หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: จะทำอย่างไรดีผมกำลังตกหลุมรักสาวรุ่นพี่ที่ห่างกันมาก  (อ่าน 20429 ครั้ง)
Guest
ดช.ลึกลับ
เรทกระทู้
« เมื่อ: 4 พ.ค. 10, 15:07 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครับ ผมคิดว่ามาบอร์ดนี้น่าจะช่วยได้มากเลย ผมกำลังตกหลุมรัก รุ่นพี่คนนึง อายุ 47 ส่วนผม 26 จะบอกพี่เค้ายังไงดี บอกดีไม๊ เราไปเที่ยว ดูหนัง ด้วยกันบางครั้งที่มีโอกาสพี่เค้าเป็นน่ารัก มีเสน่ห์ใครเห็นก็หลงรัก ผมควรทำไงดี อยากลบภาพ เด็กชาย เกาะสาวรุ่นพี่ด้วยพี่เค้าเป็นเจ้าของธุระกิจ ผมมีส่วนตัวครอบครัวอยู่บ้านไม่ถือว่าร่ำรวยเท่าไร ทำไงดีครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ดัมมี่
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 02:37 น »

ไม่เห็นแปลกเลยคะ พี่เองก็33 แฟนพี่21 ตอนนี้มีลูกสาวด้วยกัน 1 คน ส่วนแฟนตอนนี้ติดทหารคะ ห่างกัน 1 รอบพอดีไม่เห็นแปลกเลย แต่โดยส่วนตัวก็คิดว่าเค้าเด็กกว่าเราคะ คงไปกันไม่รอด แต่แฟนบอกว่าอย่าดูถูกความรักของเขา พี่บอกว่าถ้าคิดจะมาหลอกคนแก่ก็บอกแต่เนินๆ จะได้หาคนที่อายุใกล้เคียงกันหน่อย ไม่ใช่อีหน่อยแก่ก็ทิ้งกันไป แฟนบอกว่าอนาคนไม่รู้แต่ตอนนี้รักพี่ และก็มีพี่คนเดียวตลอดไปนะคะ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
neing
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 08:14 น »

เราก็เคยมีแฟนอายุน้อยกว่า 2 ปีคบกันมา 7 ปีเค้าติดทหารไม่ติดอย่างเดียว ติดผู้หญิงด้วย เลยต้องเลิกกันไป นี่ขนาดห่างกันแค่สองปีนะ แต่ในกรณี จขกท.
ถ้าคุณรักจริงไม่ใช่หลงนะคะ และอยากมีผู้หญิงคนนี้อยู่เคียงข้างตลอดและคุณก็อยากเคียงข้างเค้าตลอด ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร อายุเป็นเพียงตัวเลขค่ะ แต่ถ้าคุณไม่นึกถึงขั้นนั้น ก็ปล่อยให้เค้าหาอายุที่ใกล้เคียงกันดีกว่าค่ะ เพราะคนเราแก่ขึ้นทุกวัน จะได้ไม่ต้องมาเสียเวลากับคุณอยู่ เลิกกันเค้าก็ 50 แล้ว หมดกันค่ะ

Tags:
Guest
kkkt
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 08:28 น »

ถ้ารักพี่เค้าจริงก็ไม่เป็นไรหรอกนะ...เรื่องฐานะ ถ้าคุณดูแลตัวเองได้อยู่แล้วก็ไม่ต้องไปแคร์ใคร เราก็แค่ทำตัวปกติเป็นสุภาพบุรุษ
ให้เค้ารู้สึกว่าอยู่กับคุณแล้วสบายใจ อบอุ่น และไม่จำเป็นต้องทำตัวเป็นเด็ก ควรจะเป็นผู้ชายคนนึ่ง ที่อยากดูแลเค้าให้ดีที่สุดก็พอ
วันข้างหน้าช่างมัน ถ้ารักเค้าจริง ก็ดูแลเค้าให้ดี (อย่าให้เค้าเป็นฝ่ายดูแลเรา มันไม่ MAN)

Tags:
Guest
เผยความในใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 08:48 น »

อย่าได้แคร์ เพราะอยู่ที่ความเข้าใจนะ เพราะพี่เองก็ห่างกับสามีตั้ง 14 ปี ก็ไม่เห็นแปลกเลย อยู่กันแบบเข้าใจมีลูกด้วยกัน 1 คน ตอนนี้พี่อายุ 38 ปี ส่วนสามีก็ 24 ปีเอง คบกับเด็กแล้วสบายใจดีนะ ไม่เครียดด้วย ไม่เรื่องมาก และสามีพี่ก็โค รตเอาใจพี่ด้วย ทำยังกะพี่เป็นเด็กคอยดูแลตลอด เขารักทั้งลูกและเมีย เขาเป็นผู้ใหญ่เกินอายุเขาเลยล่ะ ความคิดนึกว่าคนแก่กลับชาติมาเกิด พี่อายุ 38แล้วยังเฮ้วๆๆทำตัวเด็กๆซะด้วยซ้ำไป ส่วนใหญ่มีแต่แฟนจะเอาใจนะ และพี่ก็เอาแต่ใจตัวเองด้วย อยู่กันมา 6 ปี ก็ไม่มีปัญหานะ ครอบครัวอบอุ่นดี
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 08:58 น »

น้องก็ต้อง เป็นเจ้าของธุรกิจ ให้เธอเห็นความสามารถบ้าง
(ไม่ใช่ว่า น้องรวย มา แล้วเธอจะมอง แต่ความสามารถ ที่จะนำเธอได้ต่างหาก)
การที่ ญ เป็นเจ้าของได้ แสดงว่า เขาเก่ง มองโลกมานาน เห็นอะไรมามาก
พี่เคยเห็น ช คนนึง เกาะ ญ (อายุ ไม่ห่างเท่าน้องนะ)
เวลา ต่อหน้า ทำดี สุภาพ แต่เวลาลับหล้ง นินทา สนุกปากว่า เหม็นกลิ่นคนแก่ ไม่เหมือน สาวๆ หอมกว่า
หยาบคาย มากเลย
เป็นพี่ พี่ก้ไม่เชื่อว่า อีกฝ่ายจะจริงใจนะ ยิ่ง บอกว่า เป็นเจ้าของ...อีกอะ

Tags:
Guest
ภูวดล ผาผาย
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 09:10 น »

บอก รัก ไปเลย ครับ

Tags:
Guest
น้ำใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 09:21 น »

ไม่เห็นจะแปลงเลย ตอนนี้เป็นเรื่องปกติไปแล้วกับการที่มีแฟนอ่อนกว่าตัวเอง
อยู่ที่ความเข้าใจกันมากกว่า อย่างเราก็มีแฟนที่เด็กกว่าห่างตั้ง 4 ปีนะ เรา 34 แฟนเรา 30

Tags:
Guest
จิจ๊ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 09:34 น »

พี่ก็ เป้นผู้หญิงคนนึงนะ ที่มีแฟนเด็กกว่า แต่แค่ปีเดียว
ถ้าผู้หญิงคนนั้นเก่ง ผู้ชายต้องเก่งกว่าเยอะ
ต้องเป้นผู้ใหญ่ด้วย เรื่องอายุไมเท่าไรหรอก แต่ ความเป้นผู้ใหญ่สิสำคัญ

อย่างแฟนพี่ ขนาดห่างกันแค่ปีเดียว พี่ยังว่ามันมีปัญหาเยอะเลย
จริงแฟนเด็กเอาใจเก่ง ยอมเราทุกอย่าง

แต่ถ้าเกิดว่า เค้ามีอารมณ์แบบเด้ก ๆ ขึ้นมาไม่ฟังเหตุผล ขี้หึงตลอด แบบนี้ก็ไม่ไหวนะ
และมันก็เป้นอยู่ ต้องให้พี่มีอารมณ์โมโห ตลอดเลย ถึงจะหยุดงี่เง่า
แต่พอมันอารมณ์ดีนะ ก็ เชื่อฟังดีหรอก

ถ้าผู้หญิงคนนั้นเก่ง ผู้ชายต้องเก่งกว่าเยอะ
ต้องเป้นผู้ใหญ่ด้วย เรื่องอายุไมเท่าไรหรอก แต่ ความเป้นผู้ใหญ่สิสำคัญ
คือที่พี่รู้สึกนะ ผู้ชายต้องรู้ว่าอะไรควรไม่ ควร แยกแยะหน่อยอ่ะ ว่าใครเป้นใคร
ไม่ใช่หึงไปซะหมดอ่ะ แล้วผู้ชายควรจะรู้ด้วย ว่าอะไรควรทำตอนไหน ไม่ควรตอนไหน
ต้องแสดงว่าเป็นผุ้นำอ่ะ ผู้หญิงเก่งเค้าถึงจะยอมรับได้ แต่ไม่ใช่สั่งผู้หญิงนะ
ต้องช่วย ๆ กันแสดงความคิดเห้นอ่ะ

ความรักง่าย ๆ เลย คือ ความเข้าใจ ถึงจะรอด แต่มันทำยากจังเลย

สู้ ๆ ลองบอกเค้าไปเลย ถ้าเค้าคิดจะคบเด็กจริง เค้าก็จะบอกเราเองล่ะ
โตเป้นผู้ใหญ่แล้ว มันไม่อะไรมากหรอก พุดตรง ๆ อ่ะ ดีที่สุด

ถ้าคบเป้นแฟนไม่ได้ ก็ คบเป็นเพื่อนคู่คิดกันไปก่อน

Tags:
Guest
sad
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 09:39 น »

ก็แค่บอกว่า ป้าครับ ผมรักป้า แค่เนี๊ย

ใช่เเล้ว ต้องรีบบอกด้วย ขืนช้า จะัต้องเป็นบอกรักยาย ไม่รู้ด้วยนะ q*013q*013
Tags:
Guest
smile
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 09:52 น »

อะไรไม่ว่า ทั้งสองฝ่ายจะต้องไม่มีครอบครัว ญ. โสดหรือหย่าแล้วคุณเองก็เช่นกัน

Tags:
Guest
-*-
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:01 น »

เราก็มีแฟนเด็ก เราอายุ 39 แฟนเรา 35 คบกันมาจะ 5 ปีละ

ทำตัวแก่กว่าเราอีก ( ชอบบ่น ) แต่ว่านิสัยเรื่องอื่นดีมากๆๆๆๆ

ใครจะว่าไรอย่าไปสนค่ะ เราคือคนที่จะอยู่กับเค้า ใช้ชีวิตอยู่กับเค้า

เพราะฉนั้นอย่าไปสนใจคนอื่น คนเราคบกันที่นิสัย หน้าตา อายุ แค่ส่วนประกอบ

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ q*012
Tags:
Guest
โอ๊ะ โอ
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:02 น »

นี่ก็มีแฟนห่างกันแปดปี เรา 24 แฟน 16

ก็ไม่เห็นเป็นไร คบกันที่ใจ

Tags:
Guest
buxom
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:13 น »

มองที่ละประเด็น ถามตัวคุณเองก่อนว่ารักเขาจริงไหม ไม่ใช่แค่หลงรูปภายนอก ทรัพย์สินเงินทอง
ประเด็นต่อมา คุณจะรับได้ไหมหากมีคนพูดว่า คุณมากับแม่เหรอ นินทาลับหลังว่า มีเมียหรือมีแม่กันเนี่ยะ
แต่ที่ควรจะทำก่อนตอนนี้ คุณถามเธอแล้วหรือยังว่า เธอคิดเหมือนคุณหรือเปล่า ถ้าไม่เหมือนก็จบข่าว แต่ถ้าเหมือนก็ค่อยว่ากันต่อ แบบนี้จะดีกว่าไหม???
การมีชีวิตคู่ มันไม่ใช่แค่มีความสุขตามที่เราต้องการเพียงฝ่ายเดียว มันต้องมีทั้ง 2 ฝ่าย มันถึงจะไปกันได้
แค่ปกติคน 2 คน มีความแตกต่างบ้าง ยังอยู่ด้วยกันไม่ยืด หากความแตกต่างมันมีมาก คุณต้องเข้มแข็งมากขึ้นกว่าคู่อื่นที่เขาแตกต่างน้อยกว่าคุณ

หากคุณทั้ง 2 คน รักกันจริง ผมเป็นกำลังใจให้ ตอนนี้ผมมีครอบครัว มีภรรยาอายุต่างกัน 8 ปี อยู่กันมาร่วม 17 ปี มีลูกสาวตัวอ้วน ๆ 1 คน ยังรักกันดีอยู่ และยังคงรักกันไปอีกนาน
เพราะทุก ๆ วัน ของชีวิตคู่ คือ การเริ่มต้น q*021

Tags:
Guest
จีนค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:15 น »

เราเองก็มีแฟนเด็ก ห่างกัน 8 ปี แต่เค้าดีมาก ตามใจทุกอย่างเลย น่ารัก สูๆค่ะ อย่าคิดมากเลย q*021

Tags:
Guest
*-*
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:16 น »

อ่านแล้วมีความสุขจังครับ q*006q*006q*006q*006q*006

Tags:
Guest
เหรอ
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:17 น »

พี่เค้า47นิมีลูกหรือยังคะ มีสามีไหม ถ้าไร้ปัญหาครอบครัว ก็ขอเค้าแต่งงานเลยยยยยยยยยยยยย
(อยากมีเด็กๆมาชอบบ้างจัง อิอิ)

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:30 น »

อันนี้มันอยูที่ตัวเธอเองนะคะ ว่าจะเอายังไง มีไรก็บอกเค้าไปเล้ยย ไม่เห็นแปลกนิเราก็มีแฟนเด็กอ่ะอาจจะห่างกันไม่มากเหมือนเธอแต่นะก็รักกันได้อ่ะ ไม่เห็นมีปัญหา เราว่าความรักเป็นสิ่งสวยงามนะคะ ถ้าพร้อมหน่ะ เอาหละพร้อมแล้วก็บอกไปเล้ยยยยย q*042q*042

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:38 น »

ถ้า...รักจริง รักทน รักแน่นอน มั่นใจในตัวคุณเอง อนาคตไม่อาย (เพราะคุณพี่ผู้หญิงจะแก่กว่ามาก)ไม่มีพันธะใดๆ ทั้งสองคน บอกรักเค้าดัง ๆ ไปเลยครับ ป.ล.ต้องมั่นใจว่าเค้าก้อรักคุณนะ อย่าคิดอะไรเข้าข้างตัวเองครับ แฟนผมอายุมากกว่าผม 9 ปีครับ รักจริง รักทน รักแน่นอนและไม่อายใครครับ q*012

Tags:
Guest
กกก
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 10:41 น »

เรา 28 แฟน 20 ดูไปดูมา มันจะแก่กว่าเราอีก อย่าเครียด (รึว่าเราดูเด็ก) q*008

Tags:
Guest
อยากบอก
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:01 น »

อยากเตือนให้ตัดสินใจดีดี เพราะเราเคยนะ เรา ญ 44 แฟน 29 เหมือนเด็กกะโปโล เราช่วยชุบตัวนะ ฝากงานให้ เลี้ยงดูจนดีมีหน้าทีการงาน สุดท้ายไปจีบสาวที่งาน แถมยังให้สาวมาด่าเราอีกว่าแก่งั้นงี้ น่าเจ็บใจนะ แต่ทุกวันนี้เราสาบแช่งตลอด ไม่มีวันมีความสุขได้หลอก คนเน-ร-คุณ

Tags:
Guest
namwan
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:08 น »

บอกรักกันไปเลย ถ้ามัวแต่รอ ช่วงเวลาที่คุณจะมีความสุขมันอาจเหลือน้อยน้า....สู้ ๆน้า เรากะแฟนเราก้อห่างกันตั้ง 13 ปี แต่เราหน้าเด็กอะ...เลยไปกันได้ หุหุหุ

Tags:
Guest
na_na
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:15 น »

ถ้าแน่ใจว่ารักจริง ก็แสดงให้เค้าดูสิว่าคุณรักเค้าแค่ไหน ทำเพื่อเค้าได้แค่ไหน
เพราะพี่ก็มีเหมือนกัน ห่างกัน 19 ปี ก็ดู ๆ เค้าอยู่ แต่เค้าทำให้เราได้หมดทุกอย่างเลยที่เราสั่งให้ทำ
ช่วยงานเราได้เยอะ แม้ความคิดบางอย่างเค้าจะยังเด็กไปบ้าง ก็ไม่เป็นไร
ถ้าเดินด้วยกันแล้วคุณไม่อายคนอื่น ก็บอกรักเค้าไปเลย เพราะส่วนใหญ่บอกว่ารัก แต่ไม่กล้าไปไหนด้วยกัน
ชอบอยู่แต่ในห้องนอน แบบนี้มันไม่ใช่รักหรอก คุณต้องไปกะเค้าได้ทุกที่ ถ้าคุณอายคนอื่นก็แสดงว่าคุณไม่ได้รักเธอหรอก
ถ้าคุณรักใครจริงสักคน แล้วคนนั้นรักคุณเหมือนกัน อายุมันไม่สำคัญหรอก ขออย่างเดียว อย่าหลอกกัน ไม่งั้นตาย

Tags:
Guest
อย่าเลย
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:17 น »

ตอนคุณอาจยังไม่เจอหญิงสาวที่คุณจะเปรียบกับเขาได้ พอเจอคุณก็ทิ้งป้าไปอยู่ดี ถ้าคิดเข้าข้างตัวเองก็จะบอกว่าเธอเกิดมาก่อนทำไม
เราเคยมีเด็กมารักอายุห่างกัน 12 ปี เขาบอกว่ารักจริงรักแท้ ไม่แคร์ใคร ก็ไม่น่าแครืเพราะเราดูสาวกว่าเขาอีก เดินด้วยกันก็ไม่น่าอาย ไม่ได้เข้าข้างตัวเองนะ ถ้าเขาจะคบก็คงไม่เป็นปัญหา แต่มันอยู่ที่ว่า เมื่อเจอคนใหม่เขาก็เปลี่ยนใจ แค่นั้น ใช่มัย ครูแนน

Tags:
Guest
เนียน
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:17 น »

มองที่ละประเด็น ถามตัวคุณเองก่อนว่ารักเขาจริงไหม ไม่ใช่แค่หลงรูปภายนอก ทรัพย์สินเงินทอง
ประเด็นต่อมา คุณจะรับได้ไหมหากมีคนพูดว่า คุณมากับแม่เหรอ นินทาลับหลังว่า มีเมียหรือมีแม่กันเนี่ยะ
แต่ที่ควรจะทำก่อนตอนนี้ คุณถามเธอแล้วหรือยังว่า เธอคิดเหมือนคุณหรือเปล่า ถ้าไม่เหมือนก็จบข่าว แต่ถ้าเหมือนก็ค่อยว่ากันต่อ แบบนี้จะดีกว่าไหม???
การมีชีวิตคู่ มันไม่ใช่แค่มีความสุขตามที่เราต้องการเพียงฝ่ายเดียว มันต้องมีทั้ง 2 ฝ่าย มันถึงจะไปกันได้
แค่ปกติคน 2 คน มีความแตกต่างบ้าง ยังอยู่ด้วยกันไม่ยืด หากความแตกต่างมันมีมาก คุณต้องเข้มแข็งมากขึ้นกว่าคู่อื่นที่เขาแตกต่างน้อยกว่าคุณ

หากคุณทั้ง 2 คน รักกันจริง ผมเป็นกำลังใจให้ ตอนนี้ผมมีครอบครัว มีภรรยาอายุต่างกัน 8 ปี อยู่กันมาร่วม 17 ปี มีลูกสาวตัวอ้วน ๆ 1 คน ยังรักกันดีอยู่ และยังคงรักกันไปอีกนาน
เพราะทุก ๆ วัน ของชีวิตคู่ คือ การเริ่มต้น q*021
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ
Tags:
Guest
ถามใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:38 น »

ถามใจตัวคุณเองให้ดีก่อนว่ารักเธอที่เธอเป็นเธอ นิสัย ใจคอ หรือว่าสังคมภายนอกที่ดูดีของเธอ ถ้าได้คำตอบแล้ว ก็อย่าได้แคร์สิ่งใด

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:40 น »

สวัสดีครับ ผมคิดว่ามาบอร์ดนี้น่าจะช่วยได้มากเลย ผมกำลังตกหลุมรัก รุ่นพี่คนนึง อายุ 47 ส่วนผม 26 จะบอกพี่เค้ายังไงดี บอกดีไม๊ เราไปเที่ยว ดูหนัง ด้วยกันบางครั้งที่มีโอกาสพี่เค้าเป็นน่ารัก มีเสน่ห์ใครเห็นก็หลงรัก ผมควรทำไงดี อยากลบภาพ เด็กชาย เกาะสาวรุ่นพี่ด้วยพี่เค้าเป็นเจ้าของธุระกิจ ผมมีส่วนตัวครอบครัวอยู่บ้านไม่ถือว่าร่ำรวยเท่าไร ทำไงดีครับ

26โตแล้งไม่ใช่เด็กแล้วนะ จีบได้รักจริงจีบจริงอย่ารอเวลานารีไม่ค่อยท่านะน้องนะ q*020
Tags:
Guest
โจอื้อ
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:46 น »

โห คุณน้องพี่โตมาก่อน ถ้าเป็นแม่ค้าขายผักจนๆ อายุ 47 จะชอบปะวะ เครียดเปล่าๆ ทำมาหากินดีกว่า รวยเมื่อไหร่ มีเมีย10คนเลย มีปัญญาหาเลี้ยงหรือเปล่า

Tags:
Guest
natthanan
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:50 น »

ถ้าคิดว่าอายุไม่สำคัญก้อบอกเขาไปเลยแต่คุณต้องหนักแน่นมากๆๆๆ เพราะผู้หญิงจะดูแก่เร็วและคงจะเลิกกินเลิกเที่ยวอยากสร้างครอบครัวแล้ว ตัวเราเองแฟนอายุน้อยกว่า 9 ปี อยู่กันมาก้อ 6ปีแล้ว มรสุมชีวิตก้อหนักเอาการอยู่ เพราะเป็นวัยที่ยังต้องการกิน เที่ยว ผู้หญิงก้อมีนะ จนแทบจะเลิกกัน แต่ตอนนี้เขาให้คำสัญญาว่าจะเป็นคนใหม่ ก้อรอดูกันไป อย่างน้อยก้อยังรักกันอยู่ .....เขาอายุ 24 เรา 33แล้วล่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:52 น »

หืม! รุ่นแม่เลยนะน้อง มองการณ์ไกลจริงๆ ดูจากประเด็นแล้วมันเป็นความหลงมากกว่า แน่นอนนักธุรกิจมักมีเสน่ห์เพราะต้องตื่นตัวและสดชื่นตลอดเวลา ยูโน้ รักแท้ต้องดูกันนานๆ

Tags:
Guest
sirinrat
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 11:56 น »

ไม่เอาไม่ชอบเด็ก อายคนอื่น q*039

Tags:
Guest
poky
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 12:16 น »

เรากับแฟนห่างกัน 12 ปีรักกันมา4ปีแล้วไม่เคยทะเลาะกันเลย อยู่ที่ความเข้าใจ และผู้ชายคนนั้นเป็นคนจิตใจดีไปกันได้แน่นอนเหมือนคู่เรางัยมีความสุขมาก

Tags:
Guest
ืnoid
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 13:07 น »

โหพี่..
ชอบมากเรยอ่ะ
ก้ออยากจะบอกเหมือนกันว่า
ผมก้อเหมือนพวกพี่เหมือนกันอ่ะ
มันขึ้นอยู่กับใจของทั้งสองคนด้วยอ่ะครับ
ว่ารักกัน เข้าใจกันมากแค่ไหน
แต่ผมอยู่ใกล้เค้าแล้วมีควาสุขมากมายอ่ะครับ
รักเค้ามากมาย
อยากอยู่ใกล้
อยากดูแลไปตลอดชีวิต
ทำงานก้อยากเข้าไปช่วยอ่ะ
อยากรับกลับบ้านทุกวัน
อยากไปทานข้าวด้วย
อยากพาไปเดินซื้อของ
อยากดูหนังรอบดึก หรือว่ารอบไหนก้อได้ด้วยกัน
อยากบอกว่าสุขใจมากมายที่อยู่ใกล้เขา
สุขใจจริงๆ

รัก และจะรักตลอดไป q*022 q*022

Tags:
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 13:17 น »

เธออายุ 80 ส่วนผม 18 ทุกวันเรายังบอกรักกันเสมอ ผมรักยายครับ ยายก็รักเอ็ง คุณหมา

Tags:
Guest
123
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 13:55 น »

อย่าไปคิดมากเลยค่ะ ไม่แน่เข้าอาจจะแอบชอบเราอยู่ด้วยก็ได้
บอกความรู้สึกไปเลยค่ะ เราเองก็แฟนอายุน้อยกว่า เรา 35 แฟน 22 จร้า
อีก 2 ปี จะแต้งงานกันแล้ว

Tags:
Guest
บินเดี่ยว
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 14:00 น »

ไม่เห็นเป็นไร..คบกันที่ใจ คุยกันรู้เรื่อง..แต่ที่สำคัญว่านาย..รักเค้า..บอกเค้ารึยัง

Tags:
Guest
คนมีเมีย.....
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 14:08 น »

ผม อายุ30 แฟน 45 เราห่างกัน15ปี ตอนนี้มีลูกด้วยกัน1คน ลูกสาว...4ขวบแล้ว...
คบกันมาเกือบ7ปีแระ..ก้อยังอยู่กันได้..อยู่ด้วยความเข้าใจกันและกัน..แต่คบแรกๆไปไหนมาไหน..
คนก้อมองด้วยความสงสัย..บางคนคิดว่าผู้ชายเกาะ....
แต่บางคนคิดว่า..ผู้หญิงกินหญ้าอ่อน..
..ไม่เห็นเป็นไรเลย..อยู่ที่คน2คน..ช่วยกันทำงานหาเงิน..
สร้างครอบครัวที่อบอุ่น...แค่นั้น..ถ้ารัก..อย่าแคร์...ตอนนี้ครอบครัวเราก้อมีความสุขดี..
ดีกว่าบางครอบครัวที่แตกแยก..เพราะผู้หญิงเล่นไพ่..ผู้ชายเจ้าชู้...
เชื่อผมสิ...ถ้าคุณเป็นคนดี..รับรองครอบครัวอื่นต้องอิจฉา....

Tags:
Guest
KK4622
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 14:11 น »

คือว่า ผมเองก็เคยมีแฟนอายุมากกว่าเหมือนแต่ต้องเลิกกันเพราะยิ่งนานผู้หญิงเค้ายิ่งรู้สึกว่าอยากได้คนที่สามารถดูแลเค้าได้มาคอยดูแลเค้านะ ผมตอนนั้นมีทั้งงานทำ มีที่อยู่ที่พักเป็้นหลักแหล่งให้ มีความมั่นคงในชีวิตให้ เรียกว่ามีฐานะดีกว่าแล้วยังไปไม่รอด และที่ต้องระวังอายุ 47 เข้าสู่วัยทองแล้วด้วย อยู่นานๆไปอาจถึงขั้น หูชา ทุกวันผมมีแฟนอายุน้อยกว่ายังบ่นกระจายเลย

Tags:
Guest
boon
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 14:24 น »

คบกันตอนเขาอายุ26 ฉัน32 คบกัน19ปี ตอนเริ่มต้นปฏิเสธ คิดว่าเป็นไปไม่ได้ เขาบอกเขาไม่แคร์ และเป็นไปได้ ช่วงคบกัน คล้ายกับคุณอยากบอกแต่ไม่ถึงกับฝากงาน แต่เงินค้ำงาน ช่วยเหลือเดือดร้อนเรื่องเงิน เป็นกำลังใจทุกเรื่อง ทำไมคบกัน19 ปี? (งานเริ่มจะดีก็มีปัญหา เปลี่ยนงาน 6 ที่) รอเขาตั้งตัว ไม่ใช่ว่าจะรอให้เขาพร้อมอะไรมากมาย แต่ตั้งแต่ต้นจนจบ ยังต้องยืมเงินเรา (แม้ก่อนจะรู้เรื่องไม่กี่วัน) บางครั้ง 5 บาทก็ยังไม่มี เงินตัดผมยังไม่มี แล้วพ่อแม่คนไหนจะยกลูกสาวให้ งานเริ่มจะดีก็มีปัญหาบริษัทให้รถกลับบ้าน ไปติดสาวคราวลูกเ/แคชเชียร์โต๊ะสนุก แอบอยู่ด้วยกันจนมีเด็ก แล้วสาวแคชเชียร์โต๊ะสนุกsmsมาด่าว่าโง่ ควาย โดยที่เราไม่รู้เรื่องเลย วันนี้ยังคุยกันใช่อยู่ พรุ่งนี้หลบหน้า ไม่ใช่แล้ว (ใครจะตั้งตัวทัน และทำใจได้) ตอนนี้เป็นถึงผู้จัดการบริษัทต่อรถ(เงินค้ำยังไม่คืน) คบกับเขาตั้งแต่เป็นพนักงานส่งtelex เงินเดือนนิดเดียว(ตอนนี้มีเงินมากกว่าแต่ก่อนเป็นสิบเท่า) รถไม่มี ตอนนี้บริษัทให้ใช้ คุณคิดว่าถ้าสังคมกำหนดให้ทุกคนต้องมีครอบครัว ฉันต้องไปฆ่าตัวตายไหม เงินที่ค้างฉันอีกมากมาย โทรทวงก็ตอบกลับมาว่าจบหรือยัง งง จขกท.ถ้ารักเขาจริง และคิดว่าใจมั่นคง ก็ไม่เป็นไร คนที่คิดมากน่าจะเป็นผู้หญิงมากกว่า ถ้าไม่แน่ใจที่จะจริงจังกับเธอตลอดก็ปล่อยไปเถอะ เพราะผู้หญิงรักใครแล้วมันลึก และเวลาเจ็บก็เจ็บนาน (4 ปี) (เคยถามมีอะไรต้องปรับตัว ตอบไม่มี) และคุณจะให้เธอไปเริ่มต้นใหม่ด้วยอายุขนาดนี้ได้อย่างไร อย่าใจร้ายกับเธอเลย

Tags:
Guest
โมลา
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 14:25 น »

เป็นกำลังจัยให้ เพราะเราเองก้อเหมือนกัน มีแฟนเด็กกว่า 7ปี แต่ก้อไม่มีปัญหาไร เค้าก้อดี ไม่ค่อยเจ้าชู้ ถึงแม้มนุษย์สัมพันดีไปหน่อย.... เนี่ยก้อใกล้แต่งงานกันล่ะ แรกๆๆครอบครัวไม่หนับหนุน แต่ก้อทนสู้กันมา มีทะเลาะกันบ้างเรื่องความคิดแต่สุดท้ายก้อไม่ถึงวันก้อหายโกรธ... อยู่ด้วยกันต้องเข้าใจกันมากๆๆๆถึงไปกันรอด....จ้า.... เอาใจช่วยน้า.... q*043q*043q*042q*042q*043

Tags:
Guest
ประสบการณ์ตรง
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 14:58 น »

เคยเหมือนกันห่างกัน 16 ปี ตอนนั้นเรา ญ 34 ช 18 ทำงานที่เดียวกัน เราดูแลตลอด
อยากกิน อยากทำอะไร เรื่องงานเราก็ช่วยเรียกว่าทุกอย่างทำด้วยความรักจริง ๆ
เพราะคิดว่านี่คือรักแท้ แต่พอเราออก ลายก็ออกไปคบกับคนที่มาแทนตำแหน่งเรา
เสียใจมาก เวลาเลิกกันสันหาแต่คำมาพูดให้เราเจ็บใจ เข็ดมาก ๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 15:10 น »

เดี๋ยวมี แฟนห่างกันขนาดนี้เลยหรอเนี้ย ว้าวๆ เอาใจช่วยแล้วกันนะ ไม่มีความเห็น

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 15:24 น »

q*023 สิ่งแรกที่ควรทำ คืออย่าแคร์สายตาใคร อย่าฟังเสียงนินทาว่าร้าย
พิสูจน์ตัวเองให้ได้ว่า เป็นความรัที่บริสุทธิ์ใจ ใช่หวังสมบัติอะไรที่เธอมี
แสดงความรักและจริงใจให้เธอประจักษ์ ว่าคุณรักเธอจริงจังหวังเป็นคู่ชีวิต
แล้วทำทุกอย่างให้ได้อย่างตั้งใจ ไม่นานนัก เสียงนินทาก็จะจางหายไป
สำคัญที่ว่า ความรักครั้งนี้เกิดจากความมั่นคงในจิตใจ หรืออยากได้ของเล่นชิ้นใหม่
Tags:
Guest
nonggolf
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 16:46 น »

ใช่เเล้ว ต้องรีบบอกด้วย ขืนช้า จะัต้องเป็นบอกรักยาย ไม่รู้ด้วยนะ q*013q*013
ช่ายๆ ถ้าปล่อยเวลาให้นานกว่านี้อาจะต้องเรียก ทวดๆครับ ผมรักทวด
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 16:50 น »

แฟนผม 48 ผม 20 อายุห่างกันแค่ 28 ปีเอง
ไม่ได้อยู่กันด้วยตังค์ เพราะเค้าก็ไม่มีตังค์ แต่ผมชอบคนที่คุยรู้เรื่อง และเป็นคนมีความคิด

Tags:
Guest
คนแก่
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 16:55 น »

ก็ดีนะ จิตใจจะได้วัยรุ่นกระชุ่มกระชวย เด็กๆๆน่ารัก
ผู้ใหญ่เอาแต่ได้ เห็นแก่ตัว

Tags:
Guest
อานัท
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 17:18 น »

สิ่งที่สำคัญคือ ทั้งเค้าและคุณโสดหรือเปล่าล่ะ

ถ้าโสดทั้งคู่ก็ลุยเลย แค่อย่าผิดศีลธรรมก็พอ

"รักใดหากยิ่งรักยิ่งทุกข์ อย่าบุกต่อ รักใดอยุ่เหนือทุกข์ ยิ่งรักยิ่งคลายทุกข์ ขอให้รุกให้ดี"(จากแม่ชีศันสนีย์ครับ)
ความรักนั้นงดงามเสมอ ขอให้โชคดีกับความรักของคุณ..ทุกๆคน

Tags:
Guest
a2524
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 17:30 น »

เราก็เป็นอีกคนที่เจอปัญหานี้ อายุเราห่างกัน 11 ปี (ช.อายุ 17 ญ.อายุ 28) ทุกวันนี้ก็กลัวว่าเรายิ่งแก่ แต่เขาเริ่มหนุ่ม กลัวเขาจะทิ้งเราสักวัน

Tags:
Guest
ผู้หญิงแก่เหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 17:31 น »

ไม่เหมาะไม่ควรด้วยประการทั้งปวง เพราะผู้ชายควรแก่กว่าผู้หญิง หรือไม่ก็เท่าเทียมกัน
หากจะอายุน้อยก็ไม่ควรเกิน 5 ปี กำลังเหมาะสม ถ้ามากกว่านั้น ป้ารับไม่ได้ ทำใจอย่างไรก็ไม่ได้

Tags:
Guest
pimbbb
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 18:42 น »

เรากับแฟนห่างกัน10ปี คบกันมาล่ะ 3ปีกว่าล่ะ
สิงหานี้ กำลังจะแต่งงานกันค่ะ

ไม่น่าจะแปลกถ้ารักกันจริง

Tags:
Guest
ยอดแหลม
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 19:58 น »

q*002สู้เขาคุณน้องกำลังใจเพียบ

Tags:
Guest
กาฝาก
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 21:36 น »

ขอบคุณเจ้าของกระทู้

ขอบคุณทุกความคิดเห็น

เป็นปัญหาเดียวกันเลยแต่ของผมติดที่ว่าพี่เขามีแฟนอยู่ แต่เขายังไม่ได้แต่งงานกันนะ

ผมได้เจอพี่เขาบ้างเดือนละครั้งสองครั้ง ก็คุยกันดีนะครับ แต่ผมยังไม่กล้าบอกพี่เขาว่าชอบหรอก

ทุกวันนี้ส่วนลึกๆบางครั้ง ... ก็ยังคอย

Tags:
Guest
แน่ใจนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 22:17 น »

ที่คุณพูดมา แน่ใจแล้วใช่ไม๊ว่าจริง เพราะของเราห่างกันแค่ 3ปียังหลอกลวงตลอด เราทนคบมาตั้ง10ปี ทำให้ทุกอย่างอภัยทุกอย่างท้ายสุดยังทิ้งเราไปแต่งงานกับเด็กสาว จนเรา40หล่ะไม่รู้จะเริ่มต้นใหม่อบ่างไรเลย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 22:21 น »

คุณรักเขา เขารักคุณ

เรารักกัน

Tags:
Guest
zine
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 23:12 น »

เหมือนกันเลยอ่ะ เราเข้าใจความรู้สึกนายนะ สู้ ๆ นะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 5 พ.ค. 10, 23:56 น »

q*037

อุ๊ยว๊ายๆๆๆๆๆ เจ๊ตุงรู บู้หน้าเบ้ เก๋เชี่ยวคะ จ๊ะเท่งจ๊ะ ติงเท่งติง ผู้หญิง ดิงดองซอง ลองของเด็ก เค๊กเอาล์ม่อน ตลอนชิม ยิ้มสุขใจ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
คิดไม่ผิดเเล้วไอน้อง รุ่นนี้ขรังเเน่ รุ่นครบสูตร ตูดมหากาบพ์ คาบกล้วยไข่ ได้ใจเลยไอน้อง เเต่ต้องพกยาลมไว้ด้วยนะ ช่วงตะลุมบอลกัน
ถ้ามีอาการ หน้าเบ้ เย้ เก ตาเหล่ หูตั้ง น้ำลายไหล ละก็ ต้องพร้อมที่จะต้อง สลายการสู้รบ ชั่วคราว เพราะอาการนี้เรียกว่า ช๊อกน้ำหมากกะจาย
เดี๊ยวจะตายซะก่อน ผิดพะราดชะกำหนด ตดไม่บอก นะจ๊ะ นะจ๊ะ ก็นึกเสียว่ามีทั้งเมียเเละเเม่รักเเท้ ต้องจองศาลาล่วงหน้าไว้ก่อน นอนเถอะที่รัก จะอึ๊ย จ๊ะอึ๊ย

Tags:
Guest
firegun
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 00:54 น »

รีบๆขอแต่งหน่อยนะน้อง เดียวมีลูกไม่ทันใช้ q*013q*013q*013

Tags:
Guest
อู๊ดๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 01:34 น »

มันไม่แปลกเลยครับ มันอยู่ที่ความเข้าใจ วันนี้คุณรักเขา แล้วสักวันเขารักคุณ มันก็จะกลายเป็นคุณกับเขารักกัน มันขึ้นอยู่ที่คนสองคนครับ เหมือนผมเองตอนนี้ผมก็มีแฟนที่อายุมากกว่า6ปี เขาเป็นคนดี ผมก็บอกเขาไปตรงๆว่าผมรักเขา แล้วเขาก็ตกลงคบกับผม นึกดูสิครับวันนี้ผมรักเขาได้คบกับเขาก็มีความสุขแล้ว แล้ววันข้างหน้าเขารักผมมากขึ้นเหมือนที่ผมรักเขามันจะยิ่งมีความสุขโคตรๆเลยแหละครับ เป็นกำลังใจให้น่ะครับ สู้ๆ

Tags:
Guest
kittyme
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 6 พ.ค. 10, 03:21 น »

555 อ่านแล้วยิ้มเรย
ถ้าชอบจิงใจ ก้อบอกไปเรยค่ะ
เพราะส่วนใหญ่ผู้หญิง จะจิงจัง จิงใจนะ ห้ามหลอกละ ...บาป
โชคดีค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 7 พ.ค. 10, 00:20 น »

เขียนกันเยอะๆ กำลัง เก็บเกี่ยวเป้นความรู้ q*002

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 8 พ.ค. 10, 18:02 น »

จีบเลยผมช่วยเต็มที

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 8 พ.ค. 10, 18:09 น »

จีบเลยช่วยเต็มที

Tags:
Guest
งงกะเค๊าจริงๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 9 พ.ค. 10, 16:41 น »

อุ๊ยว๊ายๆๆๆๆๆ เจ๊ตุงรู บู้หน้าเบ้ เก๋เชี่ยวคะ จ๊ะเท่งจ๊ะ ติงเท่งติง ผู้หญิง ดิงดองซอง ลองของเด็ก เค๊กเอาล์ม่อน ตลอนชิม ยิ้มสุขใจ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
คิดไม่ผิดเเล้วไอน้อง รุ่นนี้ขรังเเน่ รุ่นครบสูตร ตูดมหากาบพ์ คาบกล้วยไข่ ได้ใจเลยไอน้อง เเต่ต้องพกยาลมไว้ด้วยนะ ช่วงตะลุมบอลกัน
ถ้ามีอาการ หน้าเบ้ เย้ เก ตาเหล่ หูตั้ง น้ำลายไหล ละก็ ต้องพร้อมที่จะต้อง สลายการสู้รบ ชั่วคราว เพราะอาการนี้เรียกว่า ช๊อกน้ำหมากกะจาย
เดี๊ยวจะตายซะก่อน ผิดพะราดชะกำหนด ตดไม่บอก นะจ๊ะ นะจ๊ะ ก็นึกเสียว่ามีทั้งเมียเเละเเม่รักเเท้ ต้องจองศาลาล่วงหน้าไว้ก่อน นอนเถอะที่รัก จะอึ๊ย จ๊ะอึ๊ย

q*032q*032q*031q*031
เป็นอะไรมากเปล่า อ่านแล้วไม่เข้าใจ

Tags:
Guest
oo
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 10 พ.ค. 10, 21:24 น »

พี่สะใภ้อายุมากกว่าพี่ชาย 12 ปี ก็รักกันดีนะคะอยู่กันมา 15 ปี แล้ว ตอนนี้พี่ชาย อายุ 40 ปี คะ พี่สะใภ้ดูเหมือนหน้าจะวัยเดียวกับพี่ชายเลย พี่สะใภ้ไม่งี่เง่าเหมือนพี่สะใภ้คนเก่าด้วยเด็กกว่าพี่ชาย 5 ปี นิสัยไม่ดีเลยเอาแต่ใจตัวเองคะ พี่สะใภ้ใจเย็นเป็นที่ปรึกษาให้น้องๆๆได้ ขอตังยามขัดสนก็ง่าย อิอิ(อันนี้ไม่ดีคะ)

Tags:
Guest
นิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 11 พ.ค. 10, 11:41 น »

คบกันตอนเขาอายุ26 ฉัน32 คบกัน19ปี ตอนเริ่มต้นปฏิเสธ คิดว่าเป็นไปไม่ได้ เขาบอกเขาไม่แคร์ และเป็นไปได้ ช่วงคบกัน คล้ายกับคุณอยากบอกแต่ไม่ถึงกับฝากงาน แต่เงินค้ำงาน ช่วยเหลือเดือดร้อนเรื่องเงิน เป็นกำลังใจทุกเรื่อง ทำไมคบกัน19 ปี? (งานเริ่มจะดีก็มีปัญหา เปลี่ยนงาน 6 ที่) รอเขาตั้งตัว ไม่ใช่ว่าจะรอให้เขาพร้อมอะไรมากมาย แต่ตั้งแต่ต้นจนจบ ยังต้องยืมเงินเรา (แม้ก่อนจะรู้เรื่องไม่กี่วัน) บางครั้ง 5 บาทก็ยังไม่มี เงินตัดผมยังไม่มี แล้วพ่อแม่คนไหนจะยกลูกสาวให้ งานเริ่มจะดีก็มีปัญหาบริษัทให้รถกลับบ้าน ไปติดสาวคราวลูกเ/แคชเชียร์โต๊ะสนุก แอบอยู่ด้วยกันจนมีเด็ก แล้วสาวแคชเชียร์โต๊ะสนุกsmsมาด่าว่าโง่ ควาย โดยที่เราไม่รู้เรื่องเลย วันนี้ยังคุยกันใช่อยู่ พรุ่งนี้หลบหน้า ไม่ใช่แล้ว (ใครจะตั้งตัวทัน และทำใจได้) ตอนนี้เป็นถึงผู้จัดการบริษัทต่อรถ(เงินค้ำยังไม่คืน) คบกับเขาตั้งแต่เป็นพนักงานส่งtelex เงินเดือนนิดเดียว(ตอนนี้มีเงินมากกว่าแต่ก่อนเป็นสิบเท่า) รถไม่มี ตอนนี้บริษัทให้ใช้ คุณคิดว่าถ้าสังคมกำหนดให้ทุกคนต้องมีครอบครัว ฉันต้องไปฆ่าตัวตายไหม เงินที่ค้างฉันอีกมากมาย โทรทวงก็ตอบกลับมาว่าจบหรือยัง งง จขกท.ถ้ารักเขาจริง และคิดว่าใจมั่นคง ก็ไม่เป็นไร คนที่คิดมากน่าจะเป็นผู้หญิงมากกว่า ถ้าไม่แน่ใจที่จะจริงจังกับเธอตลอดก็ปล่อยไปเถอะ เพราะผู้หญิงรักใครแล้วมันลึก และเวลาเจ็บก็เจ็บนาน (4 ปี) (เคยถามมีอะไรต้องปรับตัว ตอบไม่มี) และคุณจะให้เธอไปเริ่มต้นใหม่ด้วยอายุขนาดนี้ได้อย่างไร อย่าใจร้ายกับเธอเลย

เห็นด้วยกับ กท. นี้ค่ะ ผู้ชายนะแรกๆก็บอกรักยังงั้นรักยังงี้ คุณเป็นแก้วตาดวงใจของผมนะ ผมรักและจริงใจกับคุณคนเดียว ต่อแต่นี้ไปจะมีแต่คุณคนเดียว จะใช้ชีวิตร่วมกับคุณคนเดียว สร้างครอบครัวด้วยกัน มีลูกด้วยกัน แล้วเป็นยังไงคะ พอผู้หญิงหลงเชื่อ ยินยอมมอบให้เขาได้ทุกอย่างเพื่อความรัก สุดท้ายก็ไปมีคนอื่นแล้วยังมาบอกว่าเราไปด้วยกันไม่ได้ ผมมีคนใหม่แล้วผมรักเขามาก ผมทำร้ายเขาไม่ได้ ผมขอโทษด้วยที่ทำให้คุณเสียใจ แล้วเขาก็จากไปโดยไม่ได้สนใจกับผู้หญิงที่เขาบอกว่าเป็นแก้วตาดวงใจของเขาอีก ทิ้งให้ผู้หญิงต้องมานั่งร้องให้น้ำตาเช็ดหัวเข่าอย่างเดียวดาย ไม่แม้แต่จะโทรถามว่าเป็นยังไงบ้างสบายดีหรือป่าว นี่แหล่ะสันดานของผู้ชาย ใจร้าย ใจดำมาก พอได้ในสิ่งที่หวังแล้วก็จากไปอย่างไม่มีเยื่อใย ถ้าคุณ จขกท.คิดดูให้ดีๆนะคะ อย่าทำร้ายผู้หญิงเขาเลย เขาไม่ได้ทำอะไรผิด ไม่เคยทำอะไรให้คุณเจ็บปวด อย่าได้ทำร้ายกันเลย q*005q*005q*005q*009q*009
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 30 ม.ค. 11, 14:30 น »

เอาใจใส่ดูแลเธออย่างเปิดเผยและสม่ำเสมอ ให้เธอและทุก ๆ คนเห็นความจริงใจของคุณ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2 [ทั้งหมด]

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม