หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ช่วยแนะนำด้วยนะคะไม่รุ้จะทำยังไงค่ะ  (อ่าน 2058 ครั้ง)
Guest
ช่วยหน่อยนะคะ
เรทกระทู้
« เมื่อ: 27 เม.ย. 10, 15:05 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คือหนูกับแฟนคบกันมมาได้6ปีแล้วค่ะ เมื่อวานหนูกะแฟนทะเลาะกัน เค้าบอกว่าขอให้มีอะไรกันได้ไหม
แต่หนูบอกว่ารอให้แต่งงานกันก่อนไม่ได้หรอ รอให้มันถึงเวลาก่อน ผู้ใหญ่เค้าก็สอนว่าอย่างเพิ่งมีอะไรกัน
แต่แฟนเค้าบอกว่าถ้าไม่ให้ก็เลิกกันไปเลย ไหนบอกว่ารักกันทำไมให้กันไม่ได้ แสดงว่าไม่รักกัน เค้าพูดปนะมารนี้อะค่ะ
หนูอยากให้ทุกคนช่วยแนะนำว่าความรักมันจำเปนด้วยหรอคะกับการที่จะต้องทำแบบนั้น
แล้วตอนนี้หนูกับเเฟนก็เพิ่งจะเรียนมหาลัยอยุ่เลยค่ะ ยังเรียนไม่จบเลย
หนูไม่ให้เค้าทำ เค้าจะบอกเลิกหนู
หนูควรทำยังไงดีค่ะ
ควรที่จะเลิกกับเค้า
หรือควรคบต่อไปแล้วให้เค้าคะ

ขอร้องช่วยแนะนำด้วยนะคะ
หนูเครียดและเสียใจมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
หญิงที่เคยเสียตัว
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 27 เม.ย. 10, 15:59 น »

ขอแนะนำว่าเลิกดีกว่าค่ะ เพราะถ้าเค้าพูดแบบนั้นก้อแสดงว่าเค้าไม่รักเราจริง ถ้ารักจริงก้อต้องรอได้

ผู้ชายสมัยนี้ส่วนใหญ่ได้แล้วทิ้ง มีน้อยนะค่ะที่ได้แล้วรักมากกว่าเดิมอ่ะ

เจอมาเยอะละผู้ชายแบบนี้ เห็นแก่ตัวอ่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
เสือผอมฯ
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 27 เม.ย. 10, 16:24 น »

น้องต้องถามเขาว่าพร้อมที่จะรับผิดชอบใครสักคนหรือยัง (...จะลำบากมาก ) เรียนยังไม่จบ อนาคตไม่รู้ น้องทำถูกที่สุดแล้ว จงรักษาขนบธรรมเนียมและวัฒนะธรรมของหญิงไทยไว้ อย่าไปเสียใจให้กับชายที่เห็นร่างกายเราเพื่อความใคร่ เขาห่างจากเราก็มีใจเป็นอื่น...ใช่มั๊ยคุณเจน q*013

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 27 เม.ย. 10, 17:23 น »

ถ้าผู้ชายขอและผู้หญิงไม่ให้ และจะขู่ว่าเลิก อย่าไปยอมครับ ถ้าเขารักจริงเขาจะต้องเข้าใจว่าเรายังไม่พร้อม ผมว่าผู้ชายเกือบทุกคนต้องขอผู้หญิงอยู่แล้วล่ะ อยู่ที่ว่าผู้หญิงจะให้รึป่าว แค่นั้นแหละ ถ้าไม่ให้ผู้ชายก็รอไปดิ จนกว่าเราจะพร้อม หรือจนกว่าแต่งงาน ผมขอแฟนผม แฟนผมให้ก็เอา ไม่ให้ก็ไม่เอา ผู้ชายที่รักเราจริงๆต้องเข้าใจเรา เชื่อได้เลยครับ q*056

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 เม.ย. 10, 18:05 น »

คุณเลิกเถอะครับ แบบนี้มันคิดเอาแต่ได้นี่หว่า ลูกเค้ามีพ่อมีแม่นะ q*011

Tags:
Guest
ขอบคุณค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 27 เม.ย. 10, 20:06 น »

ขอบคุณทุกคนมากนะคะ สำหรับคำแนะนำดีๆค่ะ q*014

Tags:
Guest
ขอบคุณค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 27 เม.ย. 10, 20:19 น »

ขอบคุณทุกคนนะคะที่แนะนำหนู

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 27 เม.ย. 10, 22:20 น »

อยุในสถานการณืเดียวกานเลยค่ะ...

ผิดที่ของพี่สาวอยุใกล้กันแต่ของน้องอยุไกลกันค่ะ

แต่แฟนหนูก็ขอมีอารายด้วยหลายครั้งแล้ว

แต่น้องบอกเค้าไปว่า ให้เราโตกว่านี้ก่อน ถ้ารักเราจิงเค้าก็จะต้องรอเราได้ค่ะ

ไม่พี่สาวก็บอกไปว่า ถ้าเราจะได้กันเดี๋ยวมันก็ได้กันเอง

พูดเลี่ยงๆๆไปก่อนนะค่ะ ไม่พี่สาวก็อ้างเหตุผลต่างๆๆ เช่น ให้เค้าเป็นคนแรก หรือก็หาข้อแม้ต่างๆมาอ้างค่ะ

เรื่องอย่างนี้ก็ถือเป็นบทพิสูจน์ของความรักของคน2คนได้นะค่ะ

เป็นการลองใจกานอย่างหนึ่งเลยค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 27 เม.ย. 10, 23:03 น »

ถ้าจะคบต่อ ต้องมีอะไรกับเขา

ถ้าจะไม่มีอะไรกับเขาก็ต้องเลิก q*036

บังคับข่มเหงกันเกินไปแล้วคะ q*016

แบบนี้ต้องพูดจา กันด้วยเหตุผล

ถ้าเขารับฟังก็ดีไป

แต่ถ้าเขาไม่ฟังและยืนยันจะเลิกอย่างเดียว

ก็ปล่อยเขาไปเถอะคะ

เพราะเรามั่นใจว่า เขาไม่เลิกกับคุณหรอก

แค่ขู่หนะ q*033

Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 28 เม.ย. 10, 09:20 น »

q*005
มันเป็นการขู่เพื่อสนองความต้องการของเขาเฉยๆน่ะ q*001
หนูอยู่นิ่งๆ ไม่ต้องตามใจเขา ส่วนเขาจะออกอาการอย่างไรก็ช่าง q*030
เรื่องแบบนี้คนนอก น่ะพูดง่าย แต่มันเป็นเรื่องที่ คนในเหตุการณ์จะลำบากใจในขณะที่เจอปัญหา q*034
การปฎิเสธง่ายๆ คืออย่าอยู่กัน 2ต่อ2 ในที่ ที่เปิดโอกาส(เขาคงไม่ขอตรงป้ายรถเมล์หรือในรถไฟฟ้า btsหรอกนะ) q*013
และเลี่ยง หาคำตอบอื่นๆเข้ามา ช่วย เพื่อไม่ให้เขา อารมณ์เสียง่ายๆ q*017
เช่นตอบง่ายๆคือมันยังไม่ถึงเวลา หนูลองแข็ง กลับไปดูบ้าง เขาจะอ่อน ลง q*040
เชื่อเหอะ เขา ไม่ไปไหนหรอก แต่จะมีอาการแบบอยากมีคนโน้นคนนี้เพื่อเรียกร้องความสนใจ q*041
เพื่อให้หนูยอมเขา q*032
นั่นหมายถึงเขาแสดง ธาตุแท้ออกมาให้พิจารณาโดยง่าย q*043
อายุยังน้อยทั้งคู่ เขาขอหนูก็ยิ้มแล้วตอบเหมือนเดิม คือยังไม่ถึงเวลา q*052
ถ้าเขาทนไม่ไหวจริงๆก็ให้เขาไปจัดการกับความต้องการของตัวเอง q*022
หรือตอบไปเลย ว่า เมื่อก่อน คุณทำยังไงตอนไม่มีฉันก็ทำต่อไปเหอะ q*047
ยังไงก็อย่ายอมเลย เอาไว้โตกว่านี้จบแล้วมีการมีงานทำ q*040
ทั้งคู่อาจไม่อยากมีกันแล้วก็ได้ q*008q*013

Tags:
Guest
มะม่วง
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 เม.ย. 10, 16:04 น »

เลิกเถอะครับ ถ้าเขารักเราจริงก็ต้องรอได้ น้องเป็นผญก็ต้องทำตัวให้มีค่า รอให้เรียนจบมีงานทำแล้วค่อยแต่งงาน ให้พ่อแม่ภูมิใจ และพ่อของลูกเราจะภูมิใจในตัวของเราด้วย ผชเกือบทุกคนเขาไม่ภูมิใจหรอกที่แม่ของลูกเคยมีอะไรกับผชมาก่อน ว่าแต่เขาจะพูดหรือไม่ ( ถ้าทะเลาะกันเมื่อไรนะพูดแน่ เคยเห็นมากับตา )

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 29 เม.ย. 10, 11:34 น »

ขอบคุณทุกคนมากนะคะ สำหรับคำแนะนำดีๆค่ะ q*014

มีคำพูดที่อยากจะฝากบอกเขาครับ หาก 6 ปี ที่คบหา ดูใจกัน เขาไม่แคร์จิตใจของคุณ
หวังเพียงต้องการเพียงสิ่งนั้นสิ่งเดียวเท่านั้น เป็นความหมายของความรักที่เขามีให้เท่านี้เองหรือ
แล้วอนาคตล่ะ ใครบอกได้ว่าจะเป็นอย่างไรต่อไป เขาแคร์อนาคตของคุณบ้างไหม
หากมีสิ่งผิดพลาดอะไรเกิดขึ้นมา เขามีปัญญารับผิดชอบชีวิตของคุณไหม อย่างไร
ความรักหากแปรค่าเป็นความพิศวาสชั่วครั้งคราว อย่ารักกันเลยดีกว่าครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 30 เม.ย. 10, 18:41 น »

สงสัยว่าคบนานแล้วและตอนนี้อาจกำลังจะไปปิ้งคนใหม่แต่คนนี้คบมานานก็ไม่ได้สักทีก่อนเหอะ จะเลิกไปเลยก็เสียดายหรือป่าวหว่า.....ผู้ชายแบบนี้ทิ้งๆมันไปเถอะคับ รักจริงรอได้อยู่แ้ล้วคับบบบ

Tags:
Guest
ผ่านมาแล้ว
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 1 พ.ค. 10, 21:49 น »

เคยเป็นแบบนี้ค่ะ แต่ไม่คบกันนานถึงหกปีอย่างน้องนะคะ แล้วก็เรียนจบแล้ว ทำงานแล้ว ไม่อยมค่ะ แต่ว่าเราก้ออยู่กันสองคนค่อนข้างบ่อย มาวันนึงเค้าข่มขืนเลยค่ะ แรกๆ ก้อดีค่ะ พอหลังๆ มาสันดานออกค่ะ น้อง นิสัยเปลี่ยนทันที อะไรที่เคยได้ก้อไม่ได้ จนผ่านมาสองปีจากที่เคยเสียตัวไป ตอนนี้ถึงขอมีอะไรด้วย มันก้อขี้เกียจค่ะ แนะนำว่า หกปีที่ผ่านมาเรารู้จักกันขนาดไหน ใช่ตัวจริงของเขารึเปล่า ส่วนใหญ่ก้อแอ๊บไว้ทั้งนั้น ตัวน้องน่าจะรู้ดีที่สุด ขอให้ยอมรับความจิง มองที่ความเป็นจริง อย่าคิดเข้าข้างตัวเองนะคะ แล้วน้องจะรู้เอง ว่าควรทำอย่างไร

Tags:
Guest
T คนน่ารักครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 2 พ.ค. 10, 13:04 น »

ผมคนหนึ่งที่คบกันมา 7 ปี ได้เสียกันตั่งเเต่ปีเเรกเเบบว่า บังคับเขาอะครับ จนถึงทุกวันนี้ เราก็มีลูก1คน มีครอบครัวที่อบอุ่น
ตอนนี้รักลุกมากครับ ผมก็ยังรักเขาเหมือนเดิม ครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 2 พ.ค. 10, 21:47 น »

ให้เค้าไปเถอะครับ คบ6ปีแล้ว เด๋วเค้าทนไม่ไหวไปเอาคนอื่นแล้วติดใจล่ะ

Tags:
Guest
คนใจร้อน
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 4 พ.ค. 10, 11:12 น »

เลิกไปเลยช่างหัวมันถ้ามันรักเราจริงมันก็ต้องอดทนเเต่นี่อะไร... q*011
ถ้ามันยังถามอีกก็เลิกไปเลยเเล้วหาคนใหม่คนที่เขารักเราเเละรอเราได้ q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 4 พ.ค. 10, 11:48 น »

ให้เค้าไปเถอะครับ คบ6ปีแล้ว เด๋วเค้าทนไม่ไหวไปเอาคนอื่นแล้วติดใจล่ะ

โห!

ทำไมคิดสั้นแบบนี้
คนรักแบบนี้ไม่มีมันก็ไม่ตายหรอกครับ
q*068q*068
Tags:
Guest
sodarkbk
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 17 พ.ค. 10, 21:36 น »

q*056 ถ้าคุณให้เขาไปแล้วเลิก คุณเสียความบริสุทธิ์ครับแทนที่จะเก็บมันไว้ให้ผู้ชายที่เป็นพ่อของลูกคุณ แล้วเขาจะภูมิใจในตัวคุณ อย่าคิดตามแฟชั่นคนกันเพื่อฟันแล้วทิ้ง (พวกผู้ชายชอบคิดแบบนี้ถ้าเขาคิดว่าคุณไม่ใช่แม่ของลูกคุณ)จำไว้ พอเบื่อแล้วก็ตีจาก

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม