หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: "โคริยะหมูกระทะ" ป้ายชื่อบอกกระทะหมู....แต่ไม่ใช่...หมูกระทะ.... เป็นอาหารสด...  (อ่าน 1064 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 12 ต.ค. 10, 17:06 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ก่อนอื่น รบกวนช่วยกด http://pinkeatshop.blogspot.com/2010/10/109.html เพื่อให้กำลังใจด้วยนะครับ พอดีต้องส่งงานอาจารย์เอา UIP 1000+แน่ะ ตอนนี้ยังไม่ถึงครึ่งเลย มีเวลาอีกไม่ถึงอาทิตย์แล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โคริยะหมูกะทะ" เป็นแค่ป้ายชื่อบอกกะทะหมู......เป็นอาหารสด...สด...รส ถูกปาก.. บรรยากาศเป็นกันเอง

โคริยะ...ร้านบุฟเฟ่ต์บาบีคิว หมูกระทะ เนื้อย่างเกาหลี ....ร้านเล็กๆ ใกล้ๆ แยกอโศกตัดกับถนนเพชรบุรีตัดใหม่ ติดกับแฟมมิลี่หมูกระทะ... หลายคนอาจไม่เคยรู้จัก...ไม่เคยเห็นเท่าไหร่ อาจเป็นเพราะเจ้ากระทะ+รูปหมูของร้านแฟมมิลี่หมูกระทะบังมิดหมด...แต่ร้าน นี้เป็นอีกร้านนึงที่น่าสนใจนะ...ราคาย่อมเยาว์ดี.....เป็นตัวเลือก นึง...สำหรับใครที่ชอบทานอาหารประเภทนี้...ไปก็ง่าย ไม่ไกลจาก ที่ทำงาน ...

แทบทุกมื้อเย็นวันศุกร์ เหมือนจะเป็นธรรมเนียมไปซะแล้วที่จะนัดพบเพื่อน...พ้อง...น้องพี่..ที่ทำงาน กันทั้งอาทิตย์...มาเจอกัน จอยกัน ...เมาท์ แซว นินทา....(5555) ให้คลายเครียด ตามประสา...วัย-สะ-รุ่น... (รุ่นเหลือน้อย) ไม่มีอะไรไปมากกว่า กินข้าว...เคล้า..เบียร์...(เบียร์ ที่นี่ กินนนน ก็ม่ายยย มาววววว)

การตกแต่งอาจดูแล้วอาจสู้ร้านใหญ่ๆ ไม่ได้ แต่ก็ถือว่าโอเค..ไม่ว่าจะเป็นด้านพวกออร์เดริฟต่างๆ ไส้กรอกทอด หอยจ้อ ส้มตำ ยำต่างๆ อีกทั้งเนื้อหมู เนื้อวัว เนื้อไก่ กุ้ง หอย ปลา มีหมด...สำหรับ รสชาด ผมว่าน้ำจิ้มเค้าใช้ได้ทีเดียวนะ...อีกอย่างผมว่าเนื้อไก่หมักซอสเค้าหร่อย นะ...พอเอามาย่างกิน หร่อยมาก..เนื้อนุ่ม หอมหวานดี... อยากให้ลอง

ตอนแรกกะว่า จะถ่ายรูป มาให้ดู ด้วย...แต่ดึกกกก กล้องไม่ดี ขึ้นมาเฉยยยย....ถ่ายก็ม่ายยยย ฉวยย เด๋วติดไว้ก่อน ศุกร์หน้า ถ่ายมาห้ายยยยย ดู.....ชัวร์... เอออออ...เบียร์ ที่นี่ ที่นี่ กินนนน ก็ม่ายย.....มาววววว

ประเภทอาหาร : Sea Food ทุกประภทสดๆ : หมู / เนื้อ / ไก่ / ไข่ / ปลา : ประเภทสำเร็จรูป, ยำหลาย ชนิด : ผักสด ผลไม้ ไม่จำกัด จำนวน

เครื่องดื่ม : เบียร์สด / ธรรมดา ราคา ขวดละ 100 บาท : มีพนักงานคอยให้บริการตลอด : น้ำแข็ง ฟรี ! : จอดรถสะดวกสบาย กว้างขวาง

อย่าลืมช่วยกด http://pinkeatshop.blogspot.com/2010/10/109.html เพื่อให้กำลังใจด้วยนะครับ พอดีต้องส่งงานอาจารย์เอา UIP 1000+แน่ะ ตอนนี้ยังไม่ถึงครึ่งเลย มีเวลาอีกไม่ถึงอาทิตย์แล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม