หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: อยากให้วันเวลาย้อนกลับมาได้อีกสักครั้ง....  (อ่าน 2977 ครั้ง)
Guest
คนแสนเลว
เรทกระทู้
« เมื่อ: 5 ก.ย. 10, 19:35 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

อ่านชีวิตเพื่อนๆท่านอื่นมามากไม่คิดเลยว่าจะเจอกับตัวเอง คนที่เคยเป็นเสือ แต่วันนี้กลายเป็นเสือสิ้นลาย เมื่อสามปีที่แล้วผมได้พบกับหญิงคนหนึ่ง เธอเป็นหม้ายเลิกกะแฟนเธออายุ26ส่วนผมอายุ38แต่อายุไม่ใช่ปัญหา... แล้วเราก้อได้ตกลงมาอยู่ด้วยกันทุกอย่างก้อเรียบร้อยปรกติดี ผมก้อหยุดความเจ้าชู้เเพราะเธอได้ให้ลูกสาวมาเป็นของขวัญชิ้นสำคัญ ชีวิตก็เหมือนทำท่าจะดี เรามีทุกอย่างจนคนนอกมองแล้วต้องอิจฉา มีบ้านมีรถมีเงิน มีครอบครัวที่อบอุ่น มีลูกที่น่ารัก ดูไปแล้วครอบครัวเราน่าจะมีความสุขดี แต่เรื่องมีอยู่ว่า แฟนผมเป็นผู้หญิงที่มีความต้องการในเรื่องเซ็กส์สูง ส่วนผมเองก็เป็นคนที่ชอบเรื่องเซ็กส์ด้วยเช่นกัน เราจะมีอะไรกันทุกวันวันละหลายๆรอบถ้ามีเวลาและโอกาศเรียกว่าไม่เคยขาด ส่วนขนาดไม่ต้องพูดถึง เล็กสั้นขยันซอย...(ก็น่าจะมีความสุขดีใช่ไหม) จนปลายปี51ผมเกิดดันมาป่วยเป็นโรค ความดันโลหิตสูง ต้องทานยาต่อเนื่อง ตั้งแต่เริ่มกินยาผมก้อมีอาการแข็งไม่ทน หรือเรียกว่าไม่สู้นั่นแหละ(โรคที่น่ากลัวของลูกผู้ชายชื่อ คุณแผน)555 เรื่องเซ็กส์ผมก้อเลยต้องลดลงไปจนแทบจะไม่มีเลย บางเดือนแทบไม่ได้เลยสักครั้ง หรือมีได้ก็แปปเดียวก็อ่อนปวกเปียกและจะเสร็จไวมาก ทั้งที่แต่ก่อนครั้งนึงเป็นคร่งค่อนชั่วโมง จนแฟนเริ่มบ่นว่าเบื่อผมก็พยามช่วยเธอทุกทางน่ะ ไม่ว่าจะใช้มือหรือปากหรืออุปกรณ์ช่วย อยากให้เธอมีความสุข แต่ก็รู้ว่าทุกครั้ง เธอไม่เคยเสร็จเต็มที่เหมือนแต่ก่อนเลย จนเราเริ่มจะทะเลาะกันบ่อยครั้งจากเรื่องไม่เป็นเรื่อง บางครั้งก็จะหาเรื่องผมว่าแอบไปมีคนอื่น แอบไปคุยโทรศัพย์ กับแฟนเก่าที่แต่งงานไปแล้วแต่เรายังคงเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน พยามหาเรื่องเลิกกับผมตลอดเวลา ผมเองก้อรู้ตัวดีว่าวันนึงคงจบแน่แบบนี้ แต่ก้อไม่รู้จะทำอย่างไรได้ดีไปกว่านี้ แล้ววันนั้นก็มาถึงจริงๆ วันนั้นผมไม่สบายนอนป่วยอยู่โรงพยาบาล แต่เธอไม่มาเยี่ยม ใจดำได้ใจจริงๆและเธอก็พาลูกหนีไป เมื่อผมกลับมาบ้านก็ไม่พบ ด้วยอารมณืโกรธและน้อยใจ ผมประกาศว่าผมไม่มีวันที่ผมจะไปง้อผู้หญิงใจดำคนนี้เด็ดขาด ที่เล่ามาตั้งนาน ไม่ใช่จะถามอะไรหรอก ผมคงไม่ต้องการคำตอบอะไรอีกแล้ว เพราะ มันคือคำตอบในตัวมันเองแล้ว เพียงแต่แค่อยากบอกเล่าและระบายให้คนอื่นได้รับฟัง เพราะผมไม่รู้จะบอกเล่าให้ใครฟังได้ เพราะเรายังต้องอยู่ในสังคม......ผมอายที่จะบอก อายที่คนอื่นจะรู้ว่าบ่มีน้ำยา.....

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 5 ก.ย. 10, 20:56 น »

พี่มีอะไรที่ไม่สบายใจก็เข้ามาเล่าให้เพื่อนๆในบอร์ดฟังได้ครับ
อย่างน้อยก็ได้ระบายสิ่งที่อยู่ในใจครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 5 ก.ย. 10, 21:20 น »

พี่มีอะไรที่ไม่สบายใจก็เข้ามาเล่าให้เพื่อนๆในบอร์ดฟังได้ครับ
อย่างน้อยก็ได้ระบายสิ่งที่อยู่ในใจครับ

ช่ายครับ

เผื่อจะสบายใจขึ้นครับ
Tags:
Guest
คนแสนเลว
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 5 ก.ย. 10, 22:02 น »

วันนี้เป็นเวลากว่า3เดือนแล้วที่เค้าเดินจากไป ความรู้สึกก็ยังไม่ได้ดีขึ้นกว่าเดิม ทุกคราวที่ถูกถามจากเพื่อนถึงครอบครัว ว่าเป็นงัยสบายดีไหม? ลูกสาวกี่ขวบแล้ว เราต้องโกหกไปทุกครั้ง ว่าสบายดี โตแล้ว ทั้งๆที่ความเป็นจริงไม่ได้เป็นความจริงเรย... เรียกว่า"โกหกทั้งน้ำตา..." บางครั้งการได้ระบายสิ่งที่คับข้องในใจออกไปบ้างคงจะเป็นการดีกว่าที่เราจะทนเก็บไว้เพียงคนเดียว เพื่อนๆน้อง อย่าเพิ่งรู้สึกรำคาญน่ะครับ เพราะนึกว่าสงสารผู้ชายที่แย่ๆคนนึง ที่ไร้แรงใจในชีวิต และขอบคุณ ที่ทนอ่านกันมาจนถึงขณะนี้ ขอบคุณ.....

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 6 ก.ย. 10, 08:04 น »

เป็นกำลังใจให้นะคะ q*060

Tags:
Guest
คนแสนเลว
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 6 ก.ย. 10, 10:20 น »

อย่างที่เคยเอ่ยไว้ในหัวข้อ อยากให้วันเวลาย้อนกลับมาได้อีกสักครั้ง....หากเป็นได้จริง ผมคงเลือกที่จะไม่พบไม่เจอกับเธอจะได้ไม่ต้องพบกับเหตุการณ์ที่แสนเจ็บปวดทรมาณ ความรู้สึกมันบอกไม่ถูกน่ะกับการที่ถูกทอดทิ้ง ไม่เหลียวแลจากคนที่เคยอยู่ด้วยกัน ไม่ได้เสียดายเงินทอง แต่เสียดายเวลาและความรู้สึก.....ความรู้สึกที่ตอกย้ำว่าเราช่างโง่เสียเหลือเกิน หลงคิดว่าเค้าอยู่กับเราด้วยความรักแต่แท้จริง เค้าอยู่กับเราแค่ความใคร่ และเงินตรา

*** วันนี้ได้ระบายอะไรออกไปบ้างทำให้รู้สึกดีขึ้น ว่าอย่างน้อย ก็ยังมีเพื่อนๆที่คอยให้กำลังใจ..... ขอบคุณน่ะ!

Tags:
Guest
ให้กำลังใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 6 ก.ย. 10, 11:30 น »

ผมว่านะ คุณน่าสงสารมาก ถ้าเป็นเพราะว่าเขาไปเพราะว่าคุณไม่สามารถให้ความสุขกับคุณได้ ผมก็เจอเหมือนคุณนั่นแหละ แต่ว่าเป็นเมียคนที่ 2 (เมียน้อย) ผมก็เลยไม่เครียดเท่าไหร่ ผมกลับมาหาเมียหลวง ก็โอเค แต่ผมดูเมียหลวงผมเขาก็รักผมดีนะ เขาบอกว่าเรื่องเพศ นะมาทีหลัง มาช่วยกันเลี้ยงดูลูกดีกว่า

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 6 ก.ย. 10, 13:04 น »

q*021 อายุยังไม่มากเลย ต่อไปก็ดูแลเรื่องอาหาร ออกกำลังกาย
ฝึกทำสมาธิ โรคความดันโลหิตสูง ก็มีแนวทางประมาณนี้อะ คุณคงทราบอยู่แล้ว
หากทำได้ดี ก็ช่วยแก้ปัญหาทางกายไปได้ส่วนหนึ่ง

ส่วนปัญหาทางความคิด ก็ขอแค่ผ่านมาให้รับรู้และเป็นประสบการณ์ความรักครั้งหนึ่ง
อย่าไปเสียดายเลย ชีวิตก็เป็นแบบนี้ ไม่มีใครสมบูรณ์แบบ เวลา 3เดือนที่ความเป็นอยู่
แตกต่างจากเดิม คงยังทำใจไม่ได้ แต่คุณจะผ่านไปได้ ให้โอกาสตัวเองหน่อยก็แล้วกัน
อีกหนึ่งแรงใจนะคะ q*054

Tags:
Guest
แยมโรล
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 7 ก.ย. 10, 12:15 น »

สู้ๆนะค่ะ สักพักจะดีขึ้นค่ะ

Tags:
Guest
พญาครุฑ
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 7 ก.ย. 10, 14:39 น »

ผมเห็นใจคุณมากนะ เข้าใจคุณทุกอย่าง ผมน่ะถ้าจะว่าไปแล้วเรื่องเซ็กส์น่ะแรดเรียกผมว่าพ่อเลยทีเดียวนะ(จิงจิงไม่โม้)ทุกวันนี้ผมเองก็ยังจัดอยู่ที่ว่าเซ็กส์จัด ช่วยตัวเองทุกวันๆละ2-3-4ครั้งเลยเว็กส์มากขนาดแฟนผมเองยังทนผมไม่ไหวให้ผมนอนด้วยอาทิตย์ละ2ครั้งเท่านั้น ผมเป็นคนเอานานมาก1-2-3ชั่วโมงแล้วแต่ว่าผู้หญิงคนไหนทนได้นานขนาดไหน กับแฟนผมเองอย่างธรรมดาก็1ชั่วโมงนั่นเธอก็ร้องว่าปวดท้องน้อยแล้วผมจะเริ่มทำตลอดตั้งแต่วินาทีแรกไม่มีหยุดพักระหว่างทางจนแฟนผมว่าไม่มีใครที่ไหนทนเธอได้อีกแล้วถ้าพ้นจากเขาไป ที่ยอมเพราะว่ารักและครอบครัว(ผมมีลูกแล้ว2คน)บางตรั้งนอนกับแฟนเสร็จก็ยังแอบช่วยตัวเองอีก เรียกได้ว่าถ้านอนให้ผมเอาทั้งวันผมก็คงเอาทั้งวันนั่นแหละ เมื่อก่อนเคยเที่ยวผู้หญิงนะแต่ผู้หญิงทุกคนที่ผมนอนด้วยไม่เคยมีใครให้ผมเอาซ้ำ2เลยเข็ดขยาดกลัวผมกันหมดเพราะว่าผมเอานานเอาจนบวมว่างั้น555 เวรกรรมของผมนะผมโชคดีที่ว่าแข็งตลอด สู้ตลอด คึกตลอด กินยาความดันมา10กว่าปีแล้ว ผมว่ายาความดันไม่น่าเยวกันนะผมว่ามันอยู่ที่ใจมากกว่าทุกวันนี้ก็ยังคึกตลอด ขนาดที่พิมพ์ข้อความอยู่นี้ก็เพิ่งช่วยตัวเองเสร็จ แต่ผมก็เลิกเที่ยวผู้หยฺงแล้วนะ เอาแฟนผมคนเดียวถึงให้อาทิตย์ละ2หนก็ยังดีนกนั้นก็ดูคลิปโป้ช่วยตัวเองเอา (งานของผมมีอิสระมากเขาบริษัทอาทิตย์ละ2วัน)นอกนั้นอยู่บ้านใช้โทรหาลูกค้าเอาน่ะเลยมีเวลามากๆๆ เพราะแฟนผมเขาดีกับผมมากและก็รักผมมากด้วย(เสียอย่างเดียวเรื่องเซ็กส์ไม่บาลานท์กัน555)โทษนะถ้าแฟนคุณเจอกับผมนะถูกคู่กันแน่เลยแต่ก็อย่างว่าแหละผู้หญิงที่เซ็กส์จัดขนาดนั้นผมคงเอาทำแค่คู่ซ้อมหรือเมียน้อยเท่านั้นเกิดเราเป็นไรขึ้นมาหล่อนอาจทำให้เราเสียใจสู้เอาที่ไม่เซ็กส์แต่รักเราดีกว่านะจริงใจให้เรารักครอบครัว ทุกวันนี้ผมมีความสุขกับครอบครัวของผม ถึงบอกว่าเข้าใจคุณไง

Tags:
Guest
ลูกแมว
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 7 ก.ย. 10, 14:43 น »

อยู่ให้มีความสุข สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ผ่านไปให้ได้ค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 7 ก.ย. 10, 15:24 น »

ตอนนี้ก็คิดเหมือนกับคุณนะคะ อยากให้วันเวลาย้อนกลับมาได้อีกสักครั้ง จะไม่แต่งงาน ไม่ต้องมีครอบครัว ไม่ต้องมีลูก เพราะมันไม่ได้มีความสุขเหมือนอย่างที่คิดที่หวังเอาไว้ เหมือนกับการเพิ่มภาระให้กับตัวเอง โดยที่เขาอยู่อย่างสบาย

Tags:
Guest
แม่มดตะน่อย
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 7 ก.ย. 10, 15:56 น »

q*054q*057 สู้ ๆ ค่ะ คนที่เขาเดินจากเราไป ก็ให้เขาไปเถอะค่ะ เป็นกำลังใจให้
อย่าได้ท้อ ดูแลตัวเองดี ๆ ออกกำลังกาย ฝึกนั่งสมาธิ อ่านหนังสือธรรมมะ สวดมนต์
ช่วยได้เยอะเลยค่ะ ทุกอย่างคุณต้องผ่านมันได้ ทุก ๆ คนเชื่อว่าคุณเข้มแข็ง และทุก ๆ คน
ก็คอยเป็นกำลังใจให้คุณ สิ่งสำคัญคุณต้องเชื่อมั่นในตัวเอง ทุกอย่างจะกลายเป็นเรื่อง
ง่ายสำหรับคุณค่ะ อย่างดิฉันมีคติประจำใจว่า " ณ วันนึ่งที่เราล้ม ไม่มีแรงเดิน ฉันก็จะคลานมันไป"
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
( แม่มดน้อย )

Tags:
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 7 ก.ย. 10, 17:24 น »

ชีวิตคู่ น่าจะเป็นอะไรที่มีค่ามากกว่าเซ็กส์นะ อีก 10 ปีข้างหน้า ผู้หญิงจะอายุราวๆ 40 ผู้ชายก็ประมาณ 50 ถ้ายังอยู่กันถึงตอนนั้น ยังจะเห็นเซ็กส์เป็นเรื่งสำคัญอีกไหม แล้วถ้าเติมไปอีก 5 ปีล่ะ เวลามันผ่านไปเร็วนะ ก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละคน บางคนคิดว่า เพราะเวลามันผ่านไปเร็ว จะทำอะไรก็ทำซะ จะเลิกกันแล้วหาผัวใหม่ เมียใหม่ ที่มีพลังเซ็กส์สูสีกัน ก็ทำซะ เวลาเอากันมันมีน้อย ไม่นานก็แก่เกินเอาแล้ว แต่ถ้าคิดว่า เวลาขนาดนี้ยังมีพอที่จะสร้างฐานะให้มั่นคง เลี้ยงลูกให้ดีๆ จะได้มีที่พึ่งตอนแก่ ก็ต้องรีบปรองดองกันซะ (ไม่ต้องรอให้รัฐบาลมาช่วยปรองดองนะ)

Tags:
Guest
123@j
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 7 ก.ย. 10, 18:38 น »

ผู้หยฺงอย่างนี้ไม่น่าจะต้องมาเจออีกเลย แค่นี้ก้อรู้แล้วว่าไม่รักกันจริง
เป็นกำลังใจให้พี่นะค่ะ สู้ๆ

Tags:
Guest
คนแสนเลว
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 7 ก.ย. 10, 19:21 น »

[size=laณ วันนึ่งที่เราล้ม ไม่มีแรงเดิน ฉันก็จะคลานมันไป"
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
( แม่มดน้อย )
rge][/size]
ชอบคำนี้ของคุณ"แม่มดน้อยจัง" ขอบคุณครับ สำหรับกำลังใจจากเพื่อนๆพี่น้อง ทั้งหลาย วันนี้รู้สึกดีขึ้นมากเลย ไปทำบุญอ่านหนังสือธรรรมะมาครับ แต่พอกลับมาที่บ้านก็เห็นสิ่งแวดล้อมเดิมๆ สิ่งของเดิมๆ รู้สึกหดหู่ครับ เคยมีบางคนบอกว่าการที่เราจะลืมใครให้ง่ายๆ เราควรมี ใครอีกคน แต่เราทำไมทำไม่ได้ หรือว่าใจมันยอมรับกัยอดีตไม่ได้ มันกลัวว่าจะเป็นเหมือนเดิมอีก จะอายเค้าเปล่าๆ บอกกับตัวเราเองว่าอย่าเรย ไม่สู้ก็ดีแล้วไม่เหนื่อย555 (คิดปลอบใจตัวเอง)สำหรับสุขภาพ
ช่วงนี้ผมเองก้อปรึกษาหมออยู่ครับ แต่หมอบอกว่าต้องรอให้ความดันคงที่ก่อน แล้วเรื่องแบบนั้นก็กลับมา แต่สำหรับความรักกับครอบครัวคงยากที่จะย้อนคืนมา ปัญหาเรื่องเซ้กส์คือปัญหาของครอบครัวอันดับต้นๆเลยเหมือนกันน่ะ....
Tags:
Guest
ต้องรีบบอกหมอ
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 7 ก.ย. 10, 19:38 น »

ยาลดความดันโลหิตบางตัวอาจทำให้เกิดอาการข้างเคียง คือลด sex drive (ความต้องการทางเพศ) ซึ่งเรื่องแบบนี้ฝรั่งเขาจะถือเป็นเรื่องสำคัญในชีวิต และเขาจะรายงานแก่แพทย์เพื่อเก็บเป็นข้อมูลของยาตัวที่เขาใช้อยู่
ในกรณีของคุณต้องรีบบอกกับแพทย์เพื่อเปลี่ยนเป็นยาลดความดันโลหิตตัวอื่นที่ไม่มีอาการข้างเคียงนี้ และรีบกลับไปบอกเรื่องนี้กับภรรยาเสีย ลูกจะได้ไม่เป็นกำพร้าและอาจมีปัญหาเมื่อโตขึ้นทั้งๆที่แกยังมีพ่อ-แม่อยู่ครบ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 7 ก.ย. 10, 20:17 น »

q*021 คุณควรเดินออกกำลังกายทุกวันคะอย่างน้อย 20 นาที แค่เดินนะคะอย่าวิ่งเพราะถ้าคุณวิ่งจะทำให้ความดันเพิ่มสูง และก็ควรมีเครื่องวัดความดันไว้ที่บ้านคอยเช็คความดันตัวเองทุกวัน เช้าเย็น ทานยาตามที่แพทย์สั่ง เข้มแข็งไว้นะคะ สักวันคุณจะทำใจได้เป็นกำลังใจให้คะ q*039

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 7 ก.ย. 10, 21:25 น »

ห็นใจคุณและยินดีต้อนรับเข้าสู่ชมรมม่ายครับ เรื่องนั้นแก้ใขได้ครับ พบแพทย์และออกกำลังกายเล่นกีฬาเบาๆ เมลล์คุยกันได้เป็นเพื่อนกันครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 7 ก.ย. 10, 22:07 น »

....อย่างที่เคยเอ่ยไว้ในหัวข้ออยากให้วันเวลาย้อนกลับมาได้อีกสักครั้ง....หากเป็นได้จริง ผมคงเลือกที่จะไม่พบไม่เจอกับเธอจะได้ไม่ต้องพบกับเหตุการณ์ที่แสนเจ็บปวดทรมาณ ความรู้สึกมันบอกไม่ถูกน่ะกับการที่ถูกทอดทิ้ง ไม่เหลียวแลจากคนที่เคยอยู่ด้วยกัน ไม่ได้เสียดายเงินทอง แต่เสียดายเวลาและความรู้สึก.....

อย่าได้คิดเช่นนั้นสิค่ะ..แล้วที่คุณบอกว่า..ผมก้อหยุดความเจ้าชู้เเพราะเธอได้ให้ลูกสาวมาเป็นของขวัญชิ้นสำคัญ..หมายความว่าไง???

ชีวิตรักของฉันเองจะบอกว่าไงดีหล่ะ..มันเหมือนบนความแตกต่างของคุณน่ะ..จะงงไหม?

ฉันอายุ 28 แล้วหล่ะ ส่วนพี่เค้า 42 (เห็นจะได้มั้ง) อายุห่างกันมากใช่ไหมหล่ะ ก่อนหน้าที่เราจะเจอกัน ฉันคบกับผู้ชายคนหนึ่ง แต่มันก็ไม่สามารถไปกันได้ ระหว่างนั้นเขาคงเฝ้ารอให้ฉันเลิกกับผู้ชายคนนี้ ซึ่งมันอาจทำให้เขาเจ็บปวดใจมาก จนทุกวันนี้เขาคงไม่ยกโทษให้ฉัน ทั้งที่ในวันนี้ฉันบอกได้เต็มปากเต็มคำเลยน่่ะว่า ฉันไม่เหลือใจให้ใครอีกแล้วนอกจากผู้ชายคนนี้ แต่ไม่รู้สิ..เพราะอะไร?? พี่เค้าถึงทำเฉยเมยกับฉัน ไม่รับโทรศัพท์ฉัน ก็มีบ้างบางครั้งนะที่ฉันก็น้อยใจเป็น ง้อก็แล้ว..ขอโทษก็แล้ว แต่ก็ยังไม่วาย ร้องไห้ทุกครั้งที่อยู่คนเดียว แบบว่าไม่รู้จะระบายให้ใครฟังดีค่ะ ท่านใครพอจะมีวิธีทำให้เขา (ที่เรารัก) กลับคืนมา มีวิธีที่ได้ผลก็ช่วยฝากแนะนำผ่านเข้ามามั้งนะคะ..ยินดีรับฟังค่ะ

สำหรับ จขกท. ถ้าคุณยังรักและมีความรู้สึกดีๆกับเธอคนนั้นอยู่ ก็ลองเปิดโอกาสขอให้เธอแก้ตัวสักครั้งเถอะค่ะ ไม่มีใครที่ไม่เคยทำผิดหรอกค่ะ แค่คำว่า 'ให้อภัย' อาจจะเปลี่ยนแปลงชีวิตของคุณก็ได้นะค่ะ ความรักบนโลกนี้มีหลายรูปแบบนะคะ ขึ้นอยู่ว่าคุณจะเลือกมันแบบไหน เอาใจช่วยค่ะ..สู้สู้..เหมือนกับฉันไง..คิคิ..

Tags:
Guest
เจ้าของกระทู้ครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 08:26 น »

q*031จากการที่มีเพื่อนๆร่วมกันแสดงความคิด(เห็นอกเห็นใจ) q*005หลายๆความคิดเห็นซึ่งก็แตกต่างกันออกไป มีหลายความคิดเห็นที่โดนใจ และซาบซึ้งในน้ำใจเพื่อนชาวsanook q*006ต้องขอขอบคุณทุกๆแรงใจ จากเพื่อนพี่น้องท่าน
ชีวิตคงเหมือนการเดินทาง ที่ผ่านอุปสรรค์มากมายและล้มลงบาดเจ็บจากการเดินทางแต่..ตราบที่มีลมหายใจ เราคงต้องลุกขึ้นและเดินต่อไป....

Tags:
Guest
นู๋เอง
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 09:44 น »

อัตตาหิ อัตโนนาโถ ค่ะ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน สาธุ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 8 ก.ย. 10, 15:33 น »

"อย่าคิดว่าสูญเสียแล้วชีวิตจะต้องเป็นศูนย์ เรานับหนึ่งใหม่ได้เสมอหากเราคิดจะนับซะอย่าง"

Tags:
Guest
plapiko
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 9 ก.ย. 10, 17:21 น »

เป็นกำลังใจให้นะคะพี่ ชีวิตต้องก้าวเดินต่อไปอย่าจมอยู่กับความทุกข์ในอดีต มองโลกในแง่ดีเข้าไว้ถึงเค้าจะแยกทางไปจากเราก็ควรอนุโมทนาให้เค้ามีชีวิตที่ดีจะได้เป็นกุศลต่อตัวพี่เอง ดูแลสุขภาพให้ดีจะได้กลับมาแข็งแรงเหมือนเดิม..เข้มแข็งนะคะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 9 ก.ย. 10, 17:25 น »

ผู้หญิง กับ ทอม(ครู๊ช คริๆ) ยัง อยู่กันได้เลย..!!!อย่ายอมแพ้ ครับ..

Tags:
Guest
ใครคนนึง
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 9 ก.ย. 10, 18:53 น »

อ่านชีวิตเพื่อนๆท่านอื่นมามากไม่คิดเลยว่าจะเจอกับตัวเอง คนที่เคยเป็นเสือ แต่วันนี้กลายเป็นเสือสิ้นลาย เมื่อสามปีที่แล้วผมได้พบกับหญิงคนหนึ่ง เธอเป็นหม้ายเลิกกะแฟนเธออายุ26ส่วนผมอายุ38แต่อายุไม่ใช่ปัญหา... แล้วเราก้อได้ตกลงมาอยู่ด้วยกันทุกอย่างก้อเรียบร้อยปรกติดี ผมก้อหยุดความเจ้าชู้เเพราะเธอได้ให้ลูกสาวมาเป็นของขวัญชิ้นสำคัญ ชีวิตก็เหมือนทำท่าจะดี เรามีทุกอย่างจนคนนอกมองแล้วต้องอิจฉา มีบ้านมีรถมีเงิน มีครอบครัวที่อบอุ่น มีลูกที่น่ารัก ดูไปแล้วครอบครัวเราน่าจะมีความสุขดี แต่เรื่องมีอยู่ว่า แฟนผมเป็นผู้หญิงที่มีความต้องการในเรื่องเซ็กส์สูง ส่วนผมเองก็เป็นคนที่ชอบเรื่องเซ็กส์ด้วยเช่นกัน เราจะมีอะไรกันทุกวันวันละหลายๆรอบถ้ามีเวลาและโอกาศเรียกว่าไม่เคยขาด ส่วนขนาดไม่ต้องพูดถึง เล็กสั้นขยันซอย...(ก็น่าจะมีความสุขดีใช่ไหม) จนปลายปี51ผมเกิดดันมาป่วยเป็นโรค ความดันโลหิตสูง ต้องทานยาต่อเนื่อง ตั้งแต่เริ่มกินยาผมก้อมีอาการแข็งไม่ทน หรือเรียกว่าไม่สู้นั่นแหละ(โรคที่น่ากลัวของลูกผู้ชายชื่อ คุณแผน)555 เรื่องเซ็กส์ผมก้อเลยต้องลดลงไปจนแทบจะไม่มีเลย บางเดือนแทบไม่ได้เลยสักครั้ง หรือมีได้ก็แปปเดียวก็อ่อนปวกเปียกและจะเสร็จไวมาก ทั้งที่แต่ก่อนครั้งนึงเป็นคร่งค่อนชั่วโมง จนแฟนเริ่มบ่นว่าเบื่อผมก็พยามช่วยเธอทุกทางน่ะ ไม่ว่าจะใช้มือหรือปากหรืออุปกรณ์ช่วย อยากให้เธอมีความสุข แต่ก็รู้ว่าทุกครั้ง เธอไม่เคยเสร็จเต็มที่เหมือนแต่ก่อนเลย จนเราเริ่มจะทะเลาะกันบ่อยครั้งจากเรื่องไม่เป็นเรื่อง บางครั้งก็จะหาเรื่องผมว่าแอบไปมีคนอื่น แอบไปคุยโทรศัพย์ กับแฟนเก่าที่แต่งงานไปแล้วแต่เรายังคงเป็นเพื่อนที่ดีต่อกัน พยามหาเรื่องเลิกกับผมตลอดเวลา ผมเองก้อรู้ตัวดีว่าวันนึงคงจบแน่แบบนี้ แต่ก้อไม่รู้จะทำอย่างไรได้ดีไปกว่านี้ แล้ววันนั้นก็มาถึงจริงๆ วันนั้นผมไม่สบายนอนป่วยอยู่โรงพยาบาล แต่เธอไม่มาเยี่ยม ใจดำได้ใจจริงๆและเธอก็พาลูกหนีไป เมื่อผมกลับมาบ้านก็ไม่พบ ด้วยอารมณืโกรธและน้อยใจ ผมประกาศว่าผมไม่มีวันที่ผมจะไปง้อผู้หญิงใจดำคนนี้เด็ดขาด ที่เล่ามาตั้งนาน ไม่ใช่จะถามอะไรหรอก ผมคงไม่ต้องการคำตอบอะไรอีกแล้ว เพราะ มันคือคำตอบในตัวมันเองแล้ว เพียงแต่แค่อยากบอกเล่าและระบายให้คนอื่นได้รับฟัง เพราะผมไม่รู้จะบอกเล่าให้ใครฟังได้ เพราะเรายังต้องอยู่ในสังคม......ผมอายที่จะบอก อายที่คนอื่นจะรู้ว่าบ่มีน้ำยา.....
เราว่าเราเข้าใจคุณนะ แต่บางครั้งสิ่งที่เราคิดว่าใช่ ว่าได้ ว่าดี มันก้อไม่ใช่ ไม่ได้ ไม่ดี ไปซะงั้นอ่ะค่ะ สุ้ค่ะ
จาก จขกท. มีเซ็กส์กะเด็กรุ่นน้องค่ะ
Tags:
Guest
เพราะ_รัก
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 11 ก.ย. 10, 20:35 น »

เรา ทุกวันนี้ เสียใจ เศร้า ต่อเนื่องมานานแล้ว แฟนเราชอบคบสนิทกับเด็กนศ.มหาลัยเอกชน แฟนเราใจดี ถูกใจจ่ายได้เรื่อยๆ ทั้งร้องขอและไม่ร้องขอ ตอนนี้คบเด็กคนที่เราเคยรู้จักด้วยเป็นนศ.มหาลัยเอกชน เขาก็รู้ว่าคนนี้คือสามีเรา แต่ก็ยังคบด้วย ทำไมเดี๋ยวนี้ผู้หญิง เป็นแบบนี้เยอะจัง สังคมเป็นอะไรไปหมดแล้ว แต่คุณยังดูมีความสุขกว่าเรานะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 5 พ.ย. 10, 16:39 น »

เรื่องพวกนี้มันสำคัญต่อการดำรงชีวิตมากเลยหรอ ฝนไม่เข้าใจคนเราทุกวันนี้อยู่ด้วยกันไม่ใช่การเข้าใจกันหรือการพุดคุยกันรู้เรื่องหรอต้องอยู่ด้วยการมีเซ็กซ์ด้วยกันเท่านั้นหรอ
ฝนขอเป็นกำลังใจให้คุณนะชีวิตคนเราไม่มีเรื่องแบบนี้ชีวิตก็อยู่ได้ ความสุขที่แท้จริงของคนเราคืออะไรลองย้อนกลับ
ไปถามตัวเองดูว่าชีวิตคุณต้องการอะไร และอะไรคือความสุขที่แท้จริงของชีวิต คุณเองก็ผ่านอะไรมามากน่าจะเรียนรู้ และ
ทำใจกับเรื่องพวกนี้ได้แล้วนะ แทนที่คุฯจะเอาเวลามานั่นคิดถึงู้หญิงที่จากคุณไปเพราะเรื่องแบบนี้นะ ฝนว่ามันเป็นเรื่องที่ไร้สาระมากเลยเอาเวลาไปดูแลสุขภาพของตัวคุณเองให้มันดีขึ้น ดีกว่าไหม การเกิดมาเป็นคนกว่าจะมีชีวิตอยู่ได้จนแก่มันยากนะคุณทำชีวิตตัวของคุณเองให้ดีกว่านี้ดีกว่านะ เป็นกำลังใจให้คุณนะ
******ไม่มีใครรักเราได้เท่าเรารักตัวเองหรอกและไม่มีใครสามารถทำร้ายคุณได้นอกจากตัวคุณเอง จำไว้*******
***** รักตัวเองให้มากๆนะค่ะ หัดดูแลตัวเองให้ดีก่อนที่จะไปคิดดูแลคนอื่น สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ*****

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม