หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: 91ศพ ไม่ใช่เสื้อแดง!!  (อ่าน 4527 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 7 ธ.ค. 11, 18:39 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

91ศพ ไม่ใช่เสื้อแดงทั้งหมด

แถมไม่มีใครใส่เสื้อแดงด้วย

และมีทหาร ตำรวจ และผู้เสียชีวิตที่ถนนสีลมรวมอยู่ใน91ศพด้วย

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 7 ธ.ค. 11, 19:17 น »

อาชีพเขานะครับ..พวกหากินกับศพ ยังไม่ทันตายก็จะเอามาแห่แล้วส่วนมากที่ตายก็มีแต่ฆ่ากันเอง แล้วก็ใส่ร้ายทหาร..พวกที่หลอกเขามาใจทำด้วยอะไรถึงได้โหดร้ายนัก คนพวกนี้ ชนร มาเกิด..จริงๆ..

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
RRRRR
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 7 ธ.ค. 11, 19:36 น »

อธิบายไปยังไงพวกเขาก็ไม่ฟัง ถูกป้อนโปรแกรมมายั้่งงี้แล้วนี่ อย่างกะหุ่นยนตร์ ท่องเหมือนกันเป๊ะเลย q*073q*073q*073
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 7 ธ.ค. 11, 21:35 น »

q*032

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 7 ธ.ค. 11, 22:17 น »

คุณเอก ช่วยลงไปให้ความกระจ่างเรื่องทำไมพลเอกสุรยุทธ์คืนที่แก่กรมป่าไม้แล้วไม่ถูกดำเนินคดีให้พวกเขลาๆ ด้วยครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 7 ธ.ค. 11, 23:16 น »

รับข้าวต้มร้อนๆ ซักถ้วยมั้ยครับ q*020

http://ws.niems.go.th/pf/download/sum-pf-0514-1-2010.pdf

cocococococo
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 01:19 น »

ขอเป็นข้าวสารอาหารแห้งได้มั๊ยคะคุณlumtakong... q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 01:36 น »

คุณเอก ช่วยลงไปให้ความกระจ่างเรื่องทำไมพลเอกสุรยุทธ์คืนที่แก่กรมป่าไม้แล้วไม่ถูกดำเนินคดีให้พวกเขลาๆ ด้วยครับ

ผมตอบคุณแร้งไปแล้ว แต่โดนลบไป เพราะแอดมินเวรดึกวันนี้เขาไม่ชอบผม

งั้นขอตอบสั้นๆว่า เกี่ยวกับเขายายเที่ยง ที่ึคุณแร้งต้องการให้ผมให้ความกระจ่างแก่จขกท.นั้น

ในกระทู้นั้น เขาบอกว่า มีการเสียภาษีบำรุงท้องที่ แต่เขาจะเอาให้ติดคุก7ปี

คุณแร้งครับ ป่าสงวนแท้ๆไม่มีการเสียภาษีบำรุงท้องที่ครับ

ถ้ามีการเสียภาษีบำรุงท้องที่ ก็แสดงว่า ไม่ใช่ป่าสงวนแท้ๆแล้วครับ

แค่นี้แหล่ะ ถ้าผมให้ลิงค์รายละเอียดไปอีก บางคนเขารับความจริงไม่ได้ คือกลัวคนไทยฉลาดขึ้นน่ะ เขาเลยลบคห.ผมทิ้ง คือผมขี้เกียจเขียนซ้ำ

q*073
Guest
แดงแด้งแดง...
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 02:14 น »

สงสัยมืดบอดมังอ่ะจขก...
Guest
วิหค
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 02:43 น »

ถูกต้องแล้ว ไม่ใช่เสื้อแดงแน่นอน แต่เขาคือคนไทย ซึ่งไครก็ไม่มีสิทธิ์ฆ่าเล่น มันผู้ไดก็ตามฆ่า มันผู้นั้นต้องชดใช้ และต้องชดใช้ให้เหมาะสมแก่ราคาชีวิตของคนด้วย คนก็คือคนจะเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้ ส่วนคนเห็นคนเป็นควายนั้น น่าจะเลวร้ายกว่าสุนัขข้างถนนเสียอีก
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 03:08 น »

ถูกต้องแล้ว ไม่ใช่เสื้อแดงแน่นอน แต่เขาคือคนไทย ซึ่งไครก็ไม่มีสิทธิ์ฆ่าเล่น มันผู้ไดก็ตามฆ่า มันผู้นั้นต้องชดใช้ และต้องชดใช้ให้เหมาะสมแก่ราคาชีวิตของคนด้วย คนก็คือคนจะเป็นอย่างอื่นไปไม่ได้ ส่วนคนเห็นคนเป็นควายนั้น น่าจะเลวร้ายกว่าสุนัขข้างถนนเสียอีก

ความสงสัยของคุณวิหค ผมเชิญไปอ่านกระทู้นี้นะครับ q*073

อ่านที่ผมตอบทุกคห. แล้วคุณอาจมองกว้างขึ้นกว่านี้ q*020
http://webboard.news.sanook.com/forum/?topic=3523755
add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 06:07 น »

ผมตอบคุณแร้งไปแล้ว แต่โดนลบไป เพราะแอดมินเวรดึกวันนี้เขาไม่ชอบผม

งั้นขอตอบสั้นๆว่า เกี่ยวกับเขายายเที่ยง ที่ึคุณแร้งต้องการให้ผมให้ความกระจ่างแก่จขกท.นั้น

ในกระทู้นั้น เขาบอกว่า มีการเสียภาษีบำรุงท้องที่ แต่เขาจะเอาให้ติดคุก7ปี

คุณแร้งครับ ป่าสงวนแท้ๆไม่มีการเสียภาษีบำรุงท้องที่ครับ

ถ้ามีการเสียภาษีบำรุงท้องที่ ก็แสดงว่า ไม่ใช่ป่าสงวนแท้ๆแล้วครับ

แค่นี้แหล่ะ ถ้าผมให้ลิงค์รายละเอียดไปอีก บางคนเขารับความจริงไม่ได้ คือกลัวคนไทยฉลาดขึ้นน่ะ เขาเลยลบคห.ผมทิ้ง คือผมขี้เกียจเขียนซ้ำ

q*073

คุณเอกครับ แอดมิน.เวรดึกคนที่ว่านี้ เค้าคงเกรงว่าคนที่จะเข้ามาอ่านฯ จะรู้มากกว่าเค้า จะฉลาดมากกว่าเค้ากระมังครับ เลยไม่อยากให้ใครๆ ประเทืองปัญญามากกว่าเค้า

เค้าคงอยากคงสถานะของระดับสมองไว้เพียงเท่าที่มีน่ะครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 12:20 น »

91 ศพ ไม่ใช่เสื้อแดง อืม.... แต่คนที่ตายต้องได้รับความเป็นธรรม คดีชี้ชัดไปทางไหนก็ต้องดำเนินการตามกฎหมาย หากคดีออกเสื้อแดงทำ ก็ต้องตามหาตัวหรือผู้บงการมาดำเนินคดี หรือ ทหารทำ ผู้มีอำนาจขณะนั้นที่เป็นคนสั่งการก็ต้องรับผิดชอบกับการถูกดำเนินคดี แล้วไงหรือ คนตายไม่ต้องสอบ ไม่ต้องอะไร ตายฟรี

งั้นผมฆ่าคุณได้ไหม แล้วคุณตายฟรี
Guest
กำจิงๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 12:28 น »

91 ศพ..เอาความจริงออกมาให้ได้..ไม่ว่าจะเป็นใคร ใส่เสื้อ หรือไม่มีเสื้อ...
คนเหล่านั้น..มีอะไร จึงต้องฆ่า..ฆ่าเขาเพราะอะไร..หรือ ฆ่าเพราะความโง่ของเขาเอง..
เขาเป็นแพะหรือ..ฆ่าเขาเพื่อให้ได้มาซึ่งอำนาจ..ฆ่าเขา แล้วใช้ซากให้มีผลให้ได้..
อย่าลืมไปเสียทั้งหมด...
การใช้ศพเป็นเครื่องมือ..มีมาหลายครั้ง...
อย่าเก่งแต่ปาก อยาดีแต่พูด..(ขออนุญาตไม่อยากเรียกชื่อให้เกิดกิเลสในจิต)
อั้ยคนที่ยิง m79 อั้ยคนที่สั่งทำ m79 อั้ยอะไรเล่า ที่ยิงนายทหารระดับพลตรี..
ถาม..ตอบมาตรงๆ..อั้ยจำนวนใน 91 ศพ..เขาถูกปืนในจุดใด..เขาปะปนอยู่กับผู้จุดไฟหรือไม่..
ไม่อยากแสดงความดีอก ดีใจออกมาให้นอกหน้า..
หมอดูทำนาย..คนสวยไร้ความสามารถ ไปไม่รอด..
ได้แต่ทำเฉยๆ หากินไปวันๆ แล้วรอให้เวลามันมาถึง...
อยากจะรู้..ใครจะหลีกวิบากกรรมของตนเองได้..
ยาวหน่อยน๊ะ..
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 14:51 น »

ไม่ว่าทหารหรือประชาชน

เขาไม่สมควรตายในเหตุการณ์การสลายการชุมนุม

รัฐบาลนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ต้องรับผิดชอบ

ไม่ใช่ยังลอยนวลเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น q*029

----

add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 15:02 น »

หน้าเป็นเช แต่ใจฮิตเลอร์

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 15:09 น »

q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 15:33 น »

โชว์ง่าวอีกแล้ว รูปของผม ไม่ได้เอามาจากเชครับ ถ้าฉลาดจะรู้ว่าเอามาจากใคร? q*073
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 15:37 น »

ไม่ว่าทหารหรือประชาชน

เขาไม่สมควรตายในเหตุการณ์การสลายการชุมนุม

รัฐบาลนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ต้องรับผิดชอบ

ไม่ใช่ยังลอยนวลเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น q*029

----

ถูกต้อง คุณk เขียนได้ถูกต้อง

ไม่ว่าใครก็ไม่สมควรตาย

ว่าแต่คุณkได้กลับไปดูกระทู้นี้หรือไม่

ไปอ่านกระทู้นี้ ให้ทุกคห.ของผม แล้วคุณkจะเข้าใจ ผมมีลิงค์หลักฐานหลายอย่างในกระทู้นั้น

http://webboard.news.sanook.com/forum/?topic=3523755

ผมมองว่า ไม่ใช่แค่รัฐบาลที่แล้วต้องรับผิดชอบ แกนนำที่ไม่สามารถคุมผู้ชุมนุมได้ ยุยงให้เกิดความรุนแรงก็ต้องรับผิดชอบด้วย!!
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 15:58 น »

ขอบคุณคุณเอกมากค่ะ คิมย้อนกลับไปดูแล้วตั้งแต่เมื่อคืนวาน...

คิมก็มองเห็นผู้ที่ต้องร่วมรับผิดชอบเหมือนกับที่คุณเอกเห็น

แต่การตัดสินใจทั้งหมดเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดความรุนแรงในขณะนั้น

คิมมองว่ารัฐบาลคุณอภิสิทธิ์ควรคำนึงถึงเรื่องการบาดเจ็บล้มตายที่อาจจะเกิดขึ้น

มากกว่าการยืนยันที่จะขอคืนพื้นที่หรือกระชับพื้นที่ค่ะ

หากคิมยังเข้าใจอะไรผิด กรุณาแนะนำด้วย... q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 16:34 น »

น้องโบว์ ตายในม็อบเหลืองเห็นด่ากันใหญ่ว่ารัฐบาลทำเกินกว่าเหตุ แล้วการที่รัฐบาลอภิสิทธิ์ สั่งยิงปืนในแนวราบ หลายต่อหลายคลิปทำให้สงสัยว่า การยิงปืนในแนวราบยิงกับใครหรือครับ หรือยิงไปที่โล่งเปล่า แต่วิถีกระสุนจากปืนความเร็วสูงเหล่านั้นมันไม่ใช่ยิงแค่เมตรสองเมตรนะครับ ยิงไปก็คือประชาชนทั้งนั้น ผมมีคลิปมากมายที่เก็บไว้ การยิงปืนในแนวราบกับการปราบจลาจลนั้นมันมิใช่ผลดีต่อผู้สั่งการเลยครับ แล้วกระสุนปืนที่ใช้ถึงแสนกว่านัด ยิงขึ้นฟ้าไปกี่นัด ยิงแนวราบกี่นัด ใครให้คำตอบได้ไหมครับ ถ้าได้ผมยอมแพ้
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 17:16 น »

ข้อมูลของคุณ WarEagles,คุณ intervintion,คุณ mahaesakdi ก็เป็นข้อมูลในมุมเดียวกัน ก็ดี ประชาชนที่รับข้อมูลจะได้แยกแยะง่าย คือรับข้อมูลได้แต่เชื่อทั้งหมดไม่ได้ หลายคนก็ไม่ลืมภาพความป่าเถื่อนที่การ์ดเสื้อเหลืองบุก NBT เหมือนกัน ผมหยิบมาพูดเพื่อชี้ให้เห็นว่าไม่มีใครถูกทั้งหมด และไม่มีใครดีกว่าใคร อย่าแอบอ้างตัวเองหรือกลุ่มตัวเองดีกว่าคนอื่น ผมอยากจะฝากซักนิด ที่เราแตกแยกกัน ด่ากันฉันดี เธอเลว เคยพูดกันถึงคุณสมบัติของคนดีกันหรือไม่ ว่าคนที่ยกตัวเองว่าดี ว่าทำถูกต้องควรมีคุณสมบัติอย่างไร? ค้ายาบ้า,ค้ายาเสพติด,ค้าของเถื่อ่น,รุกป่า,เจ้ามือหวยใต้ดิน,เอาเงินภาษีของประชาชนซุกในกระเป๋าของตัวเองฯลฯ คนเหล่านี้ใช่คนที่รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์ หรือไม่ น้ำลายก็มีคุณค่าแค่เพียงน้ำลาย ของจริงคือพฤติกรรมต่างหาก

นับถือครับ ที่บอกทำนองว่าฝ่ายเสื้อแดงก็ผิดด้วย มีเสื้อแดงไม่กี่คนที่กล้าออกมากล่าเช่นนี้ นับถือครับ

เพราะเคยอ่านเจอในนี้แต่ว่า พี่น้องเสื้อแดงของเค้าถูกต้อง ปิดถนนชุมนุมเรียกร้องตามวิถีประชาธิปไตย เมือง-ศาลากลางก็ไม่ได้เผา แต่เผาโดยแดงเทียม

ผมก็ไม่เคยบอกว่า่พันธมิตรทำอะไรก็ถูกต้องเช่นกัน แต่ในเมื่อผมไม่เอาทักษิณ ไม่เอาเสื้อแดง ผมก็ย่อมต้องเว้นไว้เมื่อไม่มีการถาม และจะไม่เอ่ยถึง หากไม่จำเป็น แต่ก็กล้าที่จะรับในการแสดงออกของความคิดเห็นส่วนตัว จะไม่หนีแล้วเปลี่ยนlogin เข้ามาใหม่อย่างแน่นอนครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 19:12 น »

น้องโบว์ ตายในม็อบเหลืองเห็นด่ากันใหญ่ว่ารัฐบาลทำเกินกว่าเหตุ แล้วการที่รัฐบาลอภิสิทธิ์ สั่งยิงปืนในแนวราบ หลายต่อหลายคลิปทำให้สงสัยว่า การยิงปืนในแนวราบยิงกับใครหรือครับ หรือยิงไปที่โล่งเปล่า แต่วิถีกระสุนจากปืนความเร็วสูงเหล่านั้นมันไม่ใช่ยิงแค่เมตรสองเมตรนะครับ ยิงไปก็คือประชาชนทั้งนั้น ผมมีคลิปมากมายที่เก็บไว้ การยิงปืนในแนวราบกับการปราบจลาจลนั้นมันมิใช่ผลดีต่อผู้สั่งการเลยครับ แล้วกระสุนปืนที่ใช้ถึงแสนกว่านัด ยิงขึ้นฟ้าไปกี่นัด ยิงแนวราบกี่นัด ใครให้คำตอบได้ไหมครับ ถ้าได้ผมยอมแพ้

การยิงในแนวราบ ก็มีนักข่าวเนชั่นโดนยิงที่ขาครับ

แต่ประเด็นคือ มีประชาชนหลายคนโดนยิงจากที่สูงลงมาที่หัว

แม้แต่ ทหารก็โดนยิงจากที่สูง บาดเจ็บสาหัส!!

และมี คนชุดดำเอาน้ำมันราดที่สถานีรถไฟฟ้า นักข่าวพยามยามถ่ายรูป แต่เสื้อแดงกลับมาห้ามนักข่าว!!

อย่างเช่นข่าวนี้
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1274225442&grpid=00&catid

add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 19:23 น »

ขอบคุณคุณเอกมากค่ะ คิมย้อนกลับไปดูแล้วตั้งแต่เมื่อคืนวาน...

คิมก็มองเห็นผู้ที่ต้องร่วมรับผิดชอบเหมือนกับที่คุณเอกเห็น

แต่การตัดสินใจทั้งหมดเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดความรุนแรงในขณะนั้น

คิมมองว่ารัฐบาลคุณอภิสิทธิ์ควรคำนึงถึงเรื่องการบาดเจ็บล้มตายที่อาจจะเกิดขึ้น

มากกว่าการยืนยันที่จะขอคืนพื้นที่หรือกระชับพื้นที่ค่ะ

หากคิมยังเข้าใจอะไรผิด กรุณาแนะนำด้วย... q*021

รัฐบาลไม่อาจปฎิเสธความรับผิดชอบได้

แต่เราต้องดูว่า มีการทำตามขั้นตอนหรือไม่?

มีการประกาศให้ผู้ชุมนุมออกจากพื้นที่

แกนนำสั่งสลายการชุมนุมแล้ว

ก่อนหน้านั้นรัฐบาลเคยบอกว่า จะให้มีการเลือกตั้งภายใน14พฤศจิกายน แต่แกนนำไม่ยอม ถ้าแกนนำยอม ก็จะไม่มีความรุนแรงเกิดขึ้นแน่ๆ

มีการการปลุกระดมให้ใช้ความรุนแรงในหลายๆคลิป

มีคลิปที่ทหาร โดนลากลงมาจากรถ ทั้งๆที่ทหารมีปืนแต่ไม่สู้ ทหารโดนยิงตายไป1คน คุณkเคยเห็นมั้ยครับ? แต่กลับไม่มีใครถามว่าใครยิงทหาร?

ที่ผ่านๆมามุ่งแต่เอาผิดทหารเท่านั้น นี่คือความไม่เท่าเทียมกัน

เมื่อวานเฉลิมบอกว่า คนยิงเสธแดงคือตำรวจ!!

คนที่คิดป้องกัน มันยากกว่าคนที่จ้องจะทำลาย

มีกลุ่มไม่ทราบฝ่ายที่อริสมันต์เคยพูด กลุ่มนี้เชื่อว่าต้องการให้เกิดความรุนแรง ต้องการให้มีคนตาย เพื่อที่ีจะได้มีประเด็นโจมตีทหาร

เพราะปี52 ไม่มีคนตาย ตามที่พวกนี้ต้องการ!!

คนบางคนหน้าแตกเมื่อปี52 เพราะไปบอกสื่อต่างชาติว่า ปี52 มีคนตาย!!
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 21:34 น »

ขอบคุณคุณเอกค่ะที่ช่วยอธิบาย คิมเห็นด้วย...แต่

ที่ผ่านๆมามุ่งเอาผิดทหารเท่านั้น ตรงนี้คิมขอแย้ง

ในฐานะของประชาชนคนนึง คิมมองว่า หากชั่งน้ำหนักระหว่างเจ้าหน้าที่

กับประชาชนคนธรรมดา ใครคือผู้ที่สามารถกำหนดความเป็นความตายได้ในขณะนั้น

อย่างนี้งัยคะ... q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 21:54 น »

ขอบคุณคุณเอกค่ะที่ช่วยอธิบาย คิมเห็นด้วย...แต่

ที่ผ่านๆมามุ่งเอาผิดทหารเท่านั้น ตรงนี้คิมขอแย้ง

ในฐานะของประชาชนคนนึง คิมมองว่า หากชั่งน้ำหนักระหว่างเจ้าหน้าที่

กับประชาชนคนธรรมดา ใครคือผู้ที่สามารถกำหนดความเป็นความตายได้ในขณะนั้น

อย่างนี้งัยคะ... q*021

คุณk ลองหากระทู้ของฝ่ายred sanook มาให้ผมสักกระทู้สิครับว่า

เขาเคยตั้งกระทู้ถามมั้ยว่า ใครฆ่าทหาร? 91ศพก็มีทหารแต่ฝ่ายเสื้อแดงหลีกเลี่ยงที่จะพูดถึง แค่ต้องการใช้ตัวเลขรวมมาทำให้ประชาชนเข้าใจผิดว่า เสื้อแดงตายมากถึง91ศพ

ผมบอกไปแล้วว่า คนป้องกัน ยากกว่าคนจ้องทำลาย

ทหารไม่อยากให้มีคนตาย เพราะกระสุนแสนนัด ถ้าคิดจะฆ่า คนต้องตายเป็นพัน

แต่ฝ่ายจ้องทำลายทหาร แค่มีประชาชนตายแค่คนเดียว ก็โจมตีทหารได้แล้ว จริงมั้ย?

ความผิดพลาดของทหาร ย่อมมีโอกาสเกิดขึ้นได้ แต่ผมมั่นใจทหารไม่มีเจตนาฆ่าประชาชนแน่ๆ เพราะทหารไม่ได้อะไรจากการฆ่า มีแต่เสียกับเสีย

ปี52 ทหารพยายามหลีกเลี่ยงการปะทะ ไม่มีคนตาย ฝ่ายตรงข้ามพยายามใส่ร้ายทหาร แต่ไม่สำเร็จ ทั่วโลกยกย่องทหารไทย!!

ฝ่ายตรงข้ามรู้ว่าทหารไม่ยิงประชาชน เลยส่งกองกำลังไม่ทราบฝ่ายเข้ามา เพื่อให้ทหารจำเป็นต้องใช้ปืนจริงเพื่อป้องกันตัวเอง

ย้อนกลับไปลำดับเหตุการณ์ได้เลยว่า ตั้งแต่เริ่มชุมนุม มีทหาร ตำรวจ และผู้บริสุทธิ์ตายหลายครั้ง จากM79 และระเบิด โดยที่ไม่มีเสื้อแดงเลย

ทำไมจึงเป็นเช่นนั้น ?

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 22:09 น »

คิมไม่ยกตัวอย่างหรอกค่ะ เพราะคุณเอกก็คงเห็น

บางกระทู้ของฝ่ายสนับสนุนคนเสื้อแดงคิมก็ไม่เห็นด้วย

คิมเข้าใจในเรื่องที่คุณเอกกำลังชี้ให้คิมรู้...

แล้วตอนนี้ต้องพิสูจน์ให้ได้ว่า กองกำลังไม่ทราบฝ่าย เป็นของฝ่ายใดใช่มั๊ยคะ?

q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 22:22 น »

ผมจะบอกอะไรอย่างนึงคุณk

ถ้าเจ้าหน้าที่รัฐ ไม่ว่าประเทศไหนๆ ถ้าได้ทำตามหน้าที่

แม้เกิดความผิดพลาด เจ้าหน้าที่ก็จะไม่มีความผิดจนถึงขั้นติดคุก อย่างเก่งก็เอาผิดทางวินัยเท่านั้น

เหมือนหน่วยสวาทบุกช่วยตัวประกัน ถ้าเกิดมีตัวประกันตาย เจ้าหน้าที่ก็โดนโทษแค่วินัยเท่านั้น

จำไว้นะครับ

ส่วนกองกำลังไม่ทราบฝ่ายอะไรนั่น ผมบอกตามตรง ถ้าขึ้นศาลกันจริงๆ แค่ศาลเชื่อว่ามีจริง แม้ไม่ต้องหาว่าเป็นพวกไหน

เจ้าหน้าที่รัฐก็รอดคดีทันทีครับ เพราะนี่คือเหตุที่ทำให้เกิดความรุนแรง

ทหารมีสิทธิป้องกันตัวครับ

ส่วนประชาชนที่ตาย หากไม่สามารถพิสูจน์ได้ว่า คุณเข้าไปอยู่ในที่นั้นทำไม ทั้งๆที่แกนนำให้กลับบ้าน รัฐบอกให้กลับบ้านแล้ว พวกนี้อาจตายฟรีครับ

นี่แหล่ะประชาชนที่โดนเขาหลอกให้มาตาย!!

add
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 22:54 น »

ความรุนแรงต่างๆ จะไม่เกิดขึ้นถ้า...??

q*021q*021q*021

ประเด็นต่อเนื่องจากกระทู้ http://webboard.news.sanook.com/forum/?topic=3527747

ที่จริงการก้าวข้าม กับความรู้สึก...ที่โศกเศร้าเสียใจ

ที่ต้องสูญเสียญาติพี่น้องที่ไกล้ชิด มิตรสหายหรือแม้กระทั่งทรัพย์สินเงินทองของกิจการต่างๆ

และประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อนกับเรื่องราวต่างๆ ที่เกิดขึ้น

ในรอบระยะเวลา 5-6 ปีที่ผ่านมา

คงไม่มีใคร...ต้องการให้เกิดขึ้นและคงไม่มีใคร...อยากจะให้เหตุการณ์ร้ายๆ นั้น เกิดขึ้นกับประเทศไทยของเรา ซ้ำรอยอีกครั้ง

จะชี้นำประเด็นไปตรงไหน...

ไม่ว่าจะเป็น พธม. หรือ นปช. ก็ตาม มันก็เจ็บด้วยกันทั้งนั้นล่ะครับ

เพียงแค่เรา จะทำใจยอมรับกับมันได้หรือเปล่า เท่านั้นเอง

ผมอยากจะให้เพื่อนๆ ที่มีใจเป็นกลาง โดยเฉพาะ ท่านใดที่พลาดชมครับ

ไม่เคยมีประเทศใดในโลก ที่นายกรัฐมนตรี ต้องมานั่งดีเบต กับ แกนนำผู้ชุมนุม แต่คุณอภิสิทธิ์ ทำ ครับ

แล้วจะทราบ ถึงเหตุผลว่า เหตุการณ์ต่างๆ จะไม่เกิดขึ้นถ้า...???

เจรจายก 2 ยุติ หลังวีระ เปิดฉากจี้ถามรัฐยุบสภา 15 วัน นายกฯ ฟันธงยุบตอนนี้วุ่นวายไม่จบ ด้าน ตู่ ฉวยโอกาสเปิดอภิปรายย่อย ป้ายสีนายกฯ ทำลายบรรยากาศ เจอ มาร์ค ตอกหน้าถาม รธน.มิชอบ ลงเลือกตั้งทำไม ชี้ใครจะเชื่อยุบวันนี้ เลือกตั้งสงบ ด้าน เหวง หลุดโลกกล่าวหา รบ.สั่งเข่นฆ่าประชาชน นำภาพจลาจลเดือน เม.ย.มาบิดเบือน วีระเสียงอ่อย ยกเลิกขีดเส้นยุบสภาภายใน 15 วัน มาร์ค ชิงจังหวะยื่นข้อเสนอทำประชามติ แก้ไข รธน.ภายในสิ้นปี "ตู่"ยืนกระต่ายขาเดียว ยุบใน 15 วัน สุดท้ายไร้ข้อสรุป แกนนำ"นปช."ลั่นเลิกเจรจา

หลังจากที่ พณ.ทั่น จตุพร ได้ออกไปพักเข้าห้องน้ำ การเจรจาต่างๆ ซึ่งเหมือนจะราบรื่นกลับตาลปัด จากหน้ามือเป็นหลังมือ

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 23:03 น »

ผมจะบอกอะไรอย่างนึงคุณk

ถ้าเจ้าหน้าที่รัฐ ไม่ว่าประเทศไหนๆ ถ้าได้ทำตามหน้าที่

แม้เกิดความผิดพลาด เจ้าหน้าที่ก็จะไม่มีความผิดจนถึงขั้นติดคุก อย่างเก่งก็เอาผิดทางวินัยเท่านั้น

เหมือนหน่วยสวาทบุกช่วยตัวประกัน ถ้าเกิดมีตัวประกันตาย เจ้าหน้าที่ก็โดนโทษแค่วินัยเท่านั้น

จำไว้นะครับ

ส่วนกองกำลังไม่ทราบฝ่ายอะไรนั่น ผมบอกตามตรง ถ้าขึ้นศาลกันจริงๆ แค่ศาลเชื่อว่ามีจริง แม้ไม่ต้องหาว่าเป็นพวกไหน

เจ้าหน้าที่รัฐก็รอดคดีทันทีครับ เพราะนี่คือเหตุที่ทำให้เกิดความรุนแรง

ทหารมีสิทธิป้องกันตัวครับ

ส่วนประชาชนที่ตาย หากไม่สามารถพิสูจน์ได้ว่า คุณเข้าไปอยู่ในที่นั้นทำไม ทั้งๆที่แกนนำให้กลับบ้าน รัฐบอกให้กลับบ้านแล้ว พวกนี้อาจตายฟรีครับ

นี่แหล่ะประชาชนที่โดนเขาหลอกให้มาตาย!!

ขอบคุณคุณเอกสำหรับความรู้เกี่ยวกับเจ้าหน้าที่รัฐกับข้อกฎหมาย...

สำหรับศาลกับความเชื่อแล้วตัดสิน...

คิมขอหวังให้ศาลพิสูจน์ก่อนแล้วค่อยเชื่อนะคะ...

ไม่งั้นคงไม่ต้องใช้ข้อกฎหมายในการพิจารณาก็คงได้?

ประชาชนตายฟรีตามนั้นแน่นอน ชัวร์!!

ประชาชนโดนหลอกให้มาตายหรือไม่...คิมไม่รู้ในข้อเท็จจริง

คิมรู้แค่ว่า หลังเหตุการณ์สงบในวันที่10เมย.53(วันนี้คิมกลับไทยพอดีค่ะ)

คิมขอผู้ปกครองออกไปสัมผัสกับพี่น้องเสื้อแดงที่ชุมนุมเพื่อให้กำลังใจ

คิมสัมผัสได้ว่า พี่น้องชาวไทย มาร่วมชุมนุมด้วยใจ ด้วยพลังศรัทธา

ที่มีความคิดไปในแนวทางเดียวกันค่ะ...

ได้โปรดอย่าเข้าใจว่าคนไทยโดนหลอกมาตายเลยนะคะ

คิมรู้สึกสะเทือนใจ!!

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 23:08 น »

สวัสดีค่ะคุณlumtakong

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคลิปการเจรจาปรองดอง

คิมเชื่อว่า หากต่างฝ่ายต่างก็ถอยกันคนละก้าว

ความรุนแรงก็ไม่น่าจะเกิดขึ้นตามที่ว่าค่ะ

q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 23:22 น »

สวัสดีค่ะคุณlumtakong

ขอบคุณมากค่ะ สำหรับคลิปการเจรจาปรองดอง

คิมเชื่อว่า หากต่างฝ่ายต่างก็ถอยกันคนละก้าว

ความรุนแรงก็ไม่น่าจะเกิดขึ้นตามที่ว่าค่ะ

q*021

ที่จริงรัฐบาลอภิสิทธิ์ในสมัยนั้น ยอมถอยแล้วครับ แต่ติดที่เงื่อนไข ในเรื่องของเวลา

ที่ทาง แกนนำ นปช. เสนอมาที่ ภายใน 15 วัน แต่ทางรัฐบาลขอภายใน 9 เดือน

เพื่อเคลียร์ปัญหาต่างๆ ที่ค้างคาให้เสร็จสิ้น และจะได้พร้อมสำหรับการเลือกตั้งในครั้งใหม่

แต่ทางแกนนำ ตอบ NO นี่ซิครับ การเจรจาจึงจบลง

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 23:35 น »

ที่จริงรัฐบาลอภิสิทธิ์ในสมัยนั้น ยอมถอยแล้วครับ แต่ติดที่เงื่อนไข ในเรื่องของเวลา

ที่ทาง แกนนำ นปช. เสนอมาที่ ภายใน 15 วัน แต่ทางรัฐบาลขอภายใน 9 เดือน

เพื่อเคลียร์ปัญหาต่างๆ ที่ค้างคาให้เสร็จสิ้น และจะได้พร้อมสำหรับการเลือกตั้งในครั้งใหม่

แต่ทางแกนนำ ตอบ NO นี่ซิครับ การเจรจาจึงจบลง

ดูเหมือนว่ามีความพยายามของฝ่ายแกนนำที่จะขอเจรจาอีกรึเปล่า??

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 8 ธ.ค. 11, 23:55 น »

q*031q*031

ความเห็นคิมทำไมไม่แสดงคะ...

คิมแค่พูดว่า มีความพยายามเจรจาของแกนนำอีก???

add
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 9 ธ.ค. 11, 00:08 น »

ดูเหมือนว่ามีความพยายามของฝ่ายแกนนำที่จะขอเจรจาอีกรึเปล่า??

ถูกต้องครับ ภายหลังมีการตอบรับเงื่อนไข แต่ยื่นคำขาดว่าคุณ สุเทพ ต้องเข้าให้ปากคำต่อเจ้าหน้าที่ก่อน

คล้อยหลังไปวันเดียวครับ ท่านก็ไปให้การกับเจ้าหน้าที่ โดยที่คุณอภิสิทธิ์ ไม่ทราบเรื่อง

เพราะท่านต้องการให้บ้านเมืองสงบครับ

ต่อมาภายหลัง แกนนำ ก็เล่นแง่ บอกว่า คุณสุเทพ ไปรายงานตัวต่อดีเอสไอ ซึ่งเป็นลูกน้องของตัวเองไม่ได้

เรื่องนี้ จึงไม่จบครับ ที่จริงการเข้ารับข้อกล่าวหา ไปที่ไหนก็ได้ครับ ขอให้เป็นเจ้าพนักงานของรัฐ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 9 ธ.ค. 11, 00:11 น »

เสื้อแดงอุดมการณ์มีอยู่จริง ผมเชื่อ

แต่พวกแอบแฝงเพื่อต้องการให้เกิดความรุนแรง มีอยู่จริง

อย่างเช่นข่าวที่ผมนำมา มีชายชุดดำราดน้ำมัน นักข่าวจะถ่ายรูป

แต่เสื้อแดงมาห้ามไม่ให้นักข่าวถ่ายรูป

นี่คือตัวอย่างของพวกที่ต้องการให้เกิดความรุนแรง

เหตุความรุนแรงไม่ได้เกิดจากทหารแน่นอน

เพราะทหารไม่ต้องการทำร้ายประชาชน

คนตายถ้าเป็นผู้บริสุทธิ์ ต้องได้รับการเยียวยาแน่นอน

ซึ่งผมมั่นใจว่า ทหารรอดคดีนี้แน่ เพราะทหารมีหน้าที่รักษาความสงบ ตาม พรก.ฉุกเฉิน48 ของทักษิณ

เมื่อทำตามหน้าที่ย่อมไม่มีความผิด นอกจากความผิดพลาดที่ไม่ตั้งใจ

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 9 ธ.ค. 11, 00:30 น »

ถูกต้องครับ ภายหลังมีการตอบรับเงื่อนไข แต่ยื่นคำขาดว่าคุณ สุเทพ ต้องเข้าให้ปากคำต่อเจ้าหน้าที่ก่อน

คล้อยหลังไปวันเดียวครับ ท่านก็ไปให้การกับเจ้าหน้าที่ โดยที่คุณอภิสิทธิ์ ไม่ทราบเรื่อง

เพราะท่านต้องการให้บ้านเมืองสงบครับ

ต่อมาภายหลัง แกนนำ ก็เล่นแง่ บอกว่า คุณสุเทพ ไปรายงานตัวต่อดีเอสไอ ซึ่งเป็นลูกน้องของตัวเองไม่ได้

เรื่องนี้ จึงไม่จบครับ ที่จริงการเข้ารับข้อกล่าวหา ไปที่ไหนก็ได้ครับ ขอให้เป็นเจ้าพนักงานของรัฐ

เรื่องนี้ คิมขอนำไปเป็นการบ้านเพื่อทบทวนข้อมูลใหม่

เพราะคิมเห็นด้วยกับแกนนำค่ะ... q*021

.
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #37 เมื่อ: 9 ธ.ค. 11, 00:40 น »

เสื้อแดงอุดมการณ์มีอยู่จริง ผมเชื่อ

แต่พวกแอบแฝงเพื่อต้องการให้เกิดความรุนแรง มีอยู่จริง

อย่างเช่นข่าวที่ผมนำมา มีชายชุดดำราดน้ำมัน นักข่าวจะถ่ายรูป

แต่เสื้อแดงมาห้ามไม่ให้นักข่าวถ่ายรูป

นี่คือตัวอย่างของพวกที่ต้องการให้เกิดความรุนแรง

เหตุความรุนแรงไม่ได้เกิดจากทหารแน่นอน

เพราะทหารไม่ต้องการทำร้ายประชาชน

คนตายถ้าเป็นผู้บริสุทธิ์ ต้องได้รับการเยียวยาแน่นอน

ซึ่งผมมั่นใจว่า ทหารรอดคดีนี้แน่ เพราะทหารมีหน้าที่รักษาความสงบ ตาม พรก.ฉุกเฉิน48 ของทักษิณ

เมื่อทำตามหน้าที่ย่อมไม่มีความผิด นอกจากความผิดพลาดที่ไม่ตั้งใจ

ถูกต้องค่ะคุณเอก...

เรื่องทั้งหมดต้องได้รับการตัดสินหลังจากพิสูจน์แล้ว

ผิดก็ตัดสินไปตามผิดและต้องได้รับโทษ

ถูกก็ต้องบอกว่าถูก ต้องได้รับความยุติธรรม

ครอบครัวของผู้บริสุทธิ์ที่เสียชีวิตต้องได้รับการเยียวยา

ขอบคุณค่ะ q*021

.

add
เรทกระทู้
« ตอบ #38 เมื่อ: 9 ธ.ค. 11, 09:01 น »

คืนวันที่ 18 พ.ค.53 พลเอก เลิศรัตน์ รัตนวานิช สมาชิก สว. ไปพบแกนนำคนเสื้อแดงที่ราชประสงค์ เพื่อนัดหมายการเจรจากับรัฐบาลนายอภิสิทธิ์ ในวันที่ 19 พ.ค.53 โดยมีประธานวุฒิสภาเป็นตัวกลางในการเจรจา ซึ่งแกนนำคนเสื้อแดงก็ได้ตอบรับตกลงการเจรจาในครั้งนี้เป็นที่เรียบร้อย แต่ปรากฏว่าในเช้าของวันที่ 19 พ.ค.53 แทนที่จะทำการเจรจารัฐบาลนายอภสิทธิ์กลับส่งกำลังทหาร รถหุ้มเกราะเข้าสลายการชุมนุมของคนเสื้อแดง q*076

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #39 เมื่อ: 10 ธ.ค. 11, 00:16 น »

คืนวันที่ 18 พ.ค.53 พลเอก เลิศรัตน์ รัตนวานิช สมาชิก สว. ไปพบแกนนำคนเสื้อแดงที่ราชประสงค์ เพื่อนัดหมายการเจรจากับรัฐบาลนายอภิสิทธิ์ ในวันที่ 19 พ.ค.53 โดยมีประธานวุฒิสภาเป็นตัวกลางในการเจรจา ซึ่งแกนนำคนเสื้อแดงก็ได้ตอบรับตกลงการเจรจาในครั้งนี้เป็นที่เรียบร้อย แต่ปรากฏว่าในเช้าของวันที่ 19 พ.ค.53 แทนที่จะทำการเจรจารัฐบาลนายอภสิทธิ์กลับส่งกำลังทหาร รถหุ้มเกราะเข้าสลายการชุมนุมของคนเสื้อแดง q*076

ขอบคุณค่ะ...

วันที่19พ.ค.53 คิมขาดเรียนเพื่อเฝ้าติดตามเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในประเทศไทย

รู้สึกเศร้าเสียใจเป็นที่สุด...
add
เรทกระทู้
« ตอบ #40 เมื่อ: 10 ธ.ค. 11, 02:38 น »

ประมวลภาพวันที่19พ.ค.53

http://tnews.teenee.com/politic/50814.html

พ.อ.สรรเสริญ แก้วกำเนิด โฆษกศูนย์อำนวยการแก้ไขสถานการณ์ฉุกเฉิน หรือ ศอฉ. กล่าวถึง กรณีที่ นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ แกนนำกลุ่มคนเสื้อแดง ออกมาระบุ ให้ทหารหยุดยิงประชาชนว่า ทาง ศอฉ.เคยย้ำมาโดยตลอดว่า ทางเจ้าหน้าที่จะใช้กระสุนจริง ก็ต่อเมื่อถูกผลักดัน และถูกยิงด้วยอาวุธสงครามเข้ามาก่อน

ทั้งนี้การที่จะบอกให้ทหารหยุดยิงไม่ใช่เรื่องยาก แต่จะต้องให้กลุ่มผู้ก่อการร้ายยุติการดำเนินการในลักษณะของการทำร้ายเจ้าหน้าที่ก่อน ซึ่งการที่ นายณัฐวุฒิ บอกว่า สามารถเรียกผู้ชุมนุมที่ออกไปสร้างความวุ่นวายกลับมายังพื้นที่การชุมนุมได้นั้น หมายความว่า นายณัฐวุฒิ เป็นผู้ก่อการร้ายตัวใหญ่

ทั้งนี้ พ.อ.สรรเสริญ ระบุด้วยว่า ภายหลังการประชุม ศอฉ. ผู้บัญชาการทหารบก ได้สอบถามถึงการประกาศเคอร์ฟิว กับผู้บังคับการหน่วย โดยทุกฝ่ายเห็นตรงกันว่า สถานการณ์ในขณะนี้ยังไม่มีความเหมาะสม เพราะในเวลากลางคืนประชาชนทุกฝ่ายจะไม่มีการออกจากบ้านอยู่แล้ว ดังนั้นการประกาศเคอร์ฟิวก็จะไม่มีผลใดๆ กับประชาชน รวมทั้งหากประกาศแล้ว ยังไม่มีผลในทางปฏิบัติ ก็จะทำให้สังคมรู้สึกว่า มีข้อจำกัดมากขึ้น อย่างไรก็ตาม ทาง ศอฉ. ได้ประสานกับเจ้าหน้าที่ฝ่ายรัฐ รัฐวิสาหกิจ และสื่อมวลชน ที่จะเข้าไปอำนวยความสะดวกให้กับประชาชน ในเรื่องสาธารณูปโภค รวมทั้งไฟฟ้า และประปา ที่ถูกตัดขาด

เนื้อหาโดย : INN News

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #41 เมื่อ: 10 ธ.ค. 11, 02:51 น »

q*032 แป๊บนะคะ คิมขอดูคลิปพร้อมดูรายละเอียดก่อน.. q*077

add
เรทกระทู้
« ตอบ #42 เมื่อ: 10 ธ.ค. 11, 03:15 น »

ที่จริงผมไม่อยากถกเรื่องนี้ เพราะ ที่นี่ไม่ใช่บอร์ดการเมือง เอาหลักฐานเอาคลิปมาชน เอาข่าวมาให้ดูจะจะไม่ได้ ได้แต่ฝากลิงค์

อย่างเช่นข่าว จตุพรขู่เซ็นทรัลเวิร์ลว่า อยากจะให้มีห้างอยู่ต่อไปหรือไม่?

ไปอ่านได้ที่ http://news.hunsa.com/detail.php?id=22321

ขู่แบบนี้หมายความว่าอะไร ทำไมเซ็นทรัลจะมีอยู่ต่อไปไม่ได้ หมายถึงอะไร? สามัญสำนึกลองคิดดู เหตุเผา มันเกิดจากคำพูดพวกนี้แหล่ะ

แล้วทำไมทหารต้องมีอาวุธจริงเพื่อป้องกันตัว ไปอ่านข่าวนี้ ทหารยิงสไนเปอร์ของนปช.

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1273923235&grpid=03

ผมถกเรื่องนี้ในบอร์ดการเมืองจนเบื่อแล้ว และไม่ถอยด้วย ว่ากันด้วยเหตุผลและหลักฐาน แต่ตอนนี้มันทำไม่ได้ พวกแดงคงรู้ดี

ฉะนั้น ผมไม่ถกแล้วนะ

จบ.

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #43 เมื่อ: 10 ธ.ค. 11, 03:38 น »

แสดงว่า มีกลุ่มผู้ก่อการร้ายแฝงตัวอยู่กับกลุ่มผู้ชุมนุมหรือ?

คำกล่าวของคุณณัฐวุฒิที่บอกว่าสามารถเรียกผู้ชุมนุม

ที่ออกไปก่อความวุ่นวายข้างนอกให้กลับเข้ามาได้

เหตุผลอะไรถึงกล่าวหาว่า คุณณัฐวุฒิเป็นผู้ก่อการร้ายตัวใหญ่

ในเมื่อเขาก็ทำหน้าที่แกนนำ...

ควรมีการพิสูจน์หาข้อเท็จจริงว่า...

กลุ่มผู้ก่อการร้ายมีจริงหรือไม่?

หากมีจริง...ต้องพิสูจน์ให้ได้ว่า

กลุ่มผู้ก่อการร้าย กับ กลุ่มผู้ชุมนุม

ไม่ใช่กลุ่มเดียวกัน...

เพราะถ้าพิสูจน์ไม่ได้ ทุกอย่างก็จะเป็นเพียงคำกล่าวหา

รัฐบาลในขณะนั้นต้องรับผิดชอบ...

คุณเอกรู้มั๊ย...คิมก็ไม่ได้เห็นด้วยกับแกนนำไปเสียทุกเรื่อง

หากเหตุการณ์นี้พิสูจน์ได้ว่า แกนนำคือผู้ที่อยู่เบื้องหลัง

กลุ่มคนที่สงสัยว่า เป็นผู้ก่อการร้าย...

อย่าว่าแต่หมดศรัทธาเลย คิมก็จะต่อต้านอย่างถึงที่สุดเหมือนกัน... q*029

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #44 เมื่อ: 10 ธ.ค. 11, 03:48 น »

ขอบคุณมากค่ะคุณเอกสำหรับลิ้งค์ข้อมูล

คิมก็ไม่อยากถกเรื่องการเมืองในเรื่องเหตุการณ์ที่ผ่านมา

แต่คุณเอกคงจะปฏิเสธไม่ได้ว่า เรื่องทั้งหมดยังเคลียร์ได้ไม่ถึงครึ่งทางเลย

ฉะนั้นคงหลีกเลี่ยงไม่ได้หรอกค่ะที่จะจบโดยไม่พูดถึงเลย

ถึงอย่างไร คิมก็ขอขอบคุณที่คุณเอกเสียสละเวลามาให้ความกระจ่างกับคิม

ถึงจะมีบางเรื่องที่คิมเห็นต่างในนั้น แต่ก็มีหลายเรื่องที่ตรงกับที่คิมคิดไว้

ขอบคุณอีกครั้ง q*021q*021

Tags:  เสื้อแดง 

หน้า: 1 2  ทั้งหมด

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม