หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8

ชนิดกระทู้ ผู้เขียน กระทู้: ตกลงว่าคนที่ใช้หนี้คืน กยศ. คือคนโง่ อย่างงั้นใช่มั๊ย??????  (อ่าน 71703 ครั้ง)
Guest
ัyui
เรทกระทู้
« ตอบ #135 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 15:57 น »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
Send E-mail

แบ่งปันกระทู้นี้ให้เพื่อนคุณอ่านไหมคะ?

ปิดปิด

q*062q*062q*062q*062

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
แนะนำ
เรทกระทู้
« ตอบ #136 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 16:00 น »

ทำไมเค้าถึงไม่มีมาตรการแบบว่า ใครที่กู้ยืม กยศ. ก็ให้แจ้งเลือกไปที่ต้นสังกัดของคนที่กู้ยืมมา แล้วก็หักจากเงินเดือนไปเลย อาจจะซักเดือนละห้าร้อย ทะยอยใช้เค้าไป เด๊วก็หมดเองแหละ สงสารรุ่นน้อง รุ่นลูก หลานในอนาคตบ้าง

noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
pet
เรทกระทู้
« ตอบ #137 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 16:11 น »

ผมอีกคนก็จ่ายทุกปีครับ เราเอาของเขาตั้งใช้คืนเขาไป ผมไม่ชอบติดหนี้ใคร ตอนนี้ค้างอีก13000บาทเองปีหน้าก็หมดละ

Guest
White & Black
เรทกระทู้
« ตอบ #138 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 16:24 น »

คุณ จขกท. ทำดีและถูกต้องแล้วค่ะ ขอชื่นชมและให้กำลังใจ คนที่ชักดาบกองทุนพวกนี้ จะมีชีวิตไม่ปกติสุขหรอกค่ะ

เราทำงานบริษัทแห่งหนึ่ง มีฝ่ายบุคคลบริษัทในเครือเล่าให้ฟังว่า กรมบังคับคดีแจ้งขอให้อายัดเงินเดือนพนักงาน โดยมีเจ้าหนี้ร่วมกัน 3 ราย 2 รายแรกเป็นสถาบันการเงิน อีกรายหนึ่งเป็นกองทุนกู้ยืมเงินเพื่อการศึกษาของสถาบันการศึกษาที่พนักงานกู้ยืมมา กว่า 10 ปีแล้ว ดอกเบี้ย (ที่ % น้อยนิด) ทบเงินต้นไปไม่รู้กี่เท่าตัว ทั้งๆ ที่ยอดเงินกู้จริงๆ แค่หลักหมื่นต้นๆ (คณะวิศวกรรม)

ตัวแทนกองทุนเค้าบอกว่า คนๆ นี้ ไม่เคยใช้หนี้เลย แต่ถ่ายรูปมือถือใหม่ๆ โน๊ตบุคใหม่ๆ ลง FB โชว์ตลอด เค้านำมาเป็นวัตถุพยานอีกต่างหากค่ะ น่าละอายจริงๆ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #139 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 16:30 น »

เรางงเงินกู้กยศ มีค่าหอพักด้วย ทั้งๆที่โรงเรียนนั้นไม่มีหอให้พัก ใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ

เขาให้สำหรับคนที่แจ้งว่าอยู่หอพัก บ้านไกล เพื่อนพี่ตอนกู้ก็ได้ค่าห้องพัก ค่ากิน เขาโอนเข้าบัญชีให้เดืิอนละ 2 พัน 10 กว่าปีแล้วนะ
Guest
kkkkkk
เรทกระทู้
« ตอบ #140 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 16:32 น »

จ่ายไปเถอะค่ะ เรื่องไม่ดีอย่าไปทำตามนะคะ

Guest
คนโง่
เรทกระทู้
« ตอบ #141 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 16:42 น »

อย่าไปฟังเขาเลยพวกที่ไม่รู้จักบุญคุณ ในส่วนที่เเขาให้การสนับสนุนมันไม่เจริญหรอกครับ ก็คงวนเวียนลำบากรอวันตายอยู่แค่ที่บ้านเท่านั้นครับ
ส่งไปเถอะ อนาคตลูกหลานท่านจะได้มีทุนเรียน ประเทศชาติจะไม่ตกต่ำ
ไปมากกว่านี้ รัฐเขาคงไม่ฆ่าพวกที่ไม่ส่ง เขาคงลงประวัติแค่เป็นบุคคล
ล้มละล้ายเท่านั้นครับ q*071

Guest
MrMM
เรทกระทู้
« ตอบ #142 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 16:42 น »

ผมเป็นคนที่ไม่เคยจ่ายเลยนะ ดอกเบี้ยค่าปรับบาน วันนึงมีหมายไกล่เกลี่ย ผมก้อไปนะ ไปบอกไม่ไกล่เกลี่ยรอให้ฟ้อง ตอนนั้น เงินต้น 45000 รวมค่าปรับปาไปเกือบ 7 หมื่นถ้าไกล่เกลี่ย สรุปปล่อยฟ้อง ศาลท่านตัดสิน แค่ 45000 แล้วก้อ ดอก 0.25 ต่อปี เองครับ ไม่ติด บูโร นะครับ เอาว่าเป็นอีกทางเลือกครับ ศาลท่านมีเมตามากกว่ากองทุน+สำนักงานกฎหมายที่รับฟ้องคดีครับ แต่ผมอยากให้รัฐบาลออกมาช่วยตัดดอกเบี้ยออก ให้กู้แบบให้เปล่า กำไรไม่ต้องเอา ผมว่าจะดีกว่านี้ครับ

Guest
ตรงไป
เรทกระทู้
« ตอบ #143 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 16:47 น »

ภูมิใจเถอะครับคุณทำถูกต้องแล้วยืมมาก็ต้องคืน...ยังมีคนอีกมากมายที่ยังต้องการเงิน กยศ ........ส่วนเพื่อนที่ว่าคุณโง่นั้นอย่าได้ใส่ใจครับและถ้าทำได้ก็อย่าไปคบค้าสมาคมด้วย..คนพวกนี้รังแต่จะทำให้คุณต่ำลงที่ไปเสวนากับคนเหล่านั้น...และเพราะมีคนแบบเพื่อนคุณอยู่ในสังคมอีกมากบ้านเมืองเราถึงไม่ก้าวหน้าไปไหน....

Guest
PB
เรทกระทู้
« ตอบ #144 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 16:48 น »

จ่ายเถอะ รุ่นต่อไปจะได้ยืมเรียนได้ เพราะมีคนเดือดร้อนจริง

Guest
ตรงมา
เรทกระทู้
« ตอบ #145 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 16:51 น »

ผมเป็นคนที่ไม่เคยจ่ายเลยนะ ดอกเบี้ยค่าปรับบาน วันนึงมีหมายไกล่เกลี่ย ผมก้อไปนะ ไปบอกไม่ไกล่เกลี่ยรอให้ฟ้อง ตอนนั้น เงินต้น 45000 รวมค่าปรับปาไปเกือบ 7 หมื่นถ้าไกล่เกลี่ย สรุปปล่อยฟ้อง ศาลท่านตัดสิน แค่ 45000 แล้วก้อ ดอก 0.25 ต่อปี เองครับ ไม่ติด บูโร นะครับ เอาว่าเป็นอีกทางเลือกครับ ศาลท่านมีเมตามากกว่ากองทุน+สำนักงานกฎหมายที่รับฟ้องคดีครับ แต่ผมอยากให้รัฐบาลออกมาช่วยตัดดอกเบี้ยออก ให้กู้แบบให้เปล่า กำไรไม่ต้องเอา ผมว่าจะดีกว่านี้ครับ

ถ้าทางภูมิใจนะครับที่ยืมแล้วไม่จ่าย....อยากให้ช่วยแบบไม่เอากำไร...งอมืองอเท้ามากๆระวังเป็นง่อยนะคุณ...ยังมีเด็กอีกมากมายที่ต้องอาศัยทุนนี้..เพราะมีคนอย่างคุณอยู่ไงบ้านเมืองมันถึงไม่หมดการโกงกิน..
Guest
ambitius
เรทกระทู้
« ตอบ #146 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 17:00 น »

น่าอาย ที่ปัญญาชนไทย ขาดซึงความกตัญญูรู้คุณต่อชาติ กองทุนกยศ.เปิดโอกาสให้คุณได้เรียนจบมา เมื่อมีรายได้ก็ควรจะต้องจ่ายคืน เพื่อนำโอกาสขยายต่อเยาวชนรุ่นหลังที่ไร้โอกาสในการศึกษา คุณมีสติปัญญา ความรู้แต่ขาดความกตัญญู ยังคิด่ว่าตัวเองฉลาด อีก
โธ่ อนาคตชาติ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #147 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 17:11 น »

เราก็ขอเป็นคนโง่...เวลากู้เค้ามา เิงินเดือนไหนไม่เข้าบัญชีจะเป็นจะตาย

Guest
อยากกู้บ้าง
เรทกระทู้
« ตอบ #148 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 17:24 น »

กำลังเรียนปี 1 อยากกู้เรียนบ้างกู้ได้ยากมั้ย ม.เอกชลจะได้ช่วยลดภาระพ่อแม่สงสารพ่อแม่ค่ะ

Guest
app
เรทกระทู้
« ตอบ #149 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 17:37 น »

คนโกงประเทศปล่อยเขาไป

Guest
วิว วิว
เรทกระทู้
« ตอบ #150 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 17:40 น »

ใช่ค่ะเราก็ใช้เงิน กยศ. และเราก็จ่ายมาทุกปีเหมือนกัน แต่รุ่นพี่เรา บางคนก็ไม่จ่าย ทั้งๆที่จบก่อนเราตั้งหลายปี มันบอกว่าไม่เคยได้ใบแจ้งเลย งงค่ะรัฐบาลไม่ดำเนินการอะไรเลยเหรอคะ กะพวกตกหล่น พวกนี้

Guest
ซื่อสัตย์
เรทกระทู้
« ตอบ #151 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 17:44 น »

ดีใจที่เห็นคนในกระทู้มีความซื่อสัตย์ต่อแผ่นดิน

add
เรทกระทู้
« ตอบ #152 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 17:54 น »

จ่ายก็ได้

Guest
moomoo
เรทกระทู้
« ตอบ #153 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 18:03 น »

เราก็กู้ยืมมาค่ะ แล้วก็ส่งใช้หมดเรียบร้อยเป็นสิบปีได้แล้ว เค้าให้เลือกว่าจะส่งรายเดือนหรือรายปี เราก็เลือกส่งเป็นรายเดือน เงินงวดต่อเดือนก็เลือกที่คิดว่าเราส่งไหว ดูให้ระยะเวลาสั้นที่สุด เป็นหนี้ใครนาน ๆ ไม่สบายใจค่ะ ถ้าส่งไหวก็ส่งไปเถอะค่่ะ เพราะเราได้รับโอกาสมาแล้ว ควรส่งมอบโอกาสนี้ต่อให้กับคนอื่นต่อ ๆ ไปค่ะ (ขี้เกียจไปใช้หนี้กรรมเขาชาติหน้า)

Guest
คนใช้หนี้
เรทกระทู้
« ตอบ #154 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 18:04 น »

ผมคนหนึ่งล่ะที่จ่ายคืนทุกปีเรากู้เขามาแล้เราต้องใช้เขาคืนสิ....คนที่มีความคิดว่าจะไม่จ่ายควรคิดซะใหม่เพราะในอนาคตถ้าคุณไม่มีทุนให้ลูกคุณเรียนสูงๆ แต่คุณต้องคิดแล้วล่ะว่าลูกคุณยังต้องอาศัยกองทุนนี้อยู่..ลูกคุณจะกู้ได้มากได้น้อยนั้นก็ขึ้นอยู่กะตัวคุณด้วยเพราะเงินนี้มันจะย้อนเข้ากองทุน..กองทุนมีมากมันก็แบ่งเบาภาระคุณมากแต่ถ้าน้อยมันก็เพิ่มภาระคุณมาก...

Guest
I-AON
เรทกระทู้
« ตอบ #155 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 18:14 น »

เราก็เป็นคนนึงที่กู้เงินเรียน ตอนนี้จ่ายใกล้หมดแล้ว เพื่อนเราคนนึงพูดดีมาก เพื่อนเราก็กู้เรียน เพื่อนเรายอกว่าเป็รหนี้แผ่นดินไม่ดี เดี๋ยวจะทำมาหากินไม่ขึ้น เราชอบมาก q*039

Guest
อยากส่ง
เรทกระทู้
« ตอบ #156 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 18:14 น »

อยากคืนนะ แต่ตอนนี้ยังหาทางให้ตัวเองไม่่เจอ เพราะตกงานมาหลายปีแล้ว ไม่ใช่ไม่หางานนะ จริงๆถูกเรียกสัมภาษน์หลายที่ แต่พอเขารู้และเห็นว่าเราตาบอด 1ข้างคือพูดๆง่ายๆว่าครบ 32 ประการนั่นแหละ เขาก็ปฎิเสธเลย ทุกวันนี้เลยต้องค้าขายข้างถนนประทังชีวิตไปก่อน รายได้แทบไม่ต้องพูดถึง... ถามว่าทำไมเราไม่กลับไปทำมาหากินที่บ้านละ เราอยากกลับนะแต่กลับไม่ได้ เพราะตอนนี้แม่ขายที่ดินเอาเงินมาให้พี่สาวผลาญจนหมดเกลี้ยง(ทั้งที่มันครบ 32 ประการ) จนทุกวันนี้แม่ต้องร่อนเร่ไม่มีที่อาศัยต้องไปอาศัยบ้านคนอื่นแทน เราเลยต้องหยุดส่งกยศ.แล้วเอาเงินมาส่งให้แม่แทน เราอยากถามเพื่อนๆว่าเราผิดมากไหมที่ไม่สามารถส่งได้ ถ้าให้เลือกเพื่อนๆจะเลือกแบบไหนระหว่างแม่กับเงินกู้

Guest
amee
เรทกระทู้
« ตอบ #157 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 18:22 น »

ขอชื่นชมค่ะ พวกที่ไม่คืนทั้งหลายน่ะ คิดบ้างมั้ยว่า ถ้ามีแบบพวกคุณเยอะๆน่ะ โครงการนี้ก็อาจจะไม่มีอีก แล้วในอนาคต คุณคิดว่าคุณจะรวยๆๆกันทุกคนจนมีปัญญาส่งลูกเรียนได้โดยไม่ต้องกู้เหรอ ต้องคิดถึงรุ่นลูกรุ่นหลานคุณบ้างสิ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #158 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 18:29 น »

ใช้ตลอดเหมือนกันค่ะ...คึดถึงน้องๆจะได้มีเงินเรียน...
และอีกอย่างเอาเงินเ้ค้ามาก็้ต้องคืนเค้าไป...จะได้ไม่มีอะไรติดค้างกัน..พวกที่คิดไม่คืนลองถามตัวเองดูดีๆนะค่ะว่าคุณมีความสุขจริงๆหรอ...ที่ทำแบบนั้น...มันติดอยู่ในใจ..ไม่มีความสุขหรอก..

Guest
กยศ
เรทกระทู้
« ตอบ #159 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 18:37 น »

คนที่จะไม่ต้องจ่ายหนี้ กยศ. มีอยู่ช่องทางเดียวคือ ตาย

add
เรทกระทู้
« ตอบ #160 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 18:39 น »

q*062q*062q*062เราก็เป็นอีกคนที่จ่าย กรกฎานี้ก็ถึงรอบแล้วอ่ะ

Guest
ดา
เรทกระทู้
« ตอบ #161 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 18:51 น »

q*071
นั้น จริงเท่าที่ทราบไม่ต้องหนี้ กยศ. หรอกน่ะ แค่ค่าโทรศัพน์รายเดือนคงค้างไไม่จ่ายบุคคลคนนั้นก็ได้ไปอยู่ในรายชื่อบัญชีดำ
พอจะทำธรกรรมทางด้านการเงิน สินเชื่อก็จะทำได้ยากมากเพราะระบบจะรันทั่วถึงกันหมด
ไม่ต้องน้อยใจกันไป น่ะจ๊ะ ซื่อสัตย์สุจริต จะทำอะไรก็ตกน้ำไม่ไหล ไฟไม่ไหม้อยู่แล้วจร้า คริ คริ

Guest
1234
เรทกระทู้
« ตอบ #162 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 19:16 น »

ยอดเงินของปี 2555 เราจ่ายเมื่อต้นเดือน เมษายน2555 จ่ายไป20000 บาท แต่ว่ายอดเงินที่จริงไม่ถึงหรอก ก็กะให้ เงินต้นมันน้อยลง น่ีแสดงว่าเราโง่มากเลยหรอ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #163 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 19:17 น »

พี่ผมคนหนึ่งว่าจะไม่จ่าย เพราะว่า ไม่ได้ทำสัญญากู้ยืม กยศ แต่ มีเอกสารว่ากู้ มีเลขที่บัญชียืนยันพร้อม
งงเป็นไก่ตาแตก ทั้งค่าเทอม ค่าครองชีพรายเดือน ฯ 3 แสนกว่า ๆ ไม่เคยได้รับแต่บาทเดียว
แต่สรุปท้ายก็ต้องจ่ายเพราะ ศาลจะยึดที่นาทำกิน เลยขอไก่เกี้ย

ผมเชื่อได้ว่า ต้องมีในกรณี พี่ชายผมอีกเยอะแน่ ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 12, 19:24 น โดย the_mc » noticeแจ้งลบความคิดเห็นนี้   บันทึกการเข้า
Guest
cpthailand
เรทกระทู้
« ตอบ #164 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 19:28 น »

เป็นกำลังใจให้ทุก ๆคนที่ทำความดีค่ะ ใครจะทำชั่วเลวยังไง อย่าไปสนใจ กรรมจะตามทันเองไม่ช้าก็เร็ว จะมีความทุกข์ ติดค้างไปตลอด ลูกหลานถาม ก็จะพูดได้ไม่เต็มปาก พวกคุณ รับรองจะมีแต่ความเจริญก้าวหน้า
ไม่มีอะไรติดค้างในใจ จิตใจก็จะเป็นสุข ขอให้เจริญย่ิ่่8927ง ๆ ขึ้นไปค่ะ

Guest
เด็กดี
เรทกระทู้
« ตอบ #165 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 19:37 น »

คนเราไม่เหมือนกันทุกคน เลี้ยงโตมาไม่เหมือนกัน คนเราคิดไม่เหมือนกัน ยืมเค้ามาควรใช้เค้าคืนนะ หาได้มาก ให้คืนมาก ได้น้อย ใช้คืนน้อย ยังดีกว่า ไม่คืนเลย
*** อย่าลืม คนเรามาตัวเปล่า ตอนกลับตัวเปล่าทุกคน หนีไม่พ้น หรอก ทำดีไว้จะได้มีแต่คนรักนะ ตัวเอง***///
q*062

Guest
knight
เรทกระทู้
« ตอบ #166 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 19:40 น »

q*062 ผมจ่ายครับ จบมาก็เงิน กยศ.นี่แหละ ต้องขอบคุณโครงการนี้ครับ เรียนจบ ได้งานดีๆทำ ตอบแทนคุณแผ่นดินครับ เงินภาษีทั้งนั้น

Guest
rungtawan
เรทกระทู้
« ตอบ #167 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 19:45 น »

q*062

Guest
น้ำอิง
เรทกระทู้
« ตอบ #168 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 19:53 น »

จ่ายไปเถอะน้องๆ รุ่นหลังจะได้มีกู้่ให้เรียนกันต่อ
คุณพวกไม่จ่ายมันก็จะไม่เจริญ หรือชาติหน้า
ก้อคงไม่ได้เรียน มันจะเป็นเวรกรรมติดตาม
เขาไปเองแหละ คุณทำถูกต้องแล้ว เรายืมเขามา
ก็ต้องคืนเขา

Guest
แหลม
เรทกระทู้
« ตอบ #169 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 19:55 น »

ไม่จ่ายก็เท่ากับเป็นหนี้แผ่นดิน ติตตัวไปทุกชาติอ่ะ
ช่าติหน้าก็จะไม่ได้เรียนหนังสือ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #170 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 20:00 น »

เยี่ยม มากเลยครับพี่จ่ายทุกปี ผมก็จ่ายทุกปี ... คนอื่นจะเป็นยังไงช่างเขา ครับ เราเป็นคนดีก็พอครับ...เรามีสำนึกที่ดี ครับ เยี่ยมจริงๆ q*062

Guest
หมู่จุ่ม
เรทกระทู้
« ตอบ #171 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 20:11 น »

ทำไมคนที่จ่ายต้องมีดอกเบี้ยด้วยคะ่ แค่ต้นก็มากพอแล้ว ทำไมถึงต้องจ่ายดอกมากตามด้วยค่ะ มันทำให้เซ็งเพราะต้นไม่หมดซักทีค่ะ

add
เรทกระทู้
« ตอบ #172 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 20:22 น »

การกู้แล้วคืน เป็นสิ่งที่ดีค่ะ เค้าเปป็นคนดีมีความรับผิดชอบ ไม่ใช่คนโง่ แต่พวกที่ไม่คืนนี่สิ โคตรเห็นแก่ตัวค่ะ เพราะเงินที่รัฐให้ยืม แล้วเมื่อเรียนจบใหเรานำไปคืนนั้น เงินกู้ยืมเหล่านี้จะถูกนำไปให้นักเรียน นักศึกษา ที่เค้าต้องการ ในรุ่นต่อไปค่ะ ถ้าเล่นยืมแล้วไม่คืน นี่แหละค่ะโง่ของแท้ เห็นแก่ตัวนึกถึงแต่ตัวเอง เงินพวกนี้ก็ภาษีประชาชนทั้งนั้นแหละค่ะที่ให้เรากู้ ออ ถ้าเราคิดว่าสิ่งที่ทำมันถูกต้อง ก็ทำไปเเถอะค่ะ (ดิฉัน ก็กู้เหมือนกันค่ะ )

Guest
ตัวดำดำ
เรทกระทู้
« ตอบ #173 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 20:40 น »

-*- งั้นเราก้คงเป็นคนฉลาดนะซิ เพราะเรายังไม่จ่ายเพราะไม่มีจะจ่ายและก็เพราะต้องส่งน้องเรียน และก้เพราะเขาไม่ให้น้องผมกู้ สุดท้ายและก้ไม่ได้ส่งต้องรอให้น้องเรียนจบก่อน อิอิ q*073q*073

Guest
นายควาย
เรทกระทู้
« ตอบ #174 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 20:41 น »

q*077
นี่แหละนิสัยฅนไทยส่วนหนึ่ง ที่ทำให้ประเทศชาติไม่เจริญ คิดแต่ได้อย่างเดียว รัฐเขาพยายามส่งเสริมให้ฅนที่ไม่เงินได้โอกาสได้มีการศึกษาสูงขึ้น พอได้แล้ว ทำเป็นโกงเขา คงไม่เข้าใจว่าเงินจำนวนนี้เป็นของฅนที่ไม่มีเงินจะเรียนมันเป็นเงินหมุนเวียนถ้าเขาส่งเงินก็จะไปให้รุ่นน้องๆๆได้ยืมเรียนต่อไปเลื่อยๆๆๆเกิดมาคิดแค่โกงอย่างเดียวหมัง ไม่กลัวบาบกรรม ก็ไม่เป็นไรทำกันไปเถิด สมัยนี้กรรมมันติดจรวตแล้วน๊ะ q*079q*082
add
เรทกระทู้
« ตอบ #175 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 20:42 น »

ขอยกย่องเจ้าของกระทู้ค่ะ คุณเป็นคนดีของสังคมนะคะ q*062

add
เรทกระทู้
« ตอบ #176 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 20:45 น »

q*071q*071
จ่ายไปเถอะเงินเราเอามาแล้วเป็นได้เหมือนทุกวันนี้ก็ควรให้น้องๆ
ที่ไม่มีบ้างเถอะ โกงเค้าไม่เจริญไปไหนหรอก ใครรู้ก็ประนาม

add
เรทกระทู้
« ตอบ #177 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 20:49 น »

ผมขอยกย่องชมเชยคนที่ใช้คืนเิงิน กยศ. ช่วยให้ประเทศเรามีเกียรติ มีคุณค่า
ต่างคนต่างฉลาดในมุมของตนแต่ก็อาจจะโง่ในมุมของกันและกันได้
แต่ความถูกต้องความจริงคือคำตัดสินที่เป็นสัจธรรม ที่ศาลเลวๆทำลายไม่ได้

Guest
ทำงานให้รัฐ
เรทกระทู้
« ตอบ #178 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 20:51 น »

ระวังจะโดนยึดทรัพย์บังคับคดีขอเตือน รีบขอชำระหนี้หรือขอผ่อนให้เขานะระวังจะร้องไห้

Guest
mom
เรทกระทู้
« ตอบ #179 เมื่อ: 26 พ.ค. 12, 20:55 น »

q*062

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8

ตอบ

ชื่อ:

แชร์ไป Facebook ด้วย
ตัวหนาตัวเอียงตัวขีดเส้นใต้จัดย่อหน้าชิดซ้ายจัดย่อหน้ากึ่งกลางจัดย่อหน้าชิดขวา

[เพิ่มเติม]
แนบไฟล์: (แนบไฟล์เพิ่ม)
ไฟล์ที่อนุญาต: gif, jpg, jpeg
ขนาดไฟล์สูงสุดที่อนุญาต 20000000 KB : 4 ไฟล์ : ต่อความคิดเห็น
ติดตามกระทู้นี้ : ส่งไปที่อีเมลของสมาชิกสนุก
  ส่งไปที่
พิมพ์อักษรตามภาพ:
พิมพ์ตัวอักษรที่แสดงในรูปภาพ

:  
  • ข้อความของคุณอยู่ในกระทู้นี้
  • กระทู้ที่ถูกใส่กุญแจ
  • กระทู้ปกติ
  • กระทู้ติดหมุด
  • กระทู้น่าสนใจ (มีผู้ตอบมากกว่า 15 ครั้ง)
  • โพลล์
  • กระทู้น่าสนใจมาก (มีผู้ตอบมากกว่า 25 ครั้ง)

หากท่านพบเห็นการกระทำ หรือพฤติกรรมใด ๆ ที่ไม่เหมาะสม ซึ่งอาจก่อให้เกิดความเสื่อมเสียแก่สถาบันชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ รวมถึง การใช้ข้อความที่ไม่สุภาพ พฤติกรรมการหลอกลวง การเผยแพร่ภาพลามก อนาจาร หรือการกระทำใด ๆ ที่อาจก่อให้ผู้อื่น ได้รับความเสียหาย กรุณาแจ้งมาที่ แนะนำติชม