หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: จะทำอย่างไรดีผมกำลังตกหลุมรักสาวรุ่นพี่ที่ห่างกันมาก  (อ่าน 20429 ครั้ง)
Guest
ดช.ลึกลับ
เรทกระทู้
« เมื่อ: 4 พ.ค. 10, 15:07 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครับ ผมคิดว่ามาบอร์ดนี้น่าจะช่วยได้มากเลย ผมกำลังตกหลุมรัก รุ่นพี่คนนึง อายุ 47 ส่วนผม 26 จะบอกพี่เค้ายังไงดี บอกดีไม๊ เราไปเที่ยว ดูหนัง ด้วยกันบางครั้งที่มีโอกาสพี่เค้าเป็นน่ารัก มีเสน่ห์ใครเห็นก็หลงรัก ผมควรทำไงดี อยากลบภาพ เด็กชาย เกาะสาวรุ่นพี่ด้วยพี่เค้าเป็นเจ้าของธุระกิจ ผมมีส่วนตัวครอบครัวอยู่บ้านไม่ถือว่าร่ำรวยเท่าไร ทำไงดีครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ดัมมี่
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 02:37 น »

ไม่เห็นแปลกเลยคะ พี่เองก็33 แฟนพี่21 ตอนนี้มีลูกสาวด้วยกัน 1 คน ส่วนแฟนตอนนี้ติดทหารคะ ห่างกัน 1 รอบพอดีไม่เห็นแปลกเลย แต่โดยส่วนตัวก็คิดว่าเค้าเด็กกว่าเราคะ คงไปกันไม่รอด แต่แฟนบอกว่าอย่าดูถูกความรักของเขา พี่บอกว่าถ้าคิดจะมาหลอกคนแก่ก็บอกแต่เนินๆ จะได้หาคนที่อายุใกล้เคียงกันหน่อย ไม่ใช่อีหน่อยแก่ก็ทิ้งกันไป แฟนบอกว่าอนาคนไม่รู้แต่ตอนนี้รักพี่ และก็มีพี่คนเดียวตลอดไปนะคะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
neing
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 08:14 น »

เราก็เคยมีแฟนอายุน้อยกว่า 2 ปีคบกันมา 7 ปีเค้าติดทหารไม่ติดอย่างเดียว ติดผู้หญิงด้วย เลยต้องเลิกกันไป นี่ขนาดห่างกันแค่สองปีนะ แต่ในกรณี จขกท.
ถ้าคุณรักจริงไม่ใช่หลงนะคะ และอยากมีผู้หญิงคนนี้อยู่เคียงข้างตลอดและคุณก็อยากเคียงข้างเค้าตลอด ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร อายุเป็นเพียงตัวเลขค่ะ แต่ถ้าคุณไม่นึกถึงขั้นนั้น ก็ปล่อยให้เค้าหาอายุที่ใกล้เคียงกันดีกว่าค่ะ เพราะคนเราแก่ขึ้นทุกวัน จะได้ไม่ต้องมาเสียเวลากับคุณอยู่ เลิกกันเค้าก็ 50 แล้ว หมดกันค่ะ

Tags:
Guest
kkkt
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 08:28 น »

ถ้ารักพี่เค้าจริงก็ไม่เป็นไรหรอกนะ...เรื่องฐานะ ถ้าคุณดูแลตัวเองได้อยู่แล้วก็ไม่ต้องไปแคร์ใคร เราก็แค่ทำตัวปกติเป็นสุภาพบุรุษ
ให้เค้ารู้สึกว่าอยู่กับคุณแล้วสบายใจ อบอุ่น และไม่จำเป็นต้องทำตัวเป็นเด็ก ควรจะเป็นผู้ชายคนนึ่ง ที่อยากดูแลเค้าให้ดีที่สุดก็พอ
วันข้างหน้าช่างมัน ถ้ารักเค้าจริง ก็ดูแลเค้าให้ดี (อย่าให้เค้าเป็นฝ่ายดูแลเรา มันไม่ MAN)

Tags:
Guest
เผยความในใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 08:48 น »

อย่าได้แคร์ เพราะอยู่ที่ความเข้าใจนะ เพราะพี่เองก็ห่างกับสามีตั้ง 14 ปี ก็ไม่เห็นแปลกเลย อยู่กันแบบเข้าใจมีลูกด้วยกัน 1 คน ตอนนี้พี่อายุ 38 ปี ส่วนสามีก็ 24 ปีเอง คบกับเด็กแล้วสบายใจดีนะ ไม่เครียดด้วย ไม่เรื่องมาก และสามีพี่ก็โค รตเอาใจพี่ด้วย ทำยังกะพี่เป็นเด็กคอยดูแลตลอด เขารักทั้งลูกและเมีย เขาเป็นผู้ใหญ่เกินอายุเขาเลยล่ะ ความคิดนึกว่าคนแก่กลับชาติมาเกิด พี่อายุ 38แล้วยังเฮ้วๆๆทำตัวเด็กๆซะด้วยซ้ำไป ส่วนใหญ่มีแต่แฟนจะเอาใจนะ และพี่ก็เอาแต่ใจตัวเองด้วย อยู่กันมา 6 ปี ก็ไม่มีปัญหานะ ครอบครัวอบอุ่นดี
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 08:58 น »

น้องก็ต้อง เป็นเจ้าของธุรกิจ ให้เธอเห็นความสามารถบ้าง
(ไม่ใช่ว่า น้องรวย มา แล้วเธอจะมอง แต่ความสามารถ ที่จะนำเธอได้ต่างหาก)
การที่ ญ เป็นเจ้าของได้ แสดงว่า เขาเก่ง มองโลกมานาน เห็นอะไรมามาก
พี่เคยเห็น ช คนนึง เกาะ ญ (อายุ ไม่ห่างเท่าน้องนะ)
เวลา ต่อหน้า ทำดี สุภาพ แต่เวลาลับหล้ง นินทา สนุกปากว่า เหม็นกลิ่นคนแก่ ไม่เหมือน สาวๆ หอมกว่า
หยาบคาย มากเลย
เป็นพี่ พี่ก้ไม่เชื่อว่า อีกฝ่ายจะจริงใจนะ ยิ่ง บอกว่า เป็นเจ้าของ...อีกอะ

Tags:
Guest
ภูวดล ผาผาย
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 09:10 น »

บอก รัก ไปเลย ครับ

Tags:
Guest
น้ำใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 09:21 น »

ไม่เห็นจะแปลงเลย ตอนนี้เป็นเรื่องปกติไปแล้วกับการที่มีแฟนอ่อนกว่าตัวเอง
อยู่ที่ความเข้าใจกันมากกว่า อย่างเราก็มีแฟนที่เด็กกว่าห่างตั้ง 4 ปีนะ เรา 34 แฟนเรา 30

Tags:
Guest
จิจ๊ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 09:34 น »

พี่ก็ เป้นผู้หญิงคนนึงนะ ที่มีแฟนเด็กกว่า แต่แค่ปีเดียว
ถ้าผู้หญิงคนนั้นเก่ง ผู้ชายต้องเก่งกว่าเยอะ
ต้องเป้นผู้ใหญ่ด้วย เรื่องอายุไมเท่าไรหรอก แต่ ความเป้นผู้ใหญ่สิสำคัญ

อย่างแฟนพี่ ขนาดห่างกันแค่ปีเดียว พี่ยังว่ามันมีปัญหาเยอะเลย
จริงแฟนเด็กเอาใจเก่ง ยอมเราทุกอย่าง

แต่ถ้าเกิดว่า เค้ามีอารมณ์แบบเด้ก ๆ ขึ้นมาไม่ฟังเหตุผล ขี้หึงตลอด แบบนี้ก็ไม่ไหวนะ
และมันก็เป้นอยู่ ต้องให้พี่มีอารมณ์โมโห ตลอดเลย ถึงจะหยุดงี่เง่า
แต่พอมันอารมณ์ดีนะ ก็ เชื่อฟังดีหรอก

ถ้าผู้หญิงคนนั้นเก่ง ผู้ชายต้องเก่งกว่าเยอะ
ต้องเป้นผู้ใหญ่ด้วย เรื่องอายุไมเท่าไรหรอก แต่ ความเป้นผู้ใหญ่สิสำคัญ
คือที่พี่รู้สึกนะ ผู้ชายต้องรู้ว่าอะไรควรไม่ ควร แยกแยะหน่อยอ่ะ ว่าใครเป้นใคร
ไม่ใช่หึงไปซะหมดอ่ะ แล้วผู้ชายควรจะรู้ด้วย ว่าอะไรควรทำตอนไหน ไม่ควรตอนไหน
ต้องแสดงว่าเป็นผุ้นำอ่ะ ผู้หญิงเก่งเค้าถึงจะยอมรับได้ แต่ไม่ใช่สั่งผู้หญิงนะ
ต้องช่วย ๆ กันแสดงความคิดเห้นอ่ะ

ความรักง่าย ๆ เลย คือ ความเข้าใจ ถึงจะรอด แต่มันทำยากจังเลย

สู้ ๆ ลองบอกเค้าไปเลย ถ้าเค้าคิดจะคบเด็กจริง เค้าก็จะบอกเราเองล่ะ
โตเป้นผู้ใหญ่แล้ว มันไม่อะไรมากหรอก พุดตรง ๆ อ่ะ ดีที่สุด

ถ้าคบเป้นแฟนไม่ได้ ก็ คบเป็นเพื่อนคู่คิดกันไปก่อน

Tags:
Guest
sad
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 09:39 น »

ก็แค่บอกว่า ป้าครับ ผมรักป้า แค่เนี๊ย

ใช่เเล้ว ต้องรีบบอกด้วย ขืนช้า จะัต้องเป็นบอกรักยาย ไม่รู้ด้วยนะ q*013q*013
Tags:
Guest
smile
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 09:52 น »

อะไรไม่ว่า ทั้งสองฝ่ายจะต้องไม่มีครอบครัว ญ. โสดหรือหย่าแล้วคุณเองก็เช่นกัน

Tags:
Guest
-*-
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:01 น »

เราก็มีแฟนเด็ก เราอายุ 39 แฟนเรา 35 คบกันมาจะ 5 ปีละ

ทำตัวแก่กว่าเราอีก ( ชอบบ่น ) แต่ว่านิสัยเรื่องอื่นดีมากๆๆๆๆ

ใครจะว่าไรอย่าไปสนค่ะ เราคือคนที่จะอยู่กับเค้า ใช้ชีวิตอยู่กับเค้า

เพราะฉนั้นอย่าไปสนใจคนอื่น คนเราคบกันที่นิสัย หน้าตา อายุ แค่ส่วนประกอบ

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ q*012
Tags:
Guest
โอ๊ะ โอ
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:02 น »

นี่ก็มีแฟนห่างกันแปดปี เรา 24 แฟน 16

ก็ไม่เห็นเป็นไร คบกันที่ใจ

Tags:
Guest
buxom
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:13 น »

มองที่ละประเด็น ถามตัวคุณเองก่อนว่ารักเขาจริงไหม ไม่ใช่แค่หลงรูปภายนอก ทรัพย์สินเงินทอง
ประเด็นต่อมา คุณจะรับได้ไหมหากมีคนพูดว่า คุณมากับแม่เหรอ นินทาลับหลังว่า มีเมียหรือมีแม่กันเนี่ยะ
แต่ที่ควรจะทำก่อนตอนนี้ คุณถามเธอแล้วหรือยังว่า เธอคิดเหมือนคุณหรือเปล่า ถ้าไม่เหมือนก็จบข่าว แต่ถ้าเหมือนก็ค่อยว่ากันต่อ แบบนี้จะดีกว่าไหม???
การมีชีวิตคู่ มันไม่ใช่แค่มีความสุขตามที่เราต้องการเพียงฝ่ายเดียว มันต้องมีทั้ง 2 ฝ่าย มันถึงจะไปกันได้
แค่ปกติคน 2 คน มีความแตกต่างบ้าง ยังอยู่ด้วยกันไม่ยืด หากความแตกต่างมันมีมาก คุณต้องเข้มแข็งมากขึ้นกว่าคู่อื่นที่เขาแตกต่างน้อยกว่าคุณ

หากคุณทั้ง 2 คน รักกันจริง ผมเป็นกำลังใจให้ ตอนนี้ผมมีครอบครัว มีภรรยาอายุต่างกัน 8 ปี อยู่กันมาร่วม 17 ปี มีลูกสาวตัวอ้วน ๆ 1 คน ยังรักกันดีอยู่ และยังคงรักกันไปอีกนาน
เพราะทุก ๆ วัน ของชีวิตคู่ คือ การเริ่มต้น q*021

Tags:
Guest
จีนค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:15 น »

เราเองก็มีแฟนเด็ก ห่างกัน 8 ปี แต่เค้าดีมาก ตามใจทุกอย่างเลย น่ารัก สูๆค่ะ อย่าคิดมากเลย q*021

Tags:
Guest
*-*
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:16 น »

อ่านแล้วมีความสุขจังครับ q*006q*006q*006q*006q*006

Tags:
Guest
เหรอ
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:17 น »

พี่เค้า47นิมีลูกหรือยังคะ มีสามีไหม ถ้าไร้ปัญหาครอบครัว ก็ขอเค้าแต่งงานเลยยยยยยยยยยยยย
(อยากมีเด็กๆมาชอบบ้างจัง อิอิ)

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:30 น »

อันนี้มันอยูที่ตัวเธอเองนะคะ ว่าจะเอายังไง มีไรก็บอกเค้าไปเล้ยย ไม่เห็นแปลกนิเราก็มีแฟนเด็กอ่ะอาจจะห่างกันไม่มากเหมือนเธอแต่นะก็รักกันได้อ่ะ ไม่เห็นมีปัญหา เราว่าความรักเป็นสิ่งสวยงามนะคะ ถ้าพร้อมหน่ะ เอาหละพร้อมแล้วก็บอกไปเล้ยยยยย q*042q*042

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:38 น »

ถ้า...รักจริง รักทน รักแน่นอน มั่นใจในตัวคุณเอง อนาคตไม่อาย (เพราะคุณพี่ผู้หญิงจะแก่กว่ามาก)ไม่มีพันธะใดๆ ทั้งสองคน บอกรักเค้าดัง ๆ ไปเลยครับ ป.ล.ต้องมั่นใจว่าเค้าก้อรักคุณนะ อย่าคิดอะไรเข้าข้างตัวเองครับ แฟนผมอายุมากกว่าผม 9 ปีครับ รักจริง รักทน รักแน่นอนและไม่อายใครครับ q*012

Tags:
Guest
กกก
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:41 น »

เรา 28 แฟน 20 ดูไปดูมา มันจะแก่กว่าเราอีก อย่าเครียด (รึว่าเราดูเด็ก) q*008

Tags:
Guest
อยากบอก
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:01 น »

อยากเตือนให้ตัดสินใจดีดี เพราะเราเคยนะ เรา ญ 44 แฟน 29 เหมือนเด็กกะโปโล เราช่วยชุบตัวนะ ฝากงานให้ เลี้ยงดูจนดีมีหน้าทีการงาน สุดท้ายไปจีบสาวที่งาน แถมยังให้สาวมาด่าเราอีกว่าแก่งั้นงี้ น่าเจ็บใจนะ แต่ทุกวันนี้เราสาบแช่งตลอด ไม่มีวันมีความสุขได้หลอก คนเน-ร-คุณ

Tags:
Guest
namwan
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:08 น »

บอกรักกันไปเลย ถ้ามัวแต่รอ ช่วงเวลาที่คุณจะมีความสุขมันอาจเหลือน้อยน้า....สู้ ๆน้า เรากะแฟนเราก้อห่างกันตั้ง 13 ปี แต่เราหน้าเด็กอะ...เลยไปกันได้ หุหุหุ

Tags:
Guest
na_na
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:15 น »

ถ้าแน่ใจว่ารักจริง ก็แสดงให้เค้าดูสิว่าคุณรักเค้าแค่ไหน ทำเพื่อเค้าได้แค่ไหน
เพราะพี่ก็มีเหมือนกัน ห่างกัน 19 ปี ก็ดู ๆ เค้าอยู่ แต่เค้าทำให้เราได้หมดทุกอย่างเลยที่เราสั่งให้ทำ
ช่วยงานเราได้เยอะ แม้ความคิดบางอย่างเค้าจะยังเด็กไปบ้าง ก็ไม่เป็นไร
ถ้าเดินด้วยกันแล้วคุณไม่อายคนอื่น ก็บอกรักเค้าไปเลย เพราะส่วนใหญ่บอกว่ารัก แต่ไม่กล้าไปไหนด้วยกัน
ชอบอยู่แต่ในห้องนอน แบบนี้มันไม่ใช่รักหรอก คุณต้องไปกะเค้าได้ทุกที่ ถ้าคุณอายคนอื่นก็แสดงว่าคุณไม่ได้รักเธอหรอก
ถ้าคุณรักใครจริงสักคน แล้วคนนั้นรักคุณเหมือนกัน อายุมันไม่สำคัญหรอก ขออย่างเดียว อย่าหลอกกัน ไม่งั้นตาย

Tags:
Guest
อย่าเลย
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:17 น »

ตอนคุณอาจยังไม่เจอหญิงสาวที่คุณจะเปรียบกับเขาได้ พอเจอคุณก็ทิ้งป้าไปอยู่ดี ถ้าคิดเข้าข้างตัวเองก็จะบอกว่าเธอเกิดมาก่อนทำไม
เราเคยมีเด็กมารักอายุห่างกัน 12 ปี เขาบอกว่ารักจริงรักแท้ ไม่แคร์ใคร ก็ไม่น่าแครืเพราะเราดูสาวกว่าเขาอีก เดินด้วยกันก็ไม่น่าอาย ไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะ ถ้าเขาจะคบก็คงไม่เป็นปัญหา แต่มันอยู่ที่ว่า เมื่อเจอคนใหม่เขาก็เปลี่ยนใจ แค่นั้น ใช่มัย ครูแนน

Tags:
Guest
เนียน
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:17 น »

มองที่ละประเด็น ถามตัวคุณเองก่อนว่ารักเขาจริงไหม ไม่ใช่แค่หลงรูปภายนอก ทรัพย์สินเงินทอง
ประเด็นต่อมา คุณจะรับได้ไหมหากมีคนพูดว่า คุณมากับแม่เหรอ นินทาลับหลังว่า มีเมียหรือมีแม่กันเนี่ยะ
แต่ที่ควรจะทำก่อนตอนนี้ คุณถามเธอแล้วหรือยังว่า เธอคิดเหมือนคุณหรือเปล่า ถ้าไม่เหมือนก็จบข่าว แต่ถ้าเหมือนก็ค่อยว่ากันต่อ แบบนี้จะดีกว่าไหม???
การมีชีวิตคู่ มันไม่ใช่แค่มีความสุขตามที่เราต้องการเพียงฝ่ายเดียว มันต้องมีทั้ง 2 ฝ่าย มันถึงจะไปกันได้
แค่ปกติคน 2 คน มีความแตกต่างบ้าง ยังอยู่ด้วยกันไม่ยืด หากความแตกต่างมันมีมาก คุณต้องเข้มแข็งมากขึ้นกว่าคู่อื่นที่เขาแตกต่างน้อยกว่าคุณ

หากคุณทั้ง 2 คน รักกันจริง ผมเป็นกำลังใจให้ ตอนนี้ผมมีครอบครัว มีภรรยาอายุต่างกัน 8 ปี อยู่กันมาร่วม 17 ปี มีลูกสาวตัวอ้วน ๆ 1 คน ยังรักกันดีอยู่ และยังคงรักกันไปอีกนาน
เพราะทุก ๆ วัน ของชีวิตคู่ คือ การเริ่มต้น q*021
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ
Tags:
Guest
ถามใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:38 น »

ถามใจตัวคุณเองให้ดีก่อนว่ารักเธอที่เธอเป็นเธอ นิสัย ใจคอ หรือว่าสังคมภายนอกที่ดูดีของเธอ ถ้าได้คำตอบแล้ว ก็อย่าได้แคร์สิ่งใด

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:40 น »

สวัสดีครับ ผมคิดว่ามาบอร์ดนี้น่าจะช่วยได้มากเลย ผมกำลังตกหลุมรัก รุ่นพี่คนนึง อายุ 47 ส่วนผม 26 จะบอกพี่เค้ายังไงดี บอกดีไม๊ เราไปเที่ยว ดูหนัง ด้วยกันบางครั้งที่มีโอกาสพี่เค้าเป็นน่ารัก มีเสน่ห์ใครเห็นก็หลงรัก ผมควรทำไงดี อยากลบภาพ เด็กชาย เกาะสาวรุ่นพี่ด้วยพี่เค้าเป็นเจ้าของธุระกิจ ผมมีส่วนตัวครอบครัวอยู่บ้านไม่ถือว่าร่ำรวยเท่าไร ทำไงดีครับ

26โตแล้งไม่ใช่เด็กแล้วนะ จีบได้รักจริงจีบจริงอย่ารอเวลานารีไม่ค่อยท่านะน้องนะ q*020
Tags:
Guest
โจอื้อ
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:46 น »

โห คุณน้องพี่โตมาก่อน ถ้าเป็นแม่ค้าขายผักจนๆ อายุ 47 จะชอบปะวะ เครียดเปล่าๆ ทำมาหากินดีกว่า รวยเมื่อไหร่ มีเมีย10คนเลย มีปัญญาหาเลี้ยงหรือเปล่า

Tags:
Guest
natthanan
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:50 น »

ถ้าคิดว่าอายุไม่สำคัญก้อบอกเขาไปเลยแต่คุณต้องหนักแน่นมากๆๆๆ เพราะผู้หญิงจะดูแก่เร็วและคงจะเลิกกินเลิกเที่ยวอยากสร้างครอบครัวแล้ว ตัวเราเองแฟนอายุน้อยกว่า 9 ปี อยู่กันมาก้อ 6ปีแล้ว มรสุมชีวิตก้อหนักเอาการอยู่ เพราะเป็นวัยที่ยังต้องการกิน เที่ยว ผู้หญิงก้อมีนะ จนแทบจะเลิกกัน แต่ตอนนี้เขาให้คำสัญญาว่าจะเป็นคนใหม่ ก้อรอดูกันไป อย่างน้อยก้อยังรักกันอยู่ .....เขาอายุ 24 เรา 33แล้วล่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:52 น »

หืม! รุ่นแม่เลยนะน้อง มองการณ์ไกลจริงๆ ดูจากประเด็นแล้วมันเป็นความหลงมากกว่า แน่นอนนักธุรกิจมักมีเสน่ห์เพราะต้องตื่นตัวและสดชื่นตลอดเวลา ยูโน้ รักแท้ต้องดูกันนานๆ

Tags:
Guest
sirinrat
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:56 น »

ไม่เอาไม่ชอบเด็ก อายคนอื่น q*039

Tags:
Guest
poky
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 12:16 น »

เรากับแฟนห่างกัน 12 ปีรักกันมา4ปีแล้วไม่เคยทะเลาะกันเลย อยู่ที่ความเข้าใจ และผู้ชายคนนั้นเป็นคนจิตใจดีไปกันได้แน่นอนเหมือนคู่เรางัยมีความสุขมาก

Tags:
Guest
ืnoid
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 13:07 น »

โหพี่..
ชอบมากเรยอ่ะ
ก้ออยากจะบอกเหมือนกันว่า
ผมก้อเหมือนพวกพี่เหมือนกันอ่ะ
มันขึ้นอยู่กับใจของทั้งสองคนด้วยอ่ะครับ
ว่ารักกัน เข้าใจกันมากแค่ไหน
แต่ผมอยู่ใกล้เค้าแล้วมีควาสุขมากมายอ่ะครับ
รักเค้ามากมาย
อยากอยู่ใกล้
อยากดูแลไปตลอดชีวิต
ทำงานก้อยากเข้าไปช่วยอ่ะ
อยากรับกลับบ้านทุกวัน
อยากไปทานข้าวด้วย
อยากพาไปเดินซื้อของ
อยากดูหนังรอบดึก หรือว่ารอบไหนก้อได้ด้วยกัน
อยากบอกว่าสุขใจมากมายที่อยู่ใกล้เขา
สุขใจจริงๆ

รัก และจะรักตลอดไป q*022 q*022

Tags:
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 13:17 น »

เธออายุ 80 ส่วนผม 18 ทุกวันเรายังบอกรักกันเสมอ ผมรักยายครับ ยายก็รักเอ็ง คุณหมา

Tags:
Guest
123
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 13:55 น »

อย่าไปคิดมากเลยค่ะ ไม่แน่เข้าอาจจะแอบชอบเราอยู่ด้วยก็ได้
บอกความรู้สึกไปเลยค่ะ เราเองก็แฟนอายุน้อยกว่า เรา 35 แฟน 22 จร้า
อีก 2 ปี จะแต้งงานกันแล้ว

Tags:
Guest
บินเดี่ยว
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 14:00 น »

ไม่เห็นเป็นไร..คบกันที่ใจ คุยกันรู้เรื่อง..แต่ที่สำคัญว่านาย..รักเค้า..บอกเค้ารึยัง

Tags:
Guest
คนมีเมีย.....
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 14:08 น »

ผม อายุ30 แฟน 45 เราห่างกัน15ปี ตอนนี้มีลูกด้วยกัน1คน ลูกสาว...4ขวบแล้ว...
คบกันมาเกือบ7ปีแระ..ก้อยังอยู่กันได้..อยู่ด้วยความเข้าใจกันและกัน..แต่คบแรกๆไปไหนมาไหน..
คนก้อมองด้วยความสงสัย..บางคนคิดว่าผู้ชายเกาะ....
แต่บางคนคิดว่า..ผู้หญิงกินหญ้าอ่อน..
..ไม่เห็นเป็นไรเลย..อยู่ที่คน2คน..ช่วยกันทำงานหาเงิน..
สร้างครอบครัวที่อบอุ่น...แค่นั้น..ถ้ารัก..อย่าแคร์...ตอนนี้ครอบครัวเราก้อมีความสุขดี..
ดีกว่าบางครอบครัวที่แตกแยก..เพราะผู้หญิงเล่นไพ่..ผู้ชายเจ้าชู้...
เชื่อผมสิ...ถ้าคุณเป็นคนดี..รับรองครอบครัวอื่นต้องอิจฉา....

Tags:
Guest
KK4622
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 14:11 น »

คือว่า ผมเองก็เคยมีแฟนอายุมากกว่าเหมือนแต่ต้องเลิกกันเพราะยิ่งนานผู้หญิงเค้ายิ่งรู้สึกว่าอยากได้คนที่สามารถดูแลเค้าได้มาคอยดูแลเค้านะ ผมตอนนั้นมีทั้งงานทำ มีที่อยู่ที่พักเป็้นหลักแหล่งให้ มีความมั่นคงในชีวิตให้ เรียกว่ามีฐานะดีกว่าแล้วยังไปไม่รอด และที่ต้องระวังอายุ 47 เข้าสู่วัยทองแล้วด้วย อยู่นานๆไปอาจถึงขั้น หูชา ทุกวันผมมีแฟนอายุน้อยกว่ายังบ่นกระจายเลย

Tags:
Guest
boon
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 14:24 น »

คบกันตอนเขาอายุ26 ฉัน32 คบกัน19ปี ตอนเริ่มต้นปฏิเสธ คิดว่าเป็นไปไม่ได้ เขาบอกเขาไม่แคร์ และเป็นไปได้ ช่วงคบกัน คล้ายกับคุณอยากบอกแต่ไม่ถึงกับฝากงาน แต่เงินค้ำงาน ช่วยเหลือเดือดร้อนเรื่องเงิน เป็นกำลังใจทุกเรื่อง ทำไมคบกัน19 ปี? (งานเริ่มจะดีก็มีปัญหา เปลี่ยนงาน 6 ที่) รอเขาตั้งตัว ไม่ใช่ว่าจะรอให้เขาพร้อมอะไรมากมาย แต่ตั้งแต่ต้นจนจบ ยังต้องยืมเงินเรา (แม้ก่อนจะรู้เรื่องไม่กี่วัน) บางครั้ง 5 บาทก็ยังไม่มี เงินตัดผมยังไม่มี แล้วพ่อแม่คนไหนจะยกลูกสาวให้ งานเริ่มจะดีก็มีปัญหาบริษัทให้รถกลับบ้าน ไปติดสาวคราวลูกเ/แคชเชียร์โต๊ะสนุก แอบอยู่ด้วยกันจนมีเด็ก แล้วสาวแคชเชียร์โต๊ะสนุกsmsมาด่าว่าโง่ ควาย โดยที่เราไม่รู้เรื่องเลย วันนี้ยังคุยกันใช่อยู่ พรุ่งนี้หลบหน้า ไม่ใช่แล้ว (ใครจะตั้งตัวทัน และทำใจได้) ตอนนี้เป็นถึงผู้จัดการบริษัทต่อรถ(เงินค้ำยังไม่คืน) คบกับเขาตั้งแต่เป็นพนักงานส่งtelex เงินเดือนนิดเดียว(ตอนนี้มีเงินมากกว่าแต่ก่อนเป็นสิบเท่า) รถไม่มี ตอนนี้บริษัทให้ใช้ คุณคิดว่าถ้าสังคมกำหนดให้ทุกคนต้องมีครอบครัว ฉันต้องไปฆ่าตัวตายไหม เงินที่ค้างฉันอีกมากมาย โทรทวงก็ตอบกลับมาว่าจบหรือยัง งง จขกท.ถ้ารักเขาจริง และคิดว่าใจมั่นคง ก็ไม่เป็นไร คนที่คิดมากน่าจะเป็นผู้หญิงมากกว่า ถ้าไม่แน่ใจที่จะจริงจังกับเธอตลอดก็ปล่อยไปเถอะ เพราะผู้หญิงรักใครแล้วมันลึก และเวลาเจ็บก็เจ็บนาน (4 ปี) (เคยถามมีอะไรต้องปรับตัว ตอบไม่มี) และคุณจะให้เธอไปเริ่มต้นใหม่ด้วยอายุขนาดนี้ได้อย่างไร อย่าใจร้ายกับเธอเลย

Tags:
Guest
โมลา
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 14:25 น »

เป็นกำลังจัยให้ เพราะเราเองก้อเหมือนกัน มีแฟนเด็กกว่า 7ปี แต่ก้อไม่มีปัญหาไร เค้าก้อดี ไม่ค่อยเจ้าชู้ ถึงแม้มนุษย์สัมพันดีไปหน่อย.... เนี่ยก้อใกล้แต่งงานกันล่ะ แรกๆๆครอบครัวไม่หนับหนุน แต่ก้อทนสู้กันมา มีทะเลาะกันบ้างเรื่องความคิดแต่สุดท้ายก้อไม่ถึงวันก้อหายโกรธ... อยู่ด้วยกันต้องเข้าใจกันมากๆๆๆถึงไปกันรอด....จ้า.... เอาใจช่วยน้า.... q*043q*043q*042q*042q*043

Tags:
Guest
ประสบการณ์ตรง
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 14:58 น »

เคยเหมือนกันห่างกัน 16 ปี ตอนนั้นเรา ญ 34 ช 18 ทำงานที่เดียวกัน เราดูแลตลอด
อยากกิน อยากทำอะไร เรื่องงานเราก็ช่วยเรียกว่าทุกอย่างทำด้วยความรักจริง ๆ
เพราะคิดว่านี่คือรักแท้ แต่พอเราออก ลายก็ออกไปคบกับคนที่มาแทนตำแหน่งเรา
เสียใจมาก เวลาเลิกกันสันหาแต่คำมาพูดให้เราเจ็บใจ เข็ดมาก ๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 15:10 น »

เดี๋ยวมี แฟนห่างกันขนาดนี้เลยหรอเนี้ย ว้าวๆ เอาใจช่วยแล้วกันนะ ไม่มีความเห็น

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 15:24 น »

q*023 สิ่งแรกที่ควรทำ คืออย่าแคร์สายตาใคร อย่าฟังเสียงนินทาว่าร้าย
พิสูจน์ตัวเองให้ได้ว่า เป็นความรัที่บริสุทธิ์ใจ ใช่หวังสมบัติอะไรที่เธอมี
แสดงความรักและจริงใจให้เธอประจักษ์ ว่าคุณรักเธอจริงจังหวังเป็นคู่ชีวิต
แล้วทำทุกอย่างให้ได้อย่างตั้งใจ ไม่นานนัก เสียงนินทาก็จะจางหายไป
สำคัญที่ว่า ความรักครั้งนี้เกิดจากความมั่นคงในจิตใจ หรืออยากได้ของเล่นชิ้นใหม่
Tags:
Guest
nonggolf
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 16:46 น »

ใช่เเล้ว ต้องรีบบอกด้วย ขืนช้า จะัต้องเป็นบอกรักยาย ไม่รู้ด้วยนะ q*013q*013
ช่ายๆ ถ้าปล่อยเวลาให้นานกว่านี้อาจะต้องเรียก ทวดๆครับ ผมรักทวด
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 16:50 น »

แฟนผม 48 ผม 20 อายุห่างกันแค่ 28 ปีเอง
ไม่ได้อยู่กันด้วยตังค์ เพราะเค้าก็ไม่มีตังค์ แต่ผมชอบคนที่คุยรู้เรื่อง และเป็นคนมีความคิด

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม