หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: +++เพราะรักจึงยอม+++  (อ่าน 2850 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 11 พ.ค. 10, 12:45 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ช่วงนี้อารมณ์เสียบ่อยจังแฮะ ตุ้ยนุ้ย !

เมื่อวานวันเกิดตุ้ยนุ้ยแท้ๆ แต่ก็ทำให้เสียน้ำตา ใช้เหตุผลกันแรงไปหน่อย
ไม่ได้อยากให้มันเป็นแบบนี้ เค้าแอบโดดงานพาไปกินไอติม ดูหนัง ซื้อเค้ก ไปกินข้าวแต่ แต่ ไม่ได้กิน ร้านเต็ม ไม่มีที่จอดรถ เค้าก็หงุดหงิด ถามตุ้ยนุ้ยว่าจะกินไรดี ร้านไหนดี ก็ไม่มีคำตอบ ไม่ออกความคิดเห็น เฮ้อก็เป็นซะแบบนี้ ขับรถกลับบ้านซะเลย
ภายในรถเงียบสนิทมาตลอดทาง เอาแล้วงอนอีกแล้ว ก็เลยทำใจดีสู้แม่เสือ "ตุ้ยนุ้ยไม่เห็นใจเค้าบ้างเลย ทั้งทำงาน ขับรถก็ไกล บ่นปวดขาให้ได้ยินก็ไม่ดูแลเลยง่ะ ถามไรก็ไม่ตอบ อยากกินไรก็ไม่บอก ตุ้ยนุ้ยก็รู้ว่าเค้าหงุดหงิดง่าย เวลามีอะไร มีปัญหาเราก็ต้องช่วยกันคิดสิ มีความคิดเห็นอย่างไร รู้สึกแบบไหนก็พูดมันออกมาตอนนั้นเลย ไม่ใช่พอมันผ่านไปแล้วก็มาทำไม่พอใจ ไม่พูดกับเค้า งอนเค้า" "อ๋อนี่แสดงว่าเค้าผิดใช่ไหม"เสียงแหลมแป็ดแทรกขึ้นมา ได้ยินแล้วเสียววาบเลย!" "น่าน เอาอีกแล้ว ทำไม่เวลาเราใช้เหตุผลกันทีไร ตุ้ยนุ้ยอยากเป็นคนผิดทุกทีเลย" ....เงียบบบบบ
ถึงบ้านแล้วก็เดินตัวปริว ข้าวของก็ไม่สนใจ ทิ้งให้ผมต้องนั่งสำนึกผิดอยู่ในรถ........
ตุ้ยนุ้ยมาช่วยยกของหน่อย เสียงปิดประตูห้องดังโครม! งานเข้าจนได้ ปกติก็ง้ออยากอยู่แล้วนี่วันสำคัญ ด้วยสิ... เอ้าว่ะ
"ตุ้ยนุ้ย อยากกินไรง่ะเดียวเค้าทำให้กิน"......"ไปดูของในตู้เย็นก่อนค่อยมาพูดป่ะ มันมีไรให้กินรึเปล่า!"..."แล้วเมื่อกี้ขับผ่านมาตั้งหลายร้านทำไมไม่แวะ" ....ก็คนมันอารมณ์บ่จอยแล้วนี่นา(แอบพูดเบาๆกลัวได้ยิน) "ตุ้ยนุ้ย คนเราง่ะนะถ้าพอใจ แค่ข้าวไข่เจียวก็อร่อยสุดยอดแล้ว ไม่งั้นเค้าจะกินได้เป็นปีๆหรอ (ปกติแฟนผมจะทำข้าวไข่เจียวให้ผมกินทุกเช้า ) "ตุ้ยนุ้ยช่วยเค้าทำกับข้าวหน่อย" เงียบ.... ของในตู้เย็นก็ไม่มีไรเลยจริงๆ มีปลา มีหมู มีถั่วฝักยาวอยู่ กะว่าจะทำ ฉู่ฉี่ปลา หมูผัดพริกไทยอ่อน และก็ไข่เจียวหมูสับ แต่เอาเข้าจริง ได้แค่ หมูผัดพริก (พริกไทยมันไม่อ่อนแล้วอยู่ในตู้เย็นนาน)
ปลาเค็มทรงเครื่อง (มะนาวดันหมดอีก) มันดึกแล้วผมหิวววว เสร็จสับ "ตุ้ยนุ้ยมากินข้าว".......เงียบ ต้องเข้าไปปิดทีวี ถึงจะยอมออกมากินข้าว นั่งกินข้าวแบบมีมารยาทมาก (มันเงียบครับ)"ตุ้ยนุ้ย กับข้าวอร่อยไหม?"...เงียบ ผมกินได้นิดเดียว ปวดท้องครับ (โรคกระเพราะกำเริบ) ได้ยินเสียงนึกว่าหายาให้เรากิน เปล่าเลยคลุกข้าวให้ใจแอนด์ แป้วววว....เฮ้อเดินไปหลังบ้านถุงเท้ายังไม่ได้ซกนี่หว่า "ตุ้ยนุ้ยถุงเท้าจะซักเมื่อไหร่".........เงียบ ซักเอกก็ได้ว่ะ พอซักเสร็จ "ตุ้ยนุ้ยไปอาบน้ำกัน" เสียงเดินมาละ "อ้าวทำไมไม่เอาผ้าเช็ดตัวเค้ามาด้วย"....เงียบ ผมเดินไปเอาผ้าเช็ดตัว ปัง!เสียงปิดประตูห้องน้ำ..... เฮ้อ"อาบคนเดียวก็ได้ว่ะตู" สักพักผมไปเตรียมเค็ก อ้าว ..ตุ้ยนุ้ยนอนทำไม ยังไม่ได้เป่าเทียนตัดเค็กเลย ตุ้ยนุ้ย! ....เรียกอยู่พักนึง "ตุ้ยนุ้ยเค้าขอโทษ ที่เค้าว่าตุ้ยนุ้ย เค้าผิดไปแล้ว ยกโทษให้เค้าเถอะนะ นะ" เสียงเดินออกมา "รู้ตัวก็ดีแล้ว" น่าน! ..... อวยพร ตุ้ยนุ้ยอายุมากขึ้นแล้ว โตแล้ว อย่าเอานิสัยเด็กๆมาใช้อีกเลยนะ เพี้ยงงง จ๊วบบบ จูบไปฟอดใหญ่ ... เค้ารักตุ้ยนุ้ยนะ ดีกันนะ นะ ........

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 พ.ค. 10, 13:34 น »

q*022เค้าอ่านอย่างเดียวนะ q*022

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 พ.ค. 10, 16:59 น »

ผู้ชายทำงี้ ก็ถูกและ q*071

อิอิ q*020q*020

q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 11 พ.ค. 10, 18:05 น »

q*022เค้าอ่านอย่างเดียวนะ q*022

เค้าก้ออ่านค่ะ ไอจัง คิคิ~ q*020
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 12 พ.ค. 10, 11:57 น »

ไม่มีใครอยากแสดงความเห็นเลยหรอ?

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 12 พ.ค. 10, 13:06 น »

q*022q*022q*023q*023

คุณเล่นบ่น เครียด ออกอาการเหมือนวันนี้ยุ่งยากที่จาทำ
เป็นสาวคนไหนก็น่าน้อยใจ เหมือนไม่ได้ทำให้อย่างตั้งใจจริงๆ
รู้ตัวแล้วขอโทษกันและกัน คุยกันเข้าใจ ก็ยินดีด้วยค๊า
q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 12 พ.ค. 10, 13:12 น »

ตอนแรกที่อ่านก็รู้สึกดีจัง ผู้ชายคนนี้ q*021q*021

แต่ว่า หลัง ๆ ถามจริง ๆ เถอะแบบว่า ...

ที่พูดมาทั้งหมดก็เพราะ สองบรรทัดสุดท้ายเหรอ

เฮ้อ..... ร้อยทั้งร้อยผู้ชายก็มีแต่เรื่องนี้เรื่องเดียว

q*027q*027
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 12 พ.ค. 10, 17:52 น »

ตอนแรกที่อ่านก็รู้สึกดีจัง ผู้ชายคนนี้ q*021q*021

แต่ว่า หลัง ๆ ถามจริง ๆ เถอะแบบว่า ...

ที่พูดมาทั้งหมดก็เพราะ สองบรรทัดสุดท้ายเหรอ

เฮ้อ..... ร้อยทั้งร้อยผู้ชายก็มีแต่เรื่องนี้เรื่องเดียว

q*027q*027

ไม่เข้าใจง่ะครับ

เรื่องนี้เรื่องเดียว

หมายความว่างัย
ผมก็แค่ อวยพรวันเกิดให้และก็หอมแก้ม แล้วก็ง้อขอคืนดี
และก็นั่งกินเค้กกัน q*031

หลังจากนั้นเธอก็ไปนอน
ผมเก็บจานไปล้าง q*032

สิ่งที่อยากจะสื่อก็คือ ผมมีความรักที่ผมต้องดูแล ต้องใส่ใจ แต่ ผมก็ต้องสร้างอนาคตของเราไปด้วย (เวลาทำงานผมจริงจังมาก)
สำหรับแฟนผม เธอค่อนข้างเอาแต่ใจ ถ้าไม่พอใจอะไรเธอก็จะเงียบสนิท
ที่เขียน คืออีกหนึ่งวิธีที่ผมพยายยามสอนให้เธอเข้าใจว่าผมคิดอย่างไร ผมรู้สึกอย่างไร และต้องการให้เธอแสดงออกอย่างไร แต่ท้ายที่สุดแล้ว เราก็ยังรักกันเหมือนเดิม
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 13 พ.ค. 10, 09:06 น »

ไม่เข้าใจง่ะครับ

เรื่องนี้เรื่องเดียว

หมายความว่างัย
ผมก็แค่ อวยพรวันเกิดให้และก็หอมแก้ม แล้วก็ง้อขอคืนดี
และก็นั่งกินเค้กกัน q*031

หลังจากนั้นเธอก็ไปนอน
ผมเก็บจานไปล้าง q*032

สิ่งที่อยากจะสื่อก็คือ ผมมีความรักที่ผมต้องดูแล ต้องใส่ใจ แต่ ผมก็ต้องสร้างอนาคตของเราไปด้วย (เวลาทำงานผมจริงจังมาก)
สำหรับแฟนผม เธอค่อนข้างเอาแต่ใจ ถ้าไม่พอใจอะไรเธอก็จะเงียบสนิท
ที่เขียน คืออีกหนึ่งวิธีที่ผมพยายยามสอนให้เธอเข้าใจว่าผมคิดอย่างไร ผมรู้สึกอย่างไร และต้องการให้เธอแสดงออกอย่างไร แต่ท้ายที่สุดแล้ว เราก็ยังรักกันเหมือนเดิม

แหม...ก็คุณโพสทิ้งข้อความไว้ซะอย่างงั้น คนอ่านก็ต้องเข้าใจว่า

มันจบลงด้วยการนอนด้วยกัน q*007

อันที่จริงก็ดีแล้วนะคะ ในชีวิตคู่ก็ต้องบอกกล่าวกันเป็นธรรมดา

เพราะคนสองคนถูกเลี้ยงมาต่างกัน

มาใช้ชีวิตอยู่ด้วยกัน ชีวิตคู่มันมีรายละเอียดปลีกย่อยเยอะ

เพราะแต่ละคู่ก็ไม่เหมือนกัน การศึกษา อาชีพ การเลี้ยงดู

เรื่องบนเตียง ฐานะทางครอบครัว ฯลฯ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้คุณนะคะ q*021q*021q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 13 พ.ค. 10, 09:57 น »

q*022q*022q*023q*023

q*060q*060q*060q*060

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 13 พ.ค. 10, 12:44 น »

เจนก็คิดเหมือนพี่มามี้คะ q*020q*020

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 13 พ.ค. 10, 17:27 น »

เจนก็คิดเหมือนพี่มามี้คะ q*020q*020

q*033q*033q*033

q*012q*013q*013q*013
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 13 พ.ค. 10, 17:48 น »

q*033q*033q*033

q*007q*007q*007

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 16 พ.ค. 10, 13:41 น »

น่ารักจังเลยค่ะทั้ง2คนแบ๊วมากๆๆๆๆๆๆ 555+

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม