หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: (ญ) ช่วยตัวเอง ถือว่าเสียบริสุทธิ์ไหมคะ  (อ่าน 49976 ครั้ง)
Guest
เด็กหญิง
เรทกระทู้
« เมื่อ: 14 ม.ค. 11, 20:34 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่ะ

ก่อนอื่นเลย ถ้าตอบขอรบกวนใช้คำสุภาพนะคะ หนูเห็นในหลายเว็บ คนตอบไปแนว (xx) ซึ่งไม่ได้ช่วยคลี่คลายปัญหาเลย
หนูกังวลใจมากค่ะ ยังไงรบกวนตอบหนูด้วยนะคะ

และขออภัยล่วงหน้า หากถ้อยคำส่อไปในทางเรต.นะคะ

คำถามแรก:
ช่วยตัวเอง ถือว่าทำให้เสียซิง
เสียบริสุทธิ์
หรือเปล่าคะ

คือหนูมีอารมณ์ทางเพศค่อนข้างมากค่ะ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน มีตั้งแต่เด็ก ทั้งที่เป็นผู้หญิง
และหนูก็ยังไม่เคยผ่านมือชายใดมาก่อน แม้แต่กอด จูบ จับมือ ฯลฯ ก็ยังไม่เคย เคยผ่านแต่มือตัวเองนี่ล่ะ

หนูดูหนังแนว (..) ค่อนข้างบ่อย แล้ววันนึงหนูก็อยากรู้ ว่ามันจะรู้สึกอย่างไร
หนูก็เอานิ้วเข้าไปนิ้วนึง แล้วไม่รู้คิดอะไรอยู่ หนูก็เลยเอาเข้าไปสองนิ้ว
แต่หนูก็ไม่เจ็บไม่แสบนะคะ

ตอนแรกหนูคิดว่า เยื่อพรมจารีย์นั้นมันอยู่ข้างในช่องคลอด มันจะขาดและเลือดออก ก็ต่อเมื่อมีเพศสัมพันธ์ แบบนั้นน่ะค่ะ

แต่หนูเพิ่งมารู้ทีหลัง หลังจากช่วยตัวเองไปแล้ว ว่า (เยื่อพรมจารีย์ เคยดูในเว็บ มีภาพวาดประกอบ) จริงๆมันอยู่ที่ปากทาง ถ้าเอาอะไรเข้าไปนิดหน่อยมันก็ขาดแล้ว
ตอนแรกที่หนูทำ หนูก็คิดว่า นิ้วเดียวไม่ขาดหรอก เคยได้ยินแบบนั้น ทั้งที่หนูรู้ แต่ตอนนั้นก็ไม่ได้คิดอะไร ไม่มีความสำนึกเรื่องนี้อยู่ในหัว ก็เอาเข้าไปสองนิ้ว แล้วเล็บมันก็เกี่ยวอะค่ะ สะดุ้งเลยเอาออกมา มันมีเส้นสีแดงๆ บางเท่ากับด้ายอะค่ะ ยาวไม่ถึงเซนติดออกมาด้วย แล้วหนูก็ระลึกได้ว่าตัวเองทำอะไรไป ถ้าเอาเข้าไปสองนิ้วมันก็ขาด แต่มันไม่มีเลือดหยดๆอย่างที่เคยได้ยินมานะคะ ไม่มีเลย และมันก็เจ็บแถวท้องนิดๆ หนูเพิ่งมารู้ทีหลัง หลังจากหาข้อมูล (อาการของคนเสียเวอร์จิ้น) หนึ่งในนั้นมันมีอาการหลังจากมีเพศสัมพันธ์จะรู้สึกเจ็บแถวๆท้อง เนื่องจากกระดูกเชิงกรานขยายตัว

คำถามที่สอง:
พี่คิดว่า เส้นๆที่ออกมา มันเกิดจากเล็บเกี่ยวรึเปล่าคะ หรือเป็นเยื่อนั่น หรือเป็นเส้นเลือด ฯลฯ
ที่ถามจากข้างบนนะคะ คือหนูไม่เข้าใจว่า จริงๆแล้ว คนที่เพิ่งมีเพศสัมพันธ์ครั้งแรก เลือดมันออกตอนไหนอะคะ เลือดมันออกเพราะเยื่อพรมจารีย์ ที่อยู่ตรงปากทางถูกทำลาย หรือ เส้นเลือดมันอยู่ในนั้นคะ ต้องเอาเข้าไปซักพักก่อนเลือดถึงจะออก
อีกข้อนะคะ ถ้าหนูเจ็บปวดตรงท้องตุบๆ อย่างนี้ถือว่าหนูเสียใช่มั้ยคะ แล้วถ้ามีเพศสัมพันธ์แบบ (จริงๆ) มันจะรู้สึกเหมือนเดิมอีกหรือเปล่า
และทำไมหนูถึงไม่มีเลือดออกคะ (ป.ล.หนูแอบใช้อุปกรณ์นิดหน่อย TT)

คือตอนก่อนที่หนูจะทำ หนูก็ส่องกระจกดู และ สมัยก่อนนู้นเมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว หนูก็เคยส่องจกดูความเปลี่ยนแปลงของตัวเอง (ตอนนั้นก็ดูอย่างละเอียดเลยนะ) คือมันไม่มีเยื่อพรมจารีย์ เหมือนที่เห็น ในเว็บที่มีภาพประกอบเลยอะค่ะ หนูก็เลยไม่รู้ว่า จริงๆคนสามัญปกติทั่วไป เขามีอยู่ที่ปากทางกัน

แต่ตอนประมาณสมัยประถม หนูยังไม่สิบขวบเลย เล่นกับเพื่อน หนูนั่งอยู่บนเก้าอี้ (แบบเวลานั่งส้วม) หันข้างกับเก้าอี้ (หัวเราะก็ได้นะคะ - -!!) คือเพื่อนมันดึงขาหนูมันข้างนึง แล้วมันก็ปล่อย ทำให้ขาข้างนึงของหนูอยู่บนพื้นธรรมดา อีกข้างอยู่บนเก้าอี้นั่นล่ะค่ะ ส่วนตรงนั้นของหนู อยู่ตรงกลาง (ก็แบ) กระแทกกับเก้าอี้ ตามน้ำหนักตัวอย่างจัง จำได้อย่างเดียวว่าเจ็บมากค่ะ สุดๆ แล้วเวลาปัสสาวะ ก็กระปิดกระปรอยไปหลายวันอยู่

คำถาม:
พี่ๆคิดว่า มันเป็นสาเหตุที่ทำให้เยื่อ.ของหนูขาดหรือเปล่าคะ
เพราะก่อนที่หนูจะช่วยตัวเอง หนูก็ไม่เคยผ่านอะไรมาเลย ไม่เคยเห็นด้วยซ้ำว่าเยื่อ.ของตัวเองเป็นยังไง ก็เลยไม่รู้ว่ามันจะเป็นแบบนี้

หนูมาคิด ก็เสียใจอยู่คะ เป็นกังวลมากด้วย ที่บ้าน หนูถูกสอนให้อยู่ตามหลักทำนองคลองธรรมตลอด แต่ด้วยความไม่รู้ และความรู้สึกทางเพศที่มีมากเกิน ไม่รู้จะจัดการยังไง..

คำถาม:
พี่คิดว่า ถ้าหนูมีแฟน หรือแต่งงาน หรือ ฯลฯ หนูจะบอกแฟนตัวเองยังไงคะ เมื่อหนูเคยเอาอะไรเข้าไปดด้วยมือตัวเองแล้ว (คือว่าก็อย่างที่ทราบกัน คือ ถ้าเอาอะไรเข้าไปแล้ว สภาพมันก็ไม่เหมือนเดิมใช่ไหมคะ) เขาอาจคิดไปแล้วว่าเราเคยผ่านอะไรมา หรือจะให้บอกว่า ตัวเองมีอารมณ์ทางเพศมากจนต้องช่วยตัวเองงั้นหรือ
เพราะหนูคิดว่า อย่างไรก็ดี แม้ผู้ชายอาจจะไม่คิดมากเหมือนสมัยก่อน แต่ก็ยังคิดอยู่นั่นล่ะ ระหว่างให้เขาคิดไปเอง (ข้อนี้ไม่ดีเลย) หรือเราควรจะบอกคะ เพราะอย่างน้อยเราก็ไม่เคยผ่านใครมาจริงๆ และไม่คิดจะมีอะไรกับใครถ้าเขาไม่ใช่ด้วย พี่ๆคิดว่า การที่ผู้หญิงช่วยตัวเองถึงขั้นนี้เสียเยื่อพรมจารีย์มันแปลกมากไหม เพราะหนูเป็นคนเรียบร้อย เงียบมากๆ ใครจะเชื่อ และ สามารถยอมรับได้มากหรือเปล่าคะ ขอความเห็นมากหน่อยค่ะ ข้อนี้

คำถาม :
เคยอ่านลักษณะของคนที่เคยผ่านอะไรมาแล้วค่ะ
เช่น
น่องใหญ่ หัว(หน้าอก) ดำ หรือ ตรงส่วนของ (แค*ม) มีสีคล้ำ และจะยื่นออกมา ซึ่งหนูก็เป็นค่ะ ยื่นออกมาผิดวิสัย ซึ่งสมัยนั้นที่แม่หนูยังอาบน้ำให้ (เด็กมาก) ก็ยังเคยบอกว่า ให้กดๆมันขึ้นไป - -!!
คือหนูมีลักษณะแบบนี้ แถมเยื่อก็หาย เลือดคงไม่ออกแล้วมั้ง?? แล้วใครจะเชื่อ แม้หนูจะรู้แก่ใจ แต่หนูก็กังวลความรู้สึกของคนอื่นที่คิดกับหนูค่ะ

คำถาม:
พี่ๆให้คำนิยาม ของ คำว่าบริสุทธิ์อย่างไรคะ
สำหรับหนู พี่คิดว่าอย่างไร และสำหรับชายไทยและหญิงไทย ให้คำนิยามกับคำว่าบริสุทธิ์อย่างไร

ป.ล. อาจจะบอกว่าหนูรู้มาก อะไรแบบนั้น แต่เพราะหนูอ่านเรื่อง ดูหนังเท่านั้นน่ะค่ะ
ขอขอบคุณที่อ่าน และหวังว่าจะได้รับคำตอบทุกข้อซึ่งสามารถคลี่คลายปัญหาและคลายความกังวลใจได้ q*015

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
NoCoMmEnT
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 15 ม.ค. 11, 01:56 น »

อยากบอกว่า เราก้อมีแฟนอยู่คนนึง ตอนนั้นเราก้อเดกกันทั้งคู่นะ แต่เรามีอะรัยกัน เราช่ายนิ้วนะ แต่แฟนเรามีเลือดออกมานะ นั้นเปงครั้งแรกของเค้านะ แต่กับน้องที่เขียนมา อันนี้ก้อดูแปลกนะ ที่ม่ายมีเลือดออก แฟนเรามีเลือดออก แร้ว ก้อเจ็้้บที่ท้องเหมือนกันนะ อยากรุมากกว่านี้อ่า
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 15 ม.ค. 11, 08:23 น »

q*001
หนูเอย น่ารักดีนะครับ การศึกษาเรื่องเพศ ไม่ใช่เรื่องเสียหาย
หนูมีความรู้ความเข้าใจในเรื่องเพศดีพอควร ทีเดียว ที่สำคัญ กล้าที่จะบอกเล่าและรับคำปรึกษา
หนูมีอารมณ์ ก็ช่วยตัวเอง ดีครับ ไม่เดือดร้อนใครแล้วศึกษาตัวเองไปด้วย
แต่สิ่งที่หนูเป็นปัญหาคือกังวลมากเกินไปครับ
ถ้ามีแฟนกลัวแฟนรู้ ว่าเคยช่วยตัวเอง แล้วคิดว่า หนูเคยมาก่อน
คนเราห้ามความคิดไม่ได้หรอกครับ แต่เมื่อแต่งงานแล้วเขาจะรู้เองว่าหนู เคยผ่านมาก่อนหรือไม่
ที่แน่ๆ การเสียดสีของผิวหนังที่โดนกระทำบ่อยๆย่อมเปลี่ยนแปลงไปครับ
จะถือว่าบริสุทธ์ไหม เอาเป็นว่า คนไทย ยึดติดกับ
แท่งทวนของฝ่ายชายเป็นหลักครับ ตราบใดที่ยังไม่มีชายใดเข้าไปในตัวหนูตราบนั้นยังถือว่า หนู ยังซิง
อย่ากังวลเลยครับ q*014q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ม.ค. 11, 13:48 น »

คุณยังบริสุทธิ์อยู่
อย่าเพิ่งคิดถึงเรื่องการบอกแฟนในอนาคต เขาอาจไม่ถามก็ได้

Tags:
Guest
ผู้ตอบ
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 15 ม.ค. 11, 17:53 น »

ถูกต้องครับ ไม่ถือว่าเสียความบริสุทธิ์ เท่าที่จำไม่ผิด กรณีเสียความบริสุทธิ์ก็ต่อเมื่อให้ชายใช้อวัยวะ เช่น นิ้ว หรือ
ตรงนั้นของผู้ชาย ล่วงล้ำเข้าไป ถือว่าเสียความบริสุทธิ์แล้ว
กรณีของหนูถือว่ายังบริสุทธิ์อยู่ครับ สบายใจได้ ไม่ต้องคิดมาก หรือกังวลใด ๆ เสียสุขภาพจิตเปล่า ๆ ถ้ามีความต้อง
การอีก ก็สามารถทำได้ครับ ดีเสียอีก เพราะไม่ต้องไปมีเพศสัมพันธ์กับผู้ชายเมื่อเวลายังไม่พร้อม
หากแต่งงานแล้วก็ไม่ต้องบอกครับ ถ้าเขาไม่ถาม แต่ถ้าถามก็สามารถบอกได้ครับ ไม่ผิดธรรมชาติ ผู้ชายยังสามารถ
ทำได้ ผู้หญิงก็ทำได้ครับ เพราะธรรมชาติของร่างกายเป็นเรื่องปกติ ยังไงก็ตั้งใจเรียนต่อไปเพื่ออนาคตจะได้เจอคนดี ๆ
ที่ถูกใจนะครับ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 15 ม.ค. 11, 22:39 น »

มันอยู่ที่ใจค่ะ ขนาดบางคน ผ่านมือชายมาสี่ห้าคน
พอเจอคนที่ใช่ แต่งงานด้วยแล้ว
ผู้ชายเค้ายังพูดเองเลยว่า เจ้าสาวของผมบริสุทธิ์

อย่าไปคิดมากเลยจ้ะ การที่เรารู้ว่าเราต้องการอะไร เป็นสิ่งดีนะ
อย่าทำจนติดก็พอ เอิ้กๆ q*002

Tags:
Guest
pling
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 16 ม.ค. 11, 14:45 น »

คุณเส้นๆที่ว่านั่น ไม่ใช่เยื่อพรหมจรรย์แน่ๆครับ
เยื่อที่ว่าส่วนใหญ่มันเป็นริ้วเนื้อบางๆ
หากฉีกขาด ก็จะเหมือนแผลฉีกเล็กๆมีเลื้อซึมๆ(ถ้าไม่ไปรุนแรงกับมันมากนัก)
อันนี้จากที่เคยมากับน้องๆ แล้วก็ที่เคยดูในคลิ๊ปหนังกึ่งสารคดี

เรื่องอุบัติเหตุกับเก้าอี้ลักษณะนั้นเพียงครั้งเดียวนั้น ค่อนข้างยากที่จะทำให้เยื่อขาดได้
แต่กับการที่เราเล่นกับน้องนู๋บ่อยๆ น่าจะเป็นสาเหตุที่เป็นไปได้มากกว่าที่จะทำให้
เยื่อมันค่อยๆฉีกขาดไปเองได้ แต่กระนั้นบางคน เวลาเยื่อขาดก็ไม่จำเป็น
ว่าจะต้องมีเลือดออกมาเสมอไป ขึ้นอยู่กัยสรีระของแต่ละบุคคลด้วย

Tags:
Guest
เด็กหญิง
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 17 ม.ค. 11, 08:11 น »

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบค่ะ

แต่หนูก็ยังสงสัยอยู่ค่ะ (55+)

- ที่มันยื่นออกมาแบบนั้น มันเป็นตั้งแต่หนูเด็กมากๆแล้ว สมัยแม่ยังอาบน้ำให้อยู่ อนุบาลมั้ง
ซึ่งตอนนั้นหนูก็ยังไม่มีอารมณ์ไปเล่นน้องหนูแน่นอน (แต่เรื่องสี หนูไม่แน่ใจ) การเสียดสีเช่นกับ กกน. มันทำให้สีคล้ำรึเปล่าคะ เพราะมันยื่นออกมาจนสัมผัสกับทุกๆอย่างที่สวมใส่

แต่หนูอยากทราบว่า ที่มันยื่นออกมาแบบนั้น มันจะมีผลอะไร ต่ออารมณ์ทางเพศ.หรือร่างกายของหนูหรือเปล่าคะ
(เพราะถ้ามันยื่นออกมามาก เขาว่าว่าจะมีอารมณ์ทางเพศมาก อะไรแบบนั้นอะค่ะ)
ป.ล. ของน้องหนู มันยื่นออกมาข้างเดียวอะค่ะ
(และเวลาใส่ ผ้าอนา.มัย มันก็เจ็บ หรือขี่รถจักรยาน มอเตอไซต์ มันก็เจ็บ นิดนึง)

- หนูก็ไม่ค่อยกลุ้มใจแล้ว เพราะกลุ้มไปก็ไม่ช่วยอะไร แต่ก็ยังสงสัยอยู่นั่นล่ะ
เพราะครั้งแรกหนูส่องกระจกดูตรงนั้น ตอนม.หนึ่งมั้ง มันไม่มีอยู่แล้ว แต่ตอนนั้นหนูยังไม่ได้ยุ่งกับน้องหนูของหนูเลยนะคะ ยังไม่กล้าไปจับลูบหรืออะไร แต่..พี่ๆคะ หนูเล่นโยคะ มันจะขาดได้หรือเปล่าคะ เมื่อก่อนหนูเล่นตั้งแต่เด็กๆ
เพราะชอบยิมนาสติก แต่เล่นไม่ได้ ก็เลยมาลองดัดตัวแบบโยคะแทน (เกี่ยวมั้ยนี่)

ที่มัวแต่หาสาเหตุ เพราะหนูสงสัยค่ะ มันจะขาดได้ไง ตั้งแต่ตอนเด็กๆนั้น เพราะหนูยังไม่ได้ไปยุ่งเลยอะ - -!!

ขอบคุณค่ะ

Tags:
Guest
mumax
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 18 ม.ค. 11, 23:24 น »

ต้องบอกว่าจิงครับ เพราะว่าแฟนเราก็ยื่นออกมาเยอะนะ

แต่เค้าก็ยังไม่เคยผ่านมือใครเหมือนกัน แต่มันก็ยื่นออกมา และก็คล้ำอ่ะแหละ

ส่วนที่ว่าจะมีความต้องการสูงเนี่ยไม่ชัวนะ แต่แฟนเราก็ต้องการมากอ่ะ

แต่เส้นเนี่ยที่ออกมาเนี่ย ไม่ใช่เยื่อพรมจรรย์แน่

ของแฟนเราตอน... ครั้งแรก อ่ะ เค้าก็มีเลือดออดนะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 9 มี.ค. 11, 16:10 น »

ก็ยังไม่ได้เสียให้ใครคุณยังบริสุทธิ์ค่ะ q*014

Tags:
Guest
maya
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 24 ก.ย. 11, 15:51 น »

เยื่อพรมจรรย์ขาดง่ายมากคะ ขี้ม้า เล่นยิม โยคะ ก็ขาดแล้ว
ส่วนเรื่องเลือด เมื่อมีเพศสัมพันธ์ครั้งแรกมันก็ต้องมีเลือดแน่คะ นิ้ว กับของผู้ชายมันคนละเรื่องกันเลย
อย่าใช้ของเล่นหรืออะไรที่มันใหญ่แล้วกัน จิงๆคนที่เคยมีแล้ว ถ้าร้างไปนานหรือรุนแรงเลือดก็ออกได้นะ

ส่วนเรื่องคนรักในอนาคต ถ้ารักกันถึงขั้นแต่งงาน เขาต้องรักคุณมากพอจะไม่ใส่ใจเรื่องนี้คะ ความรักมันยิ่งใหญ่กว่าเรื่องพวกนี้แน่นอนคะ ^_^

Tags:
Guest
dodoo
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 19 พ.ค. 12, 09:38 น »

คือว่า ฉันกะเค้าเปนเพื่อนกันมา แล้วเราสองคนก้เคยคบกันเปนแฟน ประมาณสองเดือน จากนั้นเราก้เลิกกันแล้วเค้าก้ไปมีแฟนใหม่ ตลอดเวลาที่เค้ามีแฟนเราไม่เคยคุยและติดต่อกันเลย จนเวลาผ่านไป 1 ปี เราสองคนได้เข้ามาเรียนในมหาลัยเดวกัน เค้าก้เริ่มกลับมาคุยกับฉันอีกครั้งหนึ่ง ซึ่งเขาก็ทำท่าทีว่าชอบฉัน ชวนฉันไปเที่ยวด้ววยกัน โทรหาฉัน ขอบอกว่าจริงๆแล้วในใจฉัน ฉันก็รู้สึกดีกับเขาเหมือนกันแต่คือเขาก็มีแฟนอยู่แล้วเหมือนกัน จนในที่สุดเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเราไปเที่ยวด้วยกันและก้นอนค้างคืน เราเผลอตัวไปแอบมีอะไรกับเค้าแล้ว จะทำยังไงดี หลังจากนั้นเค้าก็ไม่สนใจเราแล้ว โทรไปก้ถามคำตอบคำ ไม่ค่อยอยากเจอ ไม่ค่อยอยากคุย แล้วเราก้ถามเค้ากลับไปว่าไม่อยากคุยกับเราหรอ เรื่องที่เรามีอะไรกันเราก้บอกเค้าไปว่าเราเสียใจ แต่เค้าก้กลับไม่พูดอะไรสักคำ ตอนนี้เราก็ไม่คุยกันแล้ว เพื่อนๆพี่ๆคนไหนคิดว่าเปนอย่างไรหรือควรทำยังต่อไป ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Tags:
Guest
อุ๊บอิ๊บ
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 12 เม.ย. 13, 21:02 น »

มียื่อบบนั้นอยู่จริงหรอนี่ย!(ตลึง)

Tags:
Guest
นิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 5 ต.ค. 13, 11:42 น »

แล้วเราจะเสียความบริสุทธิ์รึเปล่าอะ ครั้งแรกเราใช้นิ้วตัวเองแล้วเลือดออก ครั้งที่สองแฟนเราเอานิ้วช่วย แต่ไม่ได้สอดเข้าไปในช่องงคลอด เรายังซิงอยู่ไหมอ่ะ

Tags:
Guest
ชื่อผู้อยากรู้
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 10 เม.ย. 15, 21:39 น »

คือหนูใช้อุปกรณนิดหน่อยอะค่ะถือว่ายังบนิสุทธิ์อยู่รึปล่าวค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 20 เม.ย. 15, 16:30 น »

ข้อดีของการ "ช่วยตัวเอง"
Tags:
Guest
ชิบแล้วคะ
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 20 ม.ค. 16, 00:53 น »

คือ....หนูลองสอดนิ้วเข้าไปนะคะ.....ลึกพอตัวเลย....ไปแล้วแน่ๆคะมันมามีเลือดออกมาด้วยแค่นิ้วเดียวเองแท้TT.....มันจะมีเลือดออกแค่ครั้งเดียวใช่ไหมคะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม