หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เอาเพลงที่ตรงกับนิสัยของท่าน มาเปิดให้ผมฟังหน่อย "จะลองทายนิสัยจากเพลง เล่นๆ 555  (อ่าน 188 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 11 ธ.ค. 11, 23:02 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

.

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 ธ.ค. 11, 23:17 น »

จะทายนิสัย รึ ทายอายุ อ่ะคระ q*079q*080q*020

เอาเพลงที่ตรงกับตัวเองมาเปิดให้ฟังเดี๋ยวนี้ เร็วๆ เลย
จะได้ทาย อายุ เอ๊ย อารมณ์....555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธ.ค. 11, 09:54 น โดย kainuy191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 ธ.ค. 11, 23:22 น »

ทายนิสัยเล่นๆ ครับ แหม...
เรื่องทายอายุจากเพลง ไปถามป้าแพงโน่น...
ขาโน้นเขาถนัด 555

อย่าเคลียดซิครับ อย่าเคลียด...

ต้องขออภัยท่านทั้งหลาย
เมื่อคืนกะจะมาทายนิสัย พอดีช่วง 5 โมงเย็น
ต้องไปดูงานที่ central world ราชประสงค์
(ตรงที่ท่านๆ เผาๆ กันนะแหละ 55)
พอดีห้างเขาเร่งเปิด เราก็ต้องเร่งงานให้เสร็จตามกำหนด
เลยกลับมา4-5ทุ่ม ก็เลยเหนื่อยและง่วง
กะนอนพักซักงีบ เลยยาวถึงเช้า...555)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธ.ค. 11, 06:58 น โดย kainuy191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 11 ธ.ค. 11, 23:47 น »

สวัสดีค่ะคุณkainuy...

แนะนำเพลง ตอนนี้คิมฟังอยู่

- แม้ว่า / เสก

- Loca / Shakira

- Don Omar-Denza Kuduro ft.Lucenzo

คุณkainuyลองฟังดูนะคะ q*062

คุณคิมนี่ เป็น new generation นะนี่
จะเป็นคนที่ www ซึ่งคน new generation ความหมายก็อยู่ในตัวครับ
และอิสระ เสรี ประชาธิปไตย เปิดใจรับรู้เรื่องต่างๆ ได้
แต่ถ้าอันไหนไม่ชอบ ก็แย้งหัวชนฝาเหมือนกันนะ 555
ทายเล่นๆ นะครับ ทายถูกทายผิด ไม่ว่ากันเน้อ...555

เพลงนี้เพราะครับ ทั้งภาษา-น้ำเสียง-จังหวะเพลง ฟังแล้วกระตุ้นอารมณ์ได้ดี
shakira เป็นคนสวย มีเสน่ห์ ร้องเพลงเพราะ

ส่วนเพลง Don Omar-Denza Kuduro ft.Lucenzo นี่แม๊....
ผมเคยไปดูงานที่โรงงานเรือยอร์ช copbra ที่นิคมฯอมตะ ชลบุรี เห็นแล้วอยากได้ซักลำ
เอาไว้มาพายเล่นในคลอง (แหม พูดซะหมดราคา)
ฝรั่งเขาโม้ให้ฟังว่า
เรือยอร์ชของเขานี่นะ รับประกันได้เลยว่า ถ้ามีคลื่นมากระทบเรือ
รับรองแก้วไวร์ไม่หก เขาจะมีจุดศูนย์ถ่วงเรืออย่างดี เขาโม้ว่างั้น
แต่ผมสงสัยว่า ถ้าซื้อเรือแล้ว เขาจะแถมสาวสวยอย่างในคลิปเพลงหรือป่าวน้า...555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธ.ค. 11, 07:36 น โดย kainuy191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
นะฮะ
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 12 ธ.ค. 11, 00:30 น »

http://www.youtube.com/watch?v=Y-pxgUyC_V4

http://www.youtube.com/watch?v=0AFoRyR32jc

นี่คือ 2 เพลงที่ชอบ 1. จาก Lobo & 2.จาก Johny Harton q*033q*062q*039q*054q*057

จากที่เคยสัมผัส...เอ๊ย...พูดผิด555
เคยอ่านความคิดเห็นมา
คุณนะฮะ เป็นคนอารมณ์รุนแรงนิดๆในด้านการเมืองฝ่ายตรงข้าม 555
อารมณ์ร้อนแต่รักความยุติธรรม ปากร้ายใจดี ชอบช่วยเหลือคนอื่น

ในอารมณ์เพลง ก็มีความสุนทรีไม่น้อย
คุณนะฮะ ชอบใส่เสื้อแดง ก็อยากให้สลับใส่เสื้อขาวที่บริสุทธิ์บ้างนะครับ
จะได้เปลี่ยนบรรยากาศในบางอารมณ์ 55

ขอทายแค่นี้แหละ ทายมาก ยิ่งทายผิดมาก 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธ.ค. 11, 07:47 น โดย kainuy191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 12 ธ.ค. 11, 00:59 น »

คุณไข่นุัยเกือบใจตรงกับผมซะแล้ว เพราะผมกะตั้งกระทู้คล้ายๆกระทู้นี้ของคุณนั่นแหล่ะครับ

งั้นกระทู้นี้ผมขอแจมด้วยเพลงนี้ครับ q*077

พอดีกด"อ้างถึงข้อความนี้" ไม่เป็น ก็ขอแสดงความคิดเห็นตรงนี้ก็ละกันครับ

เพลงนี้เป็นเพลงเกาเหลา หรือแจแพนครับ แปลไม่ออก
สงสัยต้องหาแฟนเป็นญี่ปุ่น หรือเกาหลี จะได้รู้ภาษา

* คนที่ฟังเพลงแนวนี้ แสดงว่าเป็นคนที่ชอบเพศตรงข้ามแน่นอน
(คงไม่ชอบเพศเดียวกัน555) โดยเฉพาะสาวเกาหลี หรือสาวญี่ปุ่น
จะตรงใจคนแนวๆ นี้55
คลิปโป๊ญี่ปุ่น เกาหลี จะมีคุณเอก...เป็นลูกค้าแน่นอน 5555
เข้าไปในคลิป ระวังจะไปจ๊ะเอ๋กับท่านลีลาเด้อ คู่กัดๆ 555555
ลิ้นกับฟัน มันก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันเป็นธรรมดา อย่าไปถือสาๆ
แล้วยิ่งชอบแบบเดียวกันด้วย เสือสองถ้ำ อยู่ตัวเดียวกันไม่ได้หรอก
ต้องแยกถ้ำกันอยู่นะ 55555

ทายเล่นๆ เน้อ ทายถูกทายผิด ไม่ว่ากันเน้อ...ระยองฮิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธ.ค. 11, 07:30 น โดย kainuy191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 12 ธ.ค. 11, 01:26 น »

สำหรับผม ที่จริงเป็นคนที่ชอบฟังเพลงมากครับ สังเกตุได้จาก แทบจะทุกกระทู้

จะสอดแทรกเพลงเพิ่มเข้ามา ให้เพื่อนๆ ได้ฟังกัน (มีเหตุผลส่วนตัวครับ)

แต่มีอยู่กระทู้นึง ที่ได้รับคำชมจากเพื่อนๆ ที่เข้ามาเม้นท์ ที่นี่ครับ

http://webboard.news.sanook.com/forum/?topic=3514383

q*021q*021q*021

คนที่ฟังเพลงนี่จะเป็นคนที่ขี้น้อยอก น้อยใจนิดๆ ขี้งอนติด แบบงอนเงียบ
ถ้าคนไม่รู้ใจก็จะรู้ยากหน่อย
ก็จะเป็นคนที่เรียกร้องความสนใจจากแฟนนิดๆ
ถ้าได้แฟนที่เป็นคนเอาอกเอาใจเก่งนิดหน่อย ก็จะตรงประเด็น
และก็เป็นคนที่ชอบเอาใจแฟนนิดๆ เช่นกัน
เป็นคนละเอียดหรือสุนทรี ในอารมณ์นิดๆ

ทายเล่นๆ นะครับ ทายถูกทายผิด ไม่ว่ากันเน้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธ.ค. 11, 07:28 น โดย kainuy191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 12 ธ.ค. 11, 01:44 น »

เข้ามาฟังเพลงที่เคยฟัง... q*021q*021

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 12 ธ.ค. 11, 01:51 น »

นี่เป็นเพลงของคุณคิมครับ q*062

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 12 ธ.ค. 11, 02:02 น »

q*071q*071

ขอขอบคุณคุณlumtakongมากมาย

คิม มันก็แค่Iคนติดดินคนนึงค่ะ...

คุณน่ารักนะ...จุ๊ฟๆๆ q*012q*013

add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 12 ธ.ค. 11, 02:07 น »

เพลงของคุณ นะฮะ ครับ q*062

add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 12 ธ.ค. 11, 02:21 น »

ที่ีจริงผมชอบเพลงทุกสไตล์ครับ ยกเว้นฮาร์ดร็อค เท่านั้นเองครับ ที่รู้สึกไม่ไหว 5555 5567 q*020

cocococococo

add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 12 ธ.ค. 11, 02:26 น »

add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 12 ธ.ค. 11, 02:33 น »

ก่อนนอน ขอแด็นซ์ซักเพลงเด้อคับ ลุงไข่นุ้ย q*020

โอโฮ....เรียกกันซะลุง
หมดราคาหนุ่มหล่อๆ เลย 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธ.ค. 11, 07:50 น โดย kainuy191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 12 ธ.ค. 11, 02:34 น »

q*032q*013q*071q*071

วันนี้คิมรู้สึกเหมือน14อีกครั้งค่ะคุณlumtakong...คริ q*020

add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 12 ธ.ค. 11, 06:29 น »

คุณไข่นุ้ย เป็นหมอด้วยหรือครับ.. cocococo

ผมชอบแนวนี้ครับ. q*020q*020

หลังปีใหม่ จะหาเรื่องไปเที่ยวหลวงพระบางอยู่นะ
หลวงพระบางที่รัก.....

ใครว่างๆ ไปเที่ยวด้วยกัน....นั่งเครื่องไป พักซัก 2 คืน 3 วัน
ใครรู้จักโรงแรมที่พักแบบแอนติคๆ สไตล์หลวงพระบาง
และสถานที่ท่องเที่ยว โปรดชี้แนะหน่อย....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธ.ค. 11, 07:56 น โดย kainuy191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 12 ธ.ค. 11, 08:21 น »

หลวงพระบางที่รัก....

add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 12 ธ.ค. 11, 09:19 น »

จินตนาการ
จอห์น เล็นนอน : เขียน
ทราย ชยา : แปล

จินตนาการว่าไม่มีสรวงสวรรค์
มันง่ายถ้าคุณพยายาม
ไม่มีนรกอยู่เบื้องล่าง
เหนือเรามีเพียงท้องฟ้า
จินตนาการว่ามวลมนุษย์
มีชีวิตอยู่เพื่อวันนี้
จินตนาการว่าไม่มีประเทศ
มันไม่ยากเย็นเลยไม่มีการเข่นฆ่า การตายเพื่อสังเวย
และไม่มีศาสนา
มีชีวิตอยู่อย่างสันติสุข
คุณอาจจะบอกว่าฉันเป็นคนช่างฝัน
แต่ก็ไม่มีฉันเพียงคนเดียว
ฉันหวังว่า วันหนึ่ง คุณจะมาร่วมกับฉัน
และโลกนี้จะเป็นหนึ่งเดียวกัน
จินตนาการว่าไม่มีการครอบครองสมบัติพัสถาน
ฉันสงสัยว่าคุณทำได้ไหม
ไม่มีความโลภ หรือความหิวโหย
มีแต่ภราดรภาพแห่งมวลมนุษย์ชาติ
แบ่งปันกันทั้งโลก

Imagine lyrics
Artist: John Lennon
---
Imagine there's no Heaven
It's easy if you try
No hell below us
Above us only sky
Imagine all the people
Living for today

Imagine there's no countries
It isn't hard to do
Nothing to kill or die for
And no religion too
Imagine all the people
Living life in peace

You may say that I'm a dreamer...

จัดเตม...อ่ะ...นะ

เพลงนี้เหมาะสำหรับคนรักเสรีภาพครับ....คุณธูป

ใช่ชื่อคุณธูปใช่ไหมครับ ถ้าเรียกชื่อผิดก็ขออภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธ.ค. 11, 10:02 น โดย kainuy191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 12 ธ.ค. 11, 12:00 น »

เพลงนี้จะเหมาะกับเสื้อแดงนะ
เป็นเพลงที่ร้องประชดรัฐบาลแอฟริกาใต้
ที่มีนโยบายเหยียดสีผิว
(คงเป็นยุคที่แนลสัน เมนเดล่า ต่อสู้กับรัฐบาลแบ่งแยกสีผิวในขณะนั้น)

จึงขอนำมาเปิดให้ฟัง
แต่ว่า ฟังแล้วต้องจบที่การฟังเพลงนะครับ
ห้ามเอาไปทะเลาะกับสีอื่น อันนี้ต้องขอกัน
ฟังเพลงแล้ว ห้ามวิจารณ์ต่อ นะครับ

ถ้าจะวิจารณ์ dancer สาว ว่าสวย ก็ว่ากันไปได้เลย....555
ส่วน dancer หนุ่มๆ ขอยกให้คุณแมนจัมโบ้หมดเลยครับ....555
เพราะว่าเขากระซิบผมว่ามา "ชอบอะไรๆ ที่จัมโบ้...555
(แซวเล่นเน้อ อย่าโกดจริง55)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธ.ค. 11, 16:11 น โดย kainuy191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 12 ธ.ค. 11, 14:40 น »

เพลงนี้สำหรับเจ้าของกระทู้ครับ

- ส่วนผมชอบปล่อยใจให้ล่องลอยไปกับ Wind of change หรือเพลงของ The Eagles ไว้ฟังเวลาขับรถเดินทางไกล

- ส่วนเวลาเข้าผับก็แนวหวานๆ ซึ้งๆ อย่าง Wonderful tonight ของ Eric clapton หรือ Endless love อะไรประมาณนี้

- ถ้าเข้าเธคก็ต้องแนวมันๆ อย่าง Steam ของ East-17, MTV. เปิดบ่อยเมื่อปี 1995-96

แต่ถ้าอยู่บ้านนอก...ฟังหมอลำ...อิอิ

ในโลกนี้ มีเพลงไข่นุ้ยด้วย เหอๆ..

หลายเพลงแบบนี้ เดาใจไม่ค่อยถืก...55
แต่ที่แน่ๆ น่าจะเป็นคนเสื้อแดงนะ...555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธ.ค. 11, 16:16 น โดย kainuy191 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:  เพลง ทายนิสัย ลอง 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม