หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อยาก...กับแฟน ทำไงดี อุตส่าห์ไปเที่ยว ตจว. ดันมี กขค.ตามไป  (อ่าน 1405 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 เม.ย. 10, 22:49 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

อยากเปลี่ยนบรรยากาศ ...กันกับคุณสามี อุตส่าห์หนีไปอยู่เกาะ 3 วัน 2 คืน ก็มีเหตุให้ต้องมี กขค.ตามไป คนที่เราไม่เคยต่อรองได้ค่ะ แถมยึดห้องฮันนีมูนไปนอนเองซะนี่ (มีอ่างจากุชชี่ด้วย เสียดาย เสียดายมาก ๆ ) ห้องที่เรานอนมีแต่ฝักบัว ^^ เซ็งชะมัดเลย เฮ้อ...

งวดหน้าทำงัยดี เอายานอนหลับให้กินดีมั้ย

ใครมีเคล็ดลับดี ๆ แนะนำหน่อยค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 เม.ย. 10, 10:39 น »

ถ้าคราวหน้า ก็ไปกันแบบไม่ต้องบอกใคร คิดว่า น่าจะเป็น คุณแม่ หรือไ ม่ ก็คุณพ่อ ของสามีใช่ไหม ที่ตามไปด้วย

เฮ้อ พวกนี้เนี้ยเมื่อไรจะเข้าใจเสียทีว่า ลูกตัวเองมีครอบครัวแล้วนะ ไม่ต้องตามติดแจก็ได้

ไปอีกตอนเช้าก่อนเดินทาง วางยาเลย ให้หลับไปเลย 55 มันแรงไปเปล่า เค้าฝืนขึ้นมาจะยิ่งโมโหอ่ะเปล่าหว่า ^^

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 เม.ย. 10, 07:32 น »

จะมาบอกคุณ Nuttyya ว่า ที่บอกว่า q*012 ที่เราไม่เคยต่อรองได้ค่ะ q*013 คือ คุณลูกเราเองค่ะ ตอนนี้ ถ้าคุณ Nuttyya คลอดแล้วยังไม่รู้สึกหรอกค่ะ ต้องซักประมาณพูดได้นั่นแหละค่ะ เค้าว่าเป็นอาร์ตตัวแม่ประจำบ้านเลยค่ะ ตอนเรียนวิชาเจรจาต่อรองนี่ เค้าบอกเลยว่า ที่ต่อรองไม่ได้ก็มี เรื่อง ทำบุญ ร้านขายโลง เช่าพระ แล้วที่สำคัญ บุคคลในบ้านค่ะ คือ เจ้าตัวเล็กประจำบ้านนี่แหละ อย่างเรื่องดูโทรทัศน์ ลองเปลี่ยนช่องสิ เป็นเรื่อง...

เตรียมใจไว้เลยค่ะ ถ้ามีลูกแล้วนะคะ

แต่ถ้าจะไม่พาไปก็ใช่ที่ค่ะ คือ คุณตาคุณยายคุณปู่เสียหมดแล้ว เหลือแต่คุณย่า แต่ลูกสาวยังไม่เคยไปนอนค้างบ้านย่าเค้านี่สิคะ พูดยาก เดือนนึงแวะเอาเงินไปให้เค้าเดือนละหนเองค่ะ ก็เป็นลูกสะใภ้ที่แม่สามีไม่รับค่ะ ทำไงได้คะ เวลาไปไหน ก็ไปกันหมด 3 คนค่ะ แทคทีมค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 28 เม.ย. 10, 20:30 น »

อยากนี้ ยากมาก ๆ เลย ตอนนี้ คลอดน้องได้ 21 วันแล้ว ยังไม่รู้ชะตาตัวเองเลยค่ะว่า วันที่ 19 พฤษภาคม จะเป็นอย่างไรบ้าง
แต่ก็ยิ้มสู้ เพื่อลูกนะค่ะ

ส่วนเจ้าตัวเล็กนี้นะ อืม ๆๆ เข้าใจเลยว่า ทำไมต้องบ่น ^^

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 17 พ.ค. 10, 20:44 น »

วันนี้ คิดออกแล้ว งวดหน้าพาหลานไปอีกคน ไปล็อกเจ้าตัวเล็กไว้ 555

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 30 ม.ค. 11, 14:36 น »

เปิด 2 ห้องสิ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม