หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: แป้งรองพื้นยี่ห้อไหนโดน  (อ่าน 23942 ครั้ง)
add
เรทกระทู้
« เมื่อ: 11 พ.ค. 12, 11:42 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

อยากถามเพื่อนๆว่า แป้งื่ห้อไหนเพื่อนๆแนะนำบ้างค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
จ๋าค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 พ.ค. 12, 14:07 น »

ชาแนวค่ะ เนื้อบางเบา และเนียนมากค่ะ q*062

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
กรงทอง
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 11 พ.ค. 12, 22:31 น »

แป้งยี่ห้อคิวท์เพรสอีเวอร๊่ค่ะใช้ดี ราคาไม่แพงเหมาะสำหรับคนไทยนะค่ะ

Guest
ป้าเปิ้ล
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 15 พ.ค. 12, 12:56 น »

รองพื้น นะ ต้องบอกก่อนสำหรับคนหน้ามัน
ใช้ตัวนี้มานานแล้ว ดีเรียบ เป็นธรรมชาติ
อยู่ทน ไม่มันเยิ้ม clinique derma white spf 38/pa +++

Guest
มูอิค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 09:16 น »

อาร์ทิสทรี่ค่ะ เนื้อแป้งละเอียดมาก ติดทนนาน ติดทั้งวันค่ะ

Guest
สาวนิวเคลียร์
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 09:19 น »

เรฟลอนค่ะ..ดีจริง ผิวหน้าเนียนเรียบดูเป็นธรรมชาติ ราคาก็ไม่แพงมาก

Guest
มูอิค่ะ
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 09:21 น »

ใช้ของอาร์ทิสทรี่ค่ะ แค่ตบแป้งเบาๆก้อเนียนแล้ว ไม่ต้องใช้เยอะค่ะ แถมยังอยู่ได้ตลอดทั้งวันอีกด้วยค่ะ

Guest
อะนะ
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 10:05 น »

เชียร์ revlon เหมือนกันค่ะ เพราะใช้มา 10 กว่าปีแล้ว ไม่เคยแพ้ แล้วราคาก็ไม่แพงมากด้วย เนื้อก็เนียน ไม่กล้าเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาน่ะค่ะ เพราะกลัวหน้าพังเหมือนเพื่อน ๆ อะค่ะ

Guest
ลองมาเยอะ
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 10:39 น »

เอาแพงๆ ก็ Chanel เนียนดี
แต่
เอาดีเลิศก็ต้อง ผงพิเศษ ตราร่มชูชีพ ดีที่สุด ชนะเลิศ หน้าเด้ง แถมยังไม่มันด้วย ทำให้หน้าไม่เป็นสิว ผิวผ่องขึ้นอย่างชัดเจน

เคยใช้หลายยี่ห้อมาก ไบโอเธิร์ม คลินิค โคเซ่ บอดี้ ช๊อฟ เรฟล่อนก็ยังเคย ชิเซโด้ หมดไปเป็นเยอะมาก ตอนนี้เลิกแล้ว
เพราะว่ามาดูแลเรื่องการกินให้มากขึ้น ผิวมันก็ดีขึ้นเอง

แต่ถ้าให้เลือกใช้ก็ใช้ดังนี้ค่ะ
Cleaning ใช้ของ ชู อูเอมูร่า (แต่ไม่เหมาะกับคนผิวมันนะ)
ล้างหน้านี่ต้อง โคเซ่ แบบพาวเดอร์ (ดีมาก หน้านุ่ม ไม่แห้งตึ่ง ล้างได้สะอาดเยี่ยม)
โทนเนอร์ ไบโอเทิร์ม หน้าตึง หอมแบบสปา
เซรั่ม ก็แล้วแต่เงินในกระเป๋า ส่วนมากไม่มัน และดีหมด ตอนนี้ลองใช้ของยูเซอรีนอยู่ สีเขียว ลดอุดตันได้ดีมากค่ะหลังจากลองใช้มาสองเดือน)
มอย์เจอร์ ก็ชิเซโด้ ก็เวิร์ค เพราะว่ามันเบามาก
กันแดด ต้องของ บีโอเร่ ที่เป็นน้ำนมน่ะ 50 SPF มีขายที่วัตสัน (ดีมาก ถึงมากที่สุด ในการเป็นรองพื้นก่อนแต่งหน้า ขนาด ชิเชโด้ หรือ คลินิค ยังสุ้ไม่ได้ ยูเซอรีน ก็สู้ไม่ได้ เพราะหน้าจะมัน แล้วมันดูเยิ้มๆ)

add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 11:44 น »

แล้วแต่สภาพผิวของแต่ละคนจ่ะ ลองหาcosmoมาอ่าน เพราะมีรีวิวเครื่องสำอางเต็มเลย Mebellineก้ใช้ดีนะ ราคาถูกดี q*073

Guest
ลองมาเยอะ
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 12:53 น »

แล้วแต่สภาพผิวของแต่ละคนจ่ะ ลองหาcosmoมาอ่าน เพราะมีรีวิวเครื่องสำอางเต็มเลย Mebellineก้ใช้ดีนะ ราคาถูกดี q*073

เคยติดซื้อ cosmo มาอ่านอยู่พักนึง เมื่อ 10 ปีก่อน เด๋วนี่เลิกแล้วค่ะ
รุสึกโดนหลอกขาย มีแต่โฆษณาทั้งนั้นเลย
Guest
arty
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 13:32 น »

q*064............เพิ่งเริ่มใช้ อาทิสตี้ ค่ะ คิดว่าคงไม่เปลี่ยน q*064

Guest
เอ นะ
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 14:31 น »

revlon ใช้ดีมาก ปกปิดเนียนดี ราคาก็ไม่แพงมาก

Guest
ลองมาเยอะ
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 14:46 น »

ชาแนล ดีค่ะ
เรฟล่อน หน้าลอยเหมือนป้าเลยค่ะ

Guest
เด็กภูเก็ต
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 16:24 น »

กิฟฟารีน ดีที่สุด แป้งรองพื้นควบคุมความมัน เบอร์ 1 ผิวขาว

add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 17:00 น »

แป้งเหรอคะเคยใช้ของแพงมาตลอดค่ะ แต่พอเศรษฐกิจตกต่ำย่ำแย่ก้อต้องเลือกซื้อฉลาดใช้ค่ะเท่าที่ลองของถูกคุณภาพดีมาก้อมาถูกใจยี่ห้อ bsc นี่เเหล่ะคะ แป้งถูกใจใช่เลยหน้าเนียนใสใช้ดีมากไม่ติดทนติดนาน และอีกตัวที่ลองใช้ คือลิปสติก สุดยอดเช่นกัน ชิเซโดยังอายเลย ทาครั้งเดียวติดทนไปทั้งวันไม่เคยใช้ยี่ห้อไหนดีแบบนี้ค่ะทานข้าวขนมก้อไม่หลุดค่ะ เนียนสวยมากสีสดใสแบบธรรมชาติจริงๆขอแนะนำเพื่อนๆน้องๆลองซื้อใช้ดุนะคะ ของดีราคาปานกลาง

Guest
นางสาวนิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 18:51 น »

make up forever น่ะ ชอบมากๆๆ แต่ถ้าผิว แนวๆเหลืองๆก็ต้อง NARS

Guest
พัชญ์
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 20:15 น »

ถ้าแป้งที่เหมาะกับคนไทย Tellme ซิคะ เพราะควบคุมความมันได้เยี่ยม
ค่า SPF ก็สูง ส่วนด้านราคาไม่แพงจนรับไม่ได้
มีให้เลือกหลายตัว ลองพิจารณาดูนะคะ q*062q*062q*062

Guest
ตุ๊ก
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 20:52 น »

ใช้ Mac ค่ะ รุ่น Fix ปกปิดริ้วรอยได้ดีมากติดทนนานและที่สำคัญหน้าเนียนมากค่ะดูเป็นธรรมชาติไม่ดูหนา ยิ่งได้แปรงใส่แป้งด้วยยิ่งเจ๋งค่ะ ใช้แล้วติดใจมาก

add
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 20:57 น »

เมเบอลีนค่ะ q*076

add
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 21:45 น »

Kose Infinity จิ เซทหน้าขาวเนียนมาก

Guest
ชิชิ
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 21 พ.ค. 12, 23:22 น »

แล้วแต่สภาพผิวด้วยนะค่ะ เราผิวแห้งเลยใช้แบบมีน้ำมันค่ะ คังเซน และbsc pink ค่ะ ปลื้มมาก โดยเฉพาะคังเซน เนียนสวยมาก

Guest
กิมหลี้กเาหลีเ
เรทกระทู้
« ตอบ #22 เมื่อ: 9 ก.ค. 13, 14:47 น »

Bsc ค่ะ

Guest
กิมหลี้
เรทกระทู้
« ตอบ #23 เมื่อ: 9 ก.ค. 13, 14:48 น »

Bsc ค่ะ

Guest
obun
เรทกระทู้
« ตอบ #24 เมื่อ: 17 ก.ย. 13, 17:42 น »

q*062 BSC ค่ะ เนียน ค่ะ

Tags:  รองพื้น แป้ง 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม