หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ทะเลาะกับเมีย!!!...เพราะไม่เลือกพรรคเทพ (ด้วยความเซ็ง)  (อ่าน 3162 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 5 ก.ค. 11, 19:09 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ควันหลงจากวันเลือกตั้ง ที่ไม่น่าเชื่อว่ามันจะเกิดกับตัวเอง สดๆร้อนๆเมื่อวาน

เช้าวันจันทร์วันทำงานปกติ เหมือนทุกวัน ผมกำลังนั่งจิบกาแฟที่ออฟฟิศดูข่าวสารบ้านเมืองทั่วไป เป็นปกติของทุกวันที่จะต้องมีเรื่องราวมาคุยกันในออฟฟิศ ซึ่งก็แน่ล่ะว่าหัวข้อที่พนักงานของผมคุยกันมันก็ไม่พ้นเรื่องการเลือกตั้ง อาซ้อของเราซึ่งผมสังเกตมาว่าเมื่อคืนไม่ได้หลับไม่ได้นอน มาเกือบทั้งคืน เพราะนั่งดูแต่ข้อมูลการนับคะแนน ก็ลงมาพอดี

ผมจะบอกไว้ก่อนว่าครอบครัวผมทั้งครอบครัวและพนักงาน นั้นเลือก พรรคเทพ ทั้งครอบครัว แต่ผมเป็นคนผ่าเหล่า เพราะไม่ชอบ พรรคเทพ และไม่ชอบ พรรค.. อาซ้อลงมาถึงก็ ไล่ถามเลยครับ ว่าใครเลือก พรรคเทพ แน่นอนทุกคนเลือก พรรคเทพ และแล้วความซวยผมก็มาเยือน อาซ้อเราก็มาหยุดอยู่ที่หน้าผม แล้วถามว่า ตกลงเธอเลือกพรรคเทพ หรือเปล่าเมื่อวาน

คำตอบที่ผมให้คือ เปล่าผมเลือกพรรคอื่น ผมก็ตอบไปตามความจริงและมันก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่มันไม่เท่านั้นน่ะซิ อาซ้อของเราก็เกิดอาการ หน้าเครียดขึ้นมาทันที (ทั้งๆที่หน้าก็เครียดอยู่แล้ว) แล้วพูดออกมาว่า เห็นไหมบอกให้ช่วยเลือกพรรคเทพ คะแนนมันจะได้สูสี หนึ่งคะแนนก็มีความหมายนะ เห็นมั้ยแพ้ขาดลอยเลย พวกคุณน่ะมันโง่เลือกพวกโกงกิน พวกเผาบ้านเผ่าเมือง พวกล้มล้างสถาบัน

ตะลึง ครับ ตะลึง ที่ผมไม่เคยเห็นภรรยาผมเป็นแบบนี้มาก่อน และด้วยความโมโหที่มาว่าเราโง่ ผมก็เลยบอกด้วยน้ำเสียงเรียบๆพร้อมจิบกาแฟอีกอึกนึงแล้วบอกว่า ผมไม่ได้เลือก พรรค... แต่ผมเลือกชูวิทย์ และก็พรรค ของอาจารย์ปุระชัย

ภรรยาผมก็สวนออกมาอีกว่า ก็นั้นแหละ โง่ ที่ไม่เลือกพรรคคนดี ไม่โกงกินบ้าน โกงกินเมือง เลือกไปทำไมไอพรรคพวกนี้ สู้เอาคะแนนมาช่วย พรรคเทพ ดีกว่า

ด้วยความเหลืออด ผมวางกาแฟในมือทันที ผมก็สวนออกไปอีกว่า ใครกันแน่ที่โง่ คนที่โง่ก็คือคนที่เลือกพรรคเดิมๆ ทั้งๆที่พรรคเดิมๆไม่เคยทำให้ประเทศชาติก้าวไปข้างหน้า วิสัยทัศน์ในการบริหารประเทศก็ไม่มี มีแต่ข่าวคอรัปชั่น โกงกินบ้าน โกงกินเมือง ที่ผมเลือกพรรคใหม่ๆก็เพราะผม ไม่อยากเป็นคนโง่ดักดาน ผมต้องการหาความใหม่ๆ เข้ามา เพื่อที่จะได้เปลี่ยนแปลงบ้าง ไม่ใช่ให้ไอพวกหน้าเดิมๆเข้ามาบริหารประเทศ

และอีกอย่าง คนที่เลือกพรรค...ก็ไม่ใช่คนโง่หรอกคนพวกนี้เค้ารู้เค้าจับต้องได้ ว่าใครบริหารประเทศเป็นเช่นไร ก็เหมือนกับคุณนั่นแหละที่ว่าพรรคเทพดี ผมถามหน่อยเหอะ ทุกวันนี้ เอาแค่เรื่องง่ายๆ เรื่องน้ำท่วม กว่าจะจัดการได้ก็ต้องพึ่งพาช่องสาม ชาวบ้านที่เดือดร้อนถึงได้รับความช่วยเหลือทันท่วงที คุณจะไปเหมารวมว่าไม่เลือกพรรคเทพ จะเป็นคนโง่ คนที่โง่ น่ะตัวคุณเองต่างหาก หน้ามืดตามัว เลือกแต่คนเดิมๆ ประเทศชาติมันถึงเป็นแบบนี้ไง ถ้าอยากฉลาด คุณก็ต้องหัดเปลี่ยนแปลงเสียบ้าง ดูอย่าง สส. เขตเราซิ พรรคชอบของคุณไม่ใช่เหรอ มันมาตอนเดียวตอนหาเสียง แล้วยังไง ร้อยวันพันปีมันมาไหม มันก็ไม่เคยมา ทุเรศที่สุด แค่นี้คุณยังไม่รู้อีกเหรอใครโง่ ผมโง่ หรือคุณโง่

ได้ผลครับเงียบ เงียบทั้งออฟฟิศ แล้วอาซ้อเราก็เดินเข้าไปหลังออฟฟิศพร้อมกับส่ายหัวและวันจันทร์ทั้งวันก็ไม่พูดกับผมเลยทั้งวัน

คนเรามันบ้ากันได้ขนาดนี้จริงๆ สิทธิ์ของเราหน้าที่ของเราใช้ไปแล้ว ถ้าคนไม่เลือก มันก็คือไม่เลือก คนไม่เลือกไม่ใช่หมายความคนนั้นโง่ ใครจะเลือกพรรคอะไรมันก็เป็นสิทธิ์ของเขา อย่าไปเหมารวม ถ้าอยากให้แต่พรรคเทพเป็นรัฐบาล แล้วมันจะมีวิถีทางแห่งประชาธิปไตยไปทำไม ก็สู้ไม่ต้องมีแล้ว ให้พรรคเทพ บริหารประเทศเดียวไปไม่ดีกว่าเหรอ

วันนี้หาเรื่องออกไปหาเมียน้อยดีกว่าเซ็งครับ ที่มีคนหาว่าผมโง่ มีใครโง่แบบผมหรือเปล่าครับ

สวัสดียามเย็นครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
นะฮะ
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 5 ก.ค. 11, 19:28 น »

หาเรื่องงงงงงงงง......ระวังมันจะหาเป็ดมาเลี้ยงไว้หลังบ้าน...ฮึ ๆ...!!!!!!! q*073q*073q*076q*031q*033q*038q*039
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 5 ก.ค. 11, 19:35 น »

อันนี้เรื่องจริงครับ ผมก็เหมือนกัน หลังผลเลือกตั้งออก ... พอผมจะเขาไปคุยกับแฟนเกี่ยวกับเรื่องนี้ แฟนบอกถ้าอยากจะคบกันอยู่อย่าพูดเรื่องนี้ เซ้งจิตเลยครับ ผมเลือก ... ที่ชนะเนี่ย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 5 ก.ค. 11, 19:43 น »

ของผมก็หนักครับ ดันไปเลือกพรรคชนะ กันทั้่งร้าน 10 กว่าคน แย่เลย!!! พอผลชนะปุ๊บ ต้องเสียงเงินเลี้ยงลูกน้องฉลองชัยกันอีกเกือบหมื่นบาท ทำไงได้ดันเชียร์เขาซะเต็มรัก วันนี้ก็ยังมีเดินสายแวะฉลองกับเพื่อนเสื้อแดงออสเตรเลียหลายท่านครับ นัดเจอกันไว้ล่วงหน้าคาดว่าอีกหลายวันกว่าจะครบ หนักจริงๆ ครับท่าน 5555555

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 5 ก.ค. 11, 20:59 น »

ผมก็ผ่าเหล่าครับ ทั้งบ้านเลยก็ว่าได้ แต่บังเอิญของผมเราไม่แทรกแซงกันทางการเมือง โชคดีหน่อย
แต่เวลากินข้าวคุยการเมืองกันไม่ได้ครับบ้านผม วงแตก ผมเสียงเดียว แต่ตัวใหญ่และเสียงดังที่สุด
คนตัวเล็ก แต่มีอำนาจมากที่สุด......ผลจะทำให้ผมอดกินข้าวในมื้อนั้นทันที ฮ่าๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 5 ก.ค. 11, 21:38 น »

หนูก็โดน.... ขนาดอยู่คนเดียวยังเสียวหลังว่าจะมีใคร คิดไรรึมาว่าอะไรเรารึเปล่า ที่เราไม่เลือกแบบใคร แต่เลือกในแบบที่ตัวเองคิด ..... ซุ่มเลือกแบบที่ไม่กล้าบอกใคร ไม่กล้าคุยเรื่องการ.... กับใครเลย กลัวจริงๆ .....

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 5 ก.ค. 11, 22:11 น »

สะบายดีอ้ายๆทั้งหลาย
555 ของข่าน่อยสามัคคีกันดียู่อ้าย ( เผอิญว่าไทยกะลาวใจตรงกัน ) ไม่มีปัญหาอะไร จะมีก็แต่พามาเที่ยวไทยตอนมาเลือกตั้ง โห...แม่กิน ( ขนม ) ไม่หยุดเลย 555 ไม่เปนไรครับบ้านเดียวกันคนละสีไม่สามัคคีตอนใหนก็ขอให้สามัคคีตอน..... q*020ก็พอ ฮิๆ
ขอบใจหลาย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 5 ก.ค. 11, 22:48 น »

วิธีกำจัดเมีย แบบไม่ผิดกฎหมายครับ คุณโก...

1. ให้เงินเมียใช้เยอะๆ เพราะในเงินนั้นจับกันหลายมือ เชื้อโรคเยอะ เมียต้องติดโรคใดโรคหนึ่งตายซักวัน q*062

2. ซื้อทองซื้อเพชรให้ ให้ใส่เต็มตัวไปเลย ทั้งคอ ข้อมือ นิ้ว หู ข้อเท้า ใส่ให้หมด ให้เหลืองเต็มตัวระยิบระยับ เมียต้องโดนปล้นฆ่าซักวัน q*062

3. ซื้อรถสปอร์ตหรูๆ เครื่องแรงๆ ให้ไปเลย เช่น พอซ ลัมโบกินี่ เฟอรารี่ ฯลฯ รถแรงๆ มันบังคับยาก ซักวันต้องแหกโค้ง หรือไม่ก้อชนเสาไฟฟ้า q*020

4. ให้เมียไปเที่ยวต่างประเทศทุกเดือน ทุกสัปดาห์ยิ่งดี เครื่องบินต้องตกซักวันแหละน่า q*062

5. ให้เมียอยู่เฉยๆ นั่ง กิน นอน การงานอย่าให้ทำ เราต้องทำแทนหมดทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็นซักผ้า รีดผ้า ทำกับข้าว จ่ายตลาด ถูบ้าน นอนเฝ้าประตูหน้าบ้าน เหอๆ
การอยู่เฉยๆ นั่ง กิน นอน จะทำให้ร่างกายเป็นง่อย โรคอ้วนก็จะถามหา เส้นเลือดก็จะตีบ คงอยู่ได้ไม่นาน q*062

หากทำทั้ง 5 ข้อแล้ว ยังไม่ตายอีก ก็ต้องยอมเขาหละครับ เหอๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 5 ก.ค. 11, 22:56 น »

สะบายดีอ้ายๆทั้งหลาย
555 ของข่าน่อยสามัคคีกันดียู่อ้าย ( เผอิญว่าไทยกะลาวใจตรงกัน ) ไม่มีปัญหาอะไร จะมีก็แต่พามาเที่ยวไทยตอนมาเลือกตั้ง โห...แม่กิน ( ขนม ) ไม่หยุดเลย 555 ไม่เปนไรครับบ้านเดียวกันคนละสีไม่สามัคคีตอนใหนก็ขอให้สามัคคีตอน..... q*020ก็พอ ฮิๆ
ขอบใจหลาย

ผมเองก็กะจะช่วยรัฐบาล สร้างความสัมพันธ์อันดีกับประเทศเพื่อนบ้าน
ก็อยากจะรบกวนคุณเรดนาซี ช่วยเป็นพ่อสื่อกับสาวๆ แถวแขวงคำม่วน ให้จั๊กคนหน่อยเด้อ....เหอๆ ความสัมพันธ์จะได้แน้นแฟ้นยิ่งๆ ขึ้น ...
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 6 ก.ค. 11, 05:04 น »

ผมก็ไม่ได้เลือกพรรคเทพ

แต่ผมเลือกพรรคประหยัดไฟเบอร์5 q*020

q*073

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 6 ก.ค. 11, 08:41 น »

สวัสดียามเช้าครับ คุณ no คุณไข่นุ้ย คุณเรด คุณเอก คุณพันตา คุณนะฮะไม่เจอกันพร้อมหน้า อย่างนี้มานานแล้วนะครับ สบายดีไหมครับ

จะว่าไปก็น่าเบื่อนะการเมือง ตอนนี้ผมไม่สนใจแล้วว่าใครจะมาเป็น ปล่อยให้มันเป็นไปตามธรรมชาติดีกว่า

ว่าแต่ตอนนี้ยังสงสัยในนโยบาย ipad อยู่ ว่าจะเขียนซะหน่อย

สวัสดียามเช้าครับ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 6 ก.ค. 11, 09:28 น »

หนูก็โดน.... ขนาดอยู่คนเดียวยังเสียวหลังว่าจะมีใคร คิดไรรึมาว่าอะไรเรารึเปล่า ที่เราไม่เลือกแบบใคร แต่เลือกในแบบที่ตัวเองคิด ..... ซุ่มเลือกแบบที่ไม่กล้าบอกใคร ไม่กล้าคุยเรื่องการ.... กับใครเลย กลัวจริงๆ .....

แมวกลัวเป็นด้วย ฮ่าๆ q*071q*071
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 6 ก.ค. 11, 09:33 น »

สวัสดียามเช้าครับ คุณ no คุณไข่นุ้ย คุณเรด คุณเอก คุณพันตา คุณนะฮะไม่เจอกันพร้อมหน้า อย่างนี้มานานแล้วนะครับ สบายดีไหมครับ

จะว่าไปก็น่าเบื่อนะการเมือง ตอนนี้ผมไม่สนใจแล้วว่าใครจะมาเป็น ปล่อยให้มันเป็นไปตามธรรมชาติดีกว่า

ว่าแต่ตอนนี้ยังสงสัยในนโยบาย ipad อยู่ ว่าจะเขียนซะหน่อย

สวัสดียามเช้าครับ

ครับ หวัดดีครับ สบายดีครับ อย่าพึ่งเบื่อการเมืองเลยครับ การเมืองเป็นยาชู(วิทย์)กำลัง

จะรออ่านเรื่อง ipad นะครับ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 6 ก.ค. 11, 11:54 น »

แมวกลัวเป็นด้วย ฮ่าๆ q*071q*071
ก็เป็นแมวตัวเมียสันโดษโดดเดี่ยว ก็ต้องมีกลัวบ้างแหละค่ะ ..... แต่ใจสู้ทุกสถานการณ์ ..... ขอบคุณที่ทักทายมา นะคะ ที่........ q*078
Tags:
Guest
เรยา
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 6 ก.ค. 11, 13:10 น »

นี่ไม่ใช่เรื่องของเราเป็นเรื่องของเพื่อนบ้าน เพราะเราอยู่คนเดียวเลยไม่มีใครขัดใจ สามีจะเลือกพรรคที่ตัวรัก แต่ภรรยาและลูกจะเลือกพรรคอีกพรรค พอสามีรู้ข่าวการซื้อเสียงของพรรคที่ตัวรัก ก็เลยไปกาให้ ชูวิทย์ ซะ q*062

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 6 ก.ค. 11, 19:41 น »

นี่ไม่ใช่เรื่องของเราเป็นเรื่องของเพื่อนบ้าน เพราะเราอยู่คนเดียวเลยไม่มีใครขัดใจ สามีจะเลือกพรรคที่ตัวรัก แต่ภรรยาและลูกจะเลือกพรรคอีกพรรค พอสามีรู้ข่าวการซื้อเสียงของพรรคที่ตัวรัก ก็เลยไปกาให้ ชูวิทย์ ซะ q*062

ขนาด ร่วมด้วยช่วยกันซะขนาดนั้น เขาก็ยังชนะอีกหรือ เก่งจังเนอะ???
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 7 ก.ค. 11, 00:26 น »

ดีนะผมพูดให้ที่บ้านเข้าใจได้เลยได้เบอร์เดียวทั้งบ้าน แค่บอกแม่บ้านว่าอยาก

ซื้อน้ำมันปาล์มที่ราคานี้หรือถูกกว่านี้ แค่ข้อเดียวจบเลยครับ555555

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 7 ก.ค. 11, 10:21 น »

เราอยากซื้อไข่ราคาถูกกว่านี้ต้องเลือก ? q*035q*033

Tags:
Guest
กก
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 9 ก.ค. 11, 11:20 น »

สุดยอด q*062q*062q*062 ถ้าเค้าดีจริงเค้าต้องยอมรับคนอื่นบ้างไม่ใช่ให้คนอื่นเห็นด้วยกะตัวเองทุกเรื่อง ปิดตา ปิดหูตัวเอง 55

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 10 ก.ค. 11, 00:57 น »

ผมก็ไม่ได้เลือกพรรคเทพ

แต่ผมเลือกพรรคประหยัดไฟเบอร์5 q*020

q*073

อ้าว ! คุณ Akecity แต่ก่อนยังเห็น Support อภิสิทธิ์อยู่เลย

หลงเสน่ห์คุณชูวิทย์ซะแล้ว 5555 ก็แกเล่น ไม่ซ้ายไม่ขวา ตรงตลอดหนิ ^^"
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 11 ก.ค. 11, 09:31 น »

กระทู้ผมทำไมเด้งขึ้นมา อยู่บนนี้อีก อิอิ สงสัยยังอารมณ์ค้างอยู่

สวัสดียามสายครับ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม