หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: honda crv รุ่นแรก  (อ่าน 21151 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 14 พ.ย. 10, 14:12 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

อยากทราบข้อมูล honda crv รุ่นแรก (96-01) ปัจจุบันยังน่าใช้อยู่หรือไม่

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
crv 1
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 14 พ.ย. 10, 20:55 น »

ใช้อยู่ครับ อะไหล่ไม่แพง มีเยอะด้วย สภาพรถส่วนใหญ่จะดี เพราะตนใช้ส่วนจะอยู่ในกลุ่ม 30 ต้นๆ ดูแลรถเต็มที่อยู่แล้ว ราคาก็ไม่แรง รุ่นแรกเป็นเครื่อง B16 ติดแก็สก็ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร ถ้าได้ที่เป็นตัวแม็ก 4 รู ค่าซ่อมเกียร์ยิ่งถูกใหญ่ เพราะเป็นเกียร์สาย แต่ก็เก่าหน่อย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 15 พ.ย. 10, 00:01 น »

ใช้อยู่ครับ อะไหล่ไม่แพง มีเยอะด้วย สภาพรถส่วนใหญ่จะดี เพราะตนใช้ส่วนจะอยู่ในกลุ่ม 30 ต้นๆ ดูแลรถเต็มที่อยู่แล้ว ราคาก็ไม่แรง รุ่นแรกเป็นเครื่อง B16 ติดแก็สก็ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไร ถ้าได้ที่เป็นตัวแม็ก 4 รู ค่าซ่อมเกียร์ยิ่งถูกใหญ่ เพราะเป็นเกียร์สาย แต่ก็เก่าหน่อย

เครื่องcrvจะไม่ใช่b16นะครับ รุ่นนี้จะเป็นเครื่อง2,000ซีซีนะครับ ถ้าเป็นปี96-98จะเป็นb20bไม่มีvtec 126แรงม้าครับ และถ้าปี99-01จะเป็นb20zไม่มีvtecเหมือนเดิมแต่แรงม้าเพิ่มเป็น143แรงม้าครับ ถ้าตามความคิดผม ผมว่ามันกินน้ำมันไปหน่อยครับเพราะความจุมันเยอะโดยเฉพาะถ้าขับในเมืองนะครับ แต่ถ้าใช้ข้างนอกก็น่าจะประหยัดได้อีกหน่อย และมีอีกปัญหาที่เห็นเค้าพูดกันบ่อยๆ(คุณเค้านี่มันเป็นใครหว่าอยากรู้จักแฮะรู้มากจัง)ว่าเฟืองท้ายชอบมีปํณหาถ้าลุยหนักๆหน่อยเพราะเฟืองท้ายcrvค่อนข้างจะเล็กครับ ก็คงมีแค่นี้หละครับ แต่ถ้าเลือกขอให้เลือกตัวปีใหม่ๆหน่อยนะครับ และขอให้เจอรถที่เจ้าของดูแลมาดีครับ q*014
Tags:
Guest
เค้า
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 15 พ.ย. 10, 08:43 น »

เครื่องcrvจะไม่ใช่b16นะครับ รุ่นนี้จะเป็นเครื่อง2,000ซีซีนะครับ ถ้าเป็นปี96-98จะเป็นb20bไม่มีvtec 126แรงม้าครับ และถ้าปี99-01จะเป็นb20zไม่มีvtecเหมือนเดิมแต่แรงม้าเพิ่มเป็น143แรงม้าครับ ถ้าตามความคิดผม ผมว่ามันกินน้ำมันไปหน่อยครับเพราะความจุมันเยอะโดยเฉพาะถ้าขับในเมืองนะครับ แต่ถ้าใช้ข้างนอกก็น่าจะประหยัดได้อีกหน่อย และมีอีกปัญหาที่เห็นเค้าพูดกันบ่อยๆ(คุณเค้านี่มันเป็นใครหว่าอยากรู้จักแฮะรู้มากจัง)ว่าเฟืองท้ายชอบมีปํณหาถ้าลุยหนักๆหน่อยเพราะเฟืองท้ายcrvค่อนข้างจะเล็กครับ ก็คงมีแค่นี้หละครับ แต่ถ้าเลือกขอให้เลือกตัวปีใหม่ๆหน่อยนะครับ และขอให้เจอรถที่เจ้าของดูแลมาดีครับ q*014

มาแล้วๆ เค้า มาแล้ว 555

โอเค CRV รุ่นแรกใช่มะ เราจะบอกให้ รถถูก และ ดี B20 วิ่งสบายตจว. แต่อย่าติดแก๊ส ไม่แนะนำเป็นอย่างยิ่ง เรื่องอะไหล่ เยอะแยะ ก็รถบ้านเรานี่แหละ ตามศูนย์ก็ยังมี ซ่อมแซม ง่านย แต่ปัญหาเรื่องเฟืองท้ายนี่ดูท่าทางจะยากหน่อยล่ะ เพราะถ้าเน้นลุยแบบบุกป่าตะลุยเขา หฤโหดสุดๆ รถรุ่นนี้รับไม่ได้ แม้แต่ตัว ปัจจุบัน เพราะ มันเน้น ค่อยๆไต๋ แต่ไปได้ อันนี้คอนเฟิร์ม

ถ้าสนใจผมว่าตัดสินใจดูเลย แต่ตัว เจน 2 อย่าไปสน กินน้ำมันมากๆ
Tags:
Guest
คนอยากรู้ครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 15 พ.ย. 10, 16:45 น »

สนใจเหมือนกันครับคำถามเดียวกันเลย crv ตัวแรกถ้าติดแก๊สมีปัญหาเยอะไมครับ ข้อดี ข้อเสียเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับเพราะกำลังมองหาอยู่เหมือนกัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 15 พ.ย. 10, 20:37 น »

ผมว่า CR-V เป็นรถที่น่าเล่นนะ แต่ถ้าจะหาซื้อมาใช้ก็ต้อง
เชคสภาพรถดีๆหน่อย รถอายุ 10 ปีนี่ ถ้าดูไม่ดี ได้ซ่อมจุกจิกแน่ๆ

จะแนะนำ แต่ก็รู้เลยว่ามั่ว CR-V มันเครื่อง 2000cc ครับ
เครื่องรหัส B20
Tags:
Guest
ๅๅๅๅ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 16 พ.ย. 10, 00:02 น »

ถ้าสภาพรถดี ก็ติดแก๊สไม่มีปัญหาค่ะ ปกติ cr-v ไม่ว่ารุ่นเปลืองอยู่แล้วค่ะ แบบว่าซดเป็นน้ำเลยอ่ะ คอนเฟิร์มว่าใช้ดีคร้าบบบ

Tags:
Guest
isz
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 16 พ.ย. 10, 21:13 น »

เคยใช้ เป็นรถที่ดีมาก อัตราเร่งดี โคลงนิดหน่อย นั่งสบาย
แต่กินนำมันมาก 6-7กม/ลิตร ควรเล่นรุ่นหลัง ที่แม็ก 5 รู และมีที่พักแขนฝั่งคนขับ

Tags:
Guest
b20
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 17 พ.ย. 10, 23:23 น »

ขอโทษนะครับ ที่ให้ข้อมูลผิดเป็น b20แหละครับ

Tags:
Guest
JUD
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 18 พ.ย. 10, 10:33 น »

ใช้ดีมากCRVตัวแรกใช้อยู่ปัญหาน้อยมากติดแก๊สก็ดี แต่งต้องดูแลรักษาหน่อยก่อนจอดควรใช้น้ำมันวิ่งสัก 1 กม.วิ่งไปนครนายก 200กม.กินแก๊สไป 300บาท น่าใช้จริงๆ

Tags:
Guest
โสรยา
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 29 พ.ย. 10, 14:12 น »

ใช้อยู่ ปี97 ซ่อมตามอาการท่อผุ ยางแท่นเกียร์ ยางแท่นเครื่อง คอมแอร์ ตู้แอร์ เติมเบนซิน91ตลอด กินน้ำมันประมาณ 10 โลลิตร

Tags:
Guest
Ruengyod phosri
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 29 เม.ย. 15, 16:51 น »

ผมใช้อยู่2คันครับปี97เป็นรถที่ไม่มีปัญหาครับติดแกสคันสำหรับวิ่งตจวอีกคันเดิมๆออกแบบทุกอยา่งลงตัวใช้เถอะคุณจะรักCR-V G1

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม