หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ไม่เข้าใจผู้หญิง ทำไมถึงให้เราไม่ได้  (อ่าน 12275 ครั้ง)
Guest
ไม่เข้าใจผู้หญิง
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 12:18 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ผมมีปัญหาอยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับ คือตอนนี้ผมอายุ 30 ปี แฟนผม 26 ปี มีลูกแล้ว 2 คน ผมทำงานอยู่ต่างจังหวัด กลับบ้านเกือบทุกอาทิตย์ ส่วนแฟนผมอยู่กับพ่อแม่ของเขาและลูก ปัญหาของผมก็คือผมต้องการมี sex กับแฟนผม แต่แฟนผมไม่ค่อยอยากมีด้วย พอผมขอมี sex ด้วยเขาบอกว่าเขาง่วงนอน ทั้งที่เวลามี sex ด้วยกันผมจะทำให้เขาเสร็จก่อนทุกครั้ง ผมอยากจะมีsex กับเขาทุกวันที่กลับบ้าน (เสาร์-อาทิตย์) แต่ก็ไม่ค่อยได้มี (ผมมีความต้องการทางเพศสูงร่างกายแข็งแรง เล่นกีฬาทุกวัน แต่ไม่ถึงกับบ้ากาม เอาแค่คืนละครั้งก็พอ) ผมเคยคุยกับแฟนแล้วในเรื่องนี้ ว่าผมขอทุกครั้งที่ผมกลับบ้าน เพราะผมอยู่ที่ต่างจังหวัดผมไม่มีใคร ผมต้องการแค่มีอะไรกับแฟนเท่านั้น แต่แฟนบอกว่าจะเอาอะไรทุกวัน (วันที่กลับมาเท่านั้น) ซึ่งผมคิดว่ามันน้อยมากสำหรับการมีsex แค่นี้ใน 1 เดือน ผมคิดว่าการคุยกันเป็นสิ่งที่ดีที่สุด แต่มันไม่ได้ให้คำตอบอะไรผมเลย มีอยู่ครั้งหนึ่ง ผมขอมี sex กับเขาแต่เขาไม่ยอม ผมโกรธมาก แต่ก็พยายามคุยดีๆกับเขา ว่าผมต้องการมี sex กับเขา ถ้าให้ในสิ่งที่ต้องการไม่ได้ก็น่าจะเลิกกันไปเลยดีกว่า ผมบอกว่าตอนนี้เรามาถึงทางแยกแล้วว่าจะเอาอย่างไร ระหว่าง แยกทางกัน กับคบกันต่อไป แต่ต้องมี sex ในวันที่ผมกับบ้าน สุดท้ายเขาไม่พูดอะไร ผมก้บอกว่าถ้าไม่พูดอะไรก็ถือว่าเลิกกัน เขาก็ไม่พูดอีก สุดท้ายคืนนั้นต่างคนต่างนอน พอรุ่งเช้า เขาก็มากอดผมและบอกว่าเขาไม่ทิ้งผมหรอก และเราก็มีsex กัน ในตอนเช้า หลังจากนั้น 1 คืนผมขอมี sex กับเขา แต่ก็ถูกปฏิเสธอีก ผมไม่เข้าใจเขาจริงๆว่าเป็นเพราะอะไร ถ้าผมไม่มีลูกกับเขาผมคงเลิกกับเขาไปนานแล้ว แต่ที่เลิกไม่ได้ก็เพราะเห็นหน้าลูกแล้วร้องให้ทุกที ผมเคยหนีออกจากบ้านเพราะทะเลาะกัน แต่พ่อกับแม่ของเขาห้ามไว้ ผมก็เลยอยู่ต่อ ทุกวันนี้ผมไม่มีความสุขในเรื่อง sex เลย ผมควรทำอย่างไรดี
ปล.แฟนผมไม่มีใครแน่นอนเพราะเขาอยู่กับพ่อแม่เขาตลอด

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 12:33 น »

แฟนคุณอายุยังน้อย ไม่น่าจะปฏิเสธเรื่องเซ็กส์เพราะสุขภาพ ถ้าไม่ได้เป็นเพราะเหตุผลอื่น เช่นภาวะหลังคลอดบุตรหรือเหนื่อยเครียดจากการดำเนินชีวิตประจำวัน ก็อาจเพราะมีปมปัญหาบางอย่างอยู่ในใจก็ได้ เช่น การเลี้ยงดูในวัยเด็ก หรือทัศนคติเรื่องเพศ ควรปรึกษาแพทย์หรือผู้เชี่ยวชาญด้านปัญหาครอบครัว บอกแฟนว่าถ้าไม่ยอมไปหาหมอด้วยกันก็ต้องยอมให้คุณมีคนอื่น

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 12:46 น »

ผมเคยเสนอทางเลือกให้กับเขา ว่า 1 ถ้าไม่ยอมมีsex ผมจะไปเที่ยวผู้หญิง (ผมไม่มีปัญหาเรื่องเงิน)
2. ถ้าไม่ยอมมีsex ผมจะหาผู้หญิงที่ให้ผมได้(แบบรักสนุกแต่ไม่ผูกพัน) แต่เธอก็รับไม่ได้สักข้อ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 13:43 น »

ถามเธอว่าไม่คิดจะแก้ไขปัญหาที่มีอยู่บ้างเลยหรือ ถ้าไม่คิดแก้ปัญหาแล้วจะอยู่กันไปเพื่ออะไร มีลูกมีผัวแล้วคิดแบบผู้ใหญ่หน่อยเพราะเรื่องบนเตียงเป็นสิ่งสำคัญของชีวิตคู่ บอกแฟนว่าคุณรักเธอและลูกถึงไม่อยากมีปัญหาเรื่องบนเตียงที่จะเป็นเหตุให้ครอบครัวแตกแยก ถามแฟนว่ารักคุณและลูกอยู่หรือเปล่า ไม่คิดจะแก้ไขปัญหาที่มีอยู่ในเวลานี้บ้างเลยหรือ ถ้าหมดรักลูกผัว ไม่อยากสร้างครอบครัวก็เลิกกันไปแล้วเอาลูกมาให้คุณเลี้ยง แต่ถ้ายังรักอยู่ให้ไปพบหมอด้วยกัน อะไรก็ไม่เอาไปหมดแบบนี้ต้องถึงมือหมอ บอกแฟนว่าคุณเป็นมนุษย์ มีเลือดเนื้อความรู้สึก ไม่ใช่ตุ๊กตาที่จะเอาไว้นอนกอดอย่างเดียว

ที่ให้ความเห็นแบบนี้เพราะเหตุที่คุณสงสารลูกเลยไม่อยากเลิกกับแฟน ไม่งั้นก็จะบอกให้เลิกไปเลยเพราะแฟนคุณเป็นประเภทไม่เห็นโ่ลงศพไม่หลั่งน้ำตา

แรงไปหรือเปล่าเนี่ย...รอเม้นท์ของท่่านอื่นก็ได้นะ หรือมีปัญหาที่เป็นสาระอะไรอีกก็เพิ่มเติมได้ เพื่อน ๆ จะได้มีข้อมูลวิเคราะห์เพิ่มเติม

Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 15:40 น »

q*070
เพราะอะไรเธอ ถึงไม่ชอบการมีsex เคยบอกไหม
ถ้าคุยกันแล้วไม่ดีขึ้น พาไปหาหมอ ถ้ายังไม่ไดี ขึ้น ก็เลิกกันไป
สำคัญมาก ในการมีครอบครัว ผู้หญิงต้อง ยอมให้สามีนอนด้วย
มันเป็นหน้าที่ และสิ่งที่ *ต้อง*ทำ
ถ้ายังไม่ดีขึ้น หาใหม่ ครับ ในเมือ่เธอไม่สนใจคุณ ไม่จำเป็นต้องสนใจเธอ เช่นกัน q*078q*033q*039

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 17:05 น »

ผมเคยถามเธอแล้ว ว่าเป็นเพราะอะไรถึงไม่อยากมี sex เธอตอบว่าเธอจะนอนบ้าง เธอไม่อยากมีบ้าง ผมถามว่าsex จำเป็นไหมสำหรับเธอ เธอตอบว่ามีก็ได้ไม่มีก็ได้ แต่ไม่มีน่าจะดีกว่า ผมเคยชวนเธอไปพบหมอ แต่เธอก็ไม่ไปน่ะ เราแต่งงานกันมา 7 ปีแล้ว ยังไม่ได้จดทะเบียนกันเลย ผมเคยชวนเธอไปจดทะเบียนเมื่อเร็วๆนี้ แต่เธอตอบว่าไม่อยากจด เพราะจะได้เลิกกันง่ายๆ ทุกวันนี้ที่ทนอยู่ก็เพราะลูกและก็พ่อแม่ของเธอ เพราะพ่อแม่ของเธอรักผมมากและเขาเป็นคนดีมากๆ

Tags:
Guest
abc
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 18:16 น »

คุณรักเขาเพราะเซ็กหรอค่ะ ?

Tags:
Guest
dfg
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 19:06 น »

มาแล้ว รักเพราะเซ็กซ์หรอค่ะ q*039

Tags:
Guest
แพมมี่
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 22:14 น »

เราก็ผู้หญิง อ่านดูแล้วก็ไม่เข้าใจเธอเหมือนกัน แต่คิดว่า

เธอคงมีปัญหาอะไรบางอย่างในเรื่อง Sex แต่ไม่กล้าบอกคุณ

อาจจะแรงไปหน่อย...แต่ขอโทษนะ....เธอหมดรักคุณ....หรือ....ไม่มีความสุขกับการมีเซ็กส์

นั่นก็อาจจะเพราะว่า....มันห่างหายไปนาน...น้ำหล่อลื่นมีแต่ไม่มาก..จึงทำให้เธอเจ็บ...

แต่ก็อยากให้เธอลองเปิดใจคุยกับคุณ....คุณคงต้องพยายามหน่อย

แต่เหมือนที่ท่านอื่นๆแนะนำ ถ้าไม่ไหวจะเคลียร์ ก็...เลิกเหอะ...เพราะอยู่ไปก็ไม่มีความสุข เพราะอยู่กันเพราะหน้าที่เท่านั้น...

Tags:
Guest
ผู้ชายเหมือนกัน
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 22:15 น »

โทษนะ แต่คุณแต่งงานมีลูกแล้วตั้ง 2 คน ผมว่าทำไมไม่เวลาที่หมกหมุ่นเรื่องพรรค์นี้
ไปใส่ใจเรื่องที่ควรใส่ใจล่ะ คุณเรื่องที่ว่าจะเลิกกันเพราะเรื่องแค่นี้ มันเป็นเหตุผลที่
คนที่มีความรับผิดชอบต่อครอบครัวเขาไม่พูดกันหรอก
ถ้าคุณเลิกกับเขาในตอนที่ยังไม่ได้แต่งงานกันและก็ยังไม่มีลูก ผมก็พอจะเข้าใจคุณนะ
แต่นี่คุณมีลูกแล้ว แต่งงานแล้ว คนเรามันแต่งงานแล้วจะเอาแต่นึกถึงตัวเองได้ยังไง
ถ้าเลิกกันแล้วลูกล่ะ จะบอกเขาว่าไง จะบอกว่าพ่อกับแม่เลิกกันเพราะแม่มีเซ็กส์กับพ่อไม่ได้ แค่นี้เหรอ!
นี่เหรอ ความรับผิดชอบของคนเป็นหัวหน้าครอบครัว
ผมว่าคุณไม่ได้รักเมียคุณหรอก เพราะคุณพูดว่าเลิกได้ง่ายมากๆเลย
แล้วรู้มั๊ย ทำไมผู้หญิงถึงไม่อยากจดทะเบียน ก็เพราะผู้ชายมันชอบพูดคำว่าเลิกง่ายๆแบบนี้ไง เขาถึงได้ไม่อยากจด
เพราะกลัวว่าถ้าเลิกกันจะต้องมีปัญหาเรื่องสินสมรสอีก

Tags:
Guest
แพมมี่
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 22:23 น »

นี่อาจช่วยได้บ้าง
http://webboard.sex.sanook.com/forum/?topic=3416350 q*062

Tags:
Guest
โสด
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 22:28 น »

อืม น่าเห็นใจ
ยังไม่มีแฟนหรอกค่ะ แต่มาอ่านไว้เป็นแนวทางการปฏิบัติ
จะได้รู้จักคำว่า ครอบครัว มันเป็นยังไง
ขอบคุณที่เอามาแชร์

Tags:
Guest
คนผ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 26 มี.ค. 12, 23:14 น »

ผมเข้าใจนะเรื่องนี้ ผมก็เจออยู่ไม่รู้จะทำอย่างไรเหมือนกัน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 27 มี.ค. 12, 00:33 น »

ก็บอกกับแฟนคุณไปว่า

ถ้าไม่ต้องการมี sex ด้วยกัน ก็ให้เราไปมี sex กับผู้หญิงอื่น (ประมาณรักสนุกไม่ผูกพันอ่ะแหละ)

ไม่ได้ใช้แล้วจะเก็บไว้ทำไม หวงก้างไปมันก็เท่านั้น

หรือไม่ก็ให้เธอเสนอวิธีแก้ปัญหาของเธอมาเลยว่าจะยังทำไง แก้ปัญหายังไง ?

(ลองคุยกับเขาดูอีกทีให้เข้าใจกันอะคับ สู้ๆ -0-)

PS. เข้าใจผู้หญิงหลายๆคนนะที่ว่า ไม่อยากมี sex ไม่อยากนู่น ไม่อยากนี่ เอาอะไรหลายๆอย่างมาอ้าง

ทุกวันนี้สังคมไทย ผู้หญิงบางคนยังมองว่าเรื่อง Sex เป็นเรื่องสกปรกอยู่เลย -..-

Tags:
Guest
นางมารร้าย
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 27 มี.ค. 12, 10:35 น »

คุณควรหาเวลาเป็นส่วนตัวกับภรรยาดูนะคะอย่างพาไปกินข้าวนอกบ้านแล้วจบกันที่ไหนสักที่อย่าง รร อะไรอย่างนี้นะคะ
แฟนเวลาอยู่บ้านอาจปลดปล่อยไม่เต็มที่ก็ได้น่าเห็นใจนะคะเพราะต้องอยู่กับครอบครัว
อาจจะอึดอัดหลายๆด้านเลยไม่อยากจะมีเซ็กกับคุณเท่าไหร่ ลองหาที่ที่เป็นส่วนตัวนะ

Tags:
Guest
รวยมาก
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 28 มี.ค. 12, 17:28 น »

ลองแกล้งสร้างฉากมีกิ๊กดูดีมั้ยครับ q*072 หาซิมใหม่มา sms เข้ามือถือตัวเองให้ภรรยามาอ่านเจอ หรือชุดชั้นไนผู้หญิงในกระเป๋าเสื้อผ้าของคุณ ฯลฯ ลองทำโลงศพปลอมๆดู เผื่อเธอจะหลั่งน้ำตา และทำอะไรเพื่อคุณบ้างครับ q*027

Tags:
Guest
เพิ่มเติม
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 29 มี.ค. 12, 11:44 น »

จริงที่บอกว่าเซ็กส์ไม่ใช่ทุกอย่าง แต่ก็เป็นส่วนหนึ่งที่สำคัญของครอบครัวมิใช่หรือ
ในทางกฎหมายกรณีของภรรยาคุณถือว่าเป็นปฏิปักษ์ต่อการเป็นสามีภรรยาใช้เป็นเหตุฟ้องหย่าได้ อันนี้เรื่องจริง555+
มันต้องมีปัญหาหรือเหตุผลอะไรสักอย่างแหละเพียงแต่คุณยังไม่รู้เพราะภรรยาคุณไม่บอกอาจเพราะไม่กล้าบอก
การไปพบแพทย์ ที่เกี่ยวกับการวางแผนครอบครัว หรือจิตแพทย์ อาจทำให้รู้สาเหตุก็ได้
ลองถามเธอว่าเธอชอบเซ็กส์แบบไหน ^^
บางทีที่คุณทำอยู่อาจไม่ใช่ในแบบที่เธอต้องการก็ได้
ไม่ควรใช้คำว่า"เลิกกัน" มาเป็นข้อต่อรอง เพราะมันเหมือนเซ็กส์เป็นเหตุผลสำคัญที่สุดที่จะอยู่ด้วยกัน
คุณควรแสดงถึงความรักที่คุณมีต่อเธอบ้าง(ซึ่งเป็นเหตุผลที่สามีภรรยาควรจะมี) ไม่ใช่ต้องการเธอเพื่อเซ็กส์เท่านั้น
แสดงให้รู้ว่าการที่มีเซ็กส์กับเธอไม่ใช่แค่เพื่อปลดปล่อยความต้องการ
แต่อยากมีเซ็กส์กับเธอเพราะความรักก่อให้เกิดความสุข
(ประมาณว่าถ้าไม่ใช่เธอก็ไม่อยากมี ไม่ใช่ว่ากับใครก็ได้ขอให้ได้มี อย่างที่คุณกำลัง(จะ)ทำ)
ผู้หญิงมักอ่อนไหวกับความรู้สึกรักและผูกพันทางใจทางมากกว่าทางกาย
อย่างที่ว่ากันว่า "ผู้หญิงใช้เซ็กส์แลกรัก ผู้ชายใช้รักแลกเซ็กส์"
ในเมื่อคุณอยากได้เซ็กส์ คุณควรจะให้รักเธอเป็นการแลกเปลี่ยน
ลองจีบภรรยาคุณสิ ทำเหมือนแรกๆที่เริ่มรักกัน มีดอกไม้ ของขวัญเล็กๆน้อยๆ คำพูดหวานๆ
นึกถึงอดีตอะไรที่เธอชอบ อะไรทำให้เธอยิ้มได้ อะไรทำให้เธอมีความสุข แล้วก็ทำซะ ^^

น่าจะช่วยได้นิดหน่อยนะ

Tags:
Guest
ฝากๆ
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 29 มี.ค. 12, 12:26 น »

ข้อปฏิบัติของฝ่ายชายที่อยากให้คนรักถึงจุดสุดยอดมีดังนี้ค่ะ
1.มีเพศสัมพันธ์เมื่อทั้งสองฝ่ายพร้อม ทั้งวัยกาย ใจ ถูกกาลเทศะ ด้วยความรับผิดชอบต่ออีกฝ่าย หรือพร้อมที่จะสร้างครอบครัว

2.กระทำด้วยความรัก ซื่อสัตย์ ไม่นอกใจ ไม่เอาโรคมาติด

3.เอาใจเขามาใส่ใจเรา ไม่ออกคำสั่ง แต่ปฏิบัติด้วยความนุ่มนวล

4.พูดคุยไถ่ถามบ้าง ว่าอยากให้คุณทำอะไรให้เธอพอใจและมีความสุข

5.สร้างบรรยากาศที่โรแมนติก ผ่อนคลาย ทั้งก่อน ขณะ และหลังมีเพศสัมพันธ์

6. ฝ่ายชายควรมีประสบการณในการทำรัผม้จักคุมกำเนิด รู้จักควบคุมตนเองไม่ให้ตื่นเต้นเกินไปจนหลั่งเร็ว รู้จังหวะท่วงท่า สามารถเลือกท่าทำรักที่เหมาะสม

7.ไม่รีบเร่งไปสู่เป้าหมาย เหมือนนักกรีฑาระดับโลก ที่ต้องทำเวลาให้สั้นที่สุด

8. ผู้หญิงส่วนมากต้องการการโอบกอดลูบไล้จุมพิต สร้างอารมณ์ก่อน ไม่มุ่งตรงไปที่จุดสงวนแต่แรก

9.สังเกตอาการร่วมมือ หากเธอบิดตัวหนี แสดงอาการไม่สบายหรือเจ็บปวด ต้องหลีกเลี่ยงการกระทำนั้นๆ

10.ไม่ฝืน บังคับ แต่สอดใส่เมื่อพร้อม สังเกตความพร้อมจากน้ำหล่อลื่นที่เพียงพอ

11.ให้เธอได้แสดงบทบาทการเป็นผู้นำบ้าง อย่าให้เป็นผู้ตามหรือรองรับเพียงฝ่ายเดียว

12. หากไม่ว่าจะปฏิบัติอย่างไร ฝ่ายหญิงก็ไม่ถึงจุดสุดยอด คุณทั้งสองควรไปพบแพทย์ เพื่อตรวจหาสาเหตุหรือโรคที่ซ่อนเร้นอยู่ อันทำให้เกิดปัญหาและอุปสรรค

Tags:
Guest
12
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 29 มี.ค. 12, 16:11 น »

ต้องถามก่อนว่าแฟนคุณทำหมันรึเปล่าถ้าทำก็คงเป็นผลข้างเคียงมั้ง!!!

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 30 มี.ค. 12, 10:07 น »

q*062q*062ผมเคยเสนอทางเลือกให้กับเขา ว่า 1 ถ้าไม่ยอมมีsex ผมจะไปเที่ยวผู้หญิง (ผมไม่มีปัญหาเรื่องเงิน)
2. ถ้าไม่ยอมมีsex ผมจะหาผู้หญิงที่ให้ผมได้(แบบรักสนุกแต่ไม่ผูกพัน) แต่เธอก็รับไม่ได้สักข้อ q*071q*071
อันนี้ผมเห็นด้วย ผมก็โดนแบบเดียวกัน ผมก็เลยใช้หญิงบริการ เพราะเราก็พูดกันแล้ว เงินทุกๆสิ่งทุกๆอย่างเราก็ให้ไม่มีตกหล่น แต่สิ่งที่เราได้กลับคือ???....

Tags:
Guest
ยางแบนจูง
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 30 มี.ค. 12, 16:33 น »

คุณไม่น่าประทับใจเค้าเปล่า อาจจะมีอะไรบางอย่างที่ทำให้เค้าไม่อยากมีอะไรกับคุณ ผู้หญิงมีหลายประเภท บางคนก็ชอบแบบสนุกเร้าใจมันส์สุดๆ แต่บางคนก็ชอบแบบนุ่มนวลค่อยเป็นค่อยไปแบบถนุถนอม
คุณลองถามเค้าตรงๆว่าต้องการแบบไหน บางทีเค้าอาจจะไม่กล้าบอกคุณ เปิดอกคุยกันไปเลย

Tags:
Guest
นู๋น้ำ
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 31 มี.ค. 12, 09:01 น »

คุณอยู่กับแฟนมา7ปีแล้วกอ่นหน้านี้ไม่เคยมีปัญหานี้เหรอ

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 31 มี.ค. 12, 13:42 น »

ผมคงไม่ได้รักเขาเพราะsex แต่อย่าลืมว่า กิน ,อุจจาระ, sex และนอน มันเป็นความต้องการขั้นพื้นฐานของมนุษย์นะครับที่ทุกคนจะต้องมีและหลีกเลี่ยงไม่ได้ การเป็นสามีภรรยากัน จะมีอะไรกันไม่ได้เลยหรือ ไม่ว่าใครก็ไม่อยากเปนหม้ายกันทั้งนั้น คุณว่าป่าวถ้าไม่จำเป็น และการบอกเลิกคงไม่มีใครพูดพร่ำเพรื่อหรอกครับ ถ้าไม่ถึงที่สุด และก่อนหน้านี้เรื่อง sex ยังไม่ได้มีปัญหากัน และผมกับแฟนก็ไม่มีใครทำหมันครับ

Tags:
Guest
123
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 31 มี.ค. 12, 17:54 น »

ขอแสดงความคิดเห็นคะ ดิฉันเองก็มีปัญหาเหมือนภรรยาคุณ การดำเนินชีวิตคล้ายกันมาก ดิฉันแต่งงานมีลูกแล้ว 1 คน อยู่กับพ่อแม่ตัวเอง สามีไปทำงานแต่ก่อนเขากลับบ้าน ประมาณ3-4เดือน/ครั้ง เพราะไกลลางานมาบ่อยไม่ได้ แต่ตอนนี้เขาย้ายที่ทำงานมาอยู้ใกล้บ้าน กลับบ้านทุกอาทิตย์ และขอมีอะไรทุกวันที่กลับเหมือนคุณ แต่ฉันก็มักจะปฏิเสธ เพราะอะไรรู้ไหม ฉันรู้สึกเจ็บ ไม่มีความสุขเลย เขาเอาแต่ใจตัวเอง จะเอา จะเอา ก็ต้องได้ กลับมาเคยถามว่าเหนื่อยไหมก็ไม่เคย บางทีมันเหนื่อย สำหรับฉันอยากมีเวลาคุยกัน คุยกับลูก ใช้เวลากลับบ้านคุยกันให้ฉันได้หายคิดถึง แต่ก็ไม่เลย บางทีมันเก็บกดนะ การแสดงออกว่ารัก คิดถึง มันทำได้หลายอย่าง ไม่ได้จบลงแค่เซ็กส์ รักลูก รักสามี แต่สามีละ รักเราแค่เซ็กส์ถึงต้องขอเลิกเลยเหรอ การถามไถ่ พูดคุย มันรู้สึกว่าได้รับความรัก ความเข้าใจ ความอบอุ่นจากคนที่เป็นสามีมากกว่าการมีเซ็กส์นะคะ

Tags:
Guest
ผ่านมา
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 1 เม.ย. 12, 01:12 น »

ก็เหมือนชอบกินไข่เจียว อยากกินแต่ไม่ได้กิน จริงๆกินกระเพราะก็อิ่มเหมือนกัน แต่มันไม่สมใจ แค่ทำไข่เจียวให้กินซักหน่อยมันจะไม่ได้เชียวหรือ ถ้าทำไม่เป็นหรือกลัวว่าจะทำไม่อร่อยก็บอก จะได้หาติวเตอร์มาช่วยสอน

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #25 เมื่อ: 1 เม.ย. 12, 04:02 น »

โหทำไมอะเรานี้อยากให้แฟนเอาจะตาย แต่อยู่ไกลซะเหลือเกิน กลับมาเจอกันที อยากจัดการ วันละหลายๆรอบ

Tags:
Guest
bp
เรทกระทู้
« ตอบ #26 เมื่อ: 3 เม.ย. 12, 00:00 น »

เพราคุณต้องมีสิ่งนี้ https://www.facebook.com/pages/Condom-shop/283659775038158 q*073q*073
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #27 เมื่อ: 3 เม.ย. 12, 17:48 น »

คุณเป็นคนประเภทอยากเอาเมีย แต่ไม่เอาใจใส่เมียหรือเปล่าละคะ

หรือเป็นคนประเภทแข็งแล้วเสียบ ขยับแล้วเสร็จ หลับสบายคนเดียว

ถ้าไม่ใช่ก็ไม่มีเหตุผลใด ที่เมียไม่ให้เอา....

ชีวิตคู่ เรื่องเอา ๆ ก็สำคัญ...เรื่องความอบอุ่นทางใจก็สำคัญ...

อยู่ห่างกัน โทรคุยกันจ๊ะจ๋า..ถามไถกันบ้างว่าเมียเลี้ยงลูกเหนื่อยมั๊ย...

เจอหน้ากันอาทิตย์ละครั้ง เมียก็คงอยากให้เอาเองละคะ...ขอให้โชคดี... ^_^

Tags:
Guest
รักประกาศิต
เรทกระทู้
« ตอบ #28 เมื่อ: 4 เม.ย. 12, 13:37 น »

โทษนะ แต่คุณแต่งงานมีลูกแล้วตั้ง 2 คน ผมว่าทำไมไม่เวลาที่หมกหมุ่นเรื่องพรรค์นี้
ไปใส่ใจเรื่องที่ควรใส่ใจล่ะ คุณเรื่องที่ว่าจะเลิกกันเพราะเรื่องแค่นี้ มันเป็นเหตุผลที่
คนที่มีความรับผิดชอบต่อครอบครัวเขาไม่พูดกันหรอก
ถ้าคุณเลิกกับเขาในตอนที่ยังไม่ได้แต่งงานกันและก็ยังไม่มีลูก ผมก็พอจะเข้าใจคุณนะ
แต่นี่คุณมีลูกแล้ว แต่งงานแล้ว คนเรามันแต่งงานแล้วจะเอาแต่นึกถึงตัวเองได้ยังไง
ถ้าเลิกกันแล้วลูกล่ะ จะบอกเขาว่าไง จะบอกว่าพ่อกับแม่เลิกกันเพราะแม่มีเซ็กส์กับพ่อไม่ได้ แค่นี้เหรอ!
นี่เหรอ ความรับผิดชอบของคนเป็นหัวหน้าครอบครัว
ผมว่าคุณไม่ได้รักเมียคุณหรอก เพราะคุณพูดว่าเลิกได้ง่ายมากๆเลย
แล้วรู้มั๊ย ทำไมผู้หญิงถึงไม่อยากจดทะเบียน ก็เพราะผู้ชายมันชอบพูดคำว่าเลิกง่ายๆแบบนี้ไง เขาถึงได้ไม่อยากจด
เพราะกลัวว่าถ้าเลิกกันจะต้องมีปัญหาเรื่องสินสมรสอีก

อยากให้ รางวัลโนเล ผู้เม้นท์ ความเห็น อันนี้ จัง ขอปรบมือให้ ดัง ๆ สักครึ่งนาที

Tags:
Guest
1234
เรทกระทู้
« ตอบ #29 เมื่อ: 4 เม.ย. 12, 23:52 น »

q*072
เห็นใจคุณนะ
พยายามเข้า
รักษาชีวิติครอบครัวให้ดี สู้ๆ

Tags:
Guest
เลิกคิค
เรทกระทู้
« ตอบ #30 เมื่อ: 31 ก.ค. 12, 21:25 น »

เมียไม่ให้เอา ก็ไปเที่ยว ป้องกัน มิเห็นจะเสียหายเลย เมียผมไม่ให้เอาเหมือนกับคุณ แต่ผมก็ไม่สนใจ

Tags:
Guest
เข้าใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #31 เมื่อ: 1 ส.ค. 12, 12:09 น »

คิดว่าเข้าใจความรู้สึกของคุณนะคะ Sexไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่างในชีวิตคู่ แต่มันคือความต้องการพื้นฐานของมนุษย์ เรากลับคิดในแง่ว่าภรรยาของคุณเป็นผู้หญิงที่โชคดีนะคะสามีทำงานต่างจังหวัดสามารถมีคนอื่นได้ง่ายๆแต่ไม่มี กลับบ้านหาลูกหาภรรยาทุกวันหยุด สิ่งที่คุณขอเป็นสิ่งที่สามีภรรยาปกติทั่วไปกระทำกัน เราคิดว่าคุณคงไม่ได้ขอมีเซ็กทั้งวันทั้งคืนจะไม่ได้ทำอย่างอื่นเลย ภรรยาคุณอาจจะมีเหตุผลของเขาตอบให้คุณรู้ที่ดีกว่าการเงียบ ลองคุยกันดีๆนะคะ

Tags:
Guest
เน วัชระ
เรทกระทู้
« ตอบ #32 เมื่อ: 12 ก.ค. 14, 20:45 น »

โดนจัย

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม