หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: หนุ่ม(เหลือน้อย)เจอกันแค่ 2 วัน ขอแต่งงาน เรื่องจริงหรือโดนหลอก!!!!  (อ่าน 1014 ครั้ง)
Guest
พรหล้า
เรทกระทู้
« เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 16:48 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เราเคยใช้บริการเว็บหาคู่เว็บหนึ่งแบบเล่นๆๆ แล้วจู่ๆก็มีคนสิงคโปร์อายุสี่สิบกว่าปี

เค้ามาจีบอ่ะโทรคุยกันได้2อาทิตย์เลยนัดเจอกัน

ปรากฎว่าเค้าบอกว่าเค้ารักเรามาก อยากแต่งงานกับเรา แค่เห็นหน้ากัน 2 วัน (เราอายุประมาณ20 ต้นๆสวยนิดนึง)

เค้าซื้อของมาฝาก

เราเยอะมากรวมถึงเพื่อนและก็ครอบครัวเราด้วย เค้าอยากนัดคุยกะครอบครัวเราทำไงดี เค้าวางแผนอนาคตของเรา

และเค้าไว้(เค้าบอก) เค้าบอกกับเราว่าอีก3 เดือนจะมาแต่งงานกะเรา

แล้วจะคุยกับพ่อแม่เราอย่างเป็นทางการ เวลาไปไหนมาไหนเราจะไม่ลำบาก เค้าจะเทคแคร์เรา

อยากได้อะไรก็บอกเค้า แต่พอเราบอกว่าเราไม่แต่งง่ะ มันเร็วไปเค้าโกรธและโมโหเรา บอกให้เราเชื่อเค้า(อะไรวะ)

เราบอกว่าซัก 2-3 ปีได้ไหม เค้าบอกว่าเค้ารอเราไม่ได้ 2-3 ปี เค้าบอกเค้ารอไม่ได้ แล้วก็ว่าเราต่างๆนาๆว่าเราไม่รัก

ว่าเราโกหก เราบอกว่าเราล้อเล่นเค้าบอกล้อเล่นเรื่องอื่นได้แต่ห้ามล้อเล่นเรื่องนี้ ไม่อย่างนั้นเค้าจะไม่ทน เค้าเสียใจมาก

(อะไรวะ ... กรูเสียใจไม่เป็นรึไง) เรางงสับสนมาก สรุปจริงใจหรือหลอกลวงเนี่ย เรากลัวเราเค้าเอาเราไปขายต่างประเทศอ่ะ

แล้วก็รู้สึกว่าที่บ้านจะชอบเค้าซะด้วย(เพราะรวย) ทำไงดี ใครเคยเจออะไรแปลกๆแบบนี้บ้างช่วยบอกที

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 18:28 น »

ขอตอบแบบโลกความจริงนะคะ ไม่อิงออนไลน์ เพราะไม่เคยเล่น q*021
รอผู้รู้แบบออนไลน์มาตอบทีหลังนะคะ

-แปลกค่ะ เพราะยังไม่มีการเรียนรู้นิสัยคอกันเลย
-เคยดูข่าวเรื่องล่อลวง ส่วนใหญ่เอาเรื่องรวยมาอ้างก่อนค่ะ
-ยังไม่เป็นแฟน ยังไม่เป็นภรรยา โมโหใส่ ว่าต่างๆนานา เป็นเรื่องน่าคิดที่สุด
อนาคตน่าเป็นห่วง
-ลองไม่คิดเรื่องรวยดูสิคะ ไม่โลภ ไม่โลภ เดี๋ยวตาก็สว่าง
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มี.ค. 10, 20:15 น »

เหมือนเขาอยากรีบแต่งเร็วจนน่าสงสัยอ่ะ q*023

เขาเป็นอะไร

1.หรือเขาอยากแต่งงานเพราะต้องการหนี

หนีความอ้างว้าง หนีการเป็นโสด

แบบว่าใครก็ได้ อยากแต่งให้เร็วที่สุด

เพราะอายุมากแล้ว ไม่งั้นไม่ไปลงเว็บหาคู่หรอก

2.หรือเขามีแผนต้องการประโยชน์อะไรจากคุณหรือเปล่า

ลองคิดดู ถ้าเขาแต่งกับคุณจะไดผลประโยชน์อะไรมั้ย

แต่ถ้าเป็นเรา คงไม่แต่งอ่ะ

ยังไม่รู้จักนิสัยเค้าจริงๆเลย

บางคนคบมา 1 ปี ยังไม่รู้จักนิสัยจริงๆของกันและกันเลยก็มี

เป็นคนต่างชาติด้วย ประเพณีวัฒนธรรมก็ต่าง

จะปรับเข้าหากันได้แค่ไหน ยังไม่รู้เลย

ศึกษากันให้ละเอียดกว่านี้ก่อนดีกว่า

อย่างน้อย 4-5 เดือน ก็ยังดี

Tags:
Guest
ผู้ชายคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 23 มี.ค. 10, 10:22 น »

ขอตอบแบบโลกความจริงนะคะ ไม่อิงออนไลน์ เพราะไม่เคยเล่น q*021
รอผู้รู้แบบออนไลน์มาตอบทีหลังนะคะ

-แปลกค่ะ เพราะยังไม่มีการเรียนรู้นิสัยคอกันเลย
-เคยดูข่าวเรื่องล่อลวง ส่วนใหญ่เอาเรื่องรวยมาอ้างก่อนค่ะ
-ยังไม่เป็นแฟน ยังไม่เป็นภรรยา โมโหใส่ ว่าต่างๆนานา เป็นเรื่องน่าคิดที่สุด
อนาคตน่าเป็นห่วง
-ลองไม่คิดเรื่องรวยดูสิคะ ไม่โลภ ไม่โลภ เดี๋ยวตาก็สว่าง

อืม เห็นด้วยอย่างยิ่ง ดูท่าทางเอาแต่ใจ q*016 ขี้โมโห q*011 ไม่ฟังใครนะ q*029

ห่างๆไปดีกว่า q*012...น่าปวดหัวนะ q*034
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 23 มี.ค. 10, 15:36 น »

วันนี้คุณครูมา..ใช่ไหมคะไข่เจ้ว q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 มี.ค. 10, 15:20 น »

เค้าโกรธและว่าน้อง พอน้องบอกให้เค้ารอ
แต่นี้ก็บอกได้เลยว่า
หลอกแน่นอน

เนื่องจากว่า
เค่าลงทุนบินมา ซื้อของมา
และคาดว่าเค่าคงได้น้องกลับไปสิงค์โปด้วยแน่นอน

น้องคับ
รักแรกพบนะมีแน่นอนคับ
แต่ตามที่น้องเล่ามา
แบบนี้มีเยอะคับ
หลอกลวงเยอะเลย
หากน้องยอมตามไปแล้ว
เชื่อได้เลยว่า
นรกคับ
เหมือนที่ข่าวทีวีหนังสือพิมพ์ลง
ยังไงยังง้นเลย
เดียวมีเยอะคับ

ยังไงล่ะก็ใช่สติให้มากๆ
ใช่เหตุและผลมากๆ
ที่น้องตอบไปถูกต้องแล้วละคับ

น้องคิดถูกแล้วที่ตอบไปแบบนั้นคับผม

จะฝากไว้อีกนิดนึงนะคับ
เพราะเห็นว่าเดี๋ยวนี้สาวๆไทยชอบมีแฟนต่างชาติ
และนิยมกันมากขึ้นเรือยๆ
ที่ดีๆรักจิงก็มีคับแต่น้อย
ผมเห็นมาเยอะแล้วเพราะทำงานที่ต้องเจอชาวต่างชาติเยอะ
เห็นแล้วก็สงสารสาวไทยนะคับ
จะเลิกก็กัวเสียน่าเพื่อนๆหรือญาติที่เราคุยไว้แต่แรก
ก็เลยต้องทนทุกไปนะคับ
ไงเสียคนไทยดีๆมีเยอะ
เชื่อผมดิ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 28 มี.ค. 10, 19:41 น »

q*023 เรื่องนี้ ต้องถามใจตัวเองเป็นสำคัญ ว่าคุณยินยอมไปอยู่กับเขาไหม
หากยอมรับได้ ยอมแต่งงานเพื่อตัวเองและญาติพี่น้องจะได้อยู่ดีกินดี มีฐานะที่ดีขึ้น
ขอแนะนำให้ลุยไปหาเขาก่อนครับ บุกไปพร้อมผู้ใหญ่ฝ่ายเรา ไปดู ไปรู้ ไปเห็นให้หมด
ความส่วนตัวของเขาเป็นอย่างไร มีฐานะดีตามที่อ้างหรือไม่ อายุป่านนี้ ทำไมยังอยู่เป็นโสด
หากทุกสิ่งเป็นไปอย่างที่คุยไว้ ช้าเร็วไม่เป็นไรครับ หากเขาสามารถเอื้ออาทรคุณได้
คุณจะเกิดความซาบซึ้งใจ จนสามารถอยู่กินร่วมกัน เป็นสามีภรรยากันได้ แต่หากถึงวันนั้น
ขอแนะนำให้จดทะเบียนสมรส ทั้ง 2 แห่ง คือที่ประเทศไทย และประเทศของว่าที่สามี

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม