หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ถ้าแฟนมีผู้หญิงอื่น...และกำลังจะเลิกกันควรทำงัยดีค่ะ  (อ่าน 1297 ครั้ง)
Guest
ช่วงเศร้า....
เรทกระทู้
« เมื่อ: 9 มิ.ย. 11, 09:57 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

แฟนเราคบกันมาเกือบ 5 ปีแล้วค่ะ ไม่ค่อยมีเวลาอยู่ด้วยกัน อาทิตย์นึงจะเจอกันแค่อาทิตย์ละครั้ง หรือสองครั้ง เพิ่งรู้ว่าแฟนมีผู้หญิงอื่นเค้าบอกว่าผู้หญิงคนนี้แอบชอบเค้ามานานแล้วจึงได้คุยกันสักพัก ตลอดเวลาเราไว้ใจเค้าตลอดไม่เคยเอ๊ะใจอะไร ด้วยความไว้ใจเพราะมีแพลนที่จะแต่งงานกันและเรารู้อีกทีคือเค้าคบกันแล้วไม่รู้ว่าเค้าทำกับเราลงได้งัย ที่สำคัญตอนนี้เรากำลังมีน้องได้ 2 เดือนแล้วควรทำงัยดีค่ะ ตอนนี้ไม่ได้ติดต่อเค้ามา 2 อาทิตย์แล้ว ไม่รู้ว่าควรปล่อยเค้าไปแล้วเลี้ยงลูกคนเดียว หรือทำยังงัยดี...

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 มิ.ย. 11, 07:29 น »

แฟนคุณรู้หรือยังว่าคุณกำลังจะมีลูก ถ้ายังไม่รู้ก็ต้องรีบบอกเขานะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
ช่วงเศร้า....
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 10 มิ.ย. 11, 10:03 น »

รู้แล้วค่ะ แต่ก็ไม่เห็นเค้าติดต่อกลับมา อีกอย่างผู้หญิงคนนั้นก็รู้ด้วยว่าเรามีน้อง ถึงตอนนี้เหมือนว่าไม่รู้จะทำยังงัยดีค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 10 มิ.ย. 11, 10:06 น »

รู้แล้วค่ะ แต่ไม่เห็นเค้าติดต่อกลับมา และผู้หญิงคนนั้นก็รู้ว่เรามีน้อง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 10 มิ.ย. 11, 11:11 น »

ท่าทางเขาไม่ต้องการที่จะรับผิดชอบคุณกับลูก เอาผู้หญิงอีกคนมาบังหน้าเพื่อให้คุณถอยออกไป

ผู้ใหญ่ทั้งของคุณและเขารู้เกี่ยวกับความสัมพันธ์ระหว่างคุณกับเขาใช่ไหม เล่าให้พวกท่านฟัง ให้พวกท่านจัดการ คุณกำลังมีลูกและลูกคุณต้องมีพ่อ อย่าให้เขาปัดความรับผิดชอบได้ ต้องแต่งงานตามที่แพลนไว้ อย่าไปคิดว่าจะได้เขามาแต่ตัว เอาตัวเขามาก่อน เรื่องอื่นค่อยว่าทีหลัง

เข้มแข็งไว้นะ เป็นกำลังใจให้ q*054

Tags:
Guest
]i
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 11 มิ.ย. 11, 17:33 น »

ทางที่ดีที่สุดน่าจะบอกพ่อแม่ทั้ง2ฝ่ายให้ทราบร่วมกันรับผิดชอบถ้าเรื่องถึงผู้ใหญ่เค้าปัดไม่ได้ยังไงก็ต้องแต่งกับคุณค่ะ แต่งเพื่อให้ลูกมีพ่อ เสร็จแล้วทีหลังขึ้นอยู่กับคุณว่าจะคว้าเขาไว้หรือเปล่าขึ้นอยู่กับคุณค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 14 มิ.ย. 11, 20:07 น »

ต้องบอกคะ...บอกให้เขารู้ว่าเลือดเนื้อเชื้อไขของเขา...สักวันต้องสำนึก

และต้องบอกทางบ้านเขาด้วย... q*078q*078เห็นใจนะ...

Tags:
Guest
ข้าวกล้อง
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 14 มิ.ย. 11, 21:05 น »

q*062
บอกกับผู้ใหญ่ให้รับทราบ สงสารเด็กค่ะ (ผู้ชายมันเฮ็งซวยเหมือนกันหมดหละค่ะ) ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 15 มิ.ย. 11, 08:48 น »

ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจนะค่ะ แต่ผู้ใหญ่ของทั้ง 2 ฝ่ายรู้แล้วค่ะ ผู้ใหญ่ทางเค้าบอกว่าจะไม่ทำอะไรทั้งนั้นแล้วแต่ลูกเค้าในเมื่อลูกเค้าไม่ทำเค้าก็ไม่ทำเค้าบอกว่าเค้าไม่บังคับลูกเค้า ทางผู้ใหญ่ของดิฉันได้ยินก็โกรธมาก แต่ดิฉันคิดว่าเราเลี้ยงลูกเองได้ ใช่ค่ะลูกก็เป็นเลือดเนื้อของเค้าครึ่งนึง แต่ในเมื่อเค้าไม่รับโอกาสนั้น วันข้างหน้าคงไม่มีแม้แต่คำว่าเสียใจให้เค้าด้วยซ้ำโอกาสของเค้ามันได้ผ่านไปแล้วค่ะ...(ไม่รู้เหมือนกันนะค่ะว่าจิตใจผู้ชายคนนี้เค้าทำได้ยังไงกับลูกเค้าทั้งคน...ถ้าลูกมีพ่อแล้วเป็นคนจิตใจเลวขนาดนี้คงไม่มีดีกว่าไหมค่ะ) พอมาถึงวันนี้ดิฉันทำใจและเข้มแข็งได้ส่วนหนึ่งแล้วคค่ะ ยังไงก็ต้องมั่นคงเพื่อลูก ขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะค่ะ q*061

Tags:
Guest
หัวอกเดียวกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 15 มิ.ย. 11, 12:55 น »

คุณเข้มแข็งมากค่ะที่ตัดสินใจเลิก เราเจอสถานการณ์เดียวกันแต่ต่างกันตรงที่เรามีลูกกันแล้วตอนนี้5ขวบ ไม่เคยเอะใจไว้ใจเค้าที่สุดเค้าไปแอบคบกันกับคนที่ทำงานประมาณ3เดือนที่แล้ว เราจับได้ก้อแรกๆคุยกันดีว่าจะเอายังไงเค้าบอกรักเรารักลูกเลือกเรา เราไม่รู้ว่าผู้หญิงคนนั้นรู้มั้ยว่าเค้ามีครอบครัวแล้วรู้แต่ยังยุ่งหรือรู้แล้วยุติความสัมพันธ์เราอยู่ด้วยความระแวงเช็คมือถือ คอมฯ ดูใจเค้ายังลอยและเหม่อไม่สบายใจเปลี่ยนไปจนเราทะเลาะกันเกือบทุกวันจนรู้ว่าเค้าเลือกไม่ได้ยังติดต่อกันอยู่ตัดสินใจขอเลิกเก็บเสื้อผ้าพาจะลูกออกจากบ้าน ไปบ้านแม่เรา(ทางบ้านเรารู้เรื่องแต่ทางบ้านเค้าไม่รู้)สุดท้ายเจอกับคำถามลูกวันที่เจอหน้า(วันนั้นเป็นวันหยุดลูกอยู่ที่บ้านแม่)ถามว่าพ่อไม่มารับด้วยหรอร้องไห้เลยค่ะมือน้อยๆของลูกมาเช็ดน้ำตาให้ทำให้เราคิดไม่รู้จะตอบลูกว่ายังไง สามีโทรมาขอโทษขอคืนดีเราเลยพาลูกกลับไปหาเค้าด้วยใจคิดว่า "ฉันรักผู้ชายคนนี้มากเกินไป(ลูก)ฉันยอมจะทนกับผู้ชายอีกคน(สามี)เพื่อเค้าจนกว่าจะหาคำตอบให้เค้าได้ในวันที่ต้องจบจริงๆ"ไม่รู้ว่าคิดผิดหรือถูกหรือเราอ่อนแอเอง

Tags:
Guest
art_art
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 15 มิ.ย. 11, 17:10 น »

บอกเขาให้รับรู้ทุกอย่างเลยค่ะ ถ้ามันยังไม่มีอะไรดีขึ้น เราอยู่คนเดียวดีกว่าค่ะ ดีกว่าฝืนอยู่กันไปอีกและอนาคตอาจทะเลาะกันต่อหน้าลูกได้...ถ้าเขาไม่รักเราอยู่ไปก็มีแต่ปัญหา แต่ ขอยกย่องคุณ นะคะ คุณเป็นคนดีที่ไม่คิดทำแท้ง แม้จะเกิดอะไรขึ้นขอให้เข้มแข็งไว้นะคะ เพื่อตัวเองและเพื่อลูก จงกล้าที่จะเผชิญความจริงค่ะ... q*039q*031สู้ๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 16 มิ.ย. 11, 06:59 น »

ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจนะค่ะ แต่ผู้ใหญ่ของทั้ง 2 ฝ่ายรู้แล้วค่ะ ผู้ใหญ่ทางเค้าบอกว่าจะไม่ทำอะไรทั้งนั้นแล้วแต่ลูกเค้าในเมื่อลูกเค้าไม่ทำเค้าก็ไม่ทำเค้าบอกว่าเค้าไม่บังคับลูกเค้า ทางผู้ใหญ่ของดิฉันได้ยินก็โกรธมาก แต่ดิฉันคิดว่าเราเลี้ยงลูกเองได้ ใช่ค่ะลูกก็เป็นเลือดเนื้อของเค้าครึ่งนึง แต่ในเมื่อเค้าไม่รับโอกาสนั้น วันข้างหน้าคงไม่มีแม้แต่คำว่าเสียใจให้เค้าด้วยซ้ำโอกาสของเค้ามันได้ผ่านไปแล้วค่ะ...(ไม่รู้เหมือนกันนะค่ะว่าจิตใจผู้ชายคนนี้เค้าทำได้ยังไงกับลูกเค้าทั้งคน...ถ้าลูกมีพ่อแล้วเป็นคนจิตใจเลวขนาดนี้คงไม่มีดีกว่าไหมค่ะ) พอมาถึงวันนี้ดิฉันทำใจและเข้มแข็งได้ส่วนหนึ่งแล้วคค่ะ ยังไงก็ต้องมั่นคงเพื่อลูก ขอบคุณทุกคนอีกครั้งนะค่ะ q*061

ความคิดของคุณดีจัง ขอชื่นชมคุณด้วยคนที่ตั้งใจจะเลี่้ยงดูลูกที่จะเกิดมา ไม่คิดทำลายเขา แม่เลี้่ยงเดี่ยวมีมากมายที่เลี้ยงดูลูกให้เป็นคนดีได้ พ่อแม่ที่รักคุณมากก็อยู่ด้วย ไม่ต้องห่วงเลยว่าลูกคุณจะขาดความอบอุ่น เขาน่าจะได้รับความรักจากคนรอบข้างมากด้วยซ้ำ เพราะแม่แสดงออกให้คนรอบข้างได้เห็นแล้วว่าเป็นคนดีและเข้มแข้ง

ขอให้คุณและลูกที่กำลังจะเกิดมามีความสุขตลอดไปจ้ะ q*054
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 16 มิ.ย. 11, 09:16 น »

@ ถึงคุณหัวอกเดียวกันสู้ๆนะค่ะ จะเป็นกำลังใจให้ค่ะ แต่อย่างอื่นอยากให้คิดถึงลูกให้มากๆค่ะ ถ้าเราเลิกกับเค้าก็กลายเป็นคนอื่น แต่ลูกของเรานี่สิค่ะยังไงก็คือลูก ใช่ค่ะที่คุณทำเพื่อครอบครัวที่สมบูรณ์ แต่อยากให้คิดอีกทางหนึ่งว่าถ้าเรากลับไปคบกับเค้าแล้วจะเสียใจไหม เค้าจะปรับปรุงตัวเพื่อเราและลูกได้หรือเปล่า ถ้าอยู่กันแล้วไม่มีความสุขต้องมานั่งคอยหวาดระแวงคอยเช็คทุกคราทะเลาะกันให้ลูกเห็นหรือรับรู้กับความหมางเมินของพ่อกับแม่อย่างนั้นอย่าทนฝืนเลยค่ะ(แก้วที่มันร้าวยังงัยมันก็ร้าวไม่มีวันที่จะกลับมาเป็นแก้วที่ไม่มีตำหนิหรอกค่ะ นอกจากคุณจัยอมรับและคุยกันเพื่อการเริ่มต้นใหม่ของครอบครัวและยอมตัดใจกับเรื่องที่ผ่านมา ถ้าคิดจะเริ่มใหม่แล้วให้ลืมเรื่องที่เค้าเคยทำผิดให้คำว่าอภัย อย่าฟื้นฝอยหาตะเข็บมิเช่นนั้นจะรุนแรงมากกว่าเดิมค่ะ) ดิฉันเชื่อว่าถ้าอธิบายให้ลูกฟังด้วยเหตุผลลูกคงเข้าใจได้ เราสามารถบอกได้ด้วยความจำเป็นของเรื่องทั้งหมด ถึงเราเลิกกันเราก็ทำหน้าที่ของแม่ที่ดีได้ส่วนเค้าก็ทำหน้าที่ของพ่อได้ อย่าปิดโอกาสของลูกค่ะเพราะถึงลูกจะเข้าใจยังไงเค้าก็ยังเด็กไม่ลึกซึ้งเหมือนผู้ใหญ่หรอกค่ะ เค้าก็ต้องการความอบอุ่นทั้งพ่อและแม่เหมือนเด็กคนอื่นค่ะ สู้ๆ นะค่ะ กำลังใจเข็มแข็งเท่านั้นจะทำให้เราผ่านพ้นกับปัญหา ถ้าตอนนี้ยังหาคำตอบไม่ได้ไม่ต้องรีบค่ะ ให้เวลาหาคำตอบของตัวมันเองเดียวปัญหาจะมีคำตอบหรือบางครั้งเวลาอาจรักษาใจของเราด้วยค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 16 มิ.ย. 11, 09:28 น »

@ทุกคนที่เป็นกำลังใจค่ะ ขอบคุณทุกคนค่ะ
ดิฉันจะอดทนเพื่อลูกของฉัน เค้าเกิดมาโดยที่ไม่ได้ทำอะไรผิดเราจะทำร้ายเค้าทำไมกันล่ะค่ะ และในเมื่อเราสามารถเลี้ยงเค้าได้ ดิฉันเชื่อว่าลูกต้องรักฉันเหมือนที่ฉันรักลูกเพราะเราเลือกที่จะมีกันแค่แม่กับลูกค่ะ ใช่ค่ะเค้าจะไม่ขาดความอบอุ่นเพราะที่บ้านมีญาติเยอะค่ะ (พอ พอกับยุ้ยเลย ญาติเยอะ)
เชือว่าเค้าจะได้ความรักความอบอุ่น และความเข้มแข็งเหมือนที่ฉันได้มาตอนเด็กๆ อีกอย่างตากับยายของเค้าก็รักเค้ามากไม่น้อยกว่าฉันหรอกค่ะ เด็กคนนี้จะเกิดมาเพื่อทำให้ฉันเข้มแข็งมากว่าเดิมค่ะ มาทายกันดีกว่าว่าเค้าจะเป็นผู้หญิงหรือชายค่ะ....

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 18 มิ.ย. 11, 06:30 น »

หญิงก็ได้ชายก็ดี เป็นเด็กดีน่ารัก เคารพรักแม่ ดูแลผู้ใหญ่ ก็พอแล้วเนอะ q*054

Tags:
Guest
DeadlyLight
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 25 มิ.ย. 11, 11:10 น »

รู้ว่าคุณท้องแต่ก็ไม่ติดต่ออะไร q*077 ไม่สมควรเกิดเป็นลูกผู้ชายเลย

Tags:
Guest
Doll
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 11 ส.ค. 11, 06:08 น »

Callnig all cars, calling all cars, we're ready to make a deal.

Tags:
Guest
Cheyenne
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 11 ส.ค. 11, 09:21 น »

I rkceon you are quite dead on with that.

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 11 ส.ค. 11, 21:37 น »

ต้องขอยกย่องจริงๆกับความเข้มแข็งของคุณ
อ่านแล้วอายตัวเอง..อยากเข้มแข็งได้อย่างคุณจัง
สู้ๆๆนะคะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 11 ส.ค. 11, 21:40 น »

ก้อแค่...ผู้ชายไม่รักดี...หลงผิด..ไม่รับผิดชอบ คนหนึ่ง q*075

Tags:
Guest
Tassilyn
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 11 ส.ค. 11, 22:57 น »

My hat is off to your autste command over this topic-bravo!

Tags:
Guest
Bert
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 12 ส.ค. 11, 00:46 น »

Just what the doctor ordered, thakinty you!

Tags:
Guest
jjpxnbpzdl
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 14 ส.ค. 11, 19:03 น »

frU0lH molounvcbihy

Tags:
Guest
ผู้หญิงด้วยกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 14 ก.ย. 11, 23:55 น »

เป็นกำลังใจให้ค่ะ ชีวิตคู่ขึ้นอยู่กับคนสองคน สิ่งที่ใจเราต้องการคืออะไร แต่ส่วนใหญ่แล้วผู้หญิงก็คือเพศที่ขี้สงสารเสมอยอมเจ็บเพราะมีเหตุผลเป็นร้อยที่ตัวเราเองรู้อยู่แก่ใจ ความอดทนและให้อภัยคือสิ่งที่ดีที่สุด

Tags:
Guest
น่า
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 21 ก.ย. 11, 20:14 น »

ขนาดอยู่ด้วยกันทุกวันแฟนเรายังเป็นเลย ขอเป็นกำลังใจให้

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 27 ก.พ. 17, 15:10 น »

สู้ๆค่ะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม