หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ผมขอประท้วง!! บอร์ดสนุก..++!!  (อ่าน 1241 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 27 ม.ค. 12, 23:08 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

1.เพราะบอร์ดลบกระทู้..!!ของกระผมบ่อยเกินเหตุ.และไม่มีสาเหตุอันควร!!
2.เข้าใจว่านี่คือบอร์ดเรื่องเด่นประเด็นดัง..เมื่อตีความว่าไม่ควรมีเรื่องการเมืองเขามาในบอร์ด..จงโปรดกรุณาตรวจสอบให้ดีอีกสัก1000ครั้งว่า..บอร์ดนี่จงเจาะเกินเหตุหรือไม่???..
3.กระทู้ผมที่โดนลบ..ไม่มีแม้ชื่อพรรค ไม่มีชื่อนักการเมือง ไม่มีรูปถ่ายใดๆ..แต่อาจแค่บางท่านที่ยังมีมันสมองอยู่คงจะใช้จิตนาการได้ก็เท่านั้น...มันเป็นอะไรกันนักหนา
4.กระทู้ผมสร้างความแตกแยกตรงไหน!!...เพราะความคิดเห็นที่แตกต่างกันจึงทำให้บอร์ดนี้หารายได้เข้ามาหรือเปล่าล่ะครับ..!!
5.สิ่งที่ใกล้เคียงการโดนลบมากที่สุด...เพราะผมใช้คำว่า..ตนเสื้อแดงอย่างเต็มภาคภูมิใช่หรือไม่??
6.ตลอดระยะเวลา4ปีกว่าที่เข้าบอร์ดสนุกมาผมโดนด่าว่าโง่เพราะเป็น ชาวนาบ้านนอก..เป็นคนเสื้อแดงที่ไม่รู้ประสีประสา..มาวันนี้เพิ่งรู้ว่าคนรุ่นใหม่ของบอร์ดนี้..ไม่แตกต่างจากที่ผมเคยโดนด่ามาสักเท่าไหร่เลย..
..........ท่านสมาชิกท่านใดอยากบ่นต่อก็เชิญเถอะครับ..ก่อนโดนลบ!!

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 00:10 น »

ไม่ลองไปท่องบอร์ดอื่นดูมั่งหละ ท่านทองผา
บอร์ดประชาไทย เห็นมีคนเสื้อแดงเยอะ

เข้าgoogle พิมคำว่า สังคมการเมือง ก็อยู่อันแรกเลย
ที่นั่น การเมือง เต็มที่ๆ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 00:45 น »

สวัสดีค่ะท่านTongpah...คุณkainuy

คิมขอให้กำลังใจ อย่าหายไปและอย่าทิ้งคิมนะคะ

คิมขอร่วมประท้วงแทนท่านสมาชิกนะคะ... q*077

เรียนท่านผู้ดูแลและรับผิดชอบบอร์ดสนุกที่นับถือทุกท่าน

คิมไม่ได้สมัครสมาชิกไม่เคยล็อคอิน แต่คิมก็ผูกพันธ์กับบอร์ดมาก

โดยเฉพาะกับท่านสมาชิกหลายท่านในนี้...

คิมเริ่มสังเกตุมาก็นานนะ และค้นหาสาเหตุว่า ทำไมเพื่อนสมาชิกที่เป็นฮีโร่ของคิมจึงทยอยหายไป

คิมคิดเอาเองว่า เพราะท่านทั้งหลายเกิดความเบื่อหน่ายที่กระทู้ถูกลบ

และความคิดเห็นก็มีข้อจำกัดมาก จึงเบื่อที่จะแสดงออก

คิมอยากให้ผู้ดูแลคิดทบทวนใหม่ด้วยค่ะ...

และท่านล่าสุดคนที่คิมยกให้เป็นฮีโร่คนแรกของคิมก็ได้บอกคิมว่าขอลา

คนนั้นก็คือคุณakecity คุณเอกคงท้อแท้กับข้อจำกัดค่ะ...

คิมก็ได้แต่หวังว่าคุณเอกจะกลับมาพร้อมท่านสมาชิกที่หายไป

กลับมาทะเลาะกับคิมนะคะคุณเอกวฺตี้ขี้แอ็ค...

คิมฝากเพลงข้างล่างนี้ให้คุณเอก ถ้าผ่านมาก็ฟังนะคะ คิมให้กำลังใจ

http://www.youtube.com/watch?v=8VY6hl5IuO4

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 00:59 น »

โด่....ท่านเอก...
เห็นกันอยู่เหม็บๆ....จากกันไปซะแระ
ยังไงก็ขอให้ไปดีนะ
ก็ขอให้ไปที่ไม่ชอบๆ อย่าไปที่ชอบๆ
อยากทานอะไรก็มาเข้าฝันได้
จะส่ง EMS ไปให้....ฮือๆๆๆๆๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 01:02 น »

จะสังเกตุได้ว่า
มนุษย์เราไม่ชอบการจำกัดสิทธิเสรีภาพ
หรือเรียกอีกอย่างหนึ่งว่า "มนุษย์เราไม่ชอบเผด็จการ"
ท่านทั้งหลายก็ได้เห็นอันเป็นที่ประจักษ์แล้ว

add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 01:05 น »

กระทู้ที่แล้วของคุณ ทองผา หายไปไหนครับ...???

เพราะเท่าที่จำได้ ผมอ่านถึงข้อความของคุณปิงปอง ก็ไม่ได้มีอะไร

เกิดอะไรขึ้นครับ

q*021q*096q*021
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 01:20 น »

กระทู้ที่แล้วของคุณ ทองผา หายไปไหนครับ...???

เพราะเท่าที่จำได้ ผมอ่านถึงข้อความของคุณปิงปอง ก็ไม่ได้มีอะไร

คิมว่า...บอร์ดน่าจะใจกว้างและกล้าให้สมาชิกได้แสดงความคิดเห็นออกมาอย่างเต็มที

คิมเชื่อว่า ทุกท่านเป็นเพื่อนกัน ต่างก็พูดคุยโต้แย้งอยู่ในกรอบของเหตุและผลที่ต่างก็นำมาหักล้างกัน

เมื่อเห็นว่า เริ่มจะรุนแรง คิมขอเสนอให้ผู้ดูแลใส่กุญแจทันที อย่างนี้คิมว่า น่าจะดีนะคะ

อ่านได้ แต่เม้นท์ไม่ได้ สนุกดีและไม่น่าเบื่อ...อย่างน้อยก็ได้เถียงกันไปสองสามหน้าแล้ว

อีกอย่างเมื่อมีการแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ความรู้ก็จะตามมา ปัญญาก็จะเกิด คิมคิดอย่างนี้

ขอบคุณค่ะ q*021q*021

add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 01:49 น »

หรือผมเสนอ คคห.อะไรรุนแรงไปหรือเปล่าครับนั้น กระทู้เลยโดนลบ
แต่ผมว่ากระทู้ ท่านทองผา ไม่น่าจะโดนลบน่ะครับ เพราะไม่ได้เกี่ยวกับการเมือง เท่าไหร่ กระทู้นั้นไม่น่าจะนำมา ถึงความขัดแย้ง การเมือง ได้ หรือ การฟ้องร้องดำเนินคดี ได้

หากแต่เราถกเถียงกันถึงเรื่อง การปกครอง ซึ่งผมก็คิดว่าเป็นเรื่อง ธรรมดาทั่วไปน่ะ

หรือมีต่อจากนั้นแล้วเราไม่เห็นครับ คุณพี่ลำ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 01:51 น »

คิมว่า...บอร์ดน่าจะใจกว้างและกล้าให้สมาชิกได้แสดงความคิดเห็นออกมาอย่างเต็มที

คิมเชื่อว่า ทุกท่านเป็นเพื่อนกัน ต่างก็พูดคุยโต้แย้งอยู่ในกรอบของเหตุและผลที่ต่างก็นำมาหักล้างกัน

เมื่อเห็นว่า เริ่มจะรุนแรง คิมขอเสนอให้ผู้ดูแลใส่กุญแจทันที อย่างนี้คิมว่า น่าจะดีนะคะ

อ่านได้ แต่เม้นท์ไม่ได้ สนุกดีและไม่น่าเบื่อ...อย่างน้อยก็ได้เถียงกันไปสองสามหน้าแล้ว

อีกอย่างเมื่อมีการแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ความรู้ก็จะตามมา ปัญญาก็จะเกิด คิมคิดอย่างนี้

ขอบคุณค่ะ q*021q*021

บางครั้ง ผมก็รู้สึกเสียดายข้อความ ที่เขียนลงในกระทู้นั้นๆ นะครับคุณคิม

ยกตัวอย่างเช่น กระทู้ที่แล้วของคุณทองผา เช่นกัน

ผมใช้เวลาเขียนประมาณ 15-30 นาที เวลาเขียนลงน่ะสั้นครับ

แต่จะช้าตรงที่เวลาขัดเกลาข้อความ ว่า มีส่วนไหนที่ต้องแก้ไข ปรับปรุง หรือว่า มีพิมพ์ผิดหรือเปล่า

ตื่นเช้ามา ยังต้องมานั่งตามแก้ข้อความอยู่เลยครับ

เคลสนี้ ผมก็ไม่ทราบสาเหตุว่าเกิดจากอะไร

แต่ถ้าจะให้ดี WM ควรทีจะต้องลงมาคุยกับเพื่อนๆในเวปบอร์ดหน่อยก็ดีนะครับ

เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีและหาทางแก้ไขปัญหาร่วมกันครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 01:55 น »

จะสังเกตุได้ว่า
มนุษย์เราไม่ชอบการจำกัดสิทธิเสรีภาพ
หรือเรียกอีกอย่างหนึ่งว่า "มนุษย์เราไม่ชอบเผด็จการ"
ท่านทั้งหลายก็ได้เห็นอันเป็นที่ประจักษ์แล้ว

เราต้องมองทั้งสองฝั่งครับคุณไข่นุ้ย มองเพียงแต่เราฝั่งเดียวไม่ได้

เรามายืมพื้นที่เค้าในการแสดงออก บ้านมีกฏบ้าน เมืองมีกฏเมือง
ถ้าเราไปรุกล้ำเสรีภาพเค้า ก็ย่อมเป็นธรรมที่เค้าจะต้องออกมาปกป้องตนเอง(ด้วยการลบ)

ดังนั้น เราควรเคารพ สิทธิของผู้อื่นด้วยครับ(ในกรณีนี้คือ บอร์ดสนุก)

หาไม่แล้ว สุดท้าย เราก็เป็น เผด็จการเสียเองครับ
add
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 02:01 น »

หรือผมเสนอ คคห.อะไรรุนแรงไปหรือเปล่าครับนั้น กระทู้เลยโดนลบ
แต่ผมว่ากระทู้ ท่านทองผา ไม่น่าจะโดนลบน่ะครับ เพราะไม่ได้เกี่ยวกับการเมือง เท่าไหร่ กระทู้นั้นไม่น่าจะนำมา ถึงความขัดแย้ง การเมือง ได้ หรือ การฟ้องร้องดำเนินคดี ได้

หากแต่เราถกเถียงกันถึงเรื่อง การปกครอง ซึ่งผมก็คิดว่าเป็นเรื่อง ธรรมดาทั่วไปน่ะ

หรือมีต่อจากนั้นแล้วเราไม่เห็นครับ คุณพี่ลำ

ไม่นะครับ คุณปิงปอง

ผมอ่านถึงข้อความของคุณ รู้สึกว่า จะเป็นคอมเม้นท์ที่ 12 นะ

ก็ไม่ได้มีอะไรมากมาย ไม่น่าจะใช่ประเด็นที่ถูกลบครับ

ถกกันหนักกว่านี้ เราๆ ท่านๆ ก็ยังผ่านกันมาแล้ว

ผมถือว่า บอร์ดเรา ณ.วันนี้ คุยกัน"สุภาพ" มากขึ้นนะครับ

cocococococo

Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 02:09 น »

บางครั้ง ผมก็รู้สึกเสียดายข้อความ ที่เขียนลงในกระทู้นั้นๆ นะครับคุณคิม

ยกตัวอย่างเช่น กระทู้ที่แล้วของคุณทองผา เช่นกัน

ผมใช้เวลาเขียนประมาณ 15-30 นาที เวลาเขียนลงน่ะสั้นครับ

แต่จะช้าตรงที่เวลาขัดเกลาข้อความ ว่า มีส่วนไหนที่ต้องแก้ไข ปรับปรุง หรือว่า มีพิมพ์ผิดหรือเปล่า

ตื่นเช้ามา ยังต้องมานั่งตามแก้ข้อความอยู่เลยครับ

เคลสนี้ ผมก็ไม่ทราบสาเหตุว่าเกิดจากอะไร

แต่ถ้าจะให้ดี WM ควรทีจะต้องลงมาคุยกับเพื่อนๆในเวปบอร์ดหน่อยก็ดีนะครับ

เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีและหาทางแก้ไขปัญหาร่วมกันครับ

นี่ไงคะ...ที่คุณlumtakongทำอยู่ ถือว่ามีความรับผิดชอบต่อตนเองและผู้อื่น โดยกลั่นกรองเอาแต่ความเหมาะสม

และคิมเชื่อว่าสมาชิกท่านอื่นก็ควรทำอยู่แล้วเหมือนกัน...

ใช่...สนุกตั้งกฎ คิมเห็นด้วยและทุกท่านควรเคารพ แต่ข้อจำกัดบางครั้งคิมมองว่ามันไม่ตายตัว(ใช้ความพอใจ?)

คล้ายๆกับว่า กลัวจนเกินไป เลยตัดปัญหาโดยการลบ...รู้สึกแย่จัง

ถึงอย่างไร คิมก็ขอขอบคุณท่านผู้ดูแลบอร์ดทุกท่านที่กรุณาคิม และแสดงความเห็นให้คิมค่ะ

ขอบคุณค่ะ
q*078
Guest
k542
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 02:11 น »

ไม่นะครับ คุณปิงปอง

ผมอ่านถึงข้อความของคุณ รู้สึกว่า จะเป็นคอมเม้นท์ที่ 12 นะ

ก็ไม่ได้มีอะไรมากมาย ไม่น่าจะใช่ประเด็นที่ถูกลบครับ

ถกกันหนักกว่านี้ เราๆ ท่านๆ ก็ยังผ่านกันมาแล้ว

ผมถือว่า บอร์ดเรา ณ.วันนี้ คุยกัน"สุภาพ" มากขึ้นนะครับ

cocococococo

q*021q*021
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 07:54 น »

ของเราโดนสอยเกลี้ยง....สงสังต้องซื้ออาหารเลี้ยงสมอง
คนที่คอยตรวจทานหน่อย...เอ้า มาแชร์กันซื้อเพดดรีกรีให้
พวกเหล่านี้ ที่คอยตรวจทาน ลงขันซื้อให้คนละถุงสองถุง...
เพื่อบำรุงสมองหน่อยเร็ว....ขนจะได้ไม่ร่วง...5555+

q*073q*073q*073
Guest
lo
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 09:07 น »

ไม่ได้เข้าข้างใคร ครับ

สาเหตุของการลบกระทู้ อยู่ที่ผู้ดูแลบอร์ด หรือ กฏหมายที่ควบคุมผู้ดูแลบอร์ด อีกที

ไม่อยากพูดว่า ขอประท้วงบอร์ดด้วยคน ... แต่ขอมอบ q*063 ให้ อะไรก็ตาม ถ้าไม่ไปละเมิดสิทธิของผู้อื่น ไม่ได้ใช้ถ้อยคำที่ไม่เหมาะสม ก็น่าจะ ...
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 10:04 น »

ไม่ลองไปท่องบอร์ดอื่นดูมั่งหละ ท่านทองผา
บอร์ดประชาไทย เห็นมีคนเสื้อแดงเยอะ

เข้าgoogle พิมคำว่า สังคมการเมือง ก็อยู่อันแรกเลย
ที่นั่น การเมือง เต็มที่ๆ

เพิ่มให้อีกหนึ่งบอร์ด ประชาท็อคครับ ขอบอกแรงมากๆครับที่นี่. q*064
Guest
ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 11:56 น »

ทุกคนควรเคารพการตัดสินใจของบอร์ด ปัญหาควรแก้ที่ตัวเองมากกว่า กฎมีไว้เพื่อความเป็นระเบียบ pz follow the rules and procedure ของฟรีครับต้องทำใจ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 12:04 น »

กฎมีไว้นะถูกต้อง....แต่มาตรฐานเกณฑ์การตัดสิน....
ก็ต้องวิ่งตามให้ทันด้วย....มันก็จะช่วยได้เยอะ ไม่ใช่ปล่อย
กลุ่มหนึ่ง ทะลึ่ง ฟันฉับกับอีกกลุ่มหนึ่ง มันถึงได้วุ่นวายไง?...
เพราะดุลยพินิจที่วินิจฉัย...มันขึ้นอยู่กับวุฒิภาวะของกรรมการด้วย
add
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 12:13 น »

จัดหนักแบบผมไปเลย หุหุ บางทีหมั่นใส้สุดๆ เช่นกัน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 13:43 น »

ผมยังมีความเชื่อว่า..!!
**กฏกติกามารยาทเกิดมาจากกลุ่มบุคคล..เมื่อบอร์ดมีการตั้งกลุ่มบุคคลเพื่อมาลบกระทู้เหล่าสมาชิก..!!แล้วอ้างกติกามารยาท..!! ถามว่า กลุ่มคนเทือกนี้มีมารยาทแล้วความเกรงใจกับเหล่าสมาชิกด้วยหรือไม่.!!
**กฏการลบกระทู้ประชุมกันอีกรอบแล้วล่ะ...เคยสรุปออกมาแฉให้เห็นก็ไม่เคยมี..จึงวานบอกเหล่าสมาชิกที่เรียกบอร์ดนี้ว่า บอร์ดสาธารณะด้วย..!! การกระทำใดๆที่งุบงิบตามอำเภอใจของกลุ่มตนเอง..เขาเรียกว่าบอร์ดสาธารณะไม่ได้นะครับ!!..
q*070q*070
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 28 ม.ค. 12, 22:00 น »

บอร์ดนี้รับคนใบ้มาทำงานหรือรับคนขาดสภาพทางสมองมาทำงานกระมัง q*071

add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 30 ม.ค. 12, 07:28 น »

คห.ใดที่ผิดกติกาก็ลบไปเฉพาะ คห.นั้น ๆ จะไปยกออกทั้งกระทู้ด้วยเหตุผลใด กระทู้เขาถูกต้องก็ต้องอยู่จึงจะศิวิไลซ์ q*076

Guest
r9
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 3 ก.พ. 12, 07:17 น »

q*062
เห็นด้วยที่สุด
บ่อยครั้งที่แสดงความคิดเห็นแล้ว
มันไม่ขึ้นโชว์ให้ ล่าสุดเมื่อคืน บอร์ดรูปอภิสิทธิ์
มีแต่โชว์เฉพาะคนที่ชม ว่า หล่อ ขนาดเราเขียนว่า
หล่อตรงไหน แค่นี้เอง ยังไม่ขึ้นให้
นี่ไม่ใช่ครั้งแรกนะ บ่อยมาก

add
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 3 ก.พ. 12, 07:37 น »

q*062
เห็นด้วยที่สุด
บ่อยครั้งที่แสดงความคิดเห็นแล้ว
มันไม่ขึ้นโชว์ให้ ล่าสุดเมื่อคืน บอร์ดรูปอภิสิทธิ์
มีแต่โชว์เฉพาะคนที่ชม ว่า หล่อ ขนาดเราเขียนว่า
หล่อตรงไหน แค่นี้เอง ยังไม่ขึ้นให้
นี่ไม่ใช่ครั้งแรกนะ บ่อยมาก

เนื่องจากคุณไม่ได้ลงทะเบียน และ log in เข้ามาเล่น

จึงทำให้ข้อความของคุณไม่ขึ้นโชว์ทันที ต้องผ่านการตรวจสอบก่อน

กรุณากลับไปดูกระทู้ที่คุณตอบไว้ด้วยนะคะ ว่าตอนนี้ข้อความของคุณขึ้นรึไม่
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 3 ก.พ. 12, 15:21 น »

เนื่องจากคุณไม่ได้ลงทะเบียน และ log in เข้ามาเล่น

จึงทำให้ข้อความของคุณไม่ขึ้นโชว์ทันที ต้องผ่านการตรวจสอบก่อน

กรุณากลับไปดูกระทู้ที่คุณตอบไว้ด้วยนะคะ ว่าตอนนี้ข้อความของคุณขึ้นรึไม่

นอกจากคุณแป๊ดแล้วนอกนั้นคนอื่นใบ้รับประทานหมดหรือไง
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 4 ก.พ. 12, 00:21 น »

q*071

Tags:  บอร์ด สนุก. ประท้วง 

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม