หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เขาต้องการอะไร...ไม่เข้าใจจริง ๆๆ  (อ่าน 463 ครั้ง)
Guest
ลูกแกะสีขาว
เรทกระทู้
« เมื่อ: 8 พ.ค. 10, 19:56 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เรื่องมีอยู่ว่า เราทะเลาะกันบ่อย ๆๆ จนเบื่อหน่าย กันและกัน ครั้งล่าสุด ไม่ได้ทะเลาะ แต่ด้วยความไม่เข้าใจของทั้งสองฝ่าย เลยห่างกันออกมา โดยที่ไม่ได้โกรธกัน ไม่ได้บอกลากัน เราก็เลยตัดสินใจว่า จะหยุดความสัมพันธ์ โดยการ ไม่รับโทร. ไม่ติดต่อ บล๊อค MSN ยกเลิก hi5 อะไรที่เขาสามารถติดต่อเราได้ เราก็ระงับให้หมด แล้วไปเล่น facebook แทน ซึ่งเขาไม่ได้เล่น และเป็นเพื่อนเรา แต่ผ่านมาไม่กี่วัน เขามาเล่น facebook มาแอดเราเป็นเพื่อน (ซึ่งก่อนหน้าที่จะทะเลาะกัน ระบบมันวิ่งไปในเพื่อนในเอ็มของเรา ได้ส่งคำเชิญไปหาทุกคน ซึ่งรวมเขาด้วย แต่เขาไม่ได้สนใจที่จะเล่น) แล้วเค้าก็แอดเราเป็นเพื่อน เขาไม่ได้มาง้อ แต่มาพร่ำพรรณา อะไรมากมายก็ไม่รู้ ทั้งกลอน ทั้งเพลง อะไรมากมาย เราเห็นก็หงุดหงิดใจ ฉุน หมั่นไส้ ไม่เข้าใจว่าทำเพื่ออะไร บางข้อความ ก็บอกว่า "เมื่อไหร่ จะมีคนที่รักเราจริงนะ" เราอ่านแล้วก็ยั๊วะ อ๋อ...ที่ผ่านมา ฉันไม่ได้รักเธอว่างั้น ??? บางอันก็บอกประมาณว่า รักกัน แต่เราเข้ากันไม่ได้ ถึงเราจะไป เขาก็จะไม่รั้ง แต่จะบอกประมาณว่าจะไม่ลืมเรา จะรักเราตลอดไป มันหมายความว่าไงอ่ะ สรุปจะง้อ หรือไม่ง้อ หรือเค้าต้องการป่วนประสาทเรา เขาทำเพื่ออะไร ไม่เข้าใจจริง ๆๆ โพสเช้า บ่าย ค่ำ ทุกวัน เราเห็นแล้วก็หงุดหงิด จนวันนี้ทนไม่ไหว ตอกกลับไปบ้าง (แบบลอย ๆๆ) แล้วก็ไปโพสถามเขาว่า เป็นอะไร??? เขาก็ไม่ตอบ ก็ยังโพส ๆๆ อยู่นั่น เขาทำเพื่ออะไร ไม่เข้าใจเขาจริง ๆๆ หรือมันเป็นเกมส์ของเขาอีกแล้ว ใครเข้าใจ ช่วยอธิบายทีคะ ว่ามันคืออะไร และควรทำยังไง แก้ปัญหายังไงดี ตอนนี้ ปวดประสาท หงุดหงิด นอนไม่หลับ ก่อนนอน ก็เห็นข้อความ ตื่นมา ก็เห็นข้อความ....ขอบคุณไว้ล่วงหน้านะคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 8 พ.ค. 10, 20:23 น »

คิดว่า เขาต้องการง้อคุณคะ q*060

ผู้ชายแต่ละคน ก็จะมีวิธีการที่แตกต่างกันออกไป

บางทีผู้ชายก็อยากให้เข้าใจอารมณ์เขาบ้างนะ

ถ้าเขาไม่คิดอะไร เขาก็คงไม่มาเสียเวลาพิมพ์นั่นนี่บ่อยๆหรอกคะ

เอาเวลาไปจีบสาวอื่นแล้ว

ส่วนที่คุณถามเขาว่า เขาเป็นอะไร

แล้วเขาไม่ตอบ กลับโพสต์เรื่อยๆ

คิดว่า เข้าทางเขาแล้ว

ก็เขาอยากให้คุณสนใจไง

ซึ่งตอนนี้ คุณ ก็สนใจที่จะอยากรู้แล้วว่าเขาเป็นอะไร

ถึงแม้ว่าคำถามของคุณไม่ไ่ด้อยากรู้จริงๆก็เถอะคะ q*060

เป็นแค่ความคิดเห็นส่วนหนึ่งเท่าันั้นนะคะ

q*021q*021

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
อย่าไปใส่ใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 9 พ.ค. 10, 10:22 น »

แนวหมาหยอกไก่ ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เสียหน้า เหมือนคุณกลับไปหาเค้าเอง เค้าก็โพสต์แบบนี้กับทุกคน (นี่คือคำตอบที่คุณจะได้รับจากเค้า) เค้าเคยเป็นแฟนคุณ ดังนั้นเบอร์โทร.ก็มี มาหาที่บ้านก็ยังได้ แต่เค้าไม่ทำ แต่มาโพสต์ลอยๆไว้แบบนี้ ถือว่าไม่จริงใจนะ อย่าไปใส่ใจเลยจ้ะ

q*004

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 9 พ.ค. 10, 15:06 น »

q*022q*022 คุณลูกแกะสีขาว คงเข้าใจคำว่า เยื่อใย ได้ดีนะครับ
คุณกับเขา ไม่ได้บอกเลิกขาดจากกัน เพียงแต่เบื่อหน้ากัน แล้วพยายามทำใจให้ห่างกันไป
เขาเองก็คงงงกับสิ่งที่คุณทำ ตกลงว่านิยามของความรักระหว่างคุณกับเขา ยังไม่มีข้อสรุป
คุณเองบอกว่าเบื่อ และรำคาญจนจะเป็นประสาท เพราะอ่านข้อความของเขาที่โพสท์หาคุณ
แล้วจะอ่านไปทำไมล่ะครับ เมื่อคุณคิดจะเลิกกับเขา แสดงว่าคุณก็ยังมีเยื่อใยต่อเขาอยู่
ซึ่งในความเป็นจริง หากต้องการตัดเขาออกจากชีวิต เขายิงข้อความมาคุณลบทิ้งไปก็ได้
ที่มัวนั่งอ่านจนขอบตาร้อน ถามใจตัวเองให้ดีก่อนครับ เขายังคงอยู่ในใจคุณใช่ไหม
เพียงแต่อยากให้เขาง้องอน ปรับปรุงตัวให้เป็นด้่งใจ แล้วเริ่มต้นที่จะคบกันไหมใช่ไหมครับ
หากคิดอะไร อย่าคิดอย่างเดียวครับ บอกไปเป็นตัวอักษรให้รู้เรื่องกันไปไม่ดีกว่าหรือ
ผู้ชายบางคนเขาเองก็สับสน ไม่ทราบจะเริ่มต้นกับคุณอย่างไร ด้วยเอาใจคุณกลัวไม่ถูกใจ
เมื่อเคยสนิทใจกันจนใช้คำว่าแฟนกันมาก่อนแล้ว มีอะไรพูดบอกกันไปตรงๆ เพราะวัดใจกันไปเลยครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 9 พ.ค. 10, 15:07 น »

ไม่เล่น facebook ก็ จบ...จริงมะ...(แต่มนุษย์เราไม่ทำกัน)

เขามาโพส เพื่อให้มีผลด้านจิตใจกับเรา (มันก็เป็นจริง) ไม่ว่าจะลบหรือบวก..มันมีผล

ดับที่เหตุ ก็ ปิด face book ดีมั้ย ครับ..สัก..ปี นุง อิอิอิ

Tags:
Guest
ลูกแกะสีขาว
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 9 พ.ค. 10, 18:10 น »

ขอบคุณ สำหรับคำตอบ ทุกข้อความนะคะ เมื่อวานนี้เครียดมากเลยคะ พอเราตอบโต้เขาไป เพราะอ่านข้อความเขาแล้วไม่พอใจ ก็บอกเขาไปว่า ตกลงคิดอย่างที่โพสมาใช่ไหม? ตัดสินใจดีแล้วใช่ไหม เราไม่ได้ว่าอะไรสักคำ แต่เขากลับพูดเหมือนเราต้องเลิกกัน เราก็บอกเขาว่า ถ้าสิ่งนั้น ออกมาจากใจ ทุกอย่างก็ชัดเจนแล้ว ถ้างั้นก็จงทำตามนั้น แค่นี้ ปรากฏว่า เมื่อคืน เขากลับมาจากทำงาน ก็โพส ๆๆ แบบแย่มาก ๆๆ โพสจนตีหนึ่ง ตีห้าก็มาโพสอีก เช้ามา ก็โพสอีก หาว่าตัวเองเป็นควายโง่ บ้างละ หาว่าสิ่งที่เราเคยพูดว่ารัก คิดถึง มันออกมาจากใจไหม? หรือเป็นเพียงคำมักง่าย เราอ่านแล้วก็ไม่สบายใจ เขาเป็นอะไรของเขานักหนา เลยตอบกลับไปว่า ให้อารมณ์เย็นก่อนแล้วมาคุยกัน จนกระทั่งช่วงบ่าย เขาก็ออนรอ และก็ได้เคลียร์กันแล้วคะ เขาบอกว่า สิ่งที่เขาทำ เพื่อต้องการยั่วประสาทเรา เพื่อให้เราออกมาพูดกะเขา เพราะเขาติดต่อเราไม่ได้จริง ๆๆ (เราอยู่ไกลกันคะ) สิ่งที่เขาโพส เขาทำ เพื่อต้องการจะบอกให้เรารับรู้....เฮ้อออ !! เหนื่อยใจกะการกระทำของเขาจริง ๆๆ คะ อะไรแปลก ๆๆ แผลง ๆๆ นี่แหละเขาเลย ชอบทำอะไรที่เราคิดไม่ทัน และไม่คิดว่าเขาจะทำ หรือชอบทำอะไรที่หักมุม แต่ตอนนี้ก็เคลียร์กันเรียบร้อยแล้วคะ แต่ไม่รู้ว่า จะดีกันไปได้นานแค่ไหน แต่ก็จะพยายามนะคะ ตอนนี้เข้าใจแล้วคะ ว่าเพราะรักคำเดียวเท่านั้น ที่ทำให้เรากลับไปหาเขาอีก เพราะเราไม่สามารถทนเห็นคนที่เรารักทรมาน และเจ็บปวดได้ ขอบคุณนะคะ สำหรับทุก ๆๆ ข้อความ ขอบคุณมาก ๆๆ เลยคะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 9 พ.ค. 10, 19:28 น »

q*021q*021

Tags:
Guest
จุน
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 11 พ.ค. 10, 09:01 น »

ไร้สาระ ลบทิ้งก็สิ้นเรื่อง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 16 พ.ค. 11, 19:32 น »

ยังกะพระเอกละครหลังข่าว

ตอนแรกทำปากไม่ดีใส่ ตอนจบกลับมารักกันซะงั้น q*013

ล้อเล่นนะคะ จขกท ขอให้จบแบบแฮปปี้แบบนี้ตลอดไป

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม