หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ..ตอนนี้ใครอยู่กรุงเทพฯ บ้าง .... กลัวจัง..  (อ่าน 644 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 16:31 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

.............. กลัวอ่ะ q*001q*001q*009
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 16:44 น »

พี่คะ.. หนูกลัวอ่ะ.. มาให้เห็นหน้าเห็นตาหน่อยสิคะ q*001

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 16:46 น »

แล้วตัวเองอ่ะ อยู่ขอนแก่นเป็นไงบ้าง?

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 16:46 น »

ตอนแรกก็ไม่กลัวนะ.. แต่น้องข้างๆ เขากลัว.. ฟังไปฟังมาเลยกลัวตาม พี่ๆ เขาก็บอกว่าพักอยู่ใกล้บ้านคนดัง..เสี่ยง..

แงๆๆๆๆ q*009q*009q*009
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 16:50 น »

คิดถึงและเป็นห่วงทุกท่านเน้อ

แต่ไม่ว่างเพราะเร่งงานเพื่อจะได้มีงานไปขาย

หน้านี้หน้าขายของจ้า

ดูแลตัวเองกันให้ดีๆเน้อ

คิดถึง.

q*056q*057 q*021kho

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 17:20 น »

คิดถึงและเป็นห่วงทุกท่านเน้อ

แต่ไม่ว่างเพราะเร่งงานเพื่อจะได้มีงานไปขาย

หน้านี้หน้าขายของจ้า

ดูแลตัวเองกันให้ดีๆเน้อ

คิดถึง.

q*056q*057 q*021kho

ขอบคุณค่ะพี่คนสวย.. รู้สึกอุ่นใจขึ้นนิดนึง

ไม่ว่างเหมือนกันเลยไม่สะดวกคุยเอ็ม

เป็นห่วงทุกคนเหมือนกันค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 17:28 น »

พี่เดะนายังไม่มา เข้มไว้นะหนูปวดหัว
กลัวมากอย่าดูข่าว หันไปดูต้นไม้แทนค่ะ น้องข้างๆกลัวก็
ชวนน้องท่องเหนะ ก็แล้วกันค่ะ ไม่ร้องนะ ไม่ร้อง... q*014

Tags:
Guest
ผู้ชายคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 17:39 น »

พี่คะ.. หนูกลัวอ่ะ.. มาให้เห็นหน้าเห็นตาหน่อยสิคะ q*001

มาแล้วววววววว q*029

มั่วนิ่มเลย q*012q*013

ครั้งโดนเขารังแก q*038 ร้องงอแงร้องไห้ q*009
พี่คนนี้ q*029ยังคอยคุ้มครองคุ้มภัย น้องเอยอย่ากลัวใครเขา q*039
สองพี่น้องเดินไป น้องตามพี่ชาย q*040จับมือจูงน้องไป
มองฟ้าอันกว้างใหญ่ ฟ้าคงไกลไป ขี่คอพี่สูงเอง

จวบจนฉันโต พี่ยังคงรักและคอยเป็นห่วงแสนห่วง
เมื่อผิดหวังให้กำลังใจทั้งดวง น้องเอยอย่ากลัวใครเขา q*039
เมื่อยามท้อใจ จ้องมองบนฟ้านึกตอนเป็นเด็กเล็กนั่น
ขี่คอจนเกือบสูงทัน เอื้อมมือให้ถึงจันทร์
บอกเอาไว้นาน พี่ชายที่แสนดี q*012q*013
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:05 น »

พี่เดะนายังไม่มา เข้มไว้นะหนูปวดหัว
กลัวมากอย่าดูข่าว หันไปดูต้นไม้แทนค่ะ น้องข้างๆกลัวก็
ชวนน้องท่องเหนะ ก็แล้วกันค่ะ ไม่ร้องนะ ไม่ร้อง... q*014

ขอบคุณค่ะป้าแช่ม

หนูกลับห้องก่อนนะคะ

พี่ๆ เขาไล่กลับแล้วค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:47 น »

ยุติความรุนแรง

พลีสสสสส q*036

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 19 พ.ค. 10, 18:50 น »

ครั้งโดนเขารังแก q*038 ร้องงอแงร้องไห้ q*009
พี่คนนี้ q*029ยังคอยคุ้มครองคุ้มภัย น้องเอยอย่ากลัวใครเขา q*039
สองพี่น้องเดินไป น้องตามพี่ชาย q*040จับมือจูงน้องไป
มองฟ้าอันกว้างใหญ่ ฟ้าคงไกลไป ขี่คอพี่สูงเอง

จวบจนฉันโต พี่ยังคงรักและคอยเป็นห่วงแสนห่วง
เมื่อผิดหวังให้กำลังใจทั้งดวง น้องเอยอย่ากลัวใครเขา q*039
เมื่อยามท้อใจ จ้องมองบนฟ้านึกตอนเป็นเด็กเล็กนั่น
ขี่คอจนเกือบสูงทัน เอื้อมมือให้ถึงจันทร์
บอกเอาไว้นาน พี่ชายที่แสนดี q*012q*013

ศิษย์พี่ใหญ่ เนียนๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 00:01 น »

ตอนนี้ ที่บ้านผมก็พากันกลัวไปด้วยครับ ชาวบ้านไม่เคยเจอเหตุการณ์
อย่างนี้ เลยพากันแตกตื่นใหญ่เลยครับ บรรดาร้านค้าต่างๆ พากันปิดตั้ง
แต่ ยังไม่สองทุ่มครับ ถนนแถวหน้าศาลากลาง ก็ปิดตั้งแต่ตอนกลางวัน
แล้วครับ มีทหารมายืนคุมเต็มไปหมดเลยครับ
q*043 พ่อลูกหนึ่ง q*043

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 08:49 น »

คิคิ มากะเขาด้วยเหรอคะ ( q*020)

เมื่อวานรีบมาก ไม่มีเวลาเลยไม่ทันได้ดู และก็มองไม่เห็นคุณ (สงสัยจะกลัวว่าคุณจะเข้ามาอยู่ในใจ q*013)

แต่ก็... ขอบคุณ.. นะคะ.. q*014

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 08:51 น »

วันนี้อ้อมาทำงานสาย

ไว้ก่อนบ่ายหลังทานข้าวเที่ยงเสร็จ จะมาบ่นต่อค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 08:53 น »

เเวะมาส่งกำลังใจ ให้พี่ปวดหัว เเละเพื่อนๆ ที่อยู่ กทม. ค่ะ q*021q*060q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 09:42 น »

หายไปนานนะค่ะ.พี่ปวดหัว..กทม.รอบในก็แย่หน่อยนะค่ะ..ใช้ชีวิตลำบาก....

ไอจังอยู่รอบนอกพื้นที่...ก็ยังปกติอยู่..แต่ก็ติดตามข่าวเรื่อยๆๆค่ะ...

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 11:20 น »

อย่ากลัวเลยค่ะน้องปวดหัว..พี่นิ่มจังอยู่อีกแยกเดียวที่เขารบกันก็ถึงบ้านพี่แล้ว

แค่เราเตรียมตัวให้พร้อมเช่น..เทียนไข ไฟฉาย อาหารแห้ง เงินติดตัว

เท่านี้ก็พอแล้วค่ะ อ้อ...ที่สำคัญที่สุดเอกสารทุกอย่างต้องไว้ใกล้ตัวเสมอ q*028

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 22:35 น »

test ๆๆๆๆๆ

คอมเราเป็นไรเนี่ย q*027
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 22:44 น »

เมื่อกี้พิมพ์ไปแล้วหน่อยนึง แต่มันส่งไม่ได้

ช่างมัน ต่อดีกว่า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 22:52 น »

เมื่อวานนี้พอออกจากที่ทำงาน ก็ไปแวะซื้อกับข้าวฝั่งนู้นกับน้องที่ทำงานอีกคน (ชื่อน้อง "ส.") โดยติดรถพี่ที่ทำงานอีกคนออกไป (ชื่อพี่ "อ.")

ตอนนั้นเวลาประมาณ..... อืมมมม น่าจะเกือบๆ ทุ่มนึงนะ (คิดว่า)

อ๊ะๆ อย่าคิดไรไปไกลกันนะ.. มันไม่ได้มีเหตุการณ์ไรเกิดขึ้นหรอกค่ะ .. แค่อยากบ่นไรทั่วไปเฉยๆอ่ะ(อิ่อิ่)

ปรากฎว่าฝั่งกระนู๊นนนนนนนนนนนนน ผู้คนคับคั่งมากมาย แออัดจนแทบไม่มีที่เดินเชียวแหล่ะ

อ้อซื้อกับข้าวตัก(ข้าวแกง) สามอย่าง , ข้าวเหนียวสังขยาหน้าปลาห่อละสิบหนึ่งห่อ , ข้าวเปล่าสามถุง , เงาะหนึ่งโล ...

โห... หนักมากมาย... แบบว่าโคตะระหนักเลยแหล่ะ เนื่องจากว่าหอบคุณโน๊ตบุ๊คส์กลับด้วย กะว่าจะกลับไปเล่นเน็ตต่อที่ห้อง (แต่ก็ไม่ได้เล่นอ่ะ q*027q*027)

อ้อกับน้อง ส. กะว่าจะเข้าเซเว่นเพื่อแวะซื้อเสบียงไว้กักตุนเผื่อพรุ่งนี้อีกนิดหน่อย .. แต่แย่จังที่เซเว่นเขาปิดไปแล้ว... ปิดตั้งแต่หกโมงเย็นแหน่ะ อ้อกับน้องเลิกงานไม่ทัน (อุตส่าห์ว่าเลิกไวแล้วเชียว)

อ้อรู้สึกเสียดายนิดหน่อย แต่น้อง ส. ดูกังวลมากกว่าพอสมควร แต่เราก็ทำไรกันไม่ได้ นอกจากต่างฝ่ายต่างแยกย้ายกันกลับห้อง..

ที่จริงตอนนั้นอ้อกะว่าอ้อจะแวะซื้อขนมในซอยฝั่งนี้ด้วยนะเนี่ย.. แต่ของมันหนักอ่ะ ไม่ไหวแล้ว ก็เลยจำใจต้องนั่งพี่วินแมงกะไซด์ กับที่พัก

กลับห้องมาด้วยความเหนื่อยล้า บวกกับช่วงนี้ไม่ค่อยสบาย (เป็นหวัด) รู้สึกเพลียมาก ... นอนดูข่าวแล้วก็เลยผล็อยหลับไป

อ้อ! ลืมบอกไป.. ว่ามีคนมาอยู่ด้วย (คิ๊ๆ)

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 22:57 น »

อ้อหาหนุ่มๆ มาอยู่เป็นเพื่อนแหล่ะ (คริๆ)

ก็ดีนะ.. พอเขามาแล้ว... ทำให้เราคลายความวิตกกังวลไปได้เยอะเลย q*014

ถ้าอยู่คนเดียวมีหวัง... ทั้งกังวล.. ทั้งวิตก.. ทั้งระแวง.. แล้วก็พาลกลายเป็นกลัว q*001

อ่ะนะ.. แบบว่าฟังน้อง ส. กับพี่ อ. มาเยอะอ่ะ ... โดยเฉพาะน้องส. เขาวิตกมากๆ เลย จากที่อ้อไม่คิด.. ก็เลยคิดไปกับเขาด้วอ่ะ ( q*027)
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 23:05 น »

เห้อ.. รู้สึกเครียดๆ ไงไม่รู้แฮะ q*034

ตอนมีอารมณ์เล่า ก็ไม่มีโอกาสเล่า

พอมีโอกาสเล่า ก็ไม่มีอารมณ์เล่า

เห้อ... q*040

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 23:16 น »

เช้าวันนี้ดูเหมือนสถานการณ์จะคลี่คลายลงไปเยอะ (รึเปล่า q*027)

น้อง ส. ก็ดูจะผ่อนคลายลง

แต่อ้อกลับรู้สึกเครียดๆ ซะงั้น

ก็เลยบ่นๆ ออกไป "รู้สึกเครียดๆ จัง.."

เลยจุดประเด็นให้น้อง ส. เลยอ่ะ ( q*013)

และแล้ว... ความวิตกกังวลในใจของน้อง ส. ก็เริ่มพรั่งพรูออกมา ....

q*027q*027q*027q*001

ทำเอาอ้อเริ่มกังวลและวิตกตามไปด้วย....อีกแล้ว..... เห้อ..

ไม่ได้โทษว่าเป็นความผิดของน้องนะ q*00 แต่หมายความว่าตัวอ้อเองอ่ะ.. เป็นซะงี้ q*025

วันนี้น้อง ส. เขาวางแผนว่าจะกลับบ้านต่างจังหวัดหลังเลิกงานเย็นวันศุกร์

แล้วอ้อล่ะ.. ทำไงดี?????

บ้านน้องเขาอยู่ใกล้ๆ เองอ่ะ ..แค่สุพรรณเอง q*00 (ใช่ป่าวเนี่ย q*027)

ส่วนพวกพี่ๆ เขาก็อยู่ในกรุงเทพฯ กันหมด

แล้วอ้อล่ะ.. อยู่ตั้งโคราช.. จะทำไงดี.. กลับ..หรือไม่กลับ ?????

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 23:27 น »

อยากกลับบ้านนะ.. แต่กังวลเรื่องการเดินทางและเรื่องของระยะเวลา

ที่สำคัญ..ช่วงนี้สุขภาพไม่ค่อยดี .. อยากพักผ่อนให้เต็มที่

เพราะสุขภาพแบบนี้มันบั่นทอนประสิทธิภาพในการทำงานให้ลดน้อยลง (เดิมก็ไม่ค่อยจะมีอยู่แล้ว q*013)

แต่ถ้าไม่กลับ.. ก็คงจะกลัวแย่เลย... แล้วถ้ามีอะไรเกิดขึ้นระแวกนี้ล่ะ..จะทำไง q*001

เห้อ... ทุกคนมีความเห็นว่าไงบ้างคะ..

"กลับ" หรือ "ไม่กลับ" .... อย่างไหนดี?????

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 23:31 น »

แล้วตัวเองอ่ะ อยู่ ขอนแก่น เป็นไงบ้าง?

อิอิ เมื่อวานรีบมาก.. แว๊บมาแล้วก็แว๊บไป เลยไม่ทันเห็นข้อความนี้ของพี่สาวคนสวย ( q*020)

พูดแบบนี้ แสดงว่าตกข่าวนะเนี่ย (คริๆ)

อ้อกลับมาจากขอนแก่น ตั้งเดือนกว่าแล้วค่ะ q*021

เอ?? หรือพี่สาวจะแค่ถามถึงช่วงที่อ้ออยู่ขอนแก่นเหรอ q*032

q*023q*020

แต่ก็บ่งบอกได้ว่า... พี่สอบถามเรื่องอ้อจากพี่สาวอีกคนใช่ป่ะคะ

คริๆ ดีจัง.. ดีจัง..ที่มีคนห่วงใยเพิ่มขึ้นอีกหนึ่งคน q*012q*021

...ขอบคุณนะคะ.. q*063

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 23:34 น »

ยุติความรุนแรง

พลีสสสสส q*036

บางที .......... แรงๆ หน่อยก็ดีนะคะน้องเจน q*002q*002q*002q*002q*002q*013q*012

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 23:37 น »

ศิษย์พี่ใหญ่ เนียนๆ

เนียนซะที่ไหนกันล่ะคะป้าแช่ม

อ้อเคยเห็นเขาเป็น "พี่ชาย" ซะที่ไหนกันเล่า q*00

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 23:41 น »

ตอนนี้ ที่บ้านผมก็พากันกลัวไปด้วยครับ ชาวบ้านไม่เคยเจอเหตุการณ์
อย่างนี้ เลยพากันแตกตื่นใหญ่เลยครับ บรรดาร้านค้าต่างๆ พากันปิดตั้ง
แต่ ยังไม่สองทุ่มครับ ถนนแถวหน้าศาลากลาง ก็ปิดตั้งแต่ตอนกลางวัน
แล้วครับ มีทหารมายืนคุมเต็มไปหมดเลยครับ

อ้าว.. ไหนแม่อ้อบอกว่าที่โคราชไม่มีเสื้อแดงไงล่ะคะ q*031

แล้วตกลงว่าที่โคราชมีเหตุการณ์ไรเกิดขึ้นบ้างรึป่าวคะคุณมิค

บ้านอ้ออยู่ในเมืองเลยอ่ะ (ใกล้ๆ คลังใหม่) อ้อห่วงนะเนี่ย q*001

กลางค่ำกลางคืนคุณมิคก็อย่าออกไปไหนนะคะ .. ดูแลลูกสาวดีๆ ด้วย ..... เป็นห่วงค่ะ q*014

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 23:45 น »

เเวะมาส่งกำลังใจ ให้พี่ปวดหัว เเละเพื่อนๆ ที่อยู่ กทม. ค่ะ q*021q*060q*021

ขอบใจจ่ะเจเจ q*014

ดอกไม้น่ารักจัง... เป็นสีที่พี่ชอบด้วย.. q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 23:58 น »

หายไปนานนะค่ะ.พี่ปวดหัว..กทม.รอบในก็แย่หน่อยนะค่ะ..ใช้ชีวิตลำบาก....

ไอจังอยู่รอบนอกพื้นที่...ก็ยังปกติอยู่..แต่ก็ติดตามข่าวเรื่อยๆๆค่ะ...

หวัดดีจ่ะน้องไอจัง q*014

ความจริงแล้วพี่ก็แว๊บเข้ามาบ้างเป็นระยะๆ แหล่ะจ่ะ

เพียงแต่แค่เข้ามาเปิดอ่านแบบพอผ่านๆ ตาให้หายคิดถึง

ไม่ได้มานั่งตั้งอกตั้งใจตอบกระทู้หรือว่าเล่นกับใคร

เพราะรู้สึกเหนื่อยล้าจากการทำงานและการเดินทางในแต่ละวัน มากๆ จ่ะ

ความจริงพี่ก็แอบตอบบ้างบางทู้นะ.. (แต่ก็ใช้ชื่ออื่นแฝงมาอ่ะ q*012)

ทู้ที่ไม่เครียดอ่ะจ่ะ .. สั้นๆ เท่าที่เวลาภายนอกและเวลาในใจจำกัดอยู่

ตั้งแต่กลับไปทำงาน... ทู้เครียดๆ อ่านไม่ไหว ... แค่เห็นก็ไม่อยากอ่านแล้ว.. ถ้าฝืนอ่านก็เป็นอันคลื่นไส้ได้

ทู้เรื่องเกี่ยวกับเซ็กซ์ ก็อ่านไม่ได้ ... มันล่อแหลมต่อความรู้สึกพิกล( q*027) ... งงตัวเองเหมือนกัน.. เมื่อก่อนหน้ามึ๊นหน้ามึน.. อ่านแล้วไม่ยักกะรู้สึกอะไร ... แต่เดี๋ยวนี้มันไม่ใช่อ่ะ( q*006) ... ก็เลยผ่าน( q*013)

ทู้เรื่องความรัก... อ่านบ้าง (แบบคร่าวๆนะ q*013) อ่านแบบตั้งใจไม่ได้..เดี๋ยวจะอินอ่ะจ่ะ q*020

สรุป.. น้องไอจังก็เลยไม่ได้เห็นหน้าค่าตาพี่ไง q*020

แต่พี่ไม่ลืมน้องไอจังนะ .. จริงๆ q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 00:04 น »

q*021 เวลานี้ ไม่มีอะไรดีไปกว่าการเป็นกำลังใจให้กัน รักและสามัคคีกันครับ
บ้านของผมอยู่ริมถนน ยังไม่กลัวอะไรเลย เพราะผมมีแนวร่วม มีเพื่อนบ้านที่น่ารัก
สลับเวลากันูแลกันเอง คือตื่นอยู่เสมอตลอดเวลาในความเงียบสงัดที่น่าสะพึงกลัวนี้
เตรียมพร้อมที่จะรับทุกเหตุการณ์อย่างมีสติ ห่วงใยต่อครอบครัวและทรัพย์สินครับ q*042
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 00:08 น »

อย่ากลัวเลยค่ะน้องปวดหัว..พี่นิ่มจังอยู่อีกแยกเดียวที่เขารบกันก็ถึงบ้านพี่แล้ว

แค่เราเตรียมตัวให้พร้อมเช่น..เทียนไข ไฟฉาย อาหารแห้ง เงินติดตัว

เท่านี้ก็พอแล้วค่ะ อ้อ...ที่สำคัญที่สุด เอกสารทุกอย่าง ต้องไว้ใกล้ตัวเสมอ q*028

สวัสดีค่ะ พี่นิ่มจัง q*014

อ้อจังค่ะ ... ยินดีที่ได้รู้จักอย่างเป็นทางการ นะคะ q*021

พี่นิ่มจังอยู่ใกล้กว่าหนูอีกอ่ะ.. กลัวมั๊ยคะ.. กลางคืนนอนหลับสนิทหรือเปล่า หรือว่าต้องมีคนอยู่เวรยามผลัดกัน

เผอิญว่าอ้อเป็นพวกวิตกจริตอ่ะค่ะ.. อะไรๆ ก็กลัวไปซะหมดเลย .....

แต่พี่นิ่มจังนี่..... รอบค๊อบรอบคอบนะคะ .. เป็นหนูนะ.. เวลาแบบนี้ไม่มีสตินึกไปถึงของที่ไม่ค่อยได้ใช้หรอกค่ะ ถึงแม้ว่ามันจะสำคัญมากก็ตาม ... โดยเฉพาะเอกสาร

อย่างอ้อนะ ห่วงอยู่เรื่องเดียว....... เรื่องกิน ( q*013)

อ้อขอบคุณมากนะคะสำหรับความห่วงใยและคำแนะนำ q*014

ขอให้เรื่องมันจบเร็วๆ นะคะพี่นิ่มจัง

แม้อาจจะไม่สุขกาย... แต่ขอสุขใจไว้ก่อนเป็นดี .....

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

..อ้อจัง..

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 00:19 น »

อิ๊ๆ ถ้าใครบางคนมาเห็น ต้องว่าเราบ่นเป็นยาย แน่เรย q*020

แต่ก็อยากบอกคนๆ นั้น (หลายครั้งแล้ว) ว่า ....

การเปิดทู้.. ไม่ได้แปลว่าอยากเป็น "นางเอก" .... นะคะ

สำหรับบางคน......อาจ "ใช่" ..

แต่สำหรับ "ต้นอ้อ" ............. "ไม่ใช่" ..

ยังไงก็ตาม... ขอส่งกำลังใจจากหัวใจดวงน้อยดวงนี้... ไปถึงคนที่โหมงานหนัก.. ทุกๆ คน

โดยเฉพาะ.... คนๆ นั้น ..... นะคะ q*063q*057q*021

..น้องอ้อ..

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 08:27 น »

ดูช่อง 3 ไม่ไ่ด้้ q*009

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 08:31 น »

บางที .......... แรงๆ หน่อยก็ดีนะคะน้องเจน q*002q*002q*002q*002q*002q*013q*012

หมายถึงเรื่องอื่น ใช่ปะคะ

อิอิ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 09:56 น »

อิ๊ๆ ถ้าใครบางคนมาเห็น ต้องว่าเราบ่นเป็นยาย แน่เรย q*020

แต่ก็อยากบอกคนๆ นั้น (หลายครั้งแล้ว) ว่า ....

การเปิดทู้.. ไม่ได้แปลว่าอยากเป็น "นางเอก" .... นะคะ

สำหรับบางคน......อาจ "ใช่" ..

แต่สำหรับ "ต้นอ้อ" ............. "ไม่ใช่" ..

ยังไงก็ตาม... ขอส่งกำลังใจจากหัวใจดวงน้อยดวงนี้... ไปถึงคนที่โหมงานหนัก.. ทุกๆ คน

โดยเฉพาะ.... คนๆ นั้น ..... นะคะ q*063q*057q*021

..น้องอ้อ..

q*057 ฮี่ๆๆๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 10:51 น »

ช่องโปรดเสียด้วย ฉอยุด ไม่ได้ดูหลายวันแน่ q*025
ไม่ร้องนะไม่ร้อง รอแป๊บนึง ไทยรวมกำลังตั้งมั่น... q*077
ชาติยังอยู่ เราสู้ต่อได้ สบายๆ q*014

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 11:53 น »

บ่นไรฮะ ยาย q*013 ต่องน้อย ต่องน้อย หัวล้าน หัวล้าน q*043q*043

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 12:21 น »

บ่นไรฮะ ยาย q*013 ต่องน้อย ต่องน้อย หัวล้าน หัวล้าน q*043q*043

โห...กว่าจะโผล่มาดูแลน้องนุ่ง.. q*013 ศิษย์พี่โดนหยอดไปตั้งเยอะ
อะแฮะ...อะแฮะ คริคริ หางเปีย หางเปีย q*013
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 12:22 น »

ช่องโปรดเสียด้วย ฉอยุด ไม่ได้ดูหลายวันแน่ q*025
ไม่ร้องนะไม่ร้อง รอแป๊บนึง ไทยรวมกำลังตั้งมั่น... q*077
ชาติยังอยู่ เราสู้ต่อได้ สบายๆ q*014

q*021q*021q*021q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 12:53 น »

โห...กว่าจะโผล่มาดูแลน้องนุ่ง.. q*013 ศิษย์พี่โดนหยอดไปตั้งเยอะ
อะแฮะ...อะแฮะ คริคริ หางเปีย หางเปีย q*013

เห็นนานแล้ว แต่มีพี่ชายที่แสนดี มาโพส น้องคงอิ่มอกอิ่มใจ เลยไม่ได้โผล่มา

แต่ดัน เอ็ม 79 ไปบอก งอนตุ๊ปป่อง หัวล้าน อยากได้หวี ก็เลยรีบรี่ มาเร็ว

ต้องบอกให้น้อง ไปต่อตอไม้ แปลงเพศ พี่เด็กนาจะมาไวกว่านี้ q*013

คริ คริ ป้าแช่ม ป้าแช่ม q*013
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 13:14 น »

จ้า..พี่อ้อจังว่างๆๆๆก็เข้ามาเล่าสู่กันฟังนะค่ะ... q*021

รวมๆๆมีความสุขดีก็..โอเคค่ะ... q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 18:15 น »

น้องที่ทำงานพี่ก็โอดครวญเหมือนกันจ่ะ... ติดละครอ่ะ q*020

แต่วันนี้ดูได้แล้วใช่มั๊ยเอ่ย...... ดีใจด้วยจ่ะ q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 18:16 น »

หมายถึงเรื่องอื่น ใช่ปะคะ

อิอิ

q*002q*002q*002q*002

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 18:18 น »

q*057 ฮี่ๆๆๆ

รู้กะอ้อด้วยเหรอคะป้าแช่ม q*020

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม