หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ใครมีปัญหาแบบนี้บ้าง  (อ่าน 16145 ครั้ง)
Guest
เป็นกำลังใจให้
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 21:18 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

รู้สึกแย่แทนจริงๆ เรากำลังจะแต่งงานกลัวเหมือนกัน ที่จะเจอแบบนี้ แต่คิดว่าไม่น่าจะนอกใจถ้ายังกลับบ้านทุกวันนะ สู้ๆ q*039

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
ott
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 19 มิ.ย. 11, 23:23 น »

เรื่องบนเตียงเป็นเรื่องใหญ่มากครับสำหรับผม ผมเป็นคนที่จะต้องทำให้ฝ่ายหญิงถึงจุดสุดยอดก่อนผม ไม่ว่าจะใช้เวลานานหรือไม่ มันทำให้ผมมีความรู้สึกที่ดีกว่าเสร็จฝ่ายเดียว อาทิตย์ละประมาณ 3-5ครั้ง ลองชวนแฟนเปลี่ยนสถานที่หรือบรรยากาศใหม่บ้างซิครับ ในรถผมก็เคยนะรู้สึกตื่นเต้นดีหรือที่ต้องระวังคนเห็น ไม่ใช่โรคจิตนะ แต่จะให้ความรู้สึกที่ตื่นเต้นและเร้าใจกว่าเตียงเดิมสภาพห้องเดิมๆ เอาใจช่วยทุกคนครับ จำใว้ครับนอกบ้านต้องกุลสตรีบนเตียงต้องเหมือนอีตัว แล้วชีวิตครอบครัวจะมีความสุข

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
*-*
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 20 มิ.ย. 11, 03:35 น »

เหตุผล
1.เปนเกย์
2.มีผุ้ญิ๋งอื่น
3.เสื่อมสมรรถภาพทางเพศ
4.เบื่อหน่าย

q*070

Guest
nano
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 20 มิ.ย. 11, 06:49 น »

q*078 ดิฉันก็มีปัญหาแต่อาจจะเป็นปัญหาของตัวเองหรือเปล่าก็ไม่รู้ ดิฉันชอบระแวงแฟนตัวเอง เพราะมีคนแถวบ้านไปแอบมีกิ๊กกับคนอื่นที่ทำงาน ทำให้ดิฉันระแวงแฟนดิฉันมาตลอด แล้วดิฉันมีคนชอบพูดตรงๆๆ ถามตรงๆๆ แฟนก็บอกว่าไม่มี แต่ดิฉันก็ยังไม่เชื่อใจทำไมไม่รู้นะไม่เชื่อใจ ทั้งที่เขาก็ไม่มีพฤติกรรมที่จะนอกใจเลย แต่ก็อดนึกไม่ได้ กลัวไปหมด กลัวว่าถ้าเกิดมีจริงๆๆแล้วเราจะทำอย่างไงต่อไป จะอยู่อย่างไงอันนี้เป็นสิ่งที่ดิฉันกลัวมาตลอดเพราะว่าดิฉันเป็นแม่บ้าน แต่ดิฉันก็พยายามทำหน้าที่ของดิฉันให้ดีที่สุด ทุกเรื่อง ไม่ว่าจะเรื่องลูก เรื่องงานบ้าน กับข้าวทุกอย่าง ดิฉันควรจะทำอย่างไงดีคะ ใครมีอะไรช่วยแนะนำได้ไหมคะ q*031

add
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 21 มิ.ย. 11, 11:57 น »

เราก็เป็นเหมือนกัน นอนหันหลังให้ ไม่เคยกอด ไ่่ม่เคยเริ่มก่อน อาทิตย์ละครั้งก็ยังจะไม่ได้ เขาไม่มีใครหรอกนะแต่ทำไมเขาไม่สนใจเรื่องอย่างว่าเลยอายุก็แค่ 32 เอง เบื่อเหมือนกัน บางทีก็อยากมีกิ๊กมันไปเลย แต่สงสารลูก
เหมือนกันเลย แต่สามีเรา 42 แล้ว คงจะแก่แล้ว เลยหมด..... q*072อยากมีกิ๊กเหมียนกัน แต่ใจไม่กล้า q*078q*078q*078
add
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 29 มิ.ย. 11, 17:42 น »

q*077
ยินดีให้คําปรึกษานะครับสําหรับคุณผู้หญิงคนไหนที่มีปัญหาอยู่ตอนนี้ครับ แล้วคุณจะได้เติมเต็มในส่วนที่คุณขาดหายไปและปลอดภัยครับ แอ็ดมาได้ครับ openmind110แอ็ดฮ็อตเมล์ตอดคอม ครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 3 ต.ค. 11, 19:27 น »

กำลังมีคนอื่นชัวร์คะ
แค่ดึงเข้าไปกอด
ในความคิดเห็นชั้น
หมายความว่า
อาจจะทะเลาะกะผู้หญิงคนนั้นมา
แล้วไม่มีใครให้กอด เลยกอดคุณ
ทั้งๆที่ ไม่ค่อยจะทำการบ้าน
มั่นใจคะ

Guest
ผู้ชาย1คน
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 3 ต.ค. 11, 20:37 น »

เราก็เป็นผู้ชายคนหนึ่งที่อยากจะบอกว่ามันเป็นอาการของคนนอกใจซึ่งผมก็เคยเป็นมีความรู้สึกนี้กับภรรยาช่วงหนึ่งในช่วงที่เราเคยเผลอตัวนอกใจไม่ใช่ไม่รักนะที่ไม่กอดแต่ยอมรับนะว่ามันกลายเป็นความรู้สึกผิดและห่างเหินแต่เมื่อเราหยุดทุกอย่างความรู้สึกรักเมียอยากกอดก็เหมือนเดิมทุกวันนี้ก็รักกันดียอมรับวาบางคนก็เผลอตัวเผลอใจไปบ้างครับค่อยๆสังเกตแลอย่าใช้อารมณ์ยิ่งคุยโวยวายคุณกำลังแพ้ยิ่งคุณนิ่งผู้ชายจะเกรงใจคุณเอง

add
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 14 ต.ค. 11, 21:19 น »

สงสารอ่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 6 พ.ย. 11, 16:31 น »

ใครมีวิธีที่ทำให้สามีเสร็จบ้างค่ะ เอ่อ คือว่าจิมิก็กระชับดีแต่บางทีดูเหมือนมันไม่ตอดของเขาเลย ทำ6จาหลั่งก็แค่3อยากช่วยให้เขาหลั่งทุกครั้งอ่ะค่ะใครมีวิธีดีๆขอคำแนะนำด้วยค่ะ q*027
Guest
บูมครับ
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 16 พ.ย. 11, 18:40 น »

q*033 เท่าที่อ่านมา เขาเป็นเกย์ ครับ เ้ขาอาจมีผัวผู้ชาย
คือผัวคุณเป็นเมีย เกย์คิงส์ ลองเอานิตยสารหนุ่มหล่อ วางใว้ที่บ้านดู
เขาจะสนใจหนุ่มๆ ? หรือเวลาไปไหน ๆ เดินสวนกับหนุ่มหน้าตาดี เขาแสดงอาการตื่นเต้น สนใจ ?

พวกนี้เขาแต่งงานบังหน้ากลัวคนอื่นรู้ว่าเป็นเกย์ บางคนใว้หนวดเครา กลบเกลื่อนความเป็นเกย์ บางพวกก็นิยมหญิงก็ได้ ชายก็ดี เรียกว่า เสือใบ ครับ

ถ้าผมได้พบพวกเขาผมบอกได้เลยว่าเขาเป็นเกย์ บางคนเดินมากับคู่
เดินสวนกับผม แววตาเขาจะเป็นประกาย

พวกนี้ใช้การแต่งงานอำพราง โดยไม่สงสารหัวอกผู้หญิง แล้วผมก็ไม่ชอบสุงสิงกับพวกนี้

มีปัญหา ปรึกษาได้ครับ boomer072@gmail.com

Guest
คนขี็เหงา
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 20 พ.ย. 11, 22:28 น »

q*032ดิฉันก็เจอเรื่องแบบนี้ค่ะแต่สามีดิฉันเขาธรรมมะเดินจงกลมนั่งสมาธิไม่ดื่มเหล้าไม่เที่ยวกลางคืนกินข้าวแค่สองมื้อวันๆก็ทำแต่งานๆๆๆแยกกันนอนเพราะเขาต้องสวดมนต์ตื่นตี๓มานั่งสมาธิไม่มีsexแต่เขาก็มองผู้หญิงสวยๆน่ะถ้าเดินผ่าน.เราอยู่ด้วยกันมา5ปีที่เขาเป็นแบบนี้เกือบจะ2ปีแล้วค่ะ q*069เราเป็นรักต่างวัยด้วยดิฉันอายุ๒๔เขาอายุ47แต่งงานกันไม่มีลูกค่ะมีข้อคิดดีๆก็ช่วยบอกกันด้วยน่ะคะ

Guest
ชินละ
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 24 ธ.ค. 11, 18:34 น »

เราไม่มีปัญหาแบบคุณหรอกนะ แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะ ไม่ว่าในอนาคต จะเกิดอะไรขึ้นขอให้เข้มแข็ง และนึกถึงคนที่รักเรามากที่สุด นึกถึงตัวเองให้มากที่สุด เพราะเราไม่สามารถบังคับใจใครให้อยู่กับเราได้ตลอดชีวิตหากเขาไม่อยากอยู่

แต่ปัญหาของเรามีอยู่ว่า เรามีแฟนมาแล้ว สองคน คนแรกเลิกกันเพราะเขาไปมีคนอื่น เรามีปัญหาตรงที่ว่าอยู่กะเขามา 4 ปี ไม่เคยเสร็จสักครั้งเดียว แต่สาเหตุที่เลิกไม่ใช่เพราะเราเป็นเพราะเขาไปมีคนใหม่ เคยคุยกับเขาเรื่องที่เราไม่เสร็จ เขาเอาเหตุผลที่เราไม่เคยเสร็จ มาเป็นเหตุผลว่าเขาไม่สามารถทำให้เรามีความสุกขได้ ก็หเลิกกันดีกว่า ทั้ง ๆๆ ที่เราก็ไม่ได้มีปัญหาหรือว่าหงุดหงิดเรื่องที่เราไม่เสร็จเลย เราก็ปล่อยเขาไปในเมื่อใจเขาอยากจะไป และเราก็มาเจอแฟนคนที่ สองเขาอายุเด็กกว่าเรา สองปี แต่ที่นอนด้วยกันทุกครั้งเราก็ไม่เคยเสร็จเหมือนกัน แต่สำหรับเราแล้ว มันไม่ใช่ปัญหาที่จะเอามาทะเลาะกัน เพราะเราคิดว่ามันเป็นความผิดปกติของเราเอง แต่เราก็ไม่ปรึกษาแฟนค่ะว่าเราไม่เสร็จเพราะเรารักเขาเราไม่ค่อยเครียดกับเรื่องแบบนี้ แต่เราก็มี sex ตามปกติ เหมือนคู่รักทั่ว ๆๆ ไป ค่ะ แต่เขาเสร็จทุกครั้งที่นอนด้วยกันค่ะ

ที่เล่าให้ฟังเพียงอยากให้รู้ว่า คุณไม่ได้เจอปัญหาเพียงคนเดียวค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

Guest
gdf
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 30 ม.ค. 12, 21:03 น »

ลองฟังข้อมูลแล้วนำไปแก้ไขนะคะ เป็นกำลังใจให้ แต่โดยส่วนตัวแล้วมั่นใจว่าเค้ามีคนใหม่แน่นอน

Guest
ล่ะคำเดียวเท่านั้น
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 8 มิ.ย. 13, 17:23 น »

ผมก็เจอปัญหานี้. จากการหาข้อมูลและศึกษาจาก. คนที่เกิดปัญหานี้ไม่ว่าชายหรือหญิง
บางคุ่. ชายมีมากหญิงมีน้อย. ชายก็เกิดปัญหา. บางคู่ หญิงมีมากชายมีน้อย. ก็เกิดปัญแบบ. จขกท เมื่อพิจารนาให้ดีแล้ว. จะเห็นว่าน้อยคู่นักที่สมหวังดั่งใจกันทั้งสองฝ่าย
สำหรับตัวผมเอง. เมื่อเจอปัญหานี้ก็แก้วิธีทั้งทางโลก เช่นจัดการตัวเองซ่ะจะได้ข่มอารมย์นั้นให้หายไป แต่มันก็ยังอดคิดที่จะน้อยเนื้อต่ำใจไม่ได้. ว่าเราเองก็อยากสุขสมหวังดั่งใจ เมื่อคิดมากๆๆก็จะกลัวจะเกิดปัญตามมา. เช่นการคิกนอกใจหรืออื่นๆ แต่ก็อย่างว่า ใครก็รักแฟนตัวเองทั้งนั้นไม่อย่กทำให้เค้าเสียใจหรือให้เค้าต้องเสี่ยง เราก็ต้องเป็นฝ่าย ควบคุมแารมย์นั้นไว้เอง. และหาทางออก. จนได้ลอง ใช้หลัก ธรรมเพื่อช่วยในการข่มใจในการล่ะต่างๆๆ. ก็ดีขึ้นบ้าง. แต่ก็อย่างพระท่านว่า. สัวต์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมที่ทำกันมา. สุขนอกกายหาได้ง่ายและก็หายไปได้ง่าย. แต่สุขทางใจกว่าจะทำขึ้นได้อยากหน่อยต้องเพียร. แต่ก็อยู่กับเราตลอดไป. คับผม

ต้องขอโทษหากใช้คำใช้ภาษาไม่เหมาะสมหรือวิธีการพิมพ์ใดๆ.

Guest
ละ ตัวเดียวเท่านั้น
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 8 มิ.ย. 13, 17:31 น »

q*032ดิฉันก็เจอเรื่องแบบนี้ค่ะแต่สามีดิฉันเขาธรรมมะเดินจงกลมนั่งสมาธิไม่ดื่มเหล้าไม่เที่ยวกลางคืนกินข้าวแค่สองมื้อวันๆก็ทำแต่งานๆๆๆแยกกันนอนเพราะเขาต้องสวดมนต์ตื่นตี๓มานั่งสมาธิไม่มีsexแต่เขาก็มองผู้หญิงสวยๆน่ะถ้าเดินผ่าน.เราอยู่ด้วยกันมา5ปีที่เขาเป็นแบบนี้เกือบจะ2ปีแล้วค่ะ q*069เราเป็นรักต่างวัยด้วยดิฉันอายุ๒๔เขาอายุ47แต่งงานกันไม่มีลูกค่ะมีข้อคิดดีๆก็ช่วยบอกกันด้วยน่ะคะ

จากที่ได้อ่านแล้ว. ถ้าพี่เค้าเน้นทางปฎิบัติและเคร่งขนาดนี้แสดงว่าเขา ต้องการที่จะล่ะกิเลสทุกอย่างเพื่อเข้าถึงนิพพาน. ปัญหานี้มักเกิดจากคู่ที่เผ็นนักปัฏิบัติ. เพียงฝ่ายเดียว เพราะชะนั้นตามหลักการปฎิบัติจิงๆๆแล้ว. พี่เค้าต้องคุยกับคุณให้เข้าใจว่าเขาต้องการที่จะล่ะแล้วซึ่งกิเลสทุกอย่าง ถ้าถึงขึ้นล่ะ กามาได้นี่. แสดงว่าพี่เขามุ่งไปไกลแล้วคับ. เพราะ ภพภูมิสุงๆๆสวาาค์ชั้นกลางๆๆก็ยังล่ะเรื่องทางเพศไม่ได้เลยคับ.

ด้วยความเคารพผิดพาดอย่างไรขออภัยด้วยคับ

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม