หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อยากเลิก ทำงัยดีไม่ให้เขาต้องเสียใจ  (อ่าน 357 ครั้ง)
Guest
เด็กดี
เรทกระทู้
« เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 08:43 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เรารักกันมาก แต่เขามีลูกให้เราไม่ได้เราควรเลิกดีใหม เพราะเราต้องการมีลูกมีครอบครัวที่สมบูรณ์ค่ะ เราอายุยังไม่มากค่ะ พร้อมทุกอย่างแล้ว แต่เขาเป็นหมันค่ะ มีลูกไม่ได้แล้ว เราควรทำอย่างไรดี อยากเลิกแต่ก็กัวเขาจะเสียใจ กัวไปทำร้ายจิตใจกันหรือว่าคบกันต่อไปดี ใครมีวิธีบอกเลิกกันแล้วไม่ทำให้เอีกฝ่ายเสียใจบ้างแนะนำมาน่ะค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 09:42 น »

วิธีบอกเลิก ที่ทำให้อีกฝ่ายไม่เสียใจ คงไม่มีหรอกคะ นอกเสียจากว่า ผู้ชายคนนั้นไม่ได้รักคุณ นั่นแหล่ะ เค้าจะไม่เสียใจเลย แต่นี่เค้ารักคุณ คงไม่มีวิธีไหนหรอก

ส่วนเรื่องลูก ไม่มีความคิดเห็นอ่ะคะ รอพี่ๆ ที่มีครอบครัวแล้วล่ะกันนะคะ q*060
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 11:56 น »

-เรารักกันมาก-

สามีเป็นหมัน ไม่ได้หมายความว่าเขาทำผิดร้ายแรงสักหน่อย
คุณทำไมถึงตัดสินลงโทษเขา ด้วยการอยากเลิกรากันล่ะคะ
หากมีการเลิกกัน เจ็บปวดใจแน่นอน หากคนสองคนยังรักกัน

วิทยาการล้ำเลิศทางการแพทย์ อาจช่วยคุณสมหวังได้ ลองปรึกษาดูหรือยังคะ

เป็นครอบครัวที่สมบูรณ์ บางคู่ก็อยู่ด้วยกันสองคนตายาย
จนตายจากกัน ลูกโตแล้วก็แยกย้ายกันไปก็มีค่ะ

หากลองหลายด้านแล้วยังไม่มี อยากเลี้ยงเด็ก ก็มีอีกหลายวิธี
ที่จะมีเด็กมาเลี้ยงเป็นลูก ความรักก็ยังอยู่ ครอบครัวก็สมบูรณ์

คุณมีความรัก ลองนึกกลับกัน คุณเป็นหมัน สามีขอเลิก...
อยากย้อนถามสามีไหมคะ..ว่า..ฉันผิดอะไร... q*041
Tags:
Guest
l
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 12:26 น »

การที่เขายังไม่มีลูก ไม่ได้แสดงเป็นหมัน ลองไปตรวจดูอาจมีทางแก้ก็ได้

Tags:
Guest
เด็กดี
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 12:28 น »

-

สามีเป็นหมัน ไม่ได้หมายความว่าเขาทำผิดร้ายแรงสักหน่อย
คุณทำไมถึงตัดสินลงโทษเขา ด้วยการอยากเลิกรากันล่ะคะ
หากมีการเลิกกัน เจ็บปวดใจแน่นอน หากคนสองคนยังรักกัน

วิทยาการล้ำเลิศทางการแพทย์ อาจช่วยคุณสมหวังได้ ลองปรึกษาดูหรือยังคะ

เป็นครอบครัวที่สมบูรณ์ บางคู่ก็อยู่ด้วยกันสองคนตายาย
จนตายจากกัน ลูกโตแล้วก็แยกย้ายกันไปก็มีค่ะ

หากลองหลายด้านแล้วยังไม่มี อยากเลี้ยงเด็ก ก็มีอีกหลายวิธี
ที่จะมีเด็กมาเลี้ยงเป็นลูก ความรักก็ยังอยู่ ครอบครัวก็สมบูรณ์

คุณมีความรัก ลองนึกกลับกัน คุณเป็นหมัน สามีขอเลิก...
อยากย้อนถามสามีไหมคะ..ว่า..ฉันผิดอะไร...

โดนมากๆ
ขอบคุณความเห็นนี้ค่ะ ขอบคุณค่ะที่ทำให้คิดในอีกมุมหนึ่งได้ค่ะ ตอนนี้ก็เลยไม่กล้าตัดสินใจอ่ะกัวจะไปเจอรักที่แย่กว่านี้ คงหาไม่ได้แล้วคนที่รักเราขนาดนี้ดุแลเราดีทุกอย่างค่ะ เขารักเรามากค่ะ เขาบอกจะชดเชยในสิ่งที่เขาให้เราไม่ได้ เคยน้อยใจเสมอว่าไมต้องมาเจอกับเราอยากมีแต่ไม่มี เศร้าอ่ะ ตัวเขาเองอายุมากกว่าเป็นสิบปีกัวเขาจากไปก่อนเราแล้วจะทิ้งให้เราอยู่คนเดียว เราต้องการ มีลูกเป็นเพื่อนในยามเราแก่ตัวไปอ่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 22 พ.ค. 10, 12:35 น »

q*021

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม