หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: คุณเคยโกหกคนที่คุณรักไหม  (อ่าน 7235 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 14 มี.ค. 11, 11:43 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สวัสดีค่ะ..คุณใครไม่เกี่ยวถอยไป q*101

กระทู้นี้นิ่มตั้งขึ้นมาเพื่อตัวนิ่มเองคะ..คือนิ่มกำลังมีปันหาเพราะนิ่มรู้สึกว่าแฟนของนิ่มกำลัง

โกหกนิ่มอยู่แต่มันไม่ได้ร้ายแรงอะไรมากนัก..เพียงแต่นิ่มไม่สบายใจที่เขาโกหกเพื่อให้นิ่มสบายใจ

และก็พูดคุยกันแล้ว.แต่นิ่มเองคะที่เสียความรู้สึกและเซเล็กน้อย.นิ่มเลยขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆคะ

ถ้าคุณติดตามนิ่มอยู่.คุณจะรู้ว่านิ่มไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้เท่าไร.นิ่มจะชอบอ่านและแสดงความเห็นบ้าง

เรื่องคนที่นิ่มคุยข้างๆในบอร์ดนิ่มคุยกับทุกคนคะ.ผู้หญิง-ผู้ชาย..นิ่มคุยได้หมด.นิ่มขอรับรองด้วยคำพูด

ว่า.กระทุ้นี้เป้นของนิ่ม.คนอื่นไม่เกี่ยว.นิ่มยังเอาตัวเองไม่รอดเลยจ๊ะ.นิ่มคงไม่มีปันยาไปยุ่งเรื่องคนอื่นหรอกคะ

อ้อ..ขอแก้ตัวอีกนิดด..นิ่มยังไม่แก่คะ..ผมยังไม่งอก..ที่สำคันนิ่มทำสีผมคะ..นิ่มทำผมสีแดงคะ q*021

สาวผมเเดง สวยเช้งงงงงงง q*021q*020q*012

เเซวกันวันละนิด จิตเเจ่มใส .........
. q*021q*021

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 14 มี.ค. 11, 11:45 น »

มะ่ม่วงหล่น (ไม่ได้นับอะ )

กระซิบ ๆ หน้าบอร์ดก้อไม่เว้นน๊า เจเจ q*022q*020q*012

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 14 มี.ค. 11, 14:16 น »

รับซาบจ้าน้องเจเจคนสวยของพี่นิ่ม

เค้าก็จ๋วยเหมือนกันน๊า q*075q*075
add
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 14 มี.ค. 11, 19:08 น »

เราเคยถูกแฟนโกหกเรื่องผู้หญิง เค้าบอกว่าไม่อยากบอกกลัวไม่สบายใจ เมื่อ2-3ปีที่แล้วมีผู้หญิงมาบอกชอบและรัก ทำให้เค้าอยากคบเป็นกิ๊ก พอจับได้ก็คุยกัน3คน ผู้หญิงคนนี้เค้าชื่อดาว ทำงานที่อีซุซุ เอกชัย มันบอกไม่เอา ไมคบ แต่ก็เห็นว่ายังมีส่งข้อความมาหาพอเจอทุกครั้ง ก็คุยทุกครั้งบอกว่าไม่เอา เป็นแบบนี้มา4-5ครั้งได้ ล่าสุดเมื่อวันก่อน 11/3/54 ยังส่งข้อความมาบอกรักแฟนเราอีก พึ่งเจอข้อความเมื่อวาน แต่แฟนเราไม่รู้ว่าเราเห็น ได้ถามวันนี้ก็บอกว่าไม่มีไม่ได้ติดต่อกันอีก แต่เราเห็นกับตาตัวเองว่ามันส่งมาอีก คุณจะรู้ม๊ยการที่คุณโกหกแล้วเรารู้ตอนหลัง เราจะเสียใจแค่ไหน รู้บ้างหรือเปล่า

น่าสงสารคุณ33333จัง ฉันก็เคยเจอเรื่องแบบนี้ ไม่รู้ว่าผู้หญิงเป็นโรคจิตหรือเปล่า ขอเอาใจช่วยคะ ให้ผ่านอุปสรรคไปให้ได้ ซึ่งถ้าใครที่รู้จักผู้หญิงที่ชื่อดาว ก็ช่วยบอกเธอให้เลิกเถอะมันบาป แหม2-3ปียังตามตื้ออีก ซึ่งถ้าผู้ชายเค้าเล่นด้วยคงเปตั้งแต่ปีแรก ไม่รอให้นานขนาดนี้
Guest
อนัตตา
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 14 มี.ค. 11, 19:26 น »

นิ่มชอบคำพุดของคุณอนันดาคะ...

ขอแค่ถ้ายังรัก ควรเห็นใจกันบ้าง

พูดกันด้วยความจริง อย่ายื้อด้วยการโกหกเพียงเพื่อให้ผ่านไปวันๆ

นิ่มขอบคุณสำรับความคิดเห็นค่ะ.. q*021

อนัตตา ภาษาบาลีเขียนว่า "อนตฺตา"

คือ ความไม่เที่ยงแท้แน่นอน และเป็นทุกข์ แปรเปลี่ยนไปตามเหตุและปัจจัย

http://reocities.com/area51/keep/2913/book03/p25.html

ขอให้คุณผ่านเหตุแห่งทุกข์ได้ด้วยสติและเหตุผล
add
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 14 มี.ค. 11, 19:35 น »

q*021q*021q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 14 มี.ค. 11, 19:37 น »

add
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 14 มี.ค. 11, 19:50 น »

ไอติมถังใหญ่ที่พ่จริงให้นิ่มมา..นิ่มยังทานไม่โหมดเลยคะ q*021

แตงโมใบนี้นิ่มขอแช่เย็นก่อนน่ะคะวันหลังร้อนนนนอีกจาได้หยิบกิน
add
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 14 มี.ค. 11, 19:52 น »

เค้าก็จ๋วยเหมือนกันน๊า q*075q*075

รับซาบจ้าน้องกระถินคนจ๋วย(เหมียนกัน) q*102q*102
add
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 14 มี.ค. 11, 19:54 น »

มะ่ม่วงหล่น (ไม่ได้นับอะ )

กระซิบ ๆ หน้าบอร์ดก้อไม่เว้นน๊า เจเจ q*022q*020q*012

แค่ตอบทู้น้องเจเจยังจะได้ม่วงติดมือกลับบ้านอีก...พี่นิ่มยอมแพ้แย้วจ้า q*062q*104q*099
add
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 14 มี.ค. 11, 21:17 น »

ไม่คะ เเละไม่ชอบด้วยคะ เกรียดการโกหกด้วยซำ้

เคยบอกสามีว่า รับฟังได้ทุกเรื่อง ทุกปัญหา มีทางเเก้ ถ้าใช้สติ
ทุกหนทางมีทางไปของมันอยู่ในตัว เเละเเม้ว่า ทางข้างหน้า จะทีกำเเพงกีดขวาง
มีเเม่นำ้ที่กว่างใหญ่เเค่ใหน ก็จะพากันไปให้ถึงจุดหมายที่เราสองคนฝันถึงให้สำเหร็จให้ได้

เเต่มีข้อเเม้ อย่าโกหกกันไ้ด้ใหม เเม้จะบอกว่าโกหก เพื่อให้สบายใจ เเต่ถ้าโกหกจนเคยชิน ถึงไม่มีเหตุก็โกหก เพราะชิน

เพราะการโกหก เเสดงถึงการไม่จริงใจ ไม่ไว้ใจ ซึ่งกันเเละกัน โกหกเพื่อปิดบังความขี้ขลาดของตนเอง

เเละถ้ามัวเเต่ต่างคนต่างโกหก ซึ่งกันเเละกัน ยังจะมีค่าอะไรที่จะใช้ชีวิตร่วมกัน เพื่ออะไร

"ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย" ผิดกับการโกหกที่เราสร้างเรื่องขึ้นเพื่อเเค่จะบิดเบือนปิดบังความจริง ถ้าเปรียบการโกหกเป็นกำเเพงในไม่ช้าเกำแพงเหล่านั้นย่อมพังทลายไปให้เห็นถึงความจริงเบื้องหลัง เพียงแต่ว่าจะช้าหรือเร็วก็เท่านั้น เเละสิ่งที่เสียไปคือความรู้สึกดีๆที่มีให้กัน เเล้วชีวิตคู่ จะเหลืออะไร

add
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 00:07 น »

อนัตตา ภาษาบาลีเขียนว่า "อนตฺตา"

คือ ความไม่เที่ยงแท้แน่นอน และเป็นทุกข์ แปรเปลี่ยนไปตามเหตุและปัจจัย

http://reocities.com/area51/keep/2913/book03/p25.html

ขอให้คุณผ่านเหตุแห่งทุกข์ได้ด้วยสติและเหตุผล

ขอบคุณอีกครั้งคุณอนัตตา..นิ่มต้องขอโทษด้วยค่ะที่พิมพ์ชื่อคุณผิด

นิ่มเริ่มทำใจได้ระดับหนึ่งแล้วค่ะว่านิ่มต้องอยู่กับคำโกหกให้ได้จนกว่าปันหามันจะผ่านพ้นไป

ทุกวันนี้นิ่มใส่บาตรกรวดน้ำทุกวัน..น่าแปลกค่ะความทุกข์ที่นิ่มมีอยู่มันเริ่มผ่อนคลายไม่เครียด

เหมือนแต่ก่อน..รู้ว่ารักแล้วทุกข์นิ่มก็จะขอรักค่ะ.. q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 00:11 น »

ไม่คะ เเละไม่ชอบด้วยคะ เกรียดการโกหกด้วยซำ้

เคยบอกสามีว่า รับฟังได้ทุกเรื่อง ทุกปัญหา มีทางเเก้ ถ้าใช้สติ
ทุกหนทางมีทางไปของมันอยู่ในตัว เเละเเม้ว่า ทางข้างหน้า จะทีกำเเพงกีดขวาง
มีเเม่นำ้ที่กว่างใหญ่เเค่ใหน ก็จะพากันไปให้ถึงจุดหมายที่เราสองคนฝันถึงให้สำเหร็จให้ได้

เเต่มีข้อเเม้ อย่าโกหกกันไ้ด้ใหม เเม้จะบอกว่าโกหก เพื่อให้สบายใจ เเต่ถ้าโกหกจนเคยชิน ถึงไม่มีเหตุก็โกหก เพราะชิน

เพราะการโกหก เเสดงถึงการไม่จริงใจ ไม่ไว้ใจ ซึ่งกันเเละกัน โกหกเพื่อปิดบังความขี้ขลาดของตนเอง

เเละถ้ามัวเเต่ต่างคนต่างโกหก ซึ่งกันเเละกัน ยังจะมีค่าอะไรที่จะใช้ชีวิตร่วมกัน เพื่ออะไร

"ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย" ผิดกับการโกหกที่เราสร้างเรื่องขึ้นเพื่อเเค่จะบิดเบือนปิดบังความจริง ถ้าเปรียบการโกหกเป็นกำเเพงในไม่ช้าเกำแพงเหล่านั้นย่อมพังทลายไปให้เห็นถึงความจริงเบื้องหลัง เพียงแต่ว่าจะช้าหรือเร็วก็เท่านั้น เเละสิ่งที่เสียไปคือความรู้สึกดีๆที่มีให้กัน เเล้วชีวิตคู่ จะเหลืออะไร

ขอบคุณสำรับความคิดเห็นค่ะ..นิ่มพยายามรวบรวมความคิดเห็นของเพื่อนๆมาคิดและใช้สติที่มีอยู่

แก้ปันหา..นิ่มจะทะลายกำแพงนี้ไปให้ได้ค่ะ...ขอบคุณค่ะคุณmortally q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 00:25 น »

ไว้หนูมีแฟนแล้วจะมาตอบดีมั้ยอ่าก่ะ q*013q*020

Guest
อนัตตา
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 08:34 น »

ขอบคุณอีกครั้งคุณอนัตตา..นิ่มต้องขอโทษด้วยค่ะที่พิมพ์ชื่อคุณผิด

นิ่มเริ่มทำใจได้ระดับหนึ่งแล้วค่ะว่านิ่มต้องอยู่กับคำโกหกให้ได้จนกว่าปันหามันจะผ่านพ้นไป

ทุกวันนี้นิ่มใส่บาตรกรวดน้ำทุกวัน..น่าแปลกค่ะความทุกข์ที่นิ่มมีอยู่มันเริ่มผ่อนคลายไม่เครียด

เหมือนแต่ก่อน..รู้ว่ารักแล้วทุกข์นิ่มก็จะขอรักค่ะ.. q*021

แล้วกว่าจะผ่านพ้นปัญหา ต้องยิ้มรับและอยู่กับคำโกหกให้ได้
เพียงเพื่อให้ผ่านไปแต่ละวันอย่างนั้นหรือ

ต้นเหตุอยู่ที่ใด ใยไม่มุ่งแก้ไข ใยไม่ตัดสินใจ
บางที่เรื่องที่คิดว่าตัดสินใจง่าย กลับไม่ง่ายดั่งที่ใจหมาย เพราะอะไร

ตักบาตร ทำบุญ นั่งสมาธิ ช่วยได้ระดับหนึ่ง
กรวดน้ำให้เทวดารักษาตัวเองให้มีกำลังเข้มแข็ง
แผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวร สรรพสัตว์ทั้งปวงที่เราเคยล่วงเกิน

ขอคุณพระความดีที่คุณมี คุ้มครองให้พบทางเป็นสุขโดยไวเทอญ
Guest
เหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 11:03 น »

เราโดนมาตลอด เพราะความคิดต่ำต่ำของผู้ชาย เพื่อต้องการให้เวลาเป็นตัวกำหนด ให้เวลาเป็นตัวแก้ปัญหาไปเอง
ไม่จัดการอะไร พูดเรื่อยเปื่อยไปวันวัน มีผู้หญิงหลายคนในสต๊อกด้วยนะ
เราก็พยามทำโง่ จับได้หลายครั้งเพราะชู้มันทนไม่ไหว รายงานมาเพื่อต้องการผู้ชายคนนี้ ชู้รักยอมทุกอย่างแม้ศักดิ์ศรีตัวเอง น่าแปลกที่สุด บอกว่า ร้องไห้ทุกวันกับผู้ชายคนนี้ ยังทนได้เพราะรักผู้ชายคนนี้ "ความรักทำให้คนตาบอดจิงจิงนะ"

เราทำโง่รับรู้ไป ก็ทำให้รู้อะไรดีดี เรานิ่งคนเดียว ได้รู้หมดเลย
หลังๆ นี่ไม่ต้องรอให้โกหกก่อน เราบอกก่อนเลยว่า ไปทำแบบนี้มาหรอ ถึงกับอื้ง แถมบอกด้วยว่า ชู้มันโทรมาบอกเองล่ะ จะได้ไม่ต้องมาโกหก ทำให้เสียบุคลิกหมด... ก็ขำขำดี

น่าแปลก ตอนนี้เราไม่รู้สึกอะไรเรย แรกๆ เราก็โกรธนะ หลังๆ มันโกหกตลอดเลยช่างมัน มันคงเป็นโรคจิตชนิดหนึ่ง

และสุดท้ายมันก็จะไม่ได้รักจากใครเหมือนกัน มันจะรู้ตัวเปล่านะ

สภาพเดียวกันเลยคะ ผู้ชายคนนั้นถึงขั้นสาบานว่า ถ้าโกหกขอให้ชาตินี้ทั้งชาติ ไม่มีใครรักเค้าจริง ตอนนี้คงเป็นผลของคำสาบาน คนรักใครจริงไม่เป็น ถึงไม่สาบานก็น่าจะได้รับผลอยู่แล้วละ เค้าจะไม่มีวันได้รับรักจริงจากใคร ผลของกรรมตัวเค้าเองยอมรับชะเถิด
add
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 11:05 น »

ขึ้นอยู่กับเรื่องนั้นๆ ค่ะ
แต่พูดความจริงไปก็น่าจะเป็นสิ่งที่ดีที่สุด
q*014
เน๊าะ

Guest
เจ็บนาน
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 15:59 น »

โกหกประจำ...แต่สุดท้ายเลิกกัน
เพราะเค้ายอมพูดความจริง......
ด้วยหวังว่า....ฉันคงรับได้อย่างทุกครั้ง
แต่เค้าคงลืมไปว่า...ฉันเคยบอกหลายครั้ง
แล้วว่า...ฉันยอมได้ทุกเรื่อง ยกเว้น....
เรื่องมีคนใหม่...เป็นตัวเป็นตน.....
สำหรับฉันแม้บางครั้งความจริงจะทำให้
เรารู้สึกเจ็บปวดเจียนตาย แต่...การไม่รู้
ความจริงเลย...มันเจ็บปวดกว่า.........
จนวันนี้..ฉันก็ยังทำใจไม่ได้..ยังร้องไห้ตลอด
ในขณะที่เค้าลัลลา...ใช้ชีวิตอย่างคุ้มค่าเหมือนเดิม
ถามว่าโกรธเกลียดเค้าไหม...ไม่นะ เพราะเรา
เป็นคนขอให้เค้าพูดความจริงเอง..และเรามองว่า
ในวันที่ความทุกข์ของเราแปรผกผันกับความสุขของเค้า
จงปล่อยเขาไป อย่าเหนี่ยวไว้...ให้ปวดใจเลย

Guest
ซายัง
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 16:32 น »

บ่อย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 20:08 น »

เคยโกหกมั๊ย......ไม่ค่ะ ถ้าไม่จำเป็น q*006
พูดความจริงแล้วเรื่องมากค่ะ ชอบให้โกหกมั๊ง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 20:41 น »

เคยหรือเปล่า จำไม่ได้ค่ะ แต่ชอบพูดตรงๆค่ะ ชอบคุยแบบเปิดอก อิอิ q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 15 มี.ค. 11, 21:10 น »

ส่วนเรื่องของเราแฟนเราโกหกเรามาตลอดพอเราจับได้ก้อบอกว่าที่ไม่บอกกลัวเราไม่สบายใจ
แต่พอเรารู้เองเรามีความรู้สึกว่ามันแย่มาก......ถ้าเขารักเราทำไมเขาไม่บอกเราตั้งแต่แรก........แล้วตอนนี้เรารู้สึกว่าเรามีความรักให้กับแฟนเราไม่เต็มร้อยแล้ว........เพราะเรารู้สึกผิดหวังกับตัวแฟนเรามาก...

ปล.คุณแม่ลูกหนึ่งค่ะ q*078q*078
add
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 09:24 น »

ถ้าจะบอกว่าไม่เคยก็คงเป็นไปไม่ได้ค่ะ ก็มีบ้างแต่ที่โกหกหน่ะก็ไม่ได้ร้ายแรงอะไร ก็เพื่อให้เค้าสบายใจ แต่สำหรับเค้าเราก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเคยโกหกเราหรือเปล่า คงโกหกหลายอย่างมั้งคะ เฮ้อ ความลับไม่มีในโลกนะจ๊ะ โกหกตายตกนรกด้วยเอ้าววววววว

Guest
ผู้หญิงหมดแรง
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 09:36 น »

ชอบคำพูดคุณนิ่ม..คำนี้จัง....ขอแค่ยังถ้ารัก..ควรเห็นใจกันบ้างพูดด้วยความจริง..อย่ายื้อกันด้วยการโกหก......ตอนนี้เรากำลังเป็นแบบนี้เลย..เขาจะยื้อเราไว้ทำไม..จะโกหกเราอีกทำไม..ในเมือความรักมันไปด้วยกันไม่ได้..ก็ขอให้เราไปได้ไหม...อย่ายื้อเราไว้เพื่อรอเวลาของเขา...คนนั้น..เจ็บนะ

Guest
effective
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 09:48 น »

55+
ตรงมากคับ
รักจริงต้องหลอกกก
รักจริงๆไม่หลอก

รักไม่หลอก sqweez animal
ตรงคับๆ

Guest
ชิวๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 10:53 น »

เคยโกหกเป็นประจำเพราะเขาก็โกหกเราเหมือนกัน
อะไรที่เขาทำได้เราก็ทำได้เหมือนกันค่ะ q*013

add
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 11:45 น »

ชอบคำพูดคุณนิ่ม..คำนี้จัง....ขอแค่ยังถ้ารัก..ควรเห็นใจกันบ้างพูดด้วยความจริง..อย่ายื้อกันด้วยการโกหก......ตอนนี้เรากำลังเป็นแบบนี้เลย..เขาจะยื้อเราไว้ทำไม..จะโกหกเราอีกทำไม..ในเมือความรักมันไปด้วยกันไม่ได้..ก็ขอให้เราไปได้ไหม...อย่ายื้อเราไว้เพื่อรอเวลาของเขา...คนนั้น..เจ็บนะ

คำพูดนี้ไม่ใช่ของนิ่มค่ะ.เป็นของคุณอนัตตา.นิ่มชอบค่ะ..มันตรงทุกคำเลยใช่ไหมค่ะ

นิ่มไม่อยากให้คุณหมดแรงค่ะ.สู้น่ะ นิ่มยังสู้เลยจนตอนนี้นิ่มเริ่มจะทำใจได้บ้างระดับหนึ่ง

รุ้ว่าเจ็บ.มากด้วย.นิ่มก้เคยขอให้พี่เขาปล่อยนิ่มไป.แต่สุดท้ายพี่เขายังต้องการนิ่มอยู่

ทนจนถึงที่สุดน่ะค่ะไม่ไหวค่อยไป..นิ่มขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ q*054
add
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 11:47 น »

เคยหรือเปล่า จำไม่ได้ค่ะ แต่ชอบพูดตรงๆค่ะ ชอบคุยแบบเปิดอก อิอิ q*020

เปิดอกอย่าเดียวน่ะกระต่ายนิว..อย่างอื่น...ห้ามเปิด q*006q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 11:49 น »

แล้วกว่าจะผ่านพ้นปัญหา ต้องยิ้มรับและอยู่กับคำโกหกให้ได้
เพียงเพื่อให้ผ่านไปแต่ละวันอย่างนั้นหรือ

ต้นเหตุอยู่ที่ใด ใยไม่มุ่งแก้ไข ใยไม่ตัดสินใจ
บางที่เรื่องที่คิดว่าตัดสินใจง่าย กลับไม่ง่ายดั่งที่ใจหมาย เพราะอะไร

ตักบาตร ทำบุญ นั่งสมาธิ ช่วยได้ระดับหนึ่ง
กรวดน้ำให้เทวดารักษาตัวเองให้มีกำลังเข้มแข็ง
แผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวร สรรพสัตว์ทั้งปวงที่เราเคยล่วงเกิน

ขอคุณพระความดีที่คุณมี คุ้มครองให้พบทางเป็นสุขโดยไวเทอญ

ขอบคุณสำหรับกำลังแรงใจที่คุณอนัตตามีให้นิ่มค่ะ..นิ่มจะใช้สิตที่มีอยู่แก้ปันหาค่ะ q*054q*063
add
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 11:52 น »

สภาพเดียวกันเลยคะ ผู้ชายคนนั้นถึงขั้นสาบานว่า ถ้าโกหกขอให้ชาตินี้ทั้งชาติ ไม่มีใครรักเค้าจริง ตอนนี้คงเป็นผลของคำสาบาน คนรักใครจริงไม่เป็น ถึงไม่สาบานก็น่าจะได้รับผลอยู่แล้วละ เค้าจะไม่มีวันได้รับรักจริงจากใคร ผลของกรรมตัวเค้าเองยอมรับชะเถิด

ยุคนี้กรรมติดจรวดค่ะคุณเหมือนกัน..เดี่ยวนี้คนเราพอได้ยินเสียงฟ้าร้อง ฟ้าแล๊บ.รีบหลบแทบไม่ทัน

สาบานกันไว้เยอะประมานว่ากลัวฟ้าผ่า q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 11:55 น »

โกหกประจำ...แต่สุดท้ายเลิกกัน
เพราะเค้ายอมพูดความจริง......
ด้วยหวังว่า....ฉันคงรับได้อย่างทุกครั้ง
แต่เค้าคงลืมไปว่า...ฉันเคยบอกหลายครั้ง
แล้วว่า...ฉันยอมได้ทุกเรื่อง ยกเว้น....
เรื่องมีคนใหม่...เป็นตัวเป็นตน.....
สำหรับฉันแม้บางครั้งความจริงจะทำให้
เรารู้สึกเจ็บปวดเจียนตาย แต่...การไม่รู้
ความจริงเลย...มันเจ็บปวดกว่า.........
จนวันนี้..ฉันก็ยังทำใจไม่ได้..ยังร้องไห้ตลอด
ในขณะที่เค้าลัลลา...ใช้ชีวิตอย่างคุ้มค่าเหมือนเดิม
ถามว่าโกรธเกลียดเค้าไหม...ไม่นะ เพราะเรา
เป็นคนขอให้เค้าพูดความจริงเอง..และเรามองว่า
ในวันที่ความทุกข์ของเราแปรผกผันกับความสุขของเค้า
จงปล่อยเขาไป อย่าเหนี่ยวไว้...ให้ปวดใจเลย

นิ่มว่าคุณเจ็บอีกไม่นานหรอกค่ะ..นิ่มว่าตอนนี้คนที่มีความสุขคือคุณน่ะค่ะ.ไม่เชื่อลองยิ้มให้ตัวเองดูในกระจกสิค่ะ q*021

แต่ไม่นานคนที่ทุกข์คือปู้ชายคนนั้น
add
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 12:00 น »

อ้างจาก: link=topic=3386018.msg16968796#msg16968796 date=1300198242
ส่วนเรื่องของเราแฟนเราโกหกเรามาตลอดพอเราจับได้ก้อบอกว่าที่ไม่บอกกลัวเราไม่สบายใจ
แต่พอเรารู้เองเรามีความรู้สึกว่ามันแย่มาก......ถ้าเขารักเราทำไมเขาไม่บอกเราตั้งแต่แรก........แล้วตอนนี้เรารู้สึกว่าเรามีความรักให้กับแฟนเราไม่เต็มร้อยแล้ว........เพราะเรารู้สึกผิดหวังกับตัวแฟนเรามาก...

ปล.คุณแม่ลูกหนึ่งค่ะ q*078q*078

นิ่มก็ผิดหวังเหมือนกันค่ะ..แต่พอพุดคุยกันแล้วสรุปเราต่างคนต่างทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุด

อย่าให้อีกฝ่ายมารุกรานนิ่มก้พอแล้วพี่เขาทำหน้าที่พ่อได้ดีเหมือนเดิม..แค่นี้นิ่มก้พอใจแล้วค่ะ

ร้องไห้ให้พอน่ะค่ะ..จาได้มีแรงหัวเราะทีหลัง.. q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 12:03 น »

ถ้าจะบอกว่าไม่เคยก็คงเป็นไปไม่ได้ค่ะ ก็มีบ้างแต่ที่โกหกหน่ะก็ไม่ได้ร้ายแรงอะไร ก็เพื่อให้เค้าสบายใจ แต่สำหรับเค้าเราก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเคยโกหกเราหรือเปล่า คงโกหกหลายอย่างมั้งคะ เฮ้อ ความลับไม่มีในโลกนะจ๊ะ โกหกตายตกนรกด้วยเอ้าววววววว

นิ่มเข้าใจค่ะว่าการโกหกเพื่อให้อีกฝ่ายสบายใจ..แต่บางเรื่องยิ่งโกหกมันยิ่งแก้ปันหาได้ยากค่ะ

แค่ถามว่าวันนี้สวยไหม..โกหกว่าสวย..ยังพอรับได้ค่ะ q*020
add
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 12:05 น »

เคยโกหกเป็นประจำเพราะเขาก็โกหกเราเหมือนกัน
อะไรที่เขาทำได้เราก็ทำได้เหมือนกันค่ะ q*013

ประมานว่าโกหกแบบ.ชิวชิว.ใช่ไหมค่ะ q*073
add
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 12:07 น »

นิ่มขอบคุณเพื่อนๆน่ะค่ะที่ตอบกระทู้ของนิ่ม..คำตอบหลากหลายดีค่ะ

สำรับท่านใดที่มีปันหานิ่มขอให้ผ่านมันให้ได้น่ค่ะ..นิ่มก็จะฝ่าปันหานั้นไปให้ได้เช่นกันค่ะ q*021q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 12:35 น »

เปิดอกอย่าเดียวน่ะกระต่ายนิว..อย่างอื่น...ห้ามเปิด q*006q*013

เปนสาว เปนนางสาว อกก็ห้ามเปิดคะ q*013
add
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 16 มี.ค. 11, 18:03 น »

เปนสาว เปนนางสาว อกก็ห้ามเปิดคะ q*013

ดีค่ะดีปิดให้โหมด...ปู้ชายอดเห็น...มีแววน่ะเก๋น่ะ..แววขึ้นคานนน q*020
add
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 20 มี.ค. 11, 01:15 น »

ดีค่ะดีปิดให้โหมด...ปู้ชายอดเห็น...มีแววน่ะเก๋น่ะ..แววขึ้นคานนน q*020

แต่คงจะไม่ใช่สำหรับกระถินนะค่ะ ตอนนี้ปิดหมดและก็ห่อสะอย่างดีเลยค่ะ(มันหนาว) q*020

กลับไปโน้นเมือไหร่จะเปิดให้หมดเลยค่ะ (แบบว่าอยากเปิดเพราะปิดห่อมานาน)q*020

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม