หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: มีกลิ่นในช่องคลอด  (อ่าน 3837 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 17 พ.ค. 10, 10:41 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คือว่า ก่อนที่จะมีกลิ่นในช่องคลอด ได้เล่น sex toy กับแฟน แบบที่เป็นยาง เข้าครั้งแรกรู้สึกเจ็บนะ แต่ว่าซัก สองวันให้
หลัง กับคันและไปหาหมอ หมอก็ให้ยามา หายคันนะ แต่พอมาได้อาทิตย์หลังนี้ช่องคลอดกับมีกลิ่น และก็มีน้ำเหลืองๆ
ออกมาด้วย เหม็นนะ เมื่อวานแฟนมีอะไรด้วยก็เหม็น และเจ็บ ตอนนี้กลุ้มมาก อยากรู้ว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้บางไหม
แล้วมันจะหายไปหรือเปล่า และเราต้องไปหาหมออีกรอบดีกว่าไหม ( เราไม่ชอบให้แฟนใช้ลิ้นให้เพราะคิดว่านี้อาจจะเป็น
อีกสาเหตุที่ทำให้เราคันและมีกลิ่นด้วย) ความคิดของเราถูกหรือผิดใครมีประสบการณ์ช่วยตอบปัญหาเราด้วย ขอบคุณนะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 17 พ.ค. 10, 14:52 น »

อุปกรณ์ไม่สะอาด ติดเชื้อในช่องคลอด

อักเสบรึเปล่าไม่รู้ ไปหาหมอด่วนเลยค่ะ
q*034
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 17 พ.ค. 10, 16:21 น »

sex toys มีสารเคมีอาจจะไม่ผ่านอ.ย.จนทำให้เกิดการระคายเคือง
ทำให้มดลูกอักเสบและติดเชื้อ และลิ้น..น้ำลายที่เลียก็มีเชื้อแบตทีเรียเพราะปากเค้า
ไปกินอะไรมาบ้างก็ไม่รู้ไปหาหมอฉีดยาแก้อัพเสบด่วนค่ะ
เพื่อนเราก็เคยเป็นค่ะแต่ของแฟนไม่สะอาด
ถึงกับมีไข้ขึ้นสูงเกิน40องศาและมีตกขาวเยอะมากและมีกลิ่นเหม็นและปวดท้องมาก
จนมันต้องเข้าโรงบาลไปให้น้ำเกลือและฉีดยาแก้อักเสบเข้าที่สายน้ำเกลือ
ซึ่งมันบอกว่าเจ็บปวดมากถึงมากที่สุด ต้องระวังนะคะเพราะมดลูกเราบอบบางมาก

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 พ.ค. 10, 10:35 น »

ช่องคลอดของผู้หญิงเป็นช่องที่มีความอับชื้นสูง มีตกขาวซึ่งเป็นแป้ง ถ้าหาก ไม่ดูแลรักษาความสะอาดให้ดี
แป้ง ในช่องคลอดก็จะหมักหมมมีกลิ่นได้
ช่องคลอดมีกลิ่นก็มักเกิด จากการรักษาความสะอาดไม่เพียงพอ
หรืออาจเกิดจากการอักเสบภายใน ช่องคลอดก็ได้ ผู้หญิงหลายๆ คนลอง ถามดูก็พบว่า
เช็ดทำความสะอาดของตัว เองไม่ถูกต้อง
ผู้หญิงที่เช็ดทำความสะอาดจากหลังมาหน้าก็จะลากเอาเชื้อ โรค จากอุจจาระเข้ามาทางช่องคลอด
เชื้อ โรคนี้เป็นเชื้อที่ทำให้เกิดกลิ่น พอเข้าไปอาศัยอยู่ในช่องคลอด ได้แป้งเปียกในช่องคลอดเป็นอาหาร
ก็เลยยิ่งเจริญเติบโต มากขึ้น แถมยังหมักเกิดกลิ่นคาวๆ คล้ายกลิ่นหัวปลา ตกขาวจะออกสีเทาๆ
ไม่ ขาวใสเหมือนปกติ วันนี้ลองดมของตัวเองดูนะครับ ถ้าเป็นกลิ่นคล้ายหัวปลาก็ไปหาคุณหมอได้เลย
ความ อับชื้นก็เป็นสาเหตุที่ทำให้เกิดกลิ่น
ดังนั้นก็ควร เลือกชุดชั้นในที่โปร่งสบายระบายอากาศได้ดี กางเกงในทึบๆ แน่นๆ แบบสเตย์
มักจะบีบแน่นจนไม่สามารถระบายอากาศได้ เลยทำให้อับชื้นมีกลิ่นได้ง่าย กางเกงในผ้าฝ้ายโปร่งๆ
จะ ระบายอากาศได้ดีกว่า บางรายทำยังไง ก็ไม่สามารถกำจัดกลิ่นไม่พึงประสงค์นี้ออกไปได้
มันก็เหมือนกลิ่นตัวล่ะ ครับที่เป็นกลิ่นเฉพาะของตัวเรา เพียงแต่ว่าต้องดูแล อย่าให้กลิ่นมันแรง
เกิน ไปเท่านั้น ก็คงต้องหมั่นทำความสะอาด ใช้สบู่ที่สามารถลดแบคทีเรียผิวหนังได้
อาบน้ำทำความสะอาดให้ทั่วถึง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 17:30 น »

คุณแพ้ sex toy มั้ง เลิกใช้สิ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 23:32 น »

ไปหาหมอดีที่สุด

อย่าปล่อยไว้เลย

เดี๋ยวจะแย่เอานะ

Tags:
Guest
หญิ่งค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 15:06 น »

ลองวิธีนี้ดูนะคะ เคยเป็นหาหมอก้อไม่หายหรอกค่ะ ใช้สารส้ม หายแน่นอน เราใช้มาหลายปีแล้ว แต่ก่อน มีกลิ่น เหม็นมาก คันด้วย คันชนิดต้องเอาเกลือหยาบถุงละ 2 บาท มาถูใช้น้ำอุ่นจัดราด พอช่วยได้ แต่ไม่หายขาด ถ้าอยากให้หายขาดนะ
นี่เลย "สารส้ม" วิธีใช้ ก้อ เอาสารส้มมาล้างน้ำให้สะอาดก่อน พอล้างน้ำสะอาดแล้วให้เอาไปทุบ ให้เป็นเศษชิ้นเล็ก ๆ แล้วเอาใส่เข้าไปใน ใส่ไว้ประมาณ 2-3 วัน แล้วเอานิ้วล้วงเข้าไปสารส้มกลายเป็นแผ่นสีขาว ๆ แสดงว่าสะอาด ถ้ายังเป็นสีเหลืองอยู่
ข้างในคุณ ๆ ผู้หญิงยังไม่สะอาด ดูง่าย ๆ ดูที่ กางเกงในก้อได้ ถ้าเป็นรอยเปื้อน "สีเหลือง ๆ" ยังไม่โอ ถ้าไม่มีแล้วก้อ "โอเค"
ถ้าเชื่อก้อทำ ถ้าไม่เชื่อก้อไม่เป็นไรเพราะ "สารส้ม" เป็นยาโบราณ ที่เป็นก้อนนะ ถ้ามี ใช้ด้านที่เรียบที่สุด ทาด้านข้างทั้งสอง
หลังจากชำระร่างกายเสร็จแล้ว ทาทิ้งไว้ค้างคึนนะ เช้าอาบน้ำก้อล้างออก ทำซ้ำ ๆ ไปเรื่อย ๆ ติดต่อกัน แล้วงแต่คนว่าจะเห็นผลเร็วแค่ไหน ของเราก้อเป็นปี แต่ทุกวันนี้ยังใช้อยู่เป็นประจำ ลองทำดูนะค่ะ
ปล. ถ้าระหว่างใส่สารส้ม จาหวุดหงิดน่อยนะ เพราะจะมีน้ำใส ๆ ออกมาติดที่ กางเกงใน แต่ไม่เป็นไรนะค่ะ เพราะภายในนั้นขับสิ่งที่ไม่ดีออกมาจากร่างกาย แค่รู้สึกเหมือน่อับชื้นเท่านั้นเอง ลองทำดูนะค่ะ เพราะในโรงพยาบาล หรือตามคลีนิกหลาย ๆแห่ง ก้อแนะนะให้ใช้และไม่เป็นอันตรายค่ะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม