หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แบบไหนเจ็บกว่ากัน?  (อ่าน 6063 ครั้ง)
Guest
เลือกได้ไหม
เรทกระทู้
« เมื่อ: 25 พ.ค. 10, 21:05 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ได้ใจแต่ไม่ได้ครอบครอง กับได้ครอบครองตัวแต่ไร้หัวใจ แบบไหนเจ็บช้ำกว่ากัน
คือผมแต่งงานมาได้เดือนกว่า เนื่องจากการจับคู่ของผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่าย แต่ผมยอมรับว่าผมก็ชอบเธอครับ แต่เธอดูจะไม่มีใจกับผมเลย ผมรู้มาว่าเธอมีคนที่เธอรัก และคบกันมานาน 7 ปี แต่เทอต้องมาแต่งงานกับผมอย่างเลือกไม่ได้ ผมได้ครอบครองตัวเธอครับ แต่ใจเธอไม่เคยอยู่กับผมเลย เธอบอกว่าแฟนเก่าเธอ เสียใจมากกว่าผม ที่เคยใช้เวลามาด้วยกันมากกว่าผม
ผมก็เจ็บ ผมก็มีหัวใจนะครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
เจ็บมาจนวันนี้
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 25 พ.ค. 10, 21:55 น »

ได้ครอบครองแต่ไม่ได้ใจคับเจ็บกว่าแน่นอน..ผมก้อเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้นะ คบกับเค้ามา 3 ปี สุดท้ายกลับรุว่าเค้าไม่เคยลืมคนเก่าได้เลย เราอาจจะผิดที่พรากเค้ามาจากคนที่รักที่สุด ถ้าเปงอย่างนั้นทำใจได้เลยครับ ชีวิตที่เหลือเจ็บแน่นอน เพราะเค้าจะใช้ชีวิตอยู่กะเราเเค่ความจำเปน อารมณ์ประมาณตายด้านอ่ะนะ คุณก้อคิดดูณจะมีความสุขกะคนที่ไม่ได้รักคุณได้รึป่าว?

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 พ.ค. 10, 03:18 น »

อย่างคุณนี่โค ต ระ เจ็บค่ะ น่าจะทำอะไรซักอย่างนะคะ ไม่งั้นชีวิตนี้........ q*026
ความรัก ความผูกพันธ์ เป็นเรื่องละเอียดอ่อน มีสติไว้นะคะ ขอเอาใจช่วยจากใจจริงค่ะ

Tags:
Guest
ทำไม
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 พ.ค. 10, 09:04 น »

ผมฐานะผู้ชายที่สูญเสียคนที่รักไป เพื่อไปอยู่กับผู้ชายอีกคน ด้วยเหตุผลต่างกับคุณ
ทุกวันนี้ผู้ชายคนที่ได้คนที่ผมรักไป ไม่มีโอกาสได้รับรู้เลยว่าผู้หญิงที่เค้าได้ไป ไม่ได้รักเค้า
และคนรักผมต้องทำใจและรับสภาพกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

แล้วคุณคิดมั้ยละว่าหากผู้ชายคนนั้นเค้ารู้จะรู้สึกอย่างไร คงไม่ต่างจากคุณตอนนี้

แล้วคุณเคยคิดมั้ยว่าผู้ชายอย่างผมจะรู้สึกอย่างไร ในฐานะที่ต้องสูญเสียคนที่รักมากที่สุดไป
นี่ก้อเกือบ 2 ปีแล้ว ยังไม่เคยมีวันไหนที่สามารถลืมเค้าได้เลย และทุกวันนี้ผมก้อไม่เคยมีใครใหม่
เพราะไม่มีใครมาแทนที่เค้าได้

ทำไมต้องเป็นแบบนี้ด้วยละ..

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 พ.ค. 10, 09:44 น »

อย่ามัวแต่คิด ว่าอย่างไหนจะเจ็บกว่ากัน
เจ็บก็คือเจ็บ อยากใช้ชีวิตคู่ต่อไป ควรหาทางแก้ปัญหาดีกว่าค่ะ
เพิ่งแต่งงาน ก็เปรียบเทียบกันเสียแล้ว จะไปสู้อะไรเขาได้ล่ะคะ q*021

ให้เวลาภรรยาคุณหน่อย เห็นใจเธอให้มาก เธอถูกพรากจากคนที่รักมา
ให้เวลาตัวเองหน่อย ทำดีให้มาก ตอนนี้เพียงแค่ชอบเธอ ต่อไปถ้าเปลี่ยน
เป็นรัก ก็รักเธอให้มาก พิสูจน์ใจให้เธอเห็น

หากไปกันไม่ไหวจริงๆ ก็ให้อิสระแก่เธอ และตัวเอง
ส่วนทางผู้ใหญ่ พวกคุณก็หาทางแก้ไขกันเอง
อนาคตไม่แน่อน มองได้ทั้งบวกและลบ อยากเป็นไหม ผู้ชายคิดบวก q*060
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 พ.ค. 10, 10:15 น »

อย่ามัวแต่คิด ว่าอย่างไหนจะเจ็บกว่ากัน
เจ็บก็คือเจ็บ อยากใช้ชีวิตคู่ต่อไป ควรหาทางแก้ปัญหาดีกว่าค่ะ
เพิ่งแต่งงาน ก็เปรียบเทียบกันเสียแล้ว จะไปสู้อะไรเขาได้ล่ะคะ q*021

ให้เวลาภรรยาคุณหน่อย เห็นใจเธอให้มาก เธอถูกพรากจากคนที่รักมา
ให้เวลาตัวเองหน่อย ทำดีให้มาก ตอนนี้เพียงแค่ชอบเธอ ต่อไปถ้าเปลี่ยน
เป็นรัก ก็รักเธอให้มาก พิสูจน์ใจให้เธอเห็น

หากไปกันไม่ไหวจริงๆ ก็ให้อิสระแก่เธอ และตัวเอง
ส่วนทางผู้ใหญ่ พวกคุณก็หาทางแก้ไขกันเอง
อนาคตไม่แน่อน มองได้ทั้งบวกและลบ อยากเป็นไหม ผู้ชายคิดบวก q*060

เห็นด้วยอย่างยิ่ง

ตัวผมเองก็เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้
เราคบกันมานาน คุยกันแล้วว่าเรียนจบเราจะแต่งงานกันผมก็เข้ากับทุกคนที่บ้านเธอได้ดีเหมือนจะไม่มีอะไร
แต่แล้วความฝันที่วาดไว้กลับต้องพังทลายเหมือนกับฟ้าผ่าลงบนหัวผม
พ่อเธอเสียชีวิต แม่เธอต้องหาเงินมาใช้หนี้จึงยกเธอให้ผู้ชายอีกคน เธอไม่มีทางเลือกก็ต้องยอม
ตอนนั่นผมแทบสิ้นสติ เฝ้าถามตัวเองว่าทำไม แล้วผมล่ะ ผมจะทำอย่างไรต่อไป ผมอยู่ก็เหมือนตายทั้งเป็น คำว่าเสียใจยังน้อยไป ผมจมอยู่กับตัวเอง นอนร้องให้ ไม่ออกไปไหน ไม่คุยกับใครข้าวปลาไม่กินดื่มแต่เหล้า จนอ้วกเป็นเลือด แม่พาไปโรงพยาบาล ตอนนั้นคิดว่าตายๆไปซะก็ดี แต่แล้วก็มีเสียงเล็กๆแว๊บเข้ามาในหู "อย่าเป็นอะไรนะ เธอต้องไม่เป็นอะไร"
ผมลืมตาขึ้นมา เห็นเธอนั่งร้องให้อยู่ข้างๆ ทุกคนดูกังวล เธอพูดกับผมว่า "แม้ว่าเราไม่อาจ จะทำตามหัวใจของเราได้แต่เราก็สามารถเก็บความรู้สึกนั้นไว้ได้ ตลอดไป" ผมยิ้มทั้งน้ำตา เธอจากไป ถึงตอนนี้ผมรู้แล้วว่าการที่เรารักใครสักคน เราไม่จำเป็นต้องได้เค้ามาครอบครอง มันทำให้ผมรู้ซึ้งว่า ถ้าเราต้องการมีความรัก ที่ไม่ก่อเกิดความเจ็บปวดในหัวใจ "รักคือการให้" คือความรู้สึกรักที่ยิ่งใหญ่ที่สุด

จนถึงวันนี้ความรู้สึกดีๆในช่วงเวลานั้น ผมยังเก็บมันไว้ลึกสุดใจ เธอแต่งงานหลังจากเรียนจบ ครอบครัวเธอไม่เป็นหนี้ เธอมีลูกสาว หน้าตาน่ารัก ที่เรียกผมว่าคุณลุง
Tags:
Guest
พี่พี
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 26 พ.ค. 10, 17:52 น »

เราก้อเป็นอย่างนี้ เค้าอยู่กะอีกคนหนึ่ง แบบว่าคบมาพร้อม ๆ กันทั้ง 2 คน แต่เค้ามีลูกกับทางโน่นแบบว่าพลาดส่วนเราตอนนั้นไม่พร้อมที่จะมีอยู่แล้ว แต่เราได้ใจเค้าทุกวันนี้เรายังคบกันดีอยู่ก้อเกือบ 10 ปี แล้วทางโน่นก็รู้เราเคยพยายามที่จะเลิกกะเค้าแล้วแต่ยิ่งทำก็เหมือนยิ่งคิดถึง ทุกวันนี้เราได้ใจเค้าเราหมั่นใจเวลาเรามีอะไรกันเราจะมีความสุขทั้งคู่ เรารักเค้าเค้าก็รักเราทุกอย่างก็ต้องรอให้มันเป็นไปในแบบของมัน ยิ่งดิ้นยิ่งตามมันยิ่งเหนื่อย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 26 พ.ค. 10, 21:23 น »

นอกจากมีผู้หญิงคิดบวกแล้วยังมีผู้ชายคิดบวกอีก

ยอดไปเลยคร่า q*014

q*054q*054q*054

ไม่รู้จะแนะนำอย่างไรเป็นกำลังใจให้แล้วกันค่ะ
เรื่องบางอย่างมันต้องใช้เวลาจะปี สองปี สิบปี ยี่สิบปี ถ้าคุณรักเขารอได้ป่ะ
ถึงแม้ว่าเขาจะรักคุณไม่ได้แต่อย่างน้อยมันก้อยังมีความผูกพัน
ที่ได้ใช้ชีวิตอยู่ร่วมกัน ความรู้สึกดีๆที่อยู่ด้วยกันในฐานะคู่ชีวิตถึงจะไม่ได้รักก้อตาม

ถ้าคุณรักเขาจริง เขาเป็นทุกข์ ความรักคือการไม่เห็นแก่ตัว
จงปล่อยเขาให้เป็นอิสระ เฝ้ามองคนที่คุณรักมีความสุข พูดง่ายนะแต่ทำยากแต่ถ้าคุณทำได้จริงคุณยอดมากเลย

q*014q*014q*014
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 26 พ.ค. 10, 21:25 น »

เห็นด้วยอย่างยิ่ง

ตัวผมเองก็เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้
เราคบกันมานาน คุยกันแล้วว่าเรียนจบเราจะแต่งงานกันผมก็เข้ากับทุกคนที่บ้านเธอได้ดีเหมือนจะไม่มีอะไร
แต่แล้วความฝันที่วาดไว้กลับต้องพังทลายเหมือนกับฟ้าผ่าลงบนหัวผม
พ่อเธอเสียชีวิต แม่เธอต้องหาเงินมาใช้หนี้จึงยกเธอให้ผู้ชายอีกคน เธอไม่มีทางเลือกก็ต้องยอม
ตอนนั่นผมแทบสิ้นสติ เฝ้าถามตัวเองว่าทำไม แล้วผมล่ะ ผมจะทำอย่างไรต่อไป ผมอยู่ก็เหมือนตายทั้งเป็น คำว่าเสียใจยังน้อยไป ผมจมอยู่กับตัวเอง นอนร้องให้ ไม่ออกไปไหน ไม่คุยกับใครข้าวปลาไม่กินดื่มแต่เหล้า จนอ้วกเป็นเลือด แม่พาไปโรงพยาบาล ตอนนั้นคิดว่าตายๆไปซะก็ดี แต่แล้วก็มีเสียงเล็กๆแว๊บเข้ามาในหู "อย่าเป็นอะไรนะ เธอต้องไม่เป็นอะไร"
ผมลืมตาขึ้นมา เห็นเธอนั่งร้องให้อยู่ข้างๆ ทุกคนดูกังวล เธอพูดกับผมว่า "แม้ว่าเราไม่อาจ จะทำตามหัวใจของเราได้แต่เราก็สามารถเก็บความรู้สึกนั้นไว้ได้ ตลอดไป" ผมยิ้มทั้งน้ำตา เธอจากไป ถึงตอนนี้ผมรู้แล้วว่าการที่เรารักใครสักคน เราไม่จำเป็นต้องได้เค้ามาครอบครอง มันทำให้ผมรู้ซึ้งว่า ถ้าเราต้องการมีความรัก ที่ไม่ก่อเกิดความเจ็บปวดในหัวใจ "รักคือการให้" คือความรู้สึกรักที่ยิ่งใหญ่ที่สุด

จนถึงวันนี้ความรู้สึกดีๆในช่วงเวลานั้น ผมยังเก็บมันไว้ลึกสุดใจ เธอแต่งงานหลังจากเรียนจบ ครอบครัวเธอไม่เป็นหนี้ เธอมีลูกสาว หน้าตาน่ารัก ที่เรียกผมว่าคุณลุง
q*009q*009q*009

เศร้าจังค่ะ q*009q*009q*009
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 27 พ.ค. 10, 03:46 น »

เห็นด้วยอย่างยิ่งตัวผมเองก็เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้
ผมลืมตาขึ้นมา เห็นเธอนั่งร้องให้อยู่ข้างๆ ทุกคนดูกังวล เธอพูดกับผมว่า "แม้ว่าเราไม่อาจ จะทำตามหัวใจของเราได้แต่เราก็สามารถเก็บความรู้สึกนั้นไว้ได้ ตลอดไป" ผมยิ้มทั้งน้ำตา เธอจากไป ถึงตอนนี้ผมรู้แล้วว่าการที่เรารักใครสักคน เราไม่จำเป็นต้องได้เค้ามาครอบครอง มันทำให้ผมรู้ซึ้งว่า ถ้าเราต้องการมีความรัก ที่ไม่ก่อเกิดความเจ็บปวดในหัวใจ "รักคือการให้" คือความรู้สึกรักที่ยิ่งใหญ่ที่สุด จนถึงวันนี้ความรู้สึกดีๆในช่วงเวลานั้น ผมยังเก็บมันไว้ลึกสุดใจ เธอแต่งงานหลังจากเรียนจบ ครอบครัวเธอไม่เป็นหนี้ เธอมีลูกสาว หน้าตาน่ารัก ที่เรียกผมว่าคุณลุง
[/quote] q*009q*009q*009q*009 นับถือใจคุณจริงๆ q*062q*062

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 30 พ.ค. 10, 12:49 น »

เศร้าจัง...

แต่ให้เวลาเธอหน่อยนะคะ

ถึงยังไงก็ต้องใช้ชีวิตร่วมกันแล้ว

ทำดีต่อกัน หวังว่า ความดี ความผูกพันเมื่อนานวันไป

จะทำให้คุณสองคนอยู่ร่วมกันได้อย่างมีความสุข

เป็นกำลังใจให้นะคะ q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 31 พ.ค. 10, 00:25 น »

ไม่รู้จะแนะนำอะไรนะคับ รู้แต่ว่าเศร้าจังเลย ยังไงก็ค่อยๆคิดแก้ปัญหาไปล่ะกันนะคับ สู้ๆ

Tags:
Guest
4444
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 2 มิ.ย. 10, 20:57 น »

คุณห้ามความรู้สึกของเขาไม่ได้หลอกครับ พื้นที่ตรงนั้นเป็นพื้นที่ส่วนตัวของเขาครับ การให้ความเคารพซึ่งกันและกันนั่นคือสิ่งที่คุณต้องมีบนพื้นฐาน.......คุณมีเวลาทั้งชีวิตที่จะทำให้เธอมีความรู้สึกว่าคุณก็คือส่วนที่ไม่ได้ด้อยกว่าเลย ก็ว่าได้ครับ แต่ถ้าคุณมีอะไรตั้งมากมายที่เป็นตัวช่วย โดยเฉพาะความเป็นอยู่ในปัจจุบันด้วยแล้ว........ถ้าคุณไม่มีอะไรที่มั่นใจบนความคิดของตัวเอง ที่สามารถทำให้เขามีความรู้สึกที่คิดว่าดีกว่าแล้ว.....ผมว่าก็ต้องทำใจ ดั่งกระทู้ที่คุณปราถนาก็เป็นไปได้ครับ....อิอิ
q*048q*048q*048q*048

Tags:
Guest
oik
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 6 มิ.ย. 10, 23:05 น »

ปล่อยเค้าไปดีกว่ามั้ยคะ ให้เค้าได้ใช้ชีวิตกะคนที่เค้ารัก ( ที่มาก่อนเรา )
อยู่อย่างนี้ยิ่งเจ็บ ที่เจ็บที่สุดอาจจะเป็นผู้หญิง
เจ็บที่ต้องทนอยู่แบบนี้ และเจ็บเมื่อเห็นคนที่เค้ารักต้องเจ็บ โดยที่ทำอะไรไม่ได้เลย

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม