หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อยู่กันมา 20ปีเพิ่งมีเมียคนเดียว พวกเพื่อนๆแต่ละคนเปลียนผัวเปลียนเมียไป5-6คนแล้ว  (อ่าน 3643 ครั้ง)
Guest
รักเดียว
เรทกระทู้
« เมื่อ: 3 ส.ค. 10, 18:18 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เราอยู่ด้วยกันมานาน20ปี เพิ่งมีเมียคนเดียว
พวกเพื่อนๆแต่ละคน เปลียนผัว เปลียนเมียไป 5-6คน(เลิกแล้วมีใหม่ครับ ต่อคนนะครับบางคนมีเมียมา6คน บางคนมีผัวมา5คน) แล้วคุณคิดว่ายังไง
เราเองรุ้สึกเหมือนโง่ๆ ไงไม่รุ้นะ ที่คนอื่นๆ เค้าเกิดมาใช้ จู๋กะจิ๋ม อย่างคุ้มค่า แบบนั้น

ยังมีใครอีกบ้างที่เปนแบบเรามาบอกกันหน่อย ขอคนที่อยุ่กันมา20ปีขี้นนะครับ
ผมเองวัย47แล้วครับ ทุกอย่างปกติดี ไม่ทานเหล้าและสุบบุหรี่ให้เสียสุขถาพ
แต่ก้อมีบ้างที่หมกหมุ่น เพราะยังแข็งแรงอยุ่ครับ
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
เสือผอม
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 3 ส.ค. 10, 20:55 น »

เจอโจทย์แบบนี้ใครมีคำตอบให้ จขกท.จะขอคาราวะสัก 3 จอก ฮานาก้า ก๊ากๆ เขาเมามากหรือตรูเมาน้อยว่ะเนี่ย q*013

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 3 ส.ค. 10, 21:32 น »

เราอยู่ด้วยกันมา23ปี เพิ่งมีผัวคนเดียว q*013 ยังเคยคิดว่าเราคงติดใจหนอนน้อยของผัวแน่ๆ

เราถึงไม่คิดหาผัวใหม่ ที่สำมะคันพี่ท่านยังจัดให้ทุกคืน q*006
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 3 ส.ค. 10, 21:39 น »

ไม่ดีหรือยังไงครับ ผัวเดียวเมียเดียวมันก็ดีอยู่แล้ว ท่านชอบนักหรือผิดศีลธรรม ถ้าผมถามกลับว่า ไม่ลองไปถามเพื่อนๆ ของท่านแต่ละคนว่า มีความสุขนักหรือกับการได้ลองถูกลองผิดกับคนรักใหม่ มีความสุขนักหรือกับการที่จะต้องมาเรียนรู้นิสัยใจคอของแต่ละคนว่าเป็นอย่างไร เข้ากับเราได้ไหม มีความสุขนักหรือที่จะต้องมารับรู้เรื่องความทุกข์ ความเครียด ความไม่สมหวังต่างๆ นานา ไหนจะปัญหาของคนรักแต่ละคนอีก ผมกล้าพูดได้เลยว่าทุกคนล้วนแต่มีปัญหาทั้งนั้น แล้วเงินทองที่จะต้องหมดกับการจีบหญิงอีกกี่คน แค่คิดก็เหนื่อยแล้ว คนเราส่วนใหญ่ก็มองกันว่า มันสนุก มันมัน มันเท่ ขุนแผนวะ อะไรประมาณนี้ นั้นคือเปลือกนอก แต่ข้างในผมว่าก็คงเบื่อนะ q*015q*015 ถ้าเป็นผมถ้าเจอคนที่ใช่ ผมรักเธอ แล้วเธอก็รักผมเช่นกัน พร้อมที่จะฝ่าฟันอุปสรรคข้างหน้าไปด้วยกัน ผมก็โอเคแล้ว... q*042q*042

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 4 ส.ค. 10, 07:22 น »

ไม่เห็นจะแปลกหรือดูโง่เลยคะ q*021

ทั้งชีวิตของเราเอง ก็มีคนรักเพียงคนเดียว

และคงจะหยุดที่คนนี้

ไม่คิดจะมี หรือมองหาใครอีกแล้วคะ q*021

เป็นกำลงใจให้คุณ คนรักเดียวใจเดียวนะคะ q*063q*063

Tags:
Guest
เจ้าหญิงในนิยาย
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 4 ส.ค. 10, 09:21 น »

น่ายกย่องดีค่ะ ผัวรักเดียวใจเดียว

เมียก้อรักเดียวใจเดียว

ไม่เเปลกนะ ดีซะอีก ชื่นชมค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 4 ส.ค. 10, 09:58 น »

เราอยู่ด้วยกันมา23ปี เพิ่งมีผัวคนเดียว q*013 ยังเคยคิดว่าเราคงติดใจหนอนน้อยของผัวแน่ๆ

เราถึงไม่คิดหาผัวใหม่ ที่สำมะคันพี่ท่านยังจัดให้ทุกคืน q*006

q*022พี่เรา...ฮากะเค้าก็ได้เหมือนกัน. q*022q*013q*013q*013
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 4 ส.ค. 10, 10:01 น »

q*034q*034q*034q*034q*034q*034q*031

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 4 ส.ค. 10, 14:08 น »

เจอโจทย์แบบนี้ใครมีคำตอบให้ จขกท.จะขอคาราวะสัก 3 จอก ฮานาก้า ก๊ากๆ เขาเมามากหรือตรูเมาน้อยว่ะเนี่ย q*013

ทั่นเสือเองน่ะแหละ ไม่ยอมเผยความใน q*013q*013
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 4 ส.ค. 10, 14:15 น »

q*006ยี่สิบเอ็ดปี แล้วค่ะ คนเดียวเหมือนกัน q*021
เพื่อนๆในกลุ่มก็เป็นเหมือนกันหลายคู่ เรายังดีใจเลย มีเพื่อนเป็นแฟมิลี่แมน q*042
ก๊วนเราดีกว่าก๊วนท่าน อิอิ q*020

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 5 ส.ค. 10, 00:48 น »

เรียน ม.ปลาย มาด้วยกัน แต่งมา 23 ปี ผ่านสุข และทุกข์มาด้วยกัน มันมากเกินกว่าคำว่า รัก
อยู่ด้วยความเข้าใจ และผูกพันกันมากกว่านะคะ เพื่อนฝูงก็มีทั้งที่เลิกรา และผัวเดียว เมียเดียว
ส่วนมากคนที่เปลี่ยนคู่บ่อย ยิ่งเปลี่ยนกลับดูยิ่งแย่ลงมากกว่านะคะ ความอดทนที่จะอยู่ด้วยกัน
ก็สั้นลงทุกที ยิ่งถ้าอายุห่างกันมาก มุมมอง ความคิดก็ยิ่งแตกต่างกันมาก มันหวือหวาแค่ช่วงแรก
เท่านั้น มันน่าสมเพชมากกว่านะคะ มีคนหนึ่งเลิกกับภรรยา ไปได้เทพีประจำจังหวัดอายุคราวลูก
แกคงภาคภูมิใจมาก ต่อมาเส้นเลือดในสมองแตก โชดดีผ่าตัดทัน แต่ก็ทำให้ปากเบี้ยว แขนและขา
ข้างซ้ายใช้งานไม่ค่อยได้ เทพีเธอใจดีจ้างลูกจ้างพม่าคอยดูแล เวลาไปไหนมาไหนเธอก็อายที่จะ
เดินกับชายแก่พิการ เห็นอยู่กับคนใช้ตลอด เทียบกับอากงอาม้าคู่หนึ่งแถวบ้าน จะเห็นเดินออก
กำลังตอนเย็นๆ ค่ำๆ ทุกวัน ดูน่ารัก และอยากเป็นแบบนี้จังเลย

Tags:
Guest
ถนอมรัก
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 5 ส.ค. 10, 08:11 น »

ไม่โง่หรอกคะ...คุณเป็นคนที่โชคดีที่สุดต่างหากคะ ที่ได้รักแท้ ไม่ต้องไปเปลื้งตัวเปลื้องเวลาแสวงหา คนที่มีผัว-เมียเยอกๆนะดูฉาบๆ นึกว่ามีความสุขได้เปลี่ยนรสเปลี่ยนชาติ แต่ลึกลึกแล้วคนเราต้องการความมั่นคงในรักอันอบอุ่นมากกว่า พวกเขาไม่เจอสักที่ จึงต้องเริ่มต้นใหม่อยู่ตลอดเวลา สำหรับคุณและคู่ครองของคุณนั้นได้เปรียบคะ แต่แค่ 20 ปี ยังไม่ถือว่าอมตะนะคะ มันต้องตลอดชีวิตคะ...ข้อให้รักของคุณยืนยาวเท่ากับชีวิตของคุณทั้งสองยาวนานที่สุด
Tags:
Guest
รักเดียวเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 5 ส.ค. 10, 08:35 น »

เราเองก้ออยู่กับสามีมา 18 ปี แล้ว แต่ก้อยังรักสามีเหมือนเดิม ถึงแม้กิจกรรมจะลดลงไปบ้าง แต่ทุกครั้งก้อมีคุณภาพเหมือนเดิมเลยค่ะ และตั้งใจว่าจะอยู่กับสามีตลอดชีวิต รักเดียวดีที่สุดแล้วค่ะ q*002

Tags:
Guest
หนุ่มเจี้ยวเล็ก
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 5 ส.ค. 10, 13:32 น »

อยู่กันมา 3 ปี ไม่อยากเลิกครับ ถ้าเลิกก็คงโง่จริง ๆ อยากอยู่กันไปตลอดชีวต

Tags:
Guest
มาตอบอีก1เสียง
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 5 ส.ค. 10, 15:38 น »

ผมอายุ40 มีเมียมาคนเดียวเหมือนกันคบตั้งแต่สมัยเรียน ตอนนี้ก็ยังรักกันดีอยู่ เสียดายตรงที่ไม่มีลูก เลยอยู่กัน2คน ตายาย ผมก็เคยคิดคล้ายๆคุณแหละว่า เราคงใช้ชีวิตไม่คุ้มค่าเหมือนคนรุ่นใหม่ๆหรือแม้แต่คนรอบข้างผมเองก็เปลี่ยนสามีเปลี่ยนภรรยากันเป็นว่าเล่น ก็เคยถามเพื่อนที่สนิทกันจริงทั้งหญิงทั้งชายที่เปลี่ยนมาหลายคู่ มีข้อดีที่เขาบอกซึ่งมีความหมายคล้ายคลึงกัน ประมาณว่า เขาบอกว่าการได้เปลี่ยนคู่บ่อยๆก็ได้รสชาดที่แปลกใหม่(ซึ่งอาจจะเก่ามาจากคนอื่นๆหรือคนอื่นเขาเบื่อแล้ว) อีกข้อที่เขาบอกว่าดี คือ ฝ่ายชายบอกว่า มันเท่ห์ หรู ดูดีในสายตาผู้หญิง(ผิดถูกอย่าไรผมไม่เข้าใจนะ) ฝ่ายผู้หญิงจะบอกว่า แสดงว่าเธอยังมีดีอยู่ ยังแจ๋วอยู่ เรตติ้งยังดีอยู่อะดิ ถึงยังหาสามีใหม่ได้ตลอด แต่ข้อเสียที่มีความหมายคล้ายๆกัน สรุปได้ว่า ไม่สามารถตั้งตัวได้ เพราะต้องจ่ายเพื่อการพัฒนาความสัมพันธ์ไปเรื่อยๆ อีกข้อนึงคือ ถ้าติดลูกขึ้นมา ก็เหมือนกับว่าไม่เชื่อใจซึ่งกันและกัน(ผมไม่ค่อยเข้าใจพวกเขาเหมือนกัน ผมเลยไม่ค่อยอยากซักถามนัก) ก็คงมีข้อมูลให้ได้เท่านี้แหละครับ ส่วนตัวถึงตอนนี้ คิดได้ว่า การจะไปเริ่มต้นใหม่อาจเป็นเรื่องง่าย แต่การอยู่แล้วคอยมีคนให้กำลังใจเราในวันที่เราแย่จริงๆในชีวิตจะมีซักกี่คนที่ยังหวังดีกับเราแบบจริงใจ เคยใหมในวันที่ ไฟก็ดับ รถก็เสีย งานก็เร่ง แถมรถติด ฝนฟ้าไม่เป็นใจ หันไปทางไหนก้มีแต่คนเมินหน้าหนี แต่จะมีเพียงคนเดียวเท่านั้น ที่ปลอบเราแบบจริงใจว่า ไม่เป็นไรอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด เดี๋ยวแก้ไขใหม่ได้ ไม่เป็นไรนะ เสียก็ช่างมันซ่อมเดี๋ยวก็หาย คุณคิดว่าใครละที่จะพูดประโยคพวกนี้แบบจริงใจและให้กำลังใจเรา ขอบคุณทุกคนที่อ่านจนจบครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 5 ส.ค. 10, 19:17 น »

q*022 น้าสาว แต่งงานมา 23 ปี ไม่มีลูก ยังเห็นกุ๊กกิ๊กกันดี ไปไหนมาไหนด้วยกันเป็นปาท่องโก๋
หลานขอตังค์ ก็ให้ง่ายจัง q*012 พาหลานไปเที่ยวทีเด็กๆ เป็นโขยง ไม่เคยเห็นเขาทะเลาะกันต่อหน้าคนอื่น แค่ค้อนกันไปมา ชอบเล่นกับหลานๆ ไม่ว่าเล็กว่าโต ติดน้าสองคนนี้กันงอมแงม

คงอยู่ที่การใช้ชีวิตมังคะ ไม่เห็นต้องเอาไปเปรียบเทียบกับเพื่อนๆเลย ดีซะอีก จขกท. จะได้ไม่ต้องแวะเวียนไปปีนต้นงิ้วอ่ะน๊อ
q*012q*012

ผัวเดียว เมียเดียวน่ะ น่าภูมิใจดีออกนะคะ q*021q*021
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 6 ส.ค. 10, 21:47 น »

ผัวเดียว เมียเดียว

ก็ไม่แปลก ไม่เห็นเป็นปัญหา

สร้างบรรยากาศรักของคุณให้เหมือนใหม่ได้เสมอ

v
v

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 6 ส.ค. 10, 22:04 น »

เราอยากมีแฟนคนเดียว

คนที่มีความสุขคือ
1 คนที่สมหวังในรักครั้งแรก
2 คนที่ได้ปลูกต้นไม้

Tags:
Guest
con
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 8 ส.ค. 10, 02:02 น »

ขนาดอายุตั้ง 47 แล้วนะเนี้ยะแทนทีจะดีใจกับชีวิตคู่ตัวเอง ยังคิดว่าตัวเองโง่อีกเหรอ ถามมาได้งัยโง่หรือเปล่า อยากเจอจังคนรักเดียวใจเดียวเนี้ยะ

Tags:
Guest
มายา
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 8 ส.ค. 10, 13:15 น »

ผมเปลี่ยนมา 50 กว่าคนแล้วคับอยากจะบอกว่า
มันสนุกนะ.....แต่.....คนที่ผ่านเข้ามาไม่มีความจิงจัยให้กันเลยมีอยู่คนนึงที่จิงจัยแต่อย่างอื่นไปด้วยกันไม่ได้
คุณคือคนที่โชคดีม๊ากกกกกเลยรู้ไหมมีทั้งความเข้าจัยเรื่องบนเตียงก้อไม่ขาดตกบกพร่อง ผมยังอิจฉาคุณอยู่เลย
คุณเห็นข่าวไหมทุกวันนี้มีแต่เรื่องชู้สาวทั้งนั้นเพราะคำว่าไม่รู้จักพอ ยังงัยล่ะหญิงก้อมีกิ๊กแอบไปนอนกับชาย
ชายก้อมีกิ๊กแอบไปนอนกับหญิง ลูกเขา เมียเขา ผัวเขาคนทุกวันนี้มันไม่สนบาป
ผมขอให้คุณรักษาสิ่งที่มันมีคุณค่าไว้กับตัวคุณให้มากๆอย่าให้หลุดมือไป เด๋วจะเจอคำว่า
***มีของดีอยู่กับตัวไม่รู้จักรักษามันไว้***(คุณหน้าโง่)*** อยากให้คิดนะมันคือ มายา

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 9 ส.ค. 10, 17:35 น »

รุ่นนี้แล้วเกือบห้าสิบแล้ว

ผมว่าเอาสมองไปสร้างสรรอย่างอื่นดีกว่าคับ

จิงๆควรจะยินดีและภูมิใจในตัวเองและครอบครัวมากกว่านะ

ที่คุณสามารถรักษาสถาบันครอบครัวให้แข็งแรงได้ขนาดนี้

ในมุมกลับกัน เพื่อนๆคุณที่เปลี่ยนผัวเปลี่ยนเมียไปหลายคนแล้วนะ
เค้าก็คงจะอิจฉาในความรักครอบครัวของคุณ

รักษาความดีเหมือนเกลือรักษาความเค็มไว้แบบนี้นะดีแล้วครับ

ไม่นานก็ตายแล้วอย่าทำไรให้เกิดทุกข์เลย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 27 ส.ค. 10, 20:57 น »

ความจริง ถ้าคุณมีเมียคนเดียว แล้วไม่เคยนอกลู่นอกทาง นั้นนะ ไม่โง่หรอกครับ น่าจะเรียกว่า โคตรเท่เลยมั่ง ทำได้ไง

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม