หน้า: 1

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: สามีขอถ่ายภาพเปลือยเอาไว้ดู แต่ก็กลัวว่าจะเก็บไม่ดี มีใครเคยเจอกรณีอย่างเราไหม  (อ่าน 20852 ครั้ง)
Guest
กังวล
เรทกระทู้
« เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 07:55 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

สามีทำงานที่โรงงานต่างจังหวัด เราอยู่กรุงเทพ สามีกลับบ้านวันศุกร์-อาทิตย์ ช่วง 1-2 ปีแรกก็มีอะไรกันตามปกติ แล้วก็เริ่มลดลงเพราะเหนื่อย แต่ช่วงที่ผ่านมาสามีมาอ้อนขอถ่ายรูป บอกว่าเอาไว้ดูเวลาคิดถึง (พูดตรงๆ หมายถึงใช้ช่วยตัวเองค่ะ) เพราะเขาไม่เที่ยว เราก็ไม่ยอม แต่พออ้อนมากๆ เข้าเราก็ใจอ่อนยอมให้ถ่าย แต่ก็กลัวค่ะ เพราะสามีเก็บรูปไว้ใน notbook ที่ใช้ทำงาน พอคุยกับเขาๆ ก็บอกว่ามันอยู่กับตัวตลอดเวลาจะหลุดได้ไง

มีใครเคยเจอกรณีอย่างเราไหม ขอแชร์หน่อยค่ะ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #1 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 08:55 น »

ก็ไม่ค่อยไว้ใจอะครับ

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
Pare
เรทกระทู้
« ตอบ #2 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 10:08 น »

มันมีเรื่องที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นตลอดแหล่ะค่ะอย่าไว้ใจให้เค้าลบรูปทิ้งไปเถอะเดี๋ยวใครมาเห็นเข้าเราจะเสียชื่อเสียงค่ะตามความคิดของดิฉันนะค่ะเรื่องแบบนี้ถ้าจะให้ดีเห็นกันเฉพาะตอนมีอะไรกันดีว่าอย่าถ่ายเป็นรูปเก็บไว้เลยเรื่องที่ไม่อยากให้เกิดขึ้นมันมีบ่อยๆค่ะถ้าจะให้เค้าลบต้องพูดให้เค้ายอมแบบดีๆนะค่ะไม่อยากให้มีปัญหาตามมาเห็นใจค่ะเพราะคิดว่าคุณคงรักเค้ามากไม่อยากให้เค้าเสียอารมณ์

add
เรทกระทู้
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 11:31 น »

บอกแฟนให้ลบภาพทิ้งดีกว่า ไม่ควรเก็บภาพไว้ใน Notebook ที่ใช้ทำงานหรือมือถือ เพราะภาพอาจหลุดโดยไม่คาดคิดก็ได้ ยกตัวอย่างพวกดาราที่ภาพหลุดสู่สาธารณะให้เขาฟังก็ดี ถ้าแฟนยังยืนยันว่าอยากดูก็ให้เขาถ่ายข้อมูลมาเก็บไว้ในอุปกรณ์เก็บข้อมูลดีกว่า แล้วไม่ต้องพกไปไหน เก็บไว้ดูในห้องพัก

คุณลองชวนแฟนเล่นเซ็กส์โฟนหรือแคมฟรอกดูนะ ปลอดภัยและได้อารมณ์กว่า

Guest
TUM / Nijino Saki FC.
เรทกระทู้
« ตอบ #4 เมื่อ: 27 พ.ค. 12, 00:21 น »

ถ้าจะให้เขาเก็บจริงๆ ให้เขาเก็บไว้ในแฟลชไดร์ฟดีกว่าครับ เพราะเก็บเอาไว้ในเครื่อคอมโดยตรง เกิดคอมเสียจนต้องเอาไปซ่อมเมื่อไร รับรองว่าภาพหลุดสุ่สาธารณะเมื่อนั้นครับ แต่แฟชไดร์ฟนี่ถ้าเขาไม่จงใจเปิดให้คนอื่นๆดู หรือไม่มีใครขโมยหรือยืมไปใช้ ก็ไม่มีใครทราบหรอกครับ และถ้าแฟรชไดร์ฟเสีย ก็จะเสียแล้วเสียเลย(น่าจะนะ) ภาพก็จะไม่หลุดออกไปแน่นอนครับ

Guest
ผู้ชายคนหนึ่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #5 เมื่อ: 27 พ.ค. 12, 09:16 น »

ไม่ว่ากรณีใดๆ ไม่ควรถ่ายเก็บไว้อย่างยิ่ง เพราะ

1แม้ถูกลบไปแล้ว ก็กู้ภาพคืนมาได้

2สามีตัวดีนี่แหละ อาจคึกคะนอง เอาไปโพสต์อวดโชว์ เป็นรูปจากทางบ้านในเวปลามกได้

3เวลามีปัญหา หรือเลิกกัน สามีจะเอารูปมาข่มขู่ แบล็คเมย์ในภายหลังได้

4 มีตัวอย่างภาพหลุดเกิดขึ้นมาแล้วเยอะแยะ แล้วยังไม่เข็ดอีก เฮ้อ q*027
อะไรๆไม่คาดคิดก็เกิดขึ้นได้เสมอ ดังนั้น กันไว้ดีกว่าแก้

ให้เล่นเซ็กโฟนผ่านมือถือหรือเน็ตยังดีซะกว่านะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #6 เมื่อ: 31 พ.ค. 12, 22:05 น »

ของผมก็ถ่ายน่ะทั้งภาพและวีดีโอ • แต่ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรถึงเลิกกันผมก็ลบเพราะไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #7 เมื่อ: 31 พ.ค. 12, 22:22 น »

จะเก็บไว้ที่ไหน ก็มีโอกาสหลุดได้ตลอดค่ะ ทางที่ดี ลบออกดีกว่า แล้วอย่าถ่ายอีกนะคะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #8 เมื่อ: 1 มิ.ย. 12, 11:05 น »

ผมก็ชอบถ่ายครับบางทีก็แลกกล้องกันดูตื่นเต้นดีครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #9 เมื่อ: 4 มิ.ย. 12, 03:18 น »

แล้วถ้าเวลาเลิกกันล่ะ คือถ้าเลิกกันไม่ดีนะเค้าอาจจะเอาภาพเหล่านั้นมาประจานคุณทำให้คุณเสียหายได้นะคะ ลบทิ้งไปดีกว่าเพราะอะไรๆ ก็เกิดขึ้นได้เสมอ

Guest
ช่างซ่อมคอม
เรทกระทู้
« ตอบ #10 เมื่อ: 9 มิ.ย. 12, 11:09 น »

ถึงจะลบ format harddisk ลงwindowsใหม่ ก็สามรถกู้กลับมาใด้ครับ
ผมทำงานเป็นช่างซ่อมคอม ก่อนลงwindowsให้ลูกค้า ถ้าเป็นลูกค้าสวยๆจะกู้ข้อมูลเก็บไว้ก่อน
บางครั้งจะใด้รูปเด็ดๆเก็บใว้ดู แต่ผมไม่กล้าเอาไปเผยแพร่หรอก กลัวติดคุก

add
เรทกระทู้
« ตอบ #11 เมื่อ: 29 มิ.ย. 12, 05:19 น »

ถ้าสามีมีฝีมือหน่อย ก็ทำเซ็นหน้า เซ็นห้อง ให้เห็นแต่หุ่น กับของสงวนครับ แล้วก็ upload ขึ้นเว็บส่วนตัวเช่น
blogspot กำหนดค่าความเป็นส่วนตัวให้เข้าได้เฉพาะเรา
แค่นี้ก็ OK เลย
ต้นฉบับก็ zip ใส่รหัส password สัก 256 ตัวเก็บให้ห่างคน ได้ไปมันก็แตกไฟล์ไม่ได้ให้ตายกันไปข้างหนึ่ง
ผมกำลังวางแผนชวนถ่ายภาพคู่ เหมือนในหนังสือ X แต่ไม่ต้องจิ้มกันเอาไว้ดูแล้วมาเซ้นหน้าออก

ผมใช้วิธีนี้ละ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #12 เมื่อ: 29 มิ.ย. 12, 15:03 น »

เอาแบบนี้ก็ได้ ครับ...ถ่ายแบบไม่ให้เห็นใบหน้า แล้วก็ทำตามคำแนะนำ ที่เห็นว่า ทำได้ ตามความคิดเห็นด้านบน

ผมก็ว่า น่าจะดีนะครับ..^^ รอ ผู้รู้ ท่านต่อไป นะครับ q*073

add
เรทกระทู้
« ตอบ #13 เมื่อ: 3 ก.ค. 12, 06:44 น »

ผมขออนุญาตแชร์ความเห็นนะครับ คือผมคนหนึ่งก็ชอบถ่ายภาพส่วนตัวคนรุ้ใจเอาไว้ดูน่ะครับ วิธีถ่ายของผมก็คือพยายามจะไม่ให้เห็นหน้า แม้จะเห็นก้เห็นบางส่วนบางมุมครับ ใครมาเห็นจะเอาไปก็แล่้วแต่นะครับ เพราะดูไม่ออกหรอกเป็นผู้หญิงคนไหน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 ก.ค. 12, 16:07 น โดย BACHUS20 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #14 เมื่อ: 4 ก.ค. 12, 15:44 น »

ผมก็ยังงงๆ เอาภาพมาลงอีกโดนลบเลย ไม่รุ้รูปที่เอามาลงมันโป๊กว่าภาพที่เว็บสนุกมีอยุ่หรือยังไง อีกอย่างแต่งภาพด้วยปรแกรมคอมเพื่อแลกเปลียนกันระหว่างสมาชิกบอร์ดสนุกก็ห้ามด้วยหรือครับ ผมว่ารูปข้างล่างเอามาจากบอร์ดสนุกโป๊วาบหวิวกว่าเป็นไหนๆ
หรือผมทำผิดกติกาตรงไหน สมาชิกเก่าๆฃ่วยบอกด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 ก.ค. 12, 15:53 น โดย BACHUS20 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #15 เมื่อ: 5 ก.ค. 12, 00:01 น »

หวังว่ารูปเหล่านี้ไม่ถูกลบนะครับ ไม่ได้ขโมยรูปใครมาขอยืนยัน สำหรับภาพแบบนี้คนรู้ใจของคุณผู้ชายทั้งหลายน่าจะกล้าให้ถ่ายนะครับ

2 ภาพนี้ถ่ายห่างกัน 2 ปี สังเกตุว่าคนรู้ใจชองผมจะเจ้าเนื่อขึ้นละ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 ก.ค. 12, 00:11 น โดย BACHUS20 » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
add
เรทกระทู้
« ตอบ #16 เมื่อ: 6 ก.ค. 12, 13:44 น »

ขอออกความเห็นเพิ่มเติมเรื่องแฟนขอถ่ายรูปส่วนตัวนะครับ ธรรมดาผู้ฃายนี่ถ้าเขารักผู้หญิงมากเขาอาจจะขอถ่ายภาพเก็บไว้ดู หรือต้องการบันทึกส่วนที่สวยๆของแฟนสาว หรือภรรยาไว้ คือเขาก็คงคิดนะถ้าไม่ใช่เพืออวดคนอื่น ก็อาจจะเอาไว้ดูยามแก่เฒ่า เพราะเนื้อหนังมังสามันไม่อยู่คงทน เลยอยากจะมีภาพส่วนตัวสวยๆของเธอไว้น่ะครับ
สำหรับคำเตือนเรื่องระวังจะหลุดรอดไปสู่สาธารณะ หรือไปว่อนในเน็ตมันก็จริง สำคัญมันอยู่ที่ผู้ถ่ายระวังแต่ไหน และผู้ถูกถ่ายจะอนุญาตให้ถ่ายได้มากน้อยแค่ไหนน่ะครับ

สำหรับภาพถ่ายข้างล่างนี้คนรู้ใจของผมเขารำคาญ จะถ่ายอะไรกันนักกันหนา เลยจัดท่าเองให้ถ่ายแบบนี้ ก็ขำน่ะครับ จริงๆเวลาจะถ่ายภาพนี่ต้องให้คนถูกถ่ายสบายๆใจนะ จะได้ภาพออกมาสวยละครับ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #17 เมื่อ: 6 ก.ค. 12, 16:52 น »

ใครมีแฟนหรือภรรยาอ้วนๆ อย่าลืมผู้ชายของเธอก็ยังคงรัก และเมื่อรักก็อาจจะอยากถ่ายภาพเธอเอาไว้ ก็ไม่น่าแปลกนะครับ

Guest
จขกท
เรทกระทู้
« ตอบ #18 เมื่อ: 5 ส.ค. 12, 10:05 น »

เพิ่งเข้ามาดูกระทู้อีกครั้ง ขอบคุณเพื่อนหลายท่านสำหรับคำตอบ ส่วนตัวเราทำความเข้าใจได้ว่าเรื่องนี้เป็นรสนิยมส่วนตัวและควรเป็นความลับในครอบครัว ดังนั้นถ้าเป็นเรื่องที่สามีขอกันตรงๆ เรารับได้นะคะ แต่ที่รับไม่ได้คือการแลกดูรูปอย่างที่ คุณ hsOrgh2012 พูดถึง และที่กลัวสุดๆ ก็คือการที่รูปหลุด ไม่ว่าด้วยเหตุใดก็ตาม เพราะมันเป็นรูปส่วนตัวจริงๆ

ขอบคุณความเห็นของคุณ BACHUS20 และภาพน่ารักๆ แต่เชื่อว่าคุณคงขออนุญาตคนรู้ใจก่อนนำภาพพวกนี้มาลงแล้วนะคะ ^_^ เพราะเราเชื่อว่านอกจากเราคงมีสาวๆ จำนวนไม่น้อยที่ยอมให้แฟนถ่ายรูปส่วนตัวเก็บไว้ และส่วนมาก (รวมทั้งเรา) คงหวังให้แฟนเก็บไว้ดูเป็นการส่วนตัวเท่านั้นจริงๆ ค่ะ แต่ภาพไม่น่าเกลียดนะคะ นางแบบโพสต์น่ารักดีและปลอดภัยดีด้วย คราวหลังถ้าแฟนขอจะจำไว้บ้าง 555 หันหลังสถานเดียว

Guest
นิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #19 เมื่อ: 13 ธ.ค. 12, 22:11 น »

มันมีวิธีครับ
ซื้อ u-drive มาใช้ได้ครับ มันล็อกไม่ให้คนอื่น เปิดได้ ตั้งพาสเวิสได้ครับ

Guest
นิรนาม
เรทกระทู้
« ตอบ #20 เมื่อ: 13 ธ.ค. 12, 22:23 น »

มันมีวิธีครับ
ซื้อ u-drive มาใช้ได้ครับ มันล็อกไม่ให้คนอื่น เปิดได้ ตั้งพาสเวิสได้ครับ

Guest
สามีใจดี
เรทกระทู้
« ตอบ #21 เมื่อ: 16 ธ.ค. 12, 03:42 น »

ก็เป็นธรรมชาติครับ การถ่ายรูปภรรยาเกิดจากความหลงใหลครั่งไคร้ภรรยามาก อยากแบ่งปันให้เพื่อนหรือคนอื่นรับรู้บ้าง

Tags:  เปลือย ถ่ายภาพ 

หน้า: 1

ตอบ
ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:   Go
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม