หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: รถกระบะมีใครเคยติดแก๊สแล้วบ้าง  (อ่าน 6745 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 25 ส.ค. 11, 08:48 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

รถกระบะมีใครเคยติดแก๊สแล้วบ้าง

จะเป็น NGV หรือ LPG มาลองแลกเปลี่ยนประสบการณ์

ส่วนตัวใช้ ISUSU D-MAX อยู่
noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
หมิว
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ส.ค. 11, 16:07 น »

ใช้โตโยต้า วีโก้ 2.7 ติดแก๊ส LPG มา 2 ปีแล้วค่ะ ก็ไม่มีปัญหานะ
แถมประหยัดด้วย ถ้าใช้น้ำมัน ก็ประมาณ 8กม./ลิตร แต่พอติดแก๊ส เหลือ กม.ละ 1.50บ.เท่านั้นค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
แมวน้าม
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 ส.ค. 11, 16:51 น »

กระบะเครื่องเบนซินเห็นด้วยครับ แต่ถ้าเครื่องดีเซลใช้ระบบฉีดร่วมไม่ควรครับ(มันไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป การสึกหรอของเครื่องยนต์ กับความประหยัดที่ได้มาไม่กี่เปอร์เซ็น)

Guest
sos
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 ส.ค. 11, 19:37 น »

2.7 vvti คือคำตอบสุดท้ายคับ

Guest
แอบแซงเพราะเเรงน้อย
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 ส.ค. 11, 20:26 น »

ใช้ ดัทสัน 620 อยู่ ติดแก๊ส แอลพีจี ระบบดูด
ใช้แล้วดีมาก เพราะประหยัด
ความแรงก็ใช้ได้ เกียร์สี่ เหยียบลากยาวๆได้ถึง 240 กม/2ชม

Guest
tsonamit
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 ส.ค. 11, 20:39 น »

2.7 vvti LPG เป็นคำตอบสุดท้ายคับ

Guest
ออสf
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 26 ส.ค. 11, 22:20 น »

กากไม่มีตังคืเติมน้ำมันอ่ะดิ
หนักกะบานคุณหรอ
Guest
คนใช้แก๊ส
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 27 ส.ค. 11, 10:07 น »

ผมใข้กะบะวางJติดแก๊ส3ปีแล้วคับไม่มีปัญหาเลย วิ่งโลละบาทพอดีที่ความเร็ว100ต่างจังหวัดนะคับ ในเมืองก็บาทนิดๆ
ส่วนน้ำมันเอาไว้ติดเครื่องกับก่อนดับเครื่องคับ q*062q*062

add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 27 ส.ค. 11, 11:50 น »

กระบะเบนซิน หรือปล่าว ถ้าใช่แนะนำเลยติดเถอะประหยัดเงินเยอะกว่ามากเมื่อก่อน ค่าน้ำมันเดือนละ 12000 บาท เครียดเลย เดี๋ยวนี้เติมแก๊สเดือนละประมาณ 3,000 กว่าบาท น้ำมันอีกประมาณ 1,000 บาท เราต้องส่งของทุกวันลดต้นทุนไปเยอะ เราขายรถกระบะดีเซล แล้วซื้อ กระบะเบนซิน ติดตั้งแก๊สเลย เมื่อก่อนคิดค่าน้ำมันออกมาแล้วเครียดมาก ติดแก๊ส NGV 2 ปีแล้วไม่มีปัญหาอะไร เสียอารมณ์ตอนรอเติมแก๊สนี่แหละ ไปต่างจังหวัดก้อลำบากใจตอนหาปั๊มเติมแก๊ส นอกนั้นเรื่องเครื่องไม่มีปัญหาอะไร ดูแลรักษาเครื่องยนต์ตามปกติ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 27 ส.ค. 11, 14:38 น »

แล้วถ้าเป็นรถใหม่ CR-V คิดว่าน่าจะติดแก๊สดีไหมครับ แล้วติดที่ไหนดีครับ

Guest
อะ
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 27 ส.ค. 11, 17:18 น »

crv ติดเลยหาร้านที่ใหญ่ๆ ติดแบบหัวฉีดประมาณ 25000 เอง เราติดได้ประมาณ 3 เดือนละ ยังเสียดายรู้งี้ติดตั้งแต่ออกรถใหม่ๆแล้วประหยัดได้เยอะ เติมน้ำมันเดือนๆเกือบ 15000 ตอนนี้ติดแก็สวิ่งกระจาย เสียค่าแก๊สไม่ถึง3000เลยละ

Guest
เด็ก
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 28 ส.ค. 11, 13:53 น »

ไม่ดีครับ เพราะรถกระบะเป็นรถของคนจน หาเช้ากินค่ำ และผมไม่คุยกับคนจน

Guest
คิดดี
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 28 ส.ค. 11, 17:53 น »

ไม่ดีครับ เพราะรถกระบะเป็นรถของคนจน หาเช้ากินค่ำ และผมไม่คุยกับคนจน
จิตใจแบบนี้ ให้ขับรถอะไรก็ไม่ทำให้ตัวคุณดีขึ้นหรอกค่ะ เพราะคุณจิตใจคุณทรามมาจากข้างในค่ะ
Guest
Chevrolet
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 29 ส.ค. 11, 09:32 น »

ติดมาแล้ว 3 ปี NGV-เครื่องJแบบระบบฉีดร่วม ช่วงแรกมีปัญหาบ้างเนื่องจากความไม่คุ้นเคย ตอนนี้ปกติดีไม่มีปัญหาอะไร 10 กม./1 กก.
วิ่งต่างจังหวัด120-140 กม/ชม. วิ่งได้แบบชิวๆๆเลย

Guest
จุฑามาศ
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 29 ส.ค. 11, 10:09 น »

q*062ไม่ติดอะไรเลยเพราะขี่จักยาน

Guest
โดโด่โด้
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 29 ส.ค. 11, 11:28 น »

ไม่ติดแก๊ส เพราะรถใช้แก๊สกำลังไม่ดี
ตอนนี้เบนซิน 95 / ดีเซล ลดราคาแล้วนะ
Guest
ประหยัด
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 29 ส.ค. 11, 12:00 น »

เดิมใช้รถกระบะดีเซล (รถบริษัทค่ะ) ตอนนี้ขายคันเก่าได้เงินประมาณ 2-3 แสนบาทต่อคันเอาไปดาวน์ รถกระบะมิตซูแก๊ส ผ่อนคันละประมาณ 7-8 พันบาทต่อเดือน ค่าน้ำมันรถดีเซล เดิมประมาณ 18000-19000 บาทต่อเดือน ตอนนี้เสียค่าแก๊สประมาณเดือนละ 7-8 พันบาทต่อเดือน ที่เหลือจากค่าน้ำมันรถเดิมอีกประมาณ 10000 บาท ก็เอาไว้ผ่อนยังเหลืออีกค่ะ แต่มีข้อเสียนะคะ ต้องเติมบ่อย บางที่หาปั๊มแก๊สยาก กม.ละ ประมาณ 1 บาท แถมประหยัดค่าซ่อมอีก แต่เดิมรถเก่าซ่อมบ่อยค่ะ อ้อ เป็น เอ็นจีวีค่ะ คันละประมาณ 4 แสนกว่า ไม่ได้ช่วยโฆษณา เพราะเพิ่งใช้ได้ประมาณ 3-4 เดือนยังไม่พบว่ามีข้อบกพร่องค่ะ รูปร่างรถไม่ค่อยสวย เติมแก๊สได้ครั้งละ 100 กว่าบาทถึง 200 บาทค่ะ ทำให้ต้องเติมบ่อย เพราะรถบริษัทใช้งานมากค่ะ ไปพิจารณาดูข้อดีข้อเสียนะคะ

Guest
อย่ามายุ่งกะฉาน
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 30 ส.ค. 11, 17:30 น »

กระบะต้องวางเครื่อง เจ แล้วติดแก๊สครับ สำหรับคนชอบแรงแบบประหยัด

Tags:  รถกระบะ ติดแก๊ส 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม