หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ใครใช้ทางด่วนขั้น 2 ระวังเจอแบบนี้  (อ่าน 13230 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 ส.ค. 10, 15:31 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เคยเจอไม๊ โดนยิงบนทางด่วน
จาก http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V9620311/V9620311.html

ยากจะเล่าประสบการณ์ให้ฟังกับกฏหมายไทยที่มันช่างหย่อน ยานเป็นมะเขือเหี่ยวที่ไม่มีท่าทางว่าจะปรับปรุงให้มันดีขึ้นได้ เหตุการณ์นี้มันไม่ได้เกิดขึ้นกับตัวเองหรอกค่ะแต่มันเกิดขึ้นกับสามีที่รัก

วันเกิดเหตุ 24 สิงหาคม 2553 เวลา 15.15 โดยประมาณ
เหตุเกิดที่ จุดลงทางด่วนขั้นที่ 2 ทางออก 2-11 แจ้งวัฒนะขาออก

โดย ที่สามีขับรถยนต์โตโยต้ากลับจากทำงานเพื่อที่จะกลับบ้านโดยได้ใช้ทางด่วน ขั้นที่ 2 (ศรีรัต) เมื่อขับไปถึงจุดชำระค่าทางด่วนประชาชื่นเหตุการณ์ก็เริ่มเกิด โดยมีรถ BMW ป้ายแดง 750Li สีบรอนขับนำหน้าหลังจากจุดจ่ายค่าทางด่วน แรกทำท่าจะเปลี่ยนเลน สามีซึ่งขับตามหลังมาในเลนเดียวกันจึงเร่งเครื่องเพื่อที่จะขึ้นไปแทนที่ แต่มันกลับเปลี่ยนใจไม่เปลี่ยนเลนซะงั้น ซึ่งก็เป็นเรื่องปกติ แล้วก็ขับตามกันมาเรื่อยซึ่งหลายครั้งมันทำท่าจะเปลี่ยนเลนแล้วก็เปลี่ยนใจ กลับมาเลนเดิม จนมาถึงก่อนจุดเกิดเหตุ (ทางออกแจ้งวัฒนะ) มันก็เริ่มกวนบาทา โดยขับแล้วก็เบรกอยู่หลายครั้ง ที่แรกก็คิดว่ามีรถข้างหน้าแต่พอมองดูก็ไม่เห็นมีจึงมั่นใจว่ามันคงตั้งใจ กวนบาทา สามีจึงกระพริบไฟไล่ ทีนี้มันยิ่งขับช้าจนแทบจะหยุด สามีเราเห็นดังนั้นก็บีบแตรไล่ เท่านั้นแหล่ะพี่น้อง คุณคนนั่งข้างคนขับมันโผล่หน้ามาพร้อมปืนเล็งมาที่สามีแล้วยิงใส่ทันที แต่โชคดีที่ไม่โดนเพราะสามีเราทิ้งระยะห่างพอสมควร หลังจากที่มันยิงพลาดไป คุณคนขับมันก็โบกมือบอกให้สามีขับออกหน้า แล้วเทวดาที่ไหนมันจะโง่ขับขึ้นไปเป็นเป้านิ่งให้แก พอเห็นว่าท่าจะไม่ดีแล้วก็พยายามทิ้งระยะห่างให้มากที่สุดจนแน่ใจว่าคงคลาด กันแล้ว แต่คุณเชื่อไหมว่าดวงคนมันจะเจอพวกเฮงซวยจะพยายามหนียังไงมันก็เจอ สามีเราขับจนมาถึงทางออกบางพูนก็มาจ๊ะเอ๋มันกำลังจ่ายค่าทางด่วนออกมาเหมือน กัน พอมันขับออกจากช่องจ่ายค่าทางด่วนออกไปแล้วสามีเราก็จ่ายบ้างและก็คาดว่ามัน คงไปถึงไหนต่อไหนแล้ว แต่ก็อย่างว่าคนมันจะเจอพวก สา ร เ ล ว ทำยังไงมันก็เจอ พอสามีขับออกจากช่องชำระทางด่วน หางตาก็แลไปเห็นรถคันนั้นเลี้ยวเขาซอย และด้วยความสามารถส่วนตัวก็รู้ทันทีว่าบ้านมันอยู่หลังไหน จนได้ทำการแจ้งความกับตำรวจ แต่คุณรู้ไหมว่ากฏหมายไทยบัญญัติว่ายังไง กฏหมายไทยบอกว่ามันเป็นเพียงแค่การยิงปืนและพกปืนในที่สาธารณะโดยไม่มีเหตุ อันควรเนื่องจากมันยิงไม่โดนเรา ปรับไม่เกิน 1000 บาท แล้วถ้าหากมันโดนเราก็ไม่เข้าข่ายพยายามฆ่า เพราะข้อหาพยายามฆ่าต้องเป็นการยิงจากหน้าอกขึ้นไป หรือถึงแม้จะยิงโดนรถก็แค่ชำระค่าเสียหายของทรัพย์สิน ฉันแทบจะไม่อยากเกิดมาเป็นคนไทยเพราะกฏหมาย ... ที่หาความยุติธรรมแทบไม่ได้ เพราะเหตุนี้ไงคนมันถึงยิงกันเป็นว่าเล่น ดูเหมือนว่ากฏหมายจะปกป้องคนผิดมากกว่าคนที่โดนกระทำซะอีก คิดแค่ว่าการยิงปืนมาที่บุคคลอื่นโดยมีเป้าหมายหวังผลอย่างใดอย่างหนึ่งมัน ก็น่าจะติดคุกแล้ว กับแค่เงินไม่ถึง 1000 บาท สำหรับคนที่มีปืนในครอบครองมันก็แค่เงินขวัญถุง สำหรับคนที่มันทำแล้วถ้าได้มาอ่านอยากจะบอกไว้ว่าคนอื่นเค้าก็ทำได้เหมือน กัน แล้วฉันก็รู้ว่าบ้านแกอยู่ไหน ซักวันเถอะฉันจะเอาคืออีกหลายเท่า

กระทู้นี้ไม่ต้องการคนมาซ้ำเติม หรือคนไม่กินเส้น
อ่านไว้เพื่อเป็นอุทาหรณ์ ถ้ามีปืนพกไว้ไม่เสียหาย แต่อยากมีไว้เพื่อทำร้ายคนอื่น

ปล. ใครพอจะมีเส้นสายต้องการช่วย มีกล้องวงจรปิดบนทางด่วนที่พอจะบันทึกเหตุการณ์ได้ตรงจุดป้ายแจ้งทางออกแจ้ง วัฒนะ 1 กม ก่อนถึงทางออก เราอยากได้ไว้เป็นหลักฐาน ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ฟูบีราย
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ส.ค. 10, 00:40 น »

เท่าที่ทราบมา บนทางด่วนไม่ได้มีเฉพาะแค่เลนเดียวหรือสองเลน นะครับ
ถ้ามันขับช้า หรือทำท่าจะหลีกให้แต่ไม่หลีก ในเลนเดิมของมัน
เราก็ควรจะแซง มันไปเลย แซงซ้ายออกก็ได้ครับ พวกขับช้าแต่ชิดเลนขวามีเยอะแยะ อย่าไปเสียเวลากับพวกนี้เลย

แต่บางทีผมก็เป็นเหมือนกันนะ เวลามีคัยขับรถจี้ท้ายผมอะ ผมก็ไม่ชอบ แถมกระพริบไฟไล่กับบีบแตรเนี้ยยิ่งแล้วใหญ่เลย
บางครั้ง พวกกระพริบไฟไล่เนี้ย เราขับเลนกลาง ขับ 120 ไม่ได้ช้าเลยบวกกับไม่ใช่เลนขวาสุดด้วย ยังโดนจี้ท้ายรู้สึกรำคานเหมือนกันนะ

ในใจผมก็คิดเหมือนกัน ถ้ามีปืนคงยิงใส่เหมือนกัน แต่ผมก็คงได้แค่คิดไม่กล้าทำจิงหรอก

ใช้ ปืนยิง จะโดนหรือไม่โดน มันก็ไม่สมควรอยู่ดี
ทางที่ดีเราอย่าไปเสียเวลากับเรื่องอย่างนี้เลยครับ เอาเวลาเรามีค่ากว่าเยอะ แซงได้ก็แซงไป ปล่อยให้มันไปโดนคนที่มีปืนยิงกันเอง ดีกว่า
ปล่อยให้เค้าไปตายกับ คนอื่นเถอะ รับรองเชื่อผม

อย่าได้หวังกับ กฎหมายไทยเลยครับ เราต้องป้องกันตัวเองแล้วครับ
ขนาด มันยิงคนตายโดยเจตนาละวางแผนไว้ก่อนด้วย มันยังติดคุก แค่ 20 ปีเองครับ
เราต้องเล่นนอกรอบมันเอง อย่าไปพึงเลยกฎหมายไทยอะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
444
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 1 ก.ย. 10, 10:28 น »

วิถีชิวิตแบบไทย ๆ ทำอะไรได้คือไทยแท้ นี่ผมกำลังหาซื้อ M79 อยู่ คัยมีขายบอกด้วย ถ้าไม่แพงจะซื้อ

Tags:
Guest
อภิวัฒ
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 6 ก.ย. 10, 10:20 น »

เมืองไทยยิ่งอยู่ยิ่งแปลก มีปืนก้อเหมือนมีอำนาจจะยิงใครก้อได้ ไม่รู้เมื่อไหร่จะพัฒนาการซะที

Tags:
Guest
คนเรา
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 6 ก.ย. 10, 10:48 น »

ชนให้มันตกทางด่วนไปเลยครับ แล้วพอมีคดีก็บอกว่าขับกวนคนอื่นแถมเอาปืนยิงใส่ หลักฐานมีในรถ ดีกว่าแจ้งแบบนี้ต่อให้จับได้แต่เส้นใหญ่ยังไงมันก็ไม่สำนึกหรอกครับคนพวกนี้ ต้องให้มันเป็นวิญญานตายซ้ำตายซากให้มันได้รู้จักความทรมาณที่แท้จริงจะได้รู้ว่าใหญ่แค่ใหนก็หนีความตายไม่พ้นครับ ต่อให้
ยิงขู่ยังไงพลาดเราก็ตาย เล่นมันเลยครับคนพวกนี้ กดพรวดเดียวกระแทกให้ร่วงไปเลยครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 6 ก.ย. 10, 10:50 น »

กฎหมายไดโนเสาร์ เหมาะแล้วสำหรับคนไทย ความยุติธรรมมันวัดกันที่เงิน...เส้นสาย...อำนาจ
คนไทย5% ที่เป็นไทยพราะมีเงิน....อำนาจ...เส้นสาย อีก95% เป็นแมลง..ตัวเล็กๆๆ

Tags:
Guest
คิดผิดที่เกิด...
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 10:57 น »

คนไทยเกือบ100% ขับรถกวนตีนจริง ๆ ครับ (ผมไม่เคยอยู่ประเทศอื่นผมไม่ทราบครับ) บางครั้งผมก็เจอครับ ขับอยู่ซ้ายแล้วมาบีบแตรไล่ กระพริบไฟใส่ ถ้ามีปืนก็ยิงเหมือนกันแหละครับ แต่พอคิดได้ว่าพวกนี้ไม่มีสมองแค่เกิดเป็นคนไทยก็เลยเฉยไว้ครับ ถ้าเลือกเกิดได้ก็ไม่เกิดประเทศนี้หรอกครับ ไม่มีความยุติธรรมอะไรซักอย่าง เส้นสายเยอะแยะ อยู่แบบจน ๆ แบบไพร่ ๆ อยู่ยากครับ เป็นกำลังใจให้คนทุก ๆ คนครับ

Tags:
Guest
oowkvwklwp
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 11:13 น »

ประเทศเราล้าหลังมาก ทั้งกฎหมาย และอื่นๆอีกมากมาย คงหาความสงบสงบสุขได้ยากแล้ว เมืองเถื่อน เมื่อก่อนเคยคิดว่าดี แต่ปัจจะบันไม่แล้ว เสียใจจริงๆ ที่บ้านเราเป็นแบบนี้ คนตั้งมากมาย ไม่มีกฎหมายบังคับ แล้วจะอยู่กันได้อย่างสงบสุขอย่างไร...ค่าแรงค่าจ้างงานก็ถูกแสนถูก สงสารลูกจ้าง น้ำมันบ้านเราลิตละ 30 กว่าเท่ากับอเมริกา แต่ค่าจ้างเขาแพงกว่าเราตั้ง 10 เท่า เฮ้อ....รัฐสวัสดิการก็ดีกว่า น่าน้อยใจจริงๆ

Tags:
Guest
unknown
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 11:42 น »

อย่าว่าแต่บ้านเราเลย...ที่แคนาดา ฆ่าคนตายติดคุกแค่สองสามปีก็ออกมาได้ล่ะ
แย่กว่าไหมนั้น.....

Tags:
Guest
55+
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 11:46 น »

ไอคนนั้นมันผิดแน่ๆ แต่ผมว่าคุณอาจจะเล่าไมหมดหรือป่าวคับ ผมว่าสามีคุณคงบีบแตรไล่ ไอคันนั้นแบบเป็นชุดแน่ๆ ในครั้งแรกที่เกิดการเปลี่ยยนเลน

แต่ผมว่าแนะนำคับ ไปแจ้งความหาทนายไปด้วย ไอกฏหมายที่คุณว่ามานั่นอ่ะ เป็นแค่ข้ออ้างของตำรวจ ที่จะไม่ทำดีเพราะขี้เกียจ

ลุยไปเลย

ปล.แต่ส่วนตัวผมเกลียดพวกบีบแตรไร้สาระมากนิดๆหน่อยก็บีบ ผมถึงขั้นหยุดรถลงไปเคาะประตูถามมาแล้ว ไม่ได้ห้าวแต่ไม่ไหว คับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 12:00 น »

ลองไปติดต่อที่ สถานีตำรวจทางด่วน 2โทร / โทรสาร. 0-2248-6891-5 สถานีตำรวจทางด่วน 1โทร. 0-2249-8007โทรสาร. 0-2240-0147สถานีตำรวจทางด่วน 2 (ย่อยบางพูน)โทร. 0-2567-5682-3
ไปขอ สน ทางด่วน ดูนะครับส่วนมากเขาจะบันทึกข้อมูลเก็บไว้อยู่นะครับลองไปขอดูว่าเราจะใช้เป็นหลักฐานในการเข้าแจ้งความ แต่ถ้ายังไม่ได้อีกก็ต้องลองปรึกษาสภาทนายความดูนะครับ บางทีเรามีเรื่องบนทางด่วนแล้วลงมาแจ้งความที่ สน.พื้นที่เขาไม่รับแจ้งความนะครับเพราะไม่อยู่ในพื้นที่ควบคุมนะครับ

Tags:
Guest
สงสัยใครกวนใครกันแน่
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 12:55 น »

อย่างที่ คห.๑ ว่าก็ถูก ทางด่วนไม่ได้มีแค่เลนเดียว ทำไมคุณกะสามีไม่เปลี่ยนเลนละคะ ไปขับจี้ท้ายรถเขาทำไม เอ.. คนกวนยังไงมันก็กวน คุณก็กวนไปจี้ก้นเขา เปิดไฟไล่ บีบแตรไล่ เป็นใครก็คงอยากลงมาเอาอะไรฟาดหน้านะ แต่ก็ดีแล้วที่เขาแค่ยิงขู่ ไม่งั้นคุณคงไม่มีชีวิตรอดมาให้คนอื่นสงสัยความกวนของคุณกะสามีแบบนี้อะค่ะ เหอๆๆ

Tags:
Guest
คนไกลบ้าน
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 13:12 น »

ใครอยู่เมืองไทย ตอนนี้อยู่แบบไร้ปัญหาดีที่สุดเพราะแม้แต่ตำรวจเองยังอยู่แบบเจ้าไม่มีศาล เห็นด้วยกับคุณหน้าใหม่ครับ สุดท้ายขอให้มีสติอย่าทำอะไรโดยขาดสติ จะได้ไม่เสียสตางค์ เอาเงินที่ต้องซ่อมรถไปหาอะไรอร่อยทานดีกว่า แม้มีประกันก็ไม่คุ้มกับการเสียเวลาหรอก ทำบุญแผ่ส่วนบุญให้มันไป

Tags:
Guest
จอม
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 13:46 น »

อย่างที่ คห.๑ ว่าก็ถูก ทางด่วนไม่ได้มีแค่เลนเดียว ทำไมคุณกะสามีไม่เปลี่ยนเลนละคะ ไปขับจี้ท้ายรถเขาทำไม เอ.. คนกวนยังไงมันก็กวน คุณก็กวนไปจี้ก้นเขา เปิดไฟไล่ บีบแตรไล่ เป็นใครก็คงอยากลงมาเอาอะไรฟาดหน้านะ แต่ก็ดีแล้วที่เขาแค่ยิงขู่ ไม่งั้นคุณคงไม่มีชีวิตรอดมาให้คนอื่นสงสัยความกวนของคุณกะสามีแบบนี้อะค่ะ เหอๆๆ
เห็นด้วยกับท่านนี้ q*060
Tags:
Guest
ร้อย..เวร
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 14:37 น »

แจ้งความจับร้อยเวรก่อนข้อหาละเว้น นี่มันคดีพยามฆ่า กับพกพาอาวุธ ถ้าไม่พ่วงปืนเถื่อนไปอีกคดี มี20ปี+-

Tags:
Guest
ความเห็น
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 14:53 น »

คนมีปืนก็เอาไว้ยิงไปทั่ว ซักวันก็ยิงหัวตัวเองไง

Tags:
Guest
คนใกลบ้านที่รักเมืองไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 15:30 น »

ฝรั่งแถวยุโรปเค้าขับรถเคารพกฎจราจรกันดี ความเร็วสูงสุด90/ชม แล้วก็มีมรรยาทในท้องถนนไม่บีบแตรโดยไม่จำเป็นเด็ดขาด
อุบัติเหตุก็ไม่ค่อยมีปีหนึงๆเสียชีวิตจากจราจรไม่ถึง20,000คนด้วยซ้ำ

Tags:
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 18:06 น »

เก่งๆกันแบบนี้ ส่วนใหญ่ไปอยู่ก้นทะเลวันลอยอังคารหมดแล้ว อย่ามัวหาเรื่องเอาผิดถูกอยู่เลย มีอะไรก็แจ้งตำรวจเถอะ อย่างน้อยก็เอาเป็นหลักฐานไว้ก่อน เรื่องแบบนี้มันไม่มีพยานรู้เห็น บีเอ็มมันบอกว่า ปล่าวทำ แค่นี้ สามีคุณก็กลายเป็นคนบ้าไปเลย

Tags:
Guest
คนชล
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 20:22 น »

ดีแล้วครับ อย่าเป็นคนถูกโดยไม่มีลมหายใจเลย

Tags:
Guest
กำเกียนกำ
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 20:50 น »

กฏหมายเป็นแค่กฏเกณฑ์ข้อบังคับ และบทลงโทษ จะยุติธรรมหรือไม่อยู่ที่คนใช้ กรณีนี้ถ้าจะเอาผิดก็ทำได้ ลองถามผู้รู้ดู

Tags:
Guest
pppppppp
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 23:03 น »

จริงๆแล้วจะเป็นเรื่องพยายาม ฆ่าหรือไม่นั้นจะต้องดูที่เจตนาของผู้กระทำครับ ส่วนเรื่องอื่นนั้นเป็นแค่ส่วนเสริมเท่านั้นครับ เราสามารถเอาผิดในเรื่องพยายามฆ่าได้ถ้าหลักฐานเพียงพอ ตำรวจบางท่านนั้น ส่วนใหญ่จะยึดหลัก กม เป็นตัวกำหนด ซึ่งจริงๆแล้วตาม กม อาญานั้นจะต้องดูที่เจตนาเป็นอันดับแรกครับ

Tags:
Guest
คนอยู่นอร์เวย์
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 9 ก.ย. 10, 00:17 น »

กฎหมายบ้านเราไม่แข็งพอ ก็ลองเปลี่ยนบทลงโทษปรับซะใหม่สิคะ เอาแบบหนัก ๆ เมาแล้วขับยึดใบขับขี 3 ปี ปรับ 10,000 บาท จำคุก 3 เดือน ยิ่งถ้าทำให้ผู้อื่นเสียชีวิต ก็ยืดใบขับขี่ตลอดชีวิตไม่ต้องขับแล้วเดินเอาแล้วกัน ขับเร็วเกินกำหนด ปรับตามระยะความเร็วที่เกิน เช่น เกิน 10 กม/ชม ปรับ 10,000 บาท ไม่คาดเข็มขัดนิรภัย ปรับ 5,000 บาท ใช้โทรศัพท์มือถือขณะขับรถ ปรับ 10,000 บาท ไม่พกใบขับขี่ปรับ 5,000 บาท ฯลฯ แล้วก็นำเงินที่ได้มาพัฒนาประเทศต่อไป

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 9 ก.ย. 10, 06:53 น »

hi

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 9 ก.ย. 10, 07:10 น »

จิงอ๊ะป่าว อย่างรัยก้อตามผมก็เปนคนนึงที่ไม่อยากเกิดเปงคนทัยเรยเพราะมีแต่คนห่วยๆเต็มเมือง q*051

Tags:
Guest
dodi
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 9 ก.ย. 10, 09:33 น »

มันคงไม่ไช่คนไทยหรอก ทำตัวเป็นนักเลง ถ่อย แย่มากๆ

Tags:
Guest
เด็กคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 9 ก.ย. 10, 10:06 น »

ใคร ที่ไม่อยากเกิดเป็นคนไทย ก็ฆ่าตัวตายสะ อย่าอยู่ให้รกประเทศ คนที่ต้องการให้ประเทศนี้ดีขึ้นมันยังมี แทนที่จะช่วยสร้างกลับดีแต่พูด คุณพูดอย่างนี้ เหมือนคุณบอกว่า ไม่อยากเกิดเป็นลูก พ่อ แม่ คนนี้เลย แต่พ่อ แม่ คนที่คุณไม่อยากเกิดมาเป็นลูก เขาก็ทำให้คุณโตจนมีมือมาพิมข้อความอย่างนี้ เงินที่ใช้ทุกวันก็เงิน ของประเทศนี้ คุณไม่คิดหรอว่า ประเทศนี้ก็ไม่อยากให้คุณมาเกิดเหมือนกันแหละ

Tags:
Guest
คนรักประเทศไทย
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 9 ก.ย. 10, 10:12 น »

จิงอ๊ะป่าว อย่างรัยก้อตามผมก็เปนคนนึงที่ไม่อยากเกิดเปงคนทัยเรยเพราะมีแต่คนห่วยๆเต็มเมือง q*051
ไม่ต้องบอกก็รู้ ดูแค่ภาษาที่ใช้ก็พอ อย่างคุณเขาก็ไม่เรียกคนไทยเหมือนกันแหละ คุณคิดว่าคนไทยอยากให้คุณเกิดหรอครับ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 9 ก.ย. 10, 10:19 น »

รู้จักถึงบ้านทำไมไม่ไปเอาคืนหละรับ
ผมว่าณเล่าไม่หมดนะ หรือไม่ก้ออำกันมันๆเปล่า
ถาเเป็นคนปรกติหรือเป็นผมนะ
รับรองผมเอาคืนหมดแมกแน่ๆ
ดีไม่ดีตายยกบ้าน เพราะถือว่าเขาตั้งใจฆ่าผม
ถ้าคุณตายวันนั้นคุณก้อไม่ได้มาตะงกระทู้นี้หรอก จิงม่ะ
หรือคุณไม่รู้จักไครที่มีปืน งง
หรือไม่ก้อคุณ คงเป็นคนขี้กลัวมากๆ
แนะนำนะ
วันหลังถ้าไม่มีของอยู่ในรถก้ออย่าไปขับรถกรวนไครเขา
เพราะปัจจุบันนี้นพกปืนในรถกันทั้งนั้นแหละ
ผมยังพกเลย แต่ม่เคยไปยิงไครสังที
เพราะผมขับรถสุภาพและถ้าเกิดปัญหามาจิงๆ
ผมก้อเลี่ยงไป นึกเสียว่าคนเราไม่เท่ากัน
แต่ถ้าเกิดแบบกรณีอย่างคุณนั้นะนะ ต้อง
แบบผม ถึงจะมัน

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม