หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: จะบอกแฟนดีไหมว่าเราไม่ใช่คนแรกของเค้า  (อ่าน 5807 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 12 เม.ย. 10, 20:41 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คือว่าเรากลุ้มใจมากเลยไม่กล้าถามใครด้วย เลยอยากจะมาปรึกษาพี่น้องในที่นี้ทุกคนอ่ะค่ะ
คือเราคบกับแฟนมาได้ 1 ปีกว่าๆแล้ว แฟนเราไม่เคยมีแฟนมาก่อนเลยแล้วก็ไม่เคยมีอะไรกับใคร ก่อนจะคบกันเค้าก็ถามว่าเรามีอะไรกับใครมารึยัง แต่ด้วยว่าเราอยากคบกับเค้า เรากลัวว่าเค้าจะรังเกียจที่รู้ว่าเราเคยมีอะไรกับใครมาแล้ว (กับแฟนเก่าแต่มีแค่ 2 ครั้ง) เราเลยบอกเค้าไปว่ายังไม่เคย ตอนนี้เราอยากจะบอกความจริงเค้ามากๆเลย เพราะเหมือนเราโกหกเค้ามาตลอด เหมือนเราเป็นคนเลวยังไงก็ไม่รู้ (ปกติเราไม่เคยโกหกกันอ่ะค่ะ) เราจะบอกดีไหมค่ะ เรากลัวมากที่เค้าจะทิ้งเราไป ขอบคุณนะค่ะที่รับฟัง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 12 เม.ย. 10, 21:33 น »

การโกหก บางครั้งก็มีประโยชน์

ในเมื่อเขาไม่ติดใจอะไร ก็ไม่น่าจะต้องร้อนใจ

อย่าทำให้เกิดตำหนิในใจกันดีกว่านะคะ

เรื่องของคนรักกันมันมีอะไรๆที่น่าสนใจ

มากกว่า เรื่อง บริสุทธิ์หรือไม่บริสุทธิ์นะคะ q*060

เคยจำได้ว่าตอนเรียนพระพุทธศานา ตอน ม. ปลาย

คำสอนของพระพุทธเจ้าบอกไว้ว่า

ความจริง ไม่มีประโยชน์ ไม่ควรพูด

ถ้าผิดยังไงก็ขออภัยด้วยนะคะ

จำได้คร่าวๆคะ

ปล. กลับมาแก้ไข เพราะ พิมพ์ผิดเยอะเกิน q*038q*027

q*021

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เม.ย. 10, 20:33 น โดย wan00269 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
Detective
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 13 เม.ย. 10, 09:40 น »

อยู่ที่ตัวคุณอ่าครับ ว่าจะบอกหรือไม่ แต่ถ้าไม่บอกเค้าก็ไม่รู้แต่ถ้ามีความสัมพันธ์กัน ผู้ ชายจะรู้ทันทีนะตามสัญชาตญาณอะ ของผม แฟนผมก็บอกว่าเคยมีอะไรกับแฟนเก่า แต่ผมก็ OK ไม่เป็นไร เรื่องที่ผ่านมาแล้วก็ให้ผ่านไป ผมไม่ยึดติดเพราะเค้าก็คงรักแฟนเก่ามากถึงได้ยอมแต่ไม่บ่อย 4-5 ครั้ง

ถ้าเค้ารักจริงคุณก็บอกเค้าไปเหอะ แต่ถ้าเค้าแค่อยากเปิด...ก็อีกเรื่องหนึ่ง ถ้าบอกแล้วเค้ารังเกียจคุณก็ต้องยอมรับมัน แต่ผมว่าคบกันไป เรื่องแบบนี้มันไม่สามารถทำลายกำแพงรักได้หรอกครับ

ปล. ก่อนบอกก็ทำใจไว้บ้าง ผมไม่ได้แช่งนะครับ ลองถามอ้อมๆ เค้าดูดิ อย่าเพิ่งบอกตรงๆ ถามอ้อมๆ ไปก่อนดูท่าทีเค้า แต่ถ้าอยากคบเค้านาน ก็บอกไปเลยว่าเป็นยังไง และถ้าเค้าตอบไม่เป็นไร ชีวิตก็ OK ครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ดอกไม้
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 13 เม.ย. 10, 10:12 น »

ไม่บอกดีกว่าค่ะ เคยเจอมากับตัว คนที่รักเราอย่าทำให้เขาเจ็บ ไม่รู้เลยจะดีกว่า ให้มันเป็นความลับและตายไปกับเราเลย ถ้าบอกไปจะกายเป็นตราบาปเมื่อเขารู้เขาอาจจะไม่ไว้ใจเรา อาจเป็นหอกทิ่มแทงใจเขาไปตลอด

Tags:
Guest
คนเคย
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 13 เม.ย. 10, 11:04 น »

บอกดีที่สุดเราเคยโดนมาแล้วพอมาแต่งงานกับคนใหม่มีอะไรกันคืนแรกเขาก็สงสัยเราแต่เราไม่ให้มีพิรุธ จนวันหนึ่งแฟนเก่ากับคนใหม่เจอกันกินเหล้าด้วยกันในงานสังคมทั้งๆที่เขาไม่รู้จักกันมาก่อนเราไปตามหาแฟนเพราะหึงหวงเจอเขาเราตกใจพอกลับมาบ้านเขาถามเราจนใจเลยบอกความจริงแต่เขาก็ยอมรับได้เพราะว่าเขารักเรา หลังจากนั้นเราถามเขาว่าถ้าไม่บอกความจริงเขาจะทำไงเขาก็เลิกกันเขาว่าแฟนเก่าเราบอกแผลเป็นตำหนิของเราให้เขาฟังละเอียดมากอยู่ด้วยกันทำไมมีแต่ความโกหกปิดบังกันทำงานอะไรก็ไม่เจริญ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 13 เม.ย. 10, 14:12 น »

ไม่บอกก้อดีนะเข้าเค้าไม่รุก้อไม่ต้องคิดมากเราก้อลืมมันซ
ดูอย่างเราดอคบกัน3ปีมีไรกันทุกวันแต่พอเลิกกัน1ปีมีแฟนไม่ตอนมีระยกันแฟนไหม่รีบขอโทษที่ทำให้เจ็บถ้ารุว่ามะเคยจะทำเบากว่านี้
นี้ก้อ6เดือนและเราก้อมะได้บอกเค้าสบายใจทั้งคู่

Tags:
Guest
พิราบ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 13 เม.ย. 10, 15:23 น »

จากประสบการณ์จริงครับ แฟนผมบอกว่าเขาเคยมีแฟนและได้เสียกับแฟนคนเก่ามาก่อน มันทำให้ผมอึ้งและรู้สึกเซ็งพอควร เพราะแฟนผมดูท่าเป็นผู้หญิงที่ดีไม่น่าจะใจง่ายขนาดนั้น ก็ผิดหวังเหมือนกัน ซึ่งแม้จะไม่บอกผมก็ต้องรู้ได้เองอยู่แล้ว แต่มาคิดดูอีกทีแฟนคนก่อนของผมก็ได้เสียกันอยู่หลายปี ก่อนที่จะเลิกกันและเธอกลายไปเป็นแฟนใหม่ของคนอื่น ซึ่งก็แน่นอนว่าแฟนเก่าผมก็ไม่ใช่คนแรกสำหรับแฟนใหม่ของเธอ ดังนั้น เราต้องเข้าใจและทำใจกับเรื่องพวกนี้และดูที่ปัจจุบันไปสู่อนาคตครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 14 เม.ย. 10, 16:09 น »

บอกไปเถอะครับ แต่ก่อนบอกทำใจไว้ด้วยนะ ถ้าเขารักคุณจริงเรื่องแค่นี้ มันไม่ใช่เรื่องที่จะรับไม่ได้นะ

Tags:
Guest
ละอ่อนเจียงคำ
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 14 เม.ย. 10, 21:15 น »

เราว่าบอกความจิงไปเลยดีกว่า
ดีกว่าหั้ยเค้ามารู้เองทีหลัง เราอาจจะเสียเค้าไปเลยก้อด้าย

และถ้าเค้ารักเราจิงเค้าก้อต้องรับได้

Tags:
Guest
โดนๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 14 เม.ย. 10, 23:26 น »

ม่ายบอกก้อดีนะ
เค้าสบายใจ
ถึงว่าทุกครั้งเราอาจจะรุสึกผิแต่ถ้าเค้าเชื่อใจเรา
เค้าต้องม่ายฟังคนอื่น เชื่อเรา
เรากับแฟนคบกันมาสองปีแล้ว

Tags:
Guest
ไม่ต้องบอก
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 15 เม.ย. 10, 10:25 น »

ไม่ต้องบอกเชื่อพี่น้องเอ๋ย มันรับไม่ได้หรอกถึงปากจะบอกว่าไม่เป็นไรยืนกระต่ายขาเดียวว่าไม่เคยมันจะทำอะไรเราได้แค่2ครั้งไม่ต้องกังวลไม่สึกหรอถึงกับต้องบอกหรอกค่ะ อย่าบอกถ้าน้องอยากมีชีวิตที่ราบรื่นตลอดไปถ้าบอกเขาก็จะฝังใจกับเรื่องนี้เอามาคิดไปจนตายเลยละ

Tags:
Guest
4444
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 16 เม.ย. 10, 02:31 น »

เลยป้ายไปไกลแล้วครับ...บางเรื่องการบอกความจริงก็อาจจะไม่ได้เป็นประโยชน์หรือดีทุกครั้งไปสำหรับสิ่งที่คุณจะพูดน่ะครับ...ไม่บอกดีกว่าครับ เออแล้วคุณคิดว่ามันจะเกินความเป็นจริงรึเปล่าล่ะครับ ถ้ามันไม่ได้แตกต่างแบบฟ้ากับเหวแล้วล่ะก้อ...ไม่ต้องบอกหลอกครับ แต่ถ้าคิดว่าจนด้วยหลักฐานแล้วล่ะก้อ........คุณคิดเองดีกว่าครับ แต่ถ้าหลักฐานไม่ชัดเจนหรือไม่มีลายนิ้วมือเหลือให้เห็นอยู่แล้วล่ะก้อ..ไม่ต้องรื้อฟื้นเลยครับ ปล่อยเลยตามเลยดีกว่าครับ อิอิ q*012q*012q*012q*012

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 16 เม.ย. 10, 14:58 น »

ถามก่อนนะ ว่าเธอเชื่อเค้าหรอ ว่าเค้าเองไม่เคยมีไรกะใครมาก่อน
ส่วนเรื่องของเธอเอง เค้าน่าจะรู้ได้นะว่าเคยรึป่าว อย่าคิดเอามันมาเป็นประเด็นให้ปวดหัวเลย
ถ้าเค้ารักเธอไม่ว่าเธอจะเคยเป็นของใครหรือเคยมีอะไรกับใครเค้าก็คงไม่สนหรอก
อย่าคิดมาก ลืมๆๆมันไปซะเถอะ (เป็นกำลังใจให้รักของเธอนะ)
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 16 เม.ย. 10, 16:17 น »

q*033 อยากให้คุณpumming เดินไปข้างบ่อน้ำที่มีจอกแหน แน่นขนัด
แล้วเอาหินขว้างลงไปให้เกิดรอยแยกของจอกแหน จะเห็นว่าซักพัก จอกแหนที่แยกตัวไป
ก็จะกลับมาแน่นขนัดอย่างเก่า เพราะจะกลับมาลอยอยู่ที่เดิม แบบเดียวกับอวัยวะของคุณ
ถึงจะถูกใช้มาแล้วจากเหตุผลใดก็ตาม หากคนใหม่ที่เข้ามาใช้ไม่ทราบ แล้วจะบอกเขาทำไม
อย่าลืมว่า จิตใจมนุษย์ไม่มีใครยืนหยัดอยู่ได้ ในความรู้สึกอย่างเดียวได้ตลอดไปหรอกครับ
ยิ่งมีเรื่องที่ทำให้เสียความรู้สึกทำให้นึกในใจว่าถูกหลอก (ทั้งที่ไม่เคยถาม) ใจก็เปลี่ยนแปลง
คุณยอมให้เขามีอะไรด้วยเพราะอะไร ไม่ใช่เพราะรัก หวังให้เขาเป็นสามีที่ดีในอนาคตหรือครับ
อะไรที่เป็นประโยชน์ต่อตัวเองหมายถึงอนาคตที่มีความสุข และเกิดความมั่นคงจากใจของเขา
อยากบอกเขาแล้วเกิดเขาเเปรเปลี่ยนใจไป คุณจะโทษใคร ถ้าไม่โทษตัวเองว่าทำผิดมหันต์
เป็นสาวไม่เคยต้องมือชาย เป็นความบริสุทธิ์ที่มอบให้เขาไปเมื่อครั้งที่เขามีอะไรครั้งแรกกับคุณ
ดูมีคุณค่า มีราคา สมควรได้รับเกียรติที่ไม่มีสิ่งใดมาทำให้เขารู้สึกว่า คุณไม่มีคุณค่าคู่ควร
ไม่ดีกว่าหรือครับ หากอึดอัดใจนัก ไปนั่งพนมมือสารภาพต่อพระประธานในโบสถ์ซิครับ
รับรองได้ ท่านไม่บอกใครต่ออีกหรอก คุณก็จะได้สบายใจซักทีที่ได้ระบายความลับออกไป

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 17 เม.ย. 10, 09:07 น »

บอกไปเถอะครับ แต่ก่อนบอกทำใจไว้ด้วยนะ ถ้าเขารักคุณจริงเรื่องแค่นี้ มันไม่ใช่เรื่องที่จะรับไม่ได้นะ
เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ บอกไปเถอะค่ะ
บางทีนิสัยบางอย่างที่ซ่อนไว้ของเขา อาจจะเปิดออกมาตอนนี้แหละ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 18 เม.ย. 10, 16:57 น »

บอกไปเถอะครับถ้ามันจะทำให้เรารู้ศึกดี เเต่ก็ต้องทำใจไว้หน่้อยนะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 19 เม.ย. 10, 19:09 น »

แค่สองครั้งเอง...ที่คุณไม่บอกก็มีเหตุผลว่ากลัวเค้าจะทิ้งแสดงว่าคุณรักเค้าเค้าก็น่าจะเข้าใจในความรักของคุณ ถ้าเค้าดีพอดีพอกับความรักที่คุณมีให้เค้าก็คงใจกว้างพอที่จะรับคุณได้...ที่คุณจะบอกเค้าไปก็เป็นการแสดงความซื่อสัตย์ขั้นสุดยอดคือไม่มีความลับแม้เรื่องที่น่าละอาย...คงเสียความรู้สึกเล็กน้อยจากที่คิดไว้แล้ว ความคิดและอารมณ์มันจะพัฒนาการของมันเองในการรับเรื่องราวที่ยากเย็นได้.....ความรัก ของเราไงล่ะ ที่จะจูงเราไปถึงฝั่งฝัน...หากเค้ารับไม่ได้คุณก็ยังมีสิทธิ์มีเวลาที่จะพบไครสักคนที่ใจกว้างพอ และก็เป็นบทเรียนว่าคุณจะคบไครก็อย่าปิดบังเรื่องนี้ มันเป็นสิ่งที่รับกันได้ไม่ยากนักในสมัยนี้..ถ้าผู้ชายมีความแฟร์หน่อยเค้าน่าจะคิดถึงคนอื่นๆบางคนมีเมียลูกติดทำไมเค้ารักกันได้ ...บอกเหอะคับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 21 เม.ย. 10, 20:58 น »

ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นค่ะ ขอบคุณมากๆสำหรับคำตอบที่ดีๆ ขอบคุณจริงๆค่ะ

Tags:
Guest
ยิ้มสู้
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 21 เม.ย. 10, 23:17 น »

ไม่บอกเขาก็รู้เอง อยุ๋ดีเเหละค่ะ
เรื่องเเบบนี้ปิด กันไม่ได้หรอก

เเต่ของเราเราบอกเขาก่อนคบกันนะ
เขาก้รับได้อ่ะ ^^

Tags:
Guest
ตำรวจ30
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 22 เม.ย. 10, 23:08 น »

ถ้าเค้าถาม ก็บอกตรง แต่ถ้าเค้าไม่พูดอะไร แสดงว่าเค้าไม่ถือ เพราะถ้าเป็นตัวผมเรื่องนี้ ถึงแฟนไม่บอกแต่ผู้ชายที่เคยผ่านผู้หญิงมาแล้ว ย่อมรู้ได้เองครับ ว่าแฟนเราซิงมั้ย ตรงนั้นของเค้ามันรู้สึกได้ครับ มันไม่เหมือนสาวเวอจิ้น ลีลาท่าทางตอนนอนกันก็ต่างแม้เค้าจะพยายามฝืนให้เหมือนดูว่าไม่เคยนอนกับผู้ชายมาก่อน อย่างเช่น ถ้า xxx กันหนแรก เธอก็ถึงสวรรค์ เสร็จไปกัเราด้วย แบบนี้คงไม่ใช่สาวบริสุทธิ์ เพราะผู้หญิงน้อยคนมากที่จะถึงจุดสุดยอดได้จากการร่วมรักครั้งแรกในชีวิต (ไม่รวมที่เสร็จเพราะฝ่ายชายออรัลใช้ปากทำรักให้ครับ) ผู้ชายที่ไม่ด่าอะไรออกไปไม่ใช่โง่ที่ไม่รู้ แค่รู้ แต่ให้โอกาสฝ่ายหญิง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 27 เม.ย. 10, 21:21 น »

ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นค่ะ ขอบคุณมากๆสำหรับคำตอบที่ดีๆ ขอบคุณจริงๆค่ะ

แล้วตกลง

บอกหรือไม่บอกคะ q*031
Tags:
Guest
mick
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 4 พ.ค. 10, 09:18 น »

อย่างแรก

ไม่ต้องบอกหรอกเพราะว่าวันนึงก็เลิกกันไป ไม่ได้แช่งนะแต่ว่าสมัยนี้มันเป็นอย่างนี้แหละ

เดี๋ยววันนึงพอมีอะไรกันผู้ชายมันก็ตั้งหน้าตั้งตาเอาลูกเดียว

อย่างที่สอง

บอกไปเลยอย่าได้กลัว เพราะแฟนคุณก็ไม่ซิงหรอก ดีไม่ดีมีมามากกว่าคุณอีก

ถ้าจะเลิกกันก็ต่อเมื่อเค้าได้กับคุณแล้ว

อย่าเพิ่งด่านะ รอดูความจริงซักพัก

Tags:
Guest
รักจากใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 4 พ.ค. 10, 15:23 น »

q*014 ท่านผู้อ่านทั้งหลาย ผมก้อเป็นคนหนึ่งที่เคยคิดว่า ฝ่ายหญิงจะต้องยินยอมพร้อมใจกับเราเป็นคนแรก
คราวนี้เราลองมาคิดดูใหม่ มันจะเป็นการเห็นแก่ตัวมากเกินไปหรือเปล่า ทีเราเอง ถามตัวเองสิว่า เป็นคนแรกของเขาไหมหล่ะ
อย่ามาบอกเลยว่ามันหมายถึงศักดิ์ศรี ตัวผู้ชายอาจจะไม่ใช่เพศที่ถูกกำหนดว่าให้รักนวลสงวนตัว เนื่องด้วยวัฒนธรรมทางสังคมที่ถูกฝังมาจากอดีต ลองย้อนหลังไปดูว่า เราได้ผ่านความยินยอมพร้อมใจในความรักของหญิงมากี่คนแล้ว หรือไม่ใส่ใจ เพราะไม่ใช่รักที่คุณมีให้เขา เป็นเพียงความใคร่กระนั้นหรือ ( ประโยคที่ผ่านมาสำหรับท่านชายที่มีอะไรมาก่อนแล้วอยากได้แฟนบริสุทธิ์)
ต่อไปสำหรับหนุ่มซิง ท่านสุภาพบุรุษที่เคารพครับ
อย่าไปใส่ใจเลยว่า แฟนเราจะซิงหรือเปล่า เราลองคิดด้วยเหตุผลว่า เราคบกันเพราะความรู้สึกนึกคิด ที่มองโลกทัศน์ในแนวทางเดียวกันใช่หรือไม่ เราอยากมีชีวิตร่วมกัน ภายใต้ความรักและความเข้าใจถูกต้องใช่ไหม ความที่คุณมองสตรีที่คุณรักหยัดยืนอยู่ตรงหน้าความมีคุณค่าของเขา อยู่ที่พรหมจรรย์เพียงแค่นั้นเองหรือ ถ้าเขามีจรรยาอันเพียบพร้อมด้วยคุณสมบัติของแม่ที่ดีของลูกในสายตาคุณ เขาพร้อมจะเป็นหรือตาย ขึ้นสูงลงต่ำกับคุณ คุณจะไปประวิงในเรื่องนั้นทำไมครับ เขาความรักความเข้าใจเป็นหลักดีกว่า เพราะฉะนั้นผมว่า เราเปิดเผยด้วยกันทั้งคู่จะรักและเข้าใจกันมากกว่า ผมคนหนึ่งที่ไม่เคยคิดว่า(ขอโทษครับคุณผู้หญิงทุกคนที่อ่าน) เขาใจง่ายที่ให้กับชายคนแรกไป ผมเข้าใจในหัวอกลูกผู้หญิงทุกคนหากเขาไม่รักเขาคงไม่มอบพรหมจรรย์ให้ชายคนนั้นไป แต่โชคชะตาอาจไม่ดี หรือ รักจากชายที่เธอมอบให้มันจอมปลอม เขาจึงเสียสิ่งที่มีค่าให้กับคนที่ไร้คุณค่าและไม่รู้จักคุณค่า ก็เท่านั้นเอง
ด้วยความรักปรารถนาดีและให้เกียรติกันและกัน แสดงความเห็นแลกเปลี่ยนกันได้ที่ Zamrangerแอดฮอท นะครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 20 มิ.ย. 10, 03:10 น »

ไม่มีความเห็นครับ เพราะว่าผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับว่าจะต้องทำยังไงขอโทดด้วยจริงๆครับ

Tags:
Guest
4444
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 22 ส.ค. 10, 09:29 น »

เขารักคุณ หรือรักเฉพาะร่างกายคุณครับ เรื่องแบบนี้ไม่ต้องพูดหลอกครับ ผู้หญิงผู้ชายก็คนเหมือนกันครับ งั้นผมว่าที่เขาผ่านอะไรมามากมายล่ะครับ หรือว่าเขาใช้บัตรทองครับ อิอิ q*012q*012q*012q*012
Tags:
Guest
be
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 22 ส.ค. 10, 11:33 น »

เราก้อเปงอีกหนึ่งคลท๊เปงเหมือนกัลกะเทอ
ครั้งแรกก้อดกหกเหมือนกัลแต่ครบกัลปัยเรื่อยรู้สึกรักเค้าจิงจิง
ม้ายอยากโกหกเราเรยตัดสินจัยถามว่า"ถ้าเราเคยมีอารัยกาบคลอื่นแร้วเค้าจายางร้ากเรายูมั้ย"
แต่แร้วเค้าก้อบอกว่ารับด้าย"เพราะเค้าร้ากช้านมาก เปงกำลังจัยหัยสู้สู้

Tags:
Guest
นิหน่า
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 3 พ.ย. 10, 15:10 น »

เราก้เคยผ่านประสบการณืแบบนี้มาก่อนนะเราเคยมีแฟนมา2คนแล้วมีอะไรกันแตก้ต้องเลิกกันเพราะเค้าไม่ได้รักเราจิงแต่พอเรามาเจอผู้ชายคนนึงเค้าเปงเพื่อนของแฟนเก่าเราเค้าบอกว่าเค้าอยากคยกับเราแตอนแรกเราก้ไม่อยากคบกับเค้าหรอกเค้าก้โทมาหาเราบ่อยมากจนเราต้องบอกเค้าไปว่าไม่ต้องโทมาหาเราอีกเราไม่อยากเจ็บอีกเพราะเค้าเปงเพื่อนของแฟนเก่าเรา เค้าหายไปอาทิตนึงแล้วเค้าก้กลับมาเค้าโทมาหาเราอีกครั้งแล้วถามว่าคบกับเค้าเปงเพื่อนได้ไหม
จากวันนั้นเราก้เริ่มรุสึกดีกับเขาเหมือนเขาจะเปงคนดีนะแล้วหลังจากนั้นเราก้ตัดสิใจคบเขาเปงแฟนแรไม่กล้าบอกเขาที่เรามีอะไรกะคนอื่นมาก่อนเรากลัว่าเขาจะรับเราไม่ได้เค้าไม่เคยถามเราหรืออยากรู้เรยว่าเราเคยผ่านผู้ชายมาหรือป่าวจนตอนนี้เราคบกับเค้าได้เกือบปีแล้วและมีอะไรกันแล้วเราจึงกล้าถามเค้าว่ารับได้ไหมที่เราผ่านชายอื่นมาก่อนเค้าก้พูดออกมาว่าไม่เปงไรเค้ารับมันได้และจะดูแลเราให้ดี

หลังจากนั้นจึงทำให้เรารักเค้ามากๆๆๆๆๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 3 พ.ย. 10, 19:03 น »

รักแท้ต้องไม่แคร์กับความบริสุทธิ์.

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 3 พ.ย. 10, 20:44 น »

บอกไปเลย อย่างไรเสียก็ทดสอบความใจกว้างของผู้ชายคนนี้ไปในตัว..บางสิ่งบางอย่างเราจะมาเอาแค่ปัจจุบันแล้วนั่งทับอดีตไว้มันก็เป็นการนั่งทับอนาคตไว้เหมือนกัน พิสูจน์ในวันนี้รู้กันในวันนี้ดีกว่าเมื่อวันหนึ่ง มันเป็นไป ก็เหมือนเราเสียเวลา แค่ยืดเวลาสิ่งที่เราไม่ต้องการให้เกิดออกไป......รู้วันนี้แฮปปี้คือแฮปปี้ สบายใจสนิทใจกันทั้งสองฝ่าย...ดีเสียอีก..ถ้าผู้ชายเค้าเป้นคนคิดได้นะคับ...คุณกล้าบอกเรื่องราวร้ายแรงกับเค้าแสดงว่าคุณจริงใจไม่ปิดบัง การที่คุณมีอะไรกับคนรักเก่าไม่ผิดหรอก ถ้าห้ามไม่ให้คุณมีกับคนรัก ปัจจุบันเขาเป็นคนรักคุณ เขาก็ไม่ควรมีอะไรกับคุณสิ...
.....แมนๆคับ ...บอกเลย ได้อะไรหลายๆอย่างมากกว่าเสีย

Tags:
Guest
nongying
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 4 พ.ย. 10, 11:04 น »

ความลับไม่มีในโลก การที่เราจะพูดความจริงก็เป็นการดีค่ะดีกว่าอยู่ด้วยกันแบบโกหก
ต่อไปมีอะไรเราจะกล้าพูดหรอค่ะ เรืองแค่นี้ไม่ทำให้ตายหรอกค่ะ

Tags:
Guest
บอกเถอะ
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 27 ธ.ค. 10, 12:46 น »

บอกเถอะครับเป็นการพิสูจน์ความจริงใจของคุณ ถามหน่อยคุณรักเขาแบบจริงใจใหมเขารักคุณจริงใจใหม คุณปิดบังเขาเพราะกลัวเสียเขาคุณเห็นแก่ตัวเขาเลิกกับคุณเพราะคุณไม่ซิงเขาเห็นแก่ตัวและไม่จริงใจถ้าไม่อยากมีคนที่3อีกบอกเถอะครับความจริงปิดไม่มิดหรอก ผมแต่งงานแล้ว เคยถามแฟนเรื่องนี้ก่อนคบแฟนตอบไม่หมดเพราะแฟนเก่าเคยมานอนห้องกับแฟนแต่เขาบอกไม่มีไรกันมากแค่ภายนอก พยายามเชื่อนะ5ปีที่แต่งงานผมคิดเรื่องนี้ตลอดรักเขานะ ผมรู้สึกว่าตัวเองโดนปิดบังความจริงใจ ผมเคยเจอผู้หญิงคนนึงเขารับว่าเคยมีไร ผมอยากเลิกกับแฟนเลยเพื่ออยู่กับเธอคนนี้เพราะอะไร ความจริงใจนะสำคัญมากที่สุดโกหกเขาก็ขอให้ตลอดชีวิต บอกนะผู้ชายไม่โง่หรอกครับที่ไม่เรื่องมากเพราะรักคุณ อยากพิสูจน์รักแท้ใหมบอกเลย บอกตรงๆนอกจากแฟนผม ผมไม่เคยนอกใจเธอเลยกับเธอผมเชื่อใจเธอไม่ทำแต่สิ่งที่ติดในใจคือเธอบอกไม่หมดทีแรก ผมรักเธอ80จาก100นะครับ 20ที่เหลือเธอสร้างเอง ใครว่าผมเลวก็ใด้ ผมไม่เคยนอกใจแฟน แต่รักเธอไม่เต็มที่เพราะเธอไม่เต็มที่กับผมก่อน ซิงไม่ซิงผมรับใด้แต่ที่รับไม่ใด้คือความซื่อสัตย์ที่มีต่อกัน ปิดเรื่องนี้ใด้เรื่องอื่นก็ปิดใด้ ครอบครัวมีความสุขเหรอ สิ่งที่ผมคิดไม่ใช่เรื่องซิง แต่ผมคิดถึงความซื่อสัตย์ที่มีต่อกัน ผมยังไม่มีลูกเราพะอะไรรู้ใหม เพราะความไม่ใว้ใจในความซื่อสัตย์ของเธอนะครับ คิดเองนะ

Tags:
Guest
กันย์
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 26 เม.ย. 11, 17:23 น »

เรา ถูกแฟนบอกว่า ไม่ใช่คนแรกของเรา หลังจากคบกันมาซักระยะ แล้วมีอะไรด้วยกันบ่อยๆ เราก็แปลกใจในครั้งแรกที่มีความสัมพันธ์ แต่ เราไม่คิดอะไรมาก เพราะ ว่าเธอจะผ่านใครมาก่อนรึป่าว แต่ ที่เรา เสียใจ คือ เธอ ไม่พูดความจริง เรา เหมือน เป็นตัวตลก ย้ำอีกครั้ง บริสุทธ์ไม่บริสุทธิ์ สมัยนี้ไม่ใช่เรื่องสำคัญ แต่ ความซื่อตรง ไม่โกหก ทำให้ เสียใจได้มากกว่า

Tags:
Guest
บอกแล้วทำให้อะไรดีขี้น
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 26 เม.ย. 11, 22:34 น »

q*013เหอะ ๆ ๆ ..... อยู่ดีไม่ว่าดี แส่หาเรื่อง ..... "ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย แต่พูดไปแล้วอาจตายได้" q*013

Tags:
Guest
234
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 19 ธ.ค. 11, 16:06 น »

ผมคิดว่าบอกไปคงไม่มีประโยชน์อะไรมากไปกว่านี้หรอกนะ
ก่อนผมจะแต่งงาน
ผมเคยคบผู้หญิงหลายคนคบแบบมีความสัมพันธ์ลึกซึ้งกัน ก็พอรู้ว่า
เธอผ่านครั้งแรกมาแล้ว แต่ยังใหม่เอี่ยมแบบไม่สึกหรอกอะไรเลยนะ
ก็เคยคิดว่าถ้าจะเป็นแม่ของลูกเรา ผมอยากได้สาวบริสุทธิ์
จนคบน้องคนหนึ่งแล้วก็มีความสัมพันธ์ลึกซึ้งกันแล้วรู้ว่าผมเปิดซิงเธอ
เสียดายในที่สุดเราก็เซย์กู๊ดบายกันด้วยเหตุผลบางอย่างของน้องเขา
พ่อแม่เธอต้องการให้เธอแต่งงานกับคนอื่น
ผมเริ่มเข้าใจแล้วรับสภาพได้ถ้าเกิดมีแฟนแต่งงานก็ยอมรับให้ได้ ขอแค่แต่งงานแล้ว
ซื่อสัตย์ประคองชีวิตให้รอด อบรมลูกเป็นคนดีมีคุณภาพก็เอาแล้ว
สุดท้ายพอเจอผู้หญิงที่ใช่ ผมไม่อยากมีความสัมพันธ์ลึกซึ้งกับเธอก่อนแต่งเลยหล่ะ
ยื่นคำขาดให้แต่งงานไม่งั้นเลิกคบดีกว่า
แล้วก็เจอว่าเธอยังซิงในคืนเข้าห้องหอ ผมรีบมัดหัวมันท้ายให้น้องเขารีบๆป่องเลยจับฉีดยาเข็มหนักๆทุกคืน
แบบแก่เราใจร้อน
อย่าไปบอกเลยนะ ถ้าเอาแตถามเรื่องแบบนี้เหมือนผู้ชายที่ไม่โตไม่เป็นสุภาพบุรุษเลย

Tags:
Guest
ยายอ้อ
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 19 ธ.ค. 11, 19:42 น »

เราเคยมีปัญหาเหมือนกันเราว่าถ้ารักเราจริงคงรับเราได้แต่แล้วเวลาจะเลิกกันก้อเอาข้อนี่มันย้อนศรกลับมาซะงั้น

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม