หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: นี่หรือ...ความรัก  (อ่าน 273 ครั้ง)
Guest
คนบาป
เรทกระทู้
« เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 11:08 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมก็เป็นผู้ชายคนนึง ที่ไม่ค่อยรู้จักคำว่าพอ แต่แล้วหลังจากที่ใช้ชีวิตผ่านมาหลายครั้ง-หลายคน และในที่สุดก็พบกับเธอ ซึ่งต่อไปผมจะเรียกว่า น.ส. กอ เราคบกันและใช้ชีวิตร่วมกันตามประสาผัว-เมีย 2-3 ปี เธอไม่เหมือนใคร ไม่ได้มีอะไรเหนือผู้หญิงที่ผ่านมาในชีวิตผม แต่ต่างตรงที่เธอเป็นตัวของตัวเอง เป็นเหตุผลที่ผมรักและจริงจัง หยุดตรงนี้ที่เธอ
แต่แล้วเหมือนเวณกรรมตามทัน โชคชะตาทำให้เธอได้พบกับผู้ชายที่ดีกว่าผม เธอทิ้งผมไม่เหลียวแลและไปจากผมในที่สุด ผมเจ็บปวดรวดร้าว เข็ดกับความรัก ทรมานใจเป็นที่สุด 4 ปีเต็มที่ผมไม่คบและเปิดใจให้ใครสักคน
ชีวิตผมดำเนินไปเรื่อยๆทำงาน กลับบ้าน สังสรรกับเพื่อน ผมมีเพื่อนสนิทที่เป็นผู้หญิง กินเที่ยวด้วยกัน ผมรักเพื่อนคนนี้มาก มากจนมันล้ำเส้นไป แล้วเราก็คบกันแต่ผมกลับทำตัวไม่ดี หวาดระแวง มันเป็นผลมาจากอดีตของผม เราเข้ากันไม่ได้ ผมเองก็กลัวที่จะรักเธอมากไปจนทำให้ผมต้องเจ็บอีก ตลอดเวลาที่คบกันเป็นแฟนปีเศษ ผมปวดร้าวกับสิ่งที่ผมคิดและสร้างขึ้นมาเอง อยากหนีหัวใจตัวเอง ไม่อยากรักใครอีกเลย แล้วผมก็หนีพ้น (แค่ความรู้สึกตอนนั้น)
ผมได้พบผู้หญิงคนใหม่ คนที่ผมไม่เคยคิดชอบและแน่ใจว่าไม่มีวันรัก ใช่ผมตัดสินใจเลือกผู้หญิงคนใหม่ สาเหตุหลักเพราะไม่ได้รักเธอเลยแน่ใจว่าผมจะไม่มีวันเสียใจ และสาเหตุรองเธอเป็นคนน่าสงสาร เหมือนเธอถูกผมหลอกเลยคิดว่าควรรับผิดชอบเธอ และเราอยู่ก็อยู่ร่วมกันมาเกือบปีแล้ว เธอไม่เคยทำให้ผมเสียใจ ไม่รู้ว่าเธอดีหรือผมไม่แคร์
จนถึงปัจจุบัน ณ ตอนนี้ ไม่เคยมีวันไหนที่ผมไม่คิดถึงหรือลืมผู้หญิงคนที่เป็นเพื่อนผมเลย ยิ่งคิดยิ่งรู้สึกผิดอยากเริ่มต้นใหม่กับเธอ ยังหวังและยังเชื่อว่าความรักคือสิ่งที่สวยงาม และเธอเองก็ยังรักผมและเราก็เข้าใจกันมากขึ้น
ผมควรทำไงดีครับ
1. เลิกกับผู้หญิงคนใหม่แล้วกลับไปหาเธอ แม้ในใจยังหวั่นกลัวเจ็บปวดอยู่บ้าง
2. อยู่กับผู้หญิงคนใหม่ไปเรื่อย จนกว่าจะลืมเธอไปเอง (ซึ่งคงไม่มีวันนั้น)
ปล.ผมลืมบอกไป เธอชอบทำตัวและนิสัยเหมือน น.ส. กอ เลยทำให้ผมกลัวว่าเธอจะเหมือนกัน

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 14:09 น »

ผู้ชายก็แบบนี้แหละ เห็นแก่ตัว น่าจะตัดไปให้เป็ดกิน

เกลียดที่สุด พวกชอบหลอกผู้หญิงดีดี ให้เสียเวลาจมอยู่กับตัวเอง

ไม่รักเค้าก็บอกเค้าไปตรง ๆ เลย จะมาทำให้เค้าเสียเวลาอยู่กะคุณทำไม

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 17:28 น »

เหนื่อยมั้ย

พักก่อนดีกว่ามั้ย

ถ้าหัวใจคุณยังไม่พร้อมจะรักใคร q*060

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 21 พ.ค. 10, 23:12 น »

ก็เข้าใจคุณนะคะ ว่าการมีใครใหม่เข้ามา คงจะทำให้ลืมคนเก่าได้ไวขึ้น

แต่ก็นึกสงสาร ใครคนนั้นที่เดินหลงเข้ามาตอนคุณกำลังเคว้ง

เอาเป็นว่า ถ้ารักกันได้ก็ดีไปค่ะ

แต่ถ้ารู้ว่าไม่มีทางรักได้ ก็รีบบอกเค้าไปนะคะ อย่ายื้อเวลาให้เจ็บกันมากกว่าเดิมเลย

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม