หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: คนเห็นแก่ตัว  (อ่าน 1104 ครั้ง)
Guest
คนโง่
เรทกระทู้
« เมื่อ: 20 ก.ย. 11, 01:44 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ฉันแต่งงานมีครอบครัว แต่งงานโดยที่ไม่ได้อยากแต่ง แต่งเพราะความคิดเท่าไม่ถึงการ สามีขี้เหล้ามากคะ ไม่ทำงาน ฉันต้องออกไปทำงานกลางคืน กลับมาบ้านก็ต้องมาเจอสามีขี้เมา บางครั้งก็ถึงขั้นตบตีฉันโดยไม่มีเหตุผล ดูถูกพ่อแม่ฉันมากมาย แต่ฉันก็ทนมาโดยตลอด เราอยู่ด้วยกันมาเจ็ดปี สามีเสียชืวิตด้วยโรคมะเร็งคะ ร้านทีฉันทำงานอยู่ ฉันได้เจอผู้ชายคนหนึ่ง เขาเข้ามาจีบฉัน ตอนแรกฉันก็ไม่ได้คิดอะไร แค่เล่นๆๆ หลอกให้เลี้ยงข้าว หลอกให้ซื้อของให้ เพราะว่าเป็นแค่ลูกค้าที่ร้าน เราเจอกันทุกวัน แล้วสิ่งที่ไม่คิดไม่ฝันก็เกิดขึ้น ฉันเพิ่งรู้ตัวเองว่าฉันรักเขามาก เขาดีกับฉันทุกอย่าง เวลาทานข้าวก็แทบจาป้อน ดูแลฉันทุกอย่าง ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเจอผู้ชายดีขนาดนี้มาก่อนเลยคะ แต่ความสุขมันก็ไม่ยืดยาว เขามีภรรยาแล้วคะ ภรรยาเขาจับได้ โทรมาหาดิฉัน ขอคุยด้วย แต่เรื่องมันไม่จบแค่นั้น เราหนี้ไปด้วยกัน หนี้ไปด้วยกันได้หนึ่งเดือน ภรรยาเขาก็ตามตัวเราเจอ และก็ไม่ยอมหย่า จนถึงทุกวันนี้ปีกว่าแล้วคะที่เราแอบคบกัน มีผู้ชายมากมายเข้ามาจีบฉัน แต่ฉันรักผู้ชายคนนี้มาก ฉันไม่สามารถที่จาเลิกกับเขาได้ ทุกครั้งที่ฉันพยายามที่จาตัดใจ ไม่โทรไม่รับ แต่เขาก็จามาหา แล้วฉันก็ใจอ่อน ทุกวันนี้เหนื่อยใจมากคะ รู้สึกว่าตัวเองเลวมาก แต่ผู้ชายเขาก็บอกนะคะว่ารักฉันมาก คงจาเป็นเพราะว่าฉันไม่เคยเจอผู้ชายที่ดีขนาดนี้ก้ได้คะ เพื่อนๆๆก็คิดว่าฉันเลวมากใช่ไหมคะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 ก.ย. 11, 07:00 น »

หากมีคนมาทำร้ายคุณทั้ง ๆ ที่คุณไม่ได้ไปทำผิดต่อเขาเลย คุณจะคิดว่าคนนั้นเป็นคนดีไหม...ลองนึกดูว่าภรรยาของผู้ชายคนนั้นรู้สึกอย่างไรกับคุณและสามีของเธอ เมื่อคุณทั้งคู่ทำผิดต่อเธอโดยที่เธอไม่ได้ทำความผิดอะไร...รักแท้ไม่ทำร้ายใคร โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับผู้ที่ไม่มีความผิดอะไรเลย ความสัมพันธ์ของคุณทั้งคู่กำลังทำัร้ายผู้ที่ไม่มีความผิด เป็นความเห็นแก่ตัวแบบที่คุณบอกน่ะแหละ คุณทั้งคู่มีความสุขบนความทุกข์ของผู้อื่น

คุณหลงผู้ชายคนนี้ เพราะสามีเก่าของคุณผิดกับเขาแบบหน้ามือเป็นหลังมือ...แน่ใจหรือว่าเขาเป็นคนดี คนดีจริงจะไม่แอบภรรยาไปป้อหญิงอื่นแล้วหนีไปด้วยกันหรอก

จะคบหาใครก็ร้องเพลง "กลับไปถามเมียดูก่อน" ให้เขาฟังนะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 20 ก.ย. 11, 08:36 น »

q*069
อืม!!! จริงๆแล้ว ชายที่เข้ามา ไม่ได้ดีเลิศประเสริฐศรีเท่าใดนักแต่เขา เอาใจเก่ง อาจ เอาเก่งด้วย
เพียงแต่ชีวิตคุณเจอชายคนแรก เลวร้าย พอมาเจอคนที่ดีกว่าคนแรกเลย เชื่อว่านี่คนดี
มันเป็นการชดเชยที่คุณเคยเจอสิ่งไม่ดี จิตใจร่ำร้องหาความสุขจากชายดีๆ พอมาเจอเลย
ปักใจจนถอนตัวยาก น่ะไม่มีอะไรหรอกครับ
แค่เอาชนะใจตัวเองให้ได้ แค่นั้นที่เหลือไม่เห็นยากอะไรนี่ครับ q*078q*077q*039q*039

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 20 ก.ย. 11, 09:14 น »

เลวทั้งคู่ล่ะ
ทำไมนะคิดกันไม่เป็นหรืองัย
ก่อนจะคบจะรักใครเราก็ต้องรู้ประวัติคนนั้นก่อน
ซึ่งไม่ใช่เรื่องยากเลย แต่ทำไมไม่ทำกันนะ งง
เรื่องแบบนี้หลอกกันไม่ได้หรอก
คงไม่ต้องบอกนะว่าต้องทำยังงัย q*032

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 20 ก.ย. 11, 11:25 น »

ถ้าเขารักคุณจริงทำไมไม่เลิกกับเมียให้ เด็ดขาด แล้วมาใช้ชีวิตคู่กับคุณอย่างเป็นหลักเป็นฐานเลยล่ะ นี่เขาเห็นแก่ตัวรักเมียแต่เสียดายของฟรี ที่ว่าเมียเขาไม่ยอมเลิกเขาเป็นคนบอกคุณหรือเมียเขาเป็นคนพูดต่อหน้าคุณแล้วเขาล่ะคะ ถ้าเขาเป็นคนพูดงั้นก็อย่าไปเชื่อมากนัก มันเป็นแค่ประโยคไว้รั้งคุณเพื่อให้เขาได้มีของฟรีกินจนกว่าจะเบื่อถึงปล่อยคุณไปโดยอาจจะอ้างว่าขอให้คุณไปหาคนใหม่ที่ดีกว่า (แหวะ..ประโยคสุดคลาสสิคไว้ทิ้งสาวที่เบื่อแล้ว) เขาฉลาด และอาจจะเจ้าชู้ด้วย ถึงได้ดูคุณออกว่าคุณไม่มีทางเลิกเขาได้เด็ดขาดหรอก แค่ป้อนคำพูดไม่กี่ประโยคก็เก็บคุณไว้กินฟรีได้อีกนาน

คุณไม่เลวหรอกค่ะแค่หลงทาง คนที่เลวคือผุ้ชายคนนั้นต่างหาผม้ว่าตัวเองมีเมียอยู่แล้วยังไปหลอกคุณ เพราะเขารู้จุดอ่อนของคุณ จึงทำให้คุณติดกับดักที่เขาวางไว้ แล้วคิดว่ายังไงเขาคงไม่มีทางเลิกกับเมียเขาหรอกค่ะ ถ้าคิดจะเลิกๆ นานแล้วล่ะ แล้วบางทีตอนที่หนีไปอยู่กับคุณ 1 เดือนเขาอาจจะโทรติดต่อเมียเขาตลอดโดยที่คุณไม่รู้ พอเขาเริ่มๆ เบื่อคุณก็บอกเมียว่าอยู่ที่ไหน ไม่เช่นนั้นเมียตามถูกไหมล่ะคะ ตาสว่างเถอะค่ะ เขาไม่ได้รักคุณอย่างที่เขาพูดเลย ยังมีผู้ชายอีกเยอะที่อาจจะเอาใจไม่เก่งแต่จริงใจไม่หลอกลวง แค่คุณถอยห่างจากคนนี้ให้ได้แล้วอาจจะเจอสิ่งที่ดีกว่าก็ได้นะคะ คนเราถ้าไม่เริ่มต้นเดินแล้วจะไปถึงจุดหมายดังใจหวังได้ยังไงกันล่ะคะ ถ้าคุณยอมเขาคุณก็จะทุกข์ทั้งชีวิต "ความสุขแค่ชั่วคืน แต่ขมขื่นชั่วนิรันดร์" หรือคุณอยากได้ "ความสุขชั่วนิรันดร์ แต่หวานมันทุกวันคืน" ล่ะคะ ชีวิตคุณๆต้องเลือกเองว่าอยากได้แบบไหนทั้งชีวิต

สู้สู้ค่ะ

Tags:
Guest
ผู้ชายคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 20 ก.ย. 11, 19:20 น »

หากมีคนมาทำร้ายคุณทั้ง ๆ ที่คุณไม่ได้ไปทำผิดต่อเขาเลย คุณจะคิดว่าคนนั้นเป็นคนดีไหม...ลองนึกดูว่าภรรยาของผู้ชายคนนั้นรู้สึกอย่างไรกับคุณและสามีของเธอ เมื่อคุณทั้งคู่ทำผิดต่อเธอโดยที่เธอไม่ได้ทำความผิดอะไร...รักแท้ไม่ทำร้ายใคร โดยเฉพาะอย่างยิ่งกับผู้ที่ไม่มีความผิดอะไรเลย ความสัมพันธ์ของคุณทั้งคู่กำลังทำัร้ายผู้ที่ไม่มีความผิด เป็นความเห็นแก่ตัวแบบที่คุณบอกน่ะแหละ คุณทั้งคู่มีความสุขบนความทุกข์ของผู้อื่น

คุณหลงผู้ชายคนนี้ เพราะสามีเก่าของคุณผิดกับเขาแบบหน้ามือเป็นหลังมือ...แน่ใจหรือว่าเขาเป็นคนดี คนดีจริงจะไม่แอบภรรยาไปป้อหญิงอื่นแล้วหนีไปด้วยกันหรอก

จะคบหาใครก็ร้องเพลง "กลับไปถามเมียดูก่อน" ให้เขาฟังนะ

กลับไปถามเมีย เธอดูเสียก่อน ถามดูให้แน่นอน...ว่าหล่อนจะยินดีไหม q*031 แล้ว ค่อยมาบอกรักฉันใหม่

ถ้าหากยังไม่แน่ใจ กลับไปถามใหม่เธอจ๋า กลับไปถามเมียเธอดูเสียใหม่ ถามดูให้แน่ใจ ถามใหม่แล้วค่อยมาหา

แม้นว่าเธอหวาดกลัวไม่กล้า ฉันเองก็จนปัญญา หมดทางแก้ไข

ไปถามเมีย แล้วค่อยมาเคลียร์กับฉัน ถ้าหล่อนนั้นยินดีให้เธอมีใหม่ ถ้าเธอโอเค ฉันก็ โอเคกลับไป ฉันแฟร์ไหม q*031ถ้าเธอทำได้ตกลง

กลับไปถามเมียเธอดูเสียก่อน ถามดูให้แน่นอน ก่อนที่จะมารักหลง แล้วค่อยมาตามรับตามส่ง ถ้าหากเมียเขาตกลง บางทีฉันอาจ โอ เค
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 23 ก.ย. 11, 08:43 น »

พึ่งเห็นกระทู้ จะเข้ามาอ่านอีกหรือเปล่าเอ่ยเจ้าของกระทู้ q*020

รีบตอบๆ เดี๋ยวเจ้าของกระทู้หาย q*012

ถ้่าโพสต์กระทู้ขึ้นมาแบบนี้ก็คือไม่สบายใจ ไม่มีความสุข ถามว่าเลวไหม ถ้าเลวจริงก็ต้องมีความสุขบนความทุกข์คนอื่นได้โดยไม่เดือดร้อนอะไรค่ะ

....แต่ถ้าถามว่าผิดไหม ...ผิดค่ะ q*021

อยากให้ลองคิด ลองเปลี่ยนมุมมองดูใหม่

ให้รักตัวเองให้เป็นก่อน อดีตที่แล้วมาเป็นยังไง ไม่ต้องเก็บมาคิดแล้วค่ะ ตั้งเป้าหมายในชีวิตขึ้นมาใหม่ ลองหันมองรอบข้างนะคะ คนอื่นเค้าทำงานดี มีชีวิตที่สดใส มีครอบครัวน่ารัก ตั้งใจทำงานเก็บเงินเก็บทอง มีบ้าน มีรถ แต่งตัวแต่งหน้าสวยๆไปทำงาน ...ถ้าคุณยอมเห็นว่าชีวิตตัวเองน่ะเป็นของมีค่า และยอมลุกขึ้นมาสู้กับชีวิตตัวเองซักตั้งอย่างจริงจัง มีหรือที่จะทำไม่ได้ q*021

อย่าคิดแต่ว่าการทำงานคือต้องหาเงินให้ได้มากๆเท่านั้น อะไรที่ได้มาเร็วมาง่ายนั้นไม่แน่นอน และได้มาง่ายก็ใช้ง่าย
ถ้าให้ทาย ตอนทำงานกลางคืน คุณไม่มีเงินเก็บเลยใช่ไหมคะ q*021

อยากให้ลองรักชีวิตตัวเองอย่างจริงจังบ้าง ตัวเรายังไม่รักไม่หวังดีกับตัวเราเท่าไหร่เลย อย่างนี้คนอื่นเค้าจะมารักเราจริงหรือ q*021

คนที่คุณกล่าวถึง ถึงจะดีกว่าสามีคุณ แต่ก็ไม่ได้ถือว่าดี ..รักที่จริงใจต้องพาไปในทางที่เจริญค่ะ ไม่ใช่ทางเสื่อม อยู่บนโลกก็หาอนาคตให้ไม่มี ตายไปก็พากันไปตกนรกเพราะผิดศีลข้อสาม ..นี่มันใช่รักตรงไหน q*021

เรียนจบชั้นอะไรเอ่ย พยายามหาทางศึกษาให้สูงขึ้นเพื่องานที่ดีขึ้นได้ไหมคะ ..หรือหาเงินลงทุนค้าขายเล็กๆซักก้อน ยังไม่ต้องคิดฝันถึงกิจการใหญ่ ..พยายามยืนด้วยขาตัวเองให้มากๆ รักตัวเองให้เป็น คนเราไม่ได้มีลมหายใจอยู่แค่วันนี้ ..การมีความสุขที่ไม่ยั่งยืน และต้องแลกมาด้วยความความเดือดร้อนของผู้อื่น มันไม่คุ้มค่าเลย q*021

ขอโทษนะคะที่ความเห็น อาจจะทำให้เจ้าของกระทู้ไม่สบายใจ แต่อยากให้เจ้าของกระทู้มีชีวิตที่ดีค่ะ ลองคิดทบทวนดูนะคะ q*021

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 27 ก.ย. 11, 22:54 น »

รับ Hack password Hotmail, Facebook
http://thehacker-th.blogspot.com/
pro_invisible***
Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม