หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ไม่อยากเลิกกันเลย  (อ่าน 960 ครั้ง)
Guest
T_T
เรทกระทู้
« เมื่อ: 5 มิ.ย. 10, 15:14 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีครั้บ
ผมชอบเค้ามาอ่านบอดนี้บ่อยๆอ่าครับ วันนี้จะมาขอคำปรึกษาบ้าง
ผมกำลังคบกับผู้หญิงคนนึง เธอเป็นแฟนเก่าเพื่อนผมเอง ตอนแรกนั้นเราเจอกันทางmsn
เธอชอบมาขอคำปรึกษาผมเรื่องแฟนของเค้า แฟนเค้านั้นไปมีผู้หญิงอื่น ผู้หญิงคนนี้ก็เศร้ามากครับ
แทบจะร้องไห้ทุกครั้งทีุ่ยเรื่องนี้กับผม ไอแฟนคนนี้ก็ทั้งไล่ ทั้งบอกเลิกกับผู้หญิงคนนี้ มันไปเรียนต่างประเทศปีนึงน่ะครั้บ มันสัญญากะผู้หญิงคนนี้ว่าถ้าสอบเค้ารรเดียวกะมัน(และผม)จะยอมคบด้วย เธอสอบได้และก็ทวงสัญญามัน มันดันบอกให้เปนแฟนได้แค่วันเดียว ตอนนั้นเป็นประมานเดือนพฤศจิกาปีที่แล้ว ดูเหมือนเธอจะยอมตัดใจจากไอนั่นได้ เธอก็เริ่มมาสนิทกับผมตอนช่วงธันวา เราคบกันมาเรื่อยๆจนเป็นแฟนกันในเดือนเมษา ผมขอเธอเอง เธอก็ดีใจมาก เราคบกันได้ซํกเดือนกว่า ไอแฟนเก่าจากที่ด่า ไล่ ผู้หญิงคนนี้ทำเป็นจะมาทวงคืน เราทั้งสองต่างก็ไม่ยอมกัน มันขู่จะทำอย่างว่ากะแฟนผม ให้เพื่อนมันมาทำร้ายผม ผมก็บอกกับแฟนผมว่าไม่เปนไร แต่แฟนผมไม่ยอม เธอบอก ยอมกลับไปหาแฟนเก่าเพื่อไม่ให้ผมเจ็บ แฟมผมก็บอกว่ามีเรื่องจะบอก เทอบอกเป็นเรื่องที่ทำให้ผมเกลียดเทอ ผมก็พอจะรู้บ้างแล้ว เทอมาบอกกับผมว่าเทอเสร็จไอผู้ชายนั้นหลายรอบแล้ว เทออายุุแค่15ส่วนแฟนเก่านั้นอายุ17 เทอบอกเทอยอมมันเพราะว่ารักมัน ทั้งโดนมันบังคับยังไงเทอก็ยอมหมด ผมได้ยินจากปากเทอผมก็ไม่ได้รังเกียจเทอซํกนิด กลับรู้สึกไม่อยากให้เทอจากผมไปหาไอนั่นอีก ผมก็เคยทำเทอเจ็บมามาก ผมชอบทำเทอเจ็บปวดใจโดยไม่รู้ตัวในตอนที่ไม่รู้ว่าเทอชอบผม เทอเปนรักแรกของผม
เปนคนที่ยอมตามใจผม เป็นห่วงผม ไม่เอาแต่ใจเลย ผมงานเยอะเทอก็เข้าใจผมไม่รบกวนเลย เป็นคนที่ดีกับผมมาก
เมื่อคืนเทอบอกอ่านเมลที่ไอผู้ชายนั้นตอบกลับมาแล้วจึก ไอผู้ชายนั้นมันบอกว่ารักเธออยู่ รอเธอกลับมาเปนเหมือนเดิม
เธออ่านแล้วเทอเศร้ามากเลยครับ แต่เทอส่งไปตอนมกราต้นปี มันพึ่งจะมาตอบเอาตอนนี้ตอนที่เทอจากมันไป ข้างในเมลเป็นเนื้อหาแบบจำกันได้ไหมในวันเก่าๆ ผมเคยคุยโทรศัพพร้อมกันสามคน ไอผู้ชายคนนี้ผมมองไม่เห็นความรักของมันที่ให้แฟนผมเลย มันด่าๆๆ เทอทะเลาะแรงๆกับมันทุกทีทุกครั้งที่คุยกับมัน แต่เทอก็คุยกับมันเปนประจำ เทอบอกคุยในฐานะเพื่อน ผมอยากให้เทอลึมมันแต่เทอก็ทำไม่ลง เดือนหน้ามันก็จะกลับมาละครับ แฟนผมบอก
ขอผมไปเที่ยวกับมันตามสัญญาที่ให้ไว้กับมัน ผมก็เชื่อใจเทอให้เทอไป แต่ผมไม่รุว่าพอถึงวันนี้นแล้วเทอจะเปนเหมือนเดิมไหม หรือผมควรจะเลิกกับเทอ เพื่อให้เทอไปหาแฟนเก่าเทอ ซึ่งผมไม่อยากให้มันเกิดขึ้นเลย หรือทำยังไงดีครั้บ
ดูเหมือนแฟนผมยังจะมีใจให้มันอยู่
ขอบคุณทุกความเห็นครั้บ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
ให้เป็นไป
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 5 มิ.ย. 10, 22:20 น »

อยู่ที่คนกลางนะตะเอง ทำใจเถอะ ถ้าสาวเค้าอยากกลับไป เธอจะรั้งเค้าได้เหรอ เค้าอาจชอบรักแนวอมทุกข์อย่างนั้น เป็นความชอบของเค้า เธอเองก็ต้องปล่อยให้ทุกอย่างเป็นไป อย่างที่มันอยากจะเป็นนะ อย่าไปขวางลำเลย ออกมาเป็นผู้ดูอยู่วงนอกเถอะ เจ้าแฟนเก่าเดี๋ยวมันก็เบื่อ เขี่ยสาวทิ้งคืนเธอมาเองนั่นแหละ ว่าแต่เธอเถอะ ถึงตอนนั้น จะตัดสินใจยังไงดีน๊อ q*032

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 7 มิ.ย. 10, 13:11 น »

ต้องยอมอยู่กะผู้ชายที่ไม่ได้รัก เพื่อปกป้องผู้ชายที่รัก...มันมีจริงๆเหรออ หุหุ q*031

มันอยู่ที่คนกลางจริงๆแหละค่ะ

ว่าเค้าจะตัดสินใจอย่างไร
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 8 มิ.ย. 10, 14:06 น »

ถ้าคุณปล่อยให้เธอไปเที่ยวกับผู้ชายคนนั้นอีกครั้ง

ก็เท่ากับว่า

คุณเสียเธอไปครึ่งหนึ่งแล้ว q*001

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 9 มิ.ย. 10, 11:08 น »

แฟนคุณคงยังตัดใจไม่ได้ค่ะ
แต่เรื่องนี้ เมื่อใช้เวลา ก็จะค่อยๆ ดีขึ้นเองค่ะ q*039

คุณต้องเตือนแฟนคุณบ้าง (แต่อย่าไปดุว่าเค้านะ)
ต้องบอกให้แฟนอยู่กับปัจจุบัน วางตัวให้ถูกต้อง
แฟนคุณ กับเพื่อนคุณ คนละเพศ
จะเที่ยวกับ 2 ต่อสองนั้น ไม่เหมาะ q*027
หากไปแบบเพื่อนจริง พวกคุณก็ไปเฮฮากันหมดนี่ดีกว่า
หลายคนสนุกดี คุณก็ไปกับแฟนคุณด้วยนั่นหล่ะค่ะ

หากคุณปล่อยให้แฟนคุณไปกับเพื่อน 2 คน
รับรอง ไม่รอดแน่นอน
เพราะแฟนคุณอาจซื่อเกินไป แพ้กลยุทธ์ของเพื่อนคุณได้

สุดท้าย หากแฟนคุณไม่ยอมให้คุณไปด้วยหล่ะก็
กุ้งว่า เลิกกัน น่าจะดีที่สุด q*001

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม