หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: มีอะไรกับสามีคนอื่น  (อ่าน 28593 ครั้ง)
Guest
ไม่บอกนะคะ
เรทกระทู้
« เมื่อ: 25 ก.ย. 10, 08:52 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ต้องบอกก่อนที่จะเล่าว่า เรื่องนี้ไม่ดีเพราะว่าเป็นเรื่องผิดมากค่ะ
เล่าเลยละกัน ตอนนี้เราแต่งงานมาสองปีกว่าแล้ว
แต่เรื่องเกิดเมือ ปีที่แล้วนี่เอง ช่วงนั้นแฟนเราไม่ค่อยได้อยู่บ้าน ออกต่างจังหวัดตลอด
คือมันเหงาอ่ะ ก็พอดีมีเพื่อนคนนึง เพื่อนสมัยเรียนอ่ะ แต่เค้าบอกเค้าแอบชอบเรา พอดีเค้าได้เบอร์เรามาจากเพื่อนอีกคน
เค้าจึงโทรหาเราช่วงนั้นพอดี ก็เลยนัดเจอกัน แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร พอนัดเจอกันประมาณ สี่ห้าครั้ง เค้าบอกเค้ารักเรามาก
อยากมีอะไรด้วย แต่แรกๆ เราก็บอกไม่เอา เดี๋ยวแฟนรู้ไม่ดี อีกอย่างเราก็แต่งงานแล้ว เค้าบอกไม่เป็นไรหรอก แค่ครั้งเดียว
ด้วยที่ว่าเราก็เหงา จึงยอม อิอิ เค้าก็เลยบอก งั้นไปเช่าห้องรายวันกัน เราก็ยอมไปกะเค้า พอไปถึง เป็นรร.ม่านรูด ตอนแรก
พอไปถึง บอกเค้าว่าเปลี่ยนใจแล้ว ขอกลับบ้านดีกว่า ไม่เอาแล้ว แต่เค้าก็เล้าโลมจนยอม เส็ด ไป สองครั้ง อิอิ นี่ขนาดไม่ยอมนะ กลับมาถึงบ้านตอนเช้า เค้ามาส่ง ก็รู้สึกผิดมาก เค้าขอนัดเจออีก ก็ว่าจะไปบอกว่าอย่าเจอกันอีกเลย ให้มันเกิดแค่ครั้งเดียว พอเจอหน้าเค้าก็ยอมอีกครั้ง แต่คราวนี้ห้องรายวัน เปิดห้องตั้งแต่เย็น จนถึงสว่าง ไม่ได้นอนเลย (อิอิ) ไมรู้ว่ากี่ครั้ง แต่ถุงยางที่ซื้อไปกล่องนึงหมดไปแล้ว และหลังจากนั้นเค้าเพิ่งบอกว่าจำคนที่ชื่อกิ๊ปได้มั๊ยที่อยู่รร.เดียวกัน เราบอกจำได้ เค้าบอกนั่นน่ะเมียเค้าแต่มีลูกด้วยกันแบบไม่ได้ตั้งใจ พ่อแม่เลยจับแต่งงานกัน
ไม่รู้จะทำไงดีค่ะ ก็เลยพยามห่างกับเค้า และทุกวันนี้ก็ยัง ติดต่อกันทาง email แต่ไม่ได้มีอะไรกันอีกค่ะ
มาเล่าให้ฟังค่ะ เพราะอยากระบายความผิดที่รู้อยู่คนเดียว ให้ใครได้รับรู้บ้างก็แค่นั้นค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
วิกเตอร์ บู๊ท
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ก.ย. 10, 09:54 น »

เก่งมากครับ ยอดเยี่ยม

รับทราบเรื่องทั้งหมดแล้ว สัญญาจะไม่บอกใคร

จะเหยียบไว้เลยครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
behappy29
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 25 ก.ย. 10, 10:43 น »

ดูเหมือนคุณก็ไม่ได้รู้สึกผิดอะไรนักหนานะคะ ดูจาก "อิอิ" เหมือนจะหลงด้วยซ้ำ และความริงแล้วคุณก็ได้ทำบาป กับคนที่เรียกว่าสามี หรือเรียกง่ายๆ ก็คือนอกใจ

Tags:
Guest
น่าไม่อาย
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 25 ก.ย. 10, 18:34 น »

ถ้าผมเปนสามีคุณผมจะมีความรู้สึกว่ามันยามกันชัดๆ ตอนยังไม่คบกันคุณผ่านใครมาผมไม่ว่า
แต่มาคบกับผมแล้วไปพลีกายให้ผู้ชายอีกคนผมรับไม่ได้จริงๆ
คุณเปนผู้หญิงมันสเสียหายมากนะ(สึกหรออะ)ผู้ชายสองคนใช้ผู้หญิงร่วมกันมันน่าขยะขแยง
(แต่ก็เห็นใจนะที่แฟนไม่อยู่ คงจะเหงามาก ก็คนมันเคยๆ แล้วไม่ได้ คงอดใจไม่ไหว)
ผมเป็นผู้ชายแทนที่ผมจะหาเศษหาเลยแต่ผมไม่ทำกลัวติดโรคแล้วไปติดคนที่ผมรัก ผมก็ช่วยตัวเองแค่นี้มันก็ผ่อนคายได้แล้ว(และคุณก็ควรจะช่วยตัวเองแทนได้เวลาแฟนไม่อยู่)ไม่ได้ทำเพื่อตัวเองแต่ทำเพื่อเรา และศีลธรรม ฮ่าฮ่าฮ่า
แล้วก็ขอติคุณ อิอิ อิอิ มันน่าจริง ๆ ทำผิดแล้วยังมีหน้ามาหัวเราะอีก ถ้าคนคนนั้นเป็นแฟนคุณทำบ้างคุณก็ลองเล่นๆ ดูแล้วกันนะ ยังจะ อิอิอิ อีกไหม

Tags:
Guest
ibutsu
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 ก.ย. 10, 02:02 น »

ฉันก็เกือบจะเป็นเหมือนคุณแหละแต่ต่อมจิตใต้สำนึกมันทำงานซะก่อน
เข้าใจดีนะว่ารู้สึกเช่นไร ทำผิดแล้วรู้ตัวก็ยังดีกว่าไม่รู้ตัวแล้วทำต่อไป

Tags:
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 ก.ย. 10, 09:38 น »

แนะนำให้ซื้อถุงยางแบบยกโหลเลย จะถูกกว่าซื้อทีละกล่อง คงจะต้องใช้กันอีกนานนน...

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 26 ก.ย. 10, 12:22 น »

มันก็แค่เซ็กเท่านั้น
ผมมองโลกในแง่ดีนะ

ผู้ชายเองน้อยคนที่มีภรรยาแล้วแล้วจะไม่มีเซ็กกับหญิงอื่นอีก

หญิงก็มนุษย์ธรรมดาเหมือนชายความเหงาความต้องการมันมีกันทุกคน

ผมก็ยังเชื่อว่า คุณมีความต้องการเซ็กกับเพื่อนคุณเท่านั้น
ไม่ต้องการนอกเหนือไปจากนี้แน่นอน

และเชื่อว่าคุณก็ไม่มีทางเลิกกับสามมีเพื่อจะไปอยู่กินกับเพื่อนคนนี้แน่นอน

มันเป็นเพียงแค่เซ็ก มันเป็นเพียงการระบายความต้องการของมนุษย์คนนึงเท่านั้น

ข้อควรระวังคือตอนที่เค้ามาส่งคุณต้อนเช้า

ต้องระวังคนข้างบ้านหรือคนรู้จักให้ดี

ทางที่ดีคุณกลับเองจะดีกว่า

เห็นใจคับ

Tags:
Guest
ooo
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 26 ก.ย. 10, 22:51 น »

อืม.จ้ารู้แล้วเห็นใจนะคะคงจะเหงา

Tags:
Guest
ราหู
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 27 ก.ย. 10, 10:32 น »

ผมจะขอรังเกียจและเหยียดหยาม คุณไปทุกภพทุกชาติ

Tags:
Guest
RXXX
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 29 ก.ย. 10, 07:36 น »

แล้วแต่มุมมอง ครับ
ถ้า มีแล้ว ไม่ทำให้ ครอบครัว แตกแยก หรือทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็คงไม่เป็นไร
แต่ทางที่ดีควรจะเลิกไปดี กว่า ถ้าคบกันนานเข้า อาจจะทำให้ความสัมพันธ์กับ สามีคุณเปลี่ยนไป แล้วปัญหาจะตามมา

แนะนำหรับคนที่อยู่ไกลกัน เหงาก็โทรหากันบ่อยๆ ถ้าต้องการแบบนั้น ก็คุยกันเรื่อง sexกัน ทางโทรศัพท์กับสามีคุณ
แล้วก็ ช่วยตัวเอง เปลี่ยนบรรยากาศ และสถานที่ก็ได้ แต่อย่า โจ่งแจ้งมากไป ก็ เร้าใจไปอีกแบบ

ถ้าไม่สะดวกคุยกัน ก็ หากิจกรรมอย่างอื่นทำ เช่น ฝึกโยคะ

ที่สำคัญ พยายามคิดถึงอนาคตที่จะต้องอยู่ด้วยกัน ดีกว่า

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 29 ก.ย. 10, 11:45 น »

อย่าไปทำอีกเลย สงสารแฟนคุณบ้าง เค้าไม่ได้ผิดอะใร คุณมีความสุข ในเรื่องนั้นแล้วแฟนคุณละ ผช มีแต่ได้อย่างเดียวคุณนั้นละที่เสียนะครับ

Tags:
Guest
เหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 29 ก.ย. 10, 12:57 น »

เราก็เคยเหมือนกัน เกือบมีอะไรกับรุ่นน้อง เค้าใช้ลิ้นกับเราจนเสร็จแล้ว ทีนี้เค้าจะเอาใส่ปรากฎว่ามีของหล่นก็เลยได้สติ ไม่งั้นก็ได้ชื่อว่านอกใจสามีแบบเต็ม ๆ แต่ทุกวันนี้ ก็ยังแอบ สัมผัสกันภายนอกบ้าง

Tags:
Guest
ศีลธรรม
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 29 ก.ย. 10, 21:44 น »

ข้อข้างบนนี่ก็พอกันนะคะ ใช้ลิ้นให้ มันก็มี sex เหมือนกัน ถ้าเราเป็นผู้ชายเราคงไม่ยอมให้ผู้ชายคนอื่นมาทำแบบนี้กะเมียตัวเองหรอกค่ะ หรือในทางกลับกันเป็นภรรยาก็ไม่ยอมให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นกะสามีตัวเองแน่ๆ ถ้าจะไปคนอะไรกะคนอื่น ก็อย่าหวังจะกลับมากินน้ำพริกถ้วยเก่าเลย

เป็นผู้หญิงควรจะรักนวลสงวนตัวนะคะ และควรจะซื่อสัตย์กับคนที่เรารักด้วย

Tags:
Guest
เหมือนกันนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 30 ก.ย. 10, 02:46 น »

ทำไปไม่เดือดร้อนใครนะ ทำไปเถอะ ประเภทที่ไม่บอกให้ใครรู้นะ น่ากลัวนี้อีกนะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 30 ก.ย. 10, 12:55 น »

คือ ก็บอกแล้วอ่ะค่ะ ว่าตอนนี้ไม่ได้ติดต่อกันแล้ว
และที่ทำไปก็เพียงเพราะหลงผิดชั่วขณะ แล้วนึกถึงทีไร ก็ยังรู้สึกผิดอยู่
ได้โปรดอย่าต่อว่าเลยนะคะ
เพราะตอนนี้ กับสามีก็ดำเนินชีวิตอย่างปกติค่ะ ยังรักกันดี ให้เกียรติซึ่งกันและกันอยู่
คนเราจะไม่ให้ผิดพลาดกันมั่งหรือค่ะ
ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านที่เห็นใจนะคะ

Tags:
Guest
สาวสังคม
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 30 ก.ย. 10, 21:28 น »

q*056q*063q*042
เราก็นอนกับสามีคนอื่น แต่เมียเค้าบอกเองนะว่า ให้มาเป็นเมียน้อยผัวเค้าดีกว่า ตอนนี้เมียเค้าก็ม่ายด้ายว่าอะไร
เราก็ไม่ได้เบียดเบียนเรื่องเงินทองของเค้าเลย มีแต่ผู้ชายมาขอยืมเงินเรา แต่เราก็ทวงนะ เพราะว่าเราม่ายด้ายร่ำรวยอะไร
เป็นเมียอีกคน มา 2-3 ปีแล้ว เราก็รักเค้านะ รู้จักกันนานแล้ว คบกับเค้าแล้วก็สบายใจดี อีกอย่างเรื่องนั้น เค้าโปรเฟสชั่นมาก แบบว่าทำเป็น มีประสบการณ์เยอะมั้ง ปัจจุบันนี้เดือนละครั้งมั้ง ที่เค้ามาหา บางทีเราก็ไปพักที่บ้านของเค้า
ลูกเมียเค้า ก็ไม่ว่าไร ตอนนี้เราก็มีเค้าคนเดียว ขี้เกียจมีหลายชาย ไม่ค่อยชอบปั๊มบ่อย...
และไม่อยากมีลูกด้วย เราทำกันยกเดียวก็จอดแล้ว ถ้าเค้าจะทำอีก เราก็บอกให้เค้ากลับไปทำอีกที่บ้านเค้าเอง
ทุกวันนี้ก็มีฟามสุขดีนะ เราดูแลตัวเอง และเลี้ยงตัวเองได้ เงินเหลือเพียบเลย มีรายได้จากการทำงาน และจากตลาดลักทรัพย์บ้าง ได้เงินจากดอกเบี้ยเงินกู้บ้าง ได้เงินจากการลงทุนบ้าง ....
ชีวิตก็ โอเค อยู่นะ เราก็ได้โทรคุยกับเค้าเกือบทุกวัน อยู่ที่กรุงเทพฯ เหมือนกัน บางวันก็กินข้าว ดูหนัง ร้องเพลงด้วยกัน
เจอกันบ่อย แต่นอนด้วยกันไม่บ่อย ขี้เกียจปั๊ม...... แต่ก็รัก และสนิทกับเค้ามากๆๆๆ เค้าก็บอกว่ารักเราเหมือนกัน และสบายใจ ที่ได้อยู่ใกล้เรา
แต่ถ้าให้เราไปที่ครอบครัวเอง และมีลูกเหมือนคนอื่นๆ เราก็ไม่อยากเป็นแบบนั้น เพราะว่ามันเครียด และคงจะเหนื่อยทั้งกาย ใจมาก.... พอมีครอบครัวเป็นตัวเป็นตนแล้ว ผู้หญิงมักจะได้เป็นหัวเรือใหญ่ ต้องหาเงินเข้าบ้านตัวเป็นเกลียว เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงในการหาเงิน ผ่อนบ้าน ผ่อนรถ และส่วนใหญ่ก็จะเครียด ฉุนเฉียวได้ง่ายมาก เราคงจะไม่สามารถทำหน้าที่แม่บ้านได้อย่างเต็มตัว เราคงเครียดเป็นประสาทแดก.....
เราก็ดูแลเค้านะ คอยหาอะไรๆ ให้เค้าบ้าง แต่ก็ไม่ได้ทุ่มเงิน ทองมากมายอะไร เราก็มีแม่ มีหลาน ที่ต้องดูแลอยู่
และต้องดูแลตัวเอง และเรื่องเงินนั้นเราก็ต้องนำไปลงทุน เพื่อใช้เงินต่อเงินด้วย ผู้ใหญ่หลายคนก็เตือนให้ระวังเรื่องเงินเสมอ
ถึงจะเป็นคนที่สองก็ตาม เราก็ไม่ได้เสียใจ หรือน้อยใจอะไรนะ มีฟามสุขตามอัตภาพ....
เล่ามาให้อ่านเฉยๆ กรุณาอย่าด่าอะไรๆ นะจ้ะ ......

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 1 ต.ค. 10, 10:06 น »

เข้ามารับฟังครับ เรื่องแบบนี้มันก็เป็นเรื่องธรรมชาติครับ แต่อย่าให้แฟน( สามี ) รู้เชียวนะครับ อาจจะบ้านแตกได้

Tags:
Guest
steew
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 1 ต.ค. 10, 14:11 น »

ถ้าจะพูดให้หมดคือต้องบอกว่า ฉันมีชู้ นอกใจสามี ฉันให้สามีชาวบ้านเล่น...น่าจะเหมาะสมกว่านะคับ...ได้อารมณ์ดีนะเล่นเมียชาวบ้าน ของ่ายอีกต่างหาก...อนาคตตอนลูกยกมือไหว้ คุณจะรู้สึกอย่างไรดี...ตอนไปเยียมบ้านสามีแล้วน้องเค้าญาติผู้น้องเค้ายกมือไหว้คุณ...ทำตัวสมเป็นเมีย (เช่า) เข้าใจอยู่ว่าเหงา สามีคุณก็คงเหงามั้งเค้าคงไปเล่นเด็กไซต์ไลน์เหมือนกัน คิดอย่างนี้มั้งคุณจะได้สบายใจ...นะแบบว่าเสมอภาค..........เจ็บว่ะเมียเราหรือเปล่าว๊าาเนี่ย

Tags:
Guest
Mugen
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 6 ต.ค. 10, 15:51 น »

q*011 ถ้าเป็นผมนะจะฆ่าให้ตายทั้งสองคนเลย มันหยามกันมากๆ

Tags:
Guest
คนผิด
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 12 ก.พ. 11, 18:15 น »

ตอนนี้ฉันก้อเป็นคนเลวคนหนึ่งเราแต่งงานมา8ปีมีลูก2คนสามีก้อโออยู่แต่มาวันหนึ่งได้เจอกับคนๆหนึ่งก้อไปกินเหล้ากันนี่แหละไปกับผัว2คนทีแรกก้อไม่ด้ายคิดอะไรเพราะเขาก้อมีลูกมีเมียแล้วแต่เขาหน้าตาดีมากเราชอบมากแต่ก้อไม่ด้ายคิดอะไรแค่พี่ชายแต่พอนานเข้ามีโอกาสได้ไปเที่ยวกันเป็นกลุ่มเขาบอกเขาชอบเรานะน่ารักดีทำให้เราคิดกับเขามากนัดเจอกันสุดท้ายเราก้อแอบมีอะไรกันเรามีความสุขมากๆจากที่ไม่คิดอะไรก้อคิดรู้ว่าจะต้องเจ็บแต่ก้อยอมเมียเขาไม่เท่าไหร่แต่เด็กเขานี่สิเยอะมากธรรมดาคนหน้าตาดีนี่ทุกครั้งที่เจอกันเรามีความสุขมากแต่ต้องแบบหลบๆซ่อนๆทรมานนะคิดมากกลัวว่าเขาจะอยู่กับคนอื่นมันกลายเป็นความรักแบบไม่รู้ตัวรู้สึกหึงมากทั้งที่ไม่มีสิทธิ์อยากเจอเราก้อไปนั่งเฝ้าเขาทุกวันแต่ทรมานมากจะคุยกันแต่ละทีก้อลำบากเพราะกลัวคนอื่นจะรู้เพราะเพื่อนกันหมดไหนจะผัวอีกแต่ผัวนึกไม่ถึงนะว่าเราจะมีอะไรกันเพราะเขาเคารพมากมีปากเสียงกันทำไมเราถึงไปบ่อยไม่เป็นเราไม่มีใครรู้หรอกมันทรมานแค่ไหนอยากจะเห็นหน้าพอเจอก้อทำอะไรไม่ด้านมันทรมานมากๆทั้งที่เตรียมใจไว้แล้วนะคนเรามันไม่รักดีอย่างนี้แหละเป็นที่หนึ่งไม่ชอบไปไหนแบบไม่ต้องหลบทำได้ทุกอย่างไม่เอาแต่ต้องทนเป็นที่เท่าไหร่ไม่รู้เปิดเผยไม่ด้ายต้องหลบต้องซ่อนรู้ตัวว่าผิดมากแต่มันสายไปแล้วรักมากคิดถึงหวงอยากดูแลแต่ก้อไม่มีสิทธิ์แต่อยากบอกว่ารู้สึกดีใจมากที่ได้อยู่ด้วยถึงแม้จะเป็นเวลาแค่สั้นๆนี่แหละที่เขาเรียกว่านรกในใจ

Tags:
Guest
แวน
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 17:21 น »

อยากให้ผู้หญิงคนนี้เป็นภรรยาสามีเราจัง เพราะสามีเราก้อไปมีอะไรกับคนอื่น ทำไมคนเหล่านี้ไม่ได้กันนะ

เราต้องจำยอมจริงๆต้องเศร้าทั้งชีวิตเลย

Tags:
Guest
แวน
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 17:25 น »

อยากให้เป็นภรรยาสามีเราจัง เพราะสามีเราก็ไปมีอะไรกับคนอื่นแล้วก็มาบอกเราเราเสียใจมากและเสียใจไปตลอดชีวิต มันไม่คุ้มเลยที่เราต้องมาเสียใจ ทุกข์ ทรมานั้งชีวิต

Tags:
Guest
ชาเขียว
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 26 พ.ค. 13, 14:14 น »

พยายามอย่าให้มีครั้งแรก(สำหรับนที่ยังไม่ทำ)เพราะครั้งที่สองมันง่ายเหมือนแก้ผ้ารอเลยล่ะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม