามว่าเป็นไงโอเคไหม แนะนำเทคนิคต่างๆให้อย่างดี
จนกระทั่งไปเจอคลิปสามีเรากำลังมีเซ็กส์กับสาวคนหนึ่งแล้วเราจำได้ว่าเป็นใคร เราน้ำตาล่วงเลยนะ เป็นเพื่อนเราคนหนึ่งที่บอกว่าใครได้นอนกับพี่เขารับรองติดใจเลยนะ...สุดท้ายต้องนั่งคุยกัน สามีบอกว่านางเคยเป็นแฟนเก่าแบบมีเซ็กส์กันแล้วก็เลิกกันนางไปมีแฟนใหม่...ตอนคบกับเราไม่เคยไปนอนกับนางนะหลังจากแต่งงานไม่เคยกลับไปมีเซ็กส์กับนางอีกแล้วแต่งงานกับเราเราเจอคลิปหลังจากแต่งงานสามเดือน สามีบอกว่าเขาไม่เคยนอนกับคนอื่นเลยนะนอนกับเราคนเดียว ก่อนหน้านั้นเขาเคยนอนกับคนอื่น...สุดท้ายก็ปรับความเข้าใจได้และยอมรับนะว่าสามีไม่ได้ซิงอายุปูนนั้นผ่านมาเจ็ดย่านน้ำ...แต่ลึกๆพอเจอเพื่อนนางฯนั้นน้ำตาไหลเลยนะกว่าจะทำใจได้นะ สุดท้ายเราหาโอกาสคุยกับนางฯ นางบอกว่าเคยนอนกันอย่าคิดมากนางฯนอนกับคนหลายคนก่อนจะนอนกับสามีเรานะ แต่พอพี่เขาแต่งงานกับเรา นางไม่เคยกลับไปนอนกับพี่เขาอีกเลยนะ เป็นอดีตของนางกับพี่เขาอ่ะ
ก็ต้องทำใจ

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม