หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: คบกับแฟนมา 8 ปี วันนี้เป็นวันที่เสียใจที่สุด  (อ่าน 3743 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 1 เม.ย. 12, 12:09 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

ปัจจุบันผมอายุ 33 แฟนผมอายุ 32 ยังไม่ได้แต่งงานกัน
ผมคบกับแฟนมาแล้ว 8 ปี ตั้งแต่ผมเรียนจบใหม่ๆ เราเคยทำงานที่เดียวกัน พอเริ่มคบกันเป็นแฟน ผมกับแฟนก็ลาออก ต่างคนต่างก็ไปทำงานที่ใหม่ แต่ก็ยังคบกันเรื่อยมา
ปัจจุบันผมทำธุรกิจส่วนตัว เธอทำงานกับบริษัทญี่ปุ่นแห่งหนึ่ง ตำแหน่งใหญ่โตขึ้นเรื่อยๆ เงินเดือนก็มากพอสมควร
เมื่อ 3 ปีที่แล้ว ผมกับแฟนช่วยกันดาวน์บ้านเป็นทาวเฮาส์หลังเล็กๆหลังหนึ่ง โดยใช้ชื่อแฟนเป็นเจ้าของ เราอยู่ด้วยกันที่บ้านหลังนี้ และเธอก็เป็นคนผ่อนบ้านโดยหักจากเงินเดือนของเธอเอง และในปีถัดมา ผมก็ออกรถในเธออีกคัน โดยใช้ชื่อผมเอง และพอผ่านไป 1 ปี (ปีที่แล้ว) เธอก็บอกให้โอนรถเป็นชื่อเธอ และเธอก็เป็นคนผ่อนต่อ
เมื่อ 2-3 เดือนที่แล้ว เราเริ่มมีปัญหากัน เธอบอกกับผมว่า เธอบอกใครๆ ที่ทำงานเธอว่าเธออยู่บ้านคนเดียว ไม่มีแฟน แล้วเพื่อนๆของเธอก็อยากมาทานข้าวที่บ้าน ให้ผมเก็บของส่วนตัว เพื่อไม่ให้มีใครรู้ว่าเธออยู่บ้านกับผม เพราะเธอบอกกับใครๆว่าเธออยู่บ้านคนเดียว
เธอให้เหตุผลว่า เจ้านายไม่อยากให้มีแฟน เธอจึงไม่มีบอกใครว่ามีแฟน ทั้งที่จริงๆแล้ว เธออยู่กับผมมาตั้ง 8 ปีแล้ว
ผมมีความรู้สึกว่า เธอไม่ให้เกียรติผมเลย ทำเหมือนกับผมเป็นใครก็ไม่รู้ ทั้งๆที่ผมทุ่มเทให้เธอทุกอย่าง ทั้งตัวเธอและครอบครัวของเธอ
แต่สิ่งที่เธอตอบแทนให้ผมมา คือ ขอไม่เป็นแฟน ไม่แต่งงาน เพราะกลัวว่าคนที่ทำงานจะรู้ว่ามีแฟนแล้ว
ผมอยากจะรู้จริงว่า ถ้าคนที่ทำงานรู้ว่าเธอมีแฟน เธอจะถุกไล่ออก หรือตัดเงินเดือน หรือไม่ให้โบนัส เป็นแบบนั้นหรือเปล่า
ทุกวันเธอจะขับรถไปทำงานแต่เช้า กลับบ้าน 5-6 ทุ่ม บางวันก็ไม่กลับ นอนบริษัทบ้าง นอนค้างบ้านเพื่อนบ้าง เธอให้เหตุผลว่างานเยอะ
ผมเคยบอกความรู้สึกนี้ให้เธอรู้หลายครั้ง ว่าทำแบบนี้เหมือนไม่ให้เกียรติกัน เธอก็รับรู้ แต่ก็ไม่เคยปรับปรุงตัว ผมก็เลยบอกกับเธอว่า ถ้ายังเป็นแบบนี้ ผมจะไม่รอเธออีกแล้ว ผมรู้สึกว่าผมให้เวลากับเธอมา 8 ปี มันไม่มีความหมายอะไรเลย
มาวันนี้ เธอบอกกับผมว่า เธอจะขอเลิก โดยจะโอนบ้านหลังนี้ให้ แล้วให้ผมผ่อนต่อ ส่วนรถเธอขอ เพราะต้องใช้ทำงาน แล้วเธอจะออกไปหาหอพักแถวบริษัทอยู่

เธอทำกับผมแบบนี้ได้ยังไง บอกได้เลยว่าเสียใจที่สุด

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า

กระทู้ฮอตในรอบ 7 วัน

Tags:
Guest
ผู้ชายคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 1 เม.ย. 12, 13:17 น »

.....ผมเคยบอกความรู้สึกนี้ให้เธอรู้หลายครั้ง ว่าทำแบบนี้เหมือนไม่ให้เกียรติกัน เธอก็รับรู้ แต่ก็ไม่เคยปรับปรุงตัว ผมก็เลยบอกกับเธอว่า ถ้ายังเป็นแบบนี้ ผมจะไม่รอเธออีกแล้ว ผมรู้สึกว่าผมให้เวลากับเธอมา 8 ปี มันไม่มีความหมายอะไรเลย
มาวันนี้ เธอบอกกับผมว่า เธอจะขอเลิก โดยจะโอนบ้านหลังนี้ให้ แล้วให้ผมผ่อนต่อ ส่วนรถเธอขอ เพราะต้องใช้ทำงาน แล้วเธอจะออกไปหาหอพักแถวบริษัทอยู่

เธอทำกับผมแบบนี้ได้ยังไง บอกได้เลยว่า เสียใจที่สุด

เพราะว่ารัก จึงเปรียบเธอนั้น เป็นดั่งชีวิต

ก็เพราะว่ารัก จึงเปรียบเธอนั้น เป็นดวงใจ

เพราะว่ารัก จึงเปี่ยมจึงล้น ไปด้วยความหมาย

ทุ่มเททั้งใจ ทุ่มเททั้งกายและหวังให้เป็นดั่งความฝัน

ไม่คิดว่าเธอ จะเปลี่ยนแปรผัน ไปได้เพียงนี้ q*069

ไม่คิดว่าเธอ จะให้สิ่งนี้ เป็นรางวัล q*072

ไม่คิดว่าเธอ จะกลับทอดทิ้ง ไปจากใจฉัน q*027

ได้แต่เสียใจ ได้แต่เสียใจ

บอกว่าฉันเสียใจ ได้ยินไหม
q*031

หวังจะเป็น ที่พึ่งสุดท้าย ให้กับชีวิต q*078

เมื่อต้องสูญไป เมื่อต้องเสียไป q*026

ฉันก็คล้ายเหมือนคน ที่สิ้นหวัง q*001

ฉันกับเธอนับจากวันนี้ เป็นแค่ความหลัง

แต่ยังเสียใจ แต่มันเสียใจ

บอกว่าฉันเสียใจ ได้ยินไหม q*031

รักเธอมากเกิน รักเธอมากไป

รักเหลือเกิน รักจนไม่มีให้ใคร

หวังจนมากเกิน หวังจนมากไป

สูญเสียเธอ เหมือนจะขาดใจ q*036

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 1 เม.ย. 12, 13:41 น »

ลืมหมดใจเลยหรือ q*031
เธอลืมจริงๆเลยหรือไร q*032ว่าใครที่เคยชิดใกล้ที่เคยรักใคร่และเข้าใจเสมอ
ลืมมือบางมือลืมว่าเธอเคยจูงไป
ลืมใจบางใจที่รักเธอ
ลืมคนบางคนลืมว่าใครยังคอยเจอ

เธอลืมกันลงได้อย่างไร q*031q*032

ร้องงงงงงงงง
q*005อยากจะร้องไห้ q*009
ร้องจนไม่เหลือน้ำตา q*001
ร้องให้มันรู้ว่าความจริงใจไม่มีค่าให้เธอจำ q*079
Tags:
Guest
ขอตอบ
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 1 เม.ย. 12, 14:05 น »

ถ้าเป็นแบบนี้ เธอมีคนใหม่ และได้เสียกับคนใหม่แล้ว

ไม่มีบริษัทไหนที่มีนโยบายแบบนี้

ที่กลับบ้านดึก หรือไม่กลับบ้านเพราะเธอไปนอนกับคนอื่นมา เลิกโง่ได้แล้ว

Tags:
Guest
คนมีประสบการณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 1 เม.ย. 12, 15:05 น »

เชื่อผม ผู้หญิงคนนี้มีแฟนใหม่ชัวร์แล้วก็มีความสัมพันธ์แบบลึกซึ้งแล้วด้วย เคยเจอมาแล้วครับ แต่น้อยกว่าคุณไป 1 ปี (คบมา 7 ปี) ตัดใจซะเถอะครับ หาคนใหม่ง่ายกว่า คนที่จากเราไปเขาไม่มีความเสียใจหรอกครับ ตรงกัยข้ามเขายิ่งมีความสุขกับคนใหม่ แต่คนที่ต้องเสียใจคือเรา ถ้าเราทำใจได้เร็วเท่าไหร่เราก็จะทุกใจน้อยลงไปเท่านั้น สู้ ๆ

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 1 เม.ย. 12, 17:12 น »

เพราะว่ารัก จึงเปรียบเธอนั้น เป็นดั่งชีวิต

ก็เพราะว่ารัก จึงเปรียบเธอนั้น เป็นดวงใจ

เพราะว่ารัก จึงเปี่ยมจึงล้น ไปด้วยความหมาย

ทุ่มเททั้งใจ ทุ่มเททั้งกายและหวังให้เป็นดั่งความฝัน

ไม่คิดว่าเธอ จะเปลี่ยนแปรผัน ไปได้เพียงนี้ q*069

ไม่คิดว่าเธอ จะให้สิ่งนี้ เป็นรางวัล q*072

ไม่คิดว่าเธอ จะกลับทอดทิ้ง ไปจากใจฉัน q*027

ได้แต่เสียใจ ได้แต่เสียใจ

บอกว่าฉันเสียใจ ได้ยินไหม
q*031

หวังจะเป็น ที่พึ่งสุดท้าย ให้กับชีวิต q*078

เมื่อต้องสูญไป เมื่อต้องเสียไป q*026

ฉันก็คล้ายเหมือนคน ที่สิ้นหวัง q*001

ฉันกับเธอนับจากวันนี้ เป็นแค่ความหลัง

แต่ยังเสียใจ แต่มันเสียใจ

บอกว่าฉันเสียใจ ได้ยินไหม q*031

รักเธอมากเกิน รักเธอมากไป

รักเหลือเกิน รักจนไม่มีให้ใคร

หวังจนมากเกิน หวังจนมากไป

สูญเสียเธอ เหมือนจะขาดใจ q*036

q*077

Tags:
Guest
รวยมาก
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 1 เม.ย. 12, 21:16 น »

เธอมีคนใหม่แล้วครับ q*069 ผมเสียใจด้วยนะครับ แต่อย่างน้อย เธอก็แฟร์กับคุณเรื่องทรัพย์สินเหมือนกันนะครับ แต่นั่น ก็ยิ่งบ่งบอกถึงว่า เธอหมดใจกับคุณแล้วจริงๆ และไม่อยากเอาเปรียบคุณไปมากกว่านี้ q*027

เธอทำแบบนี้กับคุณได้อย่างไร .. ทำได้ครับ ผู้หญิงเก่ง ย่อมมองคนที่เก่งกว่า เธออาจมีนิสัยทะเยอทะยาน ตั้งเป้าหมายชีวิตไว้สูงไกล ตอนยังเรียน คุณดูดี มีขยันดูเป็นเรื่องเป็นราว เธอก็รักแบบคุณ แต่เมื่อออกสู่โลกภายนอก และเธอเป็นหญิงเก่ง ย่อมมีโอกาสได้พบคนเก่งๆในสังคมมากมาย โดยเฉพาะ ยังไงก็ต้องดูเก่งกว่าคุณ เพราะคุณก็เพิ่งทำงานมาพร้อมๆกับเธอ แต่ชายคนใหม่ มั่นใจมากว่า ต้องมีประสบการณ์ หน้าที่การงาน ฐานะ ดีกว่าคุณแน่นอนครับ

ตัดใจซะเถิดครับ นิสัยทะเยอทะยานของเธอ ถ้าคุณไม่สามารถสนองตอบความเจริญรุ่งเรืองในชีวิตดังที่เธอคาดหวังได้ ชีวิตครอบครัวของคุณทั้งสอง มีปัญหาแน่นอนครับ ผมอยากบอกว่า เธอฉลาด และคิดถูกต้อง มองการณ์ไกลแล้ว ว่าสิ่งใดที่เหมาะกับเธอ รู้ใจตัวเอง และเลือกทางเดินที่ตัวเองต้องการ ซึ่งจะได้ไม่เป็นปัญหาครอบครัวต่อไป หากยังคงอยู่กับคุณ ไม่ใช่เพราะคุณไม่ดีนะครับ แต่เธอรู้ว่าคุณไม่เหมาะกับเธอแค่นั้น เพราะเธอรู้ว่าตัวเธอต้องการอะไรอ่ะครับ q*077

Tags:
Guest
จากประสบการณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 1 เม.ย. 12, 21:29 น »

คบกันมาตั้ง 8 ปี คุณก็โง่ไม่ถ่ายคลิปไว้บ้างละ ผมบอกให้เลยน๊ะว่าถ้าคุณมีคลิปตอนนั้นกันน๊ะ รับลองได้เลยแฟนคุณไม่มีโอกาสทำแบบนี่แน่ โทษความโง่ของตัวคุณเองและก็ความควา_ยสุภาพบุรุษของคุณเอง ฟังคุณบรรณยายแล้ว ยังมีคนโง่แบบนี้อีกเหรอ

Tags:
Guest
5555
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 1 เม.ย. 12, 23:06 น »

คบกันมาตั้ง 8 ปี คุณก็โง่ไม่ถ่ายคลิปไว้บ้างละ ผมบอกให้เลยน๊ะว่าถ้าคุณมีคลิปตอนนั้นกันน๊ะ รับลองได้เลยแฟนคุณไม่มีโอกาสทำแบบนี่แน่ โทษความโง่ของตัวคุณเองและก็ความควา_ยสุภาพบุรุษของคุณเอง ฟังคุณบรรณยายแล้ว ยังมีคนโง่แบบนี้อีกเหรอ
ทำแบบนี้ก็ได้แต่ตัวไม่ได้หัวใจ คนถ้ามันจะไปอย่างไรเขาก็ต้องหาเรื่องไป
ปล่อยเขาไป...จบ ครับ
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 2 เม.ย. 12, 02:44 น »

เธอมีคนใหม่แล้วครับ q*069 ผมเสียใจด้วยนะครับ แต่อย่างน้อย เธอก็แฟร์กับคุณเรื่องทรัพย์สินเหมือนกันนะครับ แต่นั่น ก็ยิ่งบ่งบอกถึงว่า เธอหมดใจกับคุณแล้วจริงๆ และไม่อยากเอาเปรียบคุณไปมากกว่านี้ q*027

เธอทำแบบนี้กับคุณได้อย่างไร .. ทำได้ครับ ผู้หญิงเก่ง ย่อมมองคนที่เก่งกว่า เธออาจมีนิสัยทะเยอทะยาน ตั้งเป้าหมายชีวิตไว้สูงไกล ตอนยังเรียน คุณดูดี มีขยันดูเป็นเรื่องเป็นราว เธอก็รักแบบคุณ แต่เมื่อออกสู่โลกภายนอก และเธอเป็นหญิงเก่ง ย่อมมีโอกาสได้พบคนเก่งๆในสังคมมากมาย โดยเฉพาะ ยังไงก็ต้องดูเก่งกว่าคุณ เพราะคุณก็เพิ่งทำงานมาพร้อมๆกับเธอ แต่ชายคนใหม่ มั่นใจมากว่า ต้องมีประสบการณ์ หน้าที่การงาน ฐานะ ดีกว่าคุณแน่นอนครับ

ตัดใจซะเถิดครับ นิสัยทะเยอทะยานของเธอ ถ้าคุณไม่สามารถสนองตอบความเจริญรุ่งเรืองในชีวิตดังที่เธอคาดหวังได้ ชีวิตครอบครัวของคุณทั้งสอง มีปัญหาแน่นอนครับ ผมอยากบอกว่า เธอฉลาด และคิดถูกต้อง มองการณ์ไกลแล้ว ว่าสิ่งใดที่เหมาะกับเธอ รู้ใจตัวเอง และเลือกทางเดินที่ตัวเองต้องการ ซึ่งจะได้ไม่เป็นปัญหาครอบครัวต่อไป หากยังคงอยู่กับคุณ ไม่ใช่เพราะคุณไม่ดีนะครับ แต่เธอรู้ว่าคุณไม่เหมาะกับเธอแค่นั้น เพราะเธอรู้ว่าตัวเธอต้องการอะไรอ่ะครับ q*077

q*062q*062q*062
Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 2 เม.ย. 12, 10:42 น »

ถ้าเป็นแบบนี้ เธอมีคนใหม่ และได้เสียกับคนใหม่แล้ว

ไม่มีบริษัทไหนที่มีนโยบายแบบนี้

ที่กลับบ้านดึก หรือไม่กลับบ้านเพราะเธอไปนอนกับคนอื่นมา เลิกโง่ได้แล้ว

ทนมาตั้งนาน ฉันรอมานานแสนนาน ว่าสักวันจะถาม ความจริงจากเธอ q*077

q*032 เหตุใด q*031q*074เธอจึงเฉยชา q*075 ทุกวันเวลาที่เจอ เธอไม่ดีกับฉัน เหมือนในวันเก่า q*078

จนวันนั้น ฉันได้เจอ ได้พบความจริงบางอย่าง รักมันจาง ก็เพราะเธอไปกับเขา q*038

หมดคำถาม หมดทุกคำ สิ่งที่ทำมันฟ้อง q*077 เรื่องราว และมันก็คือคำตอบ q*077

ไม่เคยจะรู้เลย ไม่เคยเตรียมใจซักที เจอะคำตอบอย่างนี้ ต้องทำอย่างไร q*032q*032

อดทนมาตั้งนาน q*030 เพื่อรอวันจะช้ำใจ q*072กับคำตอบสุดท้าย ว่าเธอเป็นอื่น q*058

เธอเป็นอื่นไปแล้ว q*055นั่นคือคำตอบ q*001

เธอมีใหม่ไปแล้ว q*042 นั่นคือคำตอบ

เจอะคำตอบอย่างนี้ จึงหมดคำถาม
Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 2 เม.ย. 12, 10:54 น »

เชื่อผม ผู้หญิงคนนี้มีแฟนใหม่ชัวร์แล้วก็มีความสัมพันธ์แบบลึกซึ้งแล้วด้วย เคยเจอมาแล้วครับ แต่น้อยกว่าคุณไป 1 ปี (คบมา 7 ปี) ตัดใจซะเถอะครับ หาคนใหม่ง่ายกว่า คนที่จากเราไปเขาไม่มีความเสียใจหรอกครับ ตรงกัยข้ามเขายิ่งมีความสุขกับคนใหม่ แต่คนที่ต้องเสียใจคือเรา ถ้าเราทำใจได้เร็วเท่าไหร่เราก็จะทุกใจน้อยลงไปเท่านั้น สู้ ๆ

ตัดเลยตัดเลย ชั๊บชั๊บชั๊บ
ตัดให้ขาดเลย ชั๊บชั๊บชั๊บ
อย่าไปเสียใจ ร้องไห้อยู่เลย
ตัดให้ขาดเลย ชั๊บชั๊บชั๊บ ให้พอเสียที
เดี๋ยวมันเปลืองหัวใจ

.... ยุคนี้ไม่ใช้ก็ต้องตัด
เลือกเลือกใช้รัดเข็มขัด
ดูดูตามความประหยัด
เคยตามใจก็ควรตัด
ความจำเป็นควรมาก่อน
ดูอะไรที่เกินกว่านั้น ไม่จำเป็น
รักเขา ไม่รักก็ต้องตัด
เมื่อเมื่อเขาไม่ค่อยเหมาะ
ไปมีใครมีคนอื่น q*042
ไปมีใจให้คนใหม่ q*057
เธอลองลองทบทวนใหม่
ดูที่ทำ ที่ทำอย่างนี้
ควรตัดใจไหม q*031

ตัดให้ขาดเลย ชั๊บชั๊บชั๊บ
อย่าไปเสียใจ ร้องไห้อยู่เลย
ตัดให้ขาดเลย ชั๊บชั๊บชั๊บ ให้พอเสียที
เดี๋ยวมันเปลืองหัวใจ
Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 2 เม.ย. 12, 11:08 น »

ไม่แพ้ก็ชนะ ธรรมดากฎเกณฑ์

เรานั้นเป็นผู้เล่น ยอมรับความเป็นจริง ไม่ต้องการอย่าฝืน
คืนรักเธอกลับไป เจ็บนี้ไม่โทษใคร ในเมื่อฉันเลือกเอง

รู้ว่าต้องตัดใจ ทั้งที่แสนจะทรมาน
เขาคือปัจจุบัน ส่วนฉันนั้นเป็นอดีต

ฮื้อ q*005..ฮือ q*009…ฮือ q*005…ฮือ q*009

Tags:
Guest
ยางแบนจูง
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 2 เม.ย. 12, 11:16 น »

ก็เค้ามีคนใหม่แล้ว ทำใจเถอะคนจะไปเอาอะไรรั้งไว้ก็ไม่อยู่ เข้าใจว่ามันเจ็บมากแต่ไม่ถึงกับตาย ก็แค่รู้สึกอยากตายเท่านั้นเอง เวลาจะช่วยให้เราดีขึ้นเอง หรือไม่ก็ลองหาคนคุยด้วยเผื่อจะช่วยให่หายเหงาได้ เราทำดีกับเค้าทุกอย่างถือว่าตลอดเวลาที่เป็นแฟนกันเราทำหน้าที่แฟนได้ดีที่สุด สักวันนึงถ้าคนใหม่ทำให้เค้าเสียใจ เค้าต่างหากที่จะเสียดายเราที่สุด สู้ๆนะคะเข้มแข็งเข้าไว้

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 2 เม.ย. 12, 11:21 น »

ทำแบบนี้ก็ได้แต่ตัวไม่ได้หัวใจ คนถ้ามันจะไปอย่างไรเขาก็ต้องหาเรื่องไป
ปล่อยเขาไป...จบ ครับ

อยู่อย่างคนไม่มีสิทธิ์ ก็ผิดตั้งแต่วันที่เราเกิด
เจ็บอย่างไรก็ทนไปเถิด จะเกิดอะไรก็ต้องทน
จะเจ็บอย่างไรก็จะทน

หากว่าเธอสิ้นเยื่อใย ประโยชน์อะไรที่จะบ่น
อยู่อย่างดินต้องเจียมตน จะอดจะทนเพราะเข้าใจ

เมื่อเธอไม่รักก็ช่างเถิด มันถูกอยู่แล้วที่เธอไป
หากเป็นเราไม่ถูกใจใคร ก็คงจะทำไปอย่างนั้นเหมือนกัน

คนอย่างเราต้องยอมอดทน ได้เกิดเป็นคนก็บุญนักหนา
เธอไม่แลก็แล้วแต่ฟ้า สั่งลงมาให้เสียเธอไป
คนอย่างเราไม่มีอุทธรณ์ จะเจ็บจะร้อนต้องเก็บเอาไว้
คนจะไปก็คือต้องไป ดีแค่ไหนที่เธอเคยมอง
คนอย่างเราไม่มีอะไร ไม่มีสิทธิ์มีเสียง ได้เพียงแค่มอง

Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 2 เม.ย. 12, 12:09 น »

เห็นด้วยครับ และจขกท. ก็ไม่ได้โง่ด้วยครับ ที่ไม่ทำตามนี้
v
v
v

สุภาพบุรุษ กับ ควา_ย ต่างกันเยอะครับ อย่าเอาไปเปรียบเทียบกัน ถ้าทำแบบความเห็นข้างต้น มีแต่สุนัขจิ้งจอกเท่านั้นล่ะครับ

Tags:
Guest
จากประสบการณ์
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 3 เม.ย. 12, 19:22 น »

ทำไมคอมเม้นต์มีแต่ผู้ชายกระจอ_ก เป็นสุภาพบุรุษกันจัง แต่ละคนพระเอกทั้งนั้น ผู้หญิงเค้าไม่เอาคนที่เป็นสุภาพบุรุษหรอก เพราะมันกระจอ_ก

Tags:
Guest
คนอ่าน
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 4 เม.ย. 12, 09:36 น »

q*069
บ้าน รถ ให้ทำไม แม่ทั้งคนไม่ซื้อให้ดันซื้อให้เมีย q*072
ถ้าคุณมั่นใจ ว่าคุณเป็นคนจริงไม่โลเล ตลอดชีวิตและดูแลครอบครัวได้ ถือทุกอย่างไ้ด้วยตัวเอง
เมื่อตายไปยังไงสมบัติก็ตกถึงลูกกับเมียวันยันค่ำ
แต่ดันยกให้เมีย เมื่อมันไม่เอาคุณแล้ว สมบัติก็ได้ไปด้วย ได้ผัวใหม่สบายไป
ถ้ามีเมีย คนต่อไปให้ฉลาดกว่านี้หน่อยนะ พ่อหนุ่มเอ๊ย q*026q*027q*029q*039
อ้อ ผู้ชายรักผู้หญิงด้วย สมอง นะไม่ใช่ใจ จำไว้สอนลูกหลาย อีก 7 ชั่วโคตร มันคือความจริงที่ต้องยอมรับ ครับ

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 4 เม.ย. 12, 10:10 น »

ทำไมคอมเม้นต์มีแต่ผู้ชายกระจอ_ก เป็นสุภาพบุรุษกันจัง แต่ละคนพระเอกทั้งนั้น ผู้หญิงเค้าไม่เอาคนที่เป็นสุภาพบุรุษหรอก เพราะมันกระจอ_ก

เพราะผู้หญิงมักชอบคนดี(สุภาพบุรุษ) คบคนเลว q*038 เลือกแต่งกับคนรวย อะเซ่ q*073
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 4 เม.ย. 12, 14:09 น »

ไอ๊ย๊ะ !!! ว่าตัวเองก็เป็นด้วย

สุภาพบุรุษ นี่ ผมยกให้ จขกท. แล้วนะ
เหลือแต่คำว่า กระจอก ให้คุณล่ะกัน q*013
Tags:
add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 4 เม.ย. 12, 15:52 น »

เลิกเลยค่ะ คุณพี่ ไม่ต้องไปทนอยู่หรอกค่ะ ผู้ญ อย่างนี้ก็มีด้วย
คบกันมาตั้ง 8 ปี แล้วบอกกะที่ทำงานว่า ไม่แฟน อยู่บ้านคนเดียว
เค้าทำแบบนี้เหมือนกะว่าไม่ให้เกียดเราเลย
ตลอด 8 ปี ที่ผ่านมา ถามหน่อยเหอะว่าเคยว่า รักกันบ้างอ่ะป่าว
อย่าไปสนใจเลยผู้หญิงอย่างนี้ q*070 เลิกไปเลย ค่ะคุณพี่ q*073q*073

Tags:
Guest
กิ๊วก๊าว
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 6 เม.ย. 12, 01:06 น »

คุณพี่น่าเห็นใจมากมาย ขอยืนยันอีกคนค่ะว่า เธอมีคนใหม่แน่นอน ผญ ถ้าไม่มีคนใหม่ ยังไงก็ไม่ไปไหนหรอกค่ะ ทำใจนะคะ เธอไม่รักเราแล้ว ก็ปล่อยเธอไป อาจดีซะอีก คุณพี่คงได้เจอคนใหม่ที่เหมาะสมกว่า ดีกว่า และเป็นตัวจริง ช่วงนี้ก็คงเป็นช่วงเจ็บ และซ่อมหัวใจไปก่อนนะคะ แต่อย่าหมดกำลังใจ น้องเอาใจช่วยนะคะ
น้องกิ๊ว

Tags:
Guest
ถึงผมไม่หล่อ แต่ผมก็จนนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 6 เม.ย. 12, 09:32 น »

เจ้าของกระทู้เจอเหมือนผมเลยครับ...เราคบกันตอนเรียนที่ต่างจังหวัด พอเรียนจบก็เข้ามาทำงานในกทม. 4 ปีแรกอยู่ด้วยกันแบบมีความสุข(ยังไม่แต่งงานกัน)แต่เข้าปีที่ 5 เริ่มมีปัญหา ช่วงแรกๆ กลับบ้านช้า ต่อมากลับบ้านดึก หลังๆ อ้างว่านอนที่ทำงานบ้าง ค้างบ้านเพื่อนบ้าง และอ้างว่าไปสัมมนาต่างจังหวัด 3 วัน จนผมมารู้ความจริงว่าเธอไปต่างจังหวัดจริงครับ แต่ไม่ได้มีสัมมนาของบริษัท เธอไปนอนที่บ้านชู้ครับ (แหม...ไปให้ล่อถึงที่เลยวุ๊ย)ทำไมผมถึงรู้เหรอ ก็ผมโทรไปเช็คที่ทำงานของเธอว่าเธอไปสัมมนาที่ไหน ปรากฏว่าไม่มีการสัมมนาของบริษัท หึหึหึ โทรไปหาก็ไม่ติดเพราะปิดเครื่อง จนผมต้องรอให้เธอเปิดเครื่องแล้วก็บอกว่าผมรู้ความจริงหมดแล้ว และผมก็คาดคั้นความจริงจากเธอทางโทรศัพท์ได้ความว่า "เธอแอบคบกับผู้ชายอีกคนและมีอะไรกันแล้ว เธออยากมีตัวเลือกบ้างเพราะเพื่อนๆ ที่ทำงานของเธอ ถึงจะมีสามีแล้วก็ยังแอบคบกับผู้ชายคนอื่่นได้เลย เธอไม่อยากมาจมปลักกับผม ผมพาเธอมาลำบาก ที่เธอเลือกคบกับผมเพราะตอนนั้น(อยู่ต่างจังหวัด)เห็นว่าผมทำงานรับราชการโก้ดี แต่เงินเดือนน้อย บลาบลาบลา" ผมก็โอเคครับ เดินจากไปทั้งน้ำตา เจ็บใจมาก ไม่เคยคิดว่าจะโดนสวมเขา แต่ผมขอออกตัวไว้ก่อนนะครับว่าผมไม่ใช่พวกขี้เหล้าเมายา ผมไม่เล่นการพนัน ไม่เที่ยวกลางคืน และไม่เจ้าชู้นะครับ และอีกอย่างไม่ได้มีปัญหาเรื่องเซ็กแต่อย่างใด ผมสามารถทำให้เธอมีความสุข(ถึงจุดสุดยอดไม่ต่ำกว่า 3 ครั้ง จนเธอหลับสบายตัวไป...แล้วผมก็ค่อยทำต่อจนผมเสร็จ)แต่เป็นเพราะว่าเธออยากมีตัวเลือก(อยากมีกิ๊ก)และผมฐานะจนครับ ระหว่างที่เลิกกันผมคอยตามง้อเธอตลอด แบบว่าชีวิตนี้ขอมีเธอคนเดียวครับ แต่เธอก็ไม่เคยสนใจผมเลย และเพื่อนๆ เธอก็คอยกีดกันและดูถูกผมสารพัด เหมือนผมเป็นผู้ชายไร้ค่าในสายตาพวกมันเลยครับ ผ่านไปเกือบปี เธอก็มาขอคืนดี...เธอบอกว่าโดนทิ้งมาหลายคนแล้ว เจ็บมากๆ เธอคิดถึงผมมาก อยากให้กลับมาเริ่มต้นกันใหม่ ผมตอบไปว่าไม่เอาครับ...มันเน่าแล้ว...ที่ผมปฏิเสธไปเพราะตอนนั้นผมเจอเนื้อคู่ครับซึ่งเป็นแม่ของลูกในปัจจุบันนี้ครับ และตอนนี้มีลูกสองคนแล้วค...ทุกอย่างโอเคครับ มีความสุขมากๆ คือผมอธิบายความรู้สึกในขณะนี้ให้เจ้าของกระทู้ฟังไม่ถูกนะครับ เมื่อใดที่เราเจอคู่แท้ ความรู้สึกมันจะอิ่ม แบบว่าเราไม่ต้องวิ่งคอยหาความรักเลยครับ คืออยากจะบอกว่า "หากจมอยู่กับอดีต...ก็จะมองไม่เห็นอนาคต"

ป.ล.ปัจจุบันนี้แฟนเก่ามีผัวใหม่เป็น พ่อม่ายลูกสอง ฐานะจนกว่าผมอีกครับ

Tags:
Guest
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 6 เม.ย. 12, 15:35 น »

เจ้าของกระทู้เจอเหมือนผมเลยครับ...เราคบกันตอนเรียนที่ต่างจังหวัด พอเรียนจบก็เข้ามาทำงานในกทม. 4 ปีแรกอยู่ด้วยกันแบบมีความสุข(ยังไม่แต่งงานกัน)แต่เข้าปีที่ 5 เริ่มมีปัญหา ช่วงแรกๆ กลับบ้านช้า ต่อมากลับบ้านดึก หลังๆ อ้างว่านอนที่ทำงานบ้าง ค้างบ้านเพื่อนบ้าง และอ้างว่าไปสัมมนาต่างจังหวัด 3 วัน จนผมมารู้ความจริงว่าเธอไปต่างจังหวัดจริงครับ แต่ไม่ได้มีสัมมนาของบริษัท เธอไปนอนที่บ้านชู้ครับ (แหม...ไปให้ล่อถึงที่เลยวุ๊ย)ทำไมผมถึงรู้เหรอ ก็ผมโทรไปเช็คที่ทำงานของเธอว่าเธอไปสัมมนาที่ไหน ปรากฏว่าไม่มีการสัมมนาของบริษัท หึหึหึ โทรไปหาก็ไม่ติดเพราะปิดเครื่อง จนผมต้องรอให้เธอเปิดเครื่องแล้วก็บอกว่าผมรู้ความจริงหมดแล้ว และผมก็คาดคั้นความจริงจากเธอทางโทรศัพท์ได้ความว่า "เธอแอบคบกับผู้ชายอีกคนและมีอะไรกันแล้ว เธออยากมีตัวเลือกบ้างเพราะเพื่อนๆ ที่ทำงานของเธอ ถึงจะมีสามีแล้วก็ยังแอบคบกับผู้ชายคนอื่่นได้เลย เธอไม่อยากมาจมปลักกับผม ผมพาเธอมาลำบาก ที่เธอเลือกคบกับผมเพราะตอนนั้น(อยู่ต่างจังหวัด)เห็นว่าผมทำงานรับราชการโก้ดี แต่เงินเดือนน้อย บลาบลาบลา" ผมก็โอเคครับ เดินจากไปทั้งน้ำตา เจ็บใจมาก ไม่เคยคิดว่าจะโดนสวมเขา แต่ผมขอออกตัวไว้ก่อนนะครับว่าผมไม่ใช่พวกขี้เหล้าเมายา ผมไม่เล่นการพนัน ไม่เที่ยวกลางคืน และไม่เจ้าชู้นะครับ และอีกอย่างไม่ได้มีปัญหาเรื่องเซ็กแต่อย่างใด ผมสามารถทำให้เธอมีความสุข(ถึงจุดสุดยอดไม่ต่ำกว่า 3 ครั้ง จนเธอหลับสบายตัวไป...แล้วผมก็ค่อยทำต่อจนผมเสร็จ)แต่เป็นเพราะว่าเธออยากมีตัวเลือก(อยากมีกิ๊ก)และผมฐานะจนครับ ระหว่างที่เลิกกันผมคอยตามง้อเธอตลอด แบบว่าชีวิตนี้ขอมีเธอคนเดียวครับ แต่เธอก็ไม่เคยสนใจผมเลย และเพื่อนๆ เธอก็คอยกีดกันและดูถูกผมสารพัด เหมือนผมเป็นผู้ชายไร้ค่าในสายตาพวกมันเลยครับ ผ่านไปเกือบปี เธอก็มาขอคืนดี...เธอบอกว่าโดนทิ้งมาหลายคนแล้ว เจ็บมากๆ เธอคิดถึงผมมาก อยากให้กลับมาเริ่มต้นกันใหม่ ผมตอบไปว่าไม่เอาครับ...มันเน่าแล้ว...ที่ผมปฏิเสธไปเพราะตอนนั้นผมเจอเนื้อคู่ครับซึ่งเป็นแม่ของลูกในปัจจุบันนี้ครับ และตอนนี้มีลูกสองคนแล้วค...ทุกอย่างโอเคครับ มีความสุขมากๆ คือผมอธิบายความรู้สึกในขณะนี้ให้เจ้าของกระทู้ฟังไม่ถูกนะครับ เมื่อใดที่เราเจอคู่แท้ ความรู้สึกมันจะอิ่ม แบบว่าเราไม่ต้องวิ่งคอยหาความรักเลยครับ คืออยากจะบอกว่า "หากจมอยู่กับอดีต...ก็จะมองไม่เห็นอนาคต"

ป.ล.ปัจจุบันนี้แฟนเก่ามีผัวใหม่เป็น พ่อม่ายลูกสอง ฐานะจนกว่าผมอีกครับ

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
Tags:
Guest
เป็นกำลังใจ
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 13 เม.ย. 12, 23:52 น »

ผู้หญิงดีๆยังมีล้นโลก สู้ๆนะคะ ใครๆก้อยากได้ผู้ชายอย่างคุณมาเป็นแฟน คนที่นอกใจคนรัก มีชู้ สวมเขา ต้องรับกรรมและไม่เจริญสักรายเห็นมานักต่อนัก อดทนไว้ พอเรื่องนี้ผ่านไปชีวิตคุณจะสดใสขึ้นค่ะ

Tags:
Tags:  

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม