หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ว่าด้วยเรื่อง"เสกโลโซ"  (อ่าน 1085 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 8 ม.ค. 12, 19:11 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ก่อนอื่น!!..คงต้องว่าด้วย คำนิยามว่า..คนดีคือคนอย่างไร??และคนเลวคือคนอย่างไร..เสียก่อนกระมัง!!..และหากมีใครสักคนที่ถูกสังคมพิพากษาเพราะความพลาดพลั้งใดๆก็ตาม..เหมือนถูกประหารชีวิตเลยกระนั้นหรือ!!

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 8 ม.ค. 12, 23:12 น »

ยังไม่มีใคร ไปสั่งให้ประหารชีวิตครับ คุณทองผา

เมื่อผิดแล้ว "ยอมรับผิด" คิดที่จะกลับตัวใหม่ ไม่มีใครหรอกครับ ที่ไม่ให้อภัย

แต่ก็ยังดีกว่าใครบางคนที่ "ผิดแล้ว จะมาแก้กฏหมาย ให้ตัวเองถูก" ข้อนี้ รับไม่ได้ครับ q*020

cocococococo

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 8 ม.ค. 12, 23:13 น »

ก่อนอื่น!!..คงต้องว่าด้วย คำนิยามว่า..คนดีคือคนอย่างไร??และคนเลวคือคนอย่างไร..เสียก่อนกระมัง!!..และหากมีใครสักคนที่ถูกสังคมพิพากษาเพราะความพลาดพลั้งใดๆก็ตาม..เหมือนถูกประหารชีวิตเลยกระนั้นหรือ!!

สวัสดีค่ะท่านTongpah...

โจทย์ข้อนี้ยากจัง คิมไม่กล้าตอบหรือแสดงความเห็นค่ะ

เอาเป็นว่าคิมมาจองที่รออ่านความเห็นของท่านผู้รู้ก็แล้วกันนะคะ

หรือถ้าจะกรุณาผู้น้อยอย่างคิม กรุณาท่านTongpahช่วยมาเฉลยด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 9 ม.ค. 12, 07:23 น »

การเสพยาเสพติดเป็นสิ่งที่ไม่ดี
คนเรามันมีโอกาสผิดกันได้ทุกคนนั่นแหละ
เมื่อผิด ก็แก้ไข โอกาสชีวิตมีเสมอ พระท่านว่านะ

มาสนใจเรื่องทั่วๆ ไปดีกว่า เช่น
เย็นนี้ จะไปทานอร่อยๆ ที่ไหนดี เหอๆ
ว่าแต่ว่า เดือนมีนา...จะล้างท้องไว้รอนะครับ เหอๆ
รู้สึกจะมีคนมาเลี้ยงโต๊ะจีน...(ไม่เอาโต๊ะจีนแบบลพบุรีนะ เหอๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 9 ม.ค. 12, 10:13 น »

ยังไม่มีใคร ไปสั่งให้ประหารชีวิตครับ คุณทองผา

เมื่อผิดแล้ว "ยอมรับผิด" คิดที่จะกลับตัวใหม่ ไม่มีใครหรอกครับ ที่ไม่ให้อภัย

แต่ก็ยังดีกว่าใครบางคนที่ "ผิดแล้ว จะมาแก้กฏหมาย ให้ตัวเองถูก" ข้อนี้ รับไม่ได้ครับ q*020

cocococococo
มันก็แค่เปรียบเทียบ..น่ะ!! คุณลำตะคอง ถือว่าเป็นการประหารทางอารมณ์ก็แล้วกันเน้อ!!
ส่วนการแก้กฏหมายเพื่อให้ตนเองถูกหรือเพื่ออำนาจวาสนา..อันนี้ผมไม่สนับสนุนตั้งแต่ต้นแล้ว..สังเกตุได้จากการเป็นเสื้อแดงของผมก็เพราะการปฏิวัติรัฐประหารนั้นแหละ!!..ผมก็ถือว่าเป็นแก้กฏหมายโดยการล้มกระดานเช่นกัน..อย่างไรก็ผิดกฏหมายอยู่ดี. q*033q*033
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 9 ม.ค. 12, 10:24 น »

สวัสดีค่ะท่านTongpah...

โจทย์ข้อนี้ยากจัง คิมไม่กล้าตอบหรือแสดงความเห็นค่ะ

เอาเป็นว่าคิมมาจองที่รออ่านความเห็นของท่านผู้รู้ก็แล้วกันนะคะ

หรือถ้าจะกรุณาผู้น้อยอย่างคิม กรุณาท่านTongpahช่วยมาเฉลยด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ q*021q*021

ไม่ต้องกังวลอันใดหรอก..นู๋พิมพ์ (อาการแบบ..โดนด่ามาเยอะล่ะสิ!!) q*014q*014
เรื่องพรรณนี้..มันขึ้นอยู่กับ ขนาดของพื้นที่จิตรใจคน ที่รับฟังรับรู้...เพราะการให้โอกาสใหม่และการให้อภัย..มันต้องใช้พื้นที่ของจิตรใจที่กว้างเหลือเกิน..!!

add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 9 ม.ค. 12, 10:30 น »

การเสพยาเสพติดเป็นสิ่งที่ไม่ดี
คนเรามันมีโอกาสผิดกันได้ทุกคนนั่นแหละ
เมื่อผิด ก็แก้ไข โอกาสชีวิตมีเสมอ พระท่านว่านะ

มาสนใจเรื่องทั่วๆ ไปดีกว่า เช่น
เย็นนี้ จะไปทานอร่อยๆ ที่ไหนดี เหอๆ
ว่าแต่ว่า เดือนมีนา...จะล้างท้องไว้รอนะครับ เหอๆ
รู้สึกจะมีคนมาเลี้ยงโต๊ะจีน...(ไม่เอาโต๊ะจีนแบบลพบุรีนะ เหอๆ
เข้าท่า(มิใช่เทียบ)..แฮะ!!..แต่ว่าเรื่องของพระท่านว่านะ กับ โต๊ะจีน ..// ไปกันบ่ได่ดอก!!..คุณไข่นุ้ย..// โต๊ะจีนเขามีกันหลังเพล..นะ..มันอาบัติ!! q*070q*070
add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 9 ม.ค. 12, 12:47 น »

ผมว่าเรื่องนี้ ถ้าไม่เจอกับตัวคงไม่รู้หรอกครับ...ก็จะมีพวกเห็นใจ กับพวกซ้ำเติม (ก็คงไม่มีใครผิดใครถูกหรอกมั้ง?)ซึ่งจะว่าไปพี่เสก ก็ทำผิดจริงๆน่ะแหละครับ คนเราเวลาจะดัง ก็ดังได้เพราะตัวเอง เวลาจะดับก็คงจะดับเพราะตัวเองอีกนั่นแหละครับ สำหรับผมน่ะ ผมเห็นใจนะ อยากให้กลับตัวได้จริงๆ แค่นี้แหละครับ q*039

add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 9 ม.ค. 12, 13:12 น »

ผมว่าเรื่องนี้ ถ้าไม่เจอกับตัวคงไม่รู้หรอกครับ...ก็จะมีพวกเห็นใจ กับพวกซ้ำเติม (ก็คงไม่มีใครผิดใครถูกหรอกมั้ง?)ซึ่งจะว่าไปพี่เสก ก็ทำผิดจริงๆน่ะแหละครับ คนเราเวลาจะดัง ก็ดังได้เพราะตัวเอง เวลาจะดับก็คงจะดับเพราะตัวเองอีกนั่นแหละครับ สำหรับผมน่ะ ผมเห็นใจนะ อยากให้กลับตัวได้จริงๆ แค่นี้แหละครับ q*039
ผมก็ทำนองเดียวกันแหละ..!!แต่คนดีของคุณ เรดโคฯ ..เป็นคนอย่างไรล่ะครับ!!
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 9 ม.ค. 12, 13:48 น »

ก็เห็นมีคนบอกว่า เดือนมี.ค.จะกลับมวงไทย
แล้วจะเลี้ยงข้าว ก็เลยจะเตรียมล้างท้องไว้รอ เอิ๊กๆ

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 9 ม.ค. 12, 21:37 น »

q*032 คิมกลับไทยเดือนเมษายนค่ะคุณkainuy...

(คนนั้นคือคิมเปล่าน๊า..?!)

Tags:  เรื่อง เสกโลโซ 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม