หน้า: 1 2 3 4

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แรงงงงซ์!!!!! 7-11  (อ่าน 57836 ครั้ง)
Guest
ป้าแก่
เรทกระทู้
« ตอบ #45 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 12:16 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

q*033 บอกได้คำเดียวว่าเฮ้อ.... แป้งอะไรใน 7-Eleven ที่ต้องเปรียบเทียบราคากันขนาดนั้น ก็บอกเองว่าราคาไม่ตรงกับที่เช็คไว้ คงหมายความว่าแพงกว่า งั้นก็ไปซื้อที่แหล่งที่เช็คไว้ ก็จบ.... แล้วขอทีนะกับนิสัยที่ชอบแกะหรือ(แอบ)ลองของที่ไม่ใช่ตัวอย่างสินค้า ถ้าเขาไม่ได้ซีลเทปไว้ก็ให้ถามพนักงานก่อนว่าเปิดดูได้มั้ย หรือมีของให้ทดลองหรือเปล่า

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
dededede
เรทกระทู้
« ตอบ #46 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 12:22 น »

ไม่มีมารยาทอย่างแรง ถึงจะเป็นลูกค้าก็เถอะ นี่เล่นแกะกล่องไม่พอ ยังไม่ซื้อของเค้าอีก ถ้าเป็นแถวตลาด โดนแม่ค้าตบไปแล้ว จะมาบอกว่ามีฐานะ ฟังไม่ขึ้นหรอก

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
งาม
เรทกระทู้
« ตอบ #47 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 12:26 น »

แรงตรงไหนฟร่ะ หมายถึง จขกท เหรอที่แรง
มีที่ไหนไปแกะของออกจากกล่อง ถ้าคุณเป็นคน
ที่ไปดูของต่อคุณจะซื้อไหมในเมื่อมันมีรอยแกะแล้ว
เห็นแก่ตัวจริงๆ ยังมีหน้ามาว่าเขาอีก
กลับเข้ามาอ่านกระทู้ตัวเองด้วยนะ

Guest
เมขลา
เรทกระทู้
« ตอบ #48 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 12:28 น »

โพสต์มาเพื่อให้ตัวเองโดนด่า หรือเปล่า/ น่าจะอยู่เฉยๆ ดีกว่ามั่ง

Guest
แซ่ม
เรทกระทู้
« ตอบ #49 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 12:39 น »

เท่าที่อ่านคอมเมนต์มา...ไม่มีใครเข้าข้าง จขกท เลยซักคน

และเราคนนึงแหละที่เห็นว่า พี่สาวคุณเองที่ทำไม่ถูก ไปแกะของเค้าเอง ปกติของที่ไม่มีตัวอย่าง ใครเค้าแกะดูกัน แค่คุณแกะก็ถือว่าทำให้สินค้าเค้ามีตำหนิแล้ว แล้วเค้าจะขายของชิ้นนี้ให้คนอื่นได้อย่างไรในเมื่อสินค้ามีตำหนิ

เราคนนึงล่ะ ที่จะไำม่ซื้อของที่แกะกล่องแล้ว

ซื้อแป้งที่ 7-11 นี่เค้าเรียกว่ามีฐานะแล้วหรือ?? ธรรมดามากๆๆๆเลยนะ หลงตัวเองจริงๆ q*070

add
เรทกระทู้
« ตอบ #50 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 12:41 น »

เก็บเข้ากระทู้ประจานครับ แอดมิน ห้ามลบเด็ดขาด แม้จะ warn จากเจ้าของกระทู้ เหอๆ

Guest
ดีดี
เรทกระทู้
« ตอบ #51 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 12:44 น »

เห้อออออ พิมอะไร สื่ออะไร อ่านไม่รุเรื่อง ตาลาย ไม่มีเว้นวรรค ไม่มีย่อหน้า ติดกันเป็นพืด จิงๆๆ อ่านๆไปก็ดูว่าเนื้อเรื่องน่าสนใจ แต่การพิมมาแบบนี้ทำให้ เนื้อเรื่องหมดความน่าสนใจ ไป ณ บัดดล q*069

เห็นด้วยอย่างแรง เพราะตอนแรกกะไม่อ่านแล้ว มาอ่านคอมเม้นท์ก่อนเลย
Guest
ลุกค้า
เรทกระทู้
« ตอบ #52 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 12:46 น »

ที่big cก้อเช่นกันมันติดสันยานกันของหายใครเดินผ่านดังมันก้อถือโอกาสตรวจค้นกันต่อหน้าปชช.ที่มาเดินห้างเด้วนั้นเลยรื้อเทกะเป่าค้นตัวกันสุดๆเหมือนจับค้นยาเสพติด ต้องระวังนะคับใครเปนลุกค้ามันอันตรายอับอายขายหน้ากันมานักต่อนักแล้วเราก้อเคย เจอทีนึงมันดังเพราะคีกาดเข้าแมนชั่นมันจะตรวจเราเราบอกไม่ได้พวกแกเปนแค่รปภ.ไม่สิทตามกฎหมายไม่ใช่เจ้าพนง.ตามกม.แตงตั้งอย่ามาสะเออะตรวจจะมาละเมิดสิทของเราไม่ได้มันเลยไม่กล้าถอยออกไปพยามจะเอาหัวหน้ามันมาอีกเราก้อไม่สนใจไม่ว่าใครก้อม่มีสิทนะคับ จำใส่กะบาลกันไว้ด้วยลุกค้าทุกท่านอย่าไปยอมเค้าทำแบบนั้นไม่ได้อย่าลืมเอาดทรมือถือบันทึกรุปเสียงวิดีดอเอาไว้ฟ้องร้องมันด้วยหากเกิดเหตการรปภ.ขอตรวจค้นแม้ตำรวจเองยังไม่กล้าตรวจใครส่งเดชเลยนะครับ [/[/i][/u]size][/color]
add
เรทกระทู้
« ตอบ #53 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 12:49 น »

q*073สมควรแล้วควรโดนประจานแต่ไม่ใช่เรื่องขโมยของนะแต่เป็นเรื่องชอบแกะของเขาสงสัยทำมาเยอะแล้วมัง คนมีฐานะนั่นละตัวดีนัก เป็นพวกโรคจิตชอบแอบแกะชอบขโมยของนัก สมน้ำหน้า 555...... q*062

Guest
;(
เรทกระทู้
« ตอบ #54 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 12:51 น »

"มีฐานะพอสมควร"แต่กลับกลัวราคาของต่างกันแค่ไม่กี่บาท แค่คุณไม่คิดจะซื้อตั้งแต่ทีแรก ก็ไม่ควรมือบอน ไปแกะของเขาหรอก q*070

เห็นด้วย
มีฐานะพอประมาณ แต่มาแกะกล่องดูแป้งใน 7 (ทำยังกัไม่เคยใช้แป้ง ว่าเบอร์ 1 2 3)
คนแกะก็ผิดที่ไปแกะข้างของให้เสียหาย (ใครจะอยากได้ของที่แกะแล้ว ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ)
ทุกฝ่ายต่างไม่มีใครยอมใคร เพราะว่าตัวเองถูก ลดความทิฐิ และตั้งสติใหม่สิ่
พอๆเกลี่ย
Guest
ijung
เรทกระทู้
« ตอบ #55 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 13:00 น »

q*027

อายมั้ยล่ะ ตั้งกระทู่ให้คนด่า ประจานความโง่ของพี่สาวตัวเอง...แบร่ๆๆๆๆ

Guest
ตลกแฮะ
เรทกระทู้
« ตอบ #56 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 13:00 น »

ตอนแรกเห็นหัวข้อกระทู้แล้วโอ้โหเรื่องคงแรงมาก พอเข้ามาอ่าน ไม่เห็นจะมีอะไรเลย มันเป็นเรื่องที่พี่สาวคุณเสล่อเซ่อซ่าไปแกะของเค้าก่อนก็เท่านั้นเอง พนักงานเค้าก็ทำถูกแล้วนี่หน่า แล้วอีกอย่างคิดว่าที่ 7-11 กับที่อื่นราคามันคงไม่ต่างกันมาก ถ้ามีฐานะและอยากได้จริงๆ ก็ควรจะซื้อไปเลย ไม่คิดบ้างหรอว่าถ้าคุณไปเช็คที่อื่นแล้วมันแพงกว่า แล้วคุณก็จะกลับมาซื้อที่ 7-11 อีกเนี่ยนะ ค่าน้ำมันมันไม่คุ้มกันมั้ง

Guest
ลนหาที่โดนด่า
เรทกระทู้
« ตอบ #57 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 13:07 น »

เรื่องไม่เป็นเรื่อง เฮอะๆๆๆ q*070

Guest
บูมมม
เรทกระทู้
« ตอบ #58 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 13:09 น »

ร้าน 7/11 เค้ามีการให้แกะกล่องสินค้าได้ด้วยหรือค่ะ ???? จขทก ความรู้น้อยไปเปล่า มาสาวไส้ตัวเองซะงั้น ไม่รู้หรือว่าตัวเองก็ผิด q*082

Guest
xcoolza
เรทกระทู้
« ตอบ #59 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 13:11 น »

พนักงานไม่ผิดหลอกคับนั้นคือหน้าที่ของเค้า ใจเข้าใจเราคับ แต่ผมขอติง การกระทำหน่อยนะคับถ้าคิดจะซื้อควรที่จะดูราคาก่อนแล้วค่อยแกะดูนะคับใจเค้าใจเราคับ
การที่คนส่วนใหญ่คิดว่าลูกเค้าคือพระเจ้าผมว่าไม่ถูกเสมอไปคับ คุณอยากจะซื้อของกันคนที่เห็นคุณเป็นคนสำคัญมากหรือว่าคุณอยากซื้อของกับคนที่คิดว่าคุณเป็นเพื่อนคับ การที่เค้าเห็นคุณสำคัญเอาใจทุกอย่างนั้นแหละคับเตรียมเลยถ้าเงินคุณไปอยู่ในมือเค้าแล้วทุกอย่างจะสลับกัน

Guest
ตั้ม มาดาฯ
เรทกระทู้
« ตอบ #60 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 13:14 น »

q*026....ตัวเองผิดแล้วไม่รู้จักผิด กระทู้ที่ผู้ใหญ่ครวให้การแนะนำ (ก็คุณพ่อคุณแม่น้องเองนั่นแหล่ะ)....และ น้องพิมพ์ได้ห่วยมากจริงๆครับ...

add
เรทกระทู้
« ตอบ #61 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 13:16 น »

ตั้งกระทู้มาให้โดนด่า เฮ้อ
ก่อนจะว่าคนอื่นเค้า
แต่ไม่เคยมองตัวเองเลย
ว่าตัวเองไปทำอะไรผิด เค้าถึงต้องทำแบบนั้น

พี่สาวคุณผิดเองที่ไปแกะสินค้าทางร้าน โดยที่ไม่ได้ขออนุญาต
จะให้ทางร้านไปนั่งตรวจสินค้า
แล้วถ้าเกิดว่าพี่สาวคุณขโมยสินค้าไปจริงๆ
จะตามจับทันไหม อย่างน้อยทางร้านก็ต้องทำเพื่อ
กักตัวไว้ก่อน หากว่ามีการขโมยจริง

แล้วอีกอย่างทางร้านก็ "ขอโทษ" พี่สาว คุณแล้ว
พี่สาวคุณเองก็หัดพูดคำว่า ขอโทษ ซะบ้างเถอะ
มันไม่ตายหรอก แค่คำว่า "ขอโทษ"

เราก็อยู่ สมุทรปราการ เหมือนกัน

***Fail***

Guest
คนผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #62 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 13:17 น »

ลองเอาเรื่องนี้ไปปรึกษาคุณพ่อคุณแม่ดูนะครับถ้าไม่อยากฟังคนตั้งกระทู้บ่นเอา ผมว่าน่าจะได้ประสบการณ์อะไรอีกหลายๆอย่างเลยล่ะครับ จูงมือกันไปทั้งพี่ทั้งน้องนั่นแหละ q*039

Guest
ไม่สำนึก
เรทกระทู้
« ตอบ #63 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 13:22 น »

พี่สาวคุณนั่นล่ะผิด และเห็นแก่ตัว แป้งถ้าไม่ใช่สินค้าทดลองพี่คุณก็ไม่ควรแกะออกมาลองดู เพราะมันทำให้กลายเป็นของใช้แล้วเซเว่นเขาก็ขายชิ้นนั้นไม่ออกสิ ถ้ามาทำนิสัยแบบนี้ในร้านเรานะ จะโดนมากกว่านี้

Guest
นายก
เรทกระทู้
« ตอบ #64 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 13:32 น »

ไม่มีความเห็น จขกท.โดนเยอะแล้ว.....ๆม่อยากซ้ำเติม...

Guest
nn
เรทกระทู้
« ตอบ #65 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 13:59 น »

ดีนะที่พนักงานและผู้จัดการร้านยังกล่าวขอโทษพี่สาวคุณอยู่ กรณีดิฉันเจ็บกว่า ทั้งเจ้าของมินิมาร์ทและพนักงานในร้าน ต่างเดินมาล้อมเราตอนที่เราเดินออกจากร้าน แล้วบอกว่าเราขโมยของ จากนั้นเรายื่นถุงที่บรรจุสิ่งของที่ผ่านการชำระเงินที่เค้าเตอร์แล้วให้เค้าตรวจสอบ พร้อมทั้งล้วงกระเป๋ากางเกงให้เค้าดู แล้วพวกเค้าก็หน้าแตกที่ข้อกล่าวหาไร้หลักฐาน กล่าวหากันลอยๆ ขอโทษเราซักคำก้อไม่มี เหตุการณ์นี้เกือบยี่สิบปีแล้ว ยังจำฝังใจ และถ้าเป็นสมัยนี้เราฟ้องร้องทางร้านไปแล้ว จากนั้นอีกไม่กี่ปีมินิมาร์ทนั้นก็เจ๊งแล้ว

Guest
ปรู๊ฟ
เรทกระทู้
« ตอบ #66 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 13:59 น »

คำว่า [color=blue ]สะเพร่า [/color]เขียนแบบนี้นะคะ ไม่ใช่ สัพเพร่า q*077[/size][/size][/size]
Guest
แนวร่วม
เรทกระทู้
« ตอบ #67 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 14:07 น »

คุณอ่านข้างกล่องก็ได้ ไม่เห็นว่าจะต้องไปแกะดูของเขา ถ้าแกะของเขาก็ควรจะซื้อของเขา แล้วยังจะมาบอกอีกว่าจะกลับไปซื้อ..... ฮ่วย! ราคาเขาก็น่าจะเท่ากันหมด คุณผิดแล้ว......

add
เรทกระทู้
« ตอบ #68 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 14:44 น »

1. เราก็เห็นใจทั้ง 2 ฝ่ายนะ เราคิดว่าพี่สาวคุณ คงอาย ก็เลยโกรธมาก แต่มันอยู่ที่ว่า เค้าขอโทษแล้วอะดิ ถ้าเค้าไม่ขอโทษก็ว่าไปอย่าง (พนง.เค้าจะกลัวโดนร้องเรียนนะ เพราะว่าจะถูกตำหนิ(ด่า)จากผู้ใหญ่)

2. เราคิดว่าพี่สาวคุณ คงจะเปิดดูหลายกล่อง แล้วไม่เอา พนง.ก็เลยสงสัย ยิ่งถ้าพี่สาวคุณรีบเดินออกไป พนง.ก็จะเลยคิดว่าคุณจะขโมย ***บางทีถ้ามัวเช็คทุกกล่อง ขโมยก็กลับบ้านไปนอนแล้ว ไม่ต้องพูดถึงกล้องวงจรปิด กว่าจะเปิด กว่าจะเช็ค ขโมยหายไปแล้ว**

add
เรทกระทู้
« ตอบ #69 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 15:02 น »

ตั้งกระทู้ให้คนมาด่า บ้าป่ะเนี่ย แล้วทีหลังเวลาพิมพ์ เว้นวรรคด้วยนะ ตาลาย
แล้วจำไว้ว่าอย่ามือไว ไม่ดี ไม่ดี q*070q*070q*070

Guest
zzzzz
เรทกระทู้
« ตอบ #70 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 15:12 น »

บอกพี่สาวตัวเองมีฐานะ แต่ที่ดูๆแป้งตลับที่ 7-11 คนมีฐานะเค้าไม่ใช้กันหลอก อีหนูเอ้ย แล้วยังมีหน้าบอกไปสืบราคาที่อื่นก่อน จะอวดรวยแต่โชร์โง่ ถ้าน้องพนักงานได้เข้ามาอ่าน วันหลังถ้าเจอลูกค้าประเภทมีฐานะแล้วมาเที่ยวแกะโน้นแกะนี่ก็เข้าไปต่อว่าตรงๆได้เลยนะคะเอาให้มันหน้าแหกไปเลยจะได้ไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีก q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #71 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 15:13 น »

คำขอโทษทดแทนคำว่าเสียใจ ไม่ได้อยากให้มันเกิดขึ้น ไม่มีใครไม่เคยผิดพลาด ทุกคนพลาดกันได้ทั้งนั้น ผมว่าเยอะไม่นะที่เรื่องแค่นี้ไม่จบ งงเหมือนกันทำไมคนไทยสมัยนี้ เรื่องเล็กๆทำไมเอามาเป็นเรื่องใหญ่ได้ นำใจอะครับมีไหม

Guest
ขาจร
เรทกระทู้
« ตอบ #72 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 15:18 น »

พนักงานทำถูกแล้วครับ พี่สาวคุณไร้มารยาทไปแกะบรรจุภัณฑ์เค้าดูก่อนเอง ถ้าอยากรู้สินค้าภายใน ทำไมไม่ขออนุญาต พนง. ก่อนล่ะครับ ผมว่ามันเป็นมารยาทพื้นฐานเลย
อีกอย่าง สมมติสินค้าหายไป 1 ชิ้น คุณรู้ไหมครับ ว่า พนง. ทุกคนต้องรับผิดชอบ เท่าราคาสินค้าที่หายไปทุกคน เค้าก็ต้องทำตามหน้าที่ของเค้าและปกป้องตัวเค้าอยู่แล้ว

Guest
001
เรทกระทู้
« ตอบ #73 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 15:18 น »

q*071 มีฐานะพอประมาณงั้นหรอคะ คนที่เค้ามีฐานนะเค้าคงไม่แกะของดูแล้วไม่ซื้อหรอกคะเพราะมันจะเสียมารยาทมาก 7-11 คงไม่ผิดหรอกที่เค้าจะคิดว่าคุณเป็นขโมย

Guest
จีน
เรทกระทู้
« ตอบ #74 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 15:19 น »

เราเคยทำงานร้าน7-11นะแต่ตอนนี้ไม่ได้ทำแล้ว แต่อยากบอกว่าการกระทำของพี่สาวคุณแย่มากยังมีรายละเอียดเยอะมากกับระบบงาน ไม่ว่าจะเป็นการAUDIT หรือการเช็คลิสซึ่งคนภายนอกยังไม่เข้าใจ แต่มันก็เป็นเรื่องสำคัญ ในส่วนของงานบริการเราอาจผิดอยู่บ้างแต่โดยมารยาทคุณก็ไม่ควรทำแบบนั้นการแกะสินค้าดูยิ่งไม่ควร คุณอาจจะฐานะดีจนลืมมองข้ามความสำคัญของคนอื่น แต่คนรู้ไหมว่าเราต้องอดทนเท่าไรกับลูกค้างี่เง่าอย่างคุณ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #75 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 15:35 น »

q*069 อ่านซะปวดตับ มีฐานะแล้วเจียดเงินไปเรียน ภาษาไทยบ้างก็ดีนะพิมพ์ได้ เซาะกราวมากกก แล้วที่ว่า (พี่สาวเราก็เป็นคนใจร้อนซะด้วยพอพิสูจน์ได้ว่าตัวเองไม่ผิดก็จะเอาเรื่องกับพนักงานและผู้จัดการ ) 5555+ มันไม่รู้ตัวว่าพี่มันแหละผิดเต็มๆ ไม่มีมารยาท ประจานพี่ตัวเอง+ตัวเองด้วยแท้ๆ..น้องนางเอ้ยย q*069
add
เรทกระทู้
« ตอบ #76 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 15:38 น »

อ่านแล้ว บอกได้คำเดียว ว่าคนลงกระทู้นี้คิดผิดมากอะ โดนประนามสะ เพราะก็ถูกของเค้านะ ไม่น่าจะแกะของเค้า เค้าก็มีสิทธิ์จะตรวจดูของที่ขายว่าเอาไปหรือเปล่า ก็ทำใจค่ะ ก็คุณเปิดกระทู้มาก็โดนไปแบบนี้เต็มๆๆ ลงเพื่อไรค่ะ q*027

Guest
zabeera
เรทกระทู้
« ตอบ #77 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 15:46 น »

จะรวยหรือจน ก็ไม่สมควรไปทำอะไรโดยที่ไม่ได้ขออนุญาติเจ้าของหรือผู้
ดูแลสินค้านั้นๆ ฟันธง....น้องที 7-11 ไม่ผิด ขอเป็นกำลังใจให้น้องทำงานต่อไป สู้ๆๆ

Guest
คนทั่วไป
เรทกระทู้
« ตอบ #78 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 15:51 น »

เห็นด้วยกับทุกความคิดเห็นค่ะที่ด่า จขกท กับพี่สาว

อันนี้ก็เกินไปนะ ของบางอย่างต่างกันนิดหน่อยก็ไม่กล้าซื้อ

แล้วยังกล้าไปแกะของเขามั่วอีกน่าเกลียดมากๆๆ

เราคนไม่มีเงินเหมือนพวก จขกท หรอกแต่ก็ซื้อของง่ายๆโดยไม่จุกจิกเกินไป

อะไรจำเป็นต้องซื้อก็ซื้อเลย นิดๆหน่อยจะอะไรนักหนา

ถ้าราคาต่างกันจากที่อื่นแล้วซื้อของเขาไม่ลงก็กลับไปผลิตใช้เองทุกอย่างเลย

คนพวกนี้เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่าย คนแบบจขกทน่ะ

อะไรที่มันสะดวกต่อชีวิตจำเป็นต่อชีวิต ก็ซื้อไปเหอะ

ประหยัดให้พอดีทางสายกลางรู้จักม่ะ จขกท

ไม่ใช่งกจนจะทำจะซื้ออะไรทีคิดแล้วคิดอีก ชีวิตจะมีความสุขไหมละ

Guest
Madame Green
เรทกระทู้
« ตอบ #79 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 15:52 น »

จริงๆแล้วการแกะสินค้าก็ถือว่าผิดแล้วนะ คุณบอกว่าพี่สาวมีฐานะพอประมาณ ซื้อแป้งในเซเว่นเนี่ยนะ อย่างแพงสุดก็ไม่เกิน 300 บาทหรอก เข้าใจอะไรผิดไปหรืแปล่า มีเงินก็ไปซื้อในห้างซิ มีสีให้เทียบทุกเฉด มีหลายแบบด้วย เบาๆไปจัดไปซักตลับสักสองพันจะได้สมกับฐานะพี่สาวคุณนะ q*073

Guest
มือที่มองไม่เห็น
เรทกระทู้
« ตอบ #80 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 16:02 น »

เห็นด้วยกับเจ้าคห.หนึ่งนะ...เพราะถ้าคุณอยากดูจริง ก็น่าจะยอมเสียเวลาเรียกพนักงานมาเปิดให้ดู ..เพื่อจะได้รับคำแนะนำอะไรดีๆบ้าง ...เพราะถ้าคุณโดนกลั่นแกล้งเรียกเงินกินดิบมาโดยมีอีกฝ่ายนำของออกจากกล่อง แล้วมันจะยิ่งไมลุกลามกันใหญ่เหรอ

Guest
l,otsohk
เรทกระทู้
« ตอบ #81 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 16:18 น »

ก็สมควรโดนอย่างนั้นแล้วล่ะค่ะ ดูเฉยๆไม่ได้หรือคะ ไปแกะของเค้าทำไม ถึงกล่องไม่มีสก็อตเทปแปะไว้ก็ไม่ควรถือวิสาสะ หากสนใจควรจะเรียกพนักงานก่อนนะคะ นี่คือความสะเพราของคุณ อีกอย่างเขาก็ขอโทษแล้วจะเอาอะไรอีกคะ จริงๆแล้วคุณนั่นล่ะที่ควรจะเป็นฝ่ายขอโทษพนักงาน 7-11 เพราะคุณคือฝ่ายผิด คุณต้องเข้าใจว่าบางที 7-11 สาขานั้นอาจจะมีโขมยเยอะ เขาอาจโดนโขมยของประจำจนเข็ด เขาจึงได้พยายามระมัดระวังเป็นพิเศษ คุณต้องเข้าใจเขาหน่อยนะคะ จากที่อ่านมาเขาก็ไม่ได้ทำอะไรเกินเลยนะคะ คุณเป็นฝ่ายไปงี่เง่ากับเขาก่อนเองค่ะ

Guest
โมทย์ ทับคล้อ
เรทกระทู้
« ตอบ #82 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 16:23 น »

q*071โดนด่าบานเลย q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #83 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 16:27 น »

การที่ไปแกะสินค้าดูโดยที่ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของ หรือ พนักงานในร้านก่อนถึงว่าผิดนะครับและไม่สมควรทำอย่างยิ่ง เพราะถ้าคนอื่นเขาจะซื้อแต่เห็นรอยแกะก่อนแล้วเขาก้อจะไม่ซื้อเขาก้ออยากจะได้สินค้าใหม่เหมือนกัน สรุป พี่สาวคุณผิด

Guest
ยุ้ย123
เรทกระทู้
« ตอบ #84 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 16:29 น »

ยังกล้ามาเล่าให้คนอื่นฟังอีกหรอออออ

ฟังยังงัย อ่านยังงัย พนักงานก็ไม่ผิด

ความเข้าใจผิด อาจเกิดขึ้นได้ แล้วเค้าก็ขอโทษแล้ว

ยังจะไปอะไรอีกมากมาย เค้าไม่ได้จับไปทำโทษสักหน่อย

ยิ่งอ่าน ยิ่งรู้สึกว่าพวกบ้านคุณนะหละ ใจแคบมาก

อีกอย่าง พวกคุณเองไม่เคยเข้าใจอะไรผิดบ้างเหรอครับ ...

นั่นนะสิ เห็นด้วยค่ะ ยังกล้ามาเล่า แสดงความโง่ออกมาชัดๆ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #85 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 16:29 น »

ปกติ คนอยากดูสินค้า ไม่มีใครบ้าไปแกะเองนะ q*070

Guest
อิ อิ
เรทกระทู้
« ตอบ #86 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 16:42 น »

โดนเยอะเลย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #87 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 17:07 น »

ประนามตัวเอง นึกว่าคนอื่นจะเห็นใจกลับตาละปัด q*070q*069

Guest
หึหึ
เรทกระทู้
« ตอบ #88 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 18:07 น »

เจ้าของกระทู้ อ่านคอมเม้นต์หรือยัง feedback ที่ได้จากเรื่องที่คุณโพส
น่าภูมิใจนะ q*077
***ไม่ได้ซ้ำเติม แค่อยากให้คิด ว่าผลจากการที่เราไปตัดสินคนอื่นว่าเค้าเป็นแบบนั้นแบบนี้ โดยการเอาความไม่พอใจของเราเป็นที่ตั้ง ส่งผลยังไงกับความคิดตื้นๆของคุณ
***คิดใหม่ทำใหม่นะจ๊ะ หุหุ

Guest
หุ หุ
เรทกระทู้
« ตอบ #89 เมื่อ: 7 ม.ค. 12, 18:08 น »

q*020q*020q*020q*020q*020q*020q*020q*020q*020q*020q*020q*020q*013q*013q*013q*013q*013q*013q*080q*080q*080q*080q*080q*081q*081q*081q*081q*081

หน้า: 1 2 3 4

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม