หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เราแท้งเพราะไข่ฝ่อ แต่ลูกยังตามอยู่เลย  (อ่าน 698 ครั้ง)
Guest
พิสชา
เรทกระทู้
« เมื่อ: 27 ม.ค. 11, 17:56 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

คือ เราแท้งค่ะ แท้งเพราะไข่ฝ่อ ไปซาวด์ แล้วลูกหัวใจไม่เต้นแล้ว
หมอให้ยาขับ มาให้แท้งเองค่ะ

แต่วันนี้อยู่ดีๆ ซื้อข้าวอยู่มีป้าคนนึงด่านผ่าน แล้วมาสะกิดว่า
"หนูๆ ระวังเด็กออกถนน"
หันไป ไม่มีใครเลยค่ะ แล้วป้าก็เดินผ่านไปเฉยๆ
เราก็เลยไปไหว้ศาลเจ้า ก็มีอาเป๊ะ พูดกับเราอีกก่อนขึ้นรถกลับว่า
"หนู ตอนนี้เค้ายังไม่สบาย เดี๋ยวเค้าสบายเมื่อไหร่่ เค้าก็จะไปเอง"
ขนลุก จริงๆเลยค่ะ 2คน ในหนึ่งวัน

จริงๆ แล้วเราตั้งใจเอาเด็กออกค่ะ แต่เป็นเพราะลูกหัวใจหยุดเต้นไปแล้ว
เราก็เลยคิดว่าไม่ได้บาปอะไร ทำไมถึงยังเป็นแบบนี้ล่ะคะ

เราจะต้องทำบุญยังไงบ้างคะ
ตอนนี้รู้สึกแย่มากๆ เลยค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ผู้หญิงคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 2 ก.พ. 11, 13:48 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เป็นคนหนึ่งที่เคยแท้งถึง 2 ครั้ง สาเหตุเดียวกับคุณ คือ ไข่ฝ่อ เด็กไม่เจริญเติบโต แต่ไม่ทราบว่า จขกท. แท้งตอนท้องได้กี่เดือน...เราแท้ง แล้ว ก็ขูดมดลูก ทั้งสองครั้ง แต่ไม่เคยเจอแบบคุณ....เท่าที่ทราบ ๆ มา และเคยทำไปแล้ว ก็ไปทำบุญที่วัด ทำสังฆทาน อุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้เขา บริจาคของที่เป็นของใช้สำหรับเด็ก คิดว่าถ้าเขาเกิดมา ตอนนี้เขาจะอายุเท่าไรแล้ว ก็ซื้อของสำหรับเด็กเท่ากับอายุเขา นั้นแหละ ไปบริจาค ให้เด็กกำพร้า หรือเด็กยากจน จะเป็นเสื้อผ้าเด็ก หรืออะไรก็ได้...ก็พอจะแนะนำได้แค่นี้แหละค่ะ...(หลังจากแท้งไป 2 ครั้ง ผ่านไปหลายปีแล้ว ตอนนี้ยังไม่ท้องเลยค่ะ ทั้งที่ไม่ได้คุมกำเนิด)

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม