หน้า: 1 2 3 4

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เก็บกดเพราะสามีจนภรรยาทีเคยแสนดีคิดอยากมีชู้  (อ่าน 38697 ครั้ง)
Guest
เจ็บ
เรทกระทู้
« เมื่อ: 21 ก.ย. 11, 17:34 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ดิฉันแต่งงานกับสามีมาเข้าปีที่ 4 ดิฉันเป็นคนสวย ฐานะ ความรู้การศึกษาดี หนึ่งปีหลังมานี้ดิฉันลาออกจากงานเพื่อเตรียมตัวมีทายาทโดยเฉพาะ แต่ปรากฎว่าแท้งไปอย่างน่าเสียดาย หลังจากออกมาเป็นแม่บ้านให้สามีปัญหาที่เคยมีก็ยิ่งรุนแรง สามีดิฉันไม่เคยให้ความสำคัญกับดิฉันเลย ไม่โรแมนติกเลย ซึ่งเป็นหลังแต่งงาน เค้าเปลี่ยนไปมาก ดิฉันทำใจยอมรับว่าช่วงก่อนแต่งเป็นช่วงโปรโมชั่น

รู้ดีว่าอาการที่เค้าเป็นทุกวันนี้ กลับบ้านมาทำเหมือนคนหมดเรี่ยวแรง ถามคำตอบคำ นอนหันหลังให้ทุกคืน ทั้งที่ดิฉันปรนนิบัติ หุงหา ทำอาหาร ดูแลทำความสะอาดบ้านให้อย่างดี ทั้งที่ก็บ้านดิฉันเอง หน้าตาเนื้อตัวไม่ได้ปล่อยให้โทรม ดูแลเอาใจใส่ให้สวยงามตลอด

เอะ อะ อ้างว่าเหนื่อยเรื่องงาน ดิฉันพยายามเข้าใจ แต่มันมากเกินไป ทุกวันนี้ดิฉันไมเคยขอเงินเค้าใช้ซักบาท ดิฉ้นเป็นแม่บ้านก็จริงแต่ทำงานอยู่บ้านรายได้มากกว่าเค้าอีก รายจ่ายในบ้านดิฉันรับผิดชอบเองหมดไม่เคยบ่น ส่วนเค้าก็เอาแต่แต่งรถมอเตอร์ไซด์ กับกินเหล้าเมายากับเพื่อน

วันหยุด ไม่เคยจะพาดิฉันไปไหน ชวนไปดูหนัง บอกว่าดิฉันจ่ายเองก็ได้ เค้าก็บอกไม่ไป จะนอน แต่กลับทำให้น้อยใจบ่อย ๆ โดยไปเที่ยวต่างจังหวัดกับน้อง ๆ สาว ๆ ที่ร่วมงาน ทุกปี ทั้งที่หลังแต่งงานเค้าไปไม่เคยพาดิฉันไปต่างจังหวัดเลย ดิฉันจองแพ็กเกจรีสอทร์ไว้ ก็ต้องทิ้งฟรี ๆ เพราะเค้าอ้างว่าต้องไปทริปกับเพื่อน

ทั้งที่ดิฉันยังสาวยังสวยแต่กลับถูกทิ้งให้เฉาอย่างนี้เหรอ

เคยนั่งคุยกันดี ๆ เค้าก็ไม่ยอมรับจุดบกพร่องนี้ หาว่าถ้าไม่พอใจก็เลิกกันเลย เค้าเป็นของเค้าอย่างนี้

นี่มันเวรกรรมของดิฉันเหรอ ทั้งที่ดิฉันรักเดียวใจเดียวกับสามีมาตลอด ทำหน้าที่ไม่ขาดตกบกพร่อง แม้แต่เรื่องบนเตียง เค้าก็เห็นแก่ตัวอย่างสุด ๆ ไม่เคยสนใจถามไถ่ว่าดิฉันมีความสุขไหม สักแต่ทำเสร็จ ๆ ไม่เร้าโลม ไม่กอด หรือหอมหน้าผาก

ดิฉันนอนร้องไห้คนเดียวทุกคืน เป็นมานานหลายปี จนเก็บกด ไม่ใช่กับเรื่องอย่างว่าอย่างเดียว แต่เพราะขาดความเอาใจใส่ดูแลจากสามี ขาดการถนอมน้ำใจ ทำไมผู้ชายต้องเป็นอย่างนี้กันส่วนใหญ่ คุณจะรู้ไหม

หากวันนึง ความอดทนของภรรยาที่แสนดีของคุณหมดลง วันนั้นคุณจะเสียใจไหมถ้าภรรยาคุณกลายไปเป็นภรรยาชายอื่น ที่เค้าให้ในสิ่งที่ภรรยาคุณร้องขอมาตลอดแต่คุณกลับไม่เคยใส่ใจจะให้

ยอมรับว่าดิฉันเริ่มคุยกับเพื่อนออนไลน์และแน่นอน มีชายเสนอตัวให้ดิฉันโดยไม่ผูกมัด แต่ ดิฉันยังมีสำนึกพอที่จะไม่ทำ แต่ไม่รู้ว่าจะทนได้นานแค่ไหน คำว่าหย่าไม่อยากให้มีในอนาคตเลย แต่มองไม่เห็นทางออกจริง ๆ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ก.ย. 11, 06:46 น »

คุณเป็นคนดีนะ มีสติ รู้จักคิด รู้ผิดรู้ชอบ

นอกเหนือไปจากการดูแลเอาใจใส่ซึ่งกันและกัน บางเรื่องที่เป็นเรื่องปกปิดอย่างเรื่องบนเตียง ก็เป็นสิ่งสำคัญที่ทำให้ชีวิตคู่ดำเนินไปอย่างราบรื่น การที่ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งละเลยไม่ใส่ใจก็มีแต่จะทำให้ชีวิตคู่ประสบปัญหา

ลองสงบใจสักระยะหนึ่ง หยุดแชทกับต่างเพศเพื่อที่ใจคุณจะได้ไม่เข้าสู่บ่วงมารที่อาจนำพาคุณไปสู้่การกระทำผิดได้ จากนั้นก็ทบทวนความสัมพันธ์ระหว่างคุณกับสามี ถามใจตนเองหลาย ๆ ครั้งว่าจะทนอยู่กับความอึดอัดต่อไปไหม หากทนได้ก็ต้องปลง หากิจกรรมทำเพื่อให้เพลิดเพลินไปวัน ๆ แต่หากทนไม่ได้ก็ทางใครทางมันดีกว่า ให้สามีคนนี้เป็นอดีตไป เลิกให้เป็นกิจลักษณะก่อนแล้วค่อยเริ่มต้นชีวิตใหม่ คนรอบข้างจะได้ไม่ครหาเพราะพวกเขาไม่รู้ตื้นลึกหนาบางระหว่างคุณกับสามี คุณก็แคร์ัสังคมอยู่พอสมควรใช่ไหม

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
หญิงลั้ลลา
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ก.ย. 11, 19:56 น »

ใจเย็น ๆ ค่ะ พูดกันอย่างเปิดอกให้เข้าใจกันจริง ๆ ชีวิตคู่เป็นชีวิตที่ยาก ทุกคนล้วนมีปัญหาแตกต่างกัน ยังงัยขอให้คุยกันให้รู้เรื่องนะคะ

Tags:
Guest
Nongka
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 23 ก.ย. 11, 08:27 น »

คุณต้องรักตัวเองนะค่ะ ยังมีผู้ชายดี ๆ อีกเยอะ คุณแล้วดีขนาดนี้จะกลัวทำไม่ค่ะ ชีวิตเป็นของเรา หาความสุขให้ตัวเองดีกว่า มันอาจจะเศร้า เหงา ในช่วงแรก แต่เราต้องรับสภาพ ให้ได้ค่ะ เวลา จะช่วยคุณเอง ทุกอย่างมีคำตอบ เค้าอาจจะไม่ใช่ คนที่คุณคิดว่าใช่ นะค่ะ อย่าเสียเวลา อย่าให้ตัวเองทุกข์มากไปกว่านี้เลยค่ะ เริ่มต้นใหม่ ก็ยังไม่สาย หรอกค่ะ เราเป็นกำลังใจให้นะค่ะ

Tags:
Guest
สุกิต
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 23 ก.ย. 11, 13:17 น »

บอกตามตรงผมเป็นผู้ชาย ยังรับพฤติกรรมของสามีคุณไม่ได้เลย ต้องบอกว่าแย่สุด ๆ ถ้าคุณจะเลิกกับเขา ก็ไม่ใช่เรื่องแปลก ไม่รู้จักปรับตัวเลย อย่างนี้ต้องให้อยู่คนเดียว ฟังจากคุณว่าข้อดีของเขาอาจจะเล็กกว่าเม็ดถั่วอีก บางทีถึงเลิกกับคนนี้ไปแล้ว อยู่คนเดียวยังสบายใจกว่า ขอให้โชคดีกับความโสดครั้งใหม่ดีกว่าครับ
ปล ผู้ชายคนนี้คงเป็น หนู มาเกิดครับมีของดีไม่ชอบ ชอบอยู่กับของสกปรก

Tags:
Guest
เจ็บ
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 24 ก.ย. 11, 03:37 น »

ขอบคุณคะ ทุกความเห็น
ตอนนี้วางแผนว่าระหว่างที่เขาไปเที่ยวต่างจังหวัดสัปดาห์หน้า ดิฉันก็จะเที่ยวบ้างคนเดียว แต่ยังไม่ได้บอกเขา มันรู้สึกเคว้งจริงๆ ทั้งที่เคยฝันว่าจะไปกันสองคน แต่เค้าก็ไม่สนใจ

มันน้อยใจ สงสารตัวเองบอกไม่ถูก ดิฉันนอนไม่หลับมาหลายคืนแล้ว ร้องไห้ทุกคืน จนคิดว่าตัวเองเป็นโรคซึมเศร้าไปแล้ว

เมื่อไหร่จะมีความสุขได้ซักที

Tags:
Guest
อ้อนวอน
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 25 ก.ย. 11, 20:23 น »

อย่าพึ่งมีคนอื่นรึทำอะไรที่ผิดศีลธรรมนะคะ เราสืบให้รู้แน่ชัดว่าเค้ามีใครไว้ที่ออฟฟิต ทำให้เค้าหลงอยู่ในช่วงนี้(หลงชั่วคราว มองข้ามคนที่บ้าน) ถ้าคุณยังรักเค้า ถามตรงๆ ถามความรู้สึกไปเลย แคร์กันอยู๋ป่าว ถ้าไม่แคร์ก็ขอเลิกไปเลย แล้วเริ่มต้นกับคนที่เห็นคุณค่าเรา เพราะถ้าเราทำผิดศีลธรรมแล้วทั้งที่ยังไม่เลิกจะทำให้ความผิดมันติดค้างในใจ กรณีกลับมาเริ่มต้นกันใหม่ทั้งคู่ ผู้หญิงทำผิดศีลสังคมไม่ยอมรับแม้แต่ตัวเราเองจะรู้สึกผิด เคลียร์กันเลยค่ะจะได้ไม่รู้สึกผิดในใจ(กลัวคุณเผลอใจประชดทั้งที่ยังรักเค้า)

Tags:
Guest
ผู้ชายด้วยกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 27 ก.ย. 11, 10:44 น »

ยอมรับว่า แฟนคุณเห็นแก่ตัวมาก อย่างนี้ต้องไม้เด็ด ลองไม่สนใจมันบ้าง มองคุณค่าตัวเองมากขึ้นดีกว่า มองหาคนที่ดีกว่าซะครัยบ แนะนำ มันเป็นผู้ชายที่ห่วยมากเลย คุณลองทำในสิ่งที่มันทำดูครับ ดูคุณก็ดีมาตลอด พวกนี้ไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา ลองดูครับ คุณมีอนาคตที่สดใส คุณเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะเดินได้ และต้องดีกว่าครับ
Tags:
Guest
พู่กัน
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 27 ก.ย. 11, 13:21 น »

เป็นกำลังใจให้นะค่ะลองเปิดอกคุยกันให้มันแจ่มแจ้งไปเลยดีกว่ามั้ยว่าเค้าต้องการอะไร ที่ทำอยู่ทุกวันนี้ยังดีไม่พอเหรอ ถ้าเค้าบอกว่าใช่ คุณตัดใจเถอะค่ะ คุณยังไม่มีลูก จะทำอะไรสบายมาก อย่าแคร์เลยค่ะ อาจจะทำใจยากนะถ้าคุณรักเค้าอยู่แต่ต้องเด็ดขาดนะค่ะเจ็บครั้งเดียวอย่าทนเจ็บอย่างไม่สิ้นสุดสู้ๆนะค่ะ เราเองก็มีปัญหาและก็หนักกว่าคุณเยอะนะ เราแต่งงานมาเกือบจะ20ปีแล้วนะ สามีมาออกลายตอนที่คลอดลูกคนที่2 เจ็บและทรมานมากแต่ทำอะไรไม่ได้เลย ลูกก็ยังเล็กทั้งสองคน ฟุ้งซ่านมากค่ะ เราไม่ได้ปล่อยตัวเองเลยซักนิด คนมาชอบมาสนใจก็มี ทางโลกออนไลน์ก็มีแต่...เราทำไม่ได้เพราะลูกที่เรารักทั้งสองคนรักเรา สายตาที่ลูกมองเรา เรารู้ว่าพวกเค้ารักเรา เราต้องเข้มแข็งเพื่อลูกเท่านั้นจริงๆและไม่อยากสร้างเวรสร้างกรรมให้มันต่อไปเรื่อยๆอย่างไม่สิ้นสุด แต่ถ้าคุณเลิกกับเค้าแล้วคุณจะทำอะไรก็ได้ จะรักใครชอบใครก็ไม่ผิดแต่ต้องจำใว้นะค่ะอย่าไปรักคนที่เค้ามีพันธะ เพราะจะเป็นการสร้างเวรสร้างกรรมกันต่อๆไปอย่างไม่มีวันจบซะที คุณเป็นผู้หญิงที่ดีจะต้องเจอผู้ชายที่ดีที่คู่ควรกับคุณแน่นอน

Tags:
Guest
อย่ายอมแพ้
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 27 ก.ย. 11, 15:39 น »

เห็นใจและเข้าใจคุณจริงๆ ผู้หญิงเราแต่งงานทั้งทีเหมือนซื้อหวยนะคะ แต่ส่วนใหญ่มักจะถูกกินค่ะ ดิฉันเองก็มีปัญหาว่าสามีมีชู้ ทั้งๆที่เราเองก็เปิดทางให้เค้าไป แต่เค้านอกจากบอกว่าไม่ไป เลือกเรากับลูก แต่ขณะเดียวกัน เค้าก็ไม่ยอมเลิกกับหญิงชู้ค่ะ อาจจะเพราะต่างฝ่ายต่างยังมีผลประโยชน์ซึ่งกันและกัน สองคนนั้นเลยไม่ยอมเลิกแล้วต่อกันซักที เราเองต่างหาก ที่ต้องเป็นฝ่ายปรับตัวและอยู่กับตรงนี้ให้ได้

ใช้สติแก้ปัญหานะคะ อย่าใช้อารมณ์ รู้ว่าพูดง่าย ทำยาก แต่ดิฉันเองก็ผ่านพ้นความเลวร้ายที่สุดของชีวิตคู่ (อย่างน้อยช่วงหนึ่ง)มาแล้ว พอเราใช้สติ คิดกลับไปย้อนหลัง หลายๆเรื่อง เราเองก็เป็นฝ่ายที่มีส่วนผลักดันให้เค้าคบชู้เหมือนกัน แต่ถ้าเรารู้ตัว และแก้ไขแล้ว แต่เค้ายังไม่ยอมรับ ยังไม่ยอมแก้ไขบ้าง ความอดทนของคนเราย่อมมีที่สิ้นสุด ลองถามใจตัวเองว่า ยังอยากอยู่ในสภาพนี้อีกไหม คุณยังดีที่ไม่มีลูก ยังตัดสินใจง่ายกว่า ตัวดิฉันเองตัดสินใจขอหย่ากับเค้าตั้งแต่วันแรกที่ความลับแตกแล้วค่ะ แต่คำว่าลูก ทำให้เราตัดสินใจยาก จนกลายเป็นว่า เรายอมที่จะแบกรับความเจ็บปวดไว้เอง

เป็นกำลังใจให้คุณนะคะ ปัญหาทุกปัญหาย่อมมีทางแก้ เพียงแต่ต้องใช้ "เวลา " ค่ะ

Tags:
Guest
เป้าหมายมีไว้พุ่งชน
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 10:04 น »

สวยเลือกได้ค่ะ ไม่ต้องไปสนใจเลยผู้ชายแบบนี้ หาผู้ชายคนใหม่เลยค่ะไม่ต้องกลัวค่ะ เขายังไม่สนใจความรู้สึกเราเลยแล้วเราจะไปสนใจความรู้สึกเขาทำไมค่ะ ถ้าเขาจับได้ว่าเรามีคนใหม่ก็ขอเลิกเลยค่ะ ไม่ต้องกลัวค่ะ สู้สู้ค่ะ เอาใจช่วยค่ะ q*073

Tags:
Guest
KAW
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 10:44 น »

สามีดิฉัน อยู่กันมา 23 ปีแล้ว มีลูก 2 คน สามีกลับบ้านตรงเวลาตลอด ตอนอยู่กันใหม่ๆ ช่วง 2-3 ปีแรก ทะเลาะกันบ่อยเพราะอยู่ในช่วงปรับตัวเอง แต่ตอนนี้ไม่เคยทะเลาะกันเลยมีแค่งอนกันนิดหน่อย เราไปเที่ยวต่างจังหวัดกันบ่อยมากไปกับเพื่อนๆน้องๆ แถวบ้าน เรา 2 คนไม่เคยไปไหนคนเดียว ไปเที่ยวผับก็ไปด้วยกัน สามีเป็นคนดีมากเช้าไปส่งที่ทำงานทุกวัน เย็นมารับกลับบ้านทุกวัน แต่เราก็ชอบระแวงกลัวสามีไปมีคนอื่นเพราะตอนวัยรุ่นประวัติไม่ค่อยดีเจ้าชู้มาก ตอนนี้มีความสุขมาก ขอแบ่งปันความสุขให้คุณเป็นกำลังใจให้ค่ะ

Tags:
Guest
sack
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 10:51 น »

ต้องอยู่ด้วยความเข้าใจกันซีครับ ไม่ใช่บทสรุปลงท้ายด้วยเรื่องบนเตียงเสมอไป หาเวลาไปเที่ยวกันบ้าง ซื้อของทำเซอร์ไฟร์สเติมเต็มชีวิตไปนั่งเจริญศีลภาวนาบ้าง ดูหนัง ดูเพลง กิจกรรมมีให้ทำต้องเยอะแยะไม่จำเป็นต้องไปคิดพรรณนั้นหรอก

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 11:14 น »

มาเป็นเเฟนเค้ามา

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 11:19 น »

มาเป็นเเฟนเค้ามา เค้าจะดูเเลเอง
Tags:
Guest
j6341
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 11:38 น »

คุณว่างอยู่หรือเปล่าจ้ะ ถ้าว่างมีเวลาไปอาสาช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม จะได้บำเพ็ญตนให้เป็นประโยชน์ต่อสังคม และทำบุญบริจาคตามมูลนิธิช่วยเหลือด้านต่างๆ เอาเวลาไปอ่านหนังสือให้ผู้สูงอายุฟัง บางวันไปอาสาสอนหนังสือเด็กเร่ร่อน เป็นต้น คืออยากให้คุณมองมุมกว้าง ช่วยเหลือสังคมหากคุณพอจะช่วยได้ และอย่าลืมอุทิศส่วนกุศลให้สามีคุณด้วย ผลบุญจะช่วยให้เค้าคิดได้สักวันว่า มีคนดีดีอยู่ข้างๆ ควรค่าแก่การดูแลเอาใจใส่ หรือ เดินคนละทางกันไปซะเลยคจ้ะ หมดยุคของคำว่า "อดทน" ดีขนาดนี้แล้วยังไม่สำนึก ก็ทางใครทางมันดีกว่าจ้ะ อย่ามัวเสียเวลาเลย มันไม่มีประโยชน์ทั้งกับตัวคุณเองและเค้าคนนั้น

Tags:
Guest
สู้สู้
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 11:41 น »

ดิฉันแต่งงานกับสามีมีลูก 2คน สามีรักลูกมากเสมอต้นเสมอปลายกับเราตลอดมา แต่สามีเป็นคนไม่พูดกับเราไม่โรแมนติกเลย จนมาช่วงหลังสภาวะการเงินไม่ ดี มีเรื่องต้องถกเถียงกันบ่อยๆ เขาก็ยังเป็นเหมือนเดิมคือไม่ค่อยพูด คุยกับเรา เคยนั่งคุยกัน ถามเขาทำไม้เขาไม่เหมือนสามีชาวบ้านบ้างเห็น ผัวเมีย คู่อื่นเขาก็คุยกัยปกติ คุยแรงบ้างดีบ้าง แต่เขาก็ยังคุยกันบ่อยๆ แต่ทำไมสามีเรา ไม่เป็นอย่างนั้นบ้าง บางที่เราอยากคุยอยากปรึกษาอะไรบ้างเขาก็ไม่คุยกับเรา เงียบอย่างเดียว แต่เขาก็พา เราพาลูกไปกินข้าว ไปเที่ยวบ้างนะ เหมือนเราคุยกับคนตาบอด หูหนวกน่ะ บ้างครั้งก็โมโหมาก อยากจะเอาจานข้าวเกวี้ยงใส่หน้า แต่ก็ทำไม่ได้ เขาชอบว่าเราใช้คำพูดไม่เป็น ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน ประชาชน ชาวบ้่านใครๆเขาก็พูดกันแบบนี้ เวลานอน ก็ไม่ค่้อยสนใจเราไม่กอดเราไม่หอม นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ถึงจะกอดบ้าง นอนหันหลังให้ตลอด ตอนหลังๆ เีราก็เบื่อๆ ก็นอนหันหลังให้เกือบทุกวัน (เพราะว่านอนตะแคงกอดหมอนสบายกว่า) แต่สามีเป็นคนเซ๊กส์จัดเหมือนกัน บางเครั้ง เวลาเขามีอารมณ์ เขาก็ทำๆ เสร็จแล้วก็กอดเราแล้วก็หลับ เวลาเขากอดเราไว้ที่อกเขา เรามีความสุข มาก แต่พอตื่นขึ้นมา ในกิจวัจรประจำวัน ก็ เหมือนเดิม บางที่เขาทำงานกลับมาบ้าน เขาชอบถอนหายใจใส่ แล้วจะเป็นบ่อยมาก คุยอะไร ด้วยก็ชอบใส่อารมณ์ งานบ้านงานเรือนเราก็ไม่เคยบกพร่อง ดูแลลูกเอง แถมต้องทำงานบ้าน ทำงานออฟฟิตอีก

Tags:
Guest
onn inn
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 11:52 น »

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือ...
เราไม่ใช่คนแรกที่หย่า ถ้าอยู่แล้วไม่มีความสุขไม่มีอนาคตจะทนต่อไปทำไม มีคนที่ดีกว่ารอเราอีกมาก

Tags:
Guest
หมู
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 12:02 น »

q*077q*077 ถ้ามันเก็บกดก็คิดทบทวนดีๆว่าข้อดีข้อเสียของการอยู่กับคนแบบนี้เรามีความสุขไหม ถ้าไม่มีก็บอกได้เลยว่าเราควรหาสิ่งที่เราสบายใจและมีความสุข บางทีการอยู่คนเดียวอาจมีความสุขมากกว่าการที่ต้องมานั่งเอาใจใครคนนึงี่ไม่สนใจเราเลยนะคะ

Tags:
Guest
pitchy
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 12:21 น »

เลิก

Tags:
Guest
ความรู้สึกของคนหมดใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 12:29 น »

เราเองก็เจอเหมือนกันเหมือนคุณทุกอย่างเราไม่รู้จะเอาใจอย่างไรแล้วบางครั้งเหนื่อยท้ออยากจะขอเลิกกับเขา บางครั้งเขาก็เหมือนรักเราบางครั้งเขาก็ทำเป็นเฉยชา จนเราแทบไม่เข้าใจความรู้สึกเขาว่าเขาต้องการอะไรกันแน่แต่ตอนนี้เราเริ่มที่จะเป็นตัวของตัวเองแล้วหละไม่อยากแคร์ความรู้สึกเขามาก ลองให้ตัวเองได้อยู่กับความต้องการของตัวเองดูสักพักมันอาจจะทำให้อะไรดีขึ้นก็ได้ค่ะ q*069q*069

Tags:
Guest
คนที่เห็นค่าคุณ
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 13:13 น »

q*078 ทำไมผมหาเท่าไรเท่าไรอยากได้ผู้หญิงดีๆ อย่างคุณมากเลยทำไมทำไมไม่เจอบ้างนะครับ อย่างไงผมก็เป็นกำลังใจให้คุณนะครับ สู้ต่อไป แล้วถามเขาไปเลยว่าเขาคิดอย่างไร เขามีใคร สู้ครับผู้หญิงที่แสนดี e-mail ผมส่งมาคุยได้ครับ tanayut32*** ยินดีครับที่จะให้คำปรึกษา

Tags:
Guest
อย่าแพ้ใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 13:56 น »

เห็นใจครับ แต่คุณต้องทำในสิ่งที่ถูกต้องเท่านั้น ถ้าอยู่ด้วยกันไม่ได้ก็ต้องแยกทางกันให้เป็นเรื่องเป็นราวก่อนที่คุณ ไปมีคนอื่น ไม้งั้นสิ่งที่คุณสร้างมาหรือทนมาจะเป็นสิ่งที่ไร้ประโยชน์ทันที คนที่อยู่รอบ ๆ ข้างคนก็จะมองคุณในแง่ลบ ทางที่ดีคุณต้องเคลียร์ทุกอย่างให้จบไปก่อน แล้วค่อยเริ่มอนาคตใหม่ จะได้ไม่ต้องคิดหลาย ๆ เรื่อง ถ้าเกิดว่าคุณทำในสิ่งที่คุณอยากจะทำในตอนนี้ ทั้ง ๆ ที่เรื่องยังไม่จบ ปัญหาก็จะตามเข้ามารุมเร้าคุณมากกว่านี้อีกครับ ค่อย ๆ คิด ปัญหามีทางออกเสมอ อยู่ที่ว่าจะเลือกที่ดีหรือเปล่า อยู่ที่ตัวของคุณเอง

Tags:
Guest
ผู้หญิงหัวใจแกร่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 14:34 น »

ดิฉันขอเลือกที่จะอยู่คนเดียว ไม่ก็...ให้โอกาสผู้ชายคนอื่นที่เขาดีกว่า รักเรามากกว่า จะไม่ยอมอยู่กับคนที่ไม่เห็นคุณค่าในตัวเราหรอก มันโหดร้ายกับชีวิตเกินไป

เลิกกับผู้ชายคนนั้นดีกว่าค่ะ สิ่งที่คุณควรให้เขาได้อย่างมากก็คือ บทแผ่เมตตาดี ให้เขาได้...เป็นสุขๆ

Tags:
Guest
tababy
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 15:09 น »

แบบนี้ก็ต้องจบครับ จบเลย ทนได้ขนาดนี้คุณเก่งมาก
อีกหนึ่งกำลังใจ...........

Tags:
Guest
never
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 15:21 น »

เห็นใจค่ะ ขอชมว่าคุณเก่งมากนะคะที่ทนมาได้หลายปี ขออนุญาติถาม ก่อนที่คุณจะแต่งงานกันคุณคบกับเขามานานแค่ไหนค่ะ ถ้าอยู่โดยแบบต้องทน ด้วยความอึดอัด เสียใจ น้อยใจ อย่างไม่มีที่สิ้นสุด ก็ขอให้คุณตัดสินใจเถอะค่ะ เพื่ออนาคตของคุณที่อาจจะมีความสุขหรือคนดีๆรออยู่ข้างหน้า
ดิฉันไม่รู้เรียกว่าโชคดีได้หรือป่าว แฟนดูแลเอาใจใส่ดี ทุกเรื่อง เวลามีอะไรกันก็ทำหน้าที่ได้ดีมากแต่ติดตรงที่หน้าที่การงานเขาไม่มั่นคง เงินค่อนข้างจะฝืดเคืองเพราะเขาประกอบอาชีพอิสระ แต่ก็ยังคบกันมาด้วยความเข้าใจค่ะ

Tags:
Guest
พร
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 15:37 น »

ไม่จำเป็นต้องทน เลิกเรย หาใหม่ให้มันรู้ซะมั่ง

Tags:
Guest
888
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 15:58 น »

แชร์กันนะครับ
หลังจากแต่งงานแล้วผมเลิกเที่ยวเลิกกินเหล้วแต่แฟนผมก็ยังไม่พอใจ
จนมีลูกด้วยกันแล้วก็ยิ่งระแวงมากขึ้นทั้งที่ผมก็กลับบ้านตรงเวลาไม่ได้ไปไหน วันหยุดก็ไปหาตลอด อยู่บ้านเลี้ยงลูก ซักเสื้อผ้าของเขาทั้งหมด
แต่ด้วยการที่อยู่ห่างไกลกันด้วยมั้งทำให้เขามีแฟนใหม่
ทั้งที่ผมทำทุกๆอย่างแล้ว ในที่สุดก็ต้องหย่ากันไป
ในเมื่อเราทำดีที่สุดแล้วเขายังไม่เห็นคุณค่า ไม่ไว้ใจอยู่ไปก็ไม่มีความสุข

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 16:03 น »

ถ้าคุณคิดว่าหาเลี้ยงตัวเองได้โดยไม่ต้องพึ่งสามี ดิฉันขอแนะนำให้หย่ากับเค้าดีกว่า ทนไปทำไม ผู้หญิงส่วนใหญ่ที่มีบัญหาแต่หย่าไม่ได้เพราะยังต้องหวังพึ่งสามีอยู่ ตอนนี้คุณยังไม่มีลูก ยังสวยยังสาว ไปเริ่มต้นใหม่ดีกว่า อย่าไปเสียเวลากับคนที่ไม่เห็นค่าคุณเลย

Tags:
Guest
อนิจจัง
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 16:23 น »

ไม่แนะนำให้เลิก
ไม่แนะนำให้ทนต่อไป
คุณต้องเลือกเอง เหมือนกับตอนที่คุณเลือกเขาโดยที่ไม่ต้องขอคำแนะนำจากใคร
เข้าใจว่าเป็นทุกข์ คนส่วนใหญ่เข้าใจว่าการมีคู่แล้วคือสิ่งที่ดีและคิดว่าเขาดี ถ้าเป็นหนังหรือละครแล้วพระเอกนางเองแต่งานกันแล้วจบแบบมีความสุข
แต่ชีวิตคู่ของความเป็นจริงแล้วมันแค่การเริ่มต้นเท่านั้น
ขอเป็นกำลังใจให้นะ
คิดแต่ในสิ่งดีๆ คิดให้มากๆ สู้ ๆ

Tags:
Guest
คนกลาง
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 16:25 น »

ชีวิตคนเราทุกคนล้วนเกิดมาชดใช้กรรม ไม่มีใครเกิดมาสมบูรณ์แบบ ขอให้ใช้ชีวิตอย่างมีเหตุมีผลและมีสติ ชีวิตคู่เมื่อถึงเวลาจะรู้จุดจบเอง หากรักที่จะอยู่ก็ต้องทน หากทนไม่ได้ก็หาทางออกที่ดีกว่า ผู้หญิงเราก็หวังที่จะอยู่ร่วมกับสามีจนแก่เฒ่าทั้งนั้น สร้างบุญร่วมกันมาแค่ไหนก็อยู่ได้แค่นั้น อยู่ด้วยกันหมั่นสร้างบุญร่วมกันต่อไปเรื่อยๆ ผลบุญเป็นอย่่างไรอาจมองไม่เห็นเหมือนสร้างกรรม เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะคะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 16:47 น »

พี่อยู่มาหลายสิบปีไม่เคยเจอผู้หญิงอย่างน้องเลย มีด้วยเหรอ
พี่ว่าต้องเปิดใจคุยกันเลย อย่าเก็บไว้ในใจมันเก็บกด
ต้องหาข้อบกพร่องซึ่งไม่รู้เป็นของใคร หาสาเหตุ
เพราะคนเราจะมองข้ามข้อบกพร่องของตัวเองเสมอ
คุยกับสามีซะหาบทสรุป ถ้าคุณดีจริงและสามีแย่อย่างที่ว่ามา
ก็เลิกกันดีกว่า ยังไม่มีลูกนี่มันเลยง่าย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 16:56 น »

q*031คุยกันก่อนครับ ไม่ไหวจะเคลียร์แล้วค่อยหาทางที่ถูกตามหลักศีลธรรม ใครที่เข้ามาหาคุณช่วงคุณเหงาให้ระวังนะครับ อย่าหลงคารมใครว่าเห็นใจจริง ปรึกษาผู้ใหญ่ก่อนก็ดีนะครับ อย่างน้อยมีคนคอยชี้แนะทางที่ถูก อย่างไรพ่อแม่ก็ห่วงใยคุณมากกว่าใคร เข้มแข็งและมีสตินะครับ q*039

Tags:
Guest
ความแตกต่าง
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 17:03 น »

เรานะดีกับมันทุกอย่างเงินทองหามาได้ก็ไม่เคยเก็บมันกับไปมีชู้หอบเอาเงินไปใช้กับชู้ทิ้งลูกทิ้งผัวในที่สุดมันก็ไปไม่รอดพอประมาณ ยังมีอีเยอะ

Tags:
Guest
khunjaidee
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 18:05 น »

ขอให้รักกันด้วย "หัวใจ" ไม่ใช่คำว่า "ทน" เพราะ ไม่มีใครซักคน ต้องการคำว่า "ทน" จากคนที่ให้ใจ
ชีวิตคู่ คือการยอมรับความเฮงซวยของฝ่ายตรงข้ามให้ได้มากที่สุด.
ไม่ใช่คำแนะนำน๊ะค๊ะขอยืมคำคมจากเพื่อนๆมาให้เผื่อคลายเครียดได้ค่ะ

Tags:
Guest
เจนจัด
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 18:10 น »

อยากได้แบบนี้บ้างจัง หาแบบนี้ไม่ได้สักที เค้าโชคดี q*062q*077

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 18:26 น »

.........ลองคุยกับเค้าตรงๆ อีกสักรอบค่ะเปิดใจคุยกันไปเลยว่าเค้าเป็นอะไร
ถ้าเค้ายังตอบมาว่า ไม่พอใจก็เลิกไปเลย ก็พยายามทำใจให้เข้มแข็งค่ะ คนรักกันพูดแบบนี้ได้ไงยังไงก็ควรแคร์เราบ้าง ไม่ต้องไปสืบเสาะหรอกค่ะว่าเค้าไปมีใครใหม่หรือเปล่าเพราะถ้ายิ่งรู้จะยิ่งเจ็บและถ้ารู้แล้วอภัยให้เค้้า้และอยู่กับเค้าคุณก็จะย้อนกลับมาคิดถึงอดีตที่เค้าทำมันจะเจ็บปวดระยะยาวค่ะภาพมันจะกลับมาตอกย้ำคุณ..ดิฉันเจอมาแล้วค่ะเลยอยากแนะนำมันไม่ผิดหรอค่ะที่คุณอยากจะคุยหรือปรึกษากับใครสักคน เพื่อให้คุณสบายใจมากขึ้นความรู้สึกเหมือนโดนทอดทิ้งไม่เหลียวแหลทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ไม่เป็นแบบนี้มันเจ็บค่ะ..ลองคุยกับเค้าดูนะคะถ้าเค้ายังไม่เปลี่ยนเราก็คงต้องมองหาทางเดินใหม่ค่ะ ถ้าเราอยู่แล้วเราไม่มีความสุข เราก็อย่าฝืนเลยค่ะคนที่เจ็บคือเรา..จากกันใหม่ๆมันทรมานเดี๋ยวคุณเจอคนที่ดี คุณจะลืมผู้ชายห่วยๆแบบนี้เองค่ะ..กับเมียตัวเองพาไปไหนมาไหนไม่ได้กับคนอื่นถึงไหนถึงกัน มันน่าน้อยใจจริงๆค่ะ
ยังไงก็เข้มแข็งนะคะ ถ้าเราไม่ไหวก็อย่าไปฝืนค่ะ ..เอาใจช่วย

Tags:
Guest
คนที่ตรงข้ามกับสามีคุณ
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 19:46 น »

ทำไมไม่เจอผมบ้างนะ ตรงข้ามกับสามีคุณทุกอย่าง ชวนไปเที่ยวด้วยก็ไม่อยากไป ไปไหนก็ออกให้ตลอด ไปช็อปก็เิดินถือกระเป่าให้ ปวดเมื่อยก็ นวดให้ตลอด วันเกิด วันครบรอบ แต่งงานก็ทำการ์ดให้เองไม่ได้ซื้อ ข้อเสียผมก็คือ ไม่กินปลาร้า ส้มตำ ก้อย ( แฟนเป็นคนอีสาน ) ชวนไปจดทะเบียนด้วยก็ไม่ไป วันนึงโทรสับคุยกันครั้งเดียว ไม่รู้คิดถูกไม ที่แต่งงาน เป็นโสดดีกว่าอีก ไม่ต้องมาแคร์ ไปไหนก็ไป ( ผมไม่เที่ยว ไม่กินเหล้า สูบบุหรี่ ) แต่ชอบ ดูหนัง ออกกำลังกาย ตามที่คุณว่ามาสามีคุณคงมีกิ๊กแล้วแหล่ะครับ ทำใจได้เลยครับ

Tags:
Guest
porn
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 21:20 น »

ถ้าเป็นเราจะถามขอจบกัน และจะใช้ชีวิตไม่รีบร้อนโอกาสมีให้เลือกจะได้ไม่เจ็บและพลาดอีก สู้ๆๆ

Tags:
Guest
อย่าปิดโอกาสตัวเอง
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 21:49 น »

ขอโทษนะค่ะดิฉันเป็นคนตรงๆ ถ้าดิฉันเป็นแบบคุณนะ ดิฉันเลิดไปนานแล้วค่ะ เพราะว่าคนเราเมื่อตั้งใจจะทำอะไรก็ต้องทำให้สำเร็จใช่ไหมค่ะ ก่อนหน้านี้คุณอยู่ตัวคนเดียวคุณยังอยู่ได้เลยถูกไหม ดิฉันว่ากลัวการเปลี่ยนแลงนะ คุณกลัวที่จะต้องอยู่คนเดียว แฟนดิฉันนอกใจไปนอนกับคนอื่นดิฉันจับได้ ดิฉันขอเลิกกับเค้าค่ะ เพราะดิฉันไม่รู้ว่าจะเสียเวลากับคนที่ไม่ดีทำไม เรายังมีค่าในสายตาคนอื่นๆ อีกมากมาย ถ้าคุณให้โอกาสเค้าไปแล้วแต่เค้าไม่ปรับตัว คุณก็ไม่จำเป็นต้องทนต่อไป เลิกไปเลย

Tags:
Guest
คนเข้าใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 22:43 น »

พี่คะเลิกเถอะค่าอยู่ไปก็ทุกข์ ลักษณะแแบบนี้เค้าไม่รักหลอกค่า
อาจเป็นเพราะว่าเค้าอยู่กับพี่พราะเงินหรือเปล่าคะ อย่างน้อยก็ไม่ต้องเสียค่าบ้าน
ขนาดแฟนหนูเค้าอยู่ไกล อยู่เค้ายังบินกลับมาหาหนูเลย
แล้วโทรคุยกันทุกวัน แบบนี้เค้าไม่รักพี่หลอกค่า
พี่สวย เริ่มใหม่ตอนนี้ยังไม่สายนะคะ มันอาจจะเหงาแค่ตอนแรกลองเปิดใจสิคะ แล้วสิ่งใหม่ก็จะเข้ามา อย่าแคร์เค้า เพราะเค้ายังไม่แคร์พี่เลย
สู้ๆค่า

Tags:
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 22:51 น »

ไปทำงานอาบอบนวดเถอะได้ทั้งเงินได้ทั้งความสุข
โถ..คิดแบบชูวิทย์
Tags:
Guest
มีสติ
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 22:51 น »

ผมว่าอย่า แชทเพื่อประชดหรือคลายเหงาเลยครับ ลองปรับความใจกับสามีดีๆ แบบมีเหตุผล ถ้าไปกันไม่ได้จริงๆ ก็ต้องเลิกแหละครับ แล้วมองหาคนใหม่ที่เข้ามาแบบจริงจัง
ทุกชีวิตมีสิทธิ์เริ่มต้นใหม่เสมอครับ
โชดดีครับ

Tags:
Guest
pan9621
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 22:59 น »

เห็นใจคุณนะค่ะ ที่พูดมาทั้งหมดมันคล้ายกับปัญหาที่พี่ก็เจออยู่ในขณะนี้เป็นกำลังใจให้นะ สักวันพี่คิดว่าก็ต้องเลิกเพราะความเห็นแก่ตัวของเขา

Tags:
Guest
kikistillife
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 30 ก.ย. 11, 23:04 น »

q*069q*069q*069 *****เลิกเถอะค่ะ!!!!! อยู่ต่อไปก็เจ็บป่าวๆ ไม่อยากยุให้เลิกกัน มันเป็นบาป แต่ถ้าเป็นอย่างนี้ไม่ต้องทน เลิกตอนนี้ เจ็บแค่นี้ ที่สำคัญเลิกไปตอนนี้ยังไม่มีลูกด้วยกัน มันย่อมดีกว่า!!!! เราเองก็เป็นเหมือนกัน แต่ผิดกันแค่นิดเดียว เรามีลูกแล้วดูแลลูกคนเดียวมา 3 ปีกว่าแล้วใช้ชีวิตคนเดียว ไม่มีเพื่อน ไม่มีใคร มีแต่ลูกที่เป็นกำลังใจ รักตัวเองย่อมดีกว่า ไม่ต้องทน กับอะไรที่มันเปลี่ยนแปลงไม่ได้*****

Tags:
Tags:  

หน้า: 1 2 3 4

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม