หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ขอถามความรู้สึกทั้งผู้ชายผู้หญิง  (อ่าน 2056 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 14:59 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

อ่านหน่อยนะคับ
เรื่องมีอยู่ว่า ผมรู้จักกับผู้หญิงคนนึงด้วยความบังเอิญ ผมได้คุยกับน้องเค้าแล้วก็ไปหาไฮไฟ(พอดีน้องเค้ารู้จักกับเพื่อนผมเลยหาแอด) แล้วก็ขอเมลล์ ขอเบอร์คุยกันตั้งแต่นั้นมา ผมรู้สึกว่าผมชอบน้องเค้าจริงๆ แต่ว่ามารู้อีกทีน้องเค้าบอกว่ากลับไปคืนดีกับแฟนเก่า ผมก็ยังไม่ได้คิดอะไร พอคุยกันมานานๆเข้า ผมรู้สึกว่าผมชอบน้องเค้าอะคับ แล้วคุยกัน น้องเค้าก็บอกว่า ถ้าเค้าไม่มีแฟน เค้าคงจะเป็นแฟนกับผม น้องเ้ค้าบอกว่าคุยกับผมแล้วรู้สึกดี เรามีนิสัยหลายๆอย่างที่คล้ายๆกัน เราก็คุยกันมาได้ปีกว่าๆแล้ว ในฐานะที่ผมชอบน้องเค้า ส่วนน้องเค้าก็รู้ว่าผมชอบแต่ก็ไม่ได้คิดอะไรกับผมมาก ตลอดเวลาเราเคยทะเลาะกันแรงๆสองสามครั้ง ผมจะเป็นคนปลอบใจเวลาเค้าทะเลาะกับแฟน จะคอยให้คำปรึกษาเวลาน้องเค้ามีปัญหาตลอด ผมอยากถามว่าคุณคิดว่าผมเป็นคนอย่างไง หลงงมงายเกินไปหรือเปล่าที่ผมรอเค้าเป็นปีๆ โดยไม่รู้เลยว่าเค้าจะมาคบกับผมจริงๆมั้ยถ้าเค้าไม่มีแฟน ผมโง่หรือเปล่าที่ทำแบบนี้

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:18 น »

ผมว่าคุณไม่ได้โง่...เพียงแต่คุณคาดหวัง...กับสิ่งที่คุณเชื่อ..

ผมก็เคยทำอย่างคุณ..แต่มันผ่านไปแล้ว...ก็ไม่ได้เสียใจ...มันมีแต่ความสุข..ที่ได้ให้ ได้รักครับ..

ได้ชอบเขาได้พูดได้คุยก็ยังดี...เมื่อวันหนึ่งคุณอาจได้พบคนอื่นๆ..ที่เดินเข้ามา...คุณก็คงจะ...ปลดปล่อย..

พันธนาการด้านจิตใจ ไปเองโดยตัวมันเอง..และคุณก็จะไม่เสียใจ..ไม่ดีใจ..แค่รู้สึกดี...ที่ได้

ทำในสิ่งที่ตัวเองต้องการ...(ทางใจ)...ใครจะรู้...สิ่งคุณเชื่อมั่นที่เป็นนามธรรม...อาจจะกลาย

เป็นรูปธรรมที่จับต้องได้...มีลมหายใจ ก็ยังมีหวัง..หมดลมก็หมดหวัง. q*060.
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 15:42 น »

q*023ศาลาพักใจครับ q*025

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 16:33 น »

โง่มากๆ คร๊าบบบบ...รู้ว่าเธอหลายใจ ก้อยางจาปายยุ่งด้วยอีก โค ตะ ระ โง่คร๊าบบบบ..

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 20:08 น »

ผมว่าคุณไม่ได้โง่...เพียงแต่คุณคาดหวัง...กับสิ่งที่คุณเชื่อ..

ผมก็เคยทำอย่างคุณ..แต่มันผ่านไปแล้ว...ก็ไม่ได้เสียใจ...มันมีแต่ความสุข..ที่ได้ให้ ได้รักครับ..

ได้ชอบเขาได้พูดได้คุยก็ยังดี...เมื่อวันหนึ่งคุณอาจได้พบคนอื่นๆ..ที่เดินเข้ามา...คุณก็คงจะ...ปลดปล่อย..

พันธนาการด้านจิตใจ ไปเองโดยตัวมันเอง..และคุณก็จะไม่เสียใจ..ไม่ดีใจ..แค่รู้สึกดี...ที่ได้

ทำในสิ่งที่ตัวเองต้องการ...(ทางใจ)...ใครจะรู้...สิ่งคุณเชื่อมั่นที่เป็นนามธรรม...อาจจะกลาย

เป็นรูปธรรมที่จับต้องได้...มีลมหายใจ ก็ยังมีหวัง..หมดลมก็หมดหวัง. q*060.

ผมเห็นด้วยกับคุณริวนะครับ จขกท. คุณไม่โง่หรอก แต่คุณมีความคาดหวัง
ลองมองใครสักคนที่ความจริงดูนะครับ แล้วคุณจะมีความสุขมากกว่านามธรรมที่กำลังทำอยู่
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 21:00 น »

ไม่โง่หรอกค่ะ
นี้แหละความรัก
ที่คุณรอเค้าได้
q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 21:15 น »

อย่ารอเค้าเลยค่ะ หาใหม่เถอะ ผู้หญิงยิงเรือมีเยอะ อย่าหาแต่ผู้หยิงชอบยิงเสน่ห์เลย เดี๋ยวนี้ผู้หญิงเขามีมารยา 899 เล่มเกวียนแล้ว q*013q*013

Tags:
Guest
สุโค่ย!!!
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 21:32 น »

Participants:
-------------
.....เธอคือนางฟ้าในใจ, KATEDORA"ZNH

KATEDORA"ZNH : สวัสดีฉันคือ Teresa Fidalgo. วันนี้ฉันตายครบ 26 ปี, ถ้าคุณไม่ส่งมันต่อไ ป 20 คน ฉันจะไ ปนอนข้างคุณ คืนนี้และตลอดไ ป! ถ้าคุณไม่เชื่อมันหาชื่อฉันในกูเกิ้ลแล้วคุณจะเห็น 'big man ting'

Tags:
Guest
สุโค่ย!!!
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 20 พ.ค. 10, 21:33 น »

.....เธอคือนางฟ้าในใจ, KATEDORA"ZNH

KATEDORA"ZNH : สวัสดีฉันคือ Teresa Fidalgo. วันนี้ฉันตายครบ 26 ปี, ถ้าคุณไม่ส่งมันต่อไ ป 20 คน ฉันจะไ ปนอนข้างคุณ คืนนี้และตลอดไ ป! ถ้าคุณไม่เชื่อมันหาชื่อฉันในกูเกิ้ลแล้วคุณจะเห็น 'big man ting'

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 13:37 น »

ไม่รู้จะตอบงัยดี ผู้หญิงคนนั้นเขาก็ไม่ควรจะทำแบบนี้เนาะ ไม่รู้เขาคิดยังงัยแต่สำหรับเรา เราว่ามันไม่เหมาะ

เพราะเขามาพูดให้ความหวังกันแบบนี้ มันทำให้เราคิดไปไกลเลยเนาะ ลองมองหาผู้หญิงคนอื่นดูนะ เพื่อจะเจอคนที่ใช่มากกว่า
Tags:
Guest
pepo
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 16:12 น »

แล้วแต่ความรู้สึกของแต่ละคนใจเราเองเราต้องรู้อยู่แล้วว่าใจเราต้องการอะไรใจว่ายังงัยก็ทำอย่านั้นแหล่ะ q*014q*042q*006

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 22 พ.ค. 10, 21:11 น »

คณไม่ได้โง่หรอกค่ะ ถ้าคุณทำแบบนี้แล้วมีควาสุขก็ทำปเถอะค่ะ เพราะบางทีความรักมันก็ไม่จำเป็นต้องใช้ชีวิตอยู่ร่วมกันหรอก บางทีการได้มองเห็นคนที่เรารู้สึกดี มีความสุข เราก็มีความสุขแล้ว บางครั้งอาจมีความสุขมากกว่าการที่เราได้มาครอบครอง(เป็นอยู่เหมือนกันค่ะ)

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 23 พ.ค. 10, 21:58 น »

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นคับ พอจะรู้ละว่าจะทำไงต่อไปดี

Tags:
Guest
a japan
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 24 พ.ค. 10, 15:39 น »

q*051q*011 FUCK!!!!!
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม