หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เมื่อเซ็กส์เราไม่เข้ากัน  (อ่าน 2755 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 20 พ.ค. 11, 19:58 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

แฟนคบกันมาไม่นานเท่าไหร่ ไม่ได้อยู่ด้วยกัน นานๆถึงจะเจอกันและมีอะไรกัน ปัญหาคือ
1. ของเค้าไม่ค่อยแข็ง พยายามช่วยแล้ว ก็ไม่เป็นผล ได้แต่เอาใจช่วยแต่ก็ไม่รู้จะทำยังไง
2. เวลาเราทำ เราก็จะทำเพียงฝ่ายเดียว เขาไม่ช่วยเลย นอนนิ่งๆ แป๊บเดียวก็เสร็จ เรายังงงอยู่เลย
3. เวลาเค้าแข็ง (เค้าจะใช้มือเค้าช่วยเอง มือเราช่วยแล้วไม่แข็ง Y_Y) เค้าก็จะทำเราเพียงฝ่ายเดียว ไม่มีเล้าโลม โยกเบาๆ สัก 2-3 นาที แล้วเค้าก็เสร็จ ลุกขึ้นเข้าห้องน้ำ เราก็ไม่เสร็จ เหมือนเดิม
4. เวลานอนก็ไม่เคยจะกอดกัน เรากอดอยู่ฝ่ายเดียว
5. เขาชอบให้เราทำให้ทุกอย่าง เราก็ชอบทำให้เค้าทุกอย่าง แต่เราไม่เคยมีความสุข
6. เราก็รักเค้านะ เพราะตัวเค้า รูปร่างหน้าตา การศึกษา เิงินในบัญชี ทุกอย่างโอเค รวยเลยหล่ะ เรามีความสุขเหมือนปู่ย่า มากกว่าความสุขแบบหนุ่มสาว
7. เราควรทำยังไงดีคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 พ.ค. 11, 20:33 น »

แฟนคุณอายุเท่าไร?

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 20 พ.ค. 11, 20:35 น »

ภาวะความเครียดจากการงานของเขาก็เป็นส่วนหนึ่ง อดนอนหรือเปล่า?

เขาเสร็จเร็ว คือปัญหาของคุณที่ยังไม่เสร็จ
คุณไม่เสร็จ คือปัญหาของเขาที่เสร็จก่อนคุณ
คุณทนได้ ยอมทน เพราะเงินในบัญชีเขา การศึกษาเขาดี คุณไม่มีการศึกษาหรือการศึกษา ไม่ดีงั้นรึ?
ถ้าเขารัก เขาก็นอนกอดคุณสิ แต่นี่คุณรักเขา ก็นอนกอดเขาไปสิ
เขาไม่แข็งคุณช่วย ทั้งอม ทั้งรูด ทั้งดูด ทั้งเลีย ก็ไม่เป็นผล
เขาไม่สนใจคุณจะเสร็จรึไม่ก็ช่าง
พอเขาเริ่มขึ้นก็ขยับปั๊บเสร็จปุ๊บ ทำเวลานอน
7.เราควรทำยังไงดีคะ
ไม่ต้องทำยังไงเลย อดทนต่อไป ถ้าคุณชอบ
6. เราก็รักเค้านะ เพราะตัวเค้า รูปร่างหน้าตา การศึกษา เิงินในบัญชี ทุกอย่างโอเค รวยเลยหล่ะ เรามีความสุข
q*031 นั่นน่ะคำตอบในใจคุณ q*026
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 20 พ.ค. 11, 20:58 น »

แฟนคุณอายุเท่าไร?

แฟน อายุ 26 ค่ะ เท่ากัน
แต่เค้าสูบบุหรี่ และดื่มเก่ง ค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 20 พ.ค. 11, 21:03 น »

ภาวะความเครียดจากการงานของเขาก็เป็นส่วนหนึ่ง อดนอนหรือเปล่า?
เขาเสร็จเร็ว คือปัญหาของคุณที่ยังไม่เสร็จ
คุณไม่เสร็จ คือปัญหาของเขาที่เสร็จก่อนคุณ
คุณทนได้ ยอมทน เพราะเงินในบัญชีเขา การศึกษาเขาดี คุณไม่มีการศึกษาหรือการศึกษา ไม่ดีงั้นรึ?
ถ้าเขารัก เขาก็นอนกอดคุณสิ แต่นี่คุณรักเขา ก็นอนกอดเขาไปสิ
เขาไม่แข็งคุณช่วย ทั้งอม ทั้งรูด ทั้งดูด ทั้งเลีย ก็ไม่เป็นผล
เขาไม่สนใจคุณจะเสร็จรึไม่ก็ช่าง
พอเขาเริ่มขึ้นก็ขยับปั๊บเสร็จปุ๊บ ทำเวลานอน
7.เราควรทำยังไงดีคะ
ไม่ต้องทำยังไงเลย อดทนต่อไป ถ้าคุณชอบ
6. เราก็รักเค้านะ เพราะตัวเค้า รูปร่างหน้าตา การศึกษา เิงินในบัญชี ทุกอย่างโอเค รวยเลยหล่ะ เรามีความสุข
q*031 นั่นน่ะคำตอบในใจคุณ q*026

ขอบคุณนะคะ...เข้าใจค่ะว่าอาจถูกตำหนิแบบนี้...
สงสารเค้าด้วย...เพราะเรามีทุกอย่าง แต่เราไม่มีความสุข...
ทุกครั้งที่เขาเสร็จ เขาจะลุกขึ้นแล้วบอกว่า ไม่โกรธผมนะที่เป็นแบบนี้...
เราก็อยากจะเลิกกับเค้า...อยากจะทะเลาะและบอกเค้าว่า...เซ้กส์คุณมันห่วยแตกมาก...
เราก็อยากภาวนาให้เค้าไปเจอ ไปมีคนอื่น ถ้ามีใครคนอื่น ฉันจะไม่เสียดายเลย....หาเหตุผลให้ฉันสิ..แล้วฉันจะไปเลิกกับเขา....
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 20 พ.ค. 11, 21:28 น »

แฟน อายุ 26 ค่ะ เท่ากัน
แต่เค้าสูบบุหรี่ และดื่มเก่ง ค่ะ

จะให้ความเห็นเฉพาะเรื่องเพศนะ...แฟนคุณอายุยังน้อยแต่กลับเข้าสู่อาการ เสื่อมสมรรถภาพทางเพศ (ED) แล้ว สูบบุหรี่และดื่มเก่งก็เป็นปัจจัยที่ทำให้เป็นแบบนี้ ไม่รู้ว่าแฟนคุณมีปัญหาหนักอกหนักใจ/สุขภาพร่างกาย (โรคประจำตัว)/พักผ่อนไม่เพียงพอ/กินยาบางชนิดเป็นประจำด้วยหรือเปล่า คุณควรบอกให้แฟนไปปรึกษาแพทย์เพื่อตรวจร่างกายให้ละเีอียดอีกครั้ง ปล่อยไว้อาจเป็นปัญหาระยะยาว ถ้าแฟนคุณไม่ยอมไปพบแพทย์ ก็ลองบอกให้เขาหยุดสูบบุหรี่ดื่มเหล้า/หยุดคิดมาก/ดูแลสุขภาพร่างกายให้แข็งแรง/ออกกำลังกายและพักผ่อนให้เพียงพอ ดูก่อนก็ได้
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 20 พ.ค. 11, 21:38 น »

จะให้ความเห็นเฉพาะเรื่องเพศนะ...แฟนคุณอายุยังน้อยแต่กลับเข้าสู่อาการ เสื่อมสมรรถภาพทางเพศ (ED) แล้ว สูบบุหรี่และดื่มเก่งก็เป็นปัจจัยที่ทำให้เป็นแบบนี้ ไม่รู้ว่าแฟนคุณมีปัญหาหนักอกหนักใจ/สุขภาพร่างกาย (โรคประจำตัว)/พักผ่อนไม่เพียงพอ/กินยาบางชนิดเป็นประจำด้วยหรือเปล่า คุณควรบอกให้แฟนไปปรึกษาแพทย์เพื่อตรวจร่างกายให้ละเีอียดอีกครั้ง ปล่อยไว้อาจเป็นปัญหาระยะยาว ถ้าแฟนคุณไม่ยอมไปพบแพทย์ ก็ลองบอกให้เขาหยุดสูบบุหรี่ดื่มเหล้า/หยุดคิดมาก/ดูแลสุขภาพร่างกายให้แข็งแรง/ออกกำลังกายและพักผ่อนให้เพียงพอ ดูก่อนก็ได้

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ...เค้าทำงานเกี่ยวกับการเดินเืรือพาณิชย์ค่ะ เรื่องดื่มและก็สูบบุหรี่นี่..หนักอยู่เหมือนกัน เค้าเคยบอกว่าจะหยุด จะเลิก แต่ก็ไม่เคยเห็นจะทำได้ ได้แต่บอก เตือนเบาๆเท่านั้น จะได้ไม่ทะเลาะกัน เค้าอาจจะพักผ่อนไม่เพียงพอก็เป็นได้ค่ะ ส่วนเรื่องโรคประจำตัว ไม่มีค่ะ เค้าจะต้องตรวจร่างกายก่อนทำงาน น่าจะไม่มีปัญหาอะไร และดิฉันจะกล่อมให้เค้าไปพบแพทย์และลองปรึกษาปัญหาชีวิตคู่ดูอีกครั้งนะคะ
Tags:
Guest
เห็นใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 21 พ.ค. 11, 09:57 น »

เห็นใจนะค่ะ เราเองก้อเป็นแบบนี้ เราก้อกลุ่มใจมากก อยากเลิก แต่เค้าเป็นคนแรกของเรา ไม่รู้จะทำยังไง
ช่วยตอบที

Tags:
Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 21 พ.ค. 11, 19:06 น »

อืมมม.. ไข่ไม่ได้เห็นภาพจริง ทั้งคุณและเค้า.. อาจวิเคราะห์ผิดไปก็ได้นะฮะ.. q*072

ไข่มองไปที่เรื่องของจิตใจอ่ะฮะ การมีเพศสัมพันธ์ ความรักที่มีต่อกัน ก็มีผล แม้ว่าบางครั้ง บางสังคม จะทำให้เรื่องการมีเพศสัมพันธ์เป็นเรื่องของความบันเทิงไปแล้วก็ตาม..แนวน้ำแตก แล้วแยกทาง ไม่มีความรัก หรือความผูกพันใดๆต่อกัน..

แฟนของคุณ น่าจะเป็นกลุ่มคนที่การมีเพศสัมพันธ์ต้องมีความรักมาประกอบด้วย คือ ไม่รัก ก็ไม่เกิดอารมณ์ .. ที่เป็นอย่างที่คุณได้รับ อาจแค่ตามใจคุณ แต่ตัวเค้าไม่เกิดอารมณ์เท่าไหร่.. เห็นคุณทำๆก็อาจฮึดขึ้นมาบ้างตามธรรมชาติ แต่ก็ รีบๆให้จบไป เพราะลึกๆนั้น เค้าไม่มีอารมณ์ q*027

คุณรักเค้าด้วยเหตุผลตามที่บอกมา.. เค้าสัมผัสได้นะ รักเค้าแบบนั้น คือคุณไม่ได้รักเค้าเลยต่างหาก.. หากคุณไปแอบรู้มาว่า ใครสักคน รักคุณด้วยเหตุผลแบบนี้ คุณจะรู้สึกอย่างไร ..ใช่คุณรู้สึกว่า เค้าไม่ได้รักคุณเลยใช่ไหม?.. แฟนของคุณ เค้าก็สัมผัสได้ ถึงความรู้สึกแบบนี้นี่แหละ..ได้รับ(ความรัก)น้อย การส่งกลับ(ความรัก) ก็ย่อมน้อย..เป็นธรรมดา

หรือเค้าอาจมีใครอีกคน ที่เค้ารักมากกว่า ผูกพันมากกว่า และกำลังรู้สึกผิดต่อเธอคนนั้น เมื่อมาอยู่กับคุณ จนไม่มีอารมณ์กับคุณ ไม่อยากกอดคุณ .. แต่ประเด็นตรงนี้ ยังเป็นเหตุน้อยกว่าประเด็นเรื่องจิตใจข้างบนมากนะ..

เพศสัมพันธ์ที่มาจากใจ ถึงไม่แข็งยังไงก็เป็นสุขนะ .. เจงๆๆ q*077

แค่หนึ่งความเห็นฮะ q*014

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 21 พ.ค. 11, 19:22 น »

เห็นใจนะค่ะ เราเองก้อเป็นแบบนี้ เราก้อกลุ่มใจมากก อยากเลิก แต่เค้าเป็นคนแรกของเรา ไม่รู้จะทำยังไง
ช่วยตอบที

เห้อ...หัวอกเดียวกัน.....ก็ไม่รุ้เหมือนกันค่ะว่าจะต้องทำยังไง....แต่ดูว่าเค้าก็ไม่รู้ตัวนะคะว่า..เซ็กส์ของเค้ามีปัญหา..ที่เรากล้าพูดแบบนี้ เพราะเราเคยมีคนอื่นมาก่อนเค้า....แล้วเค้าก็เป็นคนดี...เราไม่เคยทะเลาะกัน....ที่รักก็เพราะว่าเป็นคนดี...เอาวะ แย่แต่เรื่องเซ็กส์แต่เรื่องอื่นเค้าสามารถดูแลและปกป้องเราได้...ก็ยอมค่ะ
Tags:
Guest
ไข่เจียว
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 21 พ.ค. 11, 21:14 น »

เห้อ...หัวอกเดียวกัน.....ก็ไม่รุ้เหมือนกันค่ะว่าจะต้องทำยังไง....แต่ดูว่าเค้าก็ไม่รู้ตัวนะคะว่า..เซ็กส์ของเค้ามีปัญหา ..ที่เรากล้าพูดแบบนี้ เพราะเราเคยมีคนอื่นมาก่อนเค้า....แล้วเค้าก็เป็นคนดี...เราไม่เคยทะเลาะกัน....ที่รักก็เพราะว่าเป็นคนดี...เอาวะ แย่แต่เรื่องเซ็กส์แต่เรื่องอื่นเค้าสามารถดูแลและปกป้องเราได้...ก็ยอมค่ะ

เค้ารู้ฮะ จากประโยคเล่าของคุณที่ว่า "ทุกครั้งที่เขาเสร็จ เขาจะลุกขึ้นแล้วบอกว่า ไม่โกรธผมนะที่เป็นแบบนี้..." เค้ารู้ว่าคุณไม่สุขสม แต่.. q*038q*038 ไข่คิดว่าเค้าไมใส่ใจใยดีว่าคุณจะสุขสมหรือไม่ต่างหากอ่ะฮะ q*007

ไม่ว่าตอนนี้คุณจะบอกว่ารักเค้าเพราะอะไร แต่จากที่คุณเล่า ไข่เห็นเค้า ไม่รักคุณอ่ะฮะ q*030q*034q*007

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 22 พ.ค. 11, 15:30 น »

เค้ารู้ฮะ จากประโยคเล่าของคุณที่ว่า "ทุกครั้งที่เขาเสร็จ เขาจะลุกขึ้นแล้วบอกว่า ไม่โกรธผมนะที่เป็นแบบนี้..." เค้ารู้ว่าคุณไม่สุขสม แต่.. q*038q*038 ไข่คิดว่าเค้าไมใส่ใจใยดีว่าคุณจะสุขสมหรือไม่ต่างหากอ่ะฮะ q*007

ไม่ว่าตอนนี้คุณจะบอกว่ารักเค้าเพราะอะไร แต่จากที่คุณเล่า ไข่เห็นเค้า ไม่รักคุณอ่ะฮะ q*030q*034q*007

ขอบคุณนะคะคุณใข่เจียว.....
ทำให้แป้มคอมพ์..ต้องท่วมไปด้วยน้ำตาของเราเลย....
เคยคิดเหมือนกันส่าสิ่งที่เป็นอยู่ เค้าคงไม่ได้รัก แต่ก็พยายามหลอกตัวเองว่าไม่ใช่ เค้าแค่มีปัญหา และเราก็มองข้ามปัญหานี้ไป...ที่ผ่านมา ไม่เคยเล่าให้ใครฟัง เพราะคิดว่าคงไม่มีอะไีร ปกติไม่ได้อยู่ด้วยกัน ก็แย่อยู่แล้ว ความสัมพันธ์ ความใกล้ชิดน้อยมาก ด้วยภาระหน้าที่และงานที่ทำ ประเด็นตอนนี้มันไม่ใช่เซ็กส์เราไม่เข้ากัน...แต่ตอนนี้เค้าคงไม่รักเราแล้วจริงๆ....เราจะคุยเรื่องนี้กับเค้า...ให้เลิกกันก็ยอม.....
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 22 พ.ค. 11, 15:39 น »

6. เราก็รักเค้านะ เพราะตัวเค้า รูปร่างหน้าตา การศึกษา เิงินในบัญชี ทุกอย่างโอเค รวยเลยหล่ะ เรามีความสุขเหมือนปู่ย่า มากกว่าความสุขแบบหนุ่มสาว

คุณรักเค้าด้วยเหตุผลตามที่บอกมา.. เค้าสัมผัสได้นะ รักเค้าแบบนั้น คือคุณไม่ได้รักเค้าเลยต่างหาก.. หากคุณไปแอบรู้มาว่า ใครสักคน รักคุณด้วยเหตุผลแบบนี้ คุณจะรู้สึกอย่างไร ..ใช่คุณรู้สึกว่า เค้าไม่ได้รักคุณเลยใช่ไหม?.. แฟนของคุณ เค้าก็สัมผัสได้ ถึงความรู้สึกแบบนี้นี่แหละ..ได้รับ(ความรัก)น้อย การส่งกลับ(ความรัก) ก็ย่อมน้อย..เป็นธรรมดา

อยากบอกคุณไข่เจียวว่า ปัจจัยเรื่องหน้าตา ฐานะ การศึกษา คือผลพลอยได้ที่เราได้รับกว่า เราไม่ได้มีความสุขกับตัวเลขในบัญชี มีเงินแต่เค้าไม่อยู่ ก็ไม่มีความสุข ไม่ได้ภูมิใจที่มีแฟนหน้าตาดี ถ้าเค้าอยู่จนถึงวันที่เราได้เป็นปู่กับย่า เราคงจะมีความสุข เพราะพื้นฐานจิตใจเค้าดี แต่เราคงจะอยู่ไม่ถึงวันนั้น..... q*078

Tags:
Guest
ปรมาจารย์ตั๊กม้อ
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 22 พ.ค. 11, 16:39 น »

ไม่ยก อีกห้าข้อมา พูด เลยละ
รูปร่างหน้าตา ดี อันนี้ ไม่วิจารณ์
การศึกษาดี อายุ 26 ก็จบปริญญา ไปแล้วละนะ
มีฐานะดี (อ้าว แล้วจะเครียดอะไรละเฮ้ย)
มีกิน มีใช้ โอกาสต้อง มุมานะทำงาน หาเงิน หน้าดำ(ไม่ใช่หน้ามืดเด้อ)
ก็คงไม่ใช่แล้วละงั้น ทุกอย่างโอเค รวยเลยหล่ะ (เห็นไม๊) แบบนี้
ไม่เข้าข่าย เหนื่อยจน ช้างน้อยหด (ชัวส์)

น้องเขา ไม่เล้าโลม ไม่หาของสนุกมาเล่น (ไม่เอาใจแฟนเลย)
เขาควรเอาใจ(แฟน) คนที่รัก ไม่ใช่เหรอ ควรทำให้เขามีความสุขไม่ใช่เหรอ
แล้ว เขาทำอะไรอยู่ ดื่มเหล้าเยอะ สูบบุหรี่ มาก (เฮ้ย อายุขนาดนี้ ไม่เป็นกันหรอก)
สมัย อายุ 26 กินเหล้าทั้งคืน สูบบุหรี่ทั้งคืน ยังยันเที่ยงเที่ยงได้ (5555 ฟ้าเหลืองยังเคย)
ไม่เกี่ยวกับ เหล้า บุหรี่ สุขภาพ เครียด (ไม่ใช่ปัญหา) สักตัว

ชัวส์ ตัวปัญหา น้องสาวแน่ๆ งั้น
จาก เขามองว่า น้องสาว เห็นเขา ครบสูตร (หล่อเลี่ยมทอง)
เขาเลยอาจมองว่า น้องสาวช่างไม่พอเหมาะกับเขา (หรือเปล่า)
คนไม่รักกัน (มีอะไรด้วย บ่อยๆ มันก็ไม่มีอารมณ์ได้นะ)
ก็ เขาเล่น ขึ้นเรือ แล้วเอาแต่ จ้ำๆๆๆๆๆ ไปโผล่อีกที ยืนอยู่ห้องน้ำแล้ว (เวรกรรม)
ยังมี หันมาบอกอีกนะ (ไม่โกรธผมนะ) เฮ้ย! ใครจะไม่โกรธ
แล้วโกรธ เขา รออะไรอยู่ ไม่พูด (กลัวอันใด)

ปัญหา นี้ ไม่จบ ก็จบ
วันข้างหน้า (ไม่ช้า ก็เร็ว) ความเหลืออด จะ
สั่งการให้ ไม่น้องสาว ก็น้องหนุ่ม ต้องได้ แสดงออกแน่ๆ

น้องสาว จะกลัวอะไร จะทนทำไม จะค้างเพื่ออะไร
มีแต่ น้องสาว เท่านั้นที่รู้ว่า "ฉันทนทำไมว่ะเนี่ย"

จบละ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 22 พ.ค. 11, 16:53 น »

หนูก็คงจะได้เลิกกันในเร็ววันนี้แหล่ะคะ

Tags:
Guest
ตาร์
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 23 พ.ค. 11, 15:44 น »

ไหนๆก็ได้อ่านเรื่องของคุณแล้ว รู้สึกเห็นใจครับ
ผมจะขอถามคำถามสักสองสามข้อก่อนแชร์ความเห็นได้มั้ยครับ

1 ตอนที่คุณกับเค้ามีความสัมพันธ์(sex)กันใหม่ๆนั้น เค้าเป็นแบบนี้ตั้งแต่แรก
หรือเป็นทีหลัง และเป็นตั้งแต่เมื่อไรครับ

2 ความสัมพันธ์ระหว่างคุณและเค้าเป็นอย่างไรบ้างครับ
อธิบายให้มากหน่อยจะยิ่งดี

3 เขาใช้ยาอะไรบ้างหรือไม่(ทั้งยากินและสารเสพย์ติด)

ผมคิดทุกข้อมีความสำคัญมาก
พยายามเล่าให้เต็มที่

เห็นใจและขอให้กำลังใจครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 24 พ.ค. 11, 11:05 น »

แฟนเราอายุ45ก้อเป็นแบบนี้น่ะ ไม่เล้าโลม ไม่อาไรมากมาย ใส่อย่างเดียว
แต่ก้อเป็นอย่างนี้มาตั้งแต่คบวันแรกแล้ว แถมเราก้อไม่ได้เจอกันบ่อย ทำไมไม่ทำให้มันดีที่สุดก้อไม่รู้
แต่เราก้อถึงทุกครั้งน่ะ พยายามคิดว่าเค้าเหนื่อยเพราะงานเยอะ แต่มันก้อไม่มีความสุขอยู่ดี

Tags:
Guest
ออ
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 24 พ.ค. 11, 12:07 น »

อย่าคิดมากเลยรักเขาก็ต้องเข้าใจเขาสิคะ เราเองมีแฟนอายุมากกว่า เราสองคนไม่ได้มีอะไรกันมาห้าปีได้แล้วมั้งเขาเสื่อมเราแนะนำให้ไปหาหมอเขาก็ไม่ไปบอกไม่จำเป็นเราก็ได้แต่ทำใจทั้งๆที่ยังมีความต้องการอยู่แต่ก็รักเขาและผูกพันกันมากก็รับได้แรกๆก็คิดเหมือนคุณล่ะแต่ตอนนี้ไม่คิดอะไรแล้วทำงานหาไรทำไป เข้าใจนะคะ.

Tags:
Guest
988
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 24 พ.ค. 11, 15:10 น »

คล้ายๆผมเลย คู่ผมอายุ 32
ผมต้องการสัปดาห์ละ 2-4 ครั้ง
แต่เธอต้องการเดือนละครั้ง

สรุปเอาเข้าจริงๆมีอะไรกันเดือนละ 3 ครั้ง
เพราะรักก็เลยยอมอดทนตลอดมา
บางครั้งก็เครียด บางคราวก็ท้อ q*078

Tags:
Guest
จียอน
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 24 พ.ค. 11, 16:51 น »

ของคุณยังดี ที่แฟนยังช่วยทำให้คุณมีความรู้สึกบ้าง
ของดิฉันสิแย่กว่า คบกับแฟนมา ปีกว่าไม่ได้อยู่กัน แล้วก็มีอะไรกันน้อยมาก ส่วนใหญ่ถ้าเค้ารู้สึกถึงจะมี
ถ้าดิฉันเป็นฝ่ายรู้สึกเค้าจะโกรธ ไม่ทำไม่ว่าแถมยังต้องมานั่งทะเลาะกันตลอด จนสุดท้ายต้งตกลงกันว่าจะคบกันแบบว่า
ไม่มีอะไรกันอีกต่อไป แฟนอายุแค่ 27 แต่ไม่เคยมีอารมย์ร่วมกับดิฉันเลย เศร้ามาก q*078

Tags:
Guest
mapang01
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 24 พ.ค. 11, 17:06 น »

ดิฉันกับแฟนคบกันมาปีกว่า แฟนอายุ ยี่สิบกว่า ส่วนดิฉัน สามสิบต้นๆ เรามีปัญหากันเรื่อง เซ็กส์ตลอด เค้าไม่ค่อยมีความรู้สึก หรือมีอารมย์ร่วมกับดิฉันเท่าไหร่ ปีกว่าเรามีอะไรกันนับครั้งได้ ส่วนมากแล้วเค้าจะเสร็จ แต่ดิฉันแค่ได้รู้สึกเท่านั้น
แต่ทุกครั้งที่มีอะไรกันเค้าจะอยู่ได้แค่ 30 วิ น่าจะได้ จากนั้นก็จะไม่มีความรู้สึกกับดิฉันอีกเลย ถ้าเวลาผ่านไปหลายวันแล้วดิฉันเข้าหาเค้าก่อน ก็จะเป็นเรื่องทะเลาะกันใหญ่โตถึงขั้นเลิกกันก็มี ดิฉันเคยถามว่าทำไม เค้าบอกว่าดิฉันไม่ใช่ เค้าไม่ถูกใจ ก็เลยไม่อยากมี แต่เค้าสามารถช่วยเหลือตัวเอง ได้อาทิตย์ 3ครั้ง อย่างน้อยค่ะ ดิฉันไม่เคยมีความสุขในเรื่องเซ็กส์เลยแต่ก็อดทนเพราะรักเค้ามาก และหวังว่าสักวันเค้าจะดีขึ้นและทำให้เรามีความสุข แต่ยิ่งนานวันยิ่งแย่ลงค่ะ เค้าบอกว่าจะมีอะไรกันก็ต่อเมื่อเค้ารู้สึกเท่านั้น แล้วสุดท้ายพอดิฉันอดทนไม่ไหวเวลาที่ได้สัมผัสตัวเค้า เราจึงทะเลาะกันหนักขึ้น แต่ไม่เลิกนะคะ เราตกลงกันว่าจะคบกันโดยที่จะไม่มีอะไรกันอีกเลย มันคือความต้องการขงเค้าค่ะ ดิฉันควรทำยังไงดี

Tags:
Guest
uu
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 26 พ.ค. 11, 01:43 น »

ผมใหม่ๆปีแรกก็เดือนละ40ครั้ง ตอนนี้คบกันมา6ปีครึ่ง เดือนละ 20ครั้ง ครับ เรามีอะไรกันตลอดและไม่มีคนอื่นเกี่ยวข้องรักซื่อตรงต่อกันครับ ที่สำคัญอย่างหนึ่งที่รักกันได้แบบนี้เพราะต่างฝ่ายต่างไม่เคยผ่านใครมาก่อนก็เลยไม่มีปัยหาเปรียบเทียบเราจะพอใจกันและกันครับ หญิงเสร็จชายก่อนนิดนึงเพราะว่าชายเล้าโลมก่อนครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 4 มิ.ย. 11, 22:04 น »

ไหนๆก็ได้อ่านเรื่องของคุณแล้ว รู้สึกเห็นใจครับ
ผมจะขอถามคำถามสักสองสามข้อก่อนแชร์ความเห็นได้มั้ยครับ

1 ตอนที่คุณกับเค้ามีความสัมพันธ์(sex)กันใหม่ๆนั้น เค้าเป็นแบบนี้ตั้งแต่แรก
หรือเป็นทีหลัง และเป็นตั้งแต่เมื่อไรครับ

2 ความสัมพันธ์ระหว่างคุณและเค้าเป็นอย่างไรบ้างครับ
อธิบายให้มากหน่อยจะยิ่งดี

3 เขาใช้ยาอะไรบ้างหรือไม่(ทั้งยากินและสารเสพย์ติด)

ผมคิดทุกข้อมีความสำคัญมาก
พยายามเล่าให้เต็มที่

เห็นใจและขอให้กำลังใจครับ

ตอบ 1. เป็นตั้งแต่ครั้งแรกค่ะ
ตอบ 2. คบกันเหมือนเป็นเพื่อน เป็นคนรัก กันธรรมดา ไม่หวือหวา เราสามารถคุยกันได้ทุกเรื่อง แต่ที่มากกว่าเพื่อนคือ มีเซ็กส์กัน
ตอบ 3. ไม่ใช้สารเสพติดและไม่กินยาค่ะ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 4 มิ.ย. 11, 22:09 น »

แฟนเราอายุ45ก้อเป็นแบบนี้น่ะ ไม่เล้าโลม ไม่อาไรมากมาย ใส่อย่างเดียว
แต่ก้อเป็นอย่างนี้มาตั้งแต่คบวันแรกแล้ว แถมเราก้อไม่ได้เจอกันบ่อย ทำไมไม่ทำให้มันดีที่สุดก้อไม่รู้
แต่เราก้อถึงทุกครั้งน่ะ พยายามคิดว่าเค้าเหนื่อยเพราะงานเยอะ แต่มันก้อไม่มีความสุขอยู่ดี

ูู^^ ทำไงได้นะคะ...ก็รักเค้าแล้วเนอะ....
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 4 มิ.ย. 11, 22:14 น »

อย่าคิดมากเลยรักเขาก็ต้องเข้าใจเขาสิคะ เราเองมีแฟนอายุมากกว่า เราสองคนไม่ได้มีอะไรกันมาห้าปีได้แล้วมั้งเขาเสื่อมเราแนะนำให้ไปหาหมอเขาก็ไม่ไปบอกไม่จำเป็นเราก็ได้แต่ทำใจทั้งๆที่ยังมีความต้องการอยู่แต่ก็รักเขาและผูกพันกันมากก็รับได้แรกๆก็คิดเหมือนคุณล่ะแต่ตอนนี้ไม่คิดอะไรแล้วทำงานหาไรทำไป เข้าใจนะคะ.

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ ตอนนี้ก็ดูๆกันไป...กลายเป็นเพื่อนคู่คิดกันไปแล้ว...มีปัญหาอะไรก็คุยกันตลอด...ยกเว้นเรื่องเซ็กส์อย่างเดียว...
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 4 มิ.ย. 11, 22:15 น »

คล้ายๆผมเลย คู่ผมอายุ 32
ผมต้องการสัปดาห์ละ 2-4 ครั้ง
แต่เธอต้องการเดือนละครั้ง

สรุปเอาเข้าจริงๆมีอะไรกันเดือนละ 3 ครั้ง
เพราะรักก็เลยยอมอดทนตลอดมา
บางครั้งก็เครียด บางคราวก็ท้อ q*078

เดือนละ 1 ครั้ง // ครั้งละ 1 ที จบ!!! ชีวิตสาววัย 26
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 4 มิ.ย. 11, 22:20 น »

ของคุณยังดี ที่แฟนยังช่วยทำให้คุณมีความรู้สึกบ้าง
ของดิฉันสิแย่กว่า คบกับแฟนมา ปีกว่าไม่ได้อยู่กัน แล้วก็มีอะไรกันน้อยมาก ส่วนใหญ่ถ้าเค้ารู้สึกถึงจะมี
ถ้าดิฉันเป็นฝ่ายรู้สึกเค้าจะโกรธ ไม่ทำไม่ว่าแถมยังต้องมานั่งทะเลาะกันตลอด จนสุดท้ายต้งตกลงกันว่าจะคบกันแบบว่า
ไม่มีอะไรกันอีกต่อไป แฟนอายุแค่ 27 แต่ไม่เคยมีอารมย์ร่วมกับดิฉันเลย เศร้ามาก q*078

เห้อ..สู้ๆๆค่ะ....แฟนก็ 26 เองอ่ะอายุ...
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 4 มิ.ย. 11, 22:28 น »

ดิฉันกับแฟนคบกันมาปีกว่า แฟนอายุ ยี่สิบกว่า ส่วนดิฉัน สามสิบต้นๆ เรามีปัญหากันเรื่อง เซ็กส์ตลอด เค้าไม่ค่อยมีความรู้สึก หรือมีอารมย์ร่วมกับดิฉันเท่าไหร่ ปีกว่าเรามีอะไรกันนับครั้งได้ ส่วนมากแล้วเค้าจะเสร็จ แต่ดิฉันแค่ได้รู้สึกเท่านั้น
แต่ทุกครั้งที่มีอะไรกันเค้าจะอยู่ได้แค่ 30 วิ น่าจะได้ จากนั้นก็จะไม่มีความรู้สึกกับดิฉันอีกเลย ถ้าเวลาผ่านไปหลายวันแล้วดิฉันเข้าหาเค้าก่อน ก็จะเป็นเรื่องทะเลาะกันใหญ่โตถึงขั้นเลิกกันก็มี ดิฉันเคยถามว่าทำไม เค้าบอกว่าดิฉันไม่ใช่ เค้าไม่ถูกใจ ก็เลยไม่อยากมี แต่เค้าสามารถช่วยเหลือตัวเอง ได้อาทิตย์ 3ครั้ง อย่างน้อยค่ะ ดิฉันไม่เคยมีความสุขในเรื่องเซ็กส์เลยแต่ก็อดทนเพราะรักเค้ามาก และหวังว่าสักวันเค้าจะดีขึ้นและทำให้เรามีความสุข แต่ยิ่งนานวันยิ่งแย่ลงค่ะ เค้าบอกว่าจะมีอะไรกันก็ต่อเมื่อเค้ารู้สึกเท่านั้น แล้วสุดท้ายพอดิฉันอดทนไม่ไหวเวลาที่ได้สัมผัสตัวเค้า เราจึงทะเลาะกันหนักขึ้น แต่ไม่เลิกนะคะ เราตกลงกันว่าจะคบกันโดยที่จะไม่มีอะไรกันอีกเลย มันคือความต้องการขงเค้าค่ะ ดิฉันควรทำยังไงดี

แฟนพี่เป็นเหมือนแฟนหนูเลย..ตรงที่หนูช่วยเค้าแล้วมันไม่แข็งอ่ะ...แต่ถ้าเค้าช่วยตัวเองมันจะแข็งทันที..เค้าบอกว่า..ของเค้าสู้มือเค้า...และเมื่อแข็งแล้าเค้าจะรีบๆทำ...เพราะเค้าบอกว่า..เดี๋ยวมันจะไม่แข็งแล้ว...ค่ะ
ส่วนเรื่องถามว่า ทำไม???...หนูไม่กล้าถามค่ะ
ทุกครั้งที่ได้สัมผัสคนรัก..ก็มีความรู้สึกค่ะ...แต่ก็รู้ว่า...ทำไม่ได้..ก็อดทนแล้วปล่อยมันไปค่ะ....มีบางครั้งถึงขนาดเอาไปฝันว่า..มีอะไรกับเขา..แบบว่ามีความสุขมาก....แล้วพอเราตื่นขึ้นมา...อยากบอกว่า..มันเป็นฝันดีและวิเศษที่สุด...เพราะในฝันนั้น..เค้าทำได้ตามที่ใจเราต้องการ....(หนูคงเพ้อหนักไปหน่อย....วันนั้นทั้งวันเลย อมยิ้มอยู่คนเดียว)
ส่วนเรื่องเลิก...เค้าบอกว่า...ไม่เลิกหรอก..เพราะเค้าไม่ได้ทำอะไรผิด...และเราก็ไม่ได้ไปมีคนอื่น..
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 4 มิ.ย. 11, 22:31 น »

ผมใหม่ๆปีแรกก็เดือนละ40ครั้ง ตอนนี้คบกันมา6ปีครึ่ง เดือนละ 20ครั้ง ครับ เรามีอะไรกันตลอดและไม่มีคนอื่นเกี่ยวข้องรักซื่อตรงต่อกันครับ ที่สำคัญอย่างหนึ่งที่รักกันได้แบบนี้เพราะต่างฝ่ายต่างไม่เคยผ่านใครมาก่อนก็เลยไม่มีปัยหาเปรียบเทียบเราจะพอใจกันและกันครับ หญิงเสร็จชายก่อนนิดนึงเพราะว่าชายเล้าโลมก่อนครับ

ใหม่ๆก็เดือนละ1 ครั้ง ครั้งละ 1 ที
ทุกวันนี้ก็เป็นเหมือนเดิม...ดีค่ะ...เสมอต้นเสมอปลาย
เราก็รู้ว่า..ถ้าอยากให้หญิงมีความสุขก็ทำให้หญิงเสร็จก่อนแล้วค่อยตามก็ทัน...แต่ในชีวิตจริง..มันเลือกไม่ได้ค่ะ..และต่อให้เลือกได้..ก็ไม่เลือกแล้วอ่ะ....ก็ปล่อยไปเป็นเรื่องของอนาคต...
Tags:
Guest
little Honey
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 30 พ.ย. 12, 09:13 น »

นู๋อายุ23 เเฟน26 ไม่รุ้ว่าเปนเพราะความต้องการของนู่๋มันมากขึ้นรึว่าเเฟนเค้าต้องการนู๋น้อยลง คืองี้ อยุ่ด้วยกันมา4ปีเเล้วปีเเรกกะปี2 เรามีอะไรกันบ่อยมาก เเทบจะทุกวันเรย เเต่ตอนนั้นนู่๋ไม่ค่อยชอยเรยเพราะมันเจ็บมาก ทุกครั้งเรยที่มีอะไรกันนู๋ไม่เคยผ่านผุ้ชายมาก่อนเเฟนนู๋เปนคนเเรกเเต่นู๋ไม่ใช่คนเเรกของเขา เเฟนนู่เค้าชอบโหลดคลิปมาดูเเล้วมีอารมก้อจะมาทำกะนู๋ตลอด เเต่ปีหลังๆมาตั้งเเต่นู่๋ท้องเค้าก้อไม่ได้ทำเรย เค้ากลัวนู๋จะเเท้งลูกก้อเรยไม่ทำ เเต่ให้นู๋ใช้ปากกะมือทำเเทนเหมือนเค้าจะไม่พอเเต่ ก้อไม่ได้พูดอะไร พอคลอดลูกมาก้อมีทำบ้าง เเต่มันเจ็บเค้าก้อเรยไม่ค่อยจะเสร็จ ตอนนี้ลูกหนูเริ่มโตเเล้วเเต่เเฟนจะทำ ลูกก้อตื่นมากินนมทุกทีเรย เขาจะนอนรอบ้างบางทีก้อรอจนหลับ ลูกกินนมนานมาก เดี๋ยวนี้เค้าทำงานหนักมากเหนื่อยมาก้อจะนอน บางทีก้อเล่นเฟสบุ๊คนานมากเรย เค้าชอบเข้าเวปที่เกียวกับสาวสวย น่ารัก เเต่งตัวโป้ รึไม่ใส่อะไรเรยก้อมี บางทีก้ออ่านเรื่องเล่าจากเวปโป๊ อ่ะค่ะ เดี่ยววนี้เค้าจะมีอารมกับของพวกนั้นมาก พอดูของเขาจะเเข็งทันทีเรยนะ เเต่ถ้าไม่ได้ดูนู๋จับเล่นก้อไม่เเข็งเรยอ่ะ เค้าไม่มีอารมกับนู๋เเล้วมั้ง ตัวนู่๋เองก้อหน้าตาดีนะ มีลูกมาหุ่นหนูก้อยังดีเหมือนเดิม เเล้วมันเปนเพราะอะไร รึเค้ามีคนอืน เศร้ามาก เคลียดตลอดเรย พอนู่พูดเรื่องนี้บอกว่าทำไมไม่มีอารมเรยรึถ้าทำหนูก้อไม่เสร็จ เค้าจะโกรธเเละก้อทะเลาะกัน นู่ว่าเค้าเรื่องดูคลิปโป๊ เเคมฟรอกเค้าก้อโกรธ ง่ะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม