หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แฟนโทรมาบอกว่า หมอดูประจำบ้านทักว่าเราไม่ใช่เนื้อคู่กัน แล้วคุณจะทำงัยครับ  (อ่าน 399 ครั้ง)
Guest
เซ็งโครตๆ
เรทกระทู้
« เมื่อ: 17 ม.ค. 11, 15:12 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ตอนนี้ทำงานอยู่ต่างประเทศครับ จะโทรหาที่บ้านและแฟนอาทิตรย์ละสองสามครั้งหรือไม่ก็แล้วแต่อารมณ์ของความคิดถึงครับ พอดีโทรไปหาแฟน เขาบอกว่าดูหมอมา
เส็จแล้วเขาบอกว่าหมอดูประจำบ้านของเขา บอกว่าเขาจะมีเนื้อคู่เข้ามาในชีวิตและจะเป็นเนื้อคู่ชีวิตที่แท้จริง แฟนเลยถามว่า แล้วคนที่คบออยู่ปัจจุบัน เป็นเนื้อคู่กันหรือเปล่า หมอบอกว่าเป็นเนื้อคู่กันแบบฉาบฉวย แฟนก็เลยถามต่อว่าเป็นคนไทยหรือต่างชาติ หมอเลยบอกว่าแฟนผมหน่่ะยังรักคนไทยอยู่ ขอเชิญพี่ๆน้องทุกท่านช่วยชี้แนะด้วยครับ เครียดไม่เป็นอันกินอันนอนเลยครับ ที่มาทำงานเมืองนอกก็อยากจะเก็บเงินไปสู่ขอ แต่พอได้ยินแบบนี้แล้วก็ท้อไปเลยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าน่ะครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 18 ม.ค. 11, 09:40 น »

ถ้าแฟนคุณรักคุณจริง ต่อให้ร้อยหมอดูมาทาย มาทัก เธอก็ไม่ฟัง ไม่เชื่อหรอกค่ะ q*013
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
พาดกร
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 18 ม.ค. 11, 10:30 น »

แฟนคุณเชื่อหรือเปล่าล่ะ ถ้าเชื่อก็คงแย่หน่อย แต่ยังไงก็ไม่เห็นเกี่ยวกับหมอดูเลย หมอดูเห็นว่าอยู่ห่างกัน
คนส่วนใหญ่รักแท้แพ้ระยะทาง เก็บเงินเก็บทอง ขยันทำงาน รีบกลับมา ผู้หญิงที่ชอบคนมีตังมีอีกเพียบ อย่าได้แคร์

Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 18 ม.ค. 11, 10:55 น »

q*001
เคยฟังเพลงของ พี่ แจ้ มั๊ย
มันต้องเกิด อะไรที่มันต้องเกิด เช่น
ใจฉัน......ฉุดเธอไม่อยู่ ..... q*009q*009
แต่งงาน กับสาว ในประเทศ ที่ไปทำงานเลย ครับ
คงไม่ใช่อูกานดา นะ q*012q*013q*018

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 18 ม.ค. 11, 14:39 น »

ท่าทางแฟนคุณจะเชื่อหมอดูนะ แย่จัง q*009

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 18 ม.ค. 11, 15:35 น »

ก็จริงอย่าง..หมอดูบอกนิ...ว่าเรา เป็นเนื้อคู่แบบ ฉาบฉวย...เพราะ ยังไม่ได้ แต่งงานกันนิ..

ถ้าแต่งงานกันแล้วก็ ถือว่าเป็น เนื้อคู่ แบบ จริงจัง มั่นคงไง..บอกแฟนไปแบบนั้น...

พยายาม..อย่าไปเถียง เรื่อง หมอดู แต่จง พลิกวิกฤติให้เป็นโอกาส...ถ้าลอง มี หมอดูประจำบ้าน

แล้วละก็...ร้อยทั้งร้อยเชื่อ หมอดู...แน่ๆ...คุณอาจจะต้อง หาซินแซ๋..ด้านฮวงจุ้ย มาแก้...ทาง ฮ่าๆ

เป็นผมน๊ะเจอ...แก้ ฮวงจุ้ย กันหน่อย คริๆๆๆ..ผมว่าเข้าทาง..พ่อแม่ ดีที่สุด ดูท่าทางแล้ว..

ดูว่าท่าน ชอบ หรือไม่ชอบอะไร..หัดสังเกตุ..น๊ะๆๆๆ..เอาใจช่วยน๊ะ..ตปท..เหมือนกัน ฮ่าๆๆๆ
Tags:
Guest
ABC
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 18 ม.ค. 11, 20:28 น »

ผมก็ทั้งทำงานและเรียนอยู่ต่างประเทศ วันนึงเจอผู้หญิงมาเรียนภาษาแค่สามเดือน สนิทกันตอนที่เหลือเดือนสุดท้าย แล้วเค้าก็กลับไป ผมก็โทรไปหาทุกวันเลยค่าโทรศัพท์แพงมากเดือนเกือบสองหมื่นแนะ คุยกับเค้าว่า ถ้าจะคบกันต่อเค้าก็ต้องมาที่นี่เพราะเรายังเรียนอยู่ยังกลับไม่ได้ รออีกปีกว่าเค้าจะได้มาช่วงรอหมดค่าโทรศัพท์อีกเป็นแสน ทำงานหาเงินค่าโทรศัพท์ สรุปแล้วคุ้มครับคบกันมาสามปีแล้ว ช่วงรอมีคนพูดต่างๆนานา แต่ทุกอย่างมันอยู่ที่คนสองคน ส่วนเรื่องหมอดูนั้น ผมว่ามันเป็นเรื่องความเชื่อของแต่ละบุคคลนะ ผมก็เหมือนกันกำลังทำงานเก็บค่าสินสอดอยู่ครับ แต่ดีที่เค้ามาอยู่ด้วยกัน ไปๆมาๆ ถ้าแฟนเราเชื่อในตัวเรามันก็มีกำลังใจมากขึ้นนะ ยังไงก็สู้ต่อไปแล้วกัน ลองคิดดูถ้าไม่คุ้มก็อย่ารอเพราะคุณก็อายุมากขึ้นเรื่อยๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 19 ม.ค. 11, 16:13 น »

ประเด็นนี้ ขออธิบายตามหลักการของศาสนานะคะ

ปกติ เนื้อคู่ ขึ้นอยู่กับกรรมนะ กรรม ต้องดูที่ปัจจุบัน

มันต้องอยู่ที่ว่า ในปัจจุบัน คุณสองคน แสดงกรรม หรือปฏิบัติต่อกันเช่นไร

หากปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ ด้วยกันทั้งคู่ พยายามเสริมส่ง และสร้างสรรค์ชีวิตคู่

ไม่ว่าเนื้อคู่ บุพเพสันนิวาส หรือบุพเพอาละวาด ก็ไม่สามารถมาแทรกกลางได้

หากแฟนคุณมีเนื้อคู่จริง ๆ หากคุณสองคนฝ่าฟันกันไปได้

เนื้อคู่ที่แท้จริง ของแฟนคุณ ก็จะไม่สามารถเข้ามาได้ เนื่องจากเพราะคุณยังอยู่ในชีวิตเธอ

แต่หากคุณไปจากชีวิต แฟนคุณแล้ว สิ่งที่หมอดูพูดก็เป็นจริง

ตกลงคุณอยากให้หมอดูแม่น หรือไม่แม่นละ

ถ้าคุณอยากให้หมอดูไม่แม่น ก็จงเชื่อมั่นในความดีของคุณ และความมั่นคง

ฟันฝ่า อุปสรรคไปให้ได้ นั่นแหละ ที่เขาเรียก "คนเหนือดวง" ละ

เอาใจช่วยนะฮะ ชีวิตคนเราไม่แน่นอน ทำปัจจุบันให้ดีที่สุดก็พอ

ขยันหาเงินมาขอสาวเจ้าแต่งงาน นั่นคือขั้นแรก

ส่วนขั้นของการใช้ชีวิตคู่ อย่าเพิ่งคิด เอาทีละขั้น ให้ผ่านพ้นอุปสรรคให้ได้ก่อน

สู้โว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

เอาใจช่วยเสมอคะ q*021

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม