Sanook.commenu

ดูดวง ดวงความรัก ทํานายฝัน เซียมซี กราฟชีวิต ไพ่ยิปซี เกมทายใจ เรื่องผี พระเครื่อง ดูทีวี ฟังเพลง ฟังหวยออนไลน์

Sanook! Horoscope

เมนู

หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เมื่อเธอจะถอนพิษรัก  (อ่าน 183 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 8 มิ.ย. 10, 13:09 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เมื่อเธอจะถอนพิษรัก
คำถามที่หมอดูได้รับมากที่สุดคือความรัก นี่คือสิ่งที่ทุกคนเข้าใจกันหมด
แต่สิ่งหนึ่งที่จะไม่เหมือนกันเลยคือคำแนะนำในในการจัดการปัญหา
พื้นฐานความเชื่อของคนเราไม่เหมือนกัน และความต้องการคำแนะนำก็ไม่เหมือนกัน
จึงเป็นเรื่องสุดแสนจะธรรมดา ที่ลูกค้าส่วนใหญ่จะขอคำแนะนำแปลกๆในบางครั้ง

ตอนที่ผมเป็นหมอดูใหม่ๆ ยังเป็นหมอดูที่ยังไม่เข้าใจอะไรอยู่ ก็ให้คำแนะนำแบบที่เขาสอนตามๆกันมา
หาไพ่ใบที่ใช่ที่สุดแล้วโยงเข้ากับองค์เทพและพิธีแก้กรรม ถ้าพิธีเหล่านี้สามารถทำให้คนมีความสุขได้
ก็เท่ากับเราต้องทำพิธีกันทุกวันๆเลย ถึงเราจะมีความสุขทุกวัน

ในทางพุทธศาสนา สิ่งที่เราควรแก้ไขให้ถูกที่สุดคือนิสัย
เพราะคำว่านิสัยคำเดียวจะเป็นตัวกำหนดชะตาชีวิตของคนได้ทั้งชาตินี้และชาติ หน้า
แต่คนส่วนใหญ่มักเลือกวิธีที่ลัดและเร็วในการแก้ไขเมื่อเจอทุกข์
เลยทำให้ปัญหาไม่เคยได้รับการแก้ไขที่ตรงจุด

แต่ดวงชะตาที่ผมจะขอนำเสนอนี้ เป็นดวงชะตาพิเศษสุดๆ เป็นเรื่องราวของสุภาพสตรีท่านหนึ่ง
ซึ่งผมขออนญาตนำมาเผยแพร่ ณ ที่นี้ครับ
ในตอนที่เธอโทรมาดูดวงและจองคิว ผมสังเกตได้ว่าเธอไม่สามารถซ่อนน้ำเสียงจากความทุกข์ได้เลย
ผมสูดหายใจเข้าแรงๆและสังเกตลงมาที่ใจของผม ใจของผมรู้สึกหนักๆ และคิดว่าความรู้คงไม่ต่างกัน
นั่นแสดงว่าเธอมีปัญหาหนักๆอย่างแน่นอน (ผมไม่ได้มีญาณนะครับ มันเป็นแค่ความรู้สึกเฉยๆ)

เธอเล่าให้ฟังว่าเธอมีสามีและสามีก็ทำร้ายเธอด้วยการนอกใจ
ตอนนี้เธอเหนื่อยกับชีวิตรักมากและต้องการทางออก
เธอตัดสินใจขอให้สามีช่วยเลือกซักทาง แต่สามีไม่ยอมเลิกกับเธอ
เธอจึงทุกข์ใจมากและได้มาดูดวงในวันนี้

ผมใช้ไพ่ชุด Haindl ไพ่ที่เธอได้มีดังนี้ครับ

ตำแหน่งที่หนึ่ง 2 ดาบ
ตำแหน่งที่สอง 6 เหรียญ
ตำแหน่งที่สาม 4 เหรียญ
ตำแหน่งที่สี่ อัศวินคฑา
ตำแหน่งที่ห้า 9 ไม้เท้า
ตำแหน่งที่หก 4 ดาบ
ตำแหน่งที่เจ็ด 3 เหรียญ
ตำแหน่งที่แปด 1 ไม้เท้า
ตำแหน่งที่เก้า เด็กดาบ
ตำแหน่งที่สิบ เฮอร์มิท

ผมพิจาณาตำแหน่งไพ่ใบที่ 2 หกเหรียญและไพ่ใบที่ 10 เฮอร์มิท
ซึ่งได้บอกเธอไปว่าเธอนับถือศาสนาพุทธและพราหม์ใช่หรือเปล่า
เธอบอกว่าใช่
(ผมถอนหายใจอย่างโล่งอกเพราะไม่เคยทายใครเลือกการนับถือศาสนามาก่อน นึกว่าจะผิดซะแล้ว)
ไพ่ 6 เหรียญกับไพ่ เฮอร์มิทบอกว่าพื้นฐานของเธอเป็นคนจิตใจดี ชอบทำบุญและศึกษาธรรมะ
แต่ตอนนี้เธอกำลังเจอปัญหา ไพ่เหล่านี้จึงอยู่ไกลตัวเธอ

ไพ่เจ้าชะตาเธอได้ 2 ดาบความถึงความขัดแย้งและมีปัญหา
บวกกับสี่เหรียญที่ทำให้ผมเห็นว่าเธอยังไม่สามารถตัดสินใจแก้ไขปัญหาได้ใน ตอนนี้
แต่เธอก็ไม่ได้ประมาทในชีวิต มีไพ่เหรียญเยอะซึ่งแปลได้ว่าเธอมีงานทำ
นั่นแสดงว่าถ้าเกิดเธอจะต้องแยกย้ายกับสามีจริงๆ เธอจะสามารถกำรงชีวิตต่อไปได้

พอทายมาถึงตรงนี้เธอก็บอกว่าใช่ ที่พูดมาถูกต้อง
เธอยังไม่สามารถแก้ไขปัญหาในตอนนี้ได้ ด้วยภาระเรื่องลูก
เรื่องบ้าน และสารพัดเรื่องที่เธอจะต้องแบกรับและปวดหัว
มันทำให้เธอทั้งเครียดและทั้งทุกข์เหลือเกิน

พอทายมาถึงตรงนี้ ผมก็อธิบายให้เธอฟังว่าความรักของตนจะเป็นอย่างไร
ส่วนใหญ่เกิดขึ้นจากกรรมที่เราทำกับพ่อแม่ทั้งนั้น
ในกรณีของเธอผมเห็นไพ่ 2 ดาบในตำแหน่งแรก บวกกับไพ่อัศวินไม้เท้าในตำแหน่งที่ 9
ทำให้ผมมั่นใจว่าตอนเธอเป็นเด็ก เธอก็อาจจะทำให้พ่อแม่เสียใจเหมือนกัน

เธอบอกอีกว่าพ่อแม่เสียใจและไม่พร้อมตอนที่เธอกกำลังจะแต่งงาน
ตรงนี้อาจจะเป็นกรรมที่ทำให้เธอทุกข์ใจด้วย
เธอถามว่าแล้วอนาคตจะเป็นอย่างไร มีไพ่ 4 ดาบ 4 เหรียญ และเฮอร์มิทรวมกัน
ตรงนี้ทายได้ว่าอนาคตจะไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไรมากนัก แต่ถ้าเธอต้องการพ้นทุกข์ทางใจนี้
มีวิธีแก้อยู่ทางหนึ่งคือเธอจะต้องกราบเท้าขออโหสิกรรมพ่อแม่

เธอเล่าให้ฟังว่าเธอสำนึกผิดมาตลอด และไม่อยากจะให้พ่อแม่รับรู้เรื่องนี้
เธอไม่อยากทำให้พ่อแม่ทุกข์ สงกรานต์ที่ผ่านมาเธอได้ขอขมาพ่อแม่ดด้วยการรดน้ำดำหัวแล้ว
แต่ยังไม่เคยกราบเท้าท่าน

ถ้าพิจารณาจากไพ่ เมื่อเธอกราบเท้าท่านเพื่อขออโหสิกรรมให้กับท่าน
เธอจะมีความรู้สึกอย่างนี้จนถึงขึ้นอายุใหม่เท่านั้น (ง่ายๆครับ อายุเท่าไหร่ก็รอให้อายุเต็ม)
เมื่อายุจรของเธอเปลี่ยนไป คือจากอัศวินดาบมาเป็น Hermit
เธอจะเป็นอิสระทางใจได้ครับ

แต่มันจะไม่ประสบความสำเร็จเลย ถ้าเธอไม่ใช่คนมีศีล
ซึ่งในดวงก็บอกว่าเธอเป็นคนที่มีพื้นฐานจิตใจที่ดี ทานบารมีและการรักษาศีลก็ดี
(อันนี้ผมไม่ได้พูดเองนะครับ เจ้าตัวเขามีนิสัยอย่างนี้จริงๆ)
ผมแนะนำอีกหน่อยว่าควรจะปฏิบัติสมาธิเพื่อช่วยกระชากใจตัวเอง
และควรปล่อยชีวิตสัตว์เป็นทานโดยอฐิษฐานว่า
“ขอให้อานิสงค์การปล่อยสัตว์ในครั้งนี้ ช่วยทำให้ข้าพเจ้าปล่อยทุกข์ออกจากใจได้ด้วยเถิด”
เพียงเท่านี้ ก็จะทำให้เธอจะสามรถฟันฝ่าอุปสรรคชีวิตคู่นี้ได้อย่างแน่นอนครับ

ขอบคุณเธออีกครั้งครับ

อัตราค่าพยากรณ์
เกรด D 100 บาท ฟังเรื่องปัจจุบันเเละวิธีเเก้ไข ห้ามถาม
เกรด C 150 บาท ดูพื้นดวง ห้ามถาม
เกรด B 200 บาท ดูพื้นดวง ถามได้ 2 คำถาม
เกรด A 300 บาท ดูพื้นดวง ระยะเวลาในการดู 1 ชั่วโมง

รับพยากรณ์ทางโทรศัพท์ครับ
รับพยากรณ์ดวงชะตาที่ร้านของผมแถวบริเวณสวนสยาม

107/511 ถ.สวนสยาม แขวงคันนายาว เขตคันนายาว กทม 1023

ติดต่อได้ที่
082-218-8852 วชิรวิชญ์ครับ
ชื่อบัญชี วชิรวิชญ์ ศรีดวงมณีฉาย
ธนาคารไทยพาณิชญ์ บัญชีออมทรัพย์ 401-485471-2 สาขาถนนแฟชั่นไอส์เเลนด์
ธนาคารกรุงเทพ บัญชีออมทรัพย์ 865-0-24846-4 สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์
ธนาคารกสิกรไทย บัญชีออมทรัพย์ 720-2-16629-2 สาขาแฟชั่นไอส์แลนด์

vit.modothai.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 มิ.ย. 10, 15:00 น โดย washiravit » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม