หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อายุ17-18 จับส่วนล่างของกันและกันผิดไหม  (อ่าน 4363 ครั้ง)
Guest
ไม่รุจำทำไงดี
เรทกระทู้
« เมื่อ: 1 เม.ย. 10, 21:27 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมมีปัญหากับแฟนที่ว่า เคยไปจับของเค้าครั้งนึงแล้วทีนี้เค้ากังวลเรื่องท้องมากๆ ทั้งๆที่มันไม่มีทางท้องได้เพราะนิ้วผมไม่ได้ผลิตเชื้อซะหน่อย ผมก้ปลอบใจเค้า ทำให้เค้าสบายใจ ให้เค้าตรวจครรณแต่เค้าก้คิดมาอยู่ดี ทีนี้เค้าบอกว่าไม่ให้จับแล้ว มันไม่ควรไม่ถึงเวลา ผมก้รุสึกไม่ดีเอาซะมากเพราะสำหรับผมมันเป็นเรื่องไม่เป็นเรื่อง มันไม่ควรจะทำให้เกิดความรุ้สึกนี้ขึ้น มันควรจะดีไม่ใช่หรอก จากนั้นเราทะเลาะกันทุกวันมาอาทิตนึงได้ ไม่มีความสุขเอาซะเลย การจับของกันมันไม่ถึงเวลาจิงหรอสำหรับคนที่คบมาปีกว่าแล้วมันเป็นเรื่องที่แย่ขนาดนั้นเลยหรอขณะที่อายุ17-18กันแล้ว ช่วยหน่อยนะคับ ผมยอมรับว่าผมมันเลวแต่อยากรุว่า ผมควรทำไง ผมทำผิดร้ายแรงใช่ไหม ผมก้เหมือนผู้ชายคนอื่นๆที่มีอารมณ์เหมือนกันกับแฟน แต่ผมแค่ไม่เข้าใจ ช่วยหน่อยนะครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 1 เม.ย. 10, 22:49 น »

อายุ 17-18 เรียกน้องละกันนะคะ

ไม่ใช่ความผิดร้ายแรง ไม่ใช่เรื่องที่แย่ขนาดนั้น

แต่มันเป็นเรื่องของ อะไรควรไม่ควร

อะไรเหมาะสมไม่เหมาะสมมากกว่าคะ

และน้องยังเด็กอยู่มาก q*014

และอีกอย่างเราจะไปบังคับให้ใครมาคิดเหมือนเราไม่ได้คะ q*014

ในเมื่อแฟนของน้องไม่ชอบ ไม่พร้อม และเธอก็ปฏิเสธ

น้องก็ควรทำความเข้าใจนะคะ q*060

แต่แปลกใจมากคะ ว่าทำไม น้องอายุแค่ 17-18

กลับมองว่าเรื่องแบบนี้เป็นเรื่องธรรมดา ที่ใครๆก็เป็น

และคบกันแค่ปีกว่าๆกลับมองว่านานแล้ว

พร้อมในเรื่องแบบนี้แล้ว q*031

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 1 เม.ย. 10, 22:52 น »

เรื่องแบบนี้สำหรับผู้หญิง

ใช่ มันคือสิ่งสวยงาม มันคือ ความสุข มันคือ ความรัก

แต่มันก็คือ ความเสียหายได้เหมือนกัน

ถ้าอยู่ๆวันหนึ่ง ท้อง หรือน้องทิ้งเธอไป

น้องแน่ใจหรือคะว่าจะรักและดูแลเธอคนนี้

ไปจนถึงขั้นแต่งงาน จะไม่ทอดทิ้ง

จะรับผิดชอบเธอได้

ผู้หญิงก็อยากจะมี แบบนี้ กับ คนแค่คนเดียวนะคะ

พี่พูดอะไรไม่ถูกใจน้อง ก็ขอโทษด้วยคะ

แต่นี่ละคะ คือความจริงที่อยู่ในใจผู้หญิง q*060q*060

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 1 เม.ย. 10, 23:03 น »

เอาเวลาไปเรียนดีกว่ามานั่งคิดเรื่องแบบนี้ อายุก็ยังน้อย
แฟนน้องพูดถูกแล้วนะ q*014

Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 2 เม.ย. 10, 08:15 น »

q*003
หนุ่มน้อยแสดงออกโดยธรรมชาติองผู้ชาย q*00
และสาวน้อยก็แสดงออก ตามธรรมชาติของผู้หญิงไทย q*001
ที่น่าสมเพช คือความรู้เรื่องเพศศึกษาของคนไทย ต่ำสุดๆ q*011
โดยเฉพาะเด็กผู้หญิง q*009
เด็กผู้หญิงอายุ 18ปี ถูกจับอวัยวะเพศ กลัวท้อง q*034
กังวลถึงขนาดกินไม่ได้นอนไม่หลับ q*036
มันจะติดความกลัวไปจนโต q*037
หลายสิบปีก่อนผมชอบเดินอ่านหนังสือตามห้าง ในร้านหนังสือทั่วไป ช่วงเย็นของวันหนึ่ง q*050
พบสาว ออฟฟิศ อายุประมาณ20กลางๆ มายืนอ่านหนังสือเกี่ยวกับเรื่องการร่วมรัก q*042
รู้สึกทึ่งและชื่นชม เธอน่าจะมีปัญหา และศึกษาหาความรู้ด้วย ตัวเอง q*043
โดยไม่ได้แคร์ต่อสายตามที่มองเหมือนเธอเป็นตัวประหลาด และเลือกหนังสือกลับไป q*040
ผมเห็นหน้าปกก็รู้ว่า เป็นหนังสือที่ให้ความรู้ด้านเพศสัมพันธ์จริงๆ มิใช่หนังสือปลุกอารมณ์ทั่วไป q*052
แล้วอีกหลาย ร้อยหลายหมื่อคน ที่ ไม่กล้าไม่มีความรู้ q*055
และคำพูดที่ชอบพูดกันให้เด็กฟังคือ มีผัวก็รู้เองแหละ q*007
ผิดทั้งหมด ผิดกันมานานมากแล้ว q*048
ไม่ได้แนะนำให้หมกมุ่น แต่ควรมีการสอนที่ถูกต้องและเหมาะสม q*006
เข้าใจว่าการรักนวลสงวนตัวเป็นเรื่องดี แต่ไม่ใช่ ปิดกั้น q*017
ให้เดาเอาเอง จนมีปัญหา มาตั้งกระทู้ให้เห็นกันทุกวันนี้ แม้อายุ30กว่าก็ยังมีให้เห็น q*022
พื้นฐานเบื้องต้นที่เด็กวัยรุ่นควรรู้แค่ไหน q*023
ควรดูแลตัวเองอย่างไร q*024
ควรจะจัดการเมื่อมีปัญหาอย่างไร q*041
และควรระงับอารมณ์ของวัยรุ่นอย่างไร q*032
มีแต่คำบอกเล่าผิดๆของผู้ใหญ่ที่ไม่อยากตอบคำถาม q*031
เฮ้อ ... เชื่อว่ายัง มีอีกมากที่อยากรู้อยากเห็นแต่ไม่สามารถไปถามใครได้ q*030
ต้องเข้าใจเอาเองอาจผิดหรือถูกไม่มีใครบอกได้ q*027
เอาล่ะ ก่อนจะถามว่าผิดไหมลอง ตอบคำถามดูหน่อยนะครับ q*060
หนุ่มน้อย จับของแฟน เพื่อจุดประสงค์ใด q*033
??????
***อยากมีเพศสัมพันธ์*** ตามธรรมชาติ q*046
อันนี้ไม่ผิด ถ้าคิดในแง่ของธรรมชาติ ซึ่งมันต้องมีทุก คน q*026
แต่**ผิด** ตรงที่มันยังไม่ถึงเวลาที่จะร่วมเพศ q*047
หน้าที่ ๆควรจะทำคือ อะไรไม่ต้องบอกรู้กันดี q*053
และ สิ่งที่ควรเรียนรู้ เพิ่มเติม q*063
เพศศึกษา กับประเพณีของไทย ที่ควรรักษาไว้ทั้งหญิงและชาย q*059
การรู้จักอดกลั้น อดทนให้เกียรติ์ ซึ่งกันและกัน q*060
และการมีเพศสัมพันธ์ที่ถูกวิธีและถูกต้องเหมาะสม กับวัยและเวลา q*056
เรียนรู้ให้มากที่สุด ทั้งบู๊และบุ๋น ต่อไปจะได้ช่วยกัน ขยายความรู้ให้คนรุ่นหลังอย่างถูกต้อง q*014
ปัญหานี้ ผมก็เป็นกับแฟน ตอนผมหนุ่มๆ ทะเลาะกันใหญ่โต q*001
เพราะไปจับของเขา ตอนนั้นทำงานแล้วอายุ 25-26ปี q*045
ถึงตอนนี้ก็ยังทะเลาะกันอยู่ เรื่องเดิม คือ q*042
จะให้จับทั้งที่ผม..ไม่อยากจับ ...เวร!!!! q*009q*008q*039

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 2 เม.ย. 10, 11:15 น »

ในวัย 17-18 ปี ร่ายกายพร้อมแล้วค่ะ ที่จะมีเพศสัมพันธ์
ติดอยู่เพียง ต้องอยู่บนพื้นฐาน ความรับผิดชอบ หนุ่มต้องรู้ดีนะคะ ว่ายังไม่มี

ช่วงวัยนี้ เรียนรู้ รอ และเก็บรักไว้นานๆ ดีกว่ามั๊ยคะ เพราะแฟนสาวยังไม่พร้อม

- ไม่มีความรู้เรื่องการมีเพศสัมพันธ์
ย้อนไปในวัยเดียวกัน ป้าก็ไม่มี เรียนหนังสืออย่างเดียว อย่างอื่นไม่รู้เรื่องเลย q*027
เคยน้ำหนัก 45 กก. แก้มป่อง รู้สึกว่าอ้วน อดอาหาร จน ปจด แทบจะไม่มี
ถึงไม่มี ไปหลายเดือน ....เอ...ปจด ไม่มีก็ต้องท้องสินะ ...เอ..แล้วท้องได้ไงนะ
(ช่วงนั้นยิ่งมีข่าวลือ ว่าการใช้ห้องน้ำสาธารณะ สามารถท้องได้ หากมีอะไร
เล็ดลอดเข้าไป ++ ถ้าจะบ้า ++ ก็ยิ่งกังวล) เฮ้อ.... q*041

เอาเป็นว่าป้าเข้าใจแฟนของหนุ่ม อย่างสุดซึ้งก็แล้วกัน q*013

แก้ไขได้โดยการอ่านหนังสือ หาความรู้เกี่ยวกับการมีเพศสัมพันธ์ ให้แฟนสาว
รับรู้ ออกแนววิชาการนะคะ ไม่ใช่ลามก เดี๋ยวจะทะเลาะกันอีก

-กลัว วิตกกังวล เพราะ หญิง เป็นฝ่ายอุ้มท้อง รับความอับอาย หากเกิดความ
ผิดพลาด หนุ่มต้องพยายาม เข้าใจแฟนตัวเองด้วยนะคะ
Tags:
Guest
,jkpi6
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 2 เม.ย. 10, 11:24 น »

ผมว่าเราควรจะล้างมือของเราหั้ยสะอาดและมั่นจัยก่อนที่จะจับ

Tags:
Guest
lostguy
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 2 เม.ย. 10, 12:42 น »

น้องครับ มันไม่ได้ผิดร้ายแรงหรอกครับ อย่ากังวลไปเลยครับ แต่มันยังไม่ใช่เวลาที่เหมาะสมครับ
น้องคงมีความต้องการเรื่องนั้น ซึ่งไม่แปลก พี่เป็นตั้งแต่อายุ 15 แล้วครับ สมัยนู้น มันหา dvd ยาก
ก็ไปซื้อหนังสือดูเอา หมกมุ่นเข้าไป ไม่รู้ ชอบไรนักหนา แล้วก็ทำร้ายตัวเอง แต่ก็ไม่เคยทำไรกับใคร ยกเว้นไปเที่ยวโรงน้ำชา เพื่อเรียนรู้เท่านั้น ตั้งแต่ สมัยนู้นนนน จนกระทั่งคบกับแฟน ตอนนั้นปริญญาตรี แล้วครับ มันก็มีเรื่องอย่างนี้เกิดขึ้นมา
ปกติครับ

มันไม่ผิดหรอกครับ แต่น้องต้องรู้ว่าอะไรควรไม่ควร จริงๆ ถึงแม้ผู้หญิงยอม มันเป็นโอกาสเรา เราก็ควร
ไตร่ตรองว่า พร้อมกันหรือไม่ทั้ง 2 ฝ่าย ที่สำคัญ ถ้าจะต้องมีไรกันจริงๆ อย่าลืมป้องกันนะครับ
อันตุรายมาก โดยเฉพาะ ท้อง ปัญหามันตามมาเพียบเลยครับน้อง

ดูเหมือนน้องผู้หญิง ยังมีกรอบ ซึ่งรู้ว่ามันไม่ควร ก็อย่าบังคับนะครับ ค่อยเป็นค่อยไป ถ้ารักกันจริง
อนาคต ยังมีโอกาสได้นะครับ แล้วเรื่องอย่างว่า มันควรเกิดจากความรัก ไม่ใช่ความใคร่ เป็นตัวนำ
นะครับ

คุยกับน้องเค้าดีๆ ขอโทษเค้าในสิ่งที่เราทำ แล้วอย่าไปแตะต้องอีกล่ะ รอให้พร้อมก่อน จะดีมากถ้าเรียนให้จบ
แล้วทำงานก่อน

สู้ๆๆๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 2 เม.ย. 10, 19:19 น »

q*033 การคบหาเป็นคนรู้ใจ จนผูกสมัครรักใคร่เป็นแฟนกันเพื่ออะไรครับ
เพียงแค่ใจเธอคิดอะไร คุณก็ไม่รู้ แล้วจะเป็นแฟนเธอ ผู้รู้ใจกันได้อย่างไร
ก่อนคิดจะทำอะไร ไม่ว่า่ตั้งใจหรือไม่ ควรเข้าใจและทราบจิตใจของเธอให้ีดีก่อน
เธอจะรู้สึกอย่างไร คุณจะรับผิดชอบได้ไหมกับการแสดงออก ที่ทำไปอย่างนั้น
ควรรับผิดชอบด้วยการแสดงความเสียใจและเอ่ยปากขอโทษเธอ ไม่ใช่ชวนทะเลาะ
ดีเท่าไหร่แล้ว ที่คุณได้แฟนที่รักนวลสงวนตัวเช่นนี้ น่าภูมิใจและไว้ใจไม่ใช่หรืือครับ
ตั้งจิตฝึกใจใหม่วางตัวให้เหมาะสม ควรศึกษากันให้ละเอียด สร้างความเข้าใจต่อกัน
อย่าให้เพชรแท้เม็ดงามหลุดมือไปอย่างน่่าเสียดาย เพียงคุณแสดงรุ่มร่ามกับเธอ

Tags:
Guest
BiGThETak3n
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 3 เม.ย. 10, 01:57 น »

น้องคิดว่าน้องจะคบกับเธอจริงจังรึปล่าว q*031

ถ้าใช่ น้องต้องทนได้ ทนที่จะรอ ทนที่จะยอมรับสิ่งที่เธอทำ ทนที่จะปรับความเข้าใจตอนมีปัญหา ทนที่ยอมอ่อนข้อให้ ถึงวันหนึ่งจะโอกาสหนึ่งที่เธอคิดว่าถึงเวลาและมั่นใจเต็มที่ว่าน้องรักเธอจริงเธอก็จะยอมน้องเอง แต่ระวังเรื่องการเรียนด้วยนะ ป้องกันหน่อยก็ดี q*014

ถ้าไม่ น้องต้องคิดถึงว่า เธอเป็นฝ่ายเสีย ผู้หญิงเป็นดอกไม้ประดับโลกนะน้อง อย่าทำลาย และน้องต้องคิดว่าเธอจะมีมลทินที่ติดตัวไป แล้วคนที่จริงใจกับเธอคนนั้นจริงๆที่จะตามมาทีหลังเค้าจะคิดยังไง และถ้าตัวน้องเองคิดจริงจังกับใครซักคนแล้วคนๆนั้นเคยมีมลทินแบบนี้มาแล้ว น้องจะคิดยังไง ถ้ารักกันจริงต้องรับได้ แต่ก็ทำใจลำบาก q*015

ที่บอกอย่างนี้เพราะผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้น หนึ่งในผู้ชายที่คิดจริงใจแต่มาช้าไป มันเจ็บนะ แต่ก็รับไหว q*009

Tags:
Guest
คนอื่น
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 3 เม.ย. 10, 09:56 น »

ประสาท

Tags:
Guest
เออน่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 3 เม.ย. 10, 11:32 น »

ประสาท

ไม่ออกความเห็น ก็ไม่มีใครเค้าว่าหรอก q*015

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 3 เม.ย. 10, 17:24 น »

ผิดครับ ผิดที่จับอย่างเดียว ไม่ทำอย่างอื่น 5555

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 6 เม.ย. 10, 08:32 น »

ผิดครับ ผิดที่จับอย่างเดียว ไม่ทำอย่างอื่น 5555

อยากจะบอกว่าผู้ใดก็ตามที่ตอบกระทู้นี้เป็นคนไร้การศึกษา

และที่เข้ามาดูกระทู้นี้เพื่อต้องการมาเตือน "น้องผู้เป็นจขกท"

ขอว่าผู้ตอบกระทู้ก่อนแล้วกันค่ะ ทนไม่ได้จริงๆ

....คุณคะ อะไรสร้างสมองคุณมาให้ใช้คำตอบแบบนี้ ตอบลงมาหน้าสาธารณชน

มันเฉลยถึงการไม่มีความรับผิดชอบของคุณอย่างที่สุด พวกเห็นแก่ตัว เอาแต่ได้ ไร้สามัญสำนึก

คนอย่างคุณจะทำอะไรได้ นอกจากในสมองจะสั่งเรื่องลามกตลอดทั้งวัน

จริงอยู่ว่ารูปที่โพสกระทู้ไม่เห็นหน้า..ก็แสดงให้เห็นอีกข้อว่า ดีแต่ปากค่ะ ทำอะไรไม่กล้ารับ

ไม่เป็นผู้ชายที่แท้จริง หรือ ออกแนวไม่แน่ใจว่าตัวเองอยู่เพศไหน

ไม่น่าได้เกิดมาบนโลกใบนี้เลยนะคะ สัตว์เดียรัจฉานเอง ยังมีเวลาผสมพันธุ์เลย

.........มาถึงน้องเจ้าของกระทู้บ้างค่ะ

ทราบว่ารักกันชอบกันนะคะ แต่ทว่า ยังไม่ถึงเวลาค่ะ

ถ้าถามว่าเวลาไหน ก็แต่งงานแหละค่ะ

พี่ไมไ่ด้หัวโบราณนะคะ แต่จะถามว่า มีอะำไรเกิดขึ้น น้องรับผิดชอบผู้หญิงไหวไหม

รู้ค่ะ ว่าใช้มือจับ ไม่ได้ทำให้ท้อง

แต่พฤติกรรมคนเราก็เหมืนขั้นบันไดค่ะ เรื่องนี้ทำได้ ก็ปูทางให้ทำเรื่องใหญ่ๆได้

ผู้ชายที่ดี น่ายกย่อง ไม่ได้วัดกันแค่เรื่องพรรค์นี้นะคะ อย่าเอาค่านิยมเลวๆมาใช้

ผู้ชายที่ดี ต้องให้เกียรติผู้หญิง และตั้งใจเรียน สร้างอนาคตค่ะ

เพราะฉะนั้น ถามว่าผิดไหม

1. ผิดค่ะ ผิดที่ไม่ให้เกียรติน้องผู้หญิง

2. ผิดที่ไม่รู้จักคิดว่าอะไรควรไม่ควรค่ะ

และข้อ3. ผิดแน่ ถ้าน้องยังไม่ขอโทษเค้า และสัญญากับตัวเองว่าจะไม่ทำอีก

คนรักกัน จับมือ หอมแก้ม โอบกอดกันก็พอแล้วค่ะ

แต่อย่าลืมดูกาลเทศะด้วยนะคะ

เป็นกำลังใจให้น้องทำดีค่ะ
Tags:
Guest
ผู้หญิงคนนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 21:32 น »

เราเปน ผญ ที่โดนจับ'

ผช อย่างพวกคุณไม่รู้สึกอไลหรอกค่ะ
พวกคุณก๊ดีแต่ได้ เห็นด้วยกับ จขกท ที่ 13

ผช ก๊ดีแต่ได้ พอได้แร้วก๊ทิ้ง
ทางที่ดี ถ้าไม่คิดจริงจังอะไรก๊อย่าทำเลยดีกว่า

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม