หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: มันไม่เคยจบลง  (อ่าน 1662 ครั้ง)
Guest
คนที่ยอมเจ็บ
เรทกระทู้
« เมื่อ: 4 พ.ค. 10, 10:10 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ไม่รู้ว่าจำเรื่องของ ฉันกันได้ไหม

ตอนนี้ท้องได้ 7 เดือนแล้ว

แต่แฟนยังไปๆ มาๆกับ ญ คนนั้น เหมือนเดิมและมากกว่าเดิม

ใน หนึ่งอาทิตย์ ยังต้องอยู่กับ ญ คนนั้นบ้าง กับฉันบ้าง

ทรมาน

แม้จะท้องแต่กินไม่ได้ นอนไม่หลับ สงสารทั้งลูกนอกท้อง
และ ลูกในท้อง

ถ้าบอกว่าไม่ตั้งใจให้เกิดคงไม่มีใครเชื่อ

แต่ไม่ได้ตั้งใจจิง ๆ

ถ้าวันนึง ญ คนนั้นท้องมาบ้างชีวิตจะเป็นยังไง

คิด ๆๆๆๆๆๆ เครียด ๆๆๆๆๆๆ

มีชีวิตอยู่ตอนนี้ไปเพื่ออะไร

เพื่อใครน่ะรู้ ต้องอยู่เพื่อลูก เพื่อแม่

แต่เขาเคยคิดให้เรื่องนี้จบไหม อยากรู้จัง

3 คนผัวเมียทรมานเหลือเกิน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
คนที่ยอมเจ็บ
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 4 พ.ค. 10, 10:35 น »

สำหรับคนที่ไม่จำเรไม่ได้

แฟนไปมีเมียน้อยค่ะ

ทรมานกับการที่แฟนพยายามจะเลิกกับ ญ คนนั้น

มา 1 ปีเต็ม ๆ

จับได้เมื่อ ปลายมีนาปีที่แล้ว

จนทุกวันนี้

แฟนยังคงไปมาหาสู่ระหว่าง ฉัน กับ ญ คนนั้น

มา 1 ปี กว่า ๆ

อยู่กับการทำใจ ทราน

เรามีลูกกัน 1 คน 7 ขวบ และตอนนี้ท้องอีกคนได้ 7 เดือน

ญ คนนั้น ทน และไม่ยอมไปไหน

แฟนตกงานมา 1 ปี แล้ว

และมีชีวิตวุ่นวายแต่กับเรื่อง ญ คนนี้มาตลอด 1 ปี

ฉันรู้ว่าทั้งหมด เป็น ก้อนหินก้อนนั้น

แต่ฉันลองพยามแล้ว

ฉันมันแย่เองที่ทำใจไม่ได้สักที

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 4 พ.ค. 10, 18:42 น »

คุณต้องทิ้งก้อนหินให้ได้ครับ ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอ
สู้ๆครับ เพื่อตัวเราและลูก

Tags:
Guest
ขอให้หายเจ็บ
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 4 พ.ค. 10, 20:57 น »

เป็นห่วงนะ ท้องใกล้คลอดสามีก็ตกงาน เรื่องสามี ทำใจยังไม่ได้ก็ต้องทน เขาจะไปๆ มาๆ ก็ไม่เป็นไร แต่คุณจะต้องเอาตัวรอดในการดำรงชีวิต และเป็นที่พึ่งของครอบครัวให้ได้ ไม่ว่าจะมีสามีอยู่หรือไม่ เพราะยังมีลูกอีกสองคนที่รักและต้องการคุณอยู่ กำลังใจค่ะ q*054

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 4 พ.ค. 10, 21:57 น »

รักและคิดถึงตัวเองกับลูกให้มากๆคะ q*060

Tags:
Guest
หญิงม่ายคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 14:43 น »

ถ้าอยู่ด้วยกันแล้วทุกข์ขนาดนี้ ดิฉันว่าคุณควรหย่ากับเขาเสียเถอะค่ะ ดิฉันเองก็เคยอยู่ในสถานะเมียหลวงโดยไม่รู้ตัว
ผ่านช่วงเวลาเลวร้ายที่สุดในชีวิตมาอย่างสาหัสค่ะ แต่สุดท้ายก็ผ่านมาได้ สุดท้ายเค้าไม่เลือกใครหรอกค่ะ ทุกวันนี้อยากขอบคุณเค้าที่ยอมหย่าให้ ทุกวันนี้อยู่กับลูกสองคน สุขบ้างทุกข์บ้างก็ยังดีกว่ามีคนมาสร้างความทุกข์เพิ่มให้อีกค่ะ ดิฉันเชื่อในบาปกรรมที่พวกเค้ากระทำค่ะ พวกเค้าไม่มีความสุขหรอกค่ะ คิดถึงพ่อ แม่เรา ลูก ๆ เราดีกว่าคะ พวกเค้ารักคุณมากกว่าผู้ชายคนนั้นรัก ทำเพื่อพวกเค้าดีกว่าค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 15:35 น »

ไม่เป็นไรนะค่ะฉันเองก็เป็นแบบคุณแต่ต่างกันตรงที่ลูกฉันคนโต 7 ขวบ แต่คนเล็กคลอดได้ 7 เดือนแล้ว ชีวิตของฉันกับคุณก็ไม่ต่างอะไรสามีฉันก็ไปๆมากับฉันและผู้หญิงที่เข้ามาทำลายครอบครัวฉันเป็นอย่างนี้เกือบปีแล้วเช่นกันแต่สามีฉันรับผิดชอบเรื่องค่าใช้จ่ายทุกอย่างแต่สิ่งที่ฉันทนอยู่ทุกวันนี้ก็เพื่อลูกไงค่ะเรามีลูกเข้มแข็งไว้นะค่ะอดทนนึกถึงลูกไว้เยอะสุขภาพร่างกายจะได้แข็งแรง...ช่างมันเถอะค่ะฉันเชื่อว่าสิ่งที่พวกเขากระทำกับเราสักวันบาปกรรมมันจะตามสนองพวกเขาเองในเมื่อวันนี้เราทุกข์ทรมานเจ็บปวดกับสิ่งที่พวกเขาได้รับและอีกไม่นานพวกเขาทั้งคู่จะยิ่งเจ็บปวดทรมานมากกว่าที่เราเป็นอยู่ฉันเข้าใจนะค่ะกว่าจะผ่านมันมาได้มันทรมานมากแค่ไหนถ้าตัดสินใจอะไรแล้วก็ทำไปเลยค่ะการตัดสินใจขึ้นอยู่ที่ตัวคุณในวันนี้เราไม่มีเขาอยู่กับเราตลอดเวลาแล้วต่อไปไม่มีเขาอยู่จริงๆเราต้องอยู่ให้ได้นะค่ะบาปกรรมตามทันในชาตินี้ไม่ต้องรอชาติหน้าหรอกค่ะเข้มแข็งไว้ในค่ะฉันจะเป็นกำลังใจอีกคนค่ะ....

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 18:45 น »

ตอนนี้ก็ มีสภาพทุกข์ใจเหมือนกันคะ แต่ดีที่ตรงไม่มีลูก เค้าขอให้เรายอมรับเมียน้อยของเค้า เค้าอยากมีไว้ทั้ง 2 คน

ทรมานเหลือเกินคะ เพราะรักเค้ามาก จึงยอมทน ทนให้เค้ามีความสุขบนความทุกข์ของเราเอง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 19:23 น »

ทางออกมีอยู่มองให้เป็น จะเห็นเอง... q*054

ยอมรับความจริงอยู่กับสิ่งที่มี...ยอมรับกับสิ่งที่มันต้องเกิด... q*054

แล้วจะได้เดินต่อไป... q*043q*043

ตอนนี้ท้องอยู่ก็อย่าไปสนใจเยอะ q*021q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 21:36 น »

q*027q*027q*027q*027

เหตุการณ์คล้ายกัน

แต่ต้องอดทนต่อไปเพื่อลูกนะคะ

เป็นกำลังใจให้

คนเป็นลูกคงเจ็บปวดไม่ต่างจากคุณหรอกค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 21:41 น »

เฮ้อ กาเมสุมิจฉาจาราเวระมะนี สิกขะปะทังสะมาทิยามิ สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 22:31 น »

สรุปแล้ว..ปัญหาของทุกคนตรงกันและเรื่องเดียวกัน

คือเรื่องของ พี่จู๋กับน้องจิ๋ม (เฮ้อ) q*033

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 16:49 น »

ใช่ค่ะปัญหาของทุกคนที่โพสมาตรงกันแต่มันแล้วแต่ว่าใครจะทุกข์มากกว่ากันเจอคนละแบบแต่ที่คุณๆโพสมามันน่าจะเกี่ยวกับเรื่องของสภาพจิตใจใช่ว่าจะเรื่องน้องจู๋หรือน้องจิ๋มนะค่ะ...ใครไม่เจอก็ไม่รู้สึกหรอกค่ะ...ในเมื่อวันนี้เราทุกข์และพวกบรรดาสามีของแต่ละคนทำความทุกข์ให้กับพวกเราดังนั้น คำที่ว่ามีความสุขบนความทุกข์ของเรา สักวันพวกบรรดาสามีของเราและคนที่ทำให้เราเป็นทุกข์ก็ไม่ต่างอะไรกับที่เราได้รับหรอกค่ะ...ทางออกของมันมีอยู่แล้ว...คิดอย่างเดียวเพื่อลูกๆเท่านั้นค่ะ...ความเห็นแก่ตัวของผู้ชายก็เกิดขึ้นได้เสมอ ( บางคน ) สุดท้ายของตายอย่างพวกเราๆเป็นคนที่มีค่าที่สุดดังนั้น......
เข้มแข็งไว้นะค่ะจำไว้เสมอว่าเราไม่ใช่คนผิดและเราก็ไม่ได้ทำผิดอะไรกับสามีของเราสักวันบรรดาสามีของพวกเราต้องแพ้ความดีของเราค่ะ....อดทนนะค่ะ... (บอกสามีไปเลยค่ะว่าสักวันของตายอย่างฉันถ้าคุณคิดว่าเป็นของตายแต่ระวังนะค่ะถึงแม้จะเป็นของตายสำหรับคุณแต่ถ้าของตายอย่างฉันมันดิ้นได้คุณจะรู้สึก) ....ให้กำลังใจตัวเองค่ะ...

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 17 พ.ค. 10, 17:18 น »

-ขอเป็นกำลังใจให้คุณสู้ต่อไปนะคะ
คิดซะว่ามันเป็นเวรกรรมตั้งแต่ชาติที่แล้ว
ผู้หญิงคนนนั้นเค้าเลยมาเอาคืน
อโหสิกรรมให้เค้าไปเถอะค่ะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม