หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: เตือนสาวๆเวลานั่งที่ป้ายรถเมล์นะคะ  (อ่าน 87901 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 5 ก.พ. 12, 08:48 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

เป็นเรื่องที่เกิดกะน้องสาวเราค่ะ

เหตุเกิดที่ป้ายรถเมล์จุฬา ฝั่งหน้าคณะวิทยาศาสตร์ค่ะ ช่วงนั้นเป็นช่วงสอบค่ะ น้องเราเลยอยู่ติวหนังสือกับเพื่อนจนถึงประมาณ 3 ทุ่มครึ่ง

น้องเราก็นั่งรอรถอยู่ที่ป้ายรถเมล์ค่ะ รออยู่กับเพื่อน 2 คน (มีเพื่อนผู้ชายด้วยค่ะ)น้องเรานั่งอยู่ตรงกลาง เพื่อนๆขนาบข้างค่ะ

ขณะรออยู่ก็ตามประสาเวลาอยู่กับเพื่อน ก็นั่งคุย เม้ามอยกัน น้องเราก็วางกระเป๋าไว้บนตักค่ะ เนื่องจากฟุตบาทกว้างพอสมควร น้องเราก็ไม่ได้จับกระเป๋าไว้แบบระวังซักเท่าไหร่

อยู่ดีๆก็มีมอเตอร์ไซต์ขับขึ้นมาบนฟุตบาทแล้วโฉบเอากระเป๋าไปเลยค่ะ ตอนนั้นก็ดึกแล้ว น้องเราพยายามวิ่งตามแต่ก็ไม่ทันเพราะรถโล่งมาก พยายามมองป้ายทะเบียนรถก็มองไม่เห็นค่ะ

สุดท้าย .. กระเป๋าก็อันตรทานไป และอย่างว่า แจ้งตำรวจก็ไม่ได้เรื่องอะไรมาก เพราะไม่มีเบาะแสอะไรเลย

ของในกระเป๋าก็มี กระเป๋าตัง มือถือ และกุญแจบ้านค่ะ แต่สาวๆอย่าวางใจนะคะว่าแค่แจ้งตำรวจ ถือว่าฟาดเคราะห์ แล้วก็จบกัน

หลังจากวันนั้น ก็มีโทรศัพท์โทรมาบ้านน้องวันละ 2 - 3 รอบ โทรมา พอรับสายก็วาง แล้วน้องก็รู้สึกว่า มีมอเตอร์ไซต์ขับผ่านด้อมๆมองๆหน้าบ้านวันละหลายครั้งค่ะ

พอมานั่งคิด ก็คงพวกโจรนั่นแหละค่ะ คงเปิดดูเบอร์บ้านจากโทรศัพท์ แล้วก็ที่อยู่จากบัตรประชาชน แล้วก็โทรเข้าบ้านเพื่อเช๊คว่ามีคนอยู่บ้านมั้ย ถ้าไม่มีอาจจะทำการโจรกรรมค่ะ

ทีนี้บ้านน้องเค้าเลยเปลี่ยนกุญแจใหม่ยกบ้านเลยค่ะ แล้วแจ้งตำรวจไว้ก่อน โชคดีที่หลังจากนั้น โจรก็หายไปค่ะ ไม่งั้นคงเป็นโรคประสาทหลอนแน่ๆ

จขกท อยากเตือนสาวๆค่ะ ถ้าโดนกระชากกระเป๋า ต้องสำรวจดีๆนะคะว่ามีอะไรในกระเป๋าบ้าง โจรพวกนี้มันอาจไม่หยุดแค่นี้ บางทีมีคนอยู่มันก็อาจจะลงมือก็ได้

แล้วเวลานั่งรอรถอยู่ที่ป้ายรถเมล์ ให้จับกระเป๋าให้ดีๆค่ะ รวมถึงเดินอยู่บนฟุตบาทด้วย และอย่ากลับบ้านดึกๆมากค่ะ สมัยนี้อันตรายมากจริงๆค่ะ

จากคุณ: ชอง-ชอง-ปู

ที่มา http://www.pantip.com/cafe/woman/topic/Q11644805/Q11644805.html

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
นักอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 5 ก.พ. 12, 10:41 น »

ขอบคุณค่ะสำหรับข้อมูลดีๆ จะได้ระวังตัวเองให้ดีกว่านี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ q*039

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
5555
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 5 ก.พ. 12, 10:48 น »

ขอบคุณครับ ที่นำประสบการณ์มาเล่าให้ฟัง จะได้ระมัดระวังตัวตลอด

Tags:
Guest
นิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 5 ก.พ. 12, 11:03 น »

เป็นกำลังใจให้นะครับ อย่าไปกลัวพวกมันเด็ดขาด ควรแจ้งตำรวจไว้ด้วย
ฝากโครงการบ้านไว้กับตำรวจก็ได้ครับ และเปลี่ยนหัวกุญแจใหม่หมด เวลา
นอนเปิดไฟหน้าบ้านทิ้งไว้สักดวง และพยายามผูกมิตรกับเพื่อนบ้านไว้ด้วย
เพื่อจะได้ช่วยเหลือกันได้ครับ (สำคัญมากถ้าไม่จำเป็นห้ามทะเลาะกับเพื่อนบ้านเด็ดขาด ถ้าบ้านใกล้เรือนเคียงช่วยกันดูแลบ้านในละแวกนั้นผมว่าน่าอบอุ่นและปลอดภัยมากกว่าต่างคนต่างอยู่้นะครับ)
และลองหาสุนัขพันธุ์ไทยมาเลี้ยงสักตัวก็ดี ไว้เป็นเพื่อนและเฝ้าบ้าน
เนื่องจากหมาไทยเช่น หลังอาน หรือ บางแก้ว (น่าจะมีขายที่จตุจักร)
เลี้ยงง่ายปรับตัวเข้ากับสภาพแวดล้อมได้ดีกว่าพันธุ์ต่างประเทศ
และหากมีพี่หรือน้องหรือญาติที่เป็นผู้ชาย ในระยะนี้อาจจะให้เขามาที่บ้าน
หรือค้างที่บ้านสักระยะ เผื่อคุณพวกจั..ไ. โจรมันกลับมาจะได้รู้ว่าบ้านนี้มีหลาย
คน และสุดท้ายสำคัญ(ไม่เชื่ออย่าลบหลู่) ซื้อผลไม้และดอกไม้มาไหว้พระภูมิเจ้าที่ ที่บ้านนะครับอธิฐานให้ท่านช่วยปกป้องบ้านของเราให้พ้นจาก
พวกโจรต่าง ๆ (ผมทำเป็นประจำตั้งแต่เด็ก และตั้งแต่อยู่้บ้านผมมากว่า 35 ปี) ไม่เคยมีเหตุการณ์ต่าง ๆ เลยครับเช่นโจรขึ้นบ้านหรือไฟไหม้และอื่น ๆ
โชคดีนะครับ สู้ ๆ ครับ อย่ากลัวพวกมัน
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 5 ก.พ. 12, 12:38 น »

ขอบคุณที่แชร์ น้ามีลูกสาว 2 คน 12ขวบกะ 10 ขวบ สูง 164,157 โตแต่ตัว ใจยังเด็กนัก ต้องคอยบอกคอยสอนตลอด ...อันตรายรอบด้าน

Tags:
Guest
พิจารณา
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 5 ก.พ. 12, 14:34 น »

ประเทศเรา

-มีคนจนยิ่งขึ้น
-มีตำแหน่งงาน เพื่อสร้างรายได้ ไม่อุดมสมบูรณ์พอ
-มีผู้คน บ้าวัตถุ แข่งกันใช้จ่ายสารพัด หน้าใหญ่เกินจริง
-จึงมี มิจฉาชีพ ผุดขึ้นไม่รู้จบ สารพัด รูปแบบ

รัฐบาล ขาดประสิทธิภาพ ( ปู และ มาร์ค )

*ไทย จะมีโอกาศ มีรัฐบาล ที่สร้างประโยชน์ ส่วนรวมชาติ
รักชาติ อย่าง ญี่ปุ่น เกาหลี ชาติหน้าทันไหม หนอ **

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 5 ก.พ. 12, 14:41 น »

ขอบคุณนะค่ะ ประสบการณ์ของคุณช่วยคนได้อีกหลายคนเลย

Tags:
Guest
parkao
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 5 ก.พ. 12, 14:54 น »

ที่โจรมันมาด้อมๆ มองๆ แถวบ้าน คงไม่ใช่จะมาปล้นบ้านหรอกคับ

แต่ในมือถือที่มันได้ไป อาจมีพวกภาพถ่ายส่วนตัวของน้องเค้าหรือเปล่า มันไปเปิดเจอเข้า ก็อย่างว่าแหละคับ

เพราะพวกที่ขับมอไซด์กระชากกระเป๋า พวกนี้เป็นโจรธรรมดา ไม่กล้าคิดถึงขนาดปล้นบ้านหรอกคับ

มองหลายๆ มุม หลายๆ ด้านก็ดีนะคับ ยังไงน้องคุณต้องระวังตัวมากขึ้นเลยล่ะคับ ถ้าเกิดดันไปถ่ายภาพส่วนตัวเก็บไว้ในมือถือจริง สักวันมันต้องหาโอกาสเอาจนได้แหละคับ ควรระวังให้มาก

Tags:
Guest
งง
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 5 ก.พ. 12, 17:53 น »

สมน้ำหน้า ผู้หญิงดีๆ ที่ไหนเค้าไม่ออกมานั่งตามป้ายรถเมล์ดึกๆหรอก
นอกจากเป็น..... เหมือนแถวๆ สวนลุม q*073
แม่เป็นกาหรี่แล้วทำไมต้องนึกว่าผู้หญิงคนอื่นเค้าเป็นกาหรี่ไปหมดด้วยล่ะ? น้องที่โดนกระชากกระเป๋าให้แจ้งความเลย ถ้าตำรวจไม่สนใจก็ลงมือดักตีมันซะเลยดีกว่า เมืองไทยเมืองโจรวันนี้ คนต้องอยู่ด้วยวิธีนี้แหละ แต่กาหรี่คงไม่รู้สึกหรอก จรงไม๊ #73
Tags:
Guest
lnw
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 5 ก.พ. 12, 19:08 น »

#8 lnw สามทุ่มครึ่ง ในกรุงเทพ เค้าถือว่าดึกเหรอ อย่าเอาชีวิตชนบทในครอบครัวตัวเองมาเปรียบเทียบสิคับ เที่ยงคืนตีหนึ่ง ในกรุงเทพรถยังติดอยู่เลยนะน้อง จะหาล่อเป้า ไปหาที่อื่นคับ

เหรอ กากนะเนี่ย นายอ่ะ q*073
Tags:
Guest
จีน่า งามตา
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 5 ก.พ. 12, 19:58 น »

ระวังนะค่ะพี่พี่ป้าป้าน้าน้าน่ากลัวนะเเต่ก็อย่าหวั่นไหวเพราะเดี๋ยวเราจะวางใจนะค่ะ q*077

Tags:
Guest
อัยยะ!!!
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 5 ก.พ. 12, 20:40 น »

โดนฉกกระเป๋าสะพาย ซึ่งในนั้นมีกุญแจบ้าน และบัตรประชาชน

ตามลักษณะเหตุการณ์นี้ เมื่อแจ้งความแล้ว ตำรวจควรส่งคนมาแอบเฝ้าไม่ใช่หรือครับ เพื่อหวังว่า โจรมอไซต์นั่นอาจมาดูเพื่อคิดโจรกรรมต่อ เพราะมีกุญแจที่ฟ้องลักษณะว่าเป็นกุญแจบ้านอยู่ในกระเป๋าที่ฉกมาด้วยนั่น

OMG! ตำรวจประเทศไทยเป็นไรไปเนี๊ย

Tags:
Guest
แปลก
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 5 ก.พ. 12, 20:55 น »

อยู่ที่ไหนก็อันตรายทั้งนั้นแหละครับ ต้องระวังตัวตลอดเวลา ถ้าว่างๆก็ฝึกมวยไทย จะได้สู้กับโจรได้ q*069

Tags:
Guest
NY Giants
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 5 ก.พ. 12, 21:45 น »

very dangerous society !
don't live in Thailand anymore.
you'd better move to USA.

Tags:
Guest
กกก
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 5 ก.พ. 12, 22:06 น »

ประเทศเรา

-มีตำแหน่งงาน เพื่อสร้างรายได้ ไม่อุดมสมบูรณ์พอ
-มีผู้คน บ้าวัตถุ แข่งกันใช้จ่ายสารพัด หน้าใหญ่เกินจริง
-จึงมี มิจฉาชีพ ผุดขึ้นไม่รู้จบ สารพัด รูปแบบ

รัฐบาล ขาดประสิทธิภาพ ( ปู และ มาร์ค )

*ไทย จะมีโอกาศ มีรัฐบาล ที่สร้างประโยชน์ ส่วนรวมชาติ
รักชาติ อย่าง ญี่ปุ่น เกาหลี ชาติหน้าทันไหม หนอ **
ท ก็กิน เรือเหาะเป็นเงินพันล้านป่านนี้ยังเหาะไม่ได้เลย เงียบ
แล้วก็อ้างรักชาติรักเจ้า ที่แท้ก็หาเงินกินกันเอง
ถ้าแก้ กม ว่า ถ้าใครอ้างเจ้า ไปโกงกิน ไปหาประโยชน์ ยิงเป้า
ผมว่าน่าจะแก้ กม นะ
อย่างแผนผังลิ้มเจ้า อ้างเจ้าแล้วเอาไปให้ ท ผู้น้อยดู แล้วก็ส่งไปยิงประชาชน 91 ศพ
คนอ้างแผนผังลิ้มเจ้า ลอยนวล

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 5 ก.พ. 12, 23:05 น »

q*062พวกโจรมีหลายประเภท อย่าสนใจคนที่มีความคิดแย่ ๆ เลย เป็นธรรมดาของคนเรียนหนังสือบางครั้งรายงาน บางครั้งต้องติวหนังสือ ต้องมีกลับบ้านดึกบ้างครั้งนี้ยังแค่กระเป๋าครั้งต่อไปล่ะ... ระวังตัวด้วยแล้วกันค่ะ ขอบคุณมากสำหรับความคิดเห็นที่เล่าสู่กันฟัง

Tags:
Guest
กอล์ฟคุง
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 6 ก.พ. 12, 00:38 น »

เคยเจอครับ แต่ผมเห็นพอดีเลยขี่มอไซค์กวดแล้วประกบข้างแล้วจัดการถีบครับ มันล้มกลิ้งเลยครับ แล้ว หัวลูกชิ้นกะจับมันเข้าซังเต ผมโดนตร.ว่าเอว่าทะเกินไปหน่อยมั้ย อิอิ เกือบไป อิอิ q*062

Tags:
Guest
เคยเจอ
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 6 ก.พ. 12, 02:00 น »

q*078เคยโดนกระชากกระเป๋าตอน 8 โมงเช้าค่ะ กำลังไปทำงานจะถึงอยู่แล้วเชียว อีกไม่กี่ร้อยเมตร เป็นถนนในซอย ถนนไม่กว้างมาก มีรถผ่านเข้าออกเรื่อยๆ อยู่ต่อหน้ายามเฝ้าลานจอดรถเลยค่ะ ปกติระมัดระวังตัว แต่ช่วงนั้นเพิ่งหายป่วย ตอนแรกเดินชิดขวากระเป๋าอยุ่ด้านใน แล้ววันนั้นพอดีเห็นฝรั่งจูงหมาก็เลยกลัวหมาเลยเดินสลับไปมา เดินชิดซ้าย แต่กระเป๋าไม่ได้สลับข้างด้วย อยู่ดีๆก็มีมอไซด์ขับมาประชิดตัวเหมือนล็อคตัวเราไว้ [ตอนแรกนึกว่ารถเฉี่ยวแต่ก็เดินชิดในดีแล้ว] มันมากันสองคนค่ะ คุณคนซ้อนท้ายมันดึงกระเป๋าไปแบบเร็ว ว่องไวและมืออาชีพมากๆ จนตัวเราล้มแล้วโดนลากติดไปกับกระเป่าด้วย กลัวหัวฟาดพื้นมากเลยต้องปล่อย และเจ็บสู้ไม่ไหว วินาทีนั้นมันเร็ว แต่ความรู้สึกตอนนั้นมันภาพมันสโลแบบช้ามากๆ ตั้งแต่มีอะไรมาดึงมาเกี่ยวกระเป๋าเราไปแล้ว พอตั้งสติได้ก็รีบลุกขึ้นเพราะกลัวรถคันหลังที่ตามมาจะเหยียบเอา พยามจดจำป้ายทะเบียน ก็จำไม่ได้ มองไม่เห็นอะไรเลยค่ะ มันเบลอมันมัวไปหมด กะจะวิ่งตามให้คนช่วยก็ไม่ทัน ได้แต่ยืนมองตามหลังมัน แล้วก็เออ ช่างมันเถอะ ทำอะไรไม่ถูก ยื่นนิ่งไปสักพักหันไปมองหน้ายามที่อยู่ฝั่งตรงข้าม แกเลยเรียกให้ไปหาแก แล้วแกก็โทรเรียกตำรวจให้ ลุงยามแกเห็นเหตุการณ์แต่ก็จำได้แค่เลข 3 ตัวหลัง ผู้ชายสองคนใส่หมวกกันน็อคสีดำ ใส่เสื้อยืดดำ รถรุ่นอะไรก็จำไม่ได้ จำได้แค่สีแดงกับดำ สรุปก็ตามอะไรไม่ได้ค่ะ เพราะมีเป็นพันคัน โชคดีที่เอาโทรศัพท์บัตรสำคัญต่างๆไว้ในกระเป๋ากางเกง ไม่งั้นคงหายไปหมดค่ะ แต่ที่มันได้ไปก็หลายพันอยู่ รวมทั้งงานเอกสารต่างๆ ก็ถือว่าฟาดเคราะห์ไป เพราะช่วงนั้นถึอว่าดวงซวยมากค่ะ เสียของแล้วยังมาเจ็บตัวอีก มือทั้งสองข้างถลอกเลือดซิบ เข่าก็ถลอก แขนที่โดนดึงก็เขียวช้ำไปหมด สรุปก็ช้ำทั้งตัวค่ะ เพราะล้มแรงมาก แถมเจ็บใจอีก q*035

ยังไงก็ ฝากเตือนเพื่อนๆ ด้วนนะคะ ของมีค่าสำคัญ เก็บไว้ในกระเป๋าเสื้อหรือกางเกงดีที่สุดค่ะ เผื่อเจอเหตุการณ์แบบนี้ แล้วก็ขอให้ระมัดระวังตัว มองหน้ามองหลังดีๆด้วย อย่ามัวแต่เดินเพลินนะคะ ระวังกันด้วย บางทีพวกนี้มันก็มาดักรอซุ่มเหยื่อไว้ก่อนค่ะ อย่างกรณีเราเห็นมีคนมาบอกว่า ก่อนหน้าเรานิดนึงมันพยามจะกระชากกระเป๋าแม่บ้าน แต่ไม่สำเร็จ เราเลยกลายเป็นเหยื่อมันค่ะ q*034

Tags:
Guest
ดักดาน
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 6 ก.พ. 12, 10:11 น »

ที่เล่ามาเตือน งง อยู่ประโยคเดียว จะเปลี่ยนกุญแจบ้านใหม่หมด ทำไม..? q*070

Tags:
Guest
เหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 6 ก.พ. 12, 10:15 น »

เคยโดนกระชากเหมือนกัน ประมาณ หกโมงเย็น เกือบๆทุ่ม แถวๆสี่แยกไฟแดงตลาดบางแค ไปนั่งกินข้าวร้านข้าวต้มติดถนนใหญ่เลย หันหลังให้ถนนวางกระเป๋าไว้บนโต๊ะดีที่ไม่ได้เอาคล้องไว้ที่แขนไม่งั้นล้มตึงหงายหลังแน่เลย มันขับมอไซร์มาคนเดียวด้วย โฉบแว๊บมาดึงไปเฉยเลย มองตามก็ไม่ทัน ขับหลบรถไปเราก็มองทะเบียนไม่ทัน แต่เราโชคดีหน่อย ในกระเป๋าไม่มีตังค์ ในบัตรมีเกือบทุกธนาคาร แต่ไม่ีเงินสักธนาคาร...มีตังค์เหรียญอยู่ประมาณ 15 บาท มีเสื้อแขนาว 1 ตัว ข้าวสวยกินไม่หมดจากมื้อเที่ยง 2 ถุง เครื่องคิดเลขบริษัทอีก1 ดูเหมือนว่ากระเป๋าหนัก อิอิ แต่ไม่มีตังค์ ดีที่โทรศัพเราเอาใส่กระเป๋ากางเกงไว้ ..ป่านนี้โจรด่าตามตูดแล้วมั้ง เพราะไม่ได้อะไร...เป็นความโชคร้ายปนโชคดีอยู่ด้วยที่เราไม่เป็นอะไรมาก....สังคมสมัยนี้หน้ากลัวมากๆเลย

Tags:
Guest
579
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 6 ก.พ. 12, 10:16 น »

ความคิดเห็นแบบดูถูกดูแคลนคนอื่นมันแสดงให้เห็นอะไรหลายๆอย่างในตัวคนที่มาโพสนะ เช่น การศึกษา วุมิภาวะทางอารมณ์ สภาพการเลี้ยงดูจากทางบ้าน มันตรงกับสำนวนไทย "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว" "สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล" หัดมีความเห็นอกเห็นใจคนอื่นบ้าง จะได้ไม่ต้องเป็นบัวเต่าถุย แล้วก็ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่เอาประสบการ์ณมาเล่าให้ฟังค่ะ ของดิชั้นก็เคยประสบเหตุการ์ณคล้ายกัน แต่โดนล้วงกระเป๋าตอนเช้า พอตอนเย็นวันนั้นมีคนโทรมาบอกว่า เก็บกระเป๋าได้แล้วนัดไปเจอ แต่ดิชั้นไหวตัวทันเลยบอกปัดไปว่าไม่เป็นไร ไปทำเอกสารใหม่แล้ว แจ้งความแล้วด้วย พอขอเบอร์โทรกลับมันรีบวางหูไปเลย สมัยนี้ต้องระวังตัวมากๆเลย ค่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 6 ก.พ. 12, 10:36 น »

ดีนะตัวเราไม่ค่อยชอบถือกระเป๋า
ส่วนมากจะใส่กางเกงที่มีกระเป๋าเยอะอย่างกางเกงยีนส์ จะแยกไว้โทรศัพท์ไว้อีกข้างบัตรต่างๆไว้อีกข้างส่วนเงินก็ไว้แยกอีกที ถ้าพกเงินเยอะๆก็จะแยกไว้สองด้าน

Tags:
Guest
เตือนใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 6 ก.พ. 12, 11:04 น »

ใครที่ชอบสะพายกระเป๋าเป้ ไว้ด้านหลัง โดยเฉพาะ ท่านชายทั้งหลาย จงระระวังไว้ด้วย เพราะถ้าไปในที่ที่มีคนเบียดเสียดยัดเยียดจำนวนมาก ท่านมีโอกาสโดนล้วงกระเป๋าได้เช่นกัน โจรจะรูดซิบตอนเบียด แล้วหยิบของในกระเป๋าที่อยู่ด้านหลังออกไป โดยไม่รู้ตัว ผมโดนมาแล้วแต่โชคดีไม่มีของมีค่าในกระเป๋า มีแต่หนังสือจึงอยู่ครบ แต่ซิบโดนเปิดแบบไม่รู้ตัว

Tags:
Guest
parkao
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 6 ก.พ. 12, 11:56 น »

#19 ก็ในกระเป๋าที่มันได้ไป มันมีกุญแจบ้านนี่คับ ถ้าไม่เปลี่ยนใหม่หมด มันก็สืบหาบ้าน แล้วก็เอากุญแจที่ได้มาไขไปสิคับ

ไม่น่า งง นะ เนี่ย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 6 ก.พ. 12, 12:20 น »

มีประโยชน์สำหรับหลายๆ คนทีเดียวครับ ก็ขอให้ระวังต่อนะครับ ไม่รู้มันจะมาตอนไหน ตำรวจไทยอย่าได้หวังพึี่งเลย ความรับผิดชอบต่อหน้าที่ไม่มีจริงๆ อาจจะมีตำรวจดีสัก 1 เปอร์เซ้นต์มั้ง

Tags:
Guest
ท่านรองช่วยด้วย
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 6 ก.พ. 12, 12:49 น »

แถวบ้านสามทุ่มกว่าเงียบยังกะป่าช้า มีแต่คนเมากะเด็กแว็น น่ากลัวมาก
เดี๋ยวนี้ยาบ้าระบาด หาเงินไม่ทันเสพ โจรเยอะ ปราบไงก็ไม่หมดตราบใด
ชายแดนไม่เข้มงวด

Tags:
Guest
977
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 6 ก.พ. 12, 12:59 น »

คห. 5 รำพึงรำพัน แล้วจะให้ใครเป็น ล่ะ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 6 ก.พ. 12, 13:38 น »

very dangerous society !
don't live in Thailand anymore.
you'd better move to USA.

Only Some are (Your story is not me !!..I LOVE THAILAND )
Tags:
Guest
ยาย่า
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 8 ก.พ. 12, 15:03 น »

เดี๋ยวนี้ไปไหนมาไหน จะเอาโทรศัพท์มือถือ เงินแล้วก็บัตรประชาชนกับatm ไว้ในกระเป๋าเสื้อหรือไม่ก็กระโปรงหรือกางเกง..หนักหน่อยแต่ก็อุ่นใจ..เพราะกลัวเกิดเหตุการณ์อย่างนี้...เป็นอุทาหรณ์ได้เลยค่ะ ขอบคุณมาก

Tags:
Guest
เฮ้อ...
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 9 ก.พ. 12, 21:14 น »

เคยโดนกระชากเหมือนกันคะ ในที่จอดรถ ของ ซุปเปอร์ แถวบ้าน ลงจากรถปุ๊บ กำลังจะเดินเข้าตัวซุปเปอร์ กุญแจยังไม่ทันใส่กระเป๋าเลย ก้มีมอไซต์ขับมาเฉี่ยวเกี่ยวกระเป๋าเราไป ที่สำคัญ หลังจากวันนั้นกลายเป็นคนวิตกทุกครั้งที่ได้ยินเสียงเร่งเครื่องมอไซต์ และกลัวพวกมอไซต์ที่ขับมาวนเวียนแถวบ้านไปเลย มิจชาชีพมันเยอะจิงๆ ล่าสุดเพิ่งโดนมิจชาชีพชาวต่างชาติ มาหลอกเอาเงินไปอีก เข็ดไปจนตายเลย

Tags:
Guest
ศิวะ
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 10 ก.พ. 12, 10:04 น »

ยาบ้าแพงครับ เอาไปซื้อยามาเสพ ทุกวันนี้ไม่มีแล้วโจรหาเงินด้วยวิธีนี้ไปเลี้ยงแม่ที่เป็นมะเร็งเหมือนในหนัง ช่วยกันประนามและให้กำลังใจผู้ปราบยาบ้ามันก็จะหายไปเหมือนที่เคยเป็นอยู่ช่วงหนึ่ง

Tags:
Guest
ดก็ดี
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 13 ก.พ. 12, 23:34 น »

ประเทศเรา

อยากเป็นอย่างญี่ปุ่น สมควรเริ่มตั้งแต่ตัวเราเองก่อนแหละดี มีวินัย ใจซื่อ ไม่ย่อท้อ

Tags:
Guest
mig
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 15 ก.พ. 12, 01:46 น »

ขอบคุณกับความรู้ดีฯกับถัยทีต้องระหวัง โจรพวกนี้ไม่น่าอยู่ให้หนักเเผ่นดิน ไม่ทำใาหากินอะไร ไห้เเต่รักขโมยของคนอีน
q*062

Tags:
Guest
หนวด
เรทกระทู้
« ตอบ #33 เมื่อ: 16 ก.พ. 12, 10:53 น »

ในเมืองพิจิตร ตึกแถวทั้งแถวปิดไฟหน้าบ้านกันหมดมืดตึดตื๋อจริงๆเลย บางทีทั้งแถวมีเปิดไฟหน้าบ้านอยู่หลังเดียว ไปดูจังหวัดอื่นเขาเปิดไฟหน้าบ้านกันเสียเงินนิดหน่อยบ้านเรือนปลอดภัยครับ เอ้ารณรงค์เปิดไฟหน้าบ้านตอนกลางคืนนะครับปิดร้านปุ้บปิดไฟหน้าบ้านเลยไม่เอานะครับ เบื่อจริงๆบ้านเรือนจะได้สวยงามสว่างสดใสกันหน่อย

Tags:
Guest
AuD007
เรทกระทู้
« ตอบ #34 เมื่อ: 16 ก.พ. 12, 18:46 น »

ขอบคุณที่แชร์นะครับ ระวังตัวกันหน่อย น้องที่ทำงานโดนล้วงกระเป๋าที่อนุสาวรีย์ชัย หันไปเจอมือคากระเป๋าอยู่เลย พอโวยวายเข้า มันกลับบอกว่า ล้วงอะไร ถ้าไม่ได้ล้วงโดนตบนะ แน๊..มีการด่ากลับด้วย ใครที่ต่อรถกลับบ้านตอนเย็นๆ ที่สาวรีย์ชัยลองสังเกตุดูครับ พวกนี้ทำงานเป็นทีม เวลารถเมล์เข้าป้ายคนขึ้นเยอะๆ พวกนี้จะทำเหมือนจะวิ่งไปขึ้นแต่จะคอยยืนบังพวกมันที่กำลังล้วงกระเป๋าอยู่ด้านหน้า พอได้แล้วก็ถอยออกมา รอรถเมล์คันต่อไป

Tags:
Guest
เพนกวิ้น
เรทกระทู้
« ตอบ #35 เมื่อ: 16 ก.พ. 12, 19:07 น »

คำว่าโจร ไม่มีหลอกคับว่าธรรมดาหรือไม่ธรรมดา มันคงได้ใจมากกว่า ได้กระเป๋าตังค์ ได้มือถือ และกุญแจบ้าน ลองตามไปดูว่าจะสามารถก่อเหตุต่อเนื่องได้อีกมั้ย ยุคสมัยนี้โจรมันเยอะมากๆ ต้องระวังตัวอย่างที่สุด เดินอยู่บนความไม่ประมาท มีสติอยู่กับตัวให้มากๆ ให้คิดไว้เสมอว่าเหตุร้ายจะเกิดขึ้นกับเราเมื่อไหร่ก้อได้ แล้วคุณพวกที่ชอบมีความคิดในแง่ลบ คงมีปมอะไรอยู่ในใจที่ต้องทำให้คิดอะไรแย่ๆอยู่ตลอด ไม่ช่วยทำให้โลกมันน่าอยู่ ก้ออย่าไปทำลายมันเลย

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #36 เมื่อ: 21 ก.พ. 12, 14:38 น »

สมัยนี้ต้องระวังตัวให้มากครับ ต้องช่วยตัวเองเปนดีที่สุด...อะไรก้อพื่งไม่ใด้แม้นแต่ตำรวจ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม